Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Ni saa moja na nusu za asubuhi Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu za asubuhi Afrika ya Kati. Habari za asubuhi, msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika matangazo yetu ya asubuhi leo Jumamosi Julai 23 mwaka 2016. Utasikia mengi, kwanza muktasar wa habari Mkutano wa Chama cha Mapinduzi mjini Dodoma nchini Tanzania kuamua mwenyekiti mpya atakayeziba nafasi ya mwenyekiti wa sasa, rais mstaafu awamu ya nne, Jakaya Mrisho Kikwete. Watu tisa wauawa na wengine kumi kujeruhiwa baada ya watu wenye bunduki kuwashambulia mjini Munich, Ujerumani. Karibu katika taarifa ya habari. Jina langu ni Martha Saranga. Halmashauri kuu ya chama tawala nchini Tanzania CCM imepitisha jina la Rais Dr. John Pombe Magufuli kwenda katika mkutano mkuu maalum kumchagua kuwa mwenyekiti mpya wa chama hicho. CCM kitaendesha mkutano wake mkuu maalum mjini Dodoma hii leo ambapo mkutano huu utamchagua mwenyekiti mpya kuchukua nafasi ya mwenyekiti wa sasa, Rais mstaafu wa awamu ya nne Jakaya Mrisho Kikwete. Iwapo mkutano huu utachagua Rais Magufuli kuwa mwenyekiti wa taifa wa CCM atakabiliwa na changamoto za kukiunganisha na kukisuka upya chama hicho. Wachambuzi wa masuala ya siasa wanaona kuwa mwenyekiti ajaye wa CCM atawajibika kuleta mabadiliko ndani ya chama na kukirejesha mikononi mwa wanachama, kama alivyoeleza Profesa Benson Bana, mhadhiri wa chuo kikuu cha Dar es Salaam nchini Tanzania, katika mahojiano na mwenzangu Edmol Wangicheli. Mchakato huu kwa CCM ni utamaduni wao. Itakumbukwa kwamba Mwalimu Nyerere alipoakishia chama mwaka themanini na tano aliendelea lakini mwaka nadhani tisini ikaonekana hapana, anayekuwa rais ndiye apewe uwenyekiti wa chama cha mapinduzi, akapewa Mzee Ali Hasani Mwinyi. Kwa hiyo sioni ajabu wala hakuna kilichoharakishwa, ni uta ni utaratibu wao wa kawaida na ni jambo jema. Naam, kupitishwa tayari kwa jina lake na halmashauri kuu kuna ashiria nini hivi leo? Mimi nafikiri kuna ashiria kwamba anaungwa mkono ndani na nje ya chama, hilo halina ubishi, na mimi simtashangaa hata mkutano mkuu kesho una pa asilimia tisini na tisa ukiondoa wanafiki. Dokta, upo uwezekano matokeo hayo unayoyazungumzia yakawa tofauti kesho? Sioni, sioni hata kidogo. Hata wale waliokuwa kwenye kambi ya kiongozi aliyehamia Chadema, e, sasa hivi wameishaanza kurudi taratibu. Ukiongea nao unawasikia kwamba hawa nakunwa sana na utendaji mzuri wa rais aliye madarakani, na wakumpa chama ni kukiokoa chama. Chama cha mapinduzi kilishapoteza mvuto mbele ya wapiga kura, na hii inajidhihirisha kwenye uchaguzi uliopita. Lakini unahitaji nguvu mpya, unahitaji kiongozi mpya ambaye atakibadilisha Chama cha Mapinduzi kuwa chama cha maboresho au chama cha uh, mageuzi wako ambao wanaona katika chama hicho kama makundi makundi hivi, unadhani mwenyekiti mpya atakuwa na uwezo kiasi gani wa kuyamaliza hayo makundi na kukiimarisha chama? Taasisi yoyote hai kama chama cha siasa, mkikosa makundi amwendi makundi hayo yawe lakini kwenye yenye tija. Kama makundi mnapingana kwa itikadi, kwa hoja, kwa sera eh, kwa manifesto, hayo ni makundi hai, yanahitajika. Hakuna organization yoyote duniani, taasisi yoyote asasa yoyote duniani ambayo inamsikiliza mtu mmoja tu, anakuwa kama