amani ya mungu iwe pamoja nayo popote pale ulipo asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya afrika mashariki wakati kule afrika kati ni saa kumi na mbili na nusu hii ni RFI kiswahili tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini tanzania Ali Bilali na mm, karibu miongoni mwa wale ambao tumekuandalia ni pamoja na hatimaye, mfanyabiashara tajiri nchini Tanzania ambaye kamatwa, alitekwa siku tisa zilizopita, hatimaye amepatikana na polisi nchini Burundi imemtuhumu kiongozi wa kundi la wabunge wa, wa muungano wa upinzani nchini humo kuhusika katika njama za kutaka kuwamalizia maisha viongozi wa serikali. Na serikali ya Saudi Arabia hatimaye imekiri kwamba Jamal Kashogi aliuawa katika ubalozi wake mdogo jijini Istanbul. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu Habari kamili, msikilizaji, kumbuka kwamba matangazo haya yanasikika pia kupitia kwenye tovuti yetu, yetu ya www rfi kiswahilicom Mfanyabiashara kijana nchini Tanzania aliyekuwa ametekwa sasa ni zaidi ya siku tisa, hatimaye amepatikana mapema leo asubuhi, kwa mujibu wa taarifa kutoka kwa msemaji wa polisi nchini Tanzania, Kamishna Lazaro Mambo. Sasa amesema wahalifu walikwenda kumtelekeza mfanyabiashara huyo maeneo ya Jimkana jijini Dar es Salaam na gari walilotumia kwa kumteka ndilo walilotumia pia kwa kumtelekeza. Lazaro Mamba Sasa amesema kulingana na taarifa za hapo awali kwamba waliomteka Mo sio raia wa Tanzania zimethibitishwa na Mohamed mwenyewe ambaye amesema wahalifu walikuwa wanatumia lugha inayofanana na lugha inayotumiwa huko nchini Afrika Kusini. Lazaro Mamba Sasa amesema makachero wanaendelea na upelelezi wabaini wahusika e, kwa majina, mimi ni kamishna msaidizi mwandamizi wa jeshi la polisi Lazaro Benedict Mangosasa, kamanda wa kanda mau ya polisi Dar es Salaam, Daslam. E, nipende kutoa taarifa kwa umma, ikumbuke kwamba e, tangu usiku leo tarehe kumi kwa mkia kumi na moja, a, tulikuwa na ufuatiliaji wa tukio ambalo sio la kawaida la utekaji wa ndugu yetu Mohammed Dewji maarufu kwa jina la mon ambaye alitekwa akitokea pale gym ya Kulesha na baadaye akawa amepelekwa mahali ambako palikuwa pafamiki jeshi la polisi. Kuamkia usiku huu majira ya saa nane kwenda tisa tulipata taarifa kwamba Mo amepatikana. Watekaji walimchukua kwa gari ile leo waliyomteka nayo na kwenda kumtupa kwenye viwanja vya Jimkana na um, upande wake Mohamed Deuji ambaye ameonekana akiwa salama lakini mchovu, amemshukuru Mwenyezi Mungu na Watanzania wote walioendelea kumwombea katika kipindi chote hiki. ni, naomba nianze kumshukuru Mwenyezimungu watubakoteko <tune> oh. lakini pia naomba nimshukuru mheshimiwa Rais na jeshi la polisi, asanteni. mimi ni mzima, nawashukuru Watanzania wote kuniombea. Sati. Na Mohamed Deuji alitekwa alfajiri ya Oktoba 11 wakati akielekea kwenye mazoezi mapema alfajiri katika hoteli moja jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. RFI Mombasa 105.5 FM Saa moja na dakika 34, majira ya Afrika Mashariki. Polisi nchini Burundi imemtuhumu