Ni saa moja na nusu za asubuhi kwa saa sa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Martha Saranga. Vyuo vikuu kadhaa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo vyatia sahihi tamko la kumtaka rais wa nchi hiyo Joseph Kabila kutoania muhula watatu katika uchaguzi ujao Disemba mwaka huu. Rais wa Eritrea Isa Afweki aahidi kumaliza mzozo kati ya taifa lake na Ethiopia katika ziara ya kihistoria aliyofanya jijini Addis Ababa. Waziri mkuu wa Haiti ajiuzulu Jumamosi kufuatia wimbi la vurugu. Na Ufaransa kukabiliana na Kroatia baadaye hii leo katika uwanja wa Lusink mjini Moscow, ikilenga kushinda kombe la dunia. Karibu katika ngo ya kwanza ya matangazo yetu ya asubuhi leo Jumapili Julai 15, mwaka elfu mbili kumi na nane. Matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www.rfikiswahili.com. Vyuo vikuu kadhaa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo jana Jumamosi, vimetia sahihi tamko la kumtaka rais wa nchi hiyo Joseph Kabila kutoania muhula watatu katika uchaguzi ujao Disemba mwaka huu. Maprofesa wa chuo wa vyuo vikuu na wafanyakazi wametia sahihi wakisema, haikubaliki rais Kabila kuwania uchaguzi ujao Disemba kwa kile walichodai ni uhaini dhidi ya taifa hilo, baada ya mito lukuki na maandamano ya kumtaka kiongozi huyo kukaa kando, kulingana na mwenyekiti wa taasisi ya haki na moja kati ya waandaaji wa tamko hilo la wasomi Georges Kapiamba. Hatua yao hiyo imelenga kuokoa ukiukwaji wa katiba usifanyike nchini DRC. Balozi wa Ufaransa nchini DRC ameitaka serikali ya Kinshasa kuendeleza majadiliano na jumuiya ya kimataifa, ambayo mahusiano yake yameingia dosari tangu mwanzoni mwa mwaka huu. Aidha, balozi Alain Remy amepongeza uhusiano kati ya DRC na Ufaransa alipotembelewa na wageni kadhaa katika makazi yake kufuatia siku ya maadhimisho ya miaka mia mbili ishirini na tisa ya mapinduzi ya Ufaransa. Balozi Remi alipongeza ushirikiano uliopo kati ya DRC na sehemu ya jamii ya kimataifa ambayo ni washirika wake wa jadi. Rais wa Eritrea Isai Afweki ameahidi kumaliza mzozo kati ya taifa lake na Ethiopia katika ziara ya kihistoria aliyofanya jijini Adis Ababa iliyolenga kuimarisha amani, juma moja tangu mataifa hayo kutangaza kumalizika kwa mgogoro uliodumu kwa takriban miongo miwili. Isaya aliwasili jijini Adis Ababa siku tano baada ya waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed kufanya ziara nchini Eritrea kama sehemu ya mchakato wa kusaka amani kati ya mataifa hayo jirani. Kwa upande wake, waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed amesema maneno hayawezi kuelezea furaha ya Waethiopia kwa sasa na kwamba historia inaandikwa wakati huu. Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama anatarajiwa nchini Kenya leo Jumapili katika ziara binafsi. Katika ziara hiyo, Obama na wageni wake watahudhuria uzinduzi wa taasisi isiyokuwa ya kiserikali ya kuwawezesha vijana iliyoanzishwa na dada yake Auma Obama katika eneo la Kogelo, kaunti ya Siaya. Aidha, Obama na familia yake watawatembelea viongozi wa kisiasa nchini Kenya, Rais Uhuru Kenyatta na kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Radio France Internationale