ndiye mfalme. Hapana. Makundi yawepo, wapingane kwa hoja, nguvu ya hoja ishinde. Hiyo ni jambo hai, na makundi yakikosa kwenye taasisi, hiyo taasisi ya uhai wake una mashaka. Lakini sio kwamba makundi haya yanaashiria mpasuko fulani. Ampasisi ya mwipasui utaipasuaje? makundi hayo yamejiegemeza wapi? Kama kundi lako ni la kulea ufisadi, wewe una nafasi ndani ya chama kile. Mi inavyomwelewa Mheshimiwa Magufuli, kama unajirendekeza kwenye uvivu na kuhujumu mali za chama, una nafasi kama wewe ni ni ndumila kuwili huku na huku una nafasi. Na ukishaondoa makundi ya namna hiyo unabakiza makundi sasa ya, ku, ya kuibua hoja ya kupingana kwa hoja. Na labda kwa kumalizia, Dr. Benson Bana, unadhani ni vipaumbele gani e, mwenyekiti e, mpya mtarajiwa atakavyo vikabili? Mi nadhani kwanza, na swala la muundo ndani ya chama. Muundo wao umepanuka sana, una wajumbe wengi ndani ya vikao, na wajumbe wakishakuwa wengi namna hiyo ya maamuzi inakuwa uh, si nzuri. Ni sauti yake Profesa Benson Bana, mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam nchini Tanzania. Na na wa wa wa wa Jeshi jeshi jeshi la la la Uganda Uganda limesema kuwa kuwa kuwa liko tayari tayari kutuma kikosi chake nchini nchini Sudan Sudan Kusini Kusini ikiwa litaombwa kufanya hivyo na umoja umoja Afrika Afrika, kwa ajili ya ya ya kulinda amani humo. Kamanda wa vikosi vya majeshi ardhini David David Muhozi Muhozi amesema litakuwa kuingia Kusini, likiwa chini mwamvuli wa wa. Katika hatua nyingine Major Generali David Muhozi, amekanusha taarifa kuwa jeshi la Uganda tayari lime tuma wanajeshi wake nchini Sudani Kusini na hakuna afisa hata mmoja wa jeshi la Uganda nchini humo amefafanua kuwa wanajeshi wa Uganda waliokuwa nchini Sudani Kusini ni wale waliokwenda nchini humo kwa ajili ya kuwarejesha raia wake nyumbani. Radio France Internationale Kiswahili. Kwa habari, moto moto na zenye uchunguzi wa kina kimataifa, tahariri, michezo na burudani, tunasikika Afrika Mashariki na kati na eneo zima la Maziwa Makuu kupitia masafa ya FM kupata ukweli wa mambo sikiliza. Kiswahili Unaendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya kiswahili ya radio france international. Msikilizaji, ni saa moja na dakika thelathini na sita hapa dar es salaam sana saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita kwa saa za afrika ya kati. Watu tisa wameuawa na wengine kumi kujeruhiwa baada ya watu wenye bunduki kuwafyatulia risasi katika jumba moja la kibiashara mjini Munich nchini Ujerumani. Polisi wanasema washukiwa bado hawajakamatwa, na wamewatahadharisha watu na kuwashauri kutotoka nje. Wanachunguza iwapo mmoja wa waliofariki ni mtuhumiwa. Operesheni kubwa ya kiusalama imeendelea katika jumba la kibiashara la Olimpia ambalo linapatikana mtaa wa Mosach, kaskazini magharibi mwa Munich. Msikilizaji, ikiwa ndo unajiunga nasi, unategea sikio matangazo ya idhaa ya kiswahili ya Radio France International yanayokujia kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti yetu kwa anwani ya www rfi kiswahili com. Ni saa moja na dakika thelathini na saba kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na dakika thelathini na saba kwa saa za Afrika ya Kati. Na sasa nampisha Edmo Lwangicheli kuwa nawe katika makala ya Nyumba ya Sanaa. zaji