Afrika mashariki ni saa moja na nusu, Afrika ya kati ni saa kumi na mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya redio France International. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Victor Abuso. Habari za asubuhi hapo ulipo. Asante sana kwa kuungana nasi siku hii ya Jumaa mosi tarehe 15 mwezi wa Desemba mwaka elfu mbili na kumi na nane. Tumekuandalia makala na habari za dunia. Huu hapa ni mktasari wake. Wanajeshi wawili wa Rwanda FD wauawa na waasi wa FDLR kutoka DRC. Umoja wa Mataifa walaani vurugu zinazowalenga wagombea na wafuasi wa upinzani nchini DRC na usalama waimarishwa Ufaransa kwa hofu ya kutokea kwa maandamano zaidi ya kupinga nyongeza ya kodi ya mafuta. Wanajeshi wawili wa Rwanda wameuliwa na waasi waliovuka mpaka kutoka nchini DRC na kuwashambulia. Rais Paul Kagame amethibitisha kutokea kwa mauaji hayo ambayo amesema kwamba yametekelezwa na waasi wa FDLR. Waasi wa FDLR wameendelea kushutumiwa kuhusika pakubwa katika mauaji ya kimbari ya mwaka 94 kule nchini Rwanda na baadaye kwa kukimbilia mashariki mwa DRC ambapo pia wameendelea kushutumiwa kutekeleza mauaji dhidi ya raia na wanajeshi wa taifa hilo. Kampeni zinaendelea, zinaendelea nchini DRC mwishoni mwa juma hili, huku wagombea wakiendelea kuwashawishi wapiga kura kwa unga mkono wakati wa uchaguzi mkuu tarehe ishirini na tatu mwezi huu. Wakati kampeni zikiendelea, tume ya Umoja wa Mataifa haki za binadamu imelaani vikali kulengwa kwa wagombea urais kupitia vyama vya upinzani na wafuasi wao. Mkuu wa tume hiyo Michel Bachelet amesema anasikitishwa sana na mauaji yanayotokea katika mikutano ya wagombea wa upinzani, na hadi sasa watu sita wamepoteza maisha. Mataifa ya Marekani, Kanada, Uingereza na Uswizi kupitia mabalozi wao jijini Kinshasa, nao pia wameshutumu mauaji hayo ya kisiasa. Muungano wa nchi za kusini mwa Afrika, SADC, nao pia umetoa wito wa utulivu kipindi hiki cha kampeni kule DRC. Tukiendelea kuwa nchini humo ni kwamba wizara ya afya imesema kwamba zaidi ya watu mia tatu wamepoteza maisha katika jimbo la Kivu Kaskazini na Ituri kutokana na ugonjwa wa hatari wa Ebola tangu mwezi Agosti. Mbali na vifo hivyo, watu wengine zaidi ya mia tano wameambukizwa, huku wilaya ya Beni ikiongoza, kwa mujibu wa takwimu ambazo zimetolewa na shirika la afya duniani WHO. Kule magharibi mwa bara la Afrika, jeshi la Nigeria limeondoa marufuku iliyokuwa imewekewa kwa shirika la umoja Mataifa linalohusika na, na masuala wa ya watoto UNICEF kuendelea na shughuli zake kaskazini, uh, mwa nchi hiyo. Maafisa wa jeshi wamesema kwamba hatu hiyo imefikiwa baada ya makubaliano kati ya viongozi wa UNICEF, ili waendelee kutoa huduma za kibinadamu kwa watu ambao wameathiriwa na mashambulizi ya kundi la boko Haram. RFI. Radio France Internationale. Afrika mashariki ni saa moja dakika 33, Afrika ya kati ni saa kumi na mbili dakika 33. Asante sana kwa kuendelea ku pamoja nasi asubuhi. Usalama umeimarishwa nchini Ufaransa, hasa katika jiji la Paris, kwa hofu ya kushuhudiwa tena kwa maandamano ya kupinga nyongeza ya kodi kwa mafuta. Rais Emmanuel Macron ametoa wito kwa waandamanaji kutojitokeza kwa kile alichokisema kwamba serikali yake imesikia kilio chao na inashughulikia madai yao. Hata hivyo, wanaoandaa maandamano haya wamesema kwamba yataendelea kwa sababu nataka serikali kuchukua hatua zaidi. Jumamosi kadhaa zilizopita, maandamano haya yaliyoanza mwezi Novemba yaligeuka kuwa makabiliano makali kati ya waandamanaji na maafisa wa polisi na kushuhudia uharibifu mkubwa wa mali hasa katika jiji kuu la Paris. Australia imetangaza kuwa inatambua Jerusalem magharibi kama mji mkuu wa Israel. Tangazo hili limetolewa na waziri mkuu Scott Morrison ambaye hata hivyo amesema kwamba nchi yake haitahamisha ubalozi wake kutoka Tel Aviv kwenda Jerusalem hadi pale mkataba wa amani utakapopatikana kati ya Waisraeli na Wapalestina. Aidha, Bwana Scott amesema nchi ina yake inadhimiria kutambua mashariki mwa Jerusalem kuwa makao makuu ya Wapalestina. Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May amesema kwamba bado kuna uwezekano mkubwa wa kupata uungwaji mkono kutoka kwa wabunge kuhusu mkataba wa kujiondoa kwenye Umoja wa Ulaya. Bi May ametoa kauli hii baada ya viongozi wa Umoja wa Ulaya kusema kwamba hawawezi kuanzisha tena mazungumzo mapya na Uingereza. Umoja wa Ulaya umesema kwamba unachoweza kufanya kwa sasa ni kuendelea kufanya ufafanuzi zaidi kuhusu mkataba huo, bali sio kuanza mazungumzo mapya. Radio France Internationale Kiswahili kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Na Afrika Mashariki ni saa moja na dakika thelathini na tano. Afrika Kati ni saa kumi na mbili dakika thelathini na tano. Bila shaka ni furaha yetu sana kuwa pamoja nawe asubuhi ya leo, na sasa ni wakati wa makala ya nyumba ya sanaa, inaletwa kwako na mwenzangu Stephen Mumbi. Na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tutakuwa tukiangazia sanaa ya filamu na nitakuwa nikizungumza na Kapangala Mukunda Edo, msanii na mtayarishaji wa filamu kutoka nchini DRC katika mji wa Butembo. Karibu msikilizaji. Karibu sana Kapangala Mukunda Edo kutoka katika jiji la Butembo katika makala ya nyumba ya Sanaa. nashukuru sana, na sana. Ni lini hasa ulianza sanaa hii ya filamu na utayarishaji wa filamu huko nchini DRC? Nilianza uh, uh, mwaka 1995 Ilikuweje ukaingia katika e, uigizaji wa filamu? Tunafahamu kuna shughuli nyingi za kufanya. Kwaninu kwa nini ukuamua kuwa mfanyabiashara ama shughuli nyingine au mwalimu ama daktari? Kwanza, nilipenda sana kufata filamu na hii ndio kitu ambacho kiliweza kunipatia nafasi ya kuwa mimi mwenyewe ninaweza kuingia katika kazi hii, na zaidi kusudi langu kuingia katika kazi hii ilikuwa nikikuta kwamba lazima niwe mmoja ya watu ambao wanaweza kuwasaidia kuwafundisha watu jamii, kufundisha jamii katika kupitia filamu. Ilikuwaje ukaingia? Hebu tusimulie kidogo, tupate ile ari. Ni lini ulianza, ulianza shule ama nani alikuvutia na kuingia kwenye sanaa hii ya filamu? Yule ambaye alinivutia kwanza aa, ilikuwa mwimbaji ambaye amefariki hapa karibuni anaitwa Papa Wemba alitoa filamu moja, alikuwa anaita uh, La Vie Est Belle, maisha ni mema sana. Hiyo nilimpenda sana, nilipenda sana filamu, filamu hiyo na kila mara nilikuwa nikiifuata, uh, ndani ya moyo nikikusema pana siku moja, labda na mimi ningeweza kuifanya kazi hii. Na nilipoanzia kuifanya sikuifanya nikiwa na mafunzo fulani, hapana. Nilianza tu kuifanya kufanya kama michezo tu kawaida. Uh, mengi tulikuwa tunaifanya kwenye shule, michezo kwenye shule tulikuwa tunaingiza kwenye shule, tukiingiza kwenye shule na nilipo, hiyo ilikuwa inanipatia ina, ina, kabisa haja sana ya kuwa ninaweza kuingia katika kazi hii, lakini nilipoanza elfu moja mia tisa tisini na tano ilipofika uh, mwaka uh, elfu mbili nikaenda uh, Nairobi kujaribu kufanya mafunzo madogo madogo kuhusu uigizaji na, na na kufanya filamu. Ukiwa shule vipi, mapokeo yalikuwaje wakati unaanza filamu? Wazazi walikuelewa uliposema unataka kuwa mwigizaji? Uh, unajua mambo ya sanaa kila mara wazazi wanaona kama ni upuuzi tu, na nilipoanzisha kitu hiki hawaliona eh, kama ninafanya vitu ambavyo havina umuhimu na labda vitu ambavyo, uh, haviwezi kuwasaidia watu. Na kila mara tulikuwa tukibishana nao, nilikuwa ninawaambia hapana, mimi vitu nataka kuvifanya ni vitu vya kusaidia, uh, uh, kuwafundisha watu vizuri nzuri, maisha mazuri, hii kutaka kuchafua maisha ya watu. Lakini polepole nilivyoendelea waliishia tuko kubali kwamba haki kila mtu ana kitu ambacho anaweza kukifanya katika maisha basi, tuone kipi kitaendelea na tuta, tutajua nini tunaweza ku, kuongea baadaye ni kazi gani? Sasa, mpaka sasa umeshazitoa katika utunzi na utayarishaji wa filamu? katika utonzi wa filamu nimetoa karibu filamu kumi, sasa niko kwa filamu ya kumi na ninadhani siwezi weza kutaja zote, lakini ninaweza kutaja tu chache. Mojawapo ya zile ambazo watu walizipenda zilinipa majina na zilikuwa msaada katika maisha yangu, filamu ya kwanza ambayo watu waliipenda ilikuwa inaitwa Papicho, ni jina la mchezaji mm, ambayo tulimpatia na alicheza vizuri na ikawa msaada kwa vijana wengi, ilikuwa inahusu maisha ya ujana. Filamu ya pili ambayo watu waliipenda ilikuwa uongo ni hasara. Katika uongo ni hasara, nayo watu waliipenda kwa sababu nayo ni vijana ambao kila mara wanajihisi kwamba anaweza kujihisi ana hela na kumbe ni muongo. Anaweza kukamata mtoto, anataka kuoa na anaenda ku, ku, ku, ku, kujionyesha na hela, kumbe hana hela. Ya tatu ilikuwa kumpenda haki yangu kupenda haki yangu. Nayo filamu hii waliipenda sana, kwa sababu ilikuwa kama filamu mnapendana na msichana, mnataka muane, lakini wazazi hawataki, kwa sababu labda kijana uh, alikuwa ni maskini hiihii. Nayo ili, ili, ilipendwa na iliwasaidia watu wengi uh, ine iko penzi jangwani. Penzi jangwani ni filamu ambayo watu pia wali, uh, waliipenda na hii nilienda kuichezea uh, Kampala. Uh, hii filamu nayo uh, ilikuwa inaongea kuhusu uh, wanaume wanaopenda wanawake. Leo mwanamke mmoja, kesho atakutana na mwingine anampenda, uh, kesho yake anakutana na mwingine anampenda. Ni ili hii ilikuwa vile eh, filamu ambayo watu waliipenda kwa sababu iligusa maisha ya wanaume wengi na ilisaidia wamama wengi kuleta kuleta maadhibisho katika nyumba zao. Ya mwisho ni ile ambayo nimeitoa sasa, inaitwa pato yake ni filamu ambayo inaongea kuhusu maisha ya kanisa hivi. Hizi ndio ni mojawapo ya filamu ambazo nilizitoa ambazo zilipendwa miongoni mwa zile ambazo nimezifanya, ambazo nasema ni, ku, ni, ni karibu kumi. Tukizungumzia sasa, uh, hali ya uigizaji nchini DRC, unaizungumzia vipi, ikoje? Uh, hali ya uigizaji katika nchi yetu hapa DRC ina matatizo makubwa sana na yale matatizo yanatokana kwanza kipi, hatua ya kwanza inatokana na serikali yetu. Serikali yetu bado haijakuwa kabisa na, na nia ya kuweza kuwasaidia au kutaka kuona uh, sanaa sana inaendelea mbele, na zaidi ukikuta nani, uh, minista ambayo amepewa kusimamia sanaa hajali. E, wanataka ukija kwao lazima wapatie hongo, wapatie hela. Hawajali kujua unataka kufanya nini na kile unataka kukifanya kitasaidia uh, wananchi kivipi, na hawajui kwamba uh, sanaa inaweza kuleta hela katika nchi ivi. Hiyo ni mojawapo ya matatizo ambayo tuko nayo. Matatizo ya pili ni ya kwamba uh, waigizaji wengi tuko nao hawakufunzwa, hawa hawajui lolote kuhusu uigizaji uh, eh, ii ukikutana uki nao, ukianza nao utawafunza, itakuomba kufanya kazi ili wafikie kiwango ambacho unakitaka waweze kukifanya. Na kitu cha tatu ni ya kwamba vile vyombo vya kufanya sanaa ikuwe vizuri, eh, hatuna vyombo kabisa vya kutosha. Ili yale ni matatizo ambayo tunakutana nayo katika uigizaji. Katika hali hiyo mnafanya nini sasa ili kuepukana changamoto hizo, kuifanya sanaa hii ya uigizaji iendelee kushamiri nchini humo? E, katika hali hiyo kitu ambacho tuko tunakikusudia leo ni ya kwamba kwanza, tunajaribu kuwaambia waigizaji wenyewe wajue matatizo wanao, wajue matatizo wanaokumbana nayo, kwa sababu wasipojua matatizo wanaokumbana nayo ni vigumu kuingia katika vita ili kuelewesha serikali yetu kwamba na sisi tuna haki. Ivi, kitu cha kwanza tuko tunafikiria, kwanza waigizaji wenyewe waelewe wako katika shida na wako katika matatizo. Wakishaelewa kwamba wako katika matatizo, tuwaoneshe kwamba wana, ha wana haki kupigania haki yao wana, wanaweza kupigania haki yao na ikiwa wanaweza kupigania haki yao, kwa sababu haki ya mtu haiwezi kujileta, lazima upiganie haki yako, ndio wanaweza kutolea nayo hivyo. Tunafikiria tukiendelea hivi itatuishia hatua ambayo tukipata haki yetu na mambo yataanza kufunguka ili tupate kuendelea vizuri. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, unategea sikio wa RFI Kiswahili, na haya ni makala ya nyumba ya sanaa, kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi, na tunazungumzia sanaa ya uigizaji nikiwa na mwigizaji na mtayarishaji wa filamu kutoka jiji la Butembo nchini DRC Kapangala Mukunda Edo tunazungumzia kwa kina namna sanaa hii ilivyoshamiri pale nchini DRC na namna inavyopokelewa na makundi mbalimbali. Hebu mbali, tuangazie sasa namna ambavyo mnaibua vipaji vya wasanii wapya ili kuhakikisha sanaa hii inaendelea kuwepo na kukua zaidi katika nchi za Afrika Mashariki. Mnafanya nini kukuza vipaji kwa vijana siku hizi, kitu ambacho tuna fanya tunapangilia ni ya kwamba tutaanza kutoa mafunzo kwa ajili ya, ya wasanii ili waweze kukuwa na kiwango kizuri cha kuweza kufanya sanaa, hata anaweza kutoka aende Dar es Salaam, aende Tanzania, aende Kenya, aende sehemu zote, yani anaweza kukubalika. Tumeanza huyo mpango, kuna ndugu, kuna watu fulani fulani ambao tuko tunajaribu kuongea nao, karibuni tutaanza ku, ku, kuwafunza. Maana kitu cha kwanza ambacho tunakusudia kwanza ni wapiga picha, tufunze wapiga picha, kwa sababu wapiga picha wengi hapa ndio matapeli, hawajui lolote kuhusu sinema, kuhusu, kuhusu sanaa. Wale tunakusudia tuwafunze kwanza, kwa sababu uwanja huu tukiutengeneza, unaweza kutupatia hata uh, sinema tunazozifanya ziweze kuenda nje na kitu cha pili sasa ni wachezaji wenyewe, tuweze kuwafunza nao, wajue kila mtu ajue anachokifanya, ana ujuzi juu ya hiyo kitu. Hivyo tuko tunajaribu jaribu kuunganisha pale na huko, wendugu wengine watatoka Nairobi wengine watatoka Kinshasa tuweze kuanzisha mafundisho mapu kwa ajili ya hawa wa ndugu ili sanaa ipande juu na tupate kuikuza. Mnafikiria kushirikiana na wasanii waigizaji kutoka nchi za Afrika Mashariki katika sanaa yenu hapo nchini DRC? Mipango tuko tunaendelea nayo, tunakusudia tuonane na waigizaji wa Tanzania, nao tujaribu kukaa nao na kujaribu kuona kipi tunaweza kukifanya, kwa sababu filamu za Tanzania nyingi zinauzwa hapa Kongo lakini zote ambazo zinauzwa hapa Kongo ziko feki hivi. Kama tunaweza kuwa na ushirikiano nao, nadhani sisi tutawalindia na wao watatulindia huko, na utakuta filamu zetu zinaweza kuzunguka za Tanzania, zinakuja zetu, zilienda Tanzania, Nairobi, Kenya na nchi na, na zengine hivi. Tuko tunajaribu jaribu kufanya mipango ili tuone kipi tunaweza kukifikia. serikali inawasaidia vipi kukuza sanaa hii kwa sasa? Utakuta mambo ambayo yanapita katika nchi yetu watu wangali bado wanapigania wapate madaraka, wawe na madaraka, hawajafikiria hata kidogo juu ya maendeleo ya nchi. Unajua e, nchi, serikali kama imekaa haina vita haina matatizo, ni ile inaanza kufikiria ajili ya maendeleo. Kama serikali haijafikiria juu ya maendeleo, lazima hawawezi kumwona mtu yoyote na kazi yake na kuona jinsi wanaweza kusaidia kazi ya mtu iweze kuenda mbele. Hivi tunategemea kwamba labda baada ya uchaguzi ambao tunaongojea katika nchi hii, pakija serikali mpya, kwa njia hii tunaweza kufikia kiwango ambacho kinaweza sasa kutusaidia, kwa sababu tutakuwa na hiyo e, mipango tuliyonayo, tutaanza sasa kuionyesha kwa serikali yetu na kuwaonyesha kwamba ni lazima ya kuweza kutusapoti kutu na kutembea pamoja na sisi. Msikilizaji, kama ndiyo kwanza wajiunga nasi, nazungumza naye Kapangala Mukunda Edo, msanii na mtayarishaji wa filamu kutoka nchini DRC. Tunaangazia sana hii ya uigizaji. Sikiliza kibao hiki cha kwake Salif Keita, Afrika. ni kibao Afrika cha kwake Salif Keita, mwanamuziki kutoka nchini Mali, nchi iliyopo katika nchi za Afrika Magharibi. Jina langu ni Steven Mumbi na nazungumza naye Kapangala Mukunda Edo, na tukielekea ukingoni wa mazungumzo haya, tunaangazia filamu na uigizaji katika nchi ya DRC. Waigizaji katika nchi nyingi za Afrika wanaona sanaa hii ndio inayoweza kuwapa maarufu na kuwapa majina, lakini swala la kipato limekuwa ni changamoto. Vipi nchini DRC, mnapouza filamu, mnanufaika na filamu zenu? Uh, tunapouza filamu hakika tunanufaika na filamu zetu, lakini kwa kiwango cha chini, sio kabisa kiwango cha juu kiwango cha chini, kwa sababu tunalisha familia zetu, watoto wetu wanasoma, na inatusaidia pia kwa kujibia mahitaji madogo madogo. Lakini uh, tunafikiria kitu ambacho kinatuzuiza ni serikali yenyewe kukosa na kushindwa kusimama nyuma yetu, kwa sababu uh, wizi ndio wanatuchafulia kazi yetu. Yani ukitoa filamu yako wenye kulia katika filamu ni wengi kuliko wewe mwenyewe. Wengi wanazifanya feti, wanaenda kuziuza kwa bei nafuu, na hii inasababisha tukose kabisa uh, mapato yanayofaa yanayotosha, na serikali yetu, kwa sababu hati bado haijasimama na wanatuangalia tu. Ukienda kwenye mahakama, hakuna mtu anakujibia hivi. Hii inatuletea shida na matatizo, lakini kwa kiwango kidogo tu kichache inatuletea manufaa. Vipi ushirikiano kati ya wasanii wa uigizaji huko nchini DRC mnashirikiana kwa kiasi gani? Uh, ushirikiano wetu upo, kwa sababu kuna mara tunakaa tukijaribu kutafakari kazi yetu, na tunajaribu jaribu kuweka mipango ambayo inaweza kutusaidia uh, siku za usoni tuweze kufanya kazi nzuri. Tunashirikiana vizuri, hakuna tatizo, na jinsi nilivyokuambia tuko tunaandaandaa kuona jinsi ya kuleta mafunzo kwa ajili ya hawa wote ili kiwango chao kiweze kupanda juu, na kiwango kikipanda juu ndio wanaweza kufanya vitu vizuri ambavyo vinakubalika na vinakubaliwa hata katika nchi yetu na nje ya nchi zetu. Ipi unaiona ni changamoto kuu kwenye sanaa ya uigizaji na utayarishaji wa filamu kwa ujumla wake huko nchini DRC? Changamoto ni kwanza hela kutokukuwepo, kwa sababu matajiri wetu hapa wanategemea biashara zingine zote, lakini biashara ya, ya kuuza filamu wengi hawajaingilia bado, wanaiona kama kitu hakiwezi kuleta hela. Hii ndiyo changamoto, hivi haitupatie hela za kutusaidia kabisa, kujiandaa jinsi inavyotupasa. Wengi waigizaji hawana mafunzo hivi, tuko tunajaribu kuona zawadi zao tuzifunze na tuzisaidie zaidi wapiga picha wetu bado wengi wako chini, wanatusumbua, lakini tuko tunapata sasa njia ya kuwafundisha kwa sababu Februari hapa Machi, tunaweza kuwa na watu watatoka Nairobi, waalimu ambao watatusaidia ili kuwafunza na kuwasaidia waweze kukua na kiwango ambacho kiko juu. Nakushukuru sana Kapangala Mukunda Edo kwa kuzungumza nasi katika makala ya Nyumba ya Sanaa ukiwa huko katika jiji la Butembo nchini DRC. Na mimi ninakushukuru sana, Mungu awalimbe. Asante kwa mazungumzo yote. Watu wanaweza kukupata vipi? Namba ya kujumlisha mbili, nne, tatu, nane, tisa, nane, tisa, tatu, saba, saba, tatu, ziro hiyo ni nambari yake ya simu. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, makala ya nyumba ya sanaa inafikia ukingoni. Jina langu ni Steven Mumbi. Unaweza ukatutumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook, kuandika RFI Kiswahili moja kwa moja, ukiupenda ukurasa huo, ujumbe wako unatufikia na katika kurasa zangu binafsi katika Facebook pamoja na Instagram, andika stivu Mumbi Steve Mumbi, na katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mpaka wakati mwingine na kualika juma lijalo katika makala ya nyumba ya sanaa, kwa heri. Na asante sana mwenzangu Steven Mumbi kwa kutuletea makala hayo muro kabisa ya nyumba ya sanaa, na kama alivyosema utakuwa naye tena kesho au wiki ijayo, lakini kesho kutakuwa na marudi ya makala haya uh, saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki, lakini utakuwa naye pia wiki ijayo kuelezea mambo mbalimbali ya sanaa. Um, matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili atakuja kwako itakapofika saa mbili na nusu saa za Afrika Mashariki. Kwa hivyo siende mbali sana, tutakufahamisha mengi zaidi kuhusu kampeni za uchaguzi kule nchini DRC, lakini pia kuuawa kwa wanajeshi wawili wa Rwanda walioshambuliwa na waasi wa ADFDLR na mambo ya maandamano kule nchini Ufaransa. Je, yatafanyika leo ama mambo yatakuwa vipi? Usikose kuwa pamoja nasi. Mimi ni Victor Abuso na kutakia asubuhi njema popote pale ulipo. bao cha wile polo kutoka kule nchini Kenya. Muda mfupi ujao utakutoka kule jini Paris kusikiliza matangazo mengine. Asante sana na kwa heri toka hapa Dar es Salaam.