Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Tunatangaza kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Habari za asubuhi, msikilizaji. Karibu katika matangazo yetu leo Jumamosi, Oktoba mosi, mwaka elfu mbili kumi na sita utasikia mengi. Tuanze na muktasari wa habari. Umoja wa Mataifa kutuma kikosi cha wataalamu kuchunguza visa vya ukiukwaji wa haki za binadamu nchini Burundi. Maafisa kadhaa wa bunge la Libya wawekewa vikwazo na Umoja wa Mataifa baada ya kukwamisha mchakato wa amani. Na zaidi ya raia 20 wauawa katika mashambulizi huko Aleppo nchini Syria. Katika taarifa ya habari, ni saa moja na nusu Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu Bujumbura Burundi. Mimi ni Martha Saranga. Umoja wa Mataifa umeamua kutuma kikosi cha wataalamu wa kuchunguza visa vya ukiukwaji wa haki za binadamu nchini Burundi baada ya ripoti iliyoonya kuwepo hatari ya kutokea mauaji ya halaiki na uhalifu dhidi ya binadamu. Baraza la kutetea haki katika Umoja wa Mataifa lilitoa onyo juu ya ghasia za nchini Burundi tangu Aprili 2015 na kupiga kura ya kutuma haraka jopo la wataalamu ambao huundwa tu panapokuwa na hali ya ulazima. Kwa sasa kuna tume mbili tu za uchunguzi ambazo ziliundwa, moja kushughulikia mzozo wa Siria na nyingine Sudani Kusini, ambayo iliingia vitani mwaka elfu mbili kumi na tatu. Maazimio hayo ya jana Ijumaa yanatoa wito wa kufanyika uchunguzi wa mwaka mmoja juu ya ukiukwaji uliofanyika tangu taifa hilo kuingia katika vurugu mwaka elfu mbili kumi na tano baada ya uamuzi tata wa Rais Pierre Nkurunziza kuwania muhula wa tatu wa uongozi maazimio hayo yaliungwa mkono na Umoja wa Ulaya na kuidhinishwa kwa kura 19 huku kura saba zikipinga. Umu makamu wa rais wa Ekitorio Guine Teodorin Obiang mwana wa kiongozi wa taifa hilo kupora hazina ya serikali kwa manufaa binafsi. Ombi hilo la taifa hilo linakuja baada ya Obiang kuamuriwa kufika katika mahakama ya kihalifu ya Ufaransa mnamo Oktoba 24. Umoja wa Ulaya umeongeza miezi sita ya vikwazo dhidi ya kiongozi wa bunge la Libya linalotambulika kimataifa sambamba na maafisa wengine wawili wanaodaiwa kukwamisha jitihada za amani kwa kushindwa kuunga mkono serikali naungwa mkono na Umoja wa Mataifa. Libya imekuwa imekuwa na mamlaka zinazohasimiana tangu katikati mwa mwaka 2014 baada ya wanamgambo kudhibiti jiji la Tripoli na kuanzisha utawala wake huku bunge linalotambulika likilazimika kukimbilia eneo la mashariki. Radio France Internationale, Kiswahili. Kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, Tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na kati na eneo zima la Maziwa Makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili, Kiswahili. Naendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya radio France International yanayokujia kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti yetu www rfi kiswahili com. Takriban raia ishirini na watatu wameuawa katika siku moja, mashambulizi ya hapo kwa papo kutekelezwa na vikosi vya serikali nchini Siria, Urusi na vikosi vinavyoipinga serikali ya Asad. Mashambulizi ya anga yaliyotekelezwa na ndege za kivita ambazo hazikutambulika za vikosi gani zilisababisha vifo kumi na mbili vya raia jana Ijumaa, katika eneo la upinzani mashariki mwa Alepo, kwa mujibu wa shirika la waangalizi wa haki za binadamu. Mashambulizi haya yanaaminiwa kufanywa na, na ndege za jeshi la siria na mshirika wake Urusi na kutibua hali ya kibinadamu mashariki mwa Alepo. Mwanafunzi mwenye umri wa miaka 15 amefunguliwa mashtaka ya ugaidi jana Ijumaa nchini Ufaransa, baada ya wanausalama kumshuku kutaka kutekeleza shambulizi la kigaidi akitii maelekezo ya kundi la kijihadi lenye makao yake nchini Syria. Mahakama nchini Ufaransa imefahamisha mvulana huyo ameshtakiwa kwa kujihusisha na taasisi ya kigaidi, kulingana na chanzo cha taarifa. Mvulana huyo ambaye awali hakufahamika kwa wanausalama alihojiwa na kushikiliwa na polisi kwa masaa 48 kabla ya kufikishwa mahakamani jana asubuhi. RFI Radio France Internationale. Unaendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International inayokujia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Ni saa moja na dakika thelathini na tano kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na dakika thelathini na tano kwa saa za Afrika ya Kati. Na sasa nampisha anampisha Edmol Wangicheli kuwa nawe katika makala ya Nyumba ya Sanaa <tune> Zaji wa Radio France International, karibu katika makala haya ya Nyumba ya Sanaa ninayokuletea kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Leo katika makala haya nitazungumza na wanamuziki wa Tanzania wawili. Kwanza nitaanza kuzungumza na bwana Christopher Nova kutoka Zanzibar Unguja huko, na baadaye nitazungumza na bwana Goodluck Erasto wa hapa jijini Dar es Salaam. Basi tuandamane hadi tamati ya makala haya. Uponami Edmond Lwangicheli wa Radio France International. Kristofa Nova, unanipata vizuri huko Zanzibar uliko? Nakupata vizuri kakangu, naam. Karibu katika makala haya. Zanzibar mji mkongwe, matamasha yanafanyika hapo mara nyingi, e, upo mziki wa aina yake. Wewe unafanya mziki wa aina gani? Tuanzie hapo. Mimi hapa Unguja napiga mziki, aa, napiga mziki wa wa dansi, wanasema mziki wa dansi, ndio. Lakini pia mimi ni mwanafunzi wa chuo cha mziki wa, cha, cha Zanzibar, alafu na na idea idea ya, ya mziki wa taarab kidogo, pokuwa sio sana, lakini na na idea idea ndio kidogo na, naweza kupiga kidogo ndio. Mm, kwa hivyo kama mwanafunzi, vyombo hivi unavitwanga, si ndio? Eh, ndio mm -hmm. Kama kama nini, uh, mwaka elfu mbili na saba nilikuwa nikipiga udi. mm -hmm. Mm, nilifanya mwaka mmoja wa udi. Nilifanya pia mwaka mmoja wa vauli, na napiga gitaa pia, napiga kuna chombo cha Hawaii kinaitwa ukulele mm -hmm. napiga mm -hmm. mm, kwa hiyo kwa ufupi, hivyo ndivyo vyombo ambavyo mimi nakuwa navitumia katika sanaa yangu. Na wewe unazungumziaje, mziki huu wa densi pale Zanzibar unashamiri kweli au ndio taarabu yenyewe ndio densi, mziki wa Zenji, Zenji Flavor au mziki uh, kwa kwa ufupi ah, kuna mziki ambao unaitwa Zenji Flavor kama Bongo Flavor. Ah e, ndio zen... <laughs> <laughs> <laughs> hapa Zenji kuna mziki wa kizazi kipya ndio unaitwa Zenji Flavor kama huu wa Bongo Flavor hivyo hivyo, kama huu wa Bongo Flavor, huku huku sasa tunaita Zenji Flavor, ndio eh. Kwa kweli huku kuna wasanii wengi tu, wasanii wengi isipokuwa, tu namna ya kuwasilisha sanaa yao ikapata ika, ika, ika, ika, ika kusikilizwa na wengi ndo kidogo mtihani kama, lakini ume... wasanii wengi na na wengi wana kazi, ila kazi zao zinaishia kwenye mikoba. Changamoto hiyo mnaikabili vipi? Am, amuone hata vyombo vya habari vingine hapo au mitandao ya kijamii hapo vipi? mitandao ya kijamii ipo na na vyombo vyetu vya habari hapa vipo, lakini sasa namna ya kuweza kusapoti ule mziki ukaweza kusimama kama wenzetu walivyosimama huko bara kidogo naona kidogo huku bado kuna mitihani ya kutosha kukabili ya kukabiliana nayo. Unadhani tatizo ni nini? Tatizo kwamba, kwamba sisi hapa kwetu kwanza soko la mziki ni ni dogo, na watu wengi wameweka akilini kwamba mtu akija huko bara ndo anakuwa ndo anakuwa mwanamziki maarufu. Ndo unaweza un, ukaona kama kina Mzee Yusufu, wote wana mziki wa huku lakini ibidi avuke maji aje huko ndo apate, apate umaarufu zaidi. Unaona, kwa hiyo mm, kuna changamoto kweli, kusema ule ukweli, kwa sababu watu wa hapa hawatosh, yani mwitikio wa watu wa hapa Zanzibar kimziki hawakidhi mahitaji, yaani hawatoshelezi. Yani hapa unazungumzia hiyo zenji flavor, lakini hii taarabu sina inashamiri pale, au ndiyo? Taarabu pia ipo, lakini taarabu pia haina utofauti na na nini na taarabu haina utofauti sana na mziki wa zenge flavor kwa sababu ni kama wanavyosema kwamba nani, mtu mtu kwao, ha, huwa haheshimiki ndo, ndo kama vile kwamba nabii haheshimiki mm. kwao, ndo kama hivyo, sababu tumewaona wengi tumewaona wengi, watu wataarabu kina Omari Kopa wote huyo, uh, Hadija Kopa kina um, mzee Yusuf wote mpaka wavuke maji wakija Dar es Salaam ndo wanasikika, kwa sababu hapo soko la hapo ni kubwa ndio, mtu akisha kuwepo hapo kidogo soko inakuwa kubwa. Mikoa yote ya Tanzania, kuna Uganda, Kenya, Burundi, Rwanda, wote wanapokea kwa urahisi zaidi mm. E, wa, na nahi, nahisi hapa kuna kuna kuna labda kuna suala la usambazaji hapa kwetu kidogo liko chini, lakini hapo. Si mna wizara ya habari, utamaduni na michezo ipo? Ipo, ndio. Umeshawahi kuzungumza na viongozi eh, ndio, tuko katika harakati katika ka harakati hizo, tuje sasa kwenye taaluma yenyewe. Bahati nzuri we unasomea mziki hapo chuo chuoni Zanzibar, kama hii violin mm-hmm. ulinitajia hivi inatumika siku hizi kwenye mziki wenu ina nafasi? Uh, kwenye kwenye mziki wetu, unajua kuna, kuna, kuna, kuna miziki fulani inaitwa kuna miziki ya inaitwa ya nini ya ya kabare ndio, e, miziki na ambayo inachukua ina kuanzia toka, toka enzi zamani za zamani za wafalme za masultani. Miziki hiyo inafanya kazi watu, unaweza mkakaa watu watatu, watatu, mmoja akapiga udi, mmoja akapiga tabla e, na mwingine akapiga labda bauli, mkapiga mkaimba, mka na mwimbaji labda mmoja, yani miziki ya watu wachache ile. Ndio, mm. Sasa hivi kidogo kama ina ina market lakini pia kuna kuna, kuna, kuna mambo ya orchestra. Ndio. Mm, yeah, ina inajumuisha ina wapiga vaolini kama kama kumi ishirini wapiga udi wapiga vaolini Eh, ziko orchestra za, za taarabu kama kuna kuna Kacha kuna Malindi lakini hizo siku hizi zinafanya kazi kwa katika vipindi maalumu, sio kila kila siku kama kama kama vikundi vingine. Kwa hivyo huu mziki wa kabare mna kama mna, mnaanza kuufufua. Nikikupata mziki wa waka, mziki wa kabare, tunafanya kazi sana sana kwenye kwenye hoteli za, kita, za kitalii. E, kuna wale wanaandaa wanaweza wakaandaa ara, ara, Arabic night labda watu wakaenda wakapiga mziki hiyo hapo. Na mimi nimepata kufahamishwa kwamba na wewe ni mmoja wao, mtaalamu wa wale wanao waburudisha watu jioni jioni hivi kwenye mahoteli makubwa, ndio, makubwa. Ndio, ndio. Hapo unapoenda kwenye mahoteli kama hayo unapiga mziki gani wa wengine au wa kwako? Tunaenda kuna, kuna tunakwenda ku, kwa, kwa, kwa mazumuni kama mawili hivi, ndio tunapokwenda, kunakwenda kwa ajili ya kwenda kupiga. Kuna hoteli ambazo wanaandaa function special, wanaweza wakasema labda ni kwa ajili ya tarabu tupu, basi sio, watu wanaenda kupiga tarabu wakiendo. Mm. Unaenda kupiga labda kama ilivyokwambia, uh, Arabic, kama ni Arabic night pia inatumika miziki hiyo hapo. Na kuna ile, kuna miziki ya westen pia sasa. So, ya westen ambayo ndio ya, ya, ya kimagharibi, ndo tunakwenda kupiga miziki ile ya kizungu. Unamaanisha nchi za magharibi? e, Mm. Okay, tukiwa tunaelekea mwishoni mwa awamu hii ya kwanza, sasa hivi uko kwenye hatua ipi kuandaa album au tayari umeishatoa? Uh, sasa hivi ndo tunakamilisha, kamilisha albamu yetu. Inaitwaje? Inaitwa album yetu ya sasa, kwa sasa inaitwa nyimbo inayobeba albamu inaitwa Paka Wanova. Paka Wanova mm. Ndio msikilizaji ataupata huo wimbo vipande vyake muda mfupi ujao. Kristofa Nova, ilikuwa kwangu furaha kuzungumza na wewe, pamoja na kwamba ni kwa ufupi, lakini nitarudi kwako siku nyingine. Uwezi kutupatia eh, mwendelezo wa mazungumzo haya na kutakia kila la heri. Asante sana, ndugu mtangazaji. Msikilizaji, huyu alikuwa Kristofa Nova kutoka Zanzibar, nova. Unguja, mwanamziki mtaalam, mziki wa aina yake. Upate vipande vifupi vya mziki wake. Tunakuja kivingine tena ndani ya Makonela Records. Baada ya mapumziko haya mafupi, sasa nakuletea msanii mwingine Good Luck, Erasto, wa hapa jijini Dar es Salaam, bwana Erasto, unanipata? Yeah, nakupata, nakupata. una jina moja hivi ya umaarufu, ni jina gani? Eh, mi naitwa good sense. Good sense. Yeah, na wakilisha kundi zima la Dabongo Massive. Naam. Ya, na Da Bongo Massive, maana yake kamili ili kumpa msikilizaji maana kamili ili aweze kuelewa. Ndio. ni Da inamaanisha Dar es Salaam, yani tunamaanisha ni sehemu ambayo sisi ni wazawa au sehemu ambayo ndio tumezaliwa hapa, mm, vijana wa mjini na, ya, <laughs> na bongo yani bongo, tuna, tuna represent country yetu yani nchi yetu yani ni, ni wa Tanzania. Ndio. na massive tunamaanisha kwamba tuna represent tunasema ni duniani kote mm, kwa sababu sisi nia yetu ni kufanya mziki kiinternational, ndio yeah, kwa hiyo sisi tumeamua kujiita hivyo ili kumaanisha hicho ambacho nimekieleza hivi. Sasa mnataka kufanya mziki wa kimataifa, lakini nikiangalia video zenu kwa mfano maeneo yeah. mnakoenda ku, kushoot si ni maeneo yeah. duni sana? Ni maeneo duni sana, lakini ni maisha ambayo ndo wa, wa, asilimia kubwa ya watu waliko, ya watu wanaishi huko, ya kwa hiyo sisi tu tunaona tu unavotaka kuwakilisha ku, ku, nchi yako mm, ni lazima uchukue kile kitu ambacho kipo katika watu wengi zaidi. Sasa wana, hapo hapo unauza picha gani duniani? Hapo si, si kuiuza picha. Ndio, hapo ni kutangaza tu nchi yetu, kwa sababu unajua wakati mwingine unaweza ukaiuza uka, uka nchi yako katika mazingira tofauti kwa mfano Afrika, mimi ukiangalia Afrika, unajua nchi nyingi za Afrika zinafanana sana. Mm, kuna mazingira ambayo ukifika utajua kabisa hii, unaweza ukafananisha. Unaweza ukafika labda Mozambiki, ukakaa ukafika maeneo, kuna ah, lakini maeneo haya kama Tanzania vile yapo, lakini ukiangalia ni kwamba Afrika na vile vile, yale mazingira yanaonyeshwa katika video zetu si duni hivyo. Inategemea na muziki ambao umeuimba. Unaimba kuhusu kitu gani? Twende kwenye mziki huu wa, wako maarufu na cheka kino leo yeah. Kwanza kichwa chenyewe cha habari kinautoa ujumbe gani? Aha, sasa original version ya hiyo nyimbo, kwa sababu hiyo nyimbo tumeifanya remix, ndio ni remix ya nyimbo ya zamani, na hiyo nyimbo ya zamani ilikuwa inaitwa na cheka kilwa leo. mm -hmm, sasa hivi na ni kino bendi, e, na hiyo bendi ilikuwapo inatokea huko maeneo ya Kilwa na, na ilikuwa inajiita Kilwa Jazz. Sasa sisi kwa sababu tunatokea Kinondoni, ndo maana tukasema nacheka kino leo. Ah, kwa maana kwa kino ni, kin, ni ki, uf, ufupi wa Kinondoni, Kinondoni. Eh, ya Kinondoni, na, na hapo. mlikuwa mnataka kuwasilisha ujumbe gani nacheka kino leo? ile ilikuwa ni, ni remixi tu ya nyimbo ile ya zamani, na kikubwa ni kwamba sisi tulitaka tu, tukumbushie vile vitu vya zamani ambavyo wataa wazee wetu walikes wali, wali na vile vile tunatoa nyimbo ile, tunaipiga kisasa. Kwa hiyo sisi tuliitoa ile nyimbo ya zamani na tukapiga kisasa. Ukiangalia humo ndani ya shooting, unaweza kuona watu tofauti wamo humo, kuna watu wazima, kuna vijana mona, ndio kwa hiyo ni, ni, ni kufufua vile wanasema vya kale za hapo kwanza. Mazungumzo ma, ma, ma nao, na tukawaambia kwamba nini, si tunachotaka kufanya. Ndiyo. na tukamalizana tuka, tuka nao na kila kitu, mpaka barua zipo hadi kosota pale za makubaliano ya kurudia hiyo nyimbo umeona. Na vile vile hiyo nyimbo tulivyoifanya ma, ma, mara ya kwanza kabisa, kabisa kabla hata haijatoka katika media yoyote hmm, tuli, tulipelekea akasikiliza akapenda ka, akasema bwana safi kabisa. Kwa hiyo hakuna matatizo juu ya kurudia hiyo nyimbo Ndiyo na ya. Kwa haraka haraka, hii shagalabagala ina maana gani? Nayo ni ya kurudia upya nyimbo yetu sisi wenyewe, ni ubunifu wetu sisi wenyewe. Shagalabagala tutak tuelezee tu, tu, tu jamii jinsi ya matumizi mabaya ya mazingira yetu yanayotuzunguka. Wakati mwingine unaweza tunailaumu tuna, tuna kwa tuna serikali kwamba ifanyi kazi o na mbona huku kuchafu huku kufanya nini, lakini unaweza kuona wakati mwingine ni ma wakazi wa eneo hilo ndio unaweza kaa wanasababisha hali hiyo. Hapo tulitoa kwamba wakati mwingine mi, mitalo unaona imejaa imeshindwa kupitisha maji, taka zimejaa nani mitaani, ukiangalia ni hawa ndugu zetu, wakati mwingine labda mateja wanasema, wanaotumia madawa ya kulevya ambao wengi wao ndio wanafanya sana shughuli hizi. Unaweza kukuta anachukua ile anaenda kutupa taka kwenye chemba ile chemba inaenda inaziba ikishaziba temba tena mbovu. Sasa ukitaka serikali nayo ifanye, imzuie hata huyo huyo anayefanya ujinga huo. Na unaweza kukuta kabisa watu wengine wanaangalia hilo il, il, tendo na wanaacha tu kwamba ah bwana, watajua wenyewe. Matokeo yake kesho na kesho kutwa, kipindupindu nini, magonjwa ya, ya mlipuko yanatokea. Kwa hiyo tulitaka tuelimishe tu jamii jinsi ya, ya matumizi mazuri ya mazi-ya miundombinu yetu. Kwa na good sense, huu mziki wako ni aina gani ya mziki? Huu mziki wangu, mimi napenda kupigaga mziki wa kiasili. Ndio nasema mziki wa kiasili, kwa sababu miziki yangu yoyote nayofanya ina vionjo vya kiasili. Kwa mfano, unaweza mm -hmm. ukatia katika umo shagara bagara, kuna nyimbo ku, imepigwa kama design fulani ya mdundiko, kuna mchiriku ni, ni, hizo zote ni, ni ngoma ambazo ni culture yetu tuseme wa Tanzania na ni ngoma zenye za asili ambazo zinapigwa hapa hapa nchini kwetu Tanzania. Kwa hiyo mimi napiga miondoko mi, yangu ya vionjo vya asili mm, napiga muziki wenye vionjo vya asili na vile vile, ukitaka kuangalia ni kwamba nilishapata nilisha award ya award ya elfu mbili na kumi na nne katika, mm. ki, ka, katika kipengele hicho hicho mziki, mziki, e, mziki bora wenye vionjo vya asili Nam, tukiwa tunaelekea mwishoni mwa makala haya, e, nini maono yako kwa siku zijazo kama msanii? Siku zijazo, mimi naona ni, ni, ni, ni mwelekeo ni mzuri sana wa mziki wetu hapa Tanzania. Ndiyo, kwa sababu ukiangalia baadhi ambao wameshatoka sana, washajitangaza sana, wanaendelea kuutangaza wa mziki wetu nje ya nchi yetu hii. Sasa naona mwelekeo ni mzuri. Ukitazamia hapo mwanzoni, mu mziki wetu huu ulivyoanza ulikuwa unaishia tu hapa hapa nchini kwetu Tanzania, japokuwa kulikuwa kuna wanamziki ambao wanatoka wanaenda kufanya show nje, lakini nchi yetu haikutangazwa sana kimuziki. ki ki sasa naona sasa hivi tunakuelekea. Hata ukiangalia unaona kabisa kuna wasanii wa hapa Tanzania wana- wanafanya collaboration na msanii ambaye anatoka nje. Hivyo vitu ni vizuri, kwa sababu yule msanii anapoenda kule kwao anafanya promo ya ile muziki, watu wanasikiliza, wanajua kabisa watanzania nao wa wamo katika mziki. Kwa hiyo naona kabisa mziki unaendele, unaendele, unaelekea katika sehemu nzuri sana. Msikilizaji huyo, uliyekuwa namsikia ni Good Luck Erasto maarufu kama Good Sense wa Dar, Bongo Massive, ambaye nilikuwa naye kwa takriban dakika kumi. Erasto nanipata ya anakupata, nakutakia kila la heri, nawe pia ndugu yangu, hapa ndio tamati ya makala haya. Napenda kukushukuru kwa kunitegea sikio. Namshukuru na fundi mitambo wangu Emmanuel Eleazar ambaye amenisaidia kufanikisha makala haya. Tukutane tena juma lijalo, siku na muda kama huu. Ulikuwa nami Edmo Luangicheli wa Radio France International, asanteni yote na kwaherini. Shukrani, Mulongicheli, kwa makala ya nyumba sana. Ya sanaa. Msikilizaji, kabla ya kuhitimisha, ni kukumbushe tulioyapa uzito katika ngwe hii ya kwanza: Umoja wa Mataifa kutuma vikosi, kikosi cha wataalamu wa kuchunguza visa vya ukiukwaji wa haki za binadamu nchini Burundi. Maafisa kadhaa wa bunge la Libya wawekewa vikwazo na Umoja wa Mataifa baada ya kukwamisha mchakato wa amani. Na zaidi ya raia 20 wauawa katika mashambulizi huko Alepo nchini Siria. Shukrani kwako kwa msikilizaji. Jiunge nasi tena itakapotimu saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za afrika mashariki, saa moja na nusu kwa saa za afrika ya kati. Mimi ni Martha Saranga, kwa heri kwa sasa. wa RFI Kiswahili. Na kwa burudani hii ya muziki nyako nyako, ndivyo navyohitimisha matangazo haya katika ngwe hii ya kwanza. Jiunge nasi tena saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Martha Saranga, tukutane baadaye na