Amani ya Mungu iwe pamoja nayo popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya Afrika Mashariki, ni sawa na saa kumi na moja na nusu majira ya Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo na Kigali nchini Rwanda. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Jina langu ni Ali Bilali, ambaye anakuletea matangazo haya ya asubuhi. Kwanza kabisa, tuanze kwa muhtasari wa habari. Polisi nchini Uganda imelazimika kutumia nguvu na kuvunja mikutano wa maombi ambao ulikuwa umeandaliwa wa kila wiki na chama kikuu cha upinzani nchini humo, huku viongozi wa chama hicho waliokamatwa wakiwachiwa huru. Chama cha upinzani cha RCD KNL nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kinasema katibu mkuu wa chama hicho, Gregori Lusenge, hakuwashirikisha wanachama wote kabla kutia saini azimio la pamoja la vyama vingine 16 kumwunga mkono uh, Moise Katumbi. na Donald Trump anaelekea kukiwakilisha chama cha Republican katika uchaguzi mkuu wa rais unaotarajiwa kupigwa Novemba baada ya kushinda hapo jana katika jimbo la Indiana. Kuna hayo na mengine karibu. Kumbuka mpenzi msikizaji, matangazo haya unayapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www ya rifi kiswahili.com lakini pia unaweza ukatutumia ujumbe mfupi kwa taarifa utakayosikia hapa. Kwa kwanza alama kujumlisha ama plis 255 764 015 747. Polisi nchini Uganda ililazimika kutumia nguvu na kuivunja mikutano wa maombi ambao huandaliwa kila wiki na chama kikuu cha upinzani nchini humo, huku viongozi wa chama hicho waliokuwa wamekamatwa wakiachiwa huru Polisi hiyo ililazimika kuvunja mikutano hiyo yote ya maombi ambayo huandaliwa na chama kikuu cha upinzani mwa nchini cha FDC ya kupinga kuchaguliwa kwa rais Yoweri Museveni kwenye uchaguzi wa Februari mwaka huu baada ya mahakama ya juu humo nchini kupiga marufuku mikutano yeyote ya kisiasa na hata maandamano ya aina yeyote. Miongoni mwa wale waliokamatwa ni pamoja na meya wa jiji la Kampala Erias Lukwago na kasisi ambaye huwa anaendesha ibada kwenye makao makuu ya chama hicho ya jana ngumi Emmanuel Ngabo, na waliweza kuachiliwa bila kufunguliwa mashtaka yoyote. Usiku wa kumkia leo, inspekta mkuu wa polisi Kale Kayihura, wakati huo pia aliweza kupiga marufuku maombi ya aina yoyote hapa Kampala. Msemaji wa polisi Fred Enanga alisema walilazimika kukabiliana na viongozi hao wa upinzani kwa sababu hawakuheshimu amri ambayo mahakama ilikuwa imetoa ya kutofanya mikutano yeyote ya kisiasa bila kuchunga sheria. Unaona sasa, kwa hivyo tunatoa oda mfanye nini? Uh, mwache ama mkwende, mtawanyike namna hivyo, na unakataa, unashika jiwe, unapiga uh, polisi, um, tumesha piga risasi juu kwa nini? Mohamed Katurima, mmoja wa viongozi wa chama kikuu hicho cha FDC, alisema kwa sasa hali ya usalama humo nchini imeendelea kuwa mbaya kila kuchao, lakini hata hivyo hawatatetereka hata kidogo kwenye shinikizo zao. Situation iko mbaya sana. Hatujui kama tutakuwa kama Burundi, au tutakuwa lakini tunaomba Mungu, wacha mambo ishe. Wakati huo huo polisi imesema itaendelea kuweka doria kwenye afisi za