So, dakta ni saa moja na nusu kwa saa za hapa Afrika Mashariki, wakati ni saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukikutangazia kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania Na msikilizaji, tumekuandalia mengi kwenye matangazo yetu ya leo asubuhi, na miongoni mwa utakayoyasikia ni pamoja na idadi ya watu waliopoteza maisha katika ajali ya kivuko cha MV Nyerere nchini Tanzania imefikia watu 221 wakati nchini nchi ya DRC ikijiandaa na uchaguzi mkuu Desemba 23 mashine za kielektroniki za kupigia kura bado hazijawasili na nchi ya Iran imewaita wanadiplomasia kadhaa wa nchi za magharibi kuhusiana na tukio la kushambuliwa kwa wanajeshi wake hapo jana. Habari kamili, msikilizaji, ukiwa na lolote, tutumia rafa yako kwenda kwenye namba 25741747. Usisahau kwanza na alama ya kujumlisha, nasi tutausoma ujumbe wako hapo baadaye. Idadi ya watu walio kufa kutokana na ajali ya kivuko cha MV Nyerere iliyotokea mwishoni mwa juma lililopita katika ziwa Victoria imeongezeka na kufikia watu 221 kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na waziri wa ujenzi, uchukuzi na mawasiliano nchini Tanzania Injinia Isaac Kamwelwe. Amesema zoezi la utafutaji miili zaidi litaendelea tena hivi leo, ikiwa ni katika hatua za mwisho kuhakikisha hakuna mtu aliyebaki kwenye kivuko hicho. Waziri Kamwelwe amesema mpaka sasa miili ya watu 172 imetambuliwa na, na ndugu zao, huku akithibitisha kuwa watu 42 ndio waliokolewa wakiwa hai kutoka kutokana na ajali hiyo. Muda mfupi uliopita, kituo cha television ya taifa TBC1 kimeripoti kuwa miili mingine mitatu imepatikana asubuhi hii na kufanya miili ya watu waliokufa mpaka sasa kufikia 221, ambapo jana usiku ilikuwa 218. Akizungumza na TBC1, uh, mkuu wa mkoa wa Mwanza uh, John Mongela alikuwa na haya ya kusema. Kwa sasa data tulionayo wakati uokozi unaendelea ni mia mbili kumi na nane, lakini niseme tu kwamba watu mia moja sabini na moja wameshatambuliwa na kuchukuliwa na ndugu zao. Tuna miili arobaini na saba ambao sasa tunayo bado tunaifanyia kazi, na niseme tu kwamba kwanzia saa mbili tunaanza tukio lile la kwa ajili ya kuwazika wale wengine ambao kamati imeamua lakini zoezi halijasitishwa. Kwa mujibu wa mwenyekiti na maelekezo yaliyotolewa, tutaendelea na zoezi hilo, lakini tunaamini kwa kiwango kikubwa kazi imeshafanyika. namni sauti yake, uh, John Mongela mkuu wa mkoa wa mwanzo wakati alipokuwa akizungumza na kituo cha taifa nchini Tanzania TBC. Katika hatua nyingine, wakati zoezi la utafutaji miili zaidi likiendelea hivi leo, serikali imetangaza kufanya mazishi ya kitaifa baada ya wanafamilia waliopoteza ndugu zao kutoka wazikwe kwenye kaburi la pamoja. Wakati nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo, ya Kongo ikijiandaa kufanya uchaguzi wake mkuu Desemba 23 mwaka huu, mashine za kielektroniki za kupigia kura bado hazijawasili nchini humo hadi hivi leo. Kwa mujibu wa tume ya taifa ya uchaguzi nchini DRC, Seni imesema kuwa mashine hizo bado ziko njiani kutokea Korea ya Kusini, wakati huu ikiwa ni miezi mitatu imesalia kabla ya nchi hiyo kufanya uchaguzi wake mkuu. Na ndege ya Marekani isiyo na rubani imetekeleza mashambulizi kadhaa kusini mwa nchi ya Somalia, ambako wanamgambo 18 wa kundi la Alshababu waliuawa, imesema taarifa ya komandi ya Marekani kanda ya Afrika. Shambulizi hili limetekelezwa mwishoni mwa juma kama sehemu ya kujihami baada ya kupata taarifa za kiintelijensia zilizoonyesha wanamgambo hao walikuwa wamepanga njama za kutekeleza shambulio la kushtukiza. RFI Bukavu 98 FM. Naam, serikali ya Iran imewaita kwa mahojiano mabalozi wa nchi za Denmark, Uholanzi na Uingereza saa chache tu baada ya kutekelezwa kwa shambulio lililowalenga wanajeshi kwenye eneo la mpaka wa nchi hiyo na Iraq. Nchi ya Iran imewaita mabalozi hao kueleza kutoridhishwa na hatua ya mataifa hayo kuendelea kuwahifadhi baadhi ya viongozi wa makundi ambayo Iran inayatuhumu kuwa ni makundi ya kigaidi. Mwanamke mmoja ambaye anamtuhumu mteule wa rais Donald Trump katika nafasi ya jaji wa mahakama ya juu nchini humo amekubali kutoa ushahidi mbele ya kamati ya sheria juma lijalo. Uamuzi wa Christine Blasey Ford umekuja baada ya siku kadhaa za majadiliano kati ya mawakili wake na kamati ya sheria ya bunge la Senate kuhusu mfumo utakaotumika wakati atakapokuwa akihojiwa. Hatua yake inakuja hata wakati rais Donald Trump akimtumu kwa kutoa madai ya uongo na mjadala kuhusu nchi ya Iran na Korea Kaskazini unatarajiwa kutawala jumaa hili wakati viongozi wa dunia watakapokutana jijini New York, Marekani katika mkutano wa mwaka wa Umoja wa Mataifa. Baada ya kuwa na mazungumzo na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un na kisha kuitoa nchi yake kwenye mkataba wa nyuklia wa Iran, rais wa Marekani Donald Trump ataliutu, atahutubia Jumanne ya wiki ijayo huku akikabiliwa na ukosolewaji uh, mkubwa. Rais Trump Jumatano pia atakua mwenyekiti wa kikao cha kujadili maswala tata ya kuhusu matumizi ya silaha RFI Radio France Internationale. Ni saa 1 dakika 36 kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Msikilizaji, endelea kutumia rafa yako nasi tutausoma ujumbe wako hapo baadaye. Ni mpishe basi Steven Mombi na makala ya nyumba ya sanaa. Bila shaka hujambo msikilizaji popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Hii ni sehemu ya pili ya makala ya nyumba ya sanaa, nikizungumza naye Khadija Omar Abdalla Kopa, gwiji wa muziki wa taarabu katika nchi za Afrika Mashariki na Kati. Ameanza sanaa hii miaka ya tisini, na mpaka hivi sasa amefanya mengi, ametoa vibao vingi katika muziki wa taarabu na mara hii amekuwa akishirikishwa katika vibao mbalimbali. Jina langu ni Steven Mumbi. Karibu. Kuanzia sasa uh, pilika pilika za hapa na pale. Bendi ya Toti pia ni bendi ambayo inafanya kazi za chama. Hii haiathiri muziki wako au wapenzi wako kwa namna yoyote? Haiathiri, kwa sababu wakati wa chama tunafanya kazi za chama. Ikimalizika mambo ya chama, tunafanya kazi za burudani za kawaida. Kwa hiyo mimi hainiathiri na hisi, kwa sababu ningekuwa nipe, ningepoteza wapenzi, lakini bado wapenzi wananipenda, ingawa wakati mwingine unaweza kupoteza wapenzi kutokana na mambo ya vyama, mtu kuchukia kwenye mambo ya vyama. Lakini ah, mimi nachukulia ni mambo ya kawaida, kwa sababu nikimaliza mambo ya vyama anashughulika na mambo yangu ya kawaida. Kwa hiyo unatakiwa uh, lazima binadamu uh, uh, kuna chama alafu nakuburudika na maisha yanaendelea umekuwa mtumishi wa chama kabla ya ku, kuwa mwimbaji wa taarabu. Unafikiria pengine kuja kuwa mwanasiasa kuingia ku, kwenye siasa