Imetimia saa moja na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Matha Saranga. Baada ya mfanyabiashara bilionea Muhamed Dewji aliyetekwa aliyekuwa ametekwa nchini Tanzania kupatikana, jeshi la polisi la ahidi kuwatia nguvuni wahusika wa kitendo hicho. Serikali ya Angola yasema raia laki tatu na elfu themanini kutoka DRC wamerejeshwa nchini Congo katika kipindi cha mwezi mmoja. Na serikali ya Canada yalaani uhusika wa Saudi Arabia katika kifo cha mwandishi wa habari Jamal Kashogi. Karibu katika matangazo yetu ya asubuhi, ikiwa ni Jumapili, Oktoba ishirini na moja mwaka elfu mbili kumi na nane. Matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya wwwrfi kiswahilicom. Tuanzie nchini Tanzania. Baada ya kuachiliwa huru mfanyabiashara bilionea Mohamed Dewi aliyekuwa ametekwa kwa, kwa takriban siku tisa jijini Dar es Salaam, jeshi la polisi nchini Tanzania limeahidi kuwasaka na kuwatia nguvuni wahusika wa utekaji huo. Mkuu wa jeshi la polisi nchini Tanzania, Inspekta Jenerali wa Polisi IGP Simon Siro, amesema kuachiwa kwa, kwa maoni mwanzo wa kuwanasa wahalifu hao na kuahidi kuwapata wakiwa wazima au wamekufa. Kimsingi upelelezi uko vizuri, na niwashukuru sana sana wananchi wana Dar es Salaam ambao wameendelea kutupa taarifa kuhakikisha kwamba tunawapata hawa wahusika kwa sababu ndio mchezo unaanza sasa. Kama nilivyosema, tunataka kuwaonyesha Tanzania sio mahala ambako salama kwa mtu yoyote anayetaka kuja kufanya uhalifu. Tunapoanza mbio twende tufike mwisho. Hauwezi? Twende tufike mwisho. Huko wataka kuenda, sisi hatuwezi kuachia kwa sababu nikiachia ina maana watakwenda, watajipanga, watakuja na mwisho wa siku nitafurahi sana nikipata hawa jamaa Eidha, kama watakuwa wako hai au kama nitagulia mbele ya haki, lakini waandishi niwaambie, hawa ambao maadui zetu ni hawa Mohamed Dewi Jalite kwa Alhamis iliyopita na watu wasiojulikana na kuachiwa Jumamosi kwa kutelekezwa katika viwanja vya Jimkana jijini Dar es Salaam. Waandishi wa habari watano kutoka gazeti la kila wiki la nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo waliokamatwa mwishoni mwa Juma mjini Kinshasa wameachiwa huru baada ya kushikiliwa kwa zaidi ya saa wakihojiwa na polisi. Waandishi hawa wa gazeti la Africa News wameachiwa kwa masharti ya kutakiwa kurudi kituoni siku ya Jumatatu wakiwa na wakuu wao wa kazi haswa mhariri mkuu Achile Kadima. Takribani wahamiaji haramu laki tatu na elfu themanini wengi wao kutoka nchini DRC wameondoka nchini Angola kurejea kwao ndani ya kipindi kisichozidi mwezi mmoja katika operesheni iliyowalenga walanguzi wa dhahabu, serikali ya Angola imesema Jumamosi. Katika ziara ya waziri wa nchi na masuala ya usalama, Pedro Sebastiao huko Dundo, kaskazini mwa Angola kunakopakana na nchi ya Kongo ametupilia mbali madai kuwa wahamiaji hao waliondolewa kikatili na kupigwa na polisi. Aidha, waziri huyo ambaye anahusika na operesheni hiyo amesema kiasi cha dhahabu yenye thamani ya dola za Marekani milioni moja kimekamatwa. Kwa mara ya kwanza katika historia, Radio France Internationale inaeneza taarifa kote duniani lugha ya Kiswahili zikipaswa anga kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Kila siku saa moja na nusu mpaka saa mbili na saa mbili na nusu mpaka saa tatu asubuhi na kisha saa kumi na mbili jioni mpaka saa moja kwa habari za siku nzima. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza Radio France International Kiswahili. saa moja na dakika thelathini na nne kwa saa za Afrika Mashariki, unaendelea kutegea sikio RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www RFI kiswahili com. Kanada imelaani kuhusika kwa Saudi Arabia katika kifuo cha mwandishi wa habari Jamal Kashogi na kutoamini maelezo yanayotolewa na Saudi Arabia kutokuwa na ukweli. Baada ya majuma mawili ya kukataa, serikali ya Riyadh imekiri kwamba Kashogi, mkosoaji mashuhuri wa mwanamfalme Salman, aliuawa ndani ya ubalozi mdogo wa Istanbul, lakini bado haijaeleza chochote kuhusu ulipo mwili wa mwandishi huyo. Waziri wa mambo ya kigeni wa Canada Chrystia Freeland ameeleza katika taarifa yake kuwa Canada imelaani mauaji ya Kashogi ambayo Saudi Arabia imethibitisha yalitokea ndani ya ubalozi wake mjini Istanbul. Zoezi la kuhesabu kura linaendelea nchini Afghanistan baada ya uchaguzi wa wabunge kufanyika huku kukishuhudiwa mashambulizi ya wanamgambo yakitatiza shughuli za usimamizi. Takriban watu 170 wakiwemo raia na wanausalama wamejeruhiwa au kuuawa katika ghasia zinazohusiana na uchaguzi, kwa mujibu wa takwimu rasmi za serikali ambapo bado kuna hofu ya kuendelea kwa vitendo vya ghasia, wakati huu takriban vituo mia nne na moja vikiendelea na upigaji kura hii leo Jumapili nchini Afghanistan. RFI radio france International. Ikiwa ndo unajiunga nasi msikilizaji, unategea sikio matangazo ya RFI Kiswahili yanayokujia kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Ni saa moja na dakika 36 kwa saa za Afrika Mashariki. Nampisha Stephen Mumbi kuwa nawe katika makala Nyumba ya Sanaa. Kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Stephen Mumbi na hii leo tunaendelea na sehemu ya pili ya sanaa ya uigizaji. Na juma lililopita ulipata kusikiliza kuhusiana na namna sanaa hii ilivyoanza na namna ambavyo imekuwa ikiendelea kupitia vipindi tofauti tofauti, lakini hii leo tutakuwa tunaendelea na mzee Bakari Mbelemba maarufu Jangala, yeye anaiona sanaa inaendelea mbele. Jina langu ni Steven Mumbi, karibu msikilizaji. Karibu tena mzee Jangala ama Bakari Mbelemba katika sehemu ya pili ya makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana, zipi zilikuwa ni changamoto kwa wakati ule? Wakati ule uh, unapofanya kazi ya sanaa uh, uh, huhesabiki vizuri kama ni mtu uliokamilika Ndo changa changamoto kubwa ninaweza kuitaja. Kama ni msichana mbia, huyu malaya huyu, sasa anafanya mambo haya. Kama ni huyu atakuwa mm, kuna vitu anatumia huyu, huyu sio, atakuwa muhuni, atakuwa muhuni huyu, huyu atakuwa anatafuna tafuna hata vitu gani, au anavutavuta kitu gani, si huyu, umeelewa? Eh, kwa hiyo aina hiyo, kwamba jama, jamii ilivyotengenezwa sasa wali, walishehenezwa mawazo yale ya wenzao waliyaweka kwa madhumuni yao, na wao sasa wakayapokea bila ya kujitambua, wakaichukia sana yao na wakaona ni sio kitu kinacho <coughs> chenye maana yote kwenye jamii yao. Wakati mwingine anaenda kwa kiongozi, amepewa mamlaka hayo na nini, sawa eh, u, u, uzungumzie maendeleo, labda mzungumzie maendeleo mwenzako, anaona anaonea aibu. Hata kama nafasi ikapewa, akiambiwa yeye ni afisa utamaduni pale, kuongelea tu masuala hayo, anajiona kama vile mimi nitaonekana E, sijasoma sijafanyaje, kitu cha namna hiyo. Kwa hiyo hizo ni changamoto. Mliweza kumudu vipi wimbi hilo mpaka mkaweza kuigiza na kuibua kui, sana hii ni katika kutenda, sasa katika