Ni saa moja na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Martha Saranga. Vijana wa chama tawala nchini Burundi waandamana usiku. Wanamgambo 15 wa uawa katika operesheni ya kupambana na ugaidi katikati mwa nchi ya Mali. Wataalamu wa uchunguzi wa matumizi ya silaha za sumu nchini Siria wamekusanya sampuli tayari kwa kubaini ukweli juu ya uwepo wa matumizi ya silaha hizo au la. Karibu katika ngo ya kwanza ya matangazo yetu ya asubuhi leo, Jumapili Aprili 22 mwaka 2018. Matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti yetu kwa anwani ya www rfi kiswahilicom zaidi ya vijana elfu mbili kutoka chama tawala nchini Burundi maarufu kama Imbonerakure wamefanya maandamano jimboni Muyinga, kaskazini mashariki mwa nchi, usiku wa Ijumaa kuamkia Jumamosi. Kwa mujibu wa mashuhuda wakieleza kwa masharti ya kutotajwa majina yao, baadhi ya wakazi wa eneo hilo wameiambia AFP kwamba walishtushwa na sauti za nyimbo, miluzi na michezo kadhaa ya vijana wa Imbonerakure waliokusanyika kuanzia saa nane za usiku vijana wa rika mbalimbali waliendelea kukusanyika hadi saa kumi na mbili asubuhi kabla ya kujikusanya katika uwanja wa mpira wa miguu na kutoleana hotuba mbalimbali. Kundi la vijana wa chama cha CNDD-FDD Imbonerakure wamekuwa wakitajwa kuingilia usalama wa nchi hiyo kwa kudhibiti na kuzuia uvuja, uvukaji wa mipaka kuingia nchi jirani za Rwanda na Tanzania, hasa kwa Warundi wanaojaribu kusaka hifadhi huko. Vilevile wamekuwa wakijihusisha na doria za usiku na kuanzisha vituo kadhaa vya ukaguzi wa barabarani, kwa mujibu wa AFP. Kanisa Katoliki nchini Kenya limeunga mkono kubadilishwa kwa tume ya uchaguzi na mipaka IEBC na kupendekeza kuundwa kwa tume mpya ya uchaguzi inayokubalika na Wakenya wote. Mwenyekiti wa maaskofu wa kanisa katoliki nchini Kenya, KCCB, askofu Philip Anyolo, amesema tume hiyo imeshindwa na kuna haja ya kuwa na tume mpya ambayo itapitishwa na wakenya wote. Askofu huyo amewaomba wanasiasa kuwa watulivu katika kuwashughulikia, katika kushughulikia mgogoro huo ndani ya tume ya uchaguzi ili kuwezesha nchi kuwa na tume itakayofaa. Aliyekuwa mgombea urais nchini Uganda kwa tiketi ya chama cha upinzani Dkt. Kiza Besige amemtaka rais wa Uganda kupambana na umasikini katika taifa hilo kwa kuwa na sera mahususi zitakazowanufaisha wananchi na sio kuwagawia pesa. Dkt. Besigye amesema haoni nia ya dhati ya Rais Museveni kuwasaidia watu masikini bali kukidhi maslahi yake. Hivi karibuni Rais wa Uganda Yoweri Museveni alitoa kiasi cha shilingi bilioni tano kwa makundi mia moja na kumi wilayani Rukungiri ili kukabiliana na umasikini. Wanamgambo kumi na watano wameuawa katika operesheni ya kupambana na ugaidi katikati mwa nchi ya Mali, jeshi limeeleza Jumamosi na kuongeza kuwa Mwanajeshi mmoja aliuawa na wengine wawili kujeruhiwa. Magaidi hao ambao walizidiwa nguvu na jeshi la Mali, walitelekeza te, silaha na pikipiki zao kuharibiwa katika operesheni ya mwishoni mwa juma lililopita katika msitu wa Tina jimboni Mopti. Jeshi la Mali limepoteza askari wake mmoja na majeruhi wawili wanapatiwa matibabu. Mtu mmoja amefariki dunia na wengine kumi na saba wamejeruhiwa baada ya kuzuka kwa mapigano kati ya vikosi vya usalama vya Madagaska na maelfu ya wanaharakati wanaopinga sheria mpya za uchaguzi kabla ya kupiga kura baadaye mwaka huu. Mkuu wa hospitali ya Antananarivo Olivat Alison Eimey Rakoto ameambia AFP kuwa umepokea majeruhi kumi na saba ambapo mtu mmoja alizidiwa na majeraha na kufariki dunia. Radio France Internationale. Kiswahili. Kwa habari moto moto, na zenye uchunguzi wa kina kimataifa, Tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Barabara kabisa msikilizaji, ni saa moja na dakika 34 kwa saa za Afrika Mashariki. Haya ni matangazo ya RFI Kiswahili. Kikujia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Wataalamu wa uchunguzi kutoka taasisi ya kimataifa ya usimamizi wa silaha za kemikali wamekusanya sampuli katika eneo la mashambulizi ya sumu nchini Siria majuma mawili yaliyopita, baada ya wasiwasi wa usalama kuchelewesha kuanza kwa uchunguzi wao. Picha zinazodaiwa kupigwa baada ya shambulizi la kemikali nchini Siria mjini Doma ziliushtua ulimwengu na kusababisha mataifa magharibi kushambulia kambi za kijeshi za Siria zinazoaminiwa kuhifadhi silaha za sumu. Saa kadhaa baada ya mashambulizi ya pamoja dhidi ya Siria, wataalamu hao waliwasili nchini Siria kuchunguza madai hayo. Kiongozi wa maandamano ya kupinga serikali nchini Armenia, Nicol Pashinyan, amesema atakutana na waziri mkuu na rais wa zamani Serzh Sakisian hii leo, siku tisa baada ya maandamano makubwa wa kupinga kile kinachodaiwa kuwa ni uporaji wa madaraka. Makumi kwa maelfu ya watu walikusanyika katika jiji kuu la Yerevan kuandamana dhidi ya serikali ya waziri mkuu mpya Sakisian. Kulingana na mwandishi wa habari wa AFP, Pashinyan amesema atakutana na Serz Sakisian kujadili suala la kujiuzulu na kukabidhi madaraka kwa amani. RFI Radio France Internationale. Ni saa moja na dakika 36 kwa saa za Afrika Mashariki. Namkaribisha Stephen Mumbi kuwa nawe katika makala ya nyumba ya sanaa <muchos> Ujambo msikilizaji popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Na hii leo tutakuwa tukiangazia muziki na nitakuwa na wasanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania, kutoka Empire Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi, karibu Facebook na Twitter. Ukurasa wa mbele magazeti. Karibuni sana studioni, Empire Tanzania. Asante, asante sana. Asante sana. Asante sana. Wasikilizaji wangependa kufahamu Empire Tanzania ni wakina nani? Empire Tanzania ni kampuni ambayo ni ya mziki, sisi tunashughulika na masuala ya mziki. Kuna wasanii wangapi ndani yake? Ndani yake kuna wasanii watano ikiwemo mimi, Viva Brain, Molav, Manyota, Lumi, pamoja na wengine ambao hatupo nao hapa. Ni muda gani mko pamoja sasa? Uh, tuna mwaka mmoja kwa pamoja kwenye mziki mpaya kwenye grupu letu, yani kwa ujumla tuko kama mwaka mmoja kwenye... yeah, kwenye mziki. Kwenye muziki tukianza kwa mmoja mmoja. Viva Brain, wewe Vee, una muda gani? Mimi na miaka mitatu kwenye mziki miwili miwili, miwili sasa hivi. More Love, pia mimi na miaka, miwili, sasa hivi miaka miwili. Yeah. Lumi, actual na mwaka mmoja tu. Aha. Um, mnaoneje sanaa ya muziki wa kizazi kipya Tanzania? Sanaa ina changamoto nyingi sana sa sisi ambao ndo tunaanza, au sio? Yaani, hivyo tuna wasanii wakubwa wanakuwa wanabania bania hivyo. Viva we unasemaje, kuwa msanii nchini Tanzania kuna ugumu kiasi gani? kuna ugumu Unajua, kila kila kila chenye kizuri lazima kiwe kina changamoto kwao, hata muziki pia. Kwa kuwa msanii Tanzania kuna changamoto nyingi, kwa sababu ukiwa msanii mchanga unakuwa unakosa nafasi ya kuwezwa nyimbo zako kuchezwa, labda kwenye redio, labda paka utumie nguvu sana. Hiyo ndio changamoto kubwa sana kuwa kwa mwanamuziki Tanzania, yeah. Lumi wanasema wasichana wa kuingia kwenye muziki kumekuwa na ugumu, ugumu hasa uko wapi? Kiukweli, kwa wasichana kuingia kwenye muziki kuna changamoto nyingi sana. Ili ufanye kitu kizuri, ni lazima upitie changamoto nyingi. Maybe kwa mfano, ili unge studio ni lazima uwe, yani uwe dipri yani sana na maprodusa sana, uwe, uwe karibu nao yeah, wazalishaji wa muziki yeah, ni lazima uwe karibu nao ili upate kitu kizuri kwao. Bila kuwa hivyo uwezi ukafika sehemu unaitaka wewe. Wengine wanasema mpaka utembee naye pengine. Yeah, ni kweli Sio uongo, ni kweli kwa sababu kwanza hizo changamoto lazima uzipitie ili ufike kule, yeah. Kuna wakati ulitaka kufanya muziki ukaingia. Haya, e, tukizungumzia sasa na, nafahamu Viva Brain wewe tayari una umesha rekodi wimbo mmoja ukiwa ukiwa mwenyewe nje ya kundi lenu hili yeah. la Impact Tanzania yeah. Wimbo na kuhitaji ambao ulimshirikisha Juma Necha. Ndio, ndio. Ulikuwa na mapokeo kiasi gani kwenye jamii? Ah, namshukuru sana Mungu mapokezi yake yalikuwa mazuri. Yalikuwa mazuri kwa sababu nilikuwa napigiwa simu hadi mikoani, wapi watu tumepata nyimbo kwa namshukuru sana Dunia, tayari ay, ay, Wendo habibi wangu werafiki yangu wewe mshauri wangu wanyendo zangu kichuna changu wendo pacha wangu we rafiki yangu wewe mshauri wangu wanyendo zangu kichuna changu najua mapenzi ya mabaya vibaya kama kidonda cha moto usinifanye niachukie nilie kama mtoto mapenzi ya uma vibaya, kama kidonda cha moto, usinifanye niachukie chuki, niliye kama mtoto. Nakutaka na kuitaji na bebi Usinifanye niachoke nilie kama mtoto, mapenzi ya uma vibaya kama kidonda cha moto. Usinifanye niachoke nilie kama mtoto. Leta kwa mara ya pili, tunatambulisha nyimbo yetu ya pili ambayo tumefanya kwa pamoja kama, kama, kwa, kama, kama wanamuziki wa Empire ambao inaenda kwa jina la Kiki. Kiki. Mnazungumzia nini ndani ya Kiki? Kwa hiyo leo tumezungumzia, tumezungumzia, unajua siku hizi muziki umekuwa sana watu wanazungumzia kuhusu mapenzi. Tukakaa tukafikiria kwamba kwa nini mapenzi, kwa nini tusi, tusivuke mipaka tukazungumza kitu kingine ambacho ni tofauti na mapenzi. Kwa hiyo kwa Kiki tumezungumzia watu ambao wanapenda kuendesha muziki wao kwa kutumia kiki. Mm. Kwa hiyo tumejaribu kuwakanya na kuwaonyesha kwamba tunaweza kufika na tunaweza kusonga wasanii bila kutumia kiki kwenye muziki wetu. Yeah. Mara utasikia sijui msanii huyu kafanya hivi afu kafanya hivi ndo baadaye anatoa ngoma huyu kaka, wengine wanakadi uchi mitandaoni kwa ajili tu ya kupata umaarufu kwa ajili ya kiki, tumewazungumzia pia huko. Mmeshaizindua ngoma yenu? Ya, tushaizindua tayari na ina video tayari. Aha, video mmetengeneza wapi? Video ameifanya Pablo. Oh. director Pablo. Oh. Nikirudi kwako, eh, Molave yes, wewe. Yes, nafahamu. Yes. na wewe una kibao kinaitwa Usinizeshe. Yes. kibao hiki unazungumzia nini? Kibao hicho bana, mi nazungumzia mapenzi, kwa sababu mimi ni mtu wa kuteswa sana bana na mambo ya mapenzi. <laughs> <laughs> <laughs> yamekusibu da? mapenzi yanakuwa yananitesa sana kwa upande wangu. Wewe una, unafikiria wasanii wengi zaidi wanakuwa wanajikita kwenye kuimba nyimbo za, za mapenzi kama alivyozungumza kwa urefu e, Viva Brain. Yes. Unafikiria yes. ni kwa nini? Unajua sabtem mapenzi yana ya nafasi sana katika jamii yetu, na mapenzi yani yametawala ya sana mtaani, hata kama una maisha magumu na pesa lakini mapenzi lazima tu yatakutawala hivyo, yani kwamba mapenzi yametanda ya kote, yani kwamba swala la mapenzi ukilizungumzia, unawagusa watu wengi sana, haijalishi nilika gani. Kuna wazee wanalia sababu ya mapenzi, ko hivyo yani. Lumi, Lumi unasemaje? Ah, kiukweli mapenzi jamani, ah, mapenzi yanatesa, endapo kama umempenda mtu afu yeye akakuzingua mm, kidogo hapo inauma sana. Haya, mola, hebu tupate kapela kidogo ya wimbo wako usinizeshe Shira, siku moja tumenuna, kulala njaa, kunywa chai bila vitafunwa unalalama. Ah, ni mengi nimeshasikia kwamba we mwenzangu unaruka njia. mm, mi nikapuzia Usinizeshe na usingizi usinikesheshe, unaogopa <laughs> <laughs> kuzeeshwa. Tukizungumzia sasa kwa ujumla wake, ushirikiano na wasanii wengine, mnauonaje viva Brain? Wewe unafikiria ushirikiano upo au ushirikiano na wasanii labda ambao wametoka ambao tayari wameshafika sehemu kabla ya sisi, upo kidogo? Upo, upo kidogo. Tunapata ushirikiano kutoka kwa wasanii wachache ambao wameshafika. Upo, upo ushirikiano kwa sababu pia tuna nyimbo ambazo tumefanya na wasanii wengine ambao ni wakubwa tayari, tunazo hizo nyimbo zipo ndani kwa, ina maana ushirikiano pia u. Wewe binafsi Viva Brain, ilikuwa ni rahisi kiasi gani kushirikiana na Jumanecha kwenye wimbo wako Nakuhitaji? Haikuwa rahisi sana, ili ilichukua kidogo ilichukua kidogo muda na nilipata kidogo tabu. Lakini tabu zenyewe ni zipi? Tabu zenyewe mimi nataka kufahamu zile tabu au nampigia simu, anaitikia, baadaye simu anazima. ya Nakumbuka aliniambia kwamba niende kwa ajili ya kufanya naye nyimbo kwenye studio yake baada ya kukubaliana naye, ila kabla hapo, simu simu kwa nyingi, simu kwa sana, si unajua zipokelee <laughs> na nakumbuka nilipofika pia <laughs> yaani, kwamba ile siku ambayo nilitaka kwenda kurekodi akaniambia mna njoo kesho, afu unajua anakaa mbali lakini ni changamoto na mm hata -hmm. Yeye mwenyewe alikuwa anajaribu tu kunionyesha. Baadaye, baada ya kumaliza kufanya ngoma, akaniambia niko anajaribu kukuonesha kwamba sisi wenyewe pia tulipofika huko hatukufika kirahisi, tulipigana mm -hmm. Kwa hiyo hata wewe mdogo wangu pigane. Namshukuru sana, ni mtu safi sana. Aha, alikupa usia gani kuhusiana na muziki Jumanasha? Na tunafahamu ni muda mrefu amekuwepo kwenye muziki na amepitia vigingi vingi. Alinipa usia sana, alinambia kwamba mziki si kitu kidogo, mziki ni kazi kama kazi zengine, na ili kufikia malengo yako, basi inabidi usikubali kukata tamaa na siku zote usonge mbele. Watatokea watu watajaribu kukukwamisha, lakini usikubali kukwama, yaani kama ni juu ni juu tu. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, kama ndio kwanza waungana nasi, hii ni makala ya Nyumba ya Sanaa mweji wao. Katika makala haya ni mimi Stephen Mumbi, na studioni ninao Isa Yusuf, jina la kisanii Viva Brain, naye Grace Samson, jina la kisanii akiitwa Lumi, pamoja naye Molav Ernesti jina la kisanii akiitwa Molav Manyota, na tunazungumzia sanaa ya muziki wa kizazi kipya nchini Tanzania. Lumi ni kija kwako e, tayari Viva Bren ana ngoma yake na kuhitaji naye Molavu ana ngoma yake usinizeeshe. Wewe sasa unakuja na mkakati gani ili kuhakikisha na wewe unapenya kwenye sanaa hii ya muziki kwa kuwa wao wana nyimbo zao ambazo mmoja amesha irilizi, lakini nyingine ambaye ni amua jairilizi. Lakini mi pia na nyimbo zangu ziko studio, sijaziririzi. Kwa hiyo sijarudi nyuma sana, kwa sababu pia mi na nyimbo, sababu tu sijazirilizi, ila zipo. Tupe kionjo kidogo cha wimbo mmojawapo katika nyimbo zako ambao nadhani utawavuta watu wako na kusema yes, huyu Rumi tumkaribishe. Kitambo nipo mjini, utanambia nini? Sijaja na gari la ng'ombe, Temeke na Kinondoni wananijua mimi, Manzese Kawe na Mwenge kwanza sote ipo yangu, wewe hebu nipishe, hakuna ulafiki kati ya kuku na mwewe, hebu nipishe. Thamani yako yandala kupola choni, unatapa kulala, usishindane na mimie, nakupa vidonge, vidonge vyako nakupa vidonge, nakupa vidonge A vidonge vyako nakupa vidonge like that. Hongera <laughs> <laughs> sana, mna unaimba vizuri na Thank you. Sauti nzuri. Najaribu kujenga picha ya kilini mwangu kuangazia wasanii waliopo tayari wanafanya kazi na nawaona jinsi ambavyo wana haha kuweza kukabili kwenye soko la muziki kwa mabinti, yeah. Hongera sana. Thank you. Tukizungumzia sasa rekodi yenu mpya ama wimbo wenu mpya wa Kiki, kwa nini mlifikiria kufanya kama kundi? Tunafahamu makundi mengi yanaanza namna hii, baadaye yanavunjika. Nyinyi mmejipanga vipi kuhakikisha kwamba mnaendelea kushikamana na kuendelea kufanya muziki kwa pamoja? Ah, tumejipanga vizuri sana kwa sababu tumeona watu wengine ambao wakijaribu kushirikiana wanajaribu kwenda tofauti, lakini sisi tumejipanga na kujifunza pia kutokana wale ambao walikuwa wame, wame, wapo pamoja alafu wanavunjika. Tunajifunza pia kupitia wao kutokana labda na makosa ambao wanayafanya. Kwa hiyo tumejipanga vizuri sana, tulikaa studio kwa pamoja, tukafikiria tunawezaje kufanya kitu cha pamoja ambacho kitaenda mtaani na Tanzania na, na ikavuka mipaka hata nje ya Tanzania, ikatutambulisha vizuri na watu wakatujua. Kwa hiyo tukafikiria, mapenzi watu washaimba sana, kwa nini tusiimbe kitu cha tofauti? Ndio tukaamua kuimba kuhusu kiki. Pate wimbo wenyewe wa kiki sasa kwa urefu wake. Ki, ki, ki, ki, Facebook na Twitter zote nyi ukurasa ki, ki, wa mbele magazeti ki, ki, Facebook na Twitter zote nyi Wengine wako tayari kuzushiwa habari nalipiwa sababu ya muziki tu. Utasikia jamaa akafumaniwa imboga kaliwa, mradi apate kiki tu, inashangaza. Mwingine utasema akakosa radhi, ngoma zake anatukana di wazazi huyu, ukajichubua waziwazi, tikisa kakaziwa, anasingizia maji flani analelewa na dem na kuna teteswa kwamba hajawahi pewa game, anambebea mapochi safi. Na ongereni sana, asante. ya kiki ya ujumbe. Ujumbe wetu ni kwamba tu, watu wasitegemee kwamba mpaka ufanye kama nataka kuachia ngoma, mpaka si umefumaniwa si umebakana si umefanya nini ndio nyimbo yako iweze kuachia. Hapana, kama kitu kizuri hivyo, tusitegemee kiki wasanii, kwamba wama mpaka ufanye kitu hichi ndio uweze kuachia ngoma. Viva Brain, unasemaje? Yani watu wategemee mazuri yanakuja zaidi ya hapa, na yani vizuri vivingi vinakuja zaidi hapa kutoka kwetu. Lumi Lumi, unasemaje wajipange? <laughs> Wajipange, my encourage ni kwamba, kwa mfano, kwenye nyim, kwenye kipande changu nichoimba nimeimba kwenye kiki za Instagram, funza ni kwasionanio, wajipange, yani kwamba hapo damange, si unajua mange, mange kwenye, ya, ya kama unavyojua mange mwenye michambo yule anapokuwa na wachamba, watu ambao wana kiki zile Yani, hawa encourage watu ambao wana kiki sana. Kwa mfano kwa wasanii ambao wamesha toka huko wenye majina ambao wanatengeneza kiki, tumewaencourage. Kwa mfano unataka kutoa nyimbo yako, sio lazima ufanye kiki ndo utoe nyimbo, au ndo maybe unataka kufanya eti unasema unafanya harusi ndo uonyeshe kwamba una kiki hiyo, unatoa na nyimbo, hamna. Kwa hiyo tunawaencourage mfanye nyimbo bila kiki, muziki unaweza kwenda bila yeah, Haya, mnapatikana mna vipi sasa nyinyi kwa nambari ya simu na katika mitandao ya kijamii? Mimi Viva Brain napatikana Instagram kwa jina la Viva Brain, napatikana pia Facebook kwa jina la Viva brain. Twitter, Viva Brain twitter ibit. Namba yangu ya simu ni alama ya kujumlisha 255 653 916471. Ya, yeah, mitandao ya kijamii utani tafuta Instagram natumia Lumi, Facebook natumia Lumi. Um, lakini namba yangu ya simu ni alama ya kujumlisha mbili tano tano saba sita tisa hamsini na moja hamsini na mbili, hamsini na mbili. Molav, wewe unapatikana vipi? Mitandao yote ya kijamii inapatikana kwa jina la Molav Manyota. Yaani namba yangu ya simu ni alama ya kujumlisha 255769487371, mwisho. Nashukuru sana kuja studioni na tumezungumza kwa urefu. Karibuni tena kunako jambo lingine kuhusiana na muziki. Asante ah, sana. Msikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa, ndivyo nafikia ukingoni wa makala haya, na hii leo nilikuwa na Empire Tanzania ambamo ndani yake kuna wasanii watano, lakini nilikuwa nikizungumza nao Viva Brain, jina lake halisi ni Isa Yusuf, naye Grace Samson, jina la kisanii akiitwa Lumi, pamoja na Molav Ernest, jina la kisanii akiitwa Molav Manyota, kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi, na kualika tena katika makala nyingine Juma lijalo. Lakini pia unayo nafasi ya kutoa maoni kuhusiana na makala haya katika mtandao wetu wa Facebook RFI Kiswahili, na pia kupitia kurasa zangu za Facebook na Instagram, andika Stivu Mumbi, na moja kwa moja unaweza ukanipa maoni yako. Mpaka mara nyingine, wakati mwingine, kwa heri. Shukran Steven Mumbi kwa makala ya Nyumba ya Sanaa. Msikilizaji, kabla ya kuhitimisha, ni kukumbushe tuliyoyapa uzito katika ngwe hii ya kwanza. Vijana wa chama tawala nchini Burundi waandamana usiku. Wanamgambo w wa 15 wameuawa katika operesheni ya kupambana na ugaidi katikati mwa nchi ya Mali. Wataalamu wa uchunguzi wa matumizi ya silaha za sumu nchini Siria wa kusanya sampuli tayari kwa kubaini ukweli juu ya uwepo wa matumizi ya silaha hizo au la. Shukrani kwako msikilizaji, kwa kutegea sikio ngwe hii ya kwanza. Usikose kujiunga nasi tena saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Martha Saranga, kwa heri kwa sasa.