Hii ni idhaa Kiswahili ya Radio France International. Afrika Mashariki ni saa moja na nusu Afrika ya kati ni saa kumi na mbili na nusu Tunakutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania, Victor Abuso. Habari za asubuhi hapo ulipo, asante sana kuungana nasi. Jumaa Mosi hii tumekuandalia makala ya Nyumba ya Sanaa, lakini kwanza ni habari kuu za dunia. Huu hapa ni muktasari wake hali ya hatari yatangazwa tena nchini ethiopia baada ya kujiuzulu kwa waziri mkuu rais mpya wa afrika kusini siril ramaposa ahidi mwamko mpya kwa raia wa taifa lake na raia 13 wa urusi watajwa kuingilia uchaguzi wa marekani mwaka 2016 bila shaka ni fahari yetu kwa pamoja nawe asubuhi hii asante sana popote pale ulipo Hali ya hatari imetangazwa nchini Ethiopia baada ya kujiuzulu kwa waziri mkuu Helmariam Desalei wiki hii. Uamuzi huu umeamuliwa na baraza la mawaziri. Haijafahamika hali hiyo itaendelea hadi lini. Hii ni mara ya pili kwa Ethiopia kujikuta katika hali hii tangu mwaka elfu mbili na kumi na sita. Serikali ya jijini uh, Adis Ababa imekuwa ikisema kwamba imechukua uamuzi huu kutokana na makabiliano ya kikabila nchini humo lakini pia kwa sababu zingine za kiusalama. Siku ya Jumaa, wanasiasa wa upinzani walisema raia wa Ethiopia wasitarajii mabadiliko yote hata baada ya kujiuzulu kwa waziri mkuu. Mazungumzo ya amani ya Sudan Kusini ambayo yalitarajiwa kumalizika jana kwa wajumbe wa upinzani ya serikali kutia saini mkataba wa amani yamehairishwa. Wasuluhishi mgogoro huu kutoka mataifa ya Afrika Mashariki, IGAD, wamesema wa mwafaka haukufikiwa kwa sababu ya kutopigwa kwa hatua katika mazungumzo hayo. Wapinzani wanasema hautaki rais Salva Kiir kujumuishwa kwenye serikali ya mpito kutokana na kile wanachosema kwamba ni rekodi yake mbaya ya kutekeleza mikataba ya amani kama ilivyoshuhudiwa katika miaka iliyopita. Mazungumzo haya sasa yameairishwa na yatafanyika baada ya wiki moja tena huko jijini Addis Ababa. Wakazi wa mji wa Bukavu, mashariki mwa DRC, waliandamana jana wakilalamikia ukosefu wa usalama katika mji huo baada ya watu wawili kupoteza maisha waki, wa, wa, kupatikana wakiwa wameuawa siku ya Alhamis. Polisi walitumia mabomu ya machozi kujaribu kuwasambaratisha waandamanaji hao ambao walifunga barabara kadhaa na kutatiza biashara katika mji huo. Wakazi hao wanasema kwamba wana wasiwasi kuhusu usalama wao, na hii ndio mara ya kwanza kushuhudiwa kwa maandamano hayo ambayo inaelezwa kwamba hakupangwa na mashirika ya kiraia ila wananchi wenyewe walijitokeza kwanza kuandamana. Nchini Tanzania, uchaguzi mdogo wa ubunge katika majimbo mawili ya Kinondoni jijini Dar es Salaam na Siha mkoani Kilimanjaro unafanyika leo. Ushindani mkubwa ni kati ya chama tawala CCM na kile cha upinzani CHADEMA. Uchaguzi huu unatazamwa kwa karibu na wananchi wengi wa taifa hilo ambao wanasema kwamba utatoa taswira ya hali itakavyokuwa wakati wa uchaguzi, mwaka rais wa uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na ishirini. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa ameahidi mwamko mpya katika nchi yake akihutubia wabunge kwa mara ya kwanza akiwa rais baada ya ya kuapishwa siku ya Alhamisi. Rais Ramaphosa ameahidi kupambana na ufisadi kuinua uchumi kuunda nafasi za kazi kwa vijana na kushughulikia changamoto za umiliki wa ardhi katika taifa hilo Wakati wote wa hotuba yake rais Ramaposa alishangiliwa na wabunge wakiwemo wale wa upinzani. Wakizungumza baada ya hotuba hiyo, wabunge wa upinzani wamesema wanasubiri iwapo rais mpya atatekeleza kile alichoahidi. Afrika Mashariki ni saa 1 dakika 34 Afrika ya Kati ni saa kumi na mbili dakika 34. Asante sana, popote pale ulipo. Bila shaka jina langu ni Victor Abuso na ni furahi doje kwa pamoja nawe Jumamosi hii. Tume maalum inayochunguza madai ya urusi kuingilia uchaguzi mkuu wa marekani mwaka elfu mbili na kumi na sita imewataja raia kumi na watatu wa urusi wanaoaminiwa kumsaidia rais kwa Donald Trump kwa siri kushinda uchaguzi huo na kumsaidia katika kampeni zake. Kiongozi wa tume hiyo Robert Mueller amesema raia hao rusi, Urusi walitumia mbinu mbalimbali kwa gawa raia wa Marekani ili kufanikiwa katika mbinu yao ya kuingilia uchaguzi wa Marekani. Imebainika kwamba mmoja wa raia huyo wa Urusi, Yevgen Prisgohim, ambaye ni mshirika wa karibu wa rais Vladimir Putin alitumia mamilioni ya dola na mbinu zingine kumsaidia Trump, madai ambayo hata hivyo Urusi imeendelea kukanusha. Lakini pia Rais Trump amekuwa akisema kwamba hakusaidiwa katika uchaguzi huo. Na mawaziri wa ulinzi kutoka Ufaransa na Ujerumani wanataka mataifa ya Umoja wa Ulaya kuja na mbinu ya kipekee kupambana na vitisho vya usalama hat, ah, hata ah, bila ya kushirikisha mataifa yanayoshirikiana kijeshi katika mataifa magharibi, Neto. Waziri wa ulinzi wa Ufaransa Florence Pali amesema wakati umefika kwa mataifa Ulaya kuanza kujilinda na kukabiliana na utovu wa usalama kwanza kabla ya kutafuta msaada wa NETO. Kauli hii imekuja baada ya mataifa Ulaya mwaka uliopita kukubaliana kuja na mpango wa kisasa wa kukabiliana na utovu wa usalama katika bara hilo kwa pamoja. Kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Jijini Dar es Salaam nchini Tanzania ni saa moja dakika 36 sawa kabisa ukiwa hapo Kampala, lakini ukiwa kule Goma Bukavu na Bunia ni saa kumi na mbili na dakika 36. Ni wakati wa makala ya nyumba ya sanaa tokwako na mwenzangu Steven Mumbi na tumaye. Hujambo popote pale ulipo msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. mwenyeji wako katika makala haya ni mimi Steven Mumbi, na hii leo nimemwalika studioni msanii Isaac Abeneko, anafanya muziki wa asili kutoka nchini Tanzania. Tutakuwa tukizungumzia safari yake ya kimuziki na namna ambavyo imekuwa ikipokelewa na jamii katika nchi mbalimbali mbali duniani. Karibu. Kwa msikilizaji ambaye anakusikiliza kwa mara ya kwanza, ndio Isaac Abeneko ni nani? Isaac Abeneko uh, ni mwanamuziki, ni mcheza ngoma, ni mm ni kiongozi kwa maana kiongozi wa katika mazingira ya jamii yangu na sehemu zingine. Safari yako ya kimuziki imeanzia wapi? Safari ya muziki imeanzia uh, tangia nikiwa shule, lakini aya sio katika kile kiwango cha uweredi ulioko mzuri, lakini nimekuwa nikifanya mziki tangia shule, kwa maana kucheza ngoma na kufanya ngonjera vitungo na pia safari hii iliweza kukomaa zaidi pale nilipoweza kuwa miongoni mwa memba wa kikundi kinachoitwa Lumumba Tieta. ni mwaka gani huo? Hapo tunazungumzia mwaka kuanzia 2007 na nafikiri 2007 2008 2009 ndio nilikuwa na, na, na iko kikundi ambacho nilifanya nao kazi. Mambo yalikuwa vizuri na nilijifunza mengi kutoka kwenye kikundi na ndo nilipojifunza mziki zaidi na pia nikaenda kanisani kujifunza vyombo vya ala vya hivi vya, vya, vya, vya, vya umeme na kadhalika. Lini umeanza kujitegemeaza sasa? Nimeanza kujitegemea kama solo artist mwaka 2012 kwa maana kuanza kuwa na maono na mawazo ya kipekee yangu kama mimi na ndio safari hiyo ilipoanza, na nikafanya vitu vingi paka hii leo hii. Kazi zipi ulianza nazo hapo awali? Ah, awali nilianza na nyimbo kadhaa kadhaa ambazo sizikumbuki kusema kweli kwa sababu sikufanikiwa kuzirekodi lakini kwa kadi nilivyoweza kukomaa kuna nyimbo nikaanza kuzirekodi eh, ambazo kama nyimbo ya Nyako. Nikafanikiwa kuimba nyimbo ambayo inaitwa Afrika. Baadaye nikaja kupata nyimbo ambayo inaitwa Mama Chambewa, ambayo ndo ikaja kubeba albamu yangu ya kwanza, ambayo Mama Chambewa ni albamu ambayo ni release mwaka elfu mbili na kumi na tano. Albamu yenyewe ilibeba maudhui yapi? Albamu ya Mama Chambewa ilibeba maudhui ya, kue, ya kuelezea matatizo ya watoto mtaani, kuelezea matatizo ya wa wazazi wakiwa wanagombana nyumbani, ile domestic violence, na pia ikaelezea mambo ya jamii iangalie namna gani na uwezo wa kumsaidia mtoto ili kupunguza ongezeko la watoto mtaani. Kwa nini uliguswa zaidi na watoto, wakati kuna matatizo mengi, kuna mambo ya afya, kuna mambo ya elimu? kwa sababu nili, kipindi cha nyuma nilipata fursa ya kwenda kufundisha watoto mtaani kule Dogo Dogo Center, nilijitolea kwenda kufundisha kule baada ya kutoka kwenye mafunzo ya, ya mambo ya choreography huko Senegal. Nilirudi, nilienda kujifunza kule. Vijana wengi walikuwa na stories za za kusisimua, ambayo zilinigusa kusema kweli, na mimi nikaona kama msanii lazima ni address katika jamii, ili tuweze kuzifahamu wengi wao. Wengine ni wasanii mpaka sasa hivi wa, tunawasiliana na wanazidi kuona na mimi niko mbele yao, kwahiyo wana, wanafata safari yangu nyuma, na mimi nanitia moyo kuona kwamba watu kama wale wapo na wanafanya kazi hizo. Kwahiyo nilikuwa ni kuikumbusha jamii, kuelimisha jamii, kutoa sauti zetu kama wasanii katika jamii kwamba kuna mambo mengi katika jamii eh, na hususani hasa kwenye watoto. Albamu yenyewe ilikuwa na nyimbo ngapi? Albamu ilikuwa na nyimbo nane. Ilifanikiwa kwa kiasi gani? Ah, ilifanikiwa vizuri kwa sababu si kifedha, nilifanya kama sehemu ya mchango wa kusaidia pia watoto na albamu ilizunguka sehemu tofauti tofauti duniani. Ilienda Australia, Ujerumani. Imechezwa kwenye redio tofauti tofauti za miziki za, za kiasili, kwa maana ya fusion music, African beats na African fusion music. Uliipa jina Mama Chambewa? Kwa nini Mama Chambewa? Hmm. Mama Chambewa. Chambewa ndo huyo mtoto ambaye namzungumzia, lakini sijataka kumzungumzia chambewa moja kwa moja. Nimemhusisha mama yake, kwa sababu stori nilitengeneza, kwamba kwa maana kwamba kwa mama na baba wamegombana, afu mtoto ndo amekimbia. Mama chambewa mea akakimbia nyumba, kamwacha baba chambewa na mtoto ko, baba chambewa mulindani analalamika, mama chambewa arudi nyumbani, mama chambewa rudi nyumbani, ko vitu kama hivo, na nivona albamu nikasema ok, ntaita mama chambewa. Labda niipige kidogo atuweze kuisikia. Karibu, asante. Baba mi ni kichwa, watoto viungo, mimi wa familia yetu. Mama ni same baba, baba ni kusame mama, tusameane tuishi kama zamani, watoto wanateseka. Rekodi mama chambeo ya kwake. Isaac Abeneko ni msanii anayefanya muziki wa asili kutoka nchini Tanzania na ileo leo amekuja kutembelea studioni, na tukizungumzia safari ya kimuziki ambayo amekuwa akiifanya kwa takriban e, miaka sasa hivi itakuwa miaka mitano, miaka mitano hivi sasa. Unafanya kazi na bendi? Ndio, mi na bendi yangu ambayo inatumia jina langu Abeneco, ina inawana tisa inawanamziki tisa kwatu, keyboard bas, gitaa, gitaa, trumpet, drum, ngoma za asili, vitu eh, vingine vingine, back vocals na watu wengine yeah. A, ndio kwanza ajiunga nasi. Jina langu ni Stephen Mumbi na hii ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International ikikutangazia kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Asante kwa wewe ambaye unapokea matangazo yetu kupitia TBCFM ukiwa Musoma, Bukoba, Tanga, Tabora na kwingineko nchini Tanzania. Albamu hii imepokelewa vipi Tanzania? Albamu hii imepokelewa vizuri, na albamu ambayo imenipa heshima na ndo albamu ambayo imenijengea dhira kubwa sana, kwa sababu muziki ulienda ulie mbali, na watu walipokea vyema muziki na ndio albamu ambao watu wanaweza kujua saundi ya Beneko na sound vipi na Beneko mziki wake ukoje katika albamu ya kwanza, kwa sababu siku zote albamu ya kwanza ndio, yaani ndio in introduction ya kwanza kwa kuweka katika, ndio inakuweka sokoni, sokoni kwamba huyu Isaac Beneko ni nani. Ndiyo, na imefanya vizuri sana, mi nimefurahishwa na, na na, na, nayo. Ni miaka mitatu sasa. Nafahamu leo umekuja kutembelea studioni, una lipi? nimekuja na albamu nyingine mpya <laughs> nimekuja na albamu mpya tena ambayo inaitwa Wakati. Uh, albamu hiyo ina nyimbo kumi ndani yake, imewashirikisha wasanii tofauti uh, tofauti kama Hadija Kopa ni mwanamziki ambaye mkubwa na ni mkongwe na ina heshima kubwa sana kwenye mziki wa taarab, imemshirikisha Umo kwa maana ya kufanya ile fusion fulani hivi, nikiangalia hii E, kopi yake ina nyimbo kama nyabubose, wakati, njokionjolo, tausi, mama utamaduni, e, juzi kafa ntu, hiyo kimakonde. <laughs> <laughs> mambo poa. E, mwana kizauzao ambao ndio nasema amshirikisha Khadija Kopa, maua ambayo mshirikisha e, Recho kizunguzungu, kizunguzungu, kizunguzungu. E, albamu hii imebeba jina gani? Hii albamu imebeba jina ya Wakati, na ambao ni miongoni mwa nyimbo zilizopo katika albamu yenyewe, ndio na inazungumzia mambo mengi. Kwa nini wakati? Mimi nafikiri imekuwa ni wakati wa kumbusha jamii kuweza kuthamini watu na vitu vingine, na kuwa na upendo wa kweli, wakati wa kudhamini utamaduni wetu pia yeah. Kuna vitu vingi vimezungumziwa humo, na hiyo albamu mimi nimeleta kama zawadi, kwa sababu ilikuwa ni sehemu ya kumchangia mzee um, Agustino Malaba ambaye ni mkongwe katika sanaa ya uchongaji mm. ma, kutoka Makondeni ndio alikuwa yeah. na matatizo ya kiafya, kwa hiyo tumefanya fundraising kidogo katika albamu hiyo pia kwa kuweza kumsupport, na mimi ndio nakuaga style yangu ya, ya, kusifanye mziki, kwa sababu ya mimi nafanya mziki kwa sababu ya jamii yangu na kwa sababu ya watu na kwa sababu ya kuweza ku, ku, kukumbushana mambo mazuri ambayo yapo kwenye tamaduni yetu. E, kabla tujasonga mbele tupate kibao hicho cha Wakati mm. Alafu tutazidi kuzungumzia kwa kina kuhusiana na nyimbo zilizopo katika albamu hii ya Wakati. Mpaka pale utaponyeshewa na mvua ndipo utapojua muhimu wa mamvulie. Mpaka pale utapokamatwa kwa wizi ndipo utapojua wizi ni mbaya. Mpaka pale utapokamatwa kwa sababu ya wizi ndipo utapojua wizi ni mbaya. Mpaka pale utapokata mti wa mwisho ndipo utapojua thamani ya mazingiraye. Mpaka pale utapompoteza yule umpendaye ndipo utapojua thamani ya upendo. Amani na upendo. ni kibao wakati kutoka katika albamu ya wakati ya kwake Isaac Abeneko, msanii wa muziki wa asili. Na tukizungumzia muziki wake na safari yake ya kimuziki, asante kwa kuendelea kutegea sikio makala haya ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Asante kwa msikilizaji uliye Bukavu, Bunia, Kisangani, Lubumbashi, Goma Mbuji Mai nchini DRC ukilipata vizuri kupitia masafa ya FM. Jina langu ni Steven Mumbi, na bado tunazungumzia muziki wa asili na Isaac Abeneko. Nyimbo nyingine Isaac, kama nyabubose ni wa lugha gani hii? Uh, nyabubose ni iko, ni Kihaya, nimechanganya ni Kihaya. Nani ni, ni, na ni... yani ni kama vile umurunji, yani ni uzuri fulani hivi, yani urembo urembo we, afusa, we. Sasa kwa nyambobosi ni vitu vya kufikirika, ni kama vile ndoto au vitu fulani. Kwa hiyo jamaa ambao hiyo kidogo, ni nyimbo ambayo inahusu mambo ya mahusiano. Jamaa alikuwazika sana na ku, kuweza kuachana na mwenza, mwenza wake akawa sasa zile memories za kumbukumbu zinamfanya ajisikie yani awe kama aweuke awe, mwehu awe mwewe akili zi, zimtatize ndio. Nyabubose, kwa nini ulichagua lugha ya Kihaya kuwasilisha ujumbe huo? Aa, mimi nafanya hivyo ili kuwakumbusha watu wa wasisahau lugha zao za ndani. Zile lugha za ndani ni za muhimu na ndo urithi, zile ni lugha za urithi na zitaki kupotea ili kufikia muda fulani baada ya miaka mia ijayo. Ah, wanasema bwana, kulikuwa kulikuaga na kabila naitwa Wahaya, wanaongea Kihaya kia chenye hakipo, kila mtu akijui, hakuna hata mm, sehemu ambayo unaweza ukaenda kuangalia ukajua takiaa kinaandikwaje au kinaongelekaje, kwa, kina, kina kina mm, kwao, tukumbushane tu kama jamii kwamba lazima tuendelee ku, kuzungumza lugha za ndani zile kama sehemu ya kutunza urithi huo urithi na utamaduni wetu. Kama mama utamaduni ndio unazungumzia, nini nao? Ni wimbo ambao niliguswa, ambayo iko ndo, kuna Kimakonde ndani na vitu vingine, na pia hata nyimbo yenyewe imempigwa kwenye mahadhi ya Kimakonde. Nilikuwa ninazungumzia mama tamaduni kama alivyo, yani jinsi gani utamaduni mimi unanifurahisha Nilivuta picha utamaduni kama vile ni mama angu au kama vile ni mpendwa wangu, nikiwa naelezea vitu vizuri kuhusu utamaduni na jinsi gani vinavyonikosha. Ningependa kusikiliza kidogo kibao Nyabubose ha. kutoka lugha ya Kihaya, ladha yake kuna namna gani? Karibu haya, Nyabubose, Nyabubu, Nyabubose, ni mawazo Msikilizaji kama ndiyo kwanza ajiunga uh, nasi, ni makala ya yes, Nyumba ya Sanaa. Nazungumza na Abeneko, msanii wa muziki wa siri kutoka nchini Tanzania, na amekuja kutambulisha albamu yake ya pili mara baada ya kutoa albamu yake ya kwanza. Kuna tofauti gani kati ya albamu hii na ile iliyopita? mada zinazozungumziwa ishu za jamii zimeongezeka tofauti na zile za mwanzo. Mwanzo tumezungumza mambo mtaani, lakini tunazungumzia mambo ya mazingira sasa hivi. Namna gani tutunze mazingira, namna gani tutunze utamaduni na ya matatizo ya, ya kijamii kama vile hamna barabara na vitu vingine kama hivyo. Kuna ujumbe gani sasa kwa vijana ambao wanatamani kufanya muziki wa asili? Tushikamane, tufanye kitu chochote kilichokuwa sahihi, chenye maadili na chenye mwongozo wa serikali husika ya nchi ambayo tunazoishi, kwamba tujifunze zaidi, tusome vitabu, tusome kama. Bado mtu iko shuleni, asifikiri kwamba sanaa ndo mwisho, asome huko akishikilia sanaa yake, kwa sababu kwa kadi ya mtu unavyokuwa na elimu ya kiwango kikubwa, ndiyo sanaa inakuwa nayo inakuwa ni ya hali ya juu. E, kabla tujatamatisha makala haya ya nyumba ya sanaa, ningepata kibao cha mwisho, pengine ungechagua wimbo wote katika albamu yako hii ya, ya wakati ungependa kupiga kibao gani kati ya hivi ambavyo unaviona hapa katika orodha. Ah, basi ngoja nipige Mama Utamaduni, Mama Utamaduni. Haya, karibu Mama Utamaduni, we walai unanikosha kwa sauti yako we Unatosha momo tamaruni kwa urembo hujivuni, watu kwe shimiana umoja kuimarika, tuvine sinimba tuvine chikocha tuvine msewe tuvine malifatae, tuvine sinimba tuvine chikocha tuvine msewe tuvine malifatae Tucheze vira haya, goma ki haya, goma ki makonde ee, tucheze vinimba goma ki makonde oh, oh, oh, ah. Goma ki haya ee, tuvalie kiwaya tucheze vira haya, goma ya kihaya. Asante sana nafurahi kupata kuzungumza nayo kutoka hapa jijini Dar es Salaam katika makala ya Nyumba ya Sanaa na nakukaribisha tena mara nyingine unalolote lakini, kabla hujaondoka, unapatikana vipi? Uh, mimi napatikana niko Dar es Salaam. Nahitaji sapoti, nahitaji kupewa moyo, nahitaji kupewa fursa tofauti tofauti. Albam yangu nahitaji kuidistribute, watu waweze kununua, bado sijajua nipeleke wapi na wapi. Kwahiyo napatikana katika na mitandao ya kijamii, ambao kwenye Instagram natumia beneco ile stroke ya chini TZ. Alafu kwenye Facebook unapatikana kwa jina hilo hivyo abeneko. Asante sana, na ni kutakia kila kheri katika kazi yako ya muziki wa asili. Mara hii umetoa albamu ya pili, najua utakuja na albamu ya tatu, ya nne na ya tano, Mungu akijali, ya kadi atakavyotupa uhai, tutakaribishana tuta tena. Asante sana. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ndiyo makala ya nyumba ya sanaa inafikia tamati. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo nilikuwa na Isak Beneko, msanii wa muziki wa asili kutoka nchini Tanzania. Mpaka mara nyingine, kwa heri. Nam asante sana mwenzangu Steven Mumbi kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Bila shaka utakuwa naye pia wiki ijayo, utakufahamisha mengi zaidi kuhusu makala ya sanaa hapa duniani. Basi kufikia hapa, tunafika mwisho wa matangazo ya awamu ya kwanza kutoka hapa RFI Kiswahili. Sikose kuwa pamoja nasi tena itakapofika saa mbili na nusu saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Victor Abuso, nakutakia asubuhi njema popote pale ulipo. Hili ni saa mbili na nusu, saa za Afrika Mashariki. Muda mfupi ujao, tutakupeleka kule jini Paris kusikiliza mtangazo mwingine. Asante sana, na kwa heri kwa muda kutoka hapa Dar es Salaam.