kuyatenda yale ambayo, uh, ndio ufunguo, ndio uh, ufunguo wa malezi na, mu, na maisha katika katika jamii basi, sasa kumbe hiki chombo kizuri eh, naweza ukampigia uka kelele mtu, wewe fanya kazi ili uweze kuendesha maisha yako, ili uweze kuleta uchumi wa nchi mm. Na mtu akaona, hey, kuna umuhimu akumbe hiki tuka, tumeweza kufanikiwa sasa kwa kuifanya ile sanaa kuweza kuwagusa watu katika maeneo yanayogusa maisha yao ya kila siku. Kwa hiyo ndivyo sasa tume, tumeweza kufanikiwa pamoja mpaka sasa, sio sana, lakini tumeweza kufanikiwa kuwarudisha watu kuona kwamba kumbe sanaa ina nafasi yake kubwa ndani ya jamii tukizungumzia ufundi wenyewe wa uigizaji, mawazo yanatoka wapi? Tunasema sanaa hii ni ya Watanzania kwa sababu kuna aina mbili kubwa. Kuna ile ya kufikirika kwamba linakujia wazo wewe, unalifikiria unataka sasa uliumbe, ulitengeneze skripti, au kuna matukio ambayo ama umeyaona ama umeyasikia ama umeyasoma. Sawa, eh, sasa pia ni njia unaweza kuitumia kutengeneza skripti. Maana yangu nini? Kila mmoja anaweza kaandika script, huyo anaandika script kupeleka kwenye kuigiza hawezi. Kama ilivyo huyu muigizaji, ukimpeleka umwambie andike script hawezi. Hata huyu muongozaji, kwa mfano umwambie andike script hawezi, lakini ukimpa script anaweza, ndio ana, duyo, ana, ana, ana, ana anatafasiri vizuri katika sura unayokusudia. Eh, kwa hiyo kila mmoja tulikuwa tunaonana nani yuko katika uwanja gani, ili kuweza kufanikisha kile lile igizo letu tunaotaka kulifanya. Kwa hiyo tulikuwa tuna watu tunajua, hawa wenzetu huyu ana ana uwezo mzuri katika kuandika, huyu ana uwezo mzuri katika kuelekeza, huyu ni, ni vitu vya namna hiyo, kwa sababu hii kazi ya sanaa fani ya sanaa hii eh, katika maeneo mbalimbali ni lazima kuwe na watu mbalimbali, kwa sababu ni uwanja mpana sana, elimu yake uwezi wewe vyote ukawa mtunzi wewe, ukawa mwigizaji wewe, ukawa sijui ni muongozaji wewe, ukawa wewe mtu wa taa, ukataka tena kama kama nini, ukashike na kamera uka uh, tunaona vijana wa sasa hivi ama <laughs> waigizaji wa sasa hivi, mara nyingine unakuta mmoja ana ni mwongozaji yeye, ni mzalishaji yeye, yeye pia ni mwigizaji mkuu. Hii inaathiri vipi maendeleo ya uigizaji? Inaathiri kwa sababu ni mawazo ya mtu mmoja najua kila mtu ana kiwango chake cha uelewa katika jambo fulani sasa unakusanya mawa, anakusanya mawazo ya mtu mmoja uwele, ule uelewa wake yeye katika somo pana hili kwa hiyo sasa matukio yake hata ile kazi haiwezi ikawa na ubora na ustahiki kwa sababu ni lazima katika maeneo fulani fulani yeye hata kuwa na uwezo mzuri wa kutafasiri, ili hicho kitu kiweze ku, kuonekana. Umenielewa? Si watu wa kulaumiwa sana, ni namna gani ya kuwa, kuweza kusaidiana. Wengi tunaofanya sasa kazi ya sanaa hatuna elimu ya kutosha sanaa. Na kwa nini? Wakati sasa hivi kuna chuo cha sanaa Bagamoyo. Nchi hii sasa ina watu zaidi ya milioni hamsini. Chuo cha sanaa uwezo wake hata watu mia mbili hawawezi wakachukua kwa inteki moja. Sasa hebu naambie, alafu ndio chuo pekee kwa hivyo unashauri vyuo viongezeke zaidi? Mimi nashauri vyuo, lakini kwa sasa, kwa sababu mimi naifahamu kwa kiwango kizuri e, maendeleo ya sanaa za Tanzania, sasa hivi tukitaka kweli kuendeleza sanaa zetu, na tuache hii ya kukopi na kupachika kusema ya kwetu, copy and paste, ni lazima sasa tuanze mitaala ya sanaa ianze toka shule ya msingi tuende nayo mpaka tunavyoenda, kwa sababu walimu wetu tunawaita sasa wa chuo cha sanaa wa, wa, wa, tuosema walimu wetu au wasanii wetu sawa, eh, wamekosa msingi wa kazi ya sanaa. Mtu kasoma kuanzia darasa la kwanza huko labda mpaka form 6 yake, ndio anaenda kujiunga na chuo kikuu kusomea sanaa msingi wa hiyo hicho anachenda kukisomea kaupata wapi? Kwa hiyo hiyo ndio aina ya viongozi ambao wanasimamia masuala sanaa. Hiyo ndio aina ya viongozi ambao wa, tunawaita walimu maeneo mbalimbali, ndio tunawaita wataalamu hao wasanaa sanaa. Kwa hiyo nadharia zaidi waliokariri, lakini sio kwama wao kama watendaji hasa wame, lakini tutakapoanzia, yani mimi kilio changu tunatakiwa tuanzie chini na, chini toka shule za msingi kuwe kabisa na um, mtaala sirabas wa kwamba watoto waanze kufundishwa sanaa huko kadiri wanavyoenda. Kwa hiyo wale waliochomoza na kutaka kuendelea ata, anajikita huko kwa sababu tayari ameanza kupata msingi toka huko, atakuwa nayo hii sanaa, na ndipo tutakapoweza sanaa yetu sasa kuingia katika viwango vya kimataifa, na inaweza ikaratibika ika kitaaluma kuliko sasa hivi wasanii wengi tunafanya kazi za kubabaisha za ujanja ujanja na huu sio wakati wa ujanja, na sanaa ni taaluma, lazima watu wasome. Na ndio maana kuna, wa, kuna wapo wa wenye vyeti wenye digrii wenye diploma wenye umenielewa, eh, maprofesa madokta wa sanaa. Kama tusipoweza kuanza kusimama mapema na kuliona hili, tutafika mahali vizazi vyetu vitakuwa havijui na havina sanaa zao. Watasikia tu sindimba, wakitaka mdundo wa sindimba, itabidi sasa waende kwa wenzetu huko, ambao wanakuja huko wanafanya research, wana nini, wana record. Ukitaka mdundo sasa itabidi ununue kutoka kwao. Msikilizaji, ni The Mahotela Queens, kundi la wasanii wa kike liloundwa mwaka 1964 likiundwa na mtayarishaji wa muziki <muchilis> Rupe Bopape kutoka nchini Afrika Kusini, ndio asili ya kundi hili msikilizaji. Na kundi hilo liliundwa na wakina dada watatu Hilda Trobatia, Nobesu Tumbadu na Amanda Mkosi. Tangia mwaka huo msikilizaji, vijana wengi wamekuwa wakiingia na kutoka na kubadilisha mitindo ya uimbaji. Sasa nakuletea kibao hiki autule mkakane. J ni thema hotela Quiz na kibao au ture mkakane. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na bado naendelea kuzungumza na Bakari Mbelemba Jangala, muigizaji mchekeshaji kutoka nchini Tanzania. bashaija wengi wanamkumbuka na kukumbuka kazi zake ambaye eh, alikuwa akiigiza kama eh, mwenye asili wa kabila la wahaya kuna wengine kama tekra mugaya aisha eh, wengine kama ana konstantini waridi eh, philip njaidi ama sumbi ni waigizaji wa mwanzo kabisa kuigiza kwenye televisheni miaka ya 1990 sasa hivi tunaona kumekuwa na mafanikio makubwa kwa waigizaji wa E, kwenye televisheni ama filamu za Kiswahili tumeona nyingi zinatoka. Maudhui na uzalishaji wake kwa ujumla wake na uigizaji. Wewe unaotazama vipi? Unakufurahisha? Kwanza ni furahi kwa sababu wapo watu wanatenda. Alafu ukosee nikwambie hapo umefanya lakini ungefanya hivi ingekuwa vizuri zaidi. Kwa hiyo kuna kuja sasa kutambua kwamba sanaa sio mali yangu wala sio mali yako. Ni mali ya jamii. Kwa hiyo hi, kila jamii ina miko yake, ina miongozo yake, ina maadili yake, ina mila zake, ina desturi zake na hizo ndizo zinazotengeneza sasa kusema kwamba huu ni utamaduni wa jamii, wa jamii hii au wa nchi hii. Sawa, sasa unatakiwa sasa ili wewe ubaki salama na sanaa uweze kweli kuiendeleza katika misingi I, yenye heshima kwanza ya kutoka nyumbani ni lazima ikubalike na nyumbani kwamba unachofanya kweli ni chao ambacho wanakikubali wao, sasa ndipo tunapoweza kufikia hayo mafanikio. Lakini sasa hivi kwa sababu tunakosa misingi, kwa hiyo muda mwingi mpaka wengine tumeachia njiani huko, tuna watu wana, watu wameingia ingia huko wameingia ingia huko hawaonekani sasa, wasikiki sasa, mtu akishagota anaweza akaona hili halina Akaamua aka kufanya kitu kingine, kingine akaona hili tena halina mashiko kwake halina mashiko kwake. Wanakwama wapi kwenye kufanikisha hizi fila filamu za Kiswahili? rasilimali fedha, filamu inahitaji rasilimali fedha. Kama umemtorosha binti yangu kwenye sini, tunasema umemtorosha binti wa mtu fulani, kwamba mnaonekana mnakula, e, mnakula mna, mna, mna, mnakula raha labda e, Serengeti basi, natarajia kukuona kule mko na wanyama geti tukuone. Ndio maana tunasema filamu ina, ina, ina, ina, inatakiwa sehemu kubwa ya matendo yake ya-ya yaweze ya kubeba uasilia wa kile unachokitaka kukifanya. Sasa hivi wanaoigiza vijana gani unakuvutia? Unaona huyu ana, ana, anasonga mbele huyu anaipeleka sanaa mbele. Hilo swali jepesi sana kwangu, kwa sababu jepesi siwezi nikalijibu kwa sababu au naogopa kuwataja, kuna Raymond Kigosi sikiliza. Kuna marehemu Steven Kanumba, japo ameshatangulia mbele za haki. Mimi, mimi kwa umri wangu ninaangalia kwanza, ninamheshimu na kumthamini kila anaye mwenye uthubutu wa kutenda, yuko kwenye hesabu kabisa ya mtima wangu, namhesabu kwamba huyu yes kwa sababu anathubutu kutenda. Nachotakiwa mimi kusema, tufanyeje? Twende, tunakukusudia, uhakikishe kazi zako zote unazozifanya zina upya wa aina fulani, ambao huo ndio utakao kuwa kila wakati unawafanya e, wanunuzi wako hao, kwa maana ya wapenzi wako hao wa, wa, waweze kusogelea kazi zako, lakini kama zitakuwa za aina ileile, alafu mtu pengine kaiona kazi huko Uh, kaangalia huko alafu wewe na wewe kumbe umeangalia, ukiangalia wewe unadhani wenzako wanafumba macho hawa, hawaoni au hawajui? Alafu wewe unanyofoa huko unakuja huku unafanya, unajifanya kama ndio wewe umetengeneza ya kwako. Huwezi kwenda kokote na wala hatuwezi kwenda kokote. Sasa hivi unafanya nini? Sasa hivi nafanya kila kitu, unalima kila kitu, unaigiza kila kitu, lakini kazi sizioni, eh, kazi sizioni wala sizisikii. Unajua kama wanamziki hawa Tuna, unamkuta anaoimba ndio anaonini, kumbe kuna watu wengi huko nyuma mpaka huyu kaweza kuimba, umeelewa? <laughs> kuna watu wengi huko nyuma mpaka huyu tunayemuona sasa, huyu bwana mzuri sana lakini uzuri huo kumbe umetengenezwa. Kwa hiyo mimi nimekwambia, na uwezo wa kusimamia direct, sawa, nina uwezo wa kutunga, sawa, na uwezo wa kuigiza Sawa. Kwa hiyo mimi bado nafanya kazi ya sanaa, na bahati nzuri kazi ya sanaa, katika kazi zote duniani, kazi usiostaafu ni kazi ya sanaa, ile haina kustaafu. Bado ninafanya kazi ya sanaa <laughs> unasemaje, wazazi wako walikuwa na mchango gani kwenye uigizaji, kwenye kazi yako ya sanaa? E, kihistoria tu, kwa sababu mimi baba ni mgindo kutoka mkoa wa Lindi wilaya ya Liwali, mama ni Mzaramu. Sasa hawa wote unaona wamesheheni fani hizi za sanaa. Kwa hiyo toka nilivyokuwa mdogo, ni waona watu wanafurahi, watu wanakaribishana kwenye matukio mbalimbali, kumbe inatengeneza umoja, inatengeneza udugu, inatoa nafasi pia ya kumwona huyu ana uwezo eh, wa kucheza, huyu ana uwezo wa kuimba, huyu ana uwezo wa, wa, wa kusimamia tu, mambo haya yanaenda, hii sanaa kumbe mzuri. Ule mvuto wa awali nimepata kupitia vile nilivyoanza kuwaona wazazi wangu eh, wa, kina bibi kina babu kina shangazi kina mjomba kina baba dogo wakifanya na wanafurahi kipindi kile, kipindi kile wanachofanya sasa. Hiki ni kitu ambacho ndio, huko kwenye sanaa unawaona watoto wako wanarithi kazi, kwa sababu wanakulaga ugali ambao mimi nanunua kupitia kazi ya sanaa <laughs> <laughs> Kwa hiyo wenda wakadumbukia huko wote. Unao wangapi? Wanani? Wote wanataka kuwa waigizaji? Ah, watoto nasema hii. Sasa kesi unaitafuta, alafu uko ndani ya nyumba <laughs> utamwagiwa maji ya moto. <laughs> And... Kuna mmoja huyu anaitwa Sida wa Kitonga, naona ndo anaelekea elekea huko, ana kipindi chake cha ah, Sida wa Kitonga ni mwanao eh... nafahamu huwa anaigiza kwenye eh, TV moja hapa mjini eh, oui. eh ndo namwona anaelekea ana, ana, ana, ana elekea huko. Na wengine, kila watu wanafanya shughuli zao, usiniulize watoto wangapi <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Aya, asante, imekuwa ni faraja na nimefurahi kuzungumza naye katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana. Mm, karibu tena, na wakati na mara... wote katika uwanja wote, maanake kuna vitu vingi nyinyi na na viruka ruka na, na sana vingi tu K. Kumbe tungeweza kuanza katika utaratibu utaratibu mzuri, tungeweza hata tukawa kama na darasa fulani hivi ambalo hata mtu akifuatilia anaweza akajua kumbe sanaa ya Tanzania imeanza huku, imefika hapa, imeenda hivi na sababu zake mpaka hapa. hata mimi sasa hivi bwana, kupitia kipindi hiki nitafarijika sana kama nitakuwa na kituo sana, mahali ambapo wasanii wa ndani na, wa nje nikawasimamia na kuwa ratibu kwa nafasi ya, ya, ya elimu ya sanaa niliyokuwa nayo. Ningefarijika sana uwanja naweza nikawa nao, kwa maana ya eneo. Lakini tatizo linakuja kapito. Lakini kwa kweli ningefarijika kama kabla ya kufa yule ambaye angekuwa amenichangia mimi nikaweza kuanzisha uh, Sa, kituo cha sanaa za fani mbalimbali, wasanii wa ndani na wa nje wakaja wakachukua elimu pale, wakabadilishana mawazo, utaalamu na kila kitu. Mimi huyo ambaye angechangia angekuwa amenizika kabla sijafa. Sawa. Unapatikana vipi? E, sasa unapatikana vipi? Alama ya kujumlisha mbili tano tano saba moja tano themanini na sita kumi na tatu hamsini kwenye mitandao ya kijamii Mzee Jangala Kwenye Facebook, Instagram, Mzee Jangala. Uh, haya, asante na na, nashukuru ni bambele jangala, neno moja bambele jangala at gmail.com. Asante sana, asante sana, sana, msikilizaji wa RFI Kiswahili. Makala ya nyumba ya sanaa inatiananga hapo. Jina langu ni Steven Mumbi Mefurahi kuzungumza nao katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Unaweza ukanitumia maoni yako kupitia mtandao wa Facebook pamoja na Instagram, moja kwa moja ukiupenda ukurasa wangu, na utaniandikia Steve Mumbi, Stivu Mumbi, na ujumbe wako utanifikia. Iwe pia katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mpaka mara nyingine, wakati mwingine, mola kiridhia, kwa heri. Shukran Stephen Mumbi kwa makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji, matangazo haya ya RFI Kiswahili yatakujia tena saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote, ulikuwa nami Martha Saranga, tukutane baadaye. Msikilizaji, punde ni Radio France International. Tukutane saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki.