Ni saa moja na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Martha Saranga. waandishi wawili wa, wa habari waliowekwa kizuizini kimakosa jijini Kinshasa waachiwa huru hili Rwanda kuwa mwenyeji wa viongozi mashuhuri kutoka Msumbiji, China na India. Na watu tisa wajeruhiwa katika shambulizi la kisu nchini Ujerumani. Karibu katika ngo ya kwanza ya matangazo yetu ya asubuhi leo Jumamosi Julai 21 mwaka 2018. Matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www RFI kiswahilicom. Waandishi wa habari wawili wameachiwa huru nchini Kongo baada ya mwendesha mashtaka jijini Kinshasa kuwaweka kizuizini kimakosa kwa takribani siku nne, kituo chao cha televisheni kimefahamisha. Wawili hawa walitiwa nguvuni baada ya kufanya ripoti kuhusu mzozo wa ardhi katika eneo la Kinkole, nje kidogo ya jiji kuu la DRC, ripoti inayomhusisha meya katika tuhuma za kutishia kuua wakazi. Walituhumiwa kwa kukiuka taratibu za uandishi wa habari. Taarifa ilitaja Yolande Kusaya na Cedric Kindimbu wameachiwa na hakuna mashtaka dhidi yao. Rwanda wiki hii na wiki ijayo itakuwa mwenyeji wa wageni mashuhuri kutoka Msumbiji, China na India. Tayari rais wa Msumbiji, Filipe Nyusi, yupo nchini humo kwa ziara ya siku tatu, na atafuatiwa na rais wa China Xi Jinping, atakayekuwa kiongozi wa kwanza wa nchi hiyo kuzuru Rwanda. Rais wa Msumbiji Filipe Nyusi na wa Rwanda Paul Kagame wametiliana sahihi mikataba takribani mitano baadaye. Kati ya tarehe ishirini na tatu na 24 mwezi huu, waziri mkuu wa India Narendra Modi atakuwa jijini Kigali. Viongozi hao wanatarajiwa kujadiliana kuhusu ushirikiano wa Rwanda na bara la Afrika kuhusu maswala mbalimbali, hasa biashara na usalama. Rais wa Misri Abdel Fattah al-Sisi juma hili ametangaza kuunga mkono juhudi za nchi za ukanda wa Afrika mashariki katika kujadili kupata, katika kujaribu kupata suluhu ya mzozo wa kisiasa kwenye taifa la Sudani Kusini. Rais Sisi ambaye alikuwa mjini Khartoum, Sudani, kwa ziara ya kikazi alisema mazungumzo ya amani ya Sudani Kusini yanayoendelea nchini humo yanapaswa kuungwa mkono, huku akizitaka pande zinazohasimiana kuweka kando tofauti zao ili kuijenga nchi. Kiongozi huyo amesema njia pekee ya wananchi wa Sudani Kusini kufurahia uhuru wa nchi yao ni kwa viongozi mahasimu kukubaliana na kumaliza vita inayoendelea. Timu mkakati inayoshughulikia swala la wahamiaji kutoka Umoja wa Ulaya imepata pigo baada ya nchi ya Italia kukataa kuwapokea bure wahamiaji watakaokuwa wanaokolewa kwenye bahari kuu kwenye bahari, huku Libya ikikataa kujengwa kwa kituo cha wahamiaji katika ardhi yake. Haya yanajiri baada ya mwezi Juni wakuu wa nchi za Ulaya kukubaliana kujengwa kwa kituo maalum cha kuwakagua wahamiaji hao nje ya nchi wanachama za umoja wa Ulaya, baada ya serikali mpya ya Italia kukataa kituo hicho kujengwa nchini mwake katika barua yake kwa viongozi wa umoja wa ulaya waziri wa mambo ya nje wa italia enzo mwavero milanesi amesema nchi yake isingependa kwa kitovu cha wahamiaji watakaokuwa wanaokolewa na, na meli zake kwenye bahari ya mediterania radio france internationale kiswahili kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina kimataifa tahariri michezo na, kima. Kima taifa, dahariri, na burudani tunasikika afrika mashariki na kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM, kupata ukweli wa mambo, sikiliza Barabara kabisa ni saa moja na dakika 34 kwa saa za Afrika Mashariki, saa 12 na dakika 34 Afrika ya Kati. Watu tisa wamejeruhiwa katika shambulizi la kisu lililotekelezwa na mwanaume mmoja ndani ya basi kaskazini mwa Ujerumani, ambapo haijafahamika sababu hasa za shambulizi hilo. Basi hilo lililokuwa limeegeshwa jana Ijumaa katika uelekeo wa ufukwe maarufu jirani na mji wa Lubeck, mwanaume mmoja ghafla alitoa kisu na kuanza kushambulia abiria. Kulingana na taarifa ya afisa wa serikali katika mji huo, serikali ya jimbo imefahamisha kuwa takribani watu sita wamejeruhiwa kwa kisu, huku watatu wengine wakijeruhiwa katika harakati za kujiokoa. Uongozi wa Hamas katika ukanda wa Gaza umekubaliana na serikali ya Israel kusitisha mapigano mapema Jumamosi, msemaji wa chama cha kipalestina amefahamisha baada ya watu watano kuuawa, akiwemo mwanajeshi wa Israel. Msemaji wa Hamas Fawiz Barum amesema kupitia jitihada za Misri na Umoja wa Mataifa makubaliano yamefikiwa kuimarisha utulivu kati ya pande hizo mbili. Hii ni hatua ya pili kufikiwa kati ya pande hizo hasimu katika Jumamoja, na linakuja kukiwa na hofu ya kuzuka vita mpya. Wizara ya ulinzi ya Marekani imesema itaisaidia Ukraini kiasi cha dola za Marekani milioni mia mbili ili kuimarisha uwezo wake kijeshi. Kiasi hicho ni sehemu ya mfululizo wa pesa ambazo zimekuwa zikitolewa na Pentagon ambazo sasa zimefikia zaidi ya dola bilioni moja tangu mwaka elfu mbili kumi na nne wakati jimbo la Crimea lilipodai kujitenga. RFI, Radio France Internationale. Unaendelea kutegea sikio idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Nampisha mwenzangu Steven Mumbi kuwa nawe katika makala Nyumba ya Sanaa. Hujambo msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu tena katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi, na tunaendelea kuangazia sanaa ya uchoraji wa vibonzo, na bado niko naye Abdul Kingo, mchoraji wa vibonzo kutoka nchini Tanzania. Amekuwa na safari hii ya uchoraji kwa takriban miaka ishirini na minne hivi sasa, na mengi ameyafanya kuhusiana na sanaa hii. Je, changamoto ni zipi? Amewahi kutishwa kuhusiana na uchoraji wa vibonzo? Karibu msikilizaji. nam Abdul, karibu katika sehemu ya pili ya makala yetu ya nyumba ya sanaa. Tunazungumzia uchoraji wa vibonzo katika vibonzo vya aina zote hizi, v vibonzo vinavyohusiana na uchumi, vibonzo vinavyohusiana na siasa, vibonzo vinavyohusiana na burudani, vibonzo vya namna gani ni changamoto kuvichora? Ah, vibonzo vinavyohusiana na masuala ya siasa kwa ujumla ni changamoto kubwa sana. Kibonzo unapokichora tambua kabisa kuwa unachora jambo halisi, lakini uwasilishaji unakuwa katika njia ya kichekesho. Sasa je, mapokeo ya yule ambaye kitakwenda kumgonga, ndio hapo. Lakini kimsingi jamii inapopokea kile kibonzo, inapokea vizuri sana, isipokuwa kuna changamoto kubwa katika kutengeneza vibonzo vya siasa. Wazo la kuchora kibonzo ili kifikishe ujumbe itarajiwa unalipata wapi? Wazo linapatikana kwa kupitia kusoma na kusikiliza na kuangalia televisheni ili kuweza kuangalia dunia inakwendaje, hapo wazo la kibonzo linapatikana. Kwa sababu nikwambie jambo moja, kibonzo ni, ni habari kama vile mwandishi wa habari anavyoweza kuandika habari na kuripoti, mpiga picha pamoja na mtangazaji na vitu vingine, lakini msanii mimi Abdul Kingo natumia kalamu yangu na ubunifu wangu kuweza kufikisha habari kwa njia ya kibonzo. Hivyo basi inanipaswa kuwa makini na kile ambacho ninachokifikiria, kuona ukweli wake na pia kujiepusha na kupotosha. Watu wanataka kuona kwamba wanataka kuona picha wajifunze. Hey, lazima ukosoe penye penye mapungufu. Mm, jamii haiwezi ikajiona yenyewe. Kibonzo kinaweza kukawa ni kioo cha mtu kujiona na kujitafakari na kujirekebisha. Kwa hiyo wazo kwa kuweza kuisoma jamii inayonizunguka, kusikiliza vyombo vya habari na taarifa za ndani na kimataifa ili kuweza kupata kibonzo. Kuna wakati umeshawahi kuchora kibonzo cha siasa ikamchoma mtu akahakupendezewa? Ni ukimwona nyani amezeeka, wajua amekwepa mishale mingi. <laughs> Kiukweli kabisa, hii kazi ikiwa kama kazi nyingine, ina changamoto. Muda mwingine unapigiwa simu kweli, ukatae simu <laughs> moja mbili tatu, uh, mnaishia hapo. Lakini katika kipindi ambacho nimefanya hii kazi, kweli nimepokea taarifa mbalimbali za kusifiwa, za kuonywa na mambo mengine, lakini naamini katika utendaji wangu kwamba sifanyi kibonzo kwa nia ya kumkomoa mtu au kumkejeli mtu au kufanya kibonzo kwa lengo baya. Kinachonisukuma ni ile hali yangu toka nikiwa mdogo ya kuielimisha jamii kwa kupitia vibonzo, na hiyo ndio kitu ambacho kinaniongoza mpaka leo kuhakikisha kwamba sipotoshi, na ndio maana naaminiwa na anafanya katuni ya maoni kila siku katika gazeti la Nipashe. Sasa sio kitu kidogo. <laughs> <laughs> Kuna wakati uliwahi kufikiria kwamba hii kazi pengine niache, mbona kama vitisho vimekuwa vingi kwa kweli? Uh, namwomba Mungu aweze kunisaidia kwamba wazo hilo yani likae mbali nami kwa sababu <laughs> kwa sababu mimi lengo langu ni kuweza kutoa elimu, kutoa burudani, kuhakikisha jamii inapata kile kitu kilicho bora kabisa. Kwa hiyo sikuwahi kufikiria kuachana na fani. Japo kuna mambo mbalimbali naweza nikayafanya, au ikifikia mahali kusema kwamba ikibidi kwamba ni kazi ya kwanza katika maisha yao, hivyo hata kama nitafanya kazi nyingine yoyote sitaweza kuacha kuchora vibonzo kwa sababu kufanya hivyo ni kuidhurumu nafsi yangu. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ukiwa Dodoma nchini Tanzania unatupata kupitia masafa ya 89.7 FM, ni kupitia TBC FM na kwingineko nchini Tanzania. Ukiwa Goma, Bukavu, Lubumbashi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo 98 FM. Jina langu ni Stephen Mumbi na bado tunazungumza na Abdul Kingo katika makala ya Nyumba ya Sanaa na tunaangazia sanaa ya uchoraji wa vibonzo. Zipi ni changamoto kuu za uchoraji wa vibonzo, mbali na kutishwa na kuonywa, ule uhuru wa kujieleza? Kama unavyojua, kila taifa linaongozwa na tamaduni zake mimi naongozwa na tamaduni zangu za hapa nyumbani, na wengine pia wanaongozwa na tamaduni zao. Mimi naweza nikachora katuni fulani, lakini kwa utamaduni wa taifa lingine ikawa ikaonekana kwamba haiwezekani, na kule kwa wenzangu nako pia wakachora katuni, lakini hapa kwangu ikawa haifai. Ona nikizungumzia hivyo kwa sababu gani? Muda mwingine naweza nikapata wazo la kutengeneza aina fulani ya katuni, lakini ikagonga katika ule utamaduni wa kuweza kujieleza uhuru wako, kuweza kujieleza moja kwa moja haiwezekani, kwa sababu katuni yeyote ambayo mimi nitaichora lazima ipitie kwa mhariri, mhariri aweze kuangalia lile wazo ni sahihi, halina tatizo lolote, na ndipo hapo linaweza ikachapishwa. Changamoto nyingine mbali na hiyo, wachora vibonzo chipukizi uh, wanani wanafika sana kwangu nao pia wanahitaji kuweza kushiriki katika kuchora vibonzo na kutolea kutoka katika magazeti, lakini kulingana na nafasi finyu iliyopo sasa, wachora vibonzo chipukizi wanashindwa kupata nafasi ya kuweza kuonyesha vipaji vyao na pia kuaminiwa. Lazima uaminiwe. Kwa mfano, kama mimi nimeshafanya kazi muda mrefu, kwa hiyo naaminiwa kufanya hii kazi. Uh, wachoraji ambao ni chipukizi wanafika katika maeneo mengine, lakini naweza kusema, ndugu mtangazaji, bado kuna mahala katuni zinaogopwa. Kwa nini? <laughs> Ah, katuni zinaogopwa kwa sababu mtu mwingine anaweza asielewe katuni. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, unasikiliza makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Stephen Mumbi na bado niko naye Abdul Kingo, tukiangazia sanaa hii ya uchoraji wa vibonzo ama katuni kama wengi wanavyoita. Msikilizaji, kundi la The Dalom Kids ni kundi la vijana lililoundwa mwaka 1987 likiwa naye Petronella Lampu na Jacqueline Lotwana ambao pia waliungana na mwimbaji mwingine aliyeitwa Dani Shanda. Lakini mwaka 89, Dani alimwongeza mwenzao Martha Zaima na kuwa na mabinti watatu wakiunda kundi hilo. Albamu yao ya kwanza iliitwa Mbalembale, na mwaka 1990 pia walitoka na kibao motomoto kilichoitwa Nomathemba ni kundi la muziki msikilizaji, kutoka nchini Afrika ya Kusini. Lakini hii leo nakuletea wimbo huu ambao ndio ulibeba jina la albamu yao ya kwanza Mbale Mbale. Jina langu ni Steven Mumbi na haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Mchezaji ni kibao mbalimbali, kibao kilichoimbwa na mabinti watatu pamoja na kijana mmoja wa kiume. Mabinti yao ni Petronella Lampu, Jacqueline Lotuana pamoja na Martha Zaima, wakiwa na kijana mwingine aliyeitwa Dan Shanda. Kwa jumla wao ndio kundi la Dylem Kids. Msikilizaji, kundi hili pia limekuwa na albamu nyingi. Mwaka 1992 walitoka na albamu iliyoitwa Sikshuolele, mwaka 1993 Bazolungu, mwaka 1994 Nsedani na mwaka 1995 Izidunduma, mwaka 1997 Ndivihisheni na mwaka 2001 Nomalizo kwa Nairobi nchini Kenya tulipata kupitia masafa ya 89.9, Kampala nchini Uganda ni 93.7. Msikilizaji, bado tunaangazia sanaa ya uchoraji wa vibonzo na niko naye Abdul Kingo. Watu gani ulikuwa unawatazama wakati unajifunza kwa mchoraji wa vibonzo? Nisiwe mchoyo wa fadhila, kaka yangu James Gayo alinivutia sana katika kazi hii, alinivutia mbali ya jina langu kuitwa Abdul Kingo, hili ni jina langu la kifamilia, lakini James Gayo, kutokana na upekee wa kazi yake na ubunifu ambao alionao, kwa kweli kazi zake nilikuwa zinanivutia na nilikuwa nikizifanyia mazoezi, kwa sababu James Gayo ni mchoraji mkongwe. Kwa hiyo kazi zake nilikuwa nikizitumia kuzisoma na kujifunza na kujifunza, mbali ya James Gayo pia alikuwepo marehemu Philip Ndunguru, alikuwa akichora katika gazeti la Sani miaka hiyo. Miaka hiyo pale walikuwa kuna kina ndumi kui, na kuili kina nakumbuka kina kipepe, kipepe. kina madenge <laughs> kwa kweli nilikuwa ni sehemu ambayo ya kipekee sana mimi kuweza kujifunza na kuona kuwa ni lini naweza nikafanya. Kwa hiyo wachoraji hao marehemu Philip Ndunguru, John Kaduma na kaka yangu James Gaya, ambaye mpaka sasa yupo na naendelea na kazi hii, kwa kweli nimepata msukumo mkubwa sana, na kuweza leo hii nafurahi, mimi na mimi pia ni miongoni mwa wachora katuni nguli Tanzania naweza kusema nguli kwa sababu <laughs> nipo katika kampuni kubwa na nimeaminiwa kufanya hili, ni muda mrefu. Bila shaka, bila shaka ni pia ni muda ni ni mrefu. Yapi unajivunia katika ufanyaji wako wa kazi au uchoraji wako wa vibonzo kwa miaka ishirini na minne sasa? Mafanikio moja kati ya mafanikio ambayo nimeyapata na najivunia, huwa karibu na jamii inayonizunguka na kuweza kuielimisha na kukubali elimu yangu mbili taasisi mbalimbali mbali za kitaifa na kimataifa, asasi zilizo za kiserikali, nazungumzia asasi za kiserikali na zisizo za kiserikali, makongamano mbalimbali, kupata semina mbalimbali na nini, yaani kwamba wameweza kuona mchango wangu katika tasnia hii ya uchoraji wa vibonzo. Kwa hiyo wameweza, kwa kila mmoja kwa nafasi yake na kile alichoniandalia kunifikisha hapa nilipofika. Nimeweza kushinda tuzo kati zilizoandaliwa mahala kwingine, kwa mfano tuzo za BLP ambazo zilikuwa zinazungumzia changamoto mbalimbali zinazokuta mfanya biashara wa Tanzania. Kwa hiyo walifanya utafiti na nini, na wakatoa mashindano. Kwa hiyo niliweza kushinda mara mbili mfululizo kisha kupata tu, hizo tuzo tuzo ambazo ninazivunia ni kuwa mshindi wa tuzo za umahiri wa katika uandishi wa habari nchini Tanzania kwa mwaka 2017. Hebu e, tuone kibonzo kilichokupa ushindi katika tuzo hizi e, siku chache tu zilizopita. Huwezi ukajisifu kwamba una mbio bila kwa sifu na kukimbiza. Kwa kweli kwa, <laughs> e, kwa nafasi hii pia napenda kuwashukuru wale ambao wote wameshiriki katika kuwania tuzo hii ya kuwa ya mchoro katuni bora. Mbele yako ndugu mtangazaji, hii ni katuni ambayo imeniwezesha kuwa mshindi, ambayo inaangazia changamoto zinazompata mtoto wa kike. Akiwa mtoto wa kike yuko sehemu ya juu, hawa fisi wote wanamtamani na fisi ana uchu, sifa ya mnyama huyo. Hey, hey, hey. na hapo ndio ubunifu wangu ulipogota kwamba mtoto wa kike, jamii, hawa watu nimewaweka hapa, wana uchu wa kumrudisha nyuma kimaendeleo kuna boda boda sasa hivi kuna boda boda. Fisi wa kwanza, huyo. Fisi wa kwanza, boda boda. Fisi wa pili, wa boda boda. Wa walezi e, na wenyewe wanamtamani pengine wamuoze. Ehe, fisi wa tatu makondakta wa daladala anaposafiri kwenda shule na kurudi shule. Binti wa mjini huyu, fisi mwingine wauza chipsi na kadhalika na kadhalika na kadhalika. ni katuni gani ambayo unaikumbuka katika maisha yako? Ulisema hii e, aidha imenipa furaha ya kupitiliza au imenipa ya kupitiliza <laughs> tuni ambayo imenipa faraja na furaha ya kupitiliza ni katuni ambayo nilibuni miaka ya tisini watu, uh, wale mashabiki wangu wa gazeti la Kasheshe miaka ile wanaikumbuka katuni ya songo mbingo za Kaboka Mchizi. Kwa kweli niliweza kuangalia jamii jinsi inavyoweza kupata shida katika kutapeliwa, eh, katika kulaghaiwa, kuibiwa kwa njia mbalimbali, sasa mimi nikabuni katuni ya kabuka mchizi ili jamii iweze kujisoma. Tukiacha hiyo, hiyo ilikupa furaha, iliyokupa huzuni na majonzi ya kupitiliza mara baada ya kuchapishwa gazetini ni katuni ipi? Nakumbuka na katuni ambayo nilichora, ambayo ilikuwa ikionyesha mamba, mamba wawili alafu mbele kuna kenge wanakimbia. Nilichukulia ni methali ya Kiswahili kwamba katika msafara wa mamba na kenge wamo, ehe. Lakini ilinipa changamoto, ilinipa changamoto kutokana na labda kutotafsirika kwa haraka haraka, au msanii ulikuwa na tafsiri gani zaidi. Lakini baada ya kuielezea nikahema, kwa sababu ikawa imeeleweka na ikaeleweka kuwa ni usemi wa Kiswahili, kwa sababu lengo langu kubwa sana ilikuwa ni kwamba katika nia njema yeyote ile, wapo waharibifu. Msikilizaji, tukielekea ukingoni wa makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili, jina langu ni Steven Mumbi, na bado natamatisha mazungumzo yangu na Abdul Kingo, mchoraji wa vibonzo kutoka nchini Tanzania. Kuna wito gani kwa wapenzi wa vibonzo? na wachoraji wa vibonzo kwa ujumla, anapoonekana kuwa mtoto ana kipaji cha kuchora, kuna maeneo mengine wanaonekana one kwamba mtoto anapoteza muda, hivyo amepotoka, amepotoka, anaacha kuchukua madaftari, kujifunza hesabu na vitu vingine, anachora chora, anachora chora tu. Kwa hiyo <laughs> unapomwona mtoto ana kipaji cha kuchora, basi mpangie muda, mwachie muda wake wa kufanya vibonzo vyake, achore, ili aweze ku, ku, ku, kufanya kile anachokipenda, na huku msaidie katika kufanya vizuri masomo yake. Huwezi kujua, inawezekana huyu ni James Ayo wa kesho, Abdul Kingo wa kesho, eh, Masudi Kipanya wa kesho, kwa sababu sisi leo tuko hapa tunachora hizi vibonzo lakini kesho hatupo. Wito wangu kwa wachora vibonzo kuongeza ubunifu zaidi na kuwasaidia wachora vibonzo wengine ambao wanachupukia ili kuweza kuzalisha uh, wasanii wengine wazuri hapo baadaye. Lakini mwisho kabisa niweze kushukuru pia, niwashukuru wadau wangu wote wanaosoma na kufurahia ya kazi yangu. Edmund Msangi, mhariri wa gazeti la Nipashe, ndiye ambaye nafanya naye kazi kila siku. Kwa kumalizia, sasa niambie unapatikana vipi? Ah, nashukuru sana, kwanza RFI kwa kuweza kunitembelea leo hii na kuandaa makala hii. Namba zangu za simu yangu ya kiganjani unaanza na alama ya kujumlisha 255713447766, barua pepe kabokatun at gmail com, na katika Facebook napatikana kwa jina la Abdul King O. Uh, pamoja na mambo mengine pia uh, ndugu mtangazaji, nisipende kuacha kuwa kwa shukuru wachora katuni wenzangu hapa The Guardian Limited, David Chikoko, mchora katuni wa gazeti la The Guardian, gazeti la classic, na Fadhili Muhamedi maarufu kwa Kabwera, katuni ya Kabwera ambao hawa niko nao kila siku katika kutekeleza majukumu yangu ya kila siku. Asante sana msikilizaji wa makala ya nyumba ya sana kutoka hapa RFI Kiswahili. Ndiyo natamatisha makala haya, na nimekuwa naye Abdul Kingo, mchoraji wa vibonzo nchini Tanzania, kwa sasa akichora katika gazeti la Nipashe na majukwaa mengine mbalimbali mbali na kushukuru na nakualika tena katika makala nyingine juma lijalo. Jina langu ni Steve Mumbi. Unayo nafasi ya kutoa maoni yako kuhusiana na makala haya kupitia eh, ukurasa wetu wa Facebook, uandika RFI Kiswahili, upende ukurasa wetu na utapata nafasi ya kuchangia pia. Unaweza ukatuma ujumbe katika mitandao yangu ya kijamii, andika Stiv Mumbi, Steve Mumbi, na moja kwa moja ujumbe wako utanifikia. Wakati mwingine, mara nyingine, kwa heri Mumbi kwa makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji, hadi hapo sina la ziada. Mimi ni Martha Saranga, tukutane saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kwa sasa <cissez of amarino fred envy>