Imetimia saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tunatangaza kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Habari za asubuhi, msikilizaji, popote pale ulipo, karibu wenami katika matangazo haya leo Jumamosi, Julai 30 mwaka 2016. Utasikia habari mbalimbali mbali za dunia, makala na muziki. Uko nami Sabina Crispin na Bigambo. Tunaanza na muktasari wa habari. Marekani yalitaka baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kuunga mkono kupelekwa kwa kikosi cha kikanda nchini Sudani Kusini. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa laidhinisha kupelekwa kwa kikosi cha polisi wa Umoja wa Mataifa nchini Burundi, na wagombea urais wa Marekani waanza rasmi kampeni zao kuelekea uchaguzi mkuu Novemba 8. Karibu katika taarifa ya habari msikilizaji. Matangazo yetu yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www RFI kiswahili com, na vilevile vile kupitia redio wa shirika Marekani imetoa wito kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa jana Ijumaa kuunga mkono kikosi cha kikanda kitakachopelekwa nchini Sudani Kusini kwa ajili ya kusaidia kuongeza nguvu kwa askari wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa ambao wameshindwa kukabiliana na vurugu nchini humo. Baraza la Usalama lilipitisha azimio la kuongeza muda wa kuhudumu wa kikosi cha Umoja wa Mataifa nchini Sudani Kusini, UNMISS, hadi Agosti kumi na mbili ili kuruhusu muda wa kujadili hatua zingine za kuidhinisha kikosi kipya. Azimio hilo pia linatarajiwa kuweka vikwazo vya silaha nchini Sudani Kusini na vikwazo dhidi ya wale wanaoonekana kuhusika na vurugu. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa hapo jana limekubaliana kupeleka kikosi cha polisi wa Umoja wa Mataifa nchini Burundi, hiyo ikiwa ni hatua yake imara hadi sasa kujaribu kumaliza vurugu za zaidi ya mwaka mmoja sasa katika nchi hiyo ya Afrika Mashariki. Baraza hilo limepitisha azimio lililoandaliwa na Ufaransa kuhusu kupeleka hadi polisi 228 wa Umoja wa Mataifa katika mji mkuu wa Bujumbura na maeneo mengine ya nchi kwa kipindi cha awali cha mwaka mmoja. Burundi imesema haitakubali zaidi ya polisi 50 wa Umoja wa Mataifa, jambo linaloibua swali kuhusu ikiwa kikosi hicho kilichopendekezwa kitakuwa na nguvu katika idadi ya kuleta mabadiliko nchini humo. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dr John Pombe Magufuli hapo jana ametoa onyo kali dhidi ya watu wanaopanga kuleta vurugu nchini humo na kusema kuwa atawashughulikia kikamilifu bila huruma akiwa ziarani katika mikoa ya Singida, Tabora, Shinyanga na Geita kwa lengo la kuwashukuru wananchi kwa kumpigia kura katika uchaguzi mkuu wa mwaka jana, rais Magufuli amewasihi watanzania kufanya kazi kwa juhudi na kujiepusha na vitendo vya vurugu vinavyohamasishwa na baadhi ya wanasiasa huku akionya kuwa serikali yake haitamvumilia mtu yeyote ambaye atathubutu kuchochea vurugu ikiwemo maandamano kinyume cha sheria. Onyo la rais Magufuli limekuja siku moja baada ya viongozi wa upinzani nchini Tanzania kutangaza kufanya maandamano nchi nzima mnamo Septemba mosi kupinga serikali. Radio France Internationale. Kiswahili, Kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Nam msikilizaji, unaendelea kuitegea sikio RFI Kiswahili. Tunatangaza kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Ni saa moja dakika thelathini na nne hapa Dar es Salaam, Tanzania. Wanasiasa Hillary Clinton na Donald Trump wamerushiana maneno makali hapo jana wakati wakianza rasmi mpambano wao kuelekea ikulu ya Marekani, huku kila mmoja akibeba maono tofauti ya taifa hilo kubwa duniani. Moja ya kampeni zenye mgawanyiko mkubwa katika historia ya sasa ya Marekani inaingia katika sura mpya huku vyama vya Republican na Democrats vikikamilisha uteuzi wa wagombea wake kwa ajili ya uchaguzi utakaofanyika Novemba 8. Baada ya hotuba yake iliyokubalika siku ya Alhamis. Clinton ameendelea na mkutano wa kampeni huko Philadelphia, kabla ya kuelekea katika majimbo ya Pennsylvania na Ohio. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan jana Ijumaa ameziambia Umoja wa Ulaya na Marekani kujali mambo yao wenyewe baada ya nchi za Magharibi kuelezea wasiwasi wao kuhusu kuongezeka kwa ukandamizaji dhidi ya watuhumiwa wa jaribio la mapinduzi lililoshindwa huku mahakama ikiwakamata waandishi wa habari kumi na saba, Uturuki imewaweka kizuizini watu zaidi ya elfu kumi na nane kufuatia jaribio la mapinduzi ambalo Ankara inamshutumu mhubiri anayeishi Marekani Fetula Gulen, huku ukandamizaji unaoendelea ukizidisha onyo kutoka Brussels kwamba juhudi za Uturuki kuwa mwanachama wa Umoja wa Ulaya zinaweza kuwa hatarini. Rais Erdogan ameapa kuchukua hatua zote ndani ya mipaka ya sheria, wakati Uturuki ikitafuta adhabu za kisheria kwa wahusika wa mapinduzi. Radio France Internationale. Saa moja dakika thelathini na sita Afrika Mashariki, sawa na saa kumi na mbili dakika thelathini na sita Afrika ya Kati, namkaribisha Edmond Lwangicheli kuwa nawe katika makala ya Nyumba ya Sanaa. aji wa Radio France International, karibu katika makala haya ya Nyumba ya Sanaa ninayokuletea kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, nikiwa na wageni wangu, mapenzi ya Mungu, ambaye tumewahi kufanya naye makala kama haya miaka miwili iliyopita, lakini mgeni wa kipekee ni mwenzangu Martha Saranga. Mapenzi ya Mungu, karibu. Asante. Sarangu, karibu. Asante sana ndugu mtangazaji. Martha Saranga, karibu. Asante sana. Naam. Sasa mapenzi ya Mungu, umefikafikaje mpaka hapa refai? Ah, kwa kweli nimetokea mjini Mwanza mm. Nimekuja hapa Dar es Salaam kushughulikia masuala fulani. Ndiyo. Eh, lakini nikaona kwamba ni vema, siwezi kurudi jijini Mwanza bila kupita hapa redioni, Dio. kuja kusalimu kidogo. Wewe ni zawadi kubwa kwa Martha Saranga, ni mpenzi wa nyimbo zako <laughs> ndio maana nimemwalika Martha. Unajisikiaje kumuona? Najisikia furaha sana kwa sababu ninapenda sana nyimbo zake, Dio. na mara mm. nyingi nimekuwa nikizitumia mara baada napomaliza matangazo matangazo ya Jumamosi yes. Mosi, na Jumapili na... zungumza naye Mapenzi ya Mungu, nimefurahi yeah. sana kukutana nawe hii leo katika makala ya nyumba ya sanaa hapa mm. RFI Kiswahili mm. msikilizaji. Mapenzi ya Mungu tuliwahi kufanya naye makala kwa njia ya simu, na hii leo ni mara yake ya kwanza kufika studioni Radio France idhaa ya Kiswahili. Basi mimi ningependa kukuuliza, nikifuatilia nyimbo zako ama kazi zako, umejikita sana kwenye amani, maendeleo. Unasema kwamba usiwazi wageni watajenga nchi yako peke yako utajenga. Usiwazi wageni wataleta amani kwako. Iskia, peke yako, anai, ameikariri, anaijua yote. Yes. Mm. Yes, yes. Niko na vizuri hey, mzee, sitaki niimbe. uko ni kuimba kilingala ndio? <laughs> Yeah. tunaona wasanii wengi hivi sasa wamejilenga kwenye mapenzi mm, vitu fulani hivi ambavyo jamii ikisikia ndio hivyo vinaonekana kuburudisha zaidi masikio yao mm. Kwa nini umejiegemeza kwenye upande huu wa maendeleo, amani, amani, amani? wewe ni mwanaharakati wa amani. Asante sana ndugu mtangazaji kwa swali hilo, isipokuwa kwamba naweza kujibu kwamba kwanza mimi ni Mkristo kabisa, nimeokoka na ninamwamini Kristo kutoka kwenye kilindi cha moyo wangu, isipokuwa sasa kwa mujibu wa Biblia ama Biblia, e, Biblia inaniambia kwamba mimi ni mumiliki na mtawala, kanisa ndiyo inayommiliki hapa chini ya jua na ninapokuwa kama mumiliki na mtawala, alafu ndani nchi yangu naangalia kwamba kuna vitu ambavyo viko ambavyo haviendi sawa, maswala ya vita, hususani maswala mengi sana ambayo sio nzuri. Tumkumbushe msikilizaji kwamba wewe ni raia wa Congo ndio unaishi hapa Tanzania? Yes, endelea. Ndio, napoangalia nchini kwangu DRC eh, maa maswala ya vita maswala ambayo ya mpendezi Mungu kwa kwakolihwa, ninaumia sana, ninashindwa kufikisha Injili mahali ambapo watu bado hawajatambua kwamba wao hawataki kuishi ndani ya vitu vile ambao wanaishi. Kwa nini? Hmm, uliondoka DRC na upo Mwanza Tanzania? Uh, niliondoka DRC, sijakimbia chochote wala hmm, sijafukuzwa, isipokuwa Mungu alisema na mimi niondoke kwa ajili ya kuja ndani ya nchi hii Tanzania kwa ajili ya kujifunza zaidi mambo yake, na nilikuja rasmi kwa ajili ya mwaliko wa Mungu na niko hapa. Nimesoma masuala mbalimbali kuhusu Injili, nimefanya huduma kwenye kanisa mbalimbali mbali, kwenye ministry mbalimbali. namshukuru Mungu kwa hilo. Uh, na ndo hivyo kwamba niko hapa. uh, yale ambayo umekushayapata yapata toka ulipofika nchini Tanzania umeatumia vipi kuisaidia jamii ya nyumbani kule DRC? Yes, nashukuru sana kwa swali hilo. uh, yale ambayo nimejifunza hapa nchini Tanzania kwa kweli naweza kusema kwamba imekuwa faida kubwa kubwa tena kubwa sana kwa nchi yangu ya DRC sababu toka nilipokuwa nimekuja hapa Tanzania takriban sasa hivi ni miaka karibu kumi niko hapa Tanzania na huwa ninaenda mara kwa mara DRC hususan e, jimboni kwangu pale Bukavu Sidikivu, na kwenda kuhubiri Njili e, alafu narudi tena hapa Tanzania yeah. Na pengine umejifunza mambo gani kutoka kwa Tanzania katika kipindi cha miaka kumi uliokaa, pengine unaweza kutufahamisha hapa, nami pia nikatambua tukoje? Kwa kweli, kwa kweli, Tanzania nimekaa, nimejifunza mambo mbalimbali. Kwanza, watanzania ni wakarimu na watanzania wanapanda wanapenda amani na namshukuru Mungu sababu alinileta kwenye nchi ambayo yani e, ninaishi kwa amani kwelikweli. Ninaona upendo wa watanzania wako tofauti na watu wengine ambao nimepita maeneo mbalimbali, sababu pia nimeishi kwenye nchi zingine mbalimbali, lakini nilipofika hapa kweli nimegundua kwamba kuna kitu ambacho Mungu alijalia nchi hii ambacho ni tofauti na nchi zingine ambako nimepita. na msikilizaji huyu unayemsikia, ni mapenzi ya Mungu, ni mmoja hmm. pia wa wasikilizaji wetu wakubwa tu wa Radio France International hmm. akiwa anazungumza na mwenzangu Martha Saranga ambaye ni mmoja wa m, niseme mashabiki naam, mmoja wa mashabiki wake amen, wapenzi wake, na sasa hivi nitakupa kionjo kidogo tu cha moja nyimbo zake ambazo huwa tunazoea kuzi uh, peperusha e, wani. Lakini kabla ya hapo, niseme kwanza, leo umekuja kutambulisha wimbo mmoja mpya fulani ambao tutausikiliza baadaye. Ndio, ndio. Ni wimbo gani uh, wimbo huu ambao nimetengeneza ni wimbo mpya ambao unaenda kwa jina la upendo, ama bolingo, ama amour kwa, mm, kwa Kifaransa mm. Uh, kwa nini nimefanya amour ama upendo ama bolingo na bolingo ambao nimefanya maamuo ambao nimeimba ama upendo ambao nimeimba ni na upendo ambao unatokana na na na, na, na na, na, Ukristo. Upendo wa Kristo ni tofauti na upendo wa duniani yani ya. Kwa kutofautisha, huzungumzii mapenzi, sizungumzii mapenzi, si mapenzi. Si, si ya... Wewe sikutaja wewe jina lako yes. <laughs> Yes, si yale ya ya duniani, hapana. Ndio, ndio, unazungumzia mapenzi ya Mungu. Mungu, nazungumzia mapenzi ya Mungu. Au upendo, yes, wa Mungu. Ama upendo wa Mungu. Asante sana, kwenye wimbo huu umeingia mashairi kutoka Biblia au ni tuseme ni tafakuri? Ndio. Kwanza kabisa nyimbo zangu zote huwa nina nina ninapewa hizo fikra kwa lugha hiyo ambayo tumetumia, ama napewa zile inspiration ama inspiration kwa kupitia Roho Mtakatifu. Nyimbo zangu zote, nimeokoka sijatumia akili yangu hata siku moja. Ndio, ndio Nyimbo zingine zinakuja kwa njia hiyo, lakini e, sana sana wakati nataka kutunga wimbo huwa hmm, ninajiconcentrate na nina ingia kwenye maombi na mshirikisha Roho Mtakatifu then na shukuru Mungu pia, sababu nina kipaji cha kuplay guitar, naanza kutafuta melody, lakini huko nimesha kumshirikisha Roho Mtakatifu ili aweze kuniwezesha katika shughuli nzima hiyo. Guitar unapiga ni aina gani? Bass gita. Na mshukuru Mungu, najaribu kuplay gita karibu zote, bass gita, soul gita, rhythm gita, hmm, yeah na unapiga? Napiga, yes, guitar. Yeah. Yeah. Na ya Kihispania? Yeah, wewe ni mtaalamu kweli. Tuzungumzie sanaa yako hii umeianzaanza tena eh, huko Kongo katika mazingira gani? Uh, kwa kifupi kwa haraka haraka nimetoka kwenye familia ambayo ni, ni, ni takriban watoto tisa, lakini mimi ni mtoto wa tano katika wale watoto tisa, na sisi wote tulijaliwa vipawa ama vipaji vya muziki ndani ya watoto wale. ah, kwa hiyo ni, yes. kama, ni, mm. ni kitu cha kurithi, ni kitu ambacho kimetoka kwa wazazi. Ngoja nikukatishe kidogo, nimpe msikilizaji fursa apate kusikia moja ya nyimbo zako tunazozipiga hapa, amjue ni nani anayezungumza: fundi mitambo Emmanuel Eleazar. Vurugu Kongo itakwisha akina mwanzo kina mwisho wake. Minajua siku moja vurugu Kongo itakwisha akina mwanzo kina mwisho wake teseka vya kutosha toka enzi za Lumumba hadi enzi za Mobutu Sese Seko Kuku Ngbendu Wa Za Banga hadi leo tunahangaika Kongomani fungu wa ngambo wako kinga chako kionge kilicho moyoni kilicho moyoni mwako kinachokuumiza ni ni utabiri tu au ni imani e? au ni jitihada zina, zinatakiwa na? naweza kusema kwamba ni imani kwanza, hiyo mm. ninayo kabisa, ninaamini kwamba siku moja yatakwisha, sababu mm. kila ambacho kina mwanzo lazima kiwe na mwisho, isipokuwa tu neno la Mungu ndilo alitakuwa na mwisho linakaa milele yote coal. Maka ulikuwa unaimba ul, ul, ul, ul, ul, ul, tumeteseka vya kutosha. U, umeona nini katika nyimbo zake wewe ambayo unazijua? nyimbo zake zinagusa na mm. mimi sijafika Kongo lakini mm. tunaoyaona kwenye taarifa za habari mm. tunaoyasikia kwenye ripoti mbalimbali kutoka Kongo mm. hususan eneo la mashariki mwa Kongo, na ukisikia huyu ni kijana wa Kongo anaimba mm. mimi napata picha ya kile ambacho wanapitia watu mm. hawa Dio. Dio. Dio. na mimi ni umbi langu kuona siku moja pale vurugu zinakomeshwa. Na unadhani kwamba wasanii walifanya vya kutosha? Naona bado. bado bado kuna kitu kinatakiwa kufanyika kwa mm. sababu mada, mabadiliko yoyote yanaanza na mtu mwenyewe kwanza mm, mm. alafu ndipo wengine wafuate. Kwa hiyo mimi nafikiri kwamba huyu ni kijana ni hmm, wa kwanza ama ni miongoni mwa vijana wengi ambao wameibuka kutoka eneo lile kutoka nchini mule, lakini wa aina ya pekee hmm, ambaye anaimba akionyesha ukuguswa na hali inayoendelea hmm, nchini mwake hmm, kwa hiyo, ina, in, itumike kama kuamsha hamasa na kwa wengine pia kufanya hivi, wengi waone kwamba kuna haja ya nchi yetu kufika mahali tuache, tunasikia kule kwamba wengi wanaoingizwa na kujishughulisha kwenye mambo ya vurugu, fujo, mauaji. Ni vijana wenye nguvu, ni vijana mm. Kwa hiyo kuna jambo linataka kufanyika kwao mm. Msikilizaji, Makala Hewani ni nyumba ya sanaa na ninaye mgeni wangu Mapenzi ya Mungu, na ni mwanamuziki kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anaishi hapa Tanzania, lakini pia pembeni yangu ninaye Martha Saranga ambaye ni mmoja wa watangazaji wa Radio France International, lakini pia mpenzi wa aina hii ya muziki ambayo anaupiga Mapenzi ya Mungu, Mapenzi ya Mungu, upo? Ndio nipo kabisa. Umekuwa umeshaingia angani tu? Ah, nipo nipo, ndugu <laughs> mtangazaji. Ndio, ndio, ndio. Wimbo unaoutambulisha ulisema unaitwa nini? Wimbo ambao unatambulisha ni wimbo mpya unaitwa Bolingo. Yes, asante <laughs> <wae>. sana <laughs> sawa. Fundi mitambo, akiwa na uandaa ulikuwa nataka kuwasilisha ujumbe gani? Ndio, nashukuru sana. ujumbe ambao nilikuwa nataka kuwakilisha katika wimbo huu mm. ni ujumbe ambao eh, unahusu unahusu upendo wa Kristo ndani ya wakongomani mm. Yani, tukio na ule upendo wa Kristo ndani ya wakongomani, ninaamini kwamba mambo ambayo yanayoendelea nchini kwetu kwa sasa hivi yatafika mwisho. Fundi Mitambo, mm. tupate vipande vya huo wimbo mpya ambao utasikika kwa mara ya kwanza kwenye radio France International unaitwa Bolingo, Bolingo. ya Mungu mm. nyimbo zako zinakaakaaje kwenye soko la muziki hapa Tanzania? Ah, kwa kweli nyimbo zangu bado sijajikita sana kwe, upande wa soko sijajikita, eh, si sana kwenye biashara kabisa, unaachiachia tu burebure. Na pia sijachachia hivyo hivyo burebure, huwa nina nina namna yangu fulani ya kuweza kuweza kuzi, kuzifikisha kwa jamii eh, kitofauti kidogo. Una, unatumia njia gani? Eh, kwanza natumia njia ambayo ni ya kutembelea makanisa mm, mm, mm, vikundi mbalimbali mbali vya watu kuzungumza nao, kuwaimbia live. Sasa hivi kuna kuwa na mitandao yeah, ya kijamii yes, mitandao ya kijamii mm, pia natumia. mm. yeah, mm. ya ndio ndio mata una la, lolote la kumalizia naye? Muda unatutupa mkono, muda ulikuwa mfupi. Mara kadhaa tumekuwa tukisikia matamasha ya amani mashariki mwa Kongo, ndio, pengine sijui kwa namna gani umewahi kuhudhuria vitu kama hivi ukiwa kule au kushiriki. au kushiriki, mm. kushiriki. Uh, naweza kusema kwa haraka haraka toka nilipokuwa nimetoka Kongo hayo mambo ya tamasha zamani ilikuwa bado kidogo, ila kwa sasa hivi ndo, hata na mimi nafuatilia kwenye mitandao ya jamii, naona kwamba kwa wameanza kufanya. Hata juzi hapa niliangalia, kuna Ecole Française pale Bukavu, jini kwetu pale, walifanya kwa mara ya kwanza, shule ya ubalozi wa Ufaransa. ndio ndio kabisa mm. Uh, wamefanya tamasha la Journe de la Musique, siku ya muziki, mm. Kwa mara ya kwanza hapo mjini kwetu Bukavu juzi hapa tu mwezi wa jana mm. So mambo yale yameanza kwa sasa hivi na sijawahi kuparticipe sababu yalikuwa hapo, lakini nashukuru Mungu sababu siku moja najua nitakwenda kuhudhuria na yes. Una, kwa kumalizia, muda unaanza kututupa mkono, mm. Nini matarajio yako ya, ya hivi karibuni? matarajio yangu hivi karibuni ni, ni, ni, ni, makubwa sana ya ya upana la, la, sana la, labda labda kufunga ndoa. Ah, kufunga ndoa, acha mikononi mwa Mungu, hilo sio lakini kimuziki na kisanii ki kisanii kisani, ama kimuziki kwanza Eh, sababu kama awali nilivyojitambulisha kwanza kwamba, mama, kwamba mimi ni, ni, ni, ni mtumishi wa Mungu mwinjilisti, yeah, yeah. Lakini pia upande wa muziki eh, sababu pia nafanya tasinia muziki, natarajia kuvuna kitu fulani hapa mbele ambacho kitakuwa mm, ni kizuri sana ambacho sasa hivi sitaki kuzungumzia, sa ambacho kitagusa jamii ya Kongo hususani na ulimwengu mzima pia kuweza kutambua kile ambacho Mungu ameweka ndani mwangu kwa ajili ya kuweza kufikisha ujumbe kwa jamii mapenzi ya Mungu mimi napenda nikutakie kila laheri na ninakuombea siku moja nione ukifanya ukishirikishana na mtu mmoja anaitwa Mike Kalambai. Okay, nashukuru sana mi ninge na ee. tamani ipi we na we ni kidogo mwanamuziki mngefanya <laughs> kolabo ingekuwa nzuri, tutafanya nilikuona ha? ukiimba hapa vizuri, Okay mm? Basi tumombe Mungu <laughs> itokee it <okay>, it okay. hivyo <laughs> kweli kweli kwa kumalizia kwa kumalizia nashukuru sana jopo nzima la Radio France International ikiwemo, eh, ndugu yangu Masa Saranga, Masa Saranga n Papamolwangi Cheli, na bila kumsahau ndugu mfundi mitambo Eliazari mm -mm. Eh, kwa kweli nashukuru sana, nashukuru sana Mungu azidi kuwainua na kuwatanua zaidi na kuwawabariki zaidi ya hiyo sina nyingine, kubali kumrudishia Mungu tu shukurani zote hizo. Ndio, ndio, ndio, Martha Saranga, kwa kumalizia, Nzambe apambula yo, merci beaucoup msikilizaji, yeah. Hapa ndio tamati ya makala haya. Anapenda kukushukuru kwa kunitegea sikio na mshukuru na fundi mitambo Emmanuel Eleazar aliyenisaidia kufanikisha makala haya, pamoja na mwenzangu Mata Saranga na, na mgeni wangu mapenzi ya Mungu na kushukuru nawe msikilizaji hmm, kwa kunitegea sikio kwa muda wote huu. Ulikuwa nami Edmo Lwangi Cheli wa Radio France International. Tukutane tena juma lijalo, siku na muda kama huu. Asanteni nyote na kwahereni. hmm. <muchilio> Na msikilizaji, hivyo ndivyo anavyoondoka Edmond Lwangicheli katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Basi nami hadi kufikia hapa msikilizaji, sina la ziada katika ngwe hii ya kwanza ya matangazo ya asubuhi. Na kushukuru sana kwa kuwa nami, usikose kuungana nami tena saa mbili na nusu kwa matangazo mengine ya lugha ya Kiswahili. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, kwa heri kwa sasa. na msikilizaji, kila lenye mwanzo halikosi mwisho, basi na huu ndio mwisho wa matangazo ya asubuhi ngu ya kwanza kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo. Punde tutaungana na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Usikose kuungana nami saa mbili na nusu kwa matangazo mengine ya lugha ya Kiswahili. Kwa heri kwa sasa.