kiongozi wa kundi la wabunge wa muungano wa upinzani nchini humo unaoongozwa na Agathon Rwasa kufanya njama ya mauaji dhidi ya viongozi wa nchi hiyo kuanzia rais mwenyewe, jambo ambalo limetupiliwa mbali na mtuhumiwa. Akizungumza na vyombo vya habari, msemaji wa wizara ya usalama Burundi Pierre Ngurikie amesema watu watatu ambao ni wafanyakazi wa ndani ndio walikamatwa wakiwa katika njama hiyo ya mauaji dhidi ya viongozi wa nchi. Upande wake, mbunge Pierre Celestin Ndikumana, mbali na kutupilia mbali tuhuma hizo, anasema hilo ni tusi kubwa, mtu kusema kwamba viongozi wakuu nchini wamepangwa kuuawa wakitumiwa wafanyakazi wa ndani na waandishi wa habari watano kutoka gazeti la kila wiki la nchini DRC waliokamatwa Ijumaa huko Kinshasa wameachiwa baada ya kushikiliwa kwa zaidi ya saa 12 katika idara ya upelelezi wa polisi, na ambapo wanatakiwa kurudi kituoni siku ya wa Jumatatu wakiwa na mhariri wao mkuu na mfanyabiashara nchini Benin Sebastien Ajavon, ambaye yupo chini ya waranti ya kukamatwa, ameomba hifadhi nchini Ufaransa ambako anaishi sasa kwa majuma kadhaa. Wakili wake Marc Bensimhon tayari amewasilisha ombi la kuomba hifadhi ya kisiasa nchini Ufaransa baada ya kutolewa kwa waranti hiyo kukamatwa na mahakama inayochunguza maswala ya rushwa. Radio France International. Ni saa moja sasa na dakika 35, majira ya afrika Mashariki. Kule afrika kati ni saa 12 na dakika 35. Tunaendelea kukujuza kinachojiri ulimwenguni. Serikali ya Saudi Arabia hatimaye imekiri kwamba Jamal Kashogi aliuawa katika ubalozi wake mdogo jijini Istanbul nchini Uturuki. Serikali ya Riadh Imesema hii leo Jumamosi kwamba imekubali kuwa mwandishi wa habari wa Saudi Arabia Jamal Kashogi, ambaye alitoweka tangu Oktoba mbili, hatua ambayo ilizua hisia kali kote duniani, aliuawa ndani ya balozi, ya ubalozi wa Saudi Arabia huko Istanbul. Taarifa hiyo ya Kashogi imethibitishwa mapema leo Jumamosi na shirika la habari la Saudi Arabia la SPA taarifa zinaeleza kwamba Kashogi alionekana kupigana katika ubalozi huo kabla ya kufikwa na umauti na wapiganaji wa kundi la Islamic State linalojiita Islamic State limetangaza kuacha huru mateka 27 waliotekwa wakati wa shambulio la Julai katika mji wa Swida nchini Siria, baada ya kubadilishana wafungwa pamoja na fidia. Mkuu wa shirika linalotetea haki za binadamu nchini Siria, Rami Abdurrahim, amesema wanawake wawili na watoto wanne katika jimbo la Swida wameachiwa huru. Radio France Internationale. Saa moja na dakika 37 majira Afrika Mashariki. Ni mpishe mwenzangu Steven Mumbi na makala ya Nyumba ya Sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tunaendelea na sehemu ya pili ya sanaa ya uigizaji. Na juma lililopita ulipata kusikiliza kuhusiana na namna sanaa hii ilivyoanza na namna ambavyo imekuwa ikiendelea kupitia vipindi tofauti tofauti, lakini hii leo tutakuwa tunaendelea na mzee Bakari Mbelemba maarufu Jangala, yeye anaiona sanaa inaendelea mbele. Jina langu ni Steven Mumbi, karibu msikilizaji. Karibu tena Mzee Jangala ama Bakari Mbelemba katika sehemu ya pili ya makala ya Nyumba ya Sanaa. Asante sana. Zipi zilikuwa ni changamoto kwa wakati ule? Kwa wakati ule, uh, unapofanya kazi ya sanaa uh, uh, huhesabiki vizuri kama ni mtu uliokamilika. Ndo changa, changamoto kubwa ninaweza kuitaja. Kama ni msichana mbia, huyu malaya huyu, sasa anafanya mambo haya, kama ni huyu atakuwa kuna vitu anatumia huyu sio sawa, atakuwa muhuni huyu, muhuni huyu atakuwa anatafunda tafuna hata vitu gani, umeelewa, anavutavuta kitu gani. Kwa hiyo aina hiyo kwamba jama, jamii ilivyotengenezwa sasa, wali walishehenezwa mawazo yale ya wenzao, waliyaweka kwa madhumuni yao, na wao sasa wakayapokea bila ya kujitambua, wakaichukia sana yao, na wakaona ni sio kitu kinacho <coughs> chenye maana yote kwenye jamii yao. Wakati mwingine unaenda kwa kiongozi amepewa mamlaka hayo na nini, sawa? eh u, u, uzungumzie maendeleo labda, mzungumzie maendeleo mwenzako, anaona anaonea aibu, hata kama nafasi kapewa, akiambiwa yeye ni afisa wa utamaduni pale, kuongelea tu masuala hayo anajiona kama vile, mimi nitaonekana, e, sijasoma sijafanyaje, kitu cha namna hiyo. Kwa hiyo hizo ni changamoto. M mliweza kumudu vipi wimbi hilo, mpaka mkaweza kuigiza na kuibua kui sana hii ni katika kutenda sasa, katika kuyatenda yale ambayo uh, ndio ufunguo ndio uh, ufunguo wa malezi na, mu, na maisha katika katika jamii. Basi sasa kumbe hiki chombo kizuri unaweza eh, uka, ukampigia kelele mtu, wewe fanya kazi ili uweze kuendesha maisha yako, ili uweze kuleta uchumi wa nchi. Mm-hmm. Na mtu akaona hey, kuna umuhimu wakumbe hiki Tuka, tumeweza kufanikiwa sasa kwa kuifanya ile sanaa kuweza kuwagusa watu katika maeneo yanayogusa maisha yao ya kila siku. Kwa hiyo ndivyo sasa tume, tumeweza kufanikiwa pamoja mpaka sasa, sio sana, lakini tumeweza kufanikiwa kuwarudisha watu kuona kwamba kumbe sanaa ina nafasi yake kubwa ndani ya jamii. Tukizungumzia ufundi wenyewe wa uigizaji, mawazo yanatoka wapi? Tunasema sanaa hii ni ya Watanzania kwa sababu kuna aina mbili kubwa. Kuna ile ya kufikirika, kwamba linakujia wazo wewe, unalifikiria unataka sasa uliumbe, ulitengeneze skripti. Au kuna matukio ambayo ama umeyaona ama umeyasikia ama umeyasoma. Sawa, eh, sasa pia ni njia unaweza kuitumia kutengeneza skripti. Maana yangu nini? Kila mmoja anaweza akaandika skripti huyo anaandika script kumpeleka kwenye kuigiza, hawezi. Kama ilivyo huyu muigizaji, ukimpeleka umwambie andike script, hawezi. Hata huyu muongozaji, kwa mfano, umwambie andike script, hawezi. Lakini ukimpa script anaweza ana, ndio anaitafasiri ana, ana, ana vizuri katika sura unaikusudia. Eh, kwa hiyo kila mmoja tulikuwa tunaonana nani yuko katika uwanja gani, ili kuweza kufanikisha kile lile igizo letu tunalotaka kulifanya. Kwa hiyo tulikuwa tuna watu tunajua hawa wenzetu huyu ana ana uwezo mzuri katika kuandika, huyu ana uwezo mzuri katika kuelekeza, huyu ni, ni vitu vya namna hiyo. Kwa sababu hii kazi ya sanaa, fani ya sanaa hii eh, katika maeneo mbalimbali, ni lazima kuwe na watu