chama hicho huko Najjanankumbi hadi pale ambapo chama hicho kitatangaza kuacha maandamano na shinikizo zao. Ni Tonesingoro, RFI Kiswahili, Kampala, Uganda. Mbunge wa yao ukiwa tundu unasema polisi nchini Uganda chene kutumia nguvu nyingi kwa raia wasio na silaha. Serikali ya Sudan Kusini imesema hapo jana kwamba haina haja ya kukabiliana kijeshi na jirani yake Sudani. Baada ya kujitenga mwaka 2011 kwa ajili ya ya kujitenga ajili kutatua tofauti zao. Septemba mwaka 2012, Sudani na Sudani Kusini zilitiliana saini mfululizo wa ushirikiano katika sekta ya mafuta, haki ya raia, haki ya uraia, usalama, benki na biashara, katika maeneo ya mipaka baina ya nchi hizo mbili. Lakini hata hivyo, pande zote mbili zimeendelea kutuhumiana kila mmoja kumpa hifadhi adui wa mwingine. Waziri wa mambo ya nje wa Sudani Kusini, Martin Elia Lomuro, amesema hawana haja ya kupambana kijeshi ili kudai haki zao. Maswala ambayo hayajapatiwa suluhu lazima apatiwe mwafaka kupitia mazungumzo. Chama cha upinzani cha RCD KNL nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kinasema katibu mkuu wa chama hicho Gregory Lusenge hakuwashirikisha wanachama wote kabla kutia saini azimio la pamoja la vyama vingine 16 kumuunga mkono aliyekuwa gavana wa jimbo la Katanga Moise Katumbi Chapwe kuwania urais mwezi Novemba mwaka huu. Pamoja na hilo, baadhi ya wabunge wa upinzani na wanasema hawana tatizo la hatua ya kumuunga mkono Katumbi. Wanasema kwa sasa swala muhimu ni kuhakikisha kuwa uchaguzi unafanyika kama ilivyopangwa mwezi Novemba mwaka huu na Rais Joseph Kabila hawanii tena muhula watatu. Jaribu mliwavyo ni mbunge wa kitaifa kutoka chama cha upinzani cha DCF cha kutoka jimbo la Kivu Kaskazini. Ya muhimu sana kwa leo ni kuungana tupiganishe udikteta ambao e, unataka kuja. Udikteta ni kusema kukamata madaraka kwa kimabavu. Kwa kimabavu sio kusema tu kwa mtutu wa risasi, hapana, hata wakakanyanga constitution katiba na ya indi na wanapitia ndani ya muhula wa mwisho wa wa rais Kabila, itakuwa ni utawala wa kimabavu. Na hiyo ndio ma ndio jambo ambalo tunapaswa kupiganisha, ni kusema iwe akina ndugu Moise Katumbi iwe baba Etienne Tshisekedi, ndugu Vital Kamerhe iwe ndugu Mbusa na ndugu wengine walijeka mitatu na wengine, leo tungepaswa kusikilizana na kuambatana mkono kwa mkono kusudi tupiganishe siyo shida ya watu ambao wako madarakani na wanataka kakamia madarakani na kutoheshimu eh, katiba ya nchi. Hiyo ndiyo ya muhimu sana na priority. Ni sauti yake jaribu mliwavyo, mbunge wa kitaifa kutoka chama cha upinzani katika jimbo la Kivu Kaskazini. Bila shaka utamsikiliza kwa urefu zaidi katika wasaa wa mahojiano <muchas> Radio France Internationale Kiswahili, Kwa habari moto moto Na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Saa moja na dakika 37 majira ya Afrika Mashariki. Rais wa Kamerun Paul Biya amewasili hapo jana nchini Nigeria katika ziara ya siku mbili chini ya mwaliko wa mwenyeji wake Muhammadu Buhari. Viongozi hao wawili wanatarajiwa kujadili maswala mbalimbali ikiwemo swala la kuboresha uhusiano mwema uliopo baina ya mataifa hayo mawili, lakini pia swala la Boko Haram na mvutano wa siku za hivi karibuni baina ya nchi hizo mbili kuhusu mzozo wa maeneo ya mipaka uliotatuliwa baada ya ujio wa Rais Buhari madarakani. Kwa sasa Yaunde na Abuja wanashauriana kila inapohitajika, ambapo kuboresha uhusiano wa kibiashara baina ya pande hizo mbili ni swala ambalo limepewa kipaumbele, lakini haliwezi kufaulu bila kumpiga vita adui ambaye ni ugaidi wa kundi la Boko Haram. Manase Beked Endong ni mtaalamu wa maswala ya siasa ya kimataifa nchini Kameruni. Nchi hizo mbili walikubaliana kueleza kiundani mapambano yalivyo. Hiyo ni kusema kuwa ni pamoja na kuruhusu vikosi vya kimataifa chini ya Umoja wa Mataifa, licha ya kugundua kiwanda cha kutengenezea mabomu mjini Gosh ni mtazamo wake Manase Barkede Nong, mtaalamu wa maswala ya siasa za kimataifa nchini Kamerun. Rais wa Mauritania, Mohamed Ould Abdel Aziz, amesema angependa kufuta baraza la seneti nchini humo, ambapo swala hilo linatarajiwa kujadiliwa hivi karibuni na upinzani kabla ya kuitishwa kwa kura ya maoni. Hii ni mara ya tatu mwaka huu swala la mabadiliko ya baraza la seneti linazua mjadala. Mohamed Uld Abdul Aziz amesema baraza la seneti limekuwa kikwazo kikubwa katika kukwamisha mchakato wa maendeleo, na hivyo amependekeza badala yake kuunda baraza la mikoa ambalo wajumbe wa baraza hilo watakuwa na jukumu la kufuatilia maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika mikoa mbalimbali. Saa moja na dakika arobaini majira ya Afrika Mashariki. Mimi ni Ali Bilali, bado ningali nawe. Bilionea wa Marekani Donald Trump anaelekea kukiwakilisha chama cha Republican katika uchaguzi mkuu wa raisi unaotarajiwa kufanyika Novemba mwaka huu. Amesema bila shaka atamshinda mshindani wake kutoka chama cha Democrat Hillary Clinton. Trump amesema katika hotuba yake baada ya kupata ushindi katika uchaguzi wa awali katika jimbo la Indiana wanatarajiwa kupata ushindi Novemba, na kipaumbele katika ushindi wake itakuwa ni Marekani kwanza. We want to bring unity to the Republican Party. tunataka kuleta umoja ndani ya chama cha Republican, lazima tulete umoja ndani ya chama cha Republican, na ni rahisi sana kufanya hivyo. Watu wengi wamenisema vibaya sana, na hata ndani ya vyombo vya habari, kiasi kwamba mtu hawezi kuamini watu wamesema vitu vibaya sana ambavyo ni vya kuchukiza kupita kiasi. kwenye biashara zangu nimeheshimika sana, lakini cha ajabu, watu wanazungumza mabaya kuhusu mimi, lakini katika siasa ni rahisi sana kusemwa hivyo. Ni mtazamo wake Donald Trump, mgombea wa urais kwa tiketi ya chama cha Republican kule nchini Marekani. na moja kwa moja tunaelekea viwanjani na, viwa na tuko naye hapa tayari, msee Edmond Wangicheli, karibu. Hmm. Asante sana Ali Bilale, labda nianze huko kwenye michuano ya eh, Champions League. Champions League barani Ulaya ambako eh, Bayern Munich wakiwa nyumbani wamewapiga Atletico Madrid mabao mawili kwa moja. Hii, huu ulikuwa utabiri wako Alibilali, nilikwambia <laughs> <laughs> kwamba kila kitu kinawezekana kinawezekana, <laughs> ndio. Na nchini Afrika Kusini kwenye Premier League ya nchi hiyo Black Aces wamewapiga Bidvest Wits mabao mawili lakini ilikuwa ni sare na Bidvest wakarudisha nao mabao mawili, wakati nchini Uganda eh, Vipers wakiwa nyumbani wamewapiga Express bao moja kwa sifuri, wakati Sadolin Paints na URA ambao tulizungumzia jana e, wamemaliza mtarenjo wao kwa sare ya bila kufungana. Na Villa ikiwa nyumbani imekubali kichapo cha mabao mawili kwa sifuri hii leo. Kwenye michuano ya Champions League Real Madrid watachuana na Manchester City, lakini Afrika Kusini Kaiser Chief na Bloom Celtic watamenyana wata, huku University of Pretoria wakiwa na kibarua dhidi Mamelodi Sandos. Nimalizie na michuano ya UEFA ambapo eh, Sevil watamenyana na Shaktar Donesk, wakati Liverpool wanatarajiwa kuwapokea Villarreal. Ni hayo tu kwa awamu ya kwanza ni saa 1 na dakika 43 majira ya Afrika Mashariki. Na sasa tuelekee kwenye sawa, mahojiano nchini jamhuri ya kidemokrasi ya Congo. Baadhi ya wabunge wa upinzani wanasema kuwa kwa sasa sio muhimu kumpata mgombea wao atayewania urais mwezi Novemba, lakini swala muhimu ni kuhakikisha kuwa uchaguzi unafanyika kama ilivyopangwa mwezi Novemba mwaka huu na Rais Joseph Kabila hawanii tena kwa muhula wa tatu. Hii inakuja baada ya vyama 16 vya upinzani kutangaza kuwa vita muunga mkono gavana wa zamani wa jimbo la Katanga Moise Katumbi kuwania wadhifa huo. Mwenzangu Victor Buso amezungumza na Jaribu Muliwavyo ambaye ni mbunge wa kitaifa kutoka chama cha DCF cha upinzani kutoka jimbo la Kivu Kaskazini. Dalili zinaanza kujionesha, wanani watakuwa wa kandidati, lakini siyo hiyo ya muhimu, ya muhimu ni kujua namna gani tutapiganisha kidemokrasia utawala wa kabila kusudi tufikie ukomo ukomo wa, wa, wa, wa, wa katiba la nchi ni kusema uwe e, mwisho wa huu mwaka wa Novemba na tuwe na rais mwengine. Kwa hivyo kwa maneo mengine unasema kwamba ilikuwa ni mapema sana kwa vyama hivyo upinzani kumtangaza Moise Katumbi Chapwe kwamba watamuunga mkono hapana? Sio mapema, sio mapema ni vizuri lakini, ambayo tunaita priority ama ya muhimu sana kwa leo ni kuungana, tupiganishe eh, udikteta ambao unataka kuja. Udikteta ni kusema kukamata madaraka kwa kimabavu. Kwa kimabavu sio kusema tu kwa wa mtutu wa risasi, hapana. Hata wakakanyanga constitution kama katiba ya nchi, na wanapitia ndani ya muhula wa mwisho wa wa rais Kabila itakuwa ni utawala wa kimabavu, na hiyo ndio ma ndio jambo ambalo tunapaswa kupiganisha. Na hadi sasa, kuna chochote ambacho nyinyi kama wabunge wa upinzani mnakifanya kuhakikisha kwamba katiba inafuatwa na uchaguzi unakuwepo mwezi Novemba? Tunajua kama tuna wakazi wakazi wote tunajua kama wame wa, sio watu wa upinzani lakini wanaona kama uongozi wa leo umechoka, uongozi wa leo hauwasalii. Unajua kila siku watu wanauawa, iwe ngambo ya Beni, iwe ngambo ya Lubero. wingi eh, wa urahisi wa, wa, wa urahisi ama majorite ndio wao wana maisha mazuri, lakini mtu kamilifu wa kazi wa, wa kuenda shambani maisha yao yamezooteka ndani ya Kongo. Ni kusema watu wote wana hiyo confiance kama vitu haviendelee vizuri, ni kusema hiyo ni ni ni, ni, ni fursa fursa ya kwanza hiyo. Ni fursa ya kwanza ambayo itasaidia kusudu upinzani na society civil iweze kuangusha hii u, u dikteta ambayo unataka kuja ndani ya nchi. Hiyo ni strategy ya kwanza, Mheshimiwa. Amliwavyo wavyo kwa namna unavyozungumza, uh, ni kana kwamba nyinyi kama wapinzani hamwamini kwamba kutakuwa na uchaguzi mkuu mwezi Novemba? Ndio hiyo ndio tunaona, unajua eh, hakuna tofauti leo sasa kati eh, ya uongozi wa Rais Mobutu ambayo amefariki hayati eh, Mobutu, na uongozi leo wa ndugu Kabila, sababu leo kunakuwa sasa system ambayo watu wanacheza eh, wanaimba nyimbo za za za propaganda na kusema kwa mfano Eh, au mela au mela iko Lingala, lakini ni kusema kwa Kiswahili, aisi ah, mileli. Na unajua hizo nyimbo ndizo wameimbia Mobutu eh, miaka ambayo imepita ni sauti yake. Jaribu muliwavyo, mbunge wa kitaifa kutoka chama cha DCF cha upinzani katika jimbo la Kivu kaskazini. Na sasa nimpe nafasi Julian Rubavu na makala Afrika Mashariki <mulia> Mpenzi msikilizaji, kwenye makala ya Afrika Mashariki tunapobadilishana na kuelimishana juu ya changamoto kwa raia wa Afrika Mashariki ili kubadilika kifikira na kufikia maendeleo endelevu ndani ya jamii yako na taifa lako. Hii ni sehemu ya kwanza, tukiangazia juu ya changamoto kwenye miradi ya kikanda inayoanzia Mombasa palipo na bandari kwenye bahari ya Hindi. Utasikia baadhi ya wakazi wa wodi ya Miritini jijini Mombasa wakiangazia juu ya matarajio yao na kile wanachoshuhudia kwa sasa juu ya mradi mkubwa wa reli ya sasa inayoanzia Mombasa nchini Kenya, na kuelekea nchi za Uganda, Rwanda na Sudani Kusini. Mtayarishaji ni mimi Juliani Rubavu, Radio France International. Kwa majina kamili anaitwa Mheshimiwa Kibwana Swale Baya. mimi ni mwakilishi wa wodi ya Meritini ambayo iko katika kaunti ya Mombasa, na hii ni area ambayo mimi nawakilisha. Kwa hivyo hii wodi yangu ndio imepata bahati ya kupitia na SGR, tunaita reli mpya, reli ya kisasa. Kwa hivyo ni reli ambayo itakuwa na, na kasi zaidi kuliko zile za zamani ambazo tuko nazo, na huu mradi ni mradi ambao unafika mpaka Uganda lakini kwa sasa umeanzia hapa Mombasa hadi Nairobi na hatimaye maeneo mengine. wananchi wamepokeaje uwepo wa hii reli kuanzia hapa? Kusema ndio kweli, wananchi walipokea kwa mtazamo wa tofauti. Wengine ni kitu ambacho walikipokea kama mradi mzuri, na yule mtazamo mwingine ni kwamba ni watu walikuwa wanajua watafaidika vipi katika ho mradi. Kwa vile ni mradi ambao ni mradi mkubwa, tulipokea kwa furaha tukiwa na matumaini kwamba kimaendeleo hasa katika usafiri, kwa sababu leo tunapata Mombasa ambako kuna hii port, kuna msangamano sana wa magari na hasa ni yale magari ya biashara mengi, malori. Kwa hivyo huu mradi ukija utapunguza zile shehena ambazo zinaenda Nairobi. Kwa hivyo ni mradi ambao utarahisisha usafirishaji ya watu kwanza, pia abiria, kwa sababu ni masaa kidogo sana ya kutoka Nairobi hadi Mombasa kwa hivyo ule ni mtazama kimaendeleo. Kwanza utakuwa umeleta mafanikio upande wa usafiri, na pia serikali yetu itakuwa imeweza kutimiza ile issue ya infrastructure ambayo imekuwa donda sugu. Changamoto ambayo iko katika huu mradi pia tujue ni kwamba e, umechukua mashamba ya watu ambao pia walikuwa wanalima, wanapata riziki kupitia hayo mashamba. Kwa hivyo ile issue ya compensation pia ilikuwa ni donda sugu ambayo iko e, una maana hawajalipwa kuna baadhi hawajalipwa, na pia shida kubwa ni kwamba wenye mashamba wengine walikuwa hawana hati miliki, ambao ni tatizo hasa la mji wetu wa Mombasa. Mji wetu wa Mombasa ni changamoto kubwa, kwa maana kuna watu ambao wanalima mashamba na hawana hati miliki, na huu mradi unaangalia wale ambao na hati miliki waweze kuwa compensated. Kwa hiyo ambaye hana hati na na shamba lake huyo halipwi. Yeah, ivile navyoenda ni hivyo, ambao kwetu ni shida kubwa, kwa sababu kuna watu wana mashamba yao miaka 50, miaka 60, na si tunaona kama mtu amemiliki mahali miaka 60, yeye anafaa pia kulipwa ni kama mwenye hati miliki hapo. Umeelewa? Hii ndio shida ambayo tuko nayo kama viongozi. Mnawasaidiaje hao watu? Sisi tumepeleka malalamishi, kwa sababu swala la kulipa liko katika National Land Commission, ambaye ni bwana si wazuri ndiye analipa kupitia ye. Watu wawili wamemlipa yeye ili kukompensate watu, si tulilalamika, na tumelalamika zaidi sana kwa sababu tumeona kwamba eh, hasa Coast Province ama Mombasa County watu wengi hawana hati miliki, watu wengi, na hali ya kuwa wao nimekaa hapo miaka mingi, miaka hamsini, miaka sitini. Tumeleta malalamishi haya na tuna imani kwamba eh, wahusika zaidi kama National Land Commission kwa sababu mradi huu una National Government kama unavyojua, kuna serikali mbili: moja ya county na moja ile national government. Tumejaribu kuwatetea watu wetu kwa sababu wanastahili kulipwa, na wale wa mimea pia walikuwa wanalipa ile mimea pana mnazi mnazi unachukua miaka muda mrefu kukua. Leo anatambulika ule bwenyenye kuliko ule mtu wa kawaida. Kwa hivyo, hii ni changamoto kubwa kwetu, na tunazidi kusukuma serikali kama viongozi wa kaunti kuona kwa kwamba haki inatendeka, na pia vilevile, tuna bahati katika wodi yangu, maana ile pia barabara inapita, ile barabara Dongokundu, kuna barabara kubwa sana inapita kwa hivyo pia nayo kwetu ni maendeleo, kwa sababu hii ward ward itakuwa itaimarika ita, ita, ita zaidi, hasa nyumba nyumba zitapanda zita, zita na pia biashara zitapanuka vizuri sana katika hii wodi kwa muda mchache unaokuja, unaona. Kwa hivyo hivi ndivyo ilivyo katika hii wodi yangu. Kama heka moja mtu alikuwa anafidiwa kwa kiasi gani? Ah, kwa sababu ki, kitaalamu kila eria ina gharama yake kulingana pale ilipo. Siku natagrabia karibu, eka yaweza kufika hata laki tatu pa eka ama milioni moja pa eka kwa shilingi ya Kenya, kwa shilingi ya Kenya. So mtu akiwa na eka tano tunatarajia kupata milioni tano na zaidi kwa sababu pia tunaangalia ile mimea ambayo iko ndani ya, ya shamba yake pia ndani yake, lakini leli haipiti kwenye heka, kwenye heka zote hizo. Pengine na mimi nimenyoka hivi no, kwa sababu katika lazima ile leli ilivyopita ilipita kwa ile inachukua upana mkubwa. Navyokwambia, wale kutoka 70 by 70 because ni sehemu kubwa so iko hapa karibu. Iko karibu sana a ziko za hiyo kupita kwa reli so sisi tunasema, matarajio ya wananchi ilikuwa ni makubwa sana makubwa kubwa, lakini sasa hii ukimuuliza wananchi hasa wa Meritini, anaona kama sasa huu mradi haukumnufaisha yeye, naona yale matarajio hakuna. So hii ndio challenge kubwa ambayo tuko nayo katika hii wote tunaongelea swala la changamoto zilizopo kwa miradi hii. Mlitarajia nini kabla na baadaye mka mkaona kitu gani mazuri? Joa, mnafaidikaje nayo hii miradi ya reli na barabara ambayo inaanzia inapita hapa kwenye wodi yenu ya Miritini? Hii miradi hii, kuna wengine wame, wamefaidika na wengine wamekwenda wame, wame hasara kabisa zuluma. Dhuluma, wenyewe walikuja, huu mradi ulikuja ukambua mtu kama hivi, ana mimea yake inatolewa, anafidiwa, analipwa kwa njia nzuri, lakini baadaye malipo yalikuwa koduni. Haya ukiangalia, manyumba walisema nyumba watalipa wenyeji ambao wameng'olewa manyumba yao katika mradi huu. Kwa sasa hivi tunaona hata kuna mzee ambaye ni kikongwe kabisa wa miaka ambayo si tukizaliwa, tunamuona ameng'olewa kila kitu yake pale, maji yamejaa hapo, kinyumba kimezongwa na maji na hakufidiwa chochote. Yule mzee ajui aende wapi. Lakini si kwamba walipima pale na wakathamanisha kwamba fidia zitakuwa namna gani? Kwa kweli waliongea fidia zitakuweko, lakini kumbe ilikuwa ni mdomo tu. Baadaye vitendo vimekuwa ni hasara tupu kwa wenyeji. Naitwa Abdala Muhamedi. mm -hmm. Mimi ni mzee wa mtaa hapa area mitin madukani. mm -hmm. Tuna shida, ni hali kama hii unaiona. Ule ni mradi wa reli na barabara ambao unafanya mradi wao kujenga barabara na reli. Sasa kama vile unavyoona, tulisikizana watulipe, halafu waendelee na miradi yao, lakini sasa ile miradi bila kulipa watu vile mapatano wao, wanaendelea kufanya na shughuli zao. Sasa unaona shughuli kama zile, tunalia, hawajatulipa nyumba, ndio kama zile zinaanguka. Takubidi Lubavu, tukitoka hapa tuende pale, wazee wenyewe tuonane. Ikiwezekana tuende hiyo raundi mpaka uangalie vile ambavyo watu wanaathirika na malipo hakuna hapo ndo tamati ya makala ya afrika mashariki kwa leo ambapo tumeangazia juu ya changamoto kwenye mradi mkubwa wa reli ya kisasa inayoanzia mombasa kenya hadi nchi za uganda rwanda na sudani kusini usikose sehemu ya pili juma lijalo utakaposikia zaidi ni nini wananchi wanasema na pia mahojiano na spika wa bunge la mombasa mimi ni julian rubavu radio france internationale Shukran sana Julian Rubavu. Ni kushukuru pia mpenzi msikilizaji ambaye ulikuwa nasi toka mwanzoni mwa matangazo haya, na kusihi kujiunga nami tena ifikapo saa mbili na nusu majira ya afrika mashariki. Afrika ya kati itakuwa ni saa moja na nusu. <coughs> <coughs> Kuimbia, kwa kila wimbo, udalili, na, ni hapa ndipo tunatamatisha awamu yetu ya kwanza matangazo kwa lugha ya Kiswahili, matangazo ambayo alikuwa leta kwenu nami Ali Bilali. Msimamizi wa matangazo haya ni Victor Robert Wile fure mitambo pande wa pili, huko ni Emmanuel Eliazari na pundi tu Itakuacha na wenzetu kutoka ka ku Paris, Ufaransa.