Ni saa moja na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Martha Saranga. Wabunge jimboni Kivu Kaskazini, mashariki mwa DRC, waonyesha wasiwasi baada ya kukataliwa ombi la waziri wa ulinzi kufafanua bungeni kuhusu mauwaji yanayoendelea mjini Beni. Kamati ya bunge nchini Zimbabwe yamtaka rais wa zamani Robert Mugabe kueleza kuhusu kashfa ya ufisadi iliyosababisha kupotea kwa mabilioni ya dola katika sekta ya madini. Na Japani yaahidi kuendelea kuishinikiza Korea Kaskazini licha ya taifa hilo kukubali kusimamisha majaribio yake ya silaha za kinyuklia. karibu katika ngo ya kwanza matangazo yetu ya asubuhi leo jumamosi tarehe ishirini na moja aprili mwaka elfu mbili kumi na nane wabunge wa bunge la taifa waliochaguliwa katika jimbo la kivu kaskazini mashariki mwa DRC wameelezea wasiwasi wao kuhusu kukataliwa kwa ombi la kumtaka waziri wa ulinzi wa nchi hiyo asikilizwe bungeni kutoa ufafanuzi kuhusu mauaji yanayoendelea mjini Beni. Mwenzangu Ruben Lukumbuka alizungumza na Yvonne Ramazani, ni msemaji wa rais Joseph kabila akiwa jijini Kinshasa, kuhusu matamshi ya rais Joseph kabila ambaye aliyatoa mwanzoni mwa jumahili kuhusu usalama wa Beni na maeneo mengine ya DRC. Mimi mwenyewe nalikuwa kunako ule mkusanyiko uliokuwa kunako site ya Union Africaine Ee, na naliyofata yale yote rais aliyosema akubagua ha? Hata kidogo ca wandugu zetu wa Ndande ni neno inahusu e, mambo ya yale aliyopita aliyolunguza kambi yake kule kwa Butembo akasema hivyo lakini kwa mujibu wa taarifa hizi ni kwamba rais Joseph Kabila alipogusia kuunguzwa moto ama makazi yake kule Musienene alishutumu watu wa kabila la Nande kwamba ni wabaguzi, na hili ndilo tatizo ambalo lililopo. Naweza nikasema vile aliyosema, alisema walinipigia kama wanaunguza e, nyumba ng'ambo ya, ya Butembo. Hivyo hivyo si vizuri. Wale waliunguza nyumba ni watoto wenu na nyinyi Wakongomani akubagua Wandande meila. Nimeshangaa kunako e, rezo socio, wanaandika vile wanapenda kuandika. Zipo taarifa pia kwamba ombi lilotolewa na mmoja wa bunge kutoka Kivu Kaskazini ya kutaka asikilizwe waziri wa ulinzi kuhusu mauaji ya Beni, e, kwamba kuna ushawishi fulani wa kisiasa na kwamba Rais Kabila alikataa. No, Rais Kabila hakukataa. Uh, ile wanasema uongo. Alisema hivi ya kwamba ku nchi yote ya dunia hakuna hata siku moja ile neno inahusu sekuriti ya nchi wanaisema kwa asamble na wanaitia wana ku television direct. Ni sauti yake Ivon Ramazani, msemaji wa Rais Joseph Kabila akiwa jijini Kinshasa. Hatua ya rais wa Sudan Omar al Bashir kumfuta kazi waziri wa masuala ya kigeni Ibrahim Gandhur itaathiri jitihada za Khartum kujiondoa katika orodha ya Marekani ya wafadhili wa ugaidi, wachambuzi wa mambo wanasema. Mnamo siku ya Alhamis, rais Bashir alimfuta kazi Ibrahim Gandhur ambaye amekuwa mstari wa mbele katika majadiliano na Washington ambayo mnamo mwezi Oktoba yalisaidia Sudani kufutiwa vikwazo vya kiuchumi. Kamati ya bunge nchini Zimbabwe imemtaka rais wa zamani wa nchi hiyo Robert Mugabe kufika mbele yake tarehe tisa mwezi ujao kueleza kuhusu kashfa ya ufisadi iliyosababisha kupotea kwa mabilioni ya dola katika sekta ya madini. Temba Mliswa, mwenyekiti wa kamati ya madini na nishati, amethibitisha kuitwa kwa Mugabe ili aje kueleza kuhusu kupotea kwa dola bilioni kumi na tano kwa kipindi chake cha miaka thelathini na saba alichokuwa rais wa nchi hiyo. Haji Kaburu ni mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Hili jambo bwana ni kumdhalilisha yule mzee Watu wote wanahakika kwamba hajawahi kufanya swala hilo. Hawezi kuwa mbadhirifu wa kiasi hicho. Inawezekana ikawa ni wale watu waliomzunguka wamefanya hivyo, lakini sasa kumpeleka mahakamani mzee Mugabe ni kumdhalilisha na kwa kweli ni kuanzishwa kwa vurugu ambazo nadhani hazitakuwa na salama na na, na nchi ile, kwa sababu bado Mugabe ana sapoti kubwa kwa wananchi wengi, ingawa si wengi sana, lakini pia kuwepo kwa kwa hali ya kumpeleka mtu mwenye miaka tisini na mahakamani, mtu ambaye kumbukumbu kumbu zinapotea ni kumdhalilisha kwa kweli, na mimi sioni kama ni jambo la busara. Wangekuwa tu viongozi wetu wanakuwa, wanakuja madarakani, wajaribu kuwa makini na mambo mengine ambayo yanaweza kusababisha usalama mdogo katika nchi. Ni sauti yake Haji Kaburu mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa Dar es Salaam, Tanzania. <tansi> <tansi> <tansi> Unaendelea kutegea sikio RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, amepongeza ahadi ya Korea Kaskazini kusimamisha majaribio yake ya kinyuklia na ufyatuaji wa makombora, huku akitoa angalizo kuwa serikali ya Tokyo itaendelea kuishinikiza zaidi serikali ya Pyongyang. Abe amesema hatua hiyo inatia matumaini, lakini cha muhimu ni utekelezwaji huo kufanyika kwa ukweli na kwa namna inayokubalika. Haya yanajiri baada ya kiongozi wa Korea Kaskazini, Kim Jong Un kuahidi kwamba taifa lake litasimamisha majaribio yake ya kinyuklia, hatua iliyopongezwa na Marekani na Korea Kusini. Ufaransa imekosoa mbinu za kibiashara zinazotumiwa na Marekani na kuitaka Ulaya kujiepusha na ushuru wa Marekani, huku ikikataa mzozo na China kwa madai kuwa ni biashara isiyokuwa na faida. Waziri wa uchumi wa Ufaransa Bruno Le Maire alisema Ulaya haiwezi kuridhika kwa msamaha wa muda mfupi, ongezeko la ushuru aliwezi kuwa kipimo cha mahusiano ya kibiashara kati ya nchi, na kuonya kuwa Ufaransa haiwezi kuingia vita na China. Radio France Internationale. Kiswahili, kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, Tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la Maziwa Makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Barabara kabisa, nampisha Steven Mumbi katika makala ya nyumba ya sanaa. Hujambo msikilizaji, popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Na hii leo tutakuwa tukiangazia muziki na nitakuwa na wasanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania, kutoka Empire Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi, karibu Facebook na siku ukurasa wa mbele magazetini. Karibuni sana studioni Empire Tanzania. Sante, Santa sana. Sana. Santa sana. Wasikilizaji wangependa kufahamu Empire Tanzania ni wakina nani? Empire Tanzania ni kampuni ambayo ni ya muziki, si tunashughulika na masuala ya muziki. Kuna wasanii wangapi ndani yake? Ndani yake kuna wasanii watano, ikiwemo mimi, Viva Brain, Molave, Manyota, Looming, pamoja na wengine ambao hatupo nao hapa. Wa ni muda gani mko pamoja sasa? Uh, tuna mwaka mmoja kwa pamoja kwenye mziki mpya kwenye grupu letu, yaani kwa ujumla tuko kama mwaka mmoja kwenye yeah, kwenye mziki. kwenye muziki tukianza kwa mmoja mmoja, Viva brain, wewe una muda gani? Mimi na miaka mitatu kwenye mziki, miwili miwili miwili. sasa hivi More love, pia mimi na miaka miwili, sasa hivi miaka miwili. Yeah. Lumi actual na mwaka mmoja tu. Aha. Um, mnaoneje sanaa ya muziki wa kizazi kipya Tanzania? Sanaa ina changamoto nyingi sana sa sisi ambao ndo tunaanza, au sio? Yaani hivyo tuna wasanii wakubwa wanakuwa wanabania bania hivyo. Viva, wee unasemaje, kuwa msanii nchini Tanzania kuna ugumu kiasi gani? kuna ugumu Unajua, kila, kila kila chenye kizuri lazima kiwe kina changamoto. Kwa hiyo hata muziki mziki pia, kwa kuwa msanii Tanzania, kuna changamoto nyingi, kwa sababu ukiwa msanii mchanga unakuwa unakosa nafasi ya kuwezwa nyimbo zako kuchezwa, labda kwenye redio, labda paka utumie nguvu sana. Hiyo ndio changamoto kubwa sana kuwa kwa mwanamuziki Tanzania yeah. Lumi, wanasema wasichana wa kuingia kwenye muziki kumekuwa na ugumu ugumu hasa uko wapi? Kiukweli, kwa wasichana kuingia kwenye muziki kuna changamoto nyingi sana. Ili ufanye kitu kizuri ni lazima upitie changamoto nyingi, maybe kwa mfano ili unge studio ni lazima uwe, yaani uwe r yani sana na, na maproducer sana, uwe karibu nao yeah. Wazalishaji wa muziki yeah, ni lazima uwe karibu nao ili upate kitu kizuri. Kwa hivyo, bila kuwa hivyo, uwezi ukafika sehemu unayotaka wewe. Wengine wanasema mpaka utembee naye pengine, ya yeah, ni kweli, sio uongo, ni kweli, kwa sababu kwanza hizo changamoto lazima uzipitie ili ufike kule, yeah. Kuna wakati ulitaka kufanya muziki ukaingia haya. E, tukizungumzia sasa. Na, nafahamu Viva Brain, wewe tayari una umesha rekodi wimbo mmoja ukiwa ukiwa mwenyewe nje ya kundi lenu yeah. hili la Impact Tanzania yeah wimbo na kuhitaji ambao ulimshirikisha Juma Necha, ndio ndio. Ulikuwa na mapokeo kiasi gani kwenye jamii? Ah, namshukuru sana Mungu, mapokezi yake yalikuwa mazuri. Yalikuwa mazuri wap, wap, kwa sababu nilikuwa napigiwa simu hadi mikoani. Watu tumepata nyimbo dunia Tawendo habibi wangu, we rafiki yangu, wewe mshauri wangu, wanyendo zangu, kichuna changu, wendo pacha wangu, we rafiki yangu, wewe mshauri wangu, wanyendo zangu, kichuna changu. Najua mapenzi yauma vibaya kama kidonda cha moto, usinifanye niachukie nilie kama mtoto Mapenzi ya uma vibaya kama kidonda cha moto, usinifanye niachukie, nilie kama mtoto. Nakutaka na kuitaki, baby nakutaka kwa wengine mijeuli kwako nimejituliza, sitofanya ufidhuli, macho nkakuliza kitandani mashughuli namba zote unacheza cheza kitandani segere wanipalofunda unyagoni una machepele wendo mjuzi wa mapenzi ya uma vibaya kama kidonda cha moto usinifanye ni yachukie niliye kama mtoto mapenzi ya uma kama kidonda cha moto usinifanye niachukie nilie kama mtoto. Mmekuja kwa mara ya pili. Kipi kimewaleta? kitu kilioleta kwa mara ya pili e, tunatambulisha nyimbo yetu ya pili ambayo tumefanya kwa pamoja kama, kama, kwa, kama, kama wanamuziki wa Empire ambao inaenda kwa jina la Kiki. Kiki, mnazungumzia nini ndani ya Kiki? Actually, humo tumezungumzia, tumezungumzia unajua siku hizi muziki umekuwa sana, watu wanazungumzia kuhusu mapenzi tukakaa, tukafikiria kwamba kwa nini mapenzi, kwa nini tusivuke mipaka tusi, tusi, tukazungumza kitu kingine ambacho ni tofauti na mapenzi. Kwa huko kwenye Kiki tumezungumzia watu ambao wanapenda kuendesha miziki yao kwa kutumia kiki. Kwa hiyo tumejaribu kuwakanya na kuwaonyesha kwamba tunaweza kufika na tunaweza kusonga wasanii, bila kutumia kiki kwenye mziki wetu yeah. Mara utasikia sijui msanii huyu kafanya hivi afu kafanya hivi, ndo baadaye anatoa ngoma huyu, wengine wanakadi, uchi mitandaoni tuya umarufo, kwa ajili tu ya kupata umaarufu kwa ajili ya kiki. Tumewazungumzia pia humo. Mmeshaizindua ngoma yenu ya? Tushaizindua tayari na ina video tayari. Aha, video mmetengeneza wapi? Video ameifanya Pablo, director Pablo. Aha. Nikirudi kwako e, uh, Molave yes, wewe nafahamu kisa. Na wewe una kibao kinaitwa Usinizeshe, yes. Kibao hiki unazungumzia nini? Kibao hicho bana, mi nazungumzia mapenzi kwa sababu mimi ni mtu wa kuteswa sana bana. Na mambo ya mapenzi yamekusibu? <laughs> <laughs> ya <mekusibu. laughs> Mapenzi yanakuwa yananitesa sana kwa upande wangu. Wewe una, unafikiria wasanii wengi zaidi wanakuwa wanajikita kwenye kuimba nyimbo za, za mapenzi kama alivyozungumza kwa urefu eh, viva brain. Yes. Unafikiria ni kwa nini? Unajua sabtim, mapenzi yana nafasi sana katika jamii yetu na mapenzi, yani, yametawala me, ya sana mtaani, hata kama na maisha magumu na pesa, lakini mapenzi lazima tu yatakutawala hivyo. Yani kwamba mapenzi yametanda ya kote, yani kwamba swala la mapenzi ukilizungumzia, unawagusa watu wengi sana, haijalishi nilika gani. Kuna wazee wanalia sababu ya mapenzi ko hivyo yani. <laughs> Lumi, lumi unasemaje? Ah, kiukweli mapenzi jamani, ah, mapenzi yanatesa. Endapo kama umempenda mtu afu yeye akakuzingua mm, kidogo hapo inauma sana. Haya, <laughs> Molavu, hebu tupate kapela kidogo ya wimbo wako. usinizeshe shile siku moja tumenuna kulala njaa kunywa chai bila vitafunwa unalalama ah, ni mengi nimesha sikia kwamba we mwenzangu unaruka njia, mimi nikapuuzia mm, usinizeshe na usingizi usinikesheshewanaogomba <laughs> kuzeshwa <laughs> Tukizungumzia sasa kwa ujumla wake ushirikiano na wasanii wengine mnauonaje, viva brain, wewe unafikiria ushirikiano upo? au ushirikiano na wasanii labda ambao wametoka, ambao tayari wameshafika sehemu kabla ya sisi, upo kidogo? Upo, upo kidogo. Tunapata ushirikiano kutoka kwa wasanii wachache ambao wameshafika. Upo, upo ushirikiano kwa sababu pia tuna nyimbo ambazo tumefanya na wasanii wengine ambao ni wakubwa tayari, tunazo hizo nyimbo zipo ndani kwa, ina maana ushirikiano pia hu. Wewe binafsi Viva Brain, ilikuwa ni rahisi kiasi gani kushirikiana na Jumanecha kwenye wimbo wako na kuhitaji? Haikuwa rahisi sana, ili ilichukua kidogo, ilichukua kidogo muda na nilipata kidogo tabu. Lakini na msiko... tabu zenyewe ni zipi? Tabu zenyewe kufahamu zile tabu au nampigia simu anaitikia, baadaye simu anazima. ya Nakumbuka aliniambia kwamba niende kwa ajili ya kufanya naye nyimbo kwenye studio yake, baada ya kukubaliana naye, ila kabla hapo simu, simu kwa nyingi, simu kwa sana, si unajua. <laughs> <laughs> nakumbuka, nilipofika pia <laughs> yani, kwamba ile siku ambayo nilitaka kwenda kurekodi akaniambia mna njoo okay, kesho afu unajua anakaa mbali lakini ni changamoto mm -hmm. Ee, e mm -hmm. Na hata yeye mwenyewe alikuwa anajaribu tu kunionyesha baadaye, baada ya kumaliza kufanya ngoma akaniambia, nilikuwa najaribu kukuonesha kwamba sisi wenyewe pia tulipofika huko hatukufika kirahisi, tulipigana. Kwa hiyo hata yeye mdogo wangu pigane, namshukuru sana, ni mtu safi sana Aha. Alikupa usia gani kuhusiana na muziki? Juma Nature tunafahamu ni muda mrefu amekuepo kwenye muziki na amepitia vigingi vingi Alinipa usia sana, aliniambia kwamba mziki si kitu kidogo. Mziki ni kazi kama kazi zengine, na ili kufikia malengo yako, basi inabidi usikubali kukata tamaa na siku zote usonge mbele. Watatokea watu watajaribu kukukwamisha, lakini usikubali kukwama, yaani kama ni juu ni juu tu. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, kama ndio kwanza waungana nasi, hii ni makala ya nyumba ya sanaa mwejiwao. Katika makala haya ni mimi Steven Mumbi na studioni ninao Isa Yusuf, jina la kisanii Viva Brin, naye Grace Samson, jina la kisanii akiitwa Lumi, pamoja naye Molav Ernesti Jina la kisanii akiitwa Molav Manyota, na tunazungumzia sanaa ya muziki wa kizazi kipya nchini Tanzania. Lumi, nikija kwako, e, tayari Viva Brain ana ngoma yake na kuhitaji naye Molavu ana ngoma yake, usinizeeshe wewe. Sasa unakuja na mkakati gani ku, ku, ili kuhakikisha na wewe unapenya kwenye sanaa hii ya muziki, kwa kuwa wao wana nyimbo zao wa ambazo mmoja amesha irilizi lakini nyingine ambaye ni amua hajairilizi, lakini mi pia na nyimbo zangu ziko studio sijazirilizi. Kwa hiyo sijarudi nyuma sana, kwa sababu pia mimi na nyimbo, kwa sababu tu sijazirilizi, ila zipo. Tupe kionjo kidogo cha wimbo mmoja wapo katika nyimbo zako ambao nadhani utawavuta watu wako na kusema yes, huyu Lumi, tumkaribishe. Kitambo nipo mjini, utaniambia nini? Sijaja na gari la ng'ombe. Temeke na Kinondoni wananijua mimi, Manzese, Kawe na Mwenge, kwanza sote ipo yangu, wewe ebu nipishe, hakuna urafiki kati ya kuku na mwewe, ebu nipishe, thamani yako yandala kupola choni, unatapa kulala, usishindane na mimi nakupa vidonge. vidonge vyako nakupa vidonge nakupa vidonge vidonge vyako nakupa vidonge like that. <laughs> <laughs> Ongera sana mna, unaimba vizuri na thank sauti nzuri. Najaribu kujenga picha akilini mwangu kuangazia wasanii waliopo tayari wanafanya kazi, na nawaona jinsi ambavyo wana haha kuweza kukabili kwenye soko la muziki kwa mabinti, yeah. Ongera sana. Thank you. Tukizungumzia sasa rekodi yenu mpya ama wimbo wenu mpya wa Kiki, kwa nini mlifikiria kufanya kama kundi? Tunafahamu makundi mengi yanaanza namna hii, baadaye yanavunjika. Nyinyi mmejipanga vipi kuhakikisha kwamba mnaendelea kushikamana na kuendelea kufanya muziki kwa pamoja? Uh, tumejipanga vizuri sana kwa sababu tumeona watu wengine ambao wakijaribu kushirikiana wanajaribu kwenda tofauti, lakini sisi tumejipanga na kujifunza pia kutokana wale ambao walikuwa wapo pamoja, alafu wanavunjika. Tunajifunza pia kupitia wao kutokana labda na makosa ambao wanayafanya. Kwa hiyo tumejipanga vizuri sana, tulikaa studio kwa pamoja, tukafikiria tunawezaje kufanya kitu cha pamoja ambacho kitaenda mtaani na Tanzania na, na ikavuka mipaka hata nje ya Tanzania ikatutambulisha vizuri na watu wakatujua. Kwa hiyo tukafikiria, mapenzi watu washaimba sana, kwani tusiimbe kitu cha tofauti? Ndio tukaamua kuimba kuhusu kiki. Pate wimbo wenyewe wa kiki, sasa kwa urefu wake ukurasa wa mbele magazetini ki ki kila siku Facebook na Twitter zote nyingi wengine wako tayari kuzushiwa habari nalipiwa sababu ya muziki tu. Utasikia jamaa kafumaniwa, imboga kaliwa, mradi apate kiki tu. Inashangaza. Mwingine utasema akakosa radhi, ngoma zake anatukana di wazazi. Huyu kajichubua waziwazi, tikisa kakaziwa, anasingizia maji fulani, analelewa na dem, na kuna tetesi kwamba hajawahi pewa game, anambebea mapochi uana na rekodi hii mpya ya kiki ya ujumbe. Ujumbe wetu ni kwamba tu, watu wasitegemee kwamba kama nataka kuachia ngoma mpaka si umefumaniwa, si mmebakana, si umefanya nini ndo nyungo yako wezi kukika. Hapana, kama kitu kizuri hivyo, tusitegemee kiki wasanii kwamba mpaka ufanya kitu hichi ndo wezi kuacia ngoma. Unasemaje? Yani watu wategemee mazuri anakuja zaidi ya hapa na, yani vizuri vivingi vinakuja zaidi ya hapa kutoka kwetu, lumi lumi, unasemaje? Wajipange <tikin> wajipange, ma encourage ni kwamba, kwa mfano kwenye njim, kwenye kipande changu nilichoimba, nimeimba kwenye keke za Instagram Funzo, kwa sio nani, wajipange yaani kwamba hapo Damange si unajua Mange, Mange kwenye, ya, ya, kama unavyojua Mange mwenye michambo yule anapokuwa na wachamba watu ambao wana kiki zile. Yaani hawa encourage watu ambao wana kiki sana, kwa mfano kwa wasanii ambao wameshatoka naweza kuendelea. Haya, mnapatikana vipi sasa nyinyi kwa nambari ya simu na katika mitandao ya kijamii? Kwa mimi Viva Brain napatikana Instagram kwa jina la Viva Brain, napatikana pia Facebook kwa jina la Viva Brain, Twitter Viva Brain. Namba yangu ya simu ni alama ya kujumlisha 255653916471 25, 25, ya yeah, mitandao ya kijamii utanitafuta, Instagram natumia lumi, Facebook natumia lumi. Um, lakini namba yangu ya simu ni alama ya kujumlisha mbili tano tano saba sita tisa hamsina moja hamsina mbili hamsina mbili. Molav, wewe unapatikana vipi? mitandao yote ya kijamii inapatikana kwa jina la Molav Manyota, na namba yangu ya, ya simu ni alama ya kujumlisha 255769487371 mwisho. Nashukuru sana kuja studioni na tumezungumza kwa urefu. Karibuni tena kunako jambo lingine kuhusiana na muziki. Asante sana. Msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa, ndivyo nafikia ukingoni wa makala haya, na hii leo nilikuwa nao Empire Tanzania ambamo ndani yake kuna wasanii watano, lakini nilikuwa nikizungumza nao Viva Bren, jina lake halisi ni Isa Yusuf, naye Grace Samson, jina la kisanii akiitwa Lumi, pamoja na Molav Ernesti, jina la kisanii akiitwa Molav Manyota, kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi, na kualika tena katika makala nyingine juma lijalo. Lakini pia unayo nafasi ya kutoa maoni kuhusiana na makala haya katika mtandao wetu wa Facebook RFI Kiswahili, na pia kupitia kurasa zangu za Facebook na Instagram, andika Stivu Mumbi, na moja kwa moja unaweza ukanipa maoni yako. Mpaka mara nyingine, wakati mwingine, kwa heri. Kwakwa kwa msikilizaji kwa kutegea sikio matangazo haya, mimi ni Matha Saranga. Kwa heri kwa sasa. zi ni kitu ambacho kinaweza kukupa furaha maisha, vile vile penzi linaweza kukupa huzuni milele moyoni mwako, ukashindwa kuelewana na ndugu, rafiki, hata na wazazi wako. Utakosa raha ya maisha, hata kama una pesa vitalala viungo vyako kimawazo takesha akwa msikilizaji kwa, kwa, msikiliza, kwa kutegea sikio ngwe hii ya kwanza matangazo yetu katika lugha ya Kiswahili. Kibao hewani ni sumu ya penzi kutoka kwa Kebele 9 wa Tanzania. Ndivyo tunavyotamatisha ngwe hii ya kwanza punde. Ni Radio France International.