mbalimbali, kwa sababu ni uwanja mpana sana, elimu yake huwezi wewe vyote ukawa mtunzi wewe ukawa mwigizaji wewe ukawa sijui ni muongozaji wewe ukawa wewe mtu wa taa, ukataka tena kama kama nini ukashike na kamera uka uh, tunaona ka... vijana wa sasa hivi ama waigizaji wa sasa hivi mara nyingine <laughs> unakuta mmoja ana ni mwongozaji yeye, ni mzalishaji yeye, yeye pia ni mwigizaji mkuu. Hii inaathiri vipi maendeleo ya ya uigizaji? Inaathiri kwa sababu ni mawazo ya mtu mmoja Najua kila mtu ana kiwango chake cha uelewa katika jambo fulani. Sasa unakusanya anakusanya mawazo ya mtu mmoja uwele, ule uelewa wake yeye katika somo pana hili, kwa hiyo sasa matukio yake, hata ile kazi haiwezi ikawa na ubora na ustahiki, kwa sababu ni lazima katika maeneo fulani fulani yeye hata kuwa na uwezo mzuri wa kutafasiri ili hicho kitu kiweze ku, kuonekana umenielewa, eh? si watu wa kulaumiwa sana, ni namna gani ya kuwa, kuweza kusaidiana. Wengi tunaofanya sasa kazi ya sanaa hatuna elimu ya kutosha sanaa, na kwa nini? Wakati sasa hivi kuna chuo cha sanaa Bagamoyo. Nchi hii sasa ina watu zaidi ya milioni hamsini. Chuo cha sanaa uwezo wake hata watu mia mbili wawezi wakachukua kwa intake moja. Sasa hebu niambie, alafu ndio chuo pekee kwa hivyo unashauri vyuo viongezeke zaidi? Mimi nashauri vyuo, lakini kwa sasa, kwa sababu mimi naifahamu kwa kiwango kizuri e, maendeleo ya sanaa za Tanzania sasa hivi, tukitaka kweli kuendeleza sanaa zetu na tuache hii ya kukopi na kupachika, kusema ya kwetu copy and paste, ni lazima sasa tuanze mitaala ya sanaa ianze toka shule ya msingi twende nayo mpaka tunavyoenda, kwa sababu walimu wetu tunawaita sasa wachuo cha sanaa wa, wa, wa, tuseme walimu wetu au wasanii wetu sawa eh, wamekosa msingi wa kazi ya sanaa. Mtu kasoma kuanzia darasa la kwanza huko labda mpaka form 6 yake ndio anaenda kujiunga na chuo kikuu kusomea sanaa msingi wa hiyo hicho anachenda kusomea kaupata wapi? Kwa hiyo, hiyo ndio aina ya viongozi ambao wanasimamia masuala sanaa. Hiyo ndio aina ya viongozi ambao tunawaita walimu maeneo mbalimbali, ndio tunawaita wataalamu hao wa sanaa. Kwa hiyo, nadharia zaidi waliokariri, lakini sio kwa wao kama watendaji hasa wame, lakini tutakapoanzia, yani mimi kilio changu, tunatakiwa tuanzie chini chini, toka shule za msingi kuwe kabisa na um, mtaala sirabasi wa, kwamba watoto waanze kufundishwa sanaa huko kadiri wanavyoenda. Kwa hiyo wale waliochomoza na kutaka kuendelea anajikita huko, kwa sababu tayari ameanza kupata msingi toka huko atakuwa nayo hii sanaa, na ndipo tutakapoweza sanaa yetu sasa kuingia katika viwango vya kimataifa, na inaweza ikaratibika ika kitaaluma kuliko sasa hivi, wasanii wengi tunafanya kazi za kubabaisha za ujanja ujanja na huu sio wakati wa ujanja, na sanaa ni taaluma, lazima watu wasome, na ndio maana kuna, kuna wapo wa wenye vyeti wenye digrii wenye diploma wenye, umenielewa eh? Maprofesa, madokta wa sanaa. Kama tusipoweza kuanza kusimama mapema na kuliona hilo, tutafika mahali vizazi vyetu vitakuwa