wa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, karibu mara nyingine katika makala haya ya nyumba ya sanaa inayokuletea kutoka hapa jijini Dar es Salaam. Leo katika makala haya nakuletea kijana wa Konta ambaye tutakuwa naye katika makala haya kwa takriban dakika 20. Endelea kuungana nami Edmond Lwangicheli wa Radio France International. Wakonta amewashangaza wengi nchini mwake baada ya kuonesha kipaji chake cha kuandika kwa kutumia ulimi wake licha ya hali hii ambayo ilionekana kukatisha ndoto yake ya elimu na mafanikio, dada huyu ameamua kutokata tamaa. Baada ya kutambua kipaji chake cha kuandika maelezo ya filamu kwa kutumia ulimi wake, Wakonta amefanikiwa kuandika kurasa kumi za maelezo ya filamu na kuingia kwenye fainali ya waandishi 15 bora katika mashindano ya Maisha Screen Writers Laboratory Course. Anatoa wito kwa walemavu wengine nchini Tanzania na duniani walio na mapungufu mbalimbali mbali kutokata tamaa na kutambua kitu cha kufanya ili kujikwamua maishani. Wakota, habari za muda huu? Nzuri. habari ya kazi? Nzuri. hii ni Radio France International unasikika sasa na nchi 79 duniani. Unajisikieje? unajisikia kiasi gani kufarijika na mkutano huu na waandishi wa habari na nimefurahi sana, waandishi wa habari wamejitokeza wengi. Nawashukuru wote ambao wamekuja kunisikiliza, nawashukuru wa na kwa sababu wanafurahi kwenda kutoa habari yangu kwa Watanzania na wote ambao wanatumia magazeti yao, nimefurahi sana. Unadhani sanaa ina ushawishi kiasi gani kuchangia maendeleo ya mtu binafsi kama wewe na ya jamii? Ha, ina mchango mkubwa sana sanaa Aa, kupitia sanaa mtu unaweza uka sanaa inaweza kawa ni kazi yako ambayo ikakulisha wewe, familia yako na watu wako wote, kwa sababu ukiifanya vizuri sanaa. Ina hamasa kubwa sana, ina influence mambo mengi katika makampuni. Makampuni yanaweza akafanya matangazo yao kupitia sanaa zenu. Wewe unaweza kufaidika kutokana na sanaa yako, ilimradi tu ukiifanya vizuri sanaa. Itakomboa, inakomboa watu wengi sana. Katika kuchunguza chunguza tasnia ya filamu hapa Tanzania na Afrika Mashariki kiujumla, unadhani ni changamoto zipi ambazo zinatakiwa kukabiliwa vilehvyo? Uh, mimi ni mwandishi wa script, ni mwandishi wa filamu, niko katika stage ya kwanza kabisa katika kutengeneza filamu <coughs> nadhani tukikazia katika kuandika filamu bora katika ile stage ya kwanza, pre production, tukikaza pale, filamu zetu lazima ziwe nzuri sana. Umezungumzia filamu bora. Ubora wa filamu kulingana na wewe ni nini? Ni maadili? E, inategemea kama unataka ulenge maadili. Filamu inaweza ikawa ya aina tofauti mbalimbali na ikawa bado nzuri, kwa hiyo inategemea na lengo la mwandishi, lengo la mtengeneza filamu, hiyo ana lengo gani? Ukilitimiza lengo, filamu yako inakuwa nzuri. Unadhani leo vijana kama wewe wanahitaji filamu ya aina gani? Ya mapenzi? <laughs> wanazipenda hizo, wanazipenda lakini si kwamba wanazihitaji, wanazipenda. Tukiwapa hizo wanafurahi, na nyingine nyingi za mafundisho pia wanaziangalia. Ya, wanapenda aina nyingi. Katika kusubiria subiria msaada, unadhani baba na mama watakusaidia kiasi gani? Kiasi kikubwa sana. Kivipi? Um, kama nilivyowaambia mimi nasaidiwa kila kitu masaa ishirini na nne ya siku siku zote saba za wiki. Kwa hiyo niko nao hapa, wananitunza vizuri, wanaendelea kunihakikishia na afya njema mpaka msaada utakapokuwa unakuja. Na unatarajia nini kwa wasanii wengine wanaokusikia muda huu, ndani na nje ya nchi? Wasanii mpaka sasa hivi wamenipokea vizuri sana, wamenikaribisha. Kuna mashirikisho mawili tayari wameshanipokea. Um, natarajia kufanya nao kazi, natarajia kufanya nao kazi vizuri kwa bidii, na nawaahidi kwamba sitawaangusha. Ungetamani Radio France International ikukutanishe na msanii gani wa filamu Afrika Mashariki na Kati? Yeyote yule, um, nikutanishe na na Lupita Nyongo wa Kenya. Ndio kwa nini? <laughs> Yuko Marekani, e, yuko Marekani. Nimefanya naye makala ya dakika 20 kama na wewe leo. Aha. Okay. Um, uh, napenda sana kazi zake kwa sababu gani? Kwa sababu miezi mitano iliyopita ameibuka mshindi na akakuza jina la baba yake. Kazi <laughs> zake anazifanya vizuri, anavaa uhusika vizuri. Ningetamani nikutane naye nisikie nini kinakuwa kinamotivate akiwa anafanya kazi zake, ni kipi anakiweka mbele kinamfanya ana focus kiasi kile. Ndio unaelekea kuwa msanii au mwandishi pekee? uh, Ntabezi kwenye uandishi. Kwa mwanzo, ntaanza na uandishi u uandishi wa filamu. Ni sanaa, si ndio? Eh, ndio, ni sanaa. Umejiandaaje mpaka um, saa hivi? Nimeshapata kozi, nimefundishwa vizuri, najua tricks nzuri, na baada ya hapo ni kufanya mazoezi sana, kujiingiza ku, sana, kusoma vitabu vingi na kufanya practice za kuandika script za kwelikweli kweli na kuziproduce. Ungetamani kusoma vitabu vya aina gani na kwa lugha gani? Aa, ningetamani kusoma vitabu vya uandishi wa script kwa lugha ya Kiswahili. Ndio. Kwa sababu ya kukuza lugha ya Kiswahili? E, kwa sababu ya kukuza lugha ya Kiswahili na kwa sababu ya kunikuza mimi kama mwandishi wa filamu za Kiswahili. Naomba nizungumze kidogo na wazazi wako alafu nitarudi kwako. Sawa, asante. Mskilizaji wa Radio France International, hii ni makala ya Nyumba ya Sanaa ninayokuletea kutoka hapa jijini Dar es Salam, Tanzania, nikiwa na msanii au mwandishi wa sanaa ya filamu mtarajiwa wa Konta pamoja na wazazi wake hapa eneo la Maelezo. Naendelea kuwa nao nikianza na baba mzazi. Unaweza kujitambulisha? Naitwa Bazirio Kapunda Mbwilo. Nam, unafarijika kiasi gani ukimwona mwanao akizungumza kiufasaha na waandishi wa habari, ile kukata matumaini niliyokuwa nayo sasa inaanza kuondoka. Naona kama anataka tena kuwa yule wa kabla ya ajali, kwa hiyo ninafarijika sana. Ndio, ni kiasi gani umeumia? Kwa kiasi kikubwa sana. Ndiye binti wangu wa kwanza, na hiyo ajali ni mshtuko mkubwa sana. Ni jana yake tu nimetoka kumtumia pesa kwa ajili ya graduation. sasa tarehe mbili, tarehe moja namtumia pesa, tarehe mbili saa nne napata simu kwamba yuko hoi mahututi. Nilipata mshtuko mkubwa sana. Lakini huu mwelekeo wa sanaa unauzungumzieje? Kwa kuwa ndilo eneo ambalo yeye anaona ataweza kuhudumia jamii, basi mimi naliunga mkono kwa sababu kupitia sanaa ujumbe mbalimbali mbali ataweza kufikisha kwa wa Watanzania, ataweza kuitangaza nchi yake vile vile kupitia sanaa. Kwa hiyo nadhani ni, ni kitu chema tu ambacho anakifanya sasa hivi, lakini sanaa aithaminike kiasi hicho Afrika Mashariki na Kati, ni kitu kama cha kupotezea muda au ni burudani. Un, ili unalizungumziaje? ya ndio maana sasa inahitaji watu kama maaktivisti wa, wanaharakati wa kuitetea sanaa kama alivyosema yeye kwamba hata utalii wa Tanzania unaweza ukasemewa vizuri zaidi na wasanii. Kwa hivyo kupitia yeye na wenzake wanaweza wakaiondoa ile, ile fikra kwamba sanaa ni kitu cha mchezo mchezo. Unadhani serikali yako ina thamini aina gani ya sanaa haswa? Sidhani, si, si kwamba ni eneo muziki, uchoraji, filamu, labda muziki. Kwa nini unadhani? Kwa sababu nikiangalia hata kipindi cha nyuma kidogo, karibu taasisi kubwa kubwa kama bima zilikuwa na bendi zao, ukiangalia DDC shirika la umma hilo DDC nalo lilikuwa na bendi yake kwao. Mashirika mengi yamekuwa yakianzisha eh, bendi kwa ajili ya sijui kuitangaza zaidi mashirika hayo. Kwa hiyo nadhani sanaa hiyo ya mziki ndo zaidi imekuwa ikionekana. Nipe dakika mbili nizungumze na mama. Karibu mama, habari za muda huu? Nzuri. unaitwa nani? Mimi naitwa Raheli Limo. Ndio, upo hapa kwa ajili ya uzinduzi wa tasnia hii mpya ambayo mwanao anataka kuikumbatia baada ya muda mrefu wa mateso na matatizo mliokumbana nayo. Pole sana. Asante. Kama mama, unajisikiaje? Najisikia furaha kwamba binti ana mwelekeo mzuri, anaweza akasimama peke yake hata kama hatupo. Na ni nyinyi mmemjenga hivyo, au ni neema kutoka kwa Mungu? Nadhani ni neema kutoka kwa Mungu na jitihada zake mwenyewe ndio zilizomfanya akapata hilo wazo la kuandika hizo script. Wewe unawaambia nini kina mama wa nchi za ukanda huu wanaokusikiliza muda huu na ambao wana matatizo kama haya? Akina mama wenzangu wa Tanzania na wa Afrika Mashariki, ambao mna watoto au mna ndugu wenye matatizo kama binti yangu, Msikate tamaa, endeleeni kuwatunza kwa upendo na kwa furaha. Iko siku na wenyewe watajitambua, wataweza kufanya chochote ambacho kitawasaidia. Unatarajia nini baada ya mkutano huu na kikao kina waandishi wa habari? Nategemea Watanzania kwa moyo wao mzuri na watu wengine wa duniani pote watatusikia na watatusaidia kama ambavyo walivyotusaidia, na nawashukuru sana kwa msaada wao ambao wametuwezesha tukatoka huko kijijini mpaka tukafika Zanzibar, na tukatoka Zanzibar tukarudi hapa. Unadhani hawa waandishi wa habari walioko mbele yako wana uwezo kiasi gani wa kuwasilisha ujumbe huo? Waandishi wa habari wana uwezo mkubwa, kwa sababu ndio wenyewe walioweza kutufanyia haya yote mpaka tukafika siku ya leo. Hmm, ndio basi, nakushukuru sana mama, naomba nimalizie kwa dakika chache tu na mwanao, alafu tutakuwa tumefikia mwisho wa kipindi hiki. Asante msikilizaji, tupate mapumziko mafupi kwa kusikiliza wimbo Nerea ambao kimsingi unashauri kuthamini uhai wa binadamu. Nerea, usitoe mimba yangu we Mungu wakileta mtoto analeta sani yake, mlete nitamlea. Usitoe mimba yangu we Mungu wakileta mtoto analeta sani yake, uenda kawa Obama, hata wale Amerika, uenda kawa Lupita Uenda kawa wanyama acheze soka Wingereza kawa ah, na usitoe waasioe mimba yangu we Mungu wakileta mtoto analeta sahani yake mtoto Mkombozi wa Afrika anakuomba, Nerea usitoe mimba ya nguwe. Mungu akileta mtoto analeta sahani yake, letenicamlea usitoe mimba ya ngue. Mungu akileta mtoto analeta sahani yake. Wakota naka... baada ya mapumziko haya mafupi na mahojiano na wazazi wako na nimerejea kwako, unajisikieje? Um, nafurahi sana Mm, nimeweza kufikisha ujumbe wangu kwa wananchi na ninanipa mategemeo kwamba mambo yangu yatanyoka muda si mrefu. Tutarajie nini baada ya miezi miwili mitatu ijayo? Nini ndoto yako ya muda mfupi ujao? Um, kwa sasa hivi kuna skript ambayo niliandika ni nikiwa mafunzoni. Hiyo skript inabidi niifanyie kazi nitengeneze filamu. Ni kama kurasa ngapi? na kumi Uh, unaweza kuwaambia wasikilizaji wa Radio France International kwa mara ya kwanza, wapate picha ni mwelekeo upi au ni siri eh? Wasikuibia idea <laughs> iko bado kwenye matengenezo, ila nitaitaja, nitaielezea vizuri hivi karibuni. Unasaidiwa na mtayarishaji yupi? um, tulikuwa Kwenye mafunzo kama watu kumi na tano. Kwa hiyo hao pamoja na mimi wote tumekubaliana kushirikiana kuitengeneza. Kwa hiyo wanafunzi wenzangu. Unahitaji kuwa na mlezi, e, manager naye unaye? Una e, kwa leo hayupo, yuko kwenye mtihani. Na afisa mawasiliano unaye? E, ndio. Ni nani? <laughs> ni Joseph Kitama. Kitama. Eh. Ndio, ndio na kwa kumalizia, kwa sababu muda unatutupa mkono, unawaambia nini wasichana kama wewe au kinamama vijana kama wewe ambao wamekumbana na matatizo kama haya, kwa sababu wewe ndiye ume, ambaye umeishi kiuhalisia tatizo lenyewe? Mm, watu ambao wana matatizo kama mimi, ningependa kuwaambia kwanza, kweli tatizo lao ni kubwa, tatizo letu ni kubwa, lakini hatuna namna Hatujafa bado, tupo tunaishi. Kwa hiyo tuchague moja, tunaendelea kuishi au namna gani? Kwa hiyo tukisema tunaendelea kuishi, tujaribu kutafuta namna ya kuendelea kuishi kweli, tuseme tunaendelea kuishi kwa matendo. Kwa namna nyingi tunaweza tukajisaidia sisi pamoja na kusaidiwa na watu wengine. Nini matarajio yako kwa serikali yako ya Tanzania? Mm, serikali yangu ya Tanzania, ningependa ee, ni sapoti kwa maombi yangu nilioomba, ningependa watie mkono wao pale, na naamini nitafika mbali sana wakiweka mkono wao. Una ujumbe mahususi haswa zaidi ya hayo? Uh, niwashukuru tu watu wote ambao wamenisapoti na ambao wataendelea kunisapoti, naamini nitapokea misaada na sapoti nyingi za hali na mali. Niwashukuru pia msikilizaji. Hapa ndio tamati ya makala haya, napenda kushukuru kwa kunitegea sikio. Namshukuru na Joseph Kitama ambaye amenisaidia kufanikisha makala haya. Ni mshukuru na mwenyeji wangu wa konta. Unajisikieje? Nafurahi sana kwa kunipa muda wake. Tukutane tena wiki ijayo usiku na muda kama huu. Mimi ni Edmond Luangi Cheli wa Radio France International, asanteni nyote na kwaherini, kwaherini, asante. Shukrani kwako Edmundo Ngichedi, kwa makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji, makala haya yanapatikana katika tovuti yetu RFI kiswahilicom. Kabla nikukumbushe, tulio ya kuhitimisha, ni tulio tuliyoyapa uzito katika ngwe hii ya kwanza: mkutano wa Chama cha Mapinduzi mjini Dodoma nchini Tanzania hii leo kuamua mwenyekiti mpya atakayeziba nafasi ya mwenyekiti wa sasa, rais mstaafu awamu ya nne, Jakaya Mrisho Kikwete. Watu tisa wauawa na wengine kumi kujeruhiwa, baada ya watu wenye bunduki kuwashambulia mjini Munich nchini Ujerumani. Shukrani kwako kwa msikilizaji, tukutane saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Matha Saranga, kwa heri kwa sasa. La merveille Msikilizaji wa RFI Kiswahili kwa kutega sikio matangazo haya punde, utaendelea kupata matangazo kutoka Radio France katika lugha nyingine. Tukutane tena saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Matha Saranga, kwa heri kwa sasa ba, baby, baba, baby, baba. Papa, baby, baba. Papa,