Kiswahili. Kwa habari, moto moto na zenye uchunguzi wa kina kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI eh, si, Kiswahili. Ikiwa ndio unajiunga nasi, msikilizaji, unaendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya redio France International yanayokujia kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www rfi kiswahilicom, vilevile kupitia redio wa shirika. Ni saa moja na dakika 34 kwa saa za Afrika Mashariki, saa 12 na dakika 34 kwa saa za Afrika ya Kati. Ufaransa itakabiliana na Kroatia baadaye hii leo katika uwanja wa Luzinik mjini Moscow nchini Urusi, ikilenga kushinda kombe la dunia. Mchezo unaosubiriwa kwa hamu na gamu na mashabiki na wasio mashabiki wa kandanda duniani. Kocha wa Ufaransa Didier Deschamps naye huenda akaweka historia kwa kuwa mtu wa tatu kushinda kombe la dunia akiwa mchezaji na mkufunzi. Waziri mkuu wa Haiti Jack Gay Lafotant amejiuzulu Jumamosi kufuatia wimbi la vurugu lililochangiwa na mpango ulioachwa wa kuongeza gharama za mafuta. Lafotant alisema jana Jumamosi amekabidhi barua yake ya kujiuzulu kwa rais ambaye ameridhia uamuzi huo. Lafotant alikabiliwa na kura ya kutokuwa na imani naye na kutojiuzulu, jambo ambalo alikuwa akisisitiza kuwa hangefanya, lakini sasa amefikia hatua hiyo ya kujiuzulu. R... F... F... F... Radio France Internationale, unaendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International yanayokujia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www RFI kiswahilicom na redio wa shirika ni saa moja na dakika thelathini na sita kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita kwa saa za Afrika ya Kati na mpisha mwenzangu Stephen Mumbi kuwa nawe katika makala nyumba ya sanaa <tune> Na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo nitakuwa naye Abdul Kingo, mcholaji wa vibonzo kutoka nchini Tanzania. Tutakuwa tukiangazia sanaa hii kwa urefu, namna ambavyo imepitia vipindi tofauti nchini Tanzania na manufaa kwa jamii. Je, wasanii wa sanaa hii wananufaika na sanaa hii kwa kiwango gani? Unapotaka kuwa mchoraji wa vibonzo, ni sifa zipi za kuzifuata? Karibu, karibu sana Abdul Kingo katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana bwana Steven. Ni mara ya kwanza tunazungumzia sanaa hii na mara hii nimekuja kukutembelea eneo ambalo unafanya kazi zako za sanaa. Ilikuwaje ukaingia katika sanaa hii? Hii kazi niliipenda sana toka nikiwa mdogo na ni kwamba ili nivutia, na pia nilijiona nina kipaji ya kufanya hii kazi. Aa, nikajikuta nimetumbukia na hasa kilichonifanya niingie katika hii fani ni kiu kubwa ya kuweza kutoa elimu kwa jamii kupitia kazi ya vibonzo. E, kabla ya kuanza kuchora vibonzo hivi ambavyo vinatumika katika magazeti mbalimbali, mbali na kusema majukwaa mbalimbali, ulikuwa ukichora michoro ya namna gani? kwanza kabisa nilikuwa nikichora michoro yanayotoa elimu kuhusiana na mazingira shuleni, pamoja na michoro mingine ambayo nilikuwa nikichora tu mtaani wakati huo, kabla sijaanza kuingia katika media rasmi. Kwa hiyo nilianzia huko. Sasa kule ndiko kipaji changu kilipoanza kuonekana baada ya kuchora michoro ambayo ilikuwa inaonekana kwamba ina ujumbe na ina mashiko kwa jamii. Ilikuwaje sasa mpaka ukaingia kwenye e, uchoraji wa picha ambazo zinatumika katika vyombo vya habari, magazeti na majukwaa mbalimbali. Ilikuwa ni kazi ngumu kwa miaka ile ya mwanzoni mwa tisini kuweza kuingia katika fani hii. Lakini kama ujuavyo uh, ndugu mwandishi, uhuru wa vyombo vya habari ulianza miaka hiyo ya tisini sasa nami niliweza kutumia fursa hiyo kujiingiza katika kutoa mchango wangu wa uchoraji wa vibonzo magazetini. Ilikuwa ni kazi kubwa sana, kwa sababu niliweza kuandaa kazi ya kibonzo na kutafuta wapi pa kupeleka. Unakwenda unakutana na chombo cha habari fulani, unafika pale, mhariri anaangalia kazi yako. Kwa kweli, ilikuwa ni changamoto kubwa sana. Anaangalia kazi alafu ana, mtaani umeambiwa ni nzuri, lakini ukishafika kwake utakuta anaiangalia alafu anakuwa haielewi, anaichana anaitupa na anakwambia nenda haieleweki ni nini. Ya, hicho yaani kwamba haielewi ni nini, ingawa kule ulikotoka wamekwambia hii kazi ni nzuri na nenda kula. Lakini haikunikatisha tamaa, nilikuwa nikirudi naandaa kazi nyingine na kwenda kwenye chombo kingine. Kwa wakati huo, we ulianza kupeleka katika magazeti gani, kwa kuyataja? Ha, kwa kuyataja niliwahi kutembelea ofisi za Tazama, ofisi za gazeti la Cheche, Wasaa, Haki, Pambamoto na magazeti mengine ambayo yalikuwepo kwa kipindi kile na gazeti moja ilikuwa likimilikiwa na marehemu Beni Mtobwa. La, nilifika katika ofisi zote hizo na tulikuwa tukigongana na wachorakatuni wengine, wewe unaingia mzee anatoka, lakini ilikuwa style ndio ushindani ulikuwepo. Ushindani ulikuwepo kwa kweli ilikuwa aje? Sasa mpaka ukafanikiwa na gazeti lako la mwanzo kabisa kupokea kazi yako ilikuwa ni gazeti gani? Gazeti langu la kwanza kabisa mimi kupublish kazi yangu ilikuwa inaitwa Haki, ni gazeti liliokuwa likimilikiwa na kampuni ilikuwa inajulikana kwa jina la Front Line Publishers. Ah, uh, hiyo hapo ndio likopo ni mwanzo wangu, na siku ambayo nilipeleka kazi yangu ilikubaliwa, na kuanzia pale nilitakiwa niwepo pale kwa ajili ya kupeleka kazi zangu na wakanichukua kwa ajili ya kuwepo pale ambapo nilidumu kwa kipindi cha miezi sita. Ukaanza kazi rasmi. Sasa ilikuwa ni mwaka gani hiyo? Ilikuwa ni mwaka tisini na nne, tisini na nne. Yeah, ni miaka mingi. Ukihesabu hapo ni miaka takriban ishirini na minne. E, ni kweli. Ilikuwa ndio kazi yangu ya kwanza kwa kweli, yani ilipotoka ile kazi nilijisikia fahari sana kutokana na changamoto ambazo nilikuwa nimezipitia, yani nilitamani gazeti nilale nalo kitandani. Aha, miezi sita ukafanya kazi pale, nini kilifuata? Aa, baada ya kufanya kazi pale kwa kipindi cha miezi sita, waliniona watunzi wa vitabu na kuanza kutumia kazi zangu katika vitabu kwa ajili ya kurahisisha masomo mbalimbali. Vilikuwa ni vitabu vingi vingi tu, nilikuwa nikifanya kazi huku na kule, vitabu vya shule vya kawaida, vya kiada wanasema, eh, yes yani. baada ya hapo hapo baada ya hapo, nilikuwa naendelea hizo kazi za vitabu, lakini pia ikatokea gazeti moja linaitwa Pamba Moto. Pia nikaendelea kufanya kazi katika gazeti hilo. Baadaye nao Pamba Moto nili, niliachana nao na kuendelea kufanya kazi zangu za michoro kupitia vitabu, ilipo timu mwaka tisini na sita nikajiunga rasmi na kampuni ya The Guardian Limited nikiwa kama mchoraji free, mchoraji huru correspondent Msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa, jina langu ni Steven Mumbi na bado nazungumza na Abdul Kingo. Msikilizaji, ukiwa Nairobi nchini Kenya, unatupata kupitia masafa 89.9 hali kadhalika ukiwa kwingineko duniani ni kupitia www.rfi.kiswahili.com utaweza kusikiliza matangazo yetu. Eh, vizuri Kingo, umeingia sasa kwenye kampuni ya The Guardian Limited kama mchoraji wa vibonzo, aina gani ya vibonzo sasa ambayo unavichora tukianza kuzungumzia kazi zako moja kwa moja? Nilianza kuchora vibonzo vya aina mbalimbali baada mbali ya kukubali uwezo wangu, ah, nilikuwa nachora katuni za maoni katuni za kuchekesha, yani zile ambazo ujumbe wake mtu unafurahi pale pale na unaisha pale pale, lakini kuna katuni hizi za maoni ambazo zina ujumbe mpana zaidi. Kwa hiyo katika katuni za maoni pale, tuna natengeneza katuni za siasa, utamaduni, michezo, burudani na mambo mengine kadha wa kadha. U, u, u. U, u. Ukituonyesha baadhi ya katuni ambazo zinahusiana na burudani, inaweza ikawa ni vichekesho kama ambavyo unasema au inaweza ikawa ni siasa au tamaduni. Msikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa, Abdul Kingo anaangazia e baadhi ya vibonzo ambavyo ameshavichora ambavyo vinahusiana na vya aina mbalimbali. Inaweza ikawa ni burudani, inaweza ikawa ni siasa, inaweza ikawa ni uchumi, inaweza ikawa ni michezo pia na tuone vibonzo hivi namna vinavyokuwa na vinaonekanaje. Unawezaje kutofautisha kama hiki ni kibonzo cha michezo, hiki ni kibonzo cha burudani, hiki ni kibonzo cha siasa? Kuna utofauti gani na kuna maridadi gani kati ya kuchora eh, vibonzo vya aina hii tofauti tofauti? Katuni ya michezo unajaribu kuangalia, vuta ni kuvute iko wapi, katika pande mbili. Mfano hapa kwetu nani, Tanzania kuna timu mbili, eh, watani wa jadi, Simba. Simba na Yanga hapo <laughs> sasa tu, tunaangalia nani ameweza kupata ushindi mwaka huu. Tunazungumzia Simba ni bingwa e, wakati huo watani wao wa jadi Yanga hawakuwa katika nafasi nzuri. Sasa pale ndio tunapoweza kuwachachafya kwa njia ya katuni katika hali ya burudani la, na kuonyesha kuwa wamekosea wapi na hawa wamepatia wapi <laughs> <laughs> ni utani. Haya, imefunguka sasa mm. Ebu, ebu ni ielezee, ila mimi kwa haraka haraka naona ni mlemavu yuko ndani ya shimo kule juu anaona kuna vibao tofauti tofauti, vimeandikwa jamii, elimu, ajira na fursa. Hebu tuelezee katuni kama hii ina maana gani? Uh, katuni kama hii uh, ina maana kwamba tunaiangalia kundi maalum la walemavu. Kundi yani nikizungumzia kundi maalum ni kwamba kama vile ambavyo, uh, serikali na asasi mbalimbali zinavyowachukulia kwa aina yake walemavu katika kuwasapoti, lakini je, kwa upande wa jamii wako tayari sasa? Hapo ndio tunajaribu kuangalizia. Kwa mfano kama hapo utaangalia nimeandika elimu, ajira na fursa nyinginezo kwa upande wa walemavu. Ukiweza kuangalia kwa kweli, upande wa elimu, bado jamii inaweza ikawachukulia mahala fulani kwamba walemavu hawawezi na wala hawana haki ya kupata elimu. Ukichukulia swala la ajira bado kuna mahala wanakuta wanakutana na vikwazo mbalimbali kwa ajili ya ulemavu wao. Wanawachukulia kwamba walemavu hawawezi, lakini ukweli ni kwamba mlemavu anaweza endapo tu kama atapewa nafasi. Na ndio maana pale unaweza kuona kwamba kuna kamba, lakini ile kamba sio ya kuitegemea sana, ni jinsi ni jinsi nilivyoichora, ambapo nimeiandika jamii, kwa sababu jamii ndio inatakiwa ibadilike, kuwasapoti walemavu, kuwawezesha kufikia malengo yao. Ni kibonzo cha namna gani sasa hiki, cha aina gani katika vile vibonzo ulivyoviorodhesha? Hiki ni kinaingia katika masuala ya kijamii. Ehe, nyingine hii ya kijamii. Mm, naona ni mama ni mjamzito huyu huyu. E, mama ni mjamzito anapita kwenye mkono, mkono mkubwa hivi umeandikwa jamii, ndio na hapo mbele naona kujifungua, na hapo chini naona kuna huyu ni mamba, imeandikwa vifo E, sawa sawa. Sasa huu mkono ambao anapita huyu mama mjamzito, yani kwamba hapa tunasisitiza jamii kuwa tu, tuweze kuwa nao kama ni mtu kuwashika kuwa kwa mama wajawazito kuwasaidia katika maswala mbalimbali mbali, ili waweze kujikwenda kujifungua salama. Katuni nyingine, msikilizaji, ni kuhusiana na siasa. Tukiangazia katuni hii, naona upande wa pili kuna kubeti, kuna upanga umeruka, unaingia chini. Hebu nisimulie wabonge. <laughs> <laughs> Wabonge hili ni neno la kuburudisha lakini, likiwa na neno ma, likiwa na lengo maalum la waheshimiwa. Hapo unaweza kuona mkono mrefu ambao umekatika katikati, lakini mbele umeshika pesa ambayo imeelekea kwenye kubeti. Hii ilikopo imezungumzwa hivi karibuni katika chombo cha kutungia sheria kuwa wabunge wamekatazwa kujihusisha na, na kubeti, kubeti. <laughs> waiachie jamii <laughs> na mimi nikaitengeneza hivyo, ili watu wengine pia waweze kuona na kuweza kusoma. Na katuni pia inaweza ikawa ni mwanzo wa utafutaji wa taarifa, mtu anaweza akaisoma katuni, akiisoma katuni atajiuliza, ah, hiki kitu kipo kweli? Ndipo hapo atakapoanza kutafuta taarifa na hapo katuni inakuwa imefanikiwa kuonyesha kazi yake kwamba ni nini. Kwa hiyo hapo mimi nimefanya uchokonozi wa jamii kuweza kutafuta taarifa zaidi. Msikilizaji, bado tunaangazia sanaa ya uchoraji wa vibonzo na niko naye Abdul Kingo. Abdul, mchoraji mzuri wa vibonzo ana sifa zipi, au kibonzo kizuri ni kilichochorwa kwa sifa zipi? Nashukuru ndugu mtangazaji Bwana Steve, ni swali zuri umeniuliza, uh. Sifa ya mchora kibonzo moja ni kuwa na uelewa wa kutosha wa mambo na ubunifu. Ni jambo muhimu sana katika tasnia ya uchoraji wa vibonzo, ubora wa kazi na aina ya uchoraji, kwa sababu unaweza ukakusanya uka uh, wachora vibonzo hata mia moja lakini hata mmoja asiwezi kuweka jina lake, lakini ukagundua hiki ni cha Steve, iki cha Abdul Kingo, iki cha fulani. Upekee ni ule upekee. Hiyo <laughs> ni moja kati ya sifa ya mchora mibonzo. Hivyo utakiwi ubongo wako ulale, unatakiwa kuwa mbunifu wakati wote, hata unapoamshwa usiku, unapotakiwa kwamba uchore kibonzo cha aina fulani kwako wewe isiwe kama ni uwetayariuwe huko tayari, yani kama askari vitani hizo. <laughs> <laughs> Ni sifa ambazo anatakiwa kuwa nazo chora kibonzo. Msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa, ukiwa majengo Nonde Ilomba Mwenjelwa katika jiji la Mbea, Nchini Tanzania unatupata kupitia masafa ya 100.4 FM kupitia TBC FM, hali kadhalika ukiwa Moshi 90.0, Dodoma 89.7 FM, ukiwa Kampala 93.7 FM. Na hii leo tunaangazia sanaa ya uchoraji wa vibonzo na nazungumza naye Abdul Kingo. Msikilizaji, Bahati ni mwimbaji wa nyimbo za injili kutoka pale nchini Kenya na amekuwa na vibao kedekede ikiwa kede, ni pamoja na kile cha mama lala amka e, machozi. Pia ameshirikishwa msikilizaji, na wasanii kutoka nchini Tanzania, kama Aslei, alimshirikisha katika kibao chake Siwezi, na bado mapema katika wimbo wake wanikumbushe. Bahati alimshirikisha Erevan mara hii na kuletea kibao hiki e, barua. Mimi ni Steven Mumbi, na hii ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. kadi oh, kama mapenzi msarabani ulifanya zaidi, Na kama kipaji kwa burudani we kuwa nami. Oh, kama mapenzi msarabani ulifanya zaidi, Na kama kipaji kwa burudani we kuwa nami papa. Wengi mjini wanaodai mapenzi kumbe waragai. Wana badili fezi kama kinyonga kamwe hawafai faamika kama barua cha kwake bahati kutoka pale nchini Kenya. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na niko naye Abdul Kingo, na tunaangazia sanaa hii ya uchoraji wa vibonzo, vibonzo vinavyohusiana na rushwa eh. Kingo, ugumu wa kuuchora uko wapi? Hapo naweza kuona kwamba ni njia tu ni njia ya kuweza kuwasilisha, kwa sababu mwisho wa siku kibonzo ni ubunifu. Unataka kupeleka ujumbe wako kwa njia gani? Kwa hiyo na, naweza kusema kwamba sipati ugumu sana, kutokana na ukomavu wangu ndani ya hii fani. Naweza kusema ni aina gani tu naweza kuchagua katika kuwasilisha ujumbe wa rushwa. Msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili, sehemu ya kwanza ya mazungumzo yangu na Abdul Kingo inakomea hapo, na tumeangazia kwa uchache tu kuhusiana na sanaa ya uchoraji wa vibonzo. Sehemu ya pili tutaangalia kwa urefu wake, zipi ni changamoto eh, namna gani anaweza kupata wazo la kuchora kibonzo. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika katika makala nyingine ya Nyumba ya Sanaa juma lijalo. Kwa heri. Steven Mumbi kwa makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji, kabla ya kuhitimisha, nikukumbushe tuliyoyapa uzito katika ngwe hii ya kwanza. Vyuo vikuu kadhaa nchini DRC vyatia sahihi tamko la kumtaka rais wa nchi hiyo Joseph Kabila kutowania muhula wa tatu katika uchaguzi ujao Desemba. Rais wa Eritrea Isaias Afwerki ahidi kumaliza mzozo kati ya taifa lake na Ethiopia atika ziara ya kihistoria aliyofanya jijini ya Adisababa. Waziri mkuu wa Haiti ajiuzulu Jumamosi kufuatia wimbi la vurugu. Na Ufaransa kukabiliana na Kroatia baadaye hii leo katika uwanja wa Luzinic mjini Moscow, ikilenga kushinda kombe la dunia. Msikilizaji kutegea sikio nguo hii ya kwanza ya matangazo yetu katika lugha ya Kiswahili. Usikose ya kujiunga nasi tena itakapo timu saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za afrika mashariki. Afrika ya kati itakuwa saa moja na nusu za asubuhi. Mimi ni Martha Skanga, kwa heri kwa sasa. na kwa burudani ya muziki hivyo inavyotamatisha, kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Mimi ni masta Saranga wa Hero Gospel.