na kuwa mbunge pengine kugombea? Mi nishagombea nishakuwa mjumbe wa neki miaka kumi, mi mwaka huu tu ndo sikugombea, lakini nilishakuwa mjumbe wa neki miaka kumi na nishashika nafasi ndogondogo huku katika wa wilaya, mikoa huko nilipokuwa Zanziba, kwa hiyo mimi mwanasiasa ni kitu cha kawaida tu kwangu. Naweza kuamua sasa hivi nagombea, sasa hivi sigombee, lakini hapa sasa hivi sijajua kama nitaweza kugombea baadaye, kwa sababu ile jambo linakuja ushauri kwenye kichwa. Ukiamua safari ni gombea, safari ni sigombee. Hakuna watu wanaokusukuma kwamba wewe ndio unafaa pale Zanzibar ukagombea jimbo fulani. Watu wananambia, lakini sasa usiumpende, usiwezi kusikiliza maneno ya watu na wewe mwenyewe pia unajitizama, vipi naweza au muda unaniruhusu Ukiangalia muziki wa taarabu ulikotoka na hivi sasa inaelekea katika uelekeo ambao unaridhisha, unakufurahisha? Sasa hivi muziki wa taarabu umeshuka sana, kwa sababu sisi wenyewe watu wa taarabu pia muziki wetu tumeufanya, tumeushusha sisi wenyewe, kwa sababu watu wengi sasa hivi waimbaji wa wengi au wa wadogo wadogo wanakuja wanaimba mabaa kwa bure, kiingilio bia. Kwa hiyo watu wanaona, ah, thamani ya muziki umeshuka. Um, okay, ukienda pale utakuta watu wanaimba, utazikuta nyimbo zinaimba za diakopa za kila kitu, ingawa sisi wengine hatuimbi baa na ba, nini sasa nyimbo zetu zinaimbwa. Kwa hiyo kuna vitu vingi vimefanya me mziki huu wa ushushe, lakini vile vile na media sasa hivi hazitupi support kama vile zamani. Zamani media zilikuwa na support kubwa sana. Sasa hivi utakuta kwenye redio inaweza kuwa na kikundi kikun, kikun, kikun, kipindi cha tarabu wiki kwa mara moja, na pengine tarabu zinaweza kuimba nyimbo mbili. Zikiimba nyimbo mbili, waimbaji wa tarabu wote walikuwa kwa hapa Tanzania, unafikiri tunapata chansi gani? Huwezi kupata chansi, na ndio maana hatuibui hatu vipaji vipya, kwa sababu wasichana wa, wa, hawa au wavulana hawa wanaanza kuimba hawapati kupata kutoka, kwa sababu nafasi hamna na asikwambie mtu midia ndo kila kitu wengi wanaona muziki wa tarabu unakuwa mrefu sana ukiangalisha na nyimbo hata hawa wasanii wa muziki wa kizazi kipya kama Bongo Flava wanang'ang'ana kuwa na wimbo wao angalau dakika tatu tatu na nusu ili waweze kupata muda wa hewani pengine mjafikiria kuwa na maboresho na kuja na tarabu ya kisasa yenye muda mfupi kila jambo lina asili yake tarabu huwezi kuimba dakika zikawa ndogo kama tatu au tano tarabu angalau umeimba basi afadhali dakika kumi kama mi wimo wangu mpya wa safari dakika kumi na kidogo hivi, lakini ukikata sana vitu vingi vinakuwa vimepungua, kwa, kwa sababu inakuwa inaonekana mapungufu fulani. Kwa hiyo lakini, si kweli, kwa sababu kwa ndo mbona wanapiga nyimbo zao wanazozitaka mpaka dakika kumi na saba dakika ngami, anaweza kupigwa kipindi kizima nyimbo moja au nyimbo mbili, lakini wanazozitaka wanazipiga mpaka mwisho hapa katikati kupunguza, lakini tukaona Bongo oaoo kiangalia vipi ushirikiano wa wasanii wa tarabu kwa Watu, watu, watu. Kwa hiyo hatuna ushirikiano kwa kusema kweli. Sasa wewe umekuwa na safari ndefu, unawasaidiaje na wenyewe? Tuinuke okay. Tuna nataka nijaribu mimi kama sasa hivi, kwanza tuitane, tuwe na ule umoja wetu, kwa sababu tunataka turudishe umoja wetu wa Taarab, tuweze kutetea haki zetu, tuweze kutetea vitu vyetu vingi. Na vile vile kuna bendi nyingi sasa hivi wamesha nyomba, basi mama, tushirikiane na nini. Kwa hiyo tunataka turudishe ushirikiano, ushirikiano fulani hivi, ili tutizame hali mbele itakuwaaje Na vile vile ndio maana mimi nimekuwa na bendi. Kwa hiyo kuna vijana pale ambao majina yao bado hayajua makubwa zaidi, lakini bado na nini najitahidi kuwasaidia, ili angalau na wao majina yao yasimame ili tarabu isife moja kwa moja, tuangazie mashirikiano sasa na wanamuziki wengine. Nimeona mara hii nilikuwa nikisikiliza wimbo mmoja umeshirikishwa na Aslay na wasanii wengine wa muziki wa kizazi kipya, wanakushirikisha hii inaleta chachu kiasi gani katika maendeleo ya muziki? Inapendeza kwa sababu wenyewe wameamua, inapendeza tunafanya na vitu na nyimbo nyingi zilizoshirikishwa zimekuwa nzuri na zimesimama. Hayo ni kitu kinapendeza kwa sababu kushirikiana kutoka huko kaingia huko mchumba ni kitu kizuri. ukipata fursa ya kwangi na vijana huwa unawaambia nini? Nikipata fursa kwa vijana, naambia kile mtu ambacho umekikusudia ndani ya nafsi yako kukifanye, kifanye kwa ari na kifanye kwa uaminifu na kifanye kwa nidhamu na kifanye kwa kujiamini, utafanikiwa tu, kwa sababu unapoamua kufanya kitu ukiwa umekisimamia basi utafanikiwa tu, usikate tamaa. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa, jina langu ni Steven Mumbi, na bado niko naye Khadija Kopa, msanii wa muziki wa tarabu katika nchi za Afrika mashariki na Kati. Sikiliza kibao hiki, msikilizaji. Kibao kinaitwa nasema nawe cha kwake Diamond Platnumz akimshirikisha Khadija Kopa, msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Karibu msikilizaji. wa tarabu wapi wanakuvutia? wanamuziki wengi wananivutia, kama mimi zamani nilikuwa mwanamuziki mu... mwanamuziki mu... wangu hasa nilikuwa nampenda na ni Fatuma Isa na Rukia Ramadhani na wangine, wengine Muhammad Ilyasi Malim Saif kina Machapra, lakini sasa hivi kuna vijana wengi kama Adija Yusuf, kuna vijana kama Shadia, kuna Mwamvita, kina Zena eh? kuna kina Yanga Hassan Ali kina Muhammad Ma, kuna Muhammad ule wa jahazi kuna kina Amigo, vijana wengi sasa hivi, kina vuvuzela, waimbaji wa, wa, wa wazuri, wananivutia Fatma Mcharuku. Ni wengi vijana waimbaji, hasa kwenye tarabu, wapo wengi. Wana kibao chochote ambacho cha hivi karibuni ambacho umekitoa ungependa unge, unge, tusikie kidogo? yule akiwa na usumba ya e, unaitwaje jina lake, na kama kuna wengine mwashirikisha ni wakina nani? Oh, na ndio tuimbie kidogo tu. Unaitwa wigi linarasha na, na nimeshaingia studio ni na hiyo jimbo imembo kwenye bendi yangu ya gopa kopa. Yule akiwa na uso mbaya, lakini umbo kajaliwa. Hata yule mwenye kubwaziwa bwana ame zimikia usinione mimi tipwatipwa tipwa, mwana dani kanogewa siwezi kumkufuru Muumba alayumba dunia. Shukurani nyingi kwake Mola, mashallah, kanipatia mimi jicho ni kilinyanyua kopa. Wenye wivu anakodoa kodo, wenye choyo wajinyonge, na mimi na wako mali ya kodo Wakikwambia si kwa uso huo, waambie si kwa kukomaa huko. Mwanamke umekomaa wewe mwenzetu, unacheza judo. Wakikwambia si kwa umbo hilo, waambie si kwa kisigino hicho. Mwanamke unakwato wewe mwenzetu, umekuwa beberu. Asante sana, safi sana. Hebu tuzungumzie kidogo kuhusiana na bendi yako ya e, bendi yako hii ambayo umeianzisha