Hii ni idhaa ya Kiswahili ya redio France International. Afrika mashariki ni saa moja na nusu, Afrika ya kati ni saa kumi na mbili na nusu. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Victor Abuso, habari za asubuhi hapo ulipo Jumamosi hii tarehe 13 mwezi Januari mwaka 2018. Tumekuandalia makala ya nyumba sanaa, lakini kwanza ni habari kuu za dunia. Huu hapa ni muktasari wake. Umoja wa Afrika umtaka rais wa Marekani Donald Trump a kuomba radhi baada ya kutoa matamshi ya kibaguzi dhidi ya Afrika. Serikali ya Tunisia inaonekana kuanza kukubali madai ya waandamanaji wa wanaopinga sera ya kubana matumizi ya fedha. Na Marekani inataka mazungumzo zaidi na mataifa ya Ulaya kuhusu mradi wa nyuklia wa Iran. Umoja wa Afrika unataka Marekani na hasa rais Donald Trump kuomba radhi baada ya kutoa matamshi ya kibaguzi dhidi ya mataifa ya Afrika. Uongozi wa Afrika umesema umesikitishwa na kushtushwa na matamshi ya Trump baada ya kunukuliwa akiuliza ni kwa nini wahamiaji kutoka mataifa ya Afrika aliyofananisha kama shimo la kutupa taka wanaendelea kuja Marekani. Taifa la Haiti pia limeguswa na matamshi hayo ya rais Trump. Tume Umoja ya Mataifa inayoshughulikia haki za binadamu imelani pia matamshi hayo ya Trump na kuyaita ya kibaguzi na ya aibu. Hata hivyo Trump uh, kupitia ukurasa wake wa Twitter amekanusha kutoa matamshi hayo wiki hii na kusema kwamba lugha aliyotumia sio hiyo uh, alipokuwa anazungumza na wabunge kujadili maswala ya wahamiaji nchini Marekani. Polisi jijini Kinshasa nchini Jamhuri ya demokrasi ya demokrasia ya Kongo kwa mara nyingine walitumia mabomu ya kutoa machozi na kufyatua risasi hewani kuwatawanya waumini wa Kanisa Katoliki baada ya kumalizika kwa misa ya kuwakumbuka watu saba waliopoteza maisha mwishoni mwa mwaka uliopita wakati wa maandamano ya kumshinikiza Rais Josef Kabila kuondoka madarakani baada ya muda wake kumalizika. Katika ibada hiyo maaskofu wa Kanisa Katoliki wenye ushawishi mkubwa nchini DRC wamewataka wananchi wa Congo DR wasikubali mbinu zote rais, za rais Kabila kuendelea kukaa madarakani, kauli ambayo ilitolewa na padri uh, Dotanien Dota uh, Shole, msemaji wa baraza la maaskofu senko. Rais Kabila ambaye amekuwa rais tangu mwaka elfu mbili na moja hajatangaza iwapo hata wania tena urais wakati wa uchaguzi mkuu mwisho wa mwaka huu. Mahakama ya Kimataifa ya ICC imemaliza kusikiliza rufaa yaliyekuwa makamu wa rais wa DRC Jean Pierre Bemba. Bemba anapinga kuhukumiwa jela miaka kumi na minane baada ya kupatikana na kosa la uhalifu wa kivita dhidi ya binadamu kwa kuwaruhusu wapiganaji wake wa MLC kuwaua na kwa baka raia wa nchi jirani ya Jamhuri ya Afrika ya Kati mwaka elfu mbili na mbili. Bemba, licha ya kupewa kifungo hicho, ameendelea kukanusha kuhusika kwake katika mauaji hayo, na sasa haijatangazwa lini aa, hukumu hiyo itatolewa baada ya mahakama ya rufaa katika mahakama hiyo ya ICC kumaliza kusikiliza rufaa hiyo. Mahakama nchini Ethiopia imewahukumu jela watu 30 kwa wa, kuwa wanachama wa kundi lililopigwa marufuku la kisiasa nchini humo. Watu hao wamepatikana na kosa la kuwa wafuasi wa kundi la kisiasa la Ginbot 7 linalofahamika kuikosoa serikali ya Adis Ababa. Wanakata hao ambao walikuwa mefungua, mefungua mashtaka ya kupanga wa serikali watakitumikia kifungo cha kati ya miaka 15 na 18 jela. Uamuzi huu unakuja baada ya serikali kutangaza kuwa ilikuwa na mpango wa kuachilia huru wafunga wote wa kisiasa nchini humo. Serikali ya Tunisia inaonekana kuanza kukubali madai ya waandamanaji ambao wamekuwa wakiandamana wiki hii kulalamikia mpango wa kubana matumizi ya fedha na kuongeza bei ya bidhaa mbalimbali. Ofisi ya rais nchini humo imetoa taarifa kuwa inafikiria kuweka mikakati ya kwa kuhakikisha kwamba ubanaji huo wa matumizi hauathiri familia zenye kipato cha chini. RFI. Radio France Internationale. Afrika Mashariki ni saa moja dakika 34. Afrika Kati ni saa kumi na mbili ya dakika 34. Habari za asubuhi hapo ulipo, na asante sana kwa kuamka pamoja nasi jumamosi hii. Jina langu ni Victor Buso. Rais wa Marekani Donald Trump amesema ataitisha atasitisha vikwazo dhidi ya Iran kwa mara ya mwisho ili kutoa nafasi kwa bara la Ulaya na Marekani kutathmini upya mkataba kuhusu mradi wa nuklia wa Iran. Hii ina maana kwamba Iran haitashuhudia vikwazo vyote kutoka Marekani kwa siku mia moja na ishirini zijazo. Rais Trump amekuwa akishutumu mkataba huo ambao uliafikiwa kati ya Marekani na mataifa ya Magharibi kusitisha mradi wa nuklia wa Iran Uh, mwaka elfu mbili na kumi na tano. Elfu mbili na ishirini na tano hadi mwaka. Trump anataka mkataba huo kuzuia uh, Iran tuendelea kabisa na mradi huo wa nuklia. Iran kupitia waziri wake wa mambo ya nje Muhamed Javad Zarif amesema Marekani kuendelea kuitishia vikwazo ni ishara ya Washington DC kutotaka kutekelezwa kwa mkataba unaoungwa mkono na mataifa magharibi hasa Ufaransa Uingereza na Ujerumani. Na Saudi Arabia, kwa mara ya kwanza katika historia ya nchi hiyo, imewaruhusu wanawake kushuhudia mchezo wa soka uwanjani kuondolewa kwa marufuku hayo Uh, ya muda mrefu kulishuhudia mamia ya wanawake wakifika katika uwanja wa soka mjini Jedida hapo jana. Hatua uh, hii ni mikakati ya uongozi wa Saudi Arabia kuachana na tamaduni za zamani, hasa dhidi ya wanawake, ikiwa ni pamoja na kuruhusu wanawake kuendesha magari kuanzia mwezi Juni mwaka huu. Kwa mara ya kwanza wanawake nchini Saudi Arabia wataanza kuendesha magari. <tune> Radio France Internationale. Kiswahili. Kwa habari moto moto. Na zenye uchunguzi wa kina. Kimataifa. Tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la Maziwa Makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Jiji ni Kampala nchini Uganda ni saa 1 dakika 36 ukiwa kule Bujumbura, Goma na Kigali ni saa 12 dakika 37. Sasa ni wakati wa makala ya Nyumba ya Sanaa na Steven Mumbi. Natumaye hujambo popote pale ulipo msikilizaji wa Rafiki Kiswahili, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa hii leo natamatisha sehemu ya mwisho ya mazungumzo yangu na msanii wa muziki wa Kiafrika wenye vionjo vya utamaduni kutoka nchini Tanzania, kutoka kistoria, moyo, katika mji wa kihistoria wa Bagamoyo katika mkoa wa Pwani mashariki mwa Tanzania. Hii leo tutazungumzia safari yake ya kimuziki katika mwaka wa 2018 na, na yale aliyopanga kuyatekeleza. Naye kualika katika makala haya ni mimi Stephen Mumbi. Karibu. Kipindi cha hivi karibuni, kampeni gani umefanya kuhusiana na mambo yanayohusu jamii? Rasmi tulianza na chanjo ya rushwa, tukazunguka nchi nzima, tukazungumza na watu kuhusu rushwa, tukajadili na watu kuhusu rushwa, tukazungumza kuhusu kwamba tunachotumia sisi sio sio swala la uh, watu kutishiana kufungana, hapana. Tuzungumzie mabadiliko, unawezaje kubadilika, upate sababu nzuri ya kutokushiriki rushwa? Na kweli ilisaidia, watu wakajadili, tukafika mbali. Baada ya hiyo kampeni, ilikuja misukosuko mingi sana. Kaingia kwenye kampeni nyingine ambayo niliita ndoa za utotoni. Uwezi tukumwambia mtoto ah, usikubali kuolewa, usikubali kuolewa ovyo, lakini je, umemwezesha vipi ili asiweze kushawishika kuolewa ovyo? Unamwezesha vipi ili yeye asiweze ku Kujiachia achia tu umeona? Kama hujampa elimu hujampa misingi ya kujitegemea na nini, unafikiri baadaye anapokuwa na njaa anafanya nini? Na anajiachia tu, umeona? Kwa hiyo ndio kitu ambacho tulikuwa tunajaribu kuwasisitizia watu, lakini mara nyingi sana ilikuwa ni kuweza kuwashauri kuwa na vikao na watu wengine na kuwashirikisha, kuwawezesha pia wasichana kuweza kuzungumza kwa ajili ya wenzao Afrika, Afrika, shilingi tano mama shilingi ya kwanza ni ya makaka wa jamani, shilingi ya pili ni ya makaka wa damu, shilingi ya tatu ni ya mafisi wanaocheka, shilingi ya nne ni shilingi ya utandawazi, shilingi ya tano ya ukoloni mambo leo. Shilingi ya ngu shilingi ya, ya Nyerere kati kati kuna mwenge mwaka 2018. Yeah, na, na rudi kwanza rasmi, kwa sababu mwaka 2017 saba, nilipumzika kabisa maonyesho ya jukwani ya ndani ya nchi. Niliwahi kufanya maonyesho ya jukwani nje ya nchi, nilifanya nje ya nchi, niliweza kusafiri nchi kadhaa ili kuweza ku kufanya hizo. Ni nchi gani nilikwenda? Hungary, nikaenda Sweden, Norway na Ujerumani Mwana. Kwa hiyo niliweza kufanya maonyesho yangu, lakini nilisema maonyesho ya ndani nitaweza kupumzika pia, kwa sababu ya usalama wangu na kwa sababu watu walikuwa waelewi nafanya nini. Lakini sasa, sasa hivi narudi sijui kuhusu usalama wangu, lakini sina wasiwasi. Sasa hivi narudi na, na ukarabati. Utaona kwenye mitandao kwamba hii ndio time ambayo imebakia sisi, kwa sababu lazima tukubali kwamba tumeharibikiwa tukishakubali kwamba tumeharibikiwa maana yake sasa tutafanya ukarabati kampeni ya ukarabati inahusu nini kampeni ya ukarabati ni, ni tua ya muziki ambayo tunazunguka kwanza nitaanza, naanza mwenyewe kwa kuzunguka mitaani vijijini na sehemu mbalimbali ambapo watu wengine watu hawafiki wa wanamziki wengine hawafiki wa nazungumza na watu juu ya kujikarabati kwanza kujikarabati mwenyewe, mahusiano yetu, mimi na kiongozi wangu wa serikali, mimi na familia yangu, mimi na mwalimu wangu, mimi na kiongozi wa wa kijiji, mimi na wafanyabiashara wenzangu, kwanza kuzikarabati. Kwa hiyo unajikarabati mwenyewe. Kwa hiyo ni swala la kukarabati mahusiano yetu kwanza, ili baadaye sasa tunapokwenda kwenye maendeleo tayari tunahakika kabisa tunaenda kujadili kuhusu maendeleo au tunaenda kupeana nguvu kuhusu maendeleo, baada ya kwamba tayari tumesha karabati mahusiano yetu. Kwa hiyo mimi ninachozungumzia na kwenda kuasisitiza watu ni kwenda kuwashauri kuhusu kwanza kujikarabati. Mimi kwanza nijikarabati tabia yangu, nijitafakari ni nini ambacho kinanifanya mimi nigombane na kakaangu kila siku Mwana. Ni nyimbo gani unatumia hapo sasa kwenye kuhamasisha hiyo mtu kujikarabati? Na natumia nyimbo nyingi ambazo zipo kwenye kwenye kwenye kwenye albamu yangu na natumia challenge ambazo zimetokea kwenye jamii. Kwa hiyo ni nyimbo ambazo nakuwa nimezichagua, nimeziweka pamoja, lakini pia tunajaribu kuvunja uadui, kwa sababu sasa hivi na sisi tukiambiwa kitu na serikali tunaona kabisa ah, hii serikali ni adui yetu. Yaani kila mtu anamuona mwenzie ni adui. Lakini chama hichi na chama hichi wanaonana kwamba ni maadui, lakini sisi adui yetu ni umaskini. Umeona? Ndio adui tunayemshiriki mshiriki mmoja kwa hiyo ni kujikarabati na kuweza kumkabili adui maskini, afu vitu vingine vitakuja baadaye. Kwa hiyo ndio ndio kitu kama hicho, lakini katika kampeni hii sio kampeni laini laini. Umeona, ni kampeni ngumu, kwa sababu mtu anaambiwa ukweli. Huwezi ukakarabati kitu kwa kwa kuna nini? Kwa hiyo nitakwambia kabisa ukweli kwamba hapa unakosea, na kikubwa zaidi tunajaribu kuwashawishi watu kubadilika. Wenyewe ni kumwambia tu kiongozi kwamba kule mtaani hali ipo hivi bila kuficha kama kuna watu wanakuja wanakuambia hali ipo hivi, hii hali haipo hivi, hali ipo hivi. Kwa hiyo sasa wewe sasa nenda karekebishe mahusiano yako na watu, hivi ndio tuende pamoja. Msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa, tupate mapumziko mafupi, tupate wimbo ya lungamba kutoka kwake Vitali Maembe na atatupigia kidogo hapa ya lungamba, eh Eta, eta, eta, msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa tukielekea ukingoni, tukizungumza na Vitali Maembe. Jina langu ni Steven Mumbi na nimesafiri mpaka mkoa wa Pwani katika wilaya ya Bagamoyo kuzungumza naye. Vitali Maembe tukielekea ukingoni kabisa mwa mazungumzo yetu. E, mwaka huu sasa una mpango gani? Mwaka wa elfu mbili na kumi na nane na na ni mwaka mpya kabisa. yeah, mwaka huu ndio hiyo kampeni ambayo tutazungumza na jamii kuweza kuondoa, kujaribu kuo, kupooza makali ya chuki iliyojijenga kwenye jamii. Tunasema tuna karabati sasa, tunajikarabati wenyewe, tunakaribia karabati mahusiano yetu ili tuyafurahie maisha yetu, tuka, tuweze kuya kuyafafanua mambo ambayo ni magumu ili tuweze kuishi maisha mazuri ambayo tunayatarajia. Lakini kingine ni kwamba kuna zawadi ya watu wa, wa, wa, wa Tanzania na Afrika nzima kuweza kupata kusikia nyimbo zinazotoka uh, Sumbawanga Rukwa. Kwa hiyo hii ni zawadi ya watu wote, kwa sababu Eh, kama utakumbuka kihistoria, ile ndio sehemu ambayo eh, chuma kilikuwa kilianza kutengenezwa huku, huku katika ukanda wetu huku. Ina maana kwamba ni kwamba ile sehemu imechangia mapinduzi makubwa kabisa katika maendeleo ya jamii yetu, lakini sasa watu wamekosa fursa pia ku, ku, ku, ya kuweza kuonja ladha ya miziki ya asili ya kule. Kwa maana hiyo, miziki ile mimi nimetunga baadhi lakini mingine sijatunga, isipokuwa nimeweza kuifufua kwa sababu eh, jamii imeshabadilika, thamani yake haionekani. Kwa hiyo ninajaribu kuinyenyua na kuweza kuirekodi tena na kuweza kuifikishia tena jamii kwa sababu ya ujumbe uliokuwepo ndani yake. Midundo yake, eh, hii ni midundo ambayo na milindimo yake ni muhimu kwenye jamii, kwa hiyo watu wategemee pia kupata albamu ambayo inatoka Uh, kwangu na kwa wanamuziki wenzangu lakini itakuwa inazungumzia hivyo vitu. Ina nyimbo ngapi album na nyimbo zenyewe kwa kuzitaja ni zipi? Uh, ile albamu ina nyimbo nyingi sana, kwa hiyo tutazipunguza zile nyimbo ili iweze kuwafikia watu kwa namna ambayo vinaweza zikakaa kwenye kwenye kwenye kwenye chombo kinachoweza kucheza hizo nyimbo. Kwa maana hiyo nyimbo ni nyingi, na kitu ambacho pia kinatusumbua kinatuuma kichwa, upi tuweke upi tusiuweke. Kwa hiyo lakini, mmoja wapo ndio huo ambao umeusikia, maana nilioupiga sasa hivi, lakini mtihani mkubwa ni huo, upi uingie kwenye albamu na upi usiingie kwenye kwenye albamu, usubiri albamu nyingine, lakini ni vitu vizuri ambavyo watu wataweza kuvifaidi nafikiri yeah. Mwisho kabisa, una ujumbe gani kwa wanaafrika mashariki, hususan wasikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa? Yeah, watu wa Afrika mashariki na Afrika kwa ujumla, mimi ninaamini katika umajumui wa Afrika, pan-Africanism. Ninaamini na siamini hivyo bure, naamini kabisa kwamba sisi ni wamoja kama Waafrika na tunatakiwa tuwe wamoja, na wote tukifikiri juu ya umoja huo, basi tunaweza tukayafikiri matatizo ya wenzetu kwamba ni matatizo yetu. Kwa hiyo mimi naomba tu watumiaji wa mitandao waache kukashifu fujo zinazotokea Burundi, fujo zinazotokea Somalia fujo zinazotokea Kenya, eh, fujo zinazotokea Tanzania, fujo zinazotokea sehemu mbalimbali, viongozi wanapovuruga vuruga, vuruga inchi, wasikashifu wachukulie kwamba hilo ni tatizo la kwao, kwa sababu tatizo hili linaposambaa linatufikia sisi wote, na sisi tunaweza tukajiona tupo tofauti, lakini watu wanatuona sisi ni wamoja, kwa hiyo ni kweli sisi ni wamoja, na ndio maana watatuona wamoja, na walitutawala pamoja, na watu wengine ndani yetu mumu wanatunyanyasa kwa pamoja. Kwa hiyo kama hatutaweza kusimama pamoja na kuweza kuyafikiri matatizo yetu kwa umoja, tutaendelea kuwa watumwa. Kwa hiyo mimi nachowaomba watu waitumie vizuri mitandao yao. Libya, kama Libya ni tatizo letu sisi sote. Hawa watu wa Sahara ya Magharibi, ile si tatizo lao, ni tatizo letu sisi wote. Kwa hiyo kama tutalichukulia hivyo, basi inawezekana sisi kweli tukavuka daraja hili, lakini watoto wetu watakuja kubeba makosa yetu. Kwa hiyo ni vitu kama hivyo, na kingine ni kwamba wanamuziki waliopata bahati ya kuwa wanamuziki wa Tanzania wajaribu kidogo kuifikiri pia kuhusu jamii, kuimba kitu ambacho kitaijenga jamii na sio kuiharibu jamii, kwa sababu sisi waswahili tunaishi kwa maneno. Maneno mazuri yatatujenga, maneno mabaya yatatuharibu. Kwa hiyo jamii yetu itashindwa kutawalika kama tutakuwa tunazungumza maneno ya ajabu ya ajabu, matusi kwenye muziki na vitu vingine. Vipo vitu vya kuimba. Alafu pia tuheshimu tamaduni za watu, kwa sababu nyimbo za jandoni ni nyimbo za jandoni, nyimbo za unyagoni, nyimbo za ujandoni za unyagoni tusizitoe tukazipeleka tu sehemu, kwa sababu ni kiimba hii midundo mizuri, nitapata pesa. A a, waache hiyo nyimbo hizo wazimbe unyagoni, waache hizo nyimbo waziimbe jandoni kwa sababu zinachangia mmonyoko wa maadili e. kwa sababu kwa sababu unapozitoa zikiwa jandoni ni za wale watu, zikiwa unyagoni ni za wale watu. Ukizileta kwa watu wasiojua huku, basi unaharibu na kama una kamera yako umepiga picha umeona, ukawaletea watu hujue, kabisa umechukua umemchukua mtu umempeleka kwenye unyago wa watoto, kitu ambacho yule mtu hastahili kuwa kule. Kwa hiyo ni mwiko mwiko wajue maana ya mwiko. Mwiko huo unarudi vibaya, kwa hiyo ndio huu sasa mwiko unaturudia, nyimbo na ngoma za ndani sasa zinachezwa nje. Kwa hiyo tuwe makini na viongozi wetu pia wachukue hatua. Ni kibao gani unatuacha nacho ambacho kitawaburudisha wasikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa? Na nitawaacha na kibao kinaitwa walete Walete ni kibao ambacho kipo kwenye albamu ya Vuma na niliweza kutengeneza wimbo huu baada ya kumalizika kwa kesi yangu. Kwa hiyo inazungumza zaidi maonevu ambayo yamefanyika, lakini bado nasema walete. Aya, karibu utasumbu mukota mulumili chisesile wakusalula nawe musalule wakuchindika kwetu we Mgozo, oh, mgozo walikuwa wanasifiwa kwa romba yanahila, hasa wanapotumiwa na wanasiasa wenye hila. Wanafikia kuwa raia wasiyonatia, wali ni wajuzi, usiku o giza totoro Anani anakuja katumwa na nani, atuogopio? Afunga funga vyombo tawanyika, azima muziki atuondokie. Walete, walete, walete tena. Walete, walete, walete tena. Lete kalandinga lete rondo Mafisadi bado hatujakoma kuwaimba walarushwa. Walete tena, waje na mabomu ya machozi. Walete tena, waje na maji ya kuwasha. Walete tena waje na mibangi watubambikize, wale tete wale walete wale na. Vitali Maembe, pengine watu wanaweza wakataka kukupata kufuatilia muziki wako na pengine kukualika katika shughuli mbali mbalimbali ambazo wanakuwa wanazifanya, unapatikana vipi? Ya mimi napatikana kwa namba ya simu ya tunasema jumlisha 255 652 459 980. Katika mitandao ya kijamii Facebook, Instagram, Twitter, unatumia majina gani kwenye Facebook? natumia Maembe Vitali kwa hiyo unanipata mimi moja kwa moja, lakini pia ukurasa wangu wa muziki unatumia Vitali Maembe. Kwa hiyo huo ni kwamba itanifikia kwa kuchelewa kidogo kwa sababu ya taratibu za, za kama kikazi ki, lakini ukinitafuta kwenye yote Vitali Maembe au Maembe Vitali Facebook utanipata. Lakini pia YouTube unaweza ukaangalia Vitali Maembe ukapata miziki mbalimbali. Kwenye kwenye kwenye Instagram unanipata pia kwa jina hilo hilo la Vitali Maembe, ukiandika unanipata. Bila shaka ukimfuatilia humo Vitali Maembe utaweza kutazama kazi zake na pia unaweza kuwasiliana naye kufahamu hili na lile na kumshirikisha katika shughuli zako mbalimbali mbali. Kutoka katika mji wa Bagamoyo, mji wa kihistoria katika mkoa wa Pwani, mashariki mwa Tanzania ulikuwa ukisikiliza makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika tena katika makala nyingine juma lijalo, nikutakie wakati mwema. Asante sana mwenzangu Steven Mumbi kwa makala hayo murwa ya nyumba ya sanaa. Bila shaka utakuwa naye pia wiki ijayo. Na msikilizaji, kufikia hapo tunamaliza awamu ya kwanza matangazo kutoka hapa RFI Kiswahili. Usikose kuwa pamoja nasi tena saa mbili na nusu saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Victor Abuso, asubuhi njema popote pale ulipo. Africa Unite uh, akimaliza namna hiyo aamu ya kwanza. Matangazo kutoka hapa RFI Kiswahili, muda mfupi ujao utaupeewa kule jijini Paris kusikiliza matangazo mengine. Usikose kwa pamoja na sitena saa 2 na nusu saa za Afrika Mashariki. Asante sana na kwaheri.