Imetimia saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki sawa na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France Internationali, tunatangaza kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Habari za asubuhi, msikilizaji, popote pale ulipo, karibu katika matangazo ya asubuhi leo Jumamosi, tarehe 22 mwezi Novemba mwaka 2014. Tumekuandalia habari mbalimbali mbali, makala na burudani ya muziki, lakini kwanza ni muktasari wa habari. Takriban watu 9 wameuawa katika eneo tete mashariki mwa DRC ambako waasi wa Uganda hivi karibuni wametekeleza mashambulizi ya umwagaji damu. Kiongozi wa kijeshi wa Burkina Faso Luteni Kanali Isaac Zida akabidhi rasmi madaraka kwa rais wa serikali ya mpito Michael Kafando. Na mpango wa rais wa Marekani Barack Obama kuhusu uhamiaji wadhihirisha hasira za wazi za wapinzani wa Republican kuelekea uchaguzi wa mwaka 2016. Karibu katika taarifa ya habari msikilizaji. Kumbuka matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www.rfikiswahili.com na vilevile vile kupitia redio wa shirika. Takribani watu tisa wameuawa katika eneo tete mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC ambako waasi wa Uganda hivi karibuni wametekeleza mashambulizi ya umwagaji damu. Gavana wa jimbo la Kivu Kaskazini, Julien Paluku, ameliambia shirika la habari la Ufaransa AFP kuwa miili tisa imepatikana ndani ya msitu uliopo katikati ya mji wa Beni na Mbau na imepelekwa kwenye nyumba ya maiti huku uchunguzi ukiendelea kufanywa kubaini ikiwa kuna miili mingine zaidi. Kwa mujibu wa shirika la kiraia mjini Beni, vifo hivyo ni sehemu ya mauaji mapya yanayotekelezwa na waasi wa Uganda, ambapo kwa sasa jumla ya watu waliouawa ni hamsini. Kiongozi wa kijeshi wa Burkina Faso Luteni Kanali Isaac Zida amekabidhi rasmi madaraka kwa rais wa serikali ya mpito Michel Kafando jana Ijumaa mjini Ugadugu. Luteni Kanali Zida alimkabidhi rais Kafando bendera ya taifa hilo ambayo aliipunga mbele ya umma wa watu waliokusanyika kwenye uwanja mjini Ugadugu, katika sherehe ambayo ilihudhuriwa na wakuu wa nchi sita za Afrika. Hatua ya kukabidhi madaraka kwa serikali ya mpito ni ishara kwamba kwa sasa Burkina Faso iko mikononi mwa utawala wa kiraia huku Luteni Kanali Zida akiwa waziri mkuu. Rais wa Misri Abdel Fattah al-Sisi atatembelea nchi za Ufaransa na Italia juma lijalo katika ziara yake ya kwanza barani Ulaya tangu kuondolewa madarakani kwa mtangulizi wake na kushuhudia mashambulizi ambayo yaliharibu msimamo wa Misri kimataifa. Sisi ambaye wakati huo alikuwa mkuu wa jeshi alimwondoa madarakani Rais Mohamed Morsi mwezi Julai mwaka 2013 na, na, na, na kuchochea wimbi la vurugu kati ya wafuasi wa Morsi na vikosi vya usalama, vurugu ambazo zilikosolewa vikali na Marekani na Ulaya. Hata hivyo, nchi ya Misri imerejea kwenye mstari kufuatia ushindi wa kishindo wa Sisi katika uchaguzi uliofanyika mapema mwaka huu na kuinuliwa zaidi kwa mchango wake katika kupambana na makundi ya kigaidi katika kanda. Ziara ya siku nne ya Sisi ambapo atakutana na marais wa Ufaransa na Italia inalenga kuunganisha nguvu katika mapambano kati ya vikosi vya serikali na wanamgambo wa Kiislamu nchini Libya, pamoja na kukuza ushirikiano wa kiuchumi baina ya nchi hizo. Radio France Internationale Kiswahili kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la Maziwa Makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo sikiliza RFI Kiswahili. Unaendelea kuitegea sikio RFI Kiswahili. Tunatangaza moja kwa moja kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania kwa upande wa muda tayari ni saa moja na dakika 34 kwa saa za Afrika Mashariki. Mpango wa rais wa Marekani Barack Obama kuhusu uhamiaji umedhihirisha wazi hasira ya wapinzani wa Republican ambao walipiga kelele kupinga jambo linaloonyesha kuwa si tu kwamba mapambano ya nafasi za kisiasa bali jambo hilo linakwenda hadi katika kampeni za uchaguzi wa urais wa mwaka elfu mbili na kumi na sita. Baadhi ya wagombea watarajiwa wa Republican na mfuasi maarufu wa Democrat Hillary Clinton walionyesha mapema baadhi ya hisia zao za wazi kuhusu mpango tata wa Rais Obama. Kauli zao zilisaidia kuchora mstari wa mapambano ya Washington kuhusu uhamiaji, ambayo ina uhakika yataendelea hadi katika uchaguzi wa kitaifa mwaka elfu mbili na kumi na sita, wakati chama cha Republican kitakuwa kikitafuta kukomesha miaka minane ya kuikosa Ikulu. <tune> Nam ni saa moja na dakika thelathini na tano Afrika Mashariki. Namkaribisha Edmund Lwangicheli na makala ya Nyumba ya Sanaa. Karibu. Msikilizaji, hawa unaowasikia ni kikosi kazi timu kubwa ya watu tisa ambao wamejitembelea leo hapa katika studio hizi za Radio France International, kwaya ya vijana kutoka kanisa la Anglican Ilala hapa Tanzania. Basi tuungane hadi tamati ya makala haya ya nyumba ya sanaa yanayokujia kutoka Dar es Salaam Tanzania, ukiwa nami mtangazaji wako Edmond Wangicheli wa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Kama nilivyokuwa nawatambulisha, ninyi ni vijana, ni kweli naona wako ambao ni vijana tena sana kama yule pale e, na wengine mnaanza kuelekea watu wazima wazima hivi. Karibuni kabisa, kwa mara ya kwanza mko kwenye kituo kikubwa tu cha kimataifa cha Radio France Internationale. E, hii ni studio namba moja. Mnajisikiaje kuwa katika studio hizi? Kwanza katibu, unajitambulishe kwanza. E, kwa majina naitwa Emmanuel Emmanuel Emilias Chiongaki. Mimi ni mwanakwaya wa kwaya hii ya vijana na pia ni katibu wa kwaya hii ya vijana. Kwa kweli tumefarijika sana kuwepo katika kipindi hiki cha makala ya, ya nyumba ya, ya sanaa sana. Ndio. Na nikibaki na wewe hapo hapo tu, nyinyi mara nyingine mnajitenga na wasanii. Nyinyi si wasanii au nyinyi wasanii? huko kwenu mantiki koji na kakaji Uh, ukiwa mwimbaji automatically wewe ni, ni msanii. Mm. Yaani vyovyote vitakavyokuwa lazima utakuwa ni msanii. Mm. Eh. Mpo wangapi kwa jumla? Naona hapa mpo tisa. Eh. Au ndio kwaya yote hii? Hapana. Ni baadhi tu ya kwaya, wanakwaya kwaya, wanakwaya wa kwaya ya vijana lakini tupo kama thelathini na tano hivi. Mm. Lakini ambao wapo kidogo wanafanya kazi ya Mungu sawa sawa. Ndio. Wapo, tupo kama ishirini na tano. Mm. Wengine, yeah, kwa sababu ya, ya makazi tofauti na shughuli tofauti tofauti ya, yeah, wanafunzi na nini ndio, yeah. Hapa pembeni yangu nina dada, unaweza ukajitambulisha hebu? Mimi kwa jina naitwa Agnes Muya au Misezi Mkande, naimbia kwaya ya vijana, niko sauti ya pili, mwimbaji mm. Wa kawaida. Wewe ni mama wa ndoa? Ndio. Ndio. Karibu sana mama. Asante. Ndio. unajisikiaje? najisikia faraja mm, kufika katika redio hii ya RFI ndio, kuingia katika studio hii ndiyo, na kuhojiana na wafanyakazi na, na, wa hapa mm, na kukaribishwa kwa amani. Kwa kweli nafarijika sana, tumepokelewa vizuri na Mungu awabariki. Amina. Sasa um, mpo wengi, nitazungumza na karibu kila mtu um, katibu una, una, ulisema unaitwa nani? Ni lini mlianza? Nyinyi ni bado vijana, mlianza kujiunda kama e, kwaya na mnazungumziaje hatua ambayo mmefikia hadi hadi sasa uh, kwaya yetu ilianzishwa mwaka elfu mbili na sita mm. uh, elfu mbili na sita tulianza mwezi wa kumi na halisi kusimama madhabauni kwa Bwana ilikuwa ni mwaka elfu mbili na sita mwezi wa kumi na mbili mm. kuanzia hapo ndipo tukaanza kabisa kuingia kwenye huduma hii takriban kwa... miaka nane miaka nane, yeah, kama miaka nane mm. yeah. na hii hatua iliyofikiwa unaizungumziaje hadi sasa hivi? Ah, kwa kweli ni hatua kwa sababu tulikoanza tukuanza hivi, na hapa tulipofika, kwa kweli hata si wenyewe tunaona tumepiga hatua mm. kwa sababu <coughs> kipindi hichi kilianzishwa kilianzishwa na wanakwaya ambao hawakuwahi kabisa kuimba. Kwa hiyo mm, tumeanza wenyewe kufundishwa hatua moja baada ya nyingine, jinsi gani wanaimba, sauti ya kwanza inakuwaje, sauti ya pili inakuaje, sauti ya tatu inakuwaje, inakuaje, na besi inakuwaje. Kwa hiyo ni hatua, mpaka sasa mtu anakuja kujitambua kuwa yeye anaweza kuimba, ni hatua. Na baada ya kupewa hayo mafunzo, mko mnaendelea ku kuyatoa kwa wengine? Ah, sisi wenyewe, kwa sababu bado tunaendelea kukaribisha watu. Kwa hiyo mm, mtu anapokuja kweli tunamfundisha tuna, na pia tunapotoka kuna sehemu nyingine huwa tunaalikwa kwa ajili ya huduma kama hizi. Tukifika kule, tukikuta kama kuna shida kama hiyo, wanahitaji na sisi kuwafundisha, kwa kile ambacho tunacho tunawapa. inamchukua mtu kama miezi mingapi? Aa, kwanza inategemea na wepesi wa kichwa chake, mm, au tuseme sijui majukumu alionaye kichwani, lakini kiuhalisia, ndani ya mwezi mmoja, mwezi moja na nusu unakuwa umeshaanza ku kuelewa nini maana ya kuimba na zile noti na vitu kama hivyo, na, na ku, na kupitia hizo noti zote kuzijua. Hapana, unajua kuna ile kuimba na ile kujifunza noti zenyewe kama tafsiri, lakini sasa sisi hasa tuna tunaingia sana kwenye ku, ku, kuimba. Tafsiri tunamwachia sana mwalimu, lakini ne, kwa mmoja mmoja, naye anayetamani anaweza. Labda utakuwa mtu wa tatu kuzungumza, unaitwa nani kwa majina? naitwa Magson, Chale Mawala ni mwenyekiti wa kwaya ya vijana ah, Yani, wewe ndio boss tuseme? <laughs> yeah yeah, karibu sana. Nashukuru. hawa vijana unawazungumziaje kama timu? Wewe binafsi mara nyingine unakuwa unaweza, kwaya si ni kama ni kama bendi tu, au sio? Sio bendi, sio kama bendi. Uh, kwaya ni taasisi mm, na taasisi hii lazima inahitaji uongozi, inahitaji utaratibu wa uongozi kama zilivyo taasisi nyingine. Na kiukweli katika taasisi yoyote kuna changamoto katika uongozi mm. Na huo tunapambana nazo, kama upinzani hakuna upinzani, lakini ni changamoto tu zile za kawaida ambazo kama mwanadamu unakuta watu wamelelewa katika maeneo tofauti tofauti na mm. mazingira tofauti na tabia tofauti. Kwa hiyo unapokuwa kiongozi, unakutana na hizo changamoto kwa sababu tayari unakutana na watu wa aina tofauti tofauti, na baada ya muda kama u baada ya miaka kama nane hivi, tofauti zinakuwa zimesawazishwa si ndio? Ya, kwa sababu tuna taratibu na miongozo ambayo tumejiwekea, na kila mtu anatakiwa ifuate ile miongozo na zile taratibu. Kwa hiyo mwisho wa siku wote tunakaa sawa kama taasisi. Mmesajiliwa nini? au sisi tuko chini ya mwamvuli wa kanisa ambao mm. kanisa linakuwa limesajiliwa kwa, mm. kwa, limesa kwa mujibu wa sheria ya nchi. Kwa hiyo sisi tunakuwa chini ya mwamvuli wa kanisa ambao limesajiliwa kwa mujibu wa sheria ya nchi. Kwa hiyo ukitokea mgogoro wowote unasuluhishwa ndani ya kanisa kwanza. Tunaanza sisi wenyewe Kul, kulingana na taratibu zetu na kanuni zetu, mm. kama tunalishindwa tunamuona mlezi mkuu wa kwaya ambaye ni kasisi wa kanisa mm -hmm lakini kabla hatujafika hata kwa mlezi mkuu wa kwaya ambaye ni kasisi wa kanisa, tunakuwa na walezi ambao wanatusimamia sisi, na hao tunawapata kuwa kutoka katika waumini. Ni baadhi ya waumini ambao tunaabudu nao pale kanisani na huwa tunakuwa nao, ambao wanatulea, wanatuonya, wanatukanya pale ambapo tunaenda kinyuma. Nafurahi sana kuzungumza na wewe mwalimu, kwa sababu na mimi nimepitiapitia pitia kwaya kwaya, nimewahi nime kuwa na waalimu Eh, mbapo, na pale ambapo nilikuwa nashindwa nawauliza maswali. Karibu, jitambulishe kidogo. Uh, mimi naitwa Peter Clement Senkondo yeah. Ni mwalimu wa kwaya hii ya vijana St mm. Nicholas Ilala. Umesomea wapi taaluma hii? Uh, kiukweli sijasomea kama kusomea, lakini nilijifunza kupitia kwa kaka yangu ambaye yeye alijifunza mziki vizuri mm. Kwa hiyo akanifundisha, na kiukweli namshukuru kwa sababu alianza vizuri nami na, na akaniacha na nikaendelea mwenyewe mm. Ndio kwa nini mmejikita kwenye rumba? Rumba hii sio ya kimataifa, aina hii siyo ya kimataifa. Sio kwamba mmevaa me, koti ya mziki wa kimataifa mkaweka mwili wa jina la Yesu. Uh, mziki kama ulivyo haubagui mm. Kinachotofautisha ni maneno. Kwa hiyo inaeza rumba ni ile ile. Siku moja naweza nikawasikia mkapiga mziki wa aina ya bongo flava kuwa hatuna jina la Yesu na Roho Mtakatifu naam. Japo itaruhusiwa na kanisa hatu, hatufikirii hatu kuwa huko ndio ah, mtakuwa mmebagua lakini hapana eh. Kwa sababu si aina ya mziki ambayo tumeuchagua, huo mmeubagua kweli, lakini ah, kwa kawaida huwa kila kwaya au kila mwalimu mm. anachagua aina gani ya mziki ambao anautamani ye kuutumia eh. uwezo ukatumia yote ndio, kuna baadhi unaweza ukatumia. Ukiona hii inanifaa, ukiona hii hapana, unaacha ile ambayo haifai, inaweza ikakashfu mwenendo mzima wa ibada. Yani kweli. Ndio hapo unazungumzia aina ya mziki au unazungumzia aina ya dance? Nazungumzia aina ya, ya, ya, ya dance. Kwa sababu kunaisha kuwa mwingiliano mkubwa kati ya mziki wa injili kama ulivyosema wewe naam, na mziki wa kimataifa tuseme, wa dunia huu uh, uh, mwingiliano huu uh, na utengua tenguaje? Unapo unapotengeneza mziki uh, kitu cha msingi mwalimu, anapotengeneza mziki wa Injili uh, unajua mimi kama mwalimu, sio mimi bali ni Roho Mtakatifu ndani ya mimi. Kwa hiyo yeye hunipa mwongozo kwamba hapa nataka ufanye hivi, na mara zote huwa anasema mimi si mtunzi wa nyimbo Bali mtunzi wa nyimbo ni Roho Mtakatifu mwenyewe. Amba, ambaye anashusha ile. Kwa hiyo anapokupa, na wewe unapokea kama ilivyo mm. Sasa unapokwenda kuimba katika dunia unajua kwamba hii ni rumba, hii ni rege, hii ni chacha, haijawahi kuafikia. Mnaimba aina ya rege, tunayo mnayo ya tunayo. Na hata wakati mwingine pia mwalimu, unaweza ukashangaa kwa nini hii imekuja hivi, mm. Na unapojaribu kukwepa haiwezekani kwa sababu tayari ameshakuletea hivyo. Msikilizaji, ikiwa ndio natupata, makala ya hewani ni nyumba ya sanaa yanayokujia kutoka hapa jijini Dar es Salaam, nami Edmond Lwangi Cheli nikiwa nao kwaya ya vijana kutoka kanisa la Anglican Ilala hapa Tanzania, tupate mapumziko mafupi <mimu> Labda, labda tuanze na awamu ya pili, tuanze na dada hapa. Unaitwa nani? n, na u, ujitambulishe kwanza alafu utuambie majukumu yako katika kwaya hii. Labda nyinyi ndio wale wamenguaji tu kwenye kwaya. Karibu. Majina yangu naitwa Mary Sagidia. Ndio, ni mmoja kati ya wanakwaya kwaya, kwaya vijana. Naimba sauti ya kwanza mara nyingine. Nini wasichana, simnafanya simna, au tuseme kwaya simnafanya mnaimba hata usiku mazoezi si ndiyo? Eh, ndiyo. E, unaruhusiwa na wazazi kwenda hivyo na kurudi baadaye? Wenyewe wako ndani ya kanisa hiyo, umelelewa ndani ya kanisa? Ndio. na wewe unazungumzieje huduma hii? Kwanza una kazi gani huko ndani, una majukumu gani? Nasikia wako kwenye viti makatibu na na wakufunzi, sasa labda wewe ni mshauri? Hapana, vyeo asilimia 50 50, hamna amgawe Vipo lakini, hapa inalinga inatokana na taaluma, si ndio, na uwezo oh. Hapa masuala ya hamsini hamna ah, hamsini ya hamsini hayapo mm. Kasoro ni katika uchaguzi, basi Roho Mtakatifu atakapotupa kibali kwamba huyu anatufaa, basi huwa tunampa. Itafika wakati e, mwenyekiti anaweza akawa mwanamke ni kweli mm. Kwa sababu kama sasa tuna katibu msaidizi ni mwanamke ndio, na mweka fedha msaidizi ni mwanamke ndio, na mtunza nidhamu wa kwaya ni mwanamke ala. Naam, namtii kabisa ndani na ya kanisa yote, inawezekana. Wewe dada unaimba sauti ya ngapi? Ya kwanza. Unaijuaje kwamba hii ndio ya sauti ya kwanza? Unaambiwa na mwalimu au ukiisikia unajua hiyo ndio ya kwanza? Kwa naifamu, wimbo wote. Naifahamu sauti yangu ya kwanza. Unaifahamu? Yeah. Unaifahamje? E, mimi si, si yeah. Sijui ni kama ungeniacha kwenye matai. Kila sauti na misingi yake kwamba msingi mm. sauti... wa sauti ya kwanza ni nini? Sauti ya kwanza ndio key. Yaani ndio ufunguo. Yaani ndio key. Kwamba ninapoimba mimi sauti ya kwanza mm. ni rais mtu wa sauti ya pili kujua naimbaje, mtu wa sauti tatu kujua sauti yake ataimbaje na mtu wa sauti ya nne vile vile. Sauti ya kwanza na ya tatu haikaribiane? Hapana. Ya kwanza inakaribiana na ipi? Mm. Kila sauti inajitegemea ila itategemea tu na wimbo gani ambao mnaimba, sababu kuna nyimbo ambazo utaona sauti ya kwanza na sauti ya tatu kama zote zinapanda, sauti ya pili na ya nne zinashuka au zinaenda sawa. Kwa hivyo inategemea na wimbo wenyewe tu. hebu tu, tumsikilize na yule kijana. karibu karibu, unaitwa nani? Aa, uh, kwa majina naitwa Oswald Francis Charles. Naam, wewe ndio mdogo wa wote e? Nafikiri kwa upande wa kaka yeah, e, unaonekana kijana sana. De, karibu Asa, katika kwaya hii umejifunza nini wewe, haswa ukiwa na watu wazima kama hawa? Katika kwa hii nimejifunza mambo mengi sana kwenye uga wa sanaa, kwenye uga wa sanaa. mm. yani Nili, kwenye uga wa sanaa sana. Ndio cha kwanza mpaka sasa hizi najifunza upigaji mm. e, wa vyombo. Unapiga chombo gani? Nilikuwa nakuangalia kwenye vidole vyako. Wapiga vyombo wangapi? Ah, uh, wapiga vyombo ni watatu. Hamtumii kompyuta ninyi? Hapana. Ala, mnapiga live kila okay, kitu. Live inapigwa. Ndio, na mkienda kurekodi kama hivi maisha mapya, mnapiga na vyombo vyenu. Yes. Lakini kwako wewe dada kidogo unahisi kwamba haya mambo ni ya kupita tu baadaye ukishakuwa kwako na nini utaweza hata ukaacha. Unaitwa nani? Kwa jina naitwa Conchester Benjamin. Ndio. Ni mwanakoa kwa vijana, naimba sauti ya kwanza na ya pili. Ala, unawe unafanya fanyaje? Katika wimbo mmoja unachanganya sauti zote hapana? Mwalimu ana, ana, anajua uwezo wako kwamba hapa hivi pamepelea, pelea, ngoja nimingize huyo hapo ndio. Hebu mwenyekiti ni, ni, mwenye ni. Naozungumzia mwingiliano wa sanaa na mazoezi, lakini pia kuna mwingiliano wa sanaa na, na pesa siku hizi. Au kwenu hayo haupo, uh, mwingiliano wa sanaa na pesa mm? Upo na ni mkubwa. Ala, hata ka, kanisani? Hata kanisani kwa sababu mm. ili sanaa iweze kuenda kuna mahitaji yanayohitaji pesa itumike ili jambo lako au lile jambo la sanaa liweze kufanikiwa ambalo ni lengo la kanisa ku- kufanya kuendesha hii sanaa yenu uendeshaji yeah, on... wake ni, ni nia na dhumuni la kanisa yeah si ndio eh yeah. Sasa changamoto ya fedha inatoka wapi? Changamoto ya fedha inatoka inatokana na kwamba labda, kwa mfano mm, tunataka kurekodi video labda au audio mm, itatuhitaji pesa ili tuweze kufanikisha hilo jambo la kurekodi. Hatutaweza kurekodi kwa sababu tu tuna sali basi itatoka, uh, pesa kutoka mbinguni itasababisha, Aa, sisi turekodi. Mingun, lakini si askofu, mnamwandike au kwamba kwamba tunataka kwenda kurekodi tunahitaji fedha haifanyike, no. Hivyo kila watu wana taratibu zao. Ndiye, sisi katika taratibu zetu ni kwamba kwa asilimia kubwa, aa, sisi wenyewe viongozi tunajaribu ku organize au kutengeneza mtiririko wa namna ambavyo tunataka kufanya na tunalipeleka lile wazo kwa uongozi wa kanisa hmm. Uongozi wa kanisa unaweza ukatengeneza taratibu Mladi. ya namna ambavyo tunaweza tukapata. Kwa hiyo sisi tutashare yale mawazo na viongozi wa kanisa na mwisho wa siku tunaweza tukafanikiwa kupata kile ambacho tunakihitaji, lakini si kwamba mnachangia ninyi moja kwa moja. Kwa asilimia fulani huwa tunachangia, na kwa sisi, mi niweze nikusema tu kwamba niwe tu mwazi kwenye hilo kwamba kwa asilimia kwa tisini mm sisi wenyewe kama wanakwaya tumewajibika kuhakikisha kwaya inasimama tofauti na watu wengine, au tofauti na makanisa mengine ambayo kwa asilimia fulani unakuta wanakwaya wenyewe kama wanakwaya wanahusika kwa asilimia fulani, labda kanisa ndio linahusika kwa asilimia mia, lakini mm. sisi tumejikuta kwa asilimia kubwa zaidi tunahusika. Unaimba sauti ya nne? Ujitambulishe pale. Naam, mimi naitwa Jafeti Gerald Kabika. Na mahali, imba, sauti nzito sana, naimba sauti ya nne mm, na ni mweka hazina kwaya ya vijana ya St Nicholas Ilala. Piga kwanza kipande kimoja ukiwa peke yako, cha sauti ya nne, cha wimbo wote ambao unaupenda. nikitazama jinsi dunia ilivyoumbwa na shangaa ajabu na wewe ni sauti ya ngapi mheshimiwa? Unaimba sauti ya tatu mm. Hii ni kishangaa. Unaweza, unaweza kupiga sauti yake ya tatu hata hapa bila kusaidiwa na, na mwanamke mm. Inakueje? Hebu uh, leta kipande kimoja tusikie akiimba ni kishangaa. Wewe unaimbaje? ikitazama jinsi dunia ilivyoumbwa na shangaa tukiwa tunaendelea, niliona kuna binti mwingine ameingia, mnakuwa kumi hapa. Sasa sijui labda tumpe azungumze kidogo, muda unaanza kututupa mkono, alafu tutarudi kwa mwalimu na mwenyekiti kumalizia kipindi. Karibu mama, umechelewa kidogo mama, dada, dada. Ya, unaitwa nani? Naitwa Happiness Peter. Ndio. Ni mwimbaji wa sauti ya kwanza, sauti ya kwanza. Eh. Aha, mpo ngapi kwenye sauti yenu ya kwanza, katika jumla ya watu ishirini na watano ambao wanashiriki vizuri, hmm kama sita hivi. Hapana, ni zaidi ya sita mm. Tuko kumi. Mpo kumi e. Mwenyekiti, labda nimalize na wewe kwa kufunga makala haya. Um, nini mipango yenu ya hivi karibuni? Mipango yetu ya hivi karibuni ni kufanya recording ya video, ndio ambayo tunaitarajia kwa mwakani. Nadhani itakuwa imekamilika na tutakuwa tumeweza kufanya hiyo recording, na baada ya hiyo recording tunatamani, pengine Mungu akitujalia mapema kabisa mwanzoni mwa mwaka au katikati ya mwaka tufanye uzinduzi. Hamna malengo ya ku, kufikisha ujumbe wenu kuwasilisha nje ya mipaka ya Tanzania, kwa mfano Goma, huko kulikuwa vita na Sudani, ambako hali inaendelea kuwa tete? Kwanza tunamshukuru Mungu kwa kupata nafasi leo Ndiyo. ya RFI ambayo tunaamini kabisa kwa sasa ujumbe huu utakuwa umewafikia Ndiyo. lakini bado tuna matarajio na matazamio Mungu akitujalia tuweze kufika kabisa physically na tunaweza tukatembelea huko, kwa sababu tayari wapo viongozi ambao wametangulia ambao walikuwa Tanzania, lakini wapo huko kikazi yeah. Kuna askofu ambaye ni Mtanzania lakini huko huko ambaye pia tunaweza tukafanya mawasiliano naye kwa ajili ya kwenda huko wasilisha ujumbe, naona yes, hapa ni mzuri, maisha mapya. Mm, wengine huko wanahitaji maisha mapya sio tu ya mwisho wa vita, lakini pia hata ya kiroho. Sawa sawa, basi ninawashukuru wote, ndugu zangu za kwa yeah, kuweza kutembelea idhaa hii ya Radio France International. Ningependa kuendelea kuzungumza nanyi, lakini muda ndio kama hivyo unatutupa mkono, muda si rafiki. Natumaini mlitumia muda wenu vizuri. Hapa tu kwa kujitangaza, namshukuru na, na mwenzangu Victor Abuso ambaye amenisaidia kufanikisha makala haya. Ni mshukuru na mfundi mitambo wangu wa leo Emmanuel Mbando. Kwa muda wote huu ulikuwa nami Edmond Lwangi Cheli wa idhaa ya Kiswahili ya Radio France Internationale. Tukutane tena wiki ijayo, siku na muda kama huu. Asanteni nyote na kwaherini. Asante, kwa asante Edmond Lwangicheli. Msikilizaji na kushukuru pia kwa kuwa nami katika ngwe hii ya kwanza ya matangazo ya asubuhi. Ungana nami tena saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Jina langu ni Sabina Crispin na Bigambo. Kwa heri kwa muda Sina la ziada, usikose kuungana nami tena saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Jina langu ni Sabina Crispin na Bigambo, punde atafuata matangazo kutoka idhaa ya Kiingereza. Kwa heri kwa sasa.