bendi ya Ogopa in, ina wanamuziki wa namna gani? Ina wana muziki wazuri kwa sababu wao vijana wangu walokuweko wameanza kwa kama kama muda mrefu kwa sababu wamefeature mbali mbali, mbali. Ina wana muziki mzuri. Kuna wana muziki wa kike wanne Mwamvita Shaibu, kuna Zena, uh, Zena wanamwita sauti ya Zege alikuwa five star na huyo Mwamvita alikuwa five star. Kuna Rukia, ambaye huyo ni mwimbaji chipkizi, na kuna Shadi ya Shombe Shombe ambaye ni mwimbaji ambaye ameanza hapo pa ugupa kopa. Kuna Muhamed Black, kopa yani wewe mwanangu na kuna Young Hassan Ali ambaye ni kijana anajulikana alitoka Zanzibar stana, ni kijana maarufu anajulikana. Ni hao na kuna viongozi kama Feruzi na kuna watu wa mipango ra, Rashidi na Sele, yani tuko hivyo pamoja na watu wa mitambo watu wawili, yani tuko watu kama kumi na mbili tu hivi. Mtu akikuuliza mziki wa taarabu unalipa, mziki unalipa, lakini unatakiwa usimamie wewe mwenyewe, uwe na ari kama mimi. Mpaka hapa nilipofikia, nimeshajenga vijibanda vyangu na kijigari changu kwa sababu ya mziki huo. Nimewasomesha watoto wangu, nimemsomesha mtoto wangu mmoja mpaka India akasoma sababu ya mziki wa taarabu. Kwa hiyo mziki wa tarabu unalipa, lakini uwe na malengo, uwe na usimamizi. Bila kuwa na usimamizi, hauwezi kulipa, kwa sababu ndo kama hivyo, unaimba unaishia kwenda kuimba ba malipo hayapo. Mwisho wako utaambulia shilingi elfu tano asubuhi ukiamka na kesho, ndio unafanya kazi ya zezi kila siku, unapata kichumia tumbo. Kwa hiyo hauwezi kupata manufaa, lakini kama unajitunza unajienzi na unajiweka vizuri na unajisimamia mwenyewe kama mimi, ngoja nimepata pesa yangu hii, ngoja nitengeneze nyimbo niingie studio ni, ni, ni, nifanye promotion kwenye mare redio na kila pahali, basi unaitwa unakodiwa. Kuna huku kumeitwa milioni tatu, umeitwa milioni mbili, ku milioni tano, unalipa. Ila ubaya wa mziki wa tarabu, hatupati management wa kuja kutumanage, kwa sababu sisi tunajua kuimba, lakini hatuna uwezo wa kujimanage. Kwa hiyo wale watu wenye uwezo eh, wasimamizi hawapendi ha, ha, hawa kuchukua mziki wa tarabu. Mimi hapa nilipofika nimejisimamia mwenyewe, baada ya Toti kunitangaza Tanzania nzima, Captain Komba kunitangaza pamoja na Toti Tanzania nzima, mimi mwenyewe pia nikawa najisimamia, ndio maana ukaona jina langu limesimama mpaka ile Msikilizaji, tukielekea ukingoni wa makala haya ya nyumba ya sanaa, jina langu ni Steven Mumbi na huyu niliye naye ni Khadija Omar Kopa, mwimbaji wa muziki wa taarabu kutoka nchi za Afrika mashariki na kati, akitokea nchini Tanzania. Ni mzaliwa wa Zanzibar, amezaliwa mwaka 1963 na, na, na amefanya kazi nzuri na amefanya kazi ya Chama cha Mapinduzi akiimba katika bendi ya chama hicho ya Toti Tanzania One. Hebu pata kibao hiki cha Kiwembe kimeimbwa naye Baba Afrika akimshirikisha Khadija Kopa. Kiwembe changu kikali kuchanja chale za mi ji wa RFI Kiswahili, bado unategea sikio makala ya nyumba ya sanaa. Kibao hicho cha kwake baba Afrika akimshirikisha Khadija Kopa chaitwa Kiwembe. Asante msikilizaji ambaye unapokea matangazo yetu kupitia redio wa shirika kwa nchini Tanzania ni kupitia tbcfm na hali kadhalika kwingineko ni kupitia www rfi kiswahilicom. Mwenyeji wako ni mimi Stephen Mumbi na bado tunazungumza na Khadija Kopa. Unawambia nini wasanii wa muziki wa tarabu? Naambia wasanii wa muziki wa tarabu wajitunze, kama vile wazetu wa bongo fleva. Mwimbaji wa bongo fleva hata akiwa mdogo, lakini anajitunza. Usikii watu wa bongo fleva wameenda kuimba baba akiingilia bia na nini, usikii vitu kama hiyo. Kwa hiyo wajitunze, na, wa na wajisimamie, wawe imara kidogo, kila wanachokipata waweze kujiendeleza katika kuendeleza muziki. Kwanza endeleza muziki wako kwanza alipo, ndio upate faida, uweze kupata faida. Moja kwa moja tu umetoka tu na nyimbo yako moja, mtu akakusikia ukapata faida moja kwa moja, hapana unatakiwa ujiendeleze, ujisimamie, uwe imara, uwe mwaminifu, uwe una heshima, uwe una nidhamu na wewe mwenyewe una nidhamu ya ile kazi, kwa sababu watu wengi wakishapata nyimbo wakishatoka, mara moja analewa na sifa. na kama mlevi analewa sana, atakiitwa kwenye kufanya kazi anakuwa fanyi kazi vizuri kwa sababu ya sifa zile za kusifiwa. mimba vizuri mimba vizuri. Kwa hiyo wajiamini na wajitunze. Wapenzi wa muziki wa taarabu, nawaambia nini maana sasa hivi wengi wanalalama kwamba wanapunjika, hawaupati muziki wa taarabu uwafikie ule ambao waliutarajia. Nawaambia sisi tupo, lakini bado tukamata vizuri kama vile zamani, lakini tupo na bado tunaendelea kufanya kazi vizuri, na sisi tuko pamoja na wao, pia tunatafuta njia nyingine, tunaweza tukatokaje mpaka tukafikia pale malengo tulikuwa tumeyakusudia. Vipi pengine, unatumia mitandao ya kijamii? Eh, natumia mitandao ya kijamii kama Insta, natumia official Hadija Kopa yeah. WhatsApp ni, ni kama kawaida, mwenye namba yangu anani ananipata anani, mm. namba yangu ya simu alama ya kujivulisha 255715673524 +25571567 4asante sana. Nimefurahi kuzungumza nawe, na karibu tena katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana msikilizaji wa RFI Kiswahili. Makala ya nyumba ya sanaa inatia nanga, nilikuwa nikizungumza naye malkia wa muziki wa tarab, Khadija Omari Kopa ambaye ameanza sana hii miaka mingi iliyopita. Bila shaka umenufaika na mengi. Jina langu ni Steven Mumbi. Unayo nafasi ya kunitumia ujumbe e kuhusiana na makala haya katika akaunti yangu ya Facebook ama Instagram, andika Steve Mumbi S T I V U Mumbi, moja kwa moja utaupata ukurasa wangu. Hali kadhalika katika akaunti yangu ya Twitter ni at Mumbi. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika tena katika makala nyingine Juma lijalo. Kwa heri. Nam, asante Steven Mumbi. Ni soma ujumbe mfupi ambao msikilizaji uh, umetutumia katika matangazo yetu ya leo asubuhi. Anasema anaitwa Joshua kutoka Ngara kule Tanzania, unasema poleni sana ndugu mliopoteza wapendwa wenu katika ajali ya kivuko cha MV Nyerere. Anasema uh, mwingine anasema Shaban uh, kutoka katikati mwa nchi ya Tanzania, Dodoma, nasema asante sana RFI Kiswahili kwa kutujuza kile kinachoendelea katika utafutaji wa miili ya watu ambao walipoteza maisha kule katika ajali ya MV uh, Nyerere. Na ndivyo tunavyotamatisha matangazo yetu haya ya awamu ya kwanza. Usikose kuungana nasi kwenye matangazo yetu ya awamu ya pili. Naitwa Emmanuel Richard Makundi, kwa heri kwa muda. Dar es Salam, Tanzania. Usikose kuungana nasi katika matangazo yetu mengine hapo saa mbili na nusu, muda mfupi ujao takuunganisha na wenzetu wa Paris, Ufaransa, katika matangazo mengine ya idhaa ya Radio France International.