havijui na havina sanaa zao. Watasikia tu sindimba, wakitaka mdundo wa sindimba itabidi sasa waende kwa wenzetu huko, ambao wanakuja huko wanafanya research, wana nini, wana record. Ukitaka mdundo sasa, itabidi ununue kutoka kwao. Msikilizaji, ni The Mahotela Queens, kundi la wasanii wa kike liloundwa mwaka 1964 likiundwa na mtayarishaji wa muziki Rupe Bopape kutoka nchini Afrika Kusini ndiyo asili ya kundi hili msikilizaji. Na kundi hilo liliundwa na wakina dada watatu, Hilda Trobatia, Nobesutumbadu na Amanda Nkosi. Tangia mwaka huo, msikilizaji, vijana wengi wamekuwa wakiingia na kutoka na kubadilisha mitindo ya uimbaji. Sasa nakuletea kibao hiki Autule Mkakane. La quiz na kibao au ture mkakane. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi, na bado naendelea kuzungumza na Bakari Mbelemba Jangala, muigizaji mchekeshaji kutoka nchini Tanzania Hanga Bashaija, wengi wanamkumbuka na kukumbuka kazi zake, ambaye alikuwa akiigiza kama e, mwenye asili wa kabila la Wahaya. Kuna wengine kama Tekra Mgaya Aisha e, wengine kama ana Konstantini waridi e, Philip Mjahidi ama Sumbi ni waigizaji wa mwanzo kabisa kuigiza kwenye televisheni miaka ya 1990 sasa hivi, tunaona kumekuwa na mafanikio makubwa kwa waigizaji wa E, kwenye televisheni ama filamu za Kiswahili tumeona nyingi zinatoka, maudhui na uzalishaji wake kwa ujumla wake na uigizaji. Wewe unaotazama vipi, unakufurahisha? Kwanza nifurahi kwa sababu wapo watu wanatenda, alafu ukosee nikwambie hapo umefanya lakini ungefanya hivi ingekuwa vizuri zaidi. Kwa hiyo kuna kuja sasa kutambua kwamba sanaa sio mali yangu wala sio mali yako ni mali ya jamii. Kwa hiyo hi, kila jamii ina miko yake, ina miongozo yake, ina maadili yake, ina mila zake, ina desturi zake. Na hizo ndizo zinazotengeneza sasa kusema kwamba huu ni utamaduni wa jamii, wa jamii hii au wa nchi hii sawa? Sasa unatakiwa sasa ili wewe ubaki salama na sanaa uweze kweli kuiendeleza katika misingi yenye heshima kwanza, ya kutoka nyumbani, ni lazima ikubalike na nyumbani kwamba unachofanya kweli ni chao ambacho wanakikubali wao, sasa ndipo tunapoweza kufikia hayo mafanikio. Lakini sasa hivi kwa sababu tunakosa misingi, kwa hiyo muda mwingi mpaka wengine tumeachia njiani huko, tuna watu, wana, watu watu wana wameingia ingia ingia huko huko hawaonekani, sasa wasikiki, sasa mtu akishagota anaweza akaona hili halina akaamua aka, aka, aka kufanya kitu kinjini. Kingine akaona hili tena halina mashiko kwake, halina kwake, mashiko kwake. Wanakwama wapi kwenye kufanikisha hizi fila filamu za Kiswahili? Rasilimali fedha, filamu inahitaji rasilimali fedha. Kama umemtorosha binti yangu, tuna kwenye sini tunasema umemtorosha binti wa mtu fulani, kwamba mnaonekana mnakula e, mna, mna, mna, mnakula raha labda e, Serengeti basi natarajia kukuona kule mko na wanyama geti, tukuone. Ndo maana unasema filamu ina, ina, ina, ina inatakiwa sehemu kubwa ya matendo yake ya yaweze ya kubeba uasilia wa kile unachokitaka kukifanya. Sasa hivi wanaoigiza vijana gani unakuvutia? Unaona huyu ana, ana, ana, anasonga mbele, huyu anaipeleka sanaa mbele. Hilo swali jepesi sana kwangu, kwa sababu jepesi siwezi nikalijibu <laughs> Gumu, kwa sababu au <laughs> unaogopa kuwataja? Kuna Raymond Kigosi Kusawani. Sikiliza, hmm. Kuna marehemu Steven Kanumba mimi. Japo ameshatangulia mbele za haki mimi, mimi kwa umri wangu ninaangalia kwanza, ninamheshimu na kumthamini kila anaye ana, mwenye uthubutu wa kutenda, yuko kwenye hesabu kabisa ya mtima wangu, namuhesabu kwamba huyu yes kwa sababu anathubutu kutenda. Nachotakiwa mimi kusema tufanyeje, tuende, tunakukusudia, uhakikishe kazi zako zote unazozifanya zina upya wa aina fulani, ambao huo ndio utakaokuwa kila wakati unawafanya e, wanunuzi wako hao, kwa maana ya wapenzi wako hao wa, wa, waweze kusogelea kazi zako. Lakini kama zitakuwa za aina ile ile, alafu mtu pengine kaiona kazi huko kaangalia huko, alafu wewe na wewe kumbe umeangalia ukiangalia, wewe unadhani wenzako wanafumba macho hawa, hawaoni au hawajui? Alafu wewe unanyofoa huko, unakuja huku, unafanya, unajifanya kama ndio wewe umetengeneza ya kwako. Huwezi kwenda kokote na wala hatuwezi kwenda kokote. Sasa hivi unafanya nini? Sasa hivi nafanya kila kitu, unalima kila kitu, unaigiza kila kitu, ati ni kazi. Sizioni eh, kazi sizioni wala sizisiki. Unajua kama wanamziki hawa tuna unamkuta anaoimba ndio anaonini. Kumbe kuna watu wengi huko nyuma mpaka huyu kaweza kuimba, umeelewa? <laughs> kuna watu wengi huko nyuma mpaka huyu tunayemuona sasa. Huyu bwana mzuri sana lakini uzuri huo kumbe umetengenezwa. Kwa hiyo mimi nimekwambia, na uwezo wa kusimamia direct, sawa. Nina uwezo wa kutunga, sawa, na uwezo wa kuigiza Sawa. Kwa hiyo mimi bado nafanya kazi ya sanaa, na bahati nzuri kazi ya sanaa, katika kazi zote duniani, kazi usiyostahafu ni kazi ya sanaa. Ile haina kustahafu, bado ninafanya kazi ya sanaa <laughs> unasemaje, wazazi wako walikuwa na mchango gani kwenye uigizaji, kwenye kazi yako ya sanaa? E, kihistoria tu, kwa sababu mimi baba ni mgindo kutoka mkoa wa Lindi wilaya ya Liwali mama ni Mzaramu. Sasa hawa wote, unaona, wamesheheni fani hizi za sanaa. Kwa hiyo toka nilivyokuwa mdogo ni waona watu wanafurahi, watu wanakaribishana kwenye matukio mbalimbali. Kumbe inatengeneza umoja, inatengeneza udugu, inatoa nafasi pia ya kumwona huyu ana uwezo eh, wa kucheza, huyu ana uwezo wa kuimba, huyu ana uwezo wa, wa, wa kusimamia tu. Mambo haya yanaenda, hii sanaa kumbe mzuri ule mvuto wa awali nimeupata kupitia vile nilivyoanza kuwaona wazazi wangu eh, wa, kila bibi kila babu kila shangazi kila mjomba kila baba dogo wakifanya wa na wanafurahi. Kipindi kile kipindi kile cha wanachofanya asa, hiki ni kitu ambacho huko, ndio huko kwenye sanaa, unawaona watoto wako wanarithi kazi, kwa sababu wanakulaga ugali ambao mimi nanunua kupitia kazi ya sanana. <laughs> <laughs> Kwa hiyo huenda wakadumbukia huko wote. Unao wangapi? Wanani wote wanataka kuwa waigizaji? zani watoto, nasema hii sasa, kesi unaitafuta, alafu uko ndani ya nyumba tumwagiwa maji ya moto. Kuna mmoja huyu anaitwa Sida wa Kitonga, naona ndo anaelekeaelekea huko, ana kipindi chake cha ah, Sida wa Kitonga ni mwanao eh? <laughs> nafahamu huwa anaigiza kwenye eh, TV moja hapa mjini eh, eh, eh, ndo namuona anaelekea, ana, ana, ana, ana anaelekeaelekea huko, na wengine kila watu wanafanya shughuli zao. Usiniulize na watoto wangapi. Haya, asante. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Imekuwa ni faraja na nimefurahi kuzungumza nayo katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Asante sana. Karibu tena na wakati wote katika uwanja wote, maana yake kuna vitu vingi nyinyi na navirukaruka na, na sana vingi tu kumbe, tungeweza kuanza katika utaratibu taratibu mzuri, tungeweza hata tukawa kama na darasa fulani hivi, ambalo hata mtu akifuatilia anaweza akajua kumbe sanaa ya Tanzania imeanza huku, imefika hapa, imeenda hivi, na sababu zake mpaka hapa. Hata mimi sasa hivi bwana, kupitia kipindi hiki nitafarijika sana kama nitakuwa na kituo cha sanaa mahali ambapo wasanii wa ndani na wa nje nikawasimamia na kuwaratibu kwa nafasi ya ya, ya elimu ya sanaa niliyokuwa nayo, ningefarijika sana. Uwanja naweza nikawa nao kwa maana ya eneo, lakini tatizo linakuja kapital. Lakini kwa kweli ningefarijika kama kabla ya kufa yule ambaye angekuwa amenichangia mimi nikaweza kuanzisha, uh, sa, kituo cha sanaa za fani mbalimbali, wasanii wa ndani na wa nje wakaja wakachukua elimu pale, wakabadilishana mawazo, utaalamu na kila kitu. Mimi huyo ambaye angechangia angekuwa amenizika kabla sijafa. Sawa, unapatikana vipi? E, sasa unapatikana vipi? Alama ya kujumlisha mbili tano tano saba moja tano themanini na sita kumi na tatu hamsini. Kwenye mitandao ya kijamii Mzee Jangala, kwenye Facebook, Instagram, Mzee Jangala. Haya, asante na nashukuru yangu ni Bambele Jangala, neno moja bambele jangala @gmail.com. Asante sana, asante sana. Asante sana. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, makala ya Nyumba ya Sanaa inatia nanga hapo Jina langu ni Steven Mumbi. Nimefurahi kuzungumza nao katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Unaweza ukanitumia maoni yako kupitia mtandao wa Facebook pamoja na Instagram, moja kwa moja ukiupenda ukurasa wangu, na utaniandikia, Steve Mumbi, Stivu Mumbi, na ujumbe wako utanifikia. Iwe pia katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mpaka mara nyingine, wakati mwingine, mola kiridhia, kwaheri. Nam shukran sana, Stephen Mumbi. Ni kushukuru pia mpenzi msikilizaji wa RFI Kiswahili ambao ulikuwa nami na kusii kujiunga nami tena ifikapo saa 2 na nusu majira ya Afrika Mashariki. anaitwa Lateral ni mwanamuziki kutoka huko visiwa vya Mayotte, ambaye hivi majuzi alikuwepo nchini Tanzania kwa ajili ya tamasha katika maeneo mbalimbali, na alielekea huko pia Zanzibar. Hadi hapa, msikilizaji, ni kuache na wenzetu tu kutoka huko Paris nchini Ufaransa, na kusi kujiunga nami tena, Ali Bilali, katika awamu ya pili saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki.