Afrika Mashariki ni saa moja na nusu, Afrika ya Kati ni saa kumi na mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Redio France International, tuna kutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salam nchini Tanzania. Victor Abuso, habari za asubuhi hapo ulipo. Asante sana kwa kuungana nasi siku hii ya Jumapili, tarehe 16 mwezi wa Desemba mwaka 2018. Tumekuandalia habari za dunia na makala, lakini kwanza ni habari kuu za dunia. Huu hapa ni muktasari wake. Kampeni za kisiasa nchini DRC zaingia katika kipindi cha lala salama kuelekea uchaguzi mkuu Jumapili ijayo. Wanajeshi 66 hukumiwa jela miaka 14 kule nchini Ethiopia. Na wajumbe kutoka mataifa zaidi ya 200 wakubaliana namna ya kutekeleza mkataba wa mabadiliko ya hali ya hewa. Jumapili ijayo raia wa DRC watapiga kura kumchagua rais mpya na viongozi wengine. Kampeni zinaingia katika kipindi cha lala salama, wakati huu tume ya uchaguzi CENI ikisema kwamba kila kitu kinakwenda kama kilivyopangwa. Wiki hii jengo la kuhifadhi vifaa vya kupiga kura, uh, liliteketea moto kule jini Kinshasa, uh, huku kampeni za wagombea wa upinzani zikikabiliwa na vurugu. Umoja wa Mataifa kupitia jeshi la kulinda amani nchini DRC MONUSCO linasema kwamba linahofia kwamba huenda uchaguzi huu ukatatizwa na makundi ya wasi hasa katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo. Mahakama ya kijeshi nchini Ethiopia imewafunga jela wanajeshi 66 kati ya miaka mitano na kumi na minne baada ya kuandaa maandamano ya kwenda katika ofisi ya waziri mkuu mwezi Oktoba mwaka huu. Wanajeshi hao walikuwa wanaandamana wakitaka nyongeza mshahara, na waziri mkuu Abi Ahmed alionekana akikutana nao na hata kufanya nao mazoezi. Ahmed amewahi kunukuliwa akisema kwamba wanajeshi hao walikuwa wanapanga kumuua. Jeshi la Umoja wa Afrika nchini Somalia, AMISOM, linasema lina halikushirikishwa katika ukamataji wa kiongozi wa zamani wa kundi la Alshabab Muktar Robo wiki hii Wakati wa ukamataji huo eh, makabiliano yalizuka na kusababisha vifo vya watu wengine kumi na mmoja. Ripoti zinasema kwamba wanajeshi wa Ethiopia wanahudumu katika jeshi la AMISOM walihusika, lakini uh, jeshi hilo la AMISOM limekanusha ripoti hiyo. Kiongozi huyo wa zamani wa Alshabab alikamatwa baada ya kutangaza kuwa atawania urais katika jimbo la kusini magharibi mwachi hiyo, lakini serikali ya Mogadishu inasema kwamba nasalia kuwa hatari kwa usalama wa taifa hilo. Viongozi kutoka eneo la ziwa Chad wamekutana kule Nigeria kupanga mikakati mipya ya namna ya kukabiliana na kundi la kigaidi la Boko Haram. Mkutano huo unawaleta pamoja pa viongozi kutoka Cameroon, Chad na Niger na jamhuri ya Afrika ya Kati. Mwenyeji wa mkutano huo, rais wa Nigeria Muhammadu Buhari, amesema kwamba mataifa hayo yanaendelea kuungana katika vita dhidi ya kundi hilo la kigaidi ambalo limesababisha maelfu ya watu kupoteza maisha na wengine ukiakimbia makwao kwa karibu miaka kumi sasa. Upinzani nchini Togo unasema utaendelea kuandamana kuelekea uchaguzi wa bunge tarehe ishirini mwezi huu. Tume ya uchaguzi nchini humo seni inasema kwamba uchaguzi huo utaendelea kama ilivyopangwa hata iwapo upinzani hautashiriki. Upinzani nchini humo na viongozi wa dini unataka uchaguzi huo kuairishwa kwa kile anacho kusema kwamba mazingira ya kisiasa hayaruhusu uchaguzi huo kufanyika. FM. Afrika mashariki ni saa moja dakika 34. Afrika kati ni saa 12 na, na dakika 34. Wajumbe kutoka mataifa zaidi ya 20 ambao wamekuwa wakikutana nchini Poland kujadili namna ya kutekeleza mkataba wa mabadiliko ya hali ya hewa uliokubaliwa nchini Ufaransa mwaka 2015 wamekubaliana namna ya kutekeleza makubaliano haya. Yamekuja baada ya mazungumzo ya wiki mbili kutathimini mbinu za kuhakikisha kuwa ongezeko la joto duniani halizidi sentigreti mbili. Aidha, imekubaliwa kwamba utekelezwaji wa mkataba huu utaanza uh, ifikapo mwaka wa elfu mbili na ishirini ili kufikia lengo la kupunguza hewa ya carbon, lakini pia wamesisitiza kwamba kuna umuhimu wa utashi wa kisiasa kutoka kwa viongozi wa dunia. Waandamanaji walijitokeza wali jana jijini Paris na miji mingine nchini Ufaransa kuendelea kupinga nyongeza kodi ya mafuta licha ya wito wa Rais Emmanuel Macron kwamba wasijitokeze. Hata hivyo, idadi ya waandamanaji ilikuwa ndogo ikilinganishwa na jumamosi zilizopita. Waandamanaji wanasema ni waandamanaji elfu 66 ndio walioshiriki katika maandamano hayo ikilinganishwa na wengine laki 1 na elfu 25 waliojitokeza jumapili iliyopita. Mbali na suala la nyongeza kodi ya mafuta, waandamanaji hao sasa pia wanataka mabadiliko katika sera ya elimu, miongoni mwa mambo mengine. Watu saba wamepoteza maisha katika maandamano hayo, na kila jumamosi uh, mamia wamekuwa wakikamatwa na kuzuiwa na polisi. Rais Emmanuel Macron amesema kwamba anawaelewa waandamanaji na amewaomba waachane na maandamano hayo ya kila Jumamosi. Kwa mara ya kwanza katika historia, Radio France International inaeneza taarifa kote duniani lugha ya Kiswahili zikipaswa anga kutoka da, da, da. Da, da, da. Dar es Salaam, Tanzania. Kila siku saa moja na nusu mpaka saa mbili na saa mbili na nusu mpaka saa tatu asubuhi na kisha saa kumi na mbili jioni mpaka saa moja kwa habari za siku nzima. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza Radio France Internationale Kiswahili. na sasa ni na wakati wa makala ya nyumba ya sanaa na Steven Mumbi, na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tutakuwa tukiangazia sanaa ya filamu na nitakuwa nikizungumza na Kapangala Mukunda Edo, msanii na mtayarishaji wa filamu kutoka nchini DRC, katika mji wa Butembo. Karibu msikilizaji, karibu sana Kapangala Mukunda Edo kutoka katika jiji la Butembo katika makala ya nyumba ya sanaa. Nashukuru sana ni lini hasa ulianza sanaa hii ya filamu na utayarishaji wa filamu huko nchini DRC? Nilianza uh, uh, mwaka elfu moja mia tisa tisini na tano. Ilikuweje ukaingia katika e, uigizaji wa filamu? Tunafahamu kuna shughuli nyingi za kufanya, kwa nini ukuamua kuwa mfanyabiashara ama shughuli nyingine au mwalimu ama daktari? Uh, kwanza nilipenda sana kufata filamu na hii ndio liyo kitu ambacho kiliweza kunipatia nafasi ya kuwa mimi mwenyewe ninaweza kuingia katika kazi hii, na zaidi kusudi langu kuingia katika kazi hii ilikuwa nikikuta kwamba lazima niwe mmoja ya watu ambao wanaweza kuwasaidia kuwafundisha watu, jamii kufundisha jamii katika uh, kupitia filamu ilikuwaje? Ukaingia, hebu tusimulie kidogo, tupate ile ari. Ni lini ulianza? Ulianza shule ama nani alikuvutia na kuingia kwenye sanaa hii ya filamu? Yule ambaye alinivutia kwanza, uh, ilikuwa mwimbaji ambaye amefariki hapa karibuni, anaitwa Papa Wemba. Alitoa filamu moja, alikuwa anaita Uh, la vie est belle, maisha ni mema sana hiyo nilimpenda sana. Nilipenda sana filam, filamu hiyo, na kila mara nilikuwa nikiifuata uh, ndani ya moyo nikikusema, pana siku moja, labda na mimi ningeweza kuifanya kazi hii. Na nilipoanzia kuifanya, sikuifanya kuifanya nikiwa na mafunzo fulani, hapana. Nilianza tu kuifanya kufanya kama michezo tu kawaida mengi tulikuwa tunajifanya kwenye shule, michezo kwenye shule tulikuwa tunaingiza kwenye shule tukiingiza kwenye shule, na nilipo hiyo ilikuwa ina- inanipatia kabisa haja sana ya kuwa ninaweza kuingia katika kazi hii, lakini nilipoanza elfu moja mia tisa tisini na tano, nilipofika mwaka elfu mbili nikaenda Nairobi kujaribu kufanya mafunzo madogo madogo kuhusu uigizaji na, na na kufanya filamu. Ukiwa shule, vipi, mapokeo yalikuwaje wakati unaanza filamu? Wazazi walikuelewa uliposema unataka kuwa mwigizaji? Uh, unajua mambo ya sanaa kila mara wazazi wanaona kama ni upuuzi tu, na nilipoanzisha kitu hiki hawaliona e, kama ninafanya vitu ambavyo havina umuhimu na labda vitu ambavyo uh, haviwezi kuwasaidia watu, na kila mara tulikuwa tukibishana nao, nilikuwa ninawaambia hapana, mimi vitu ninataka kuvifanya ni vitu vya kusaidia, uh, uh, kuwafundisha watu vizuri, nzuri maisha mazuri, ili kutaka kuchafua maisha ya watu, lakini polepole nilivyoendelea Waliishia tu kukubali kwamba ai, kila mtu anaweza ana kitu ambacho anaweza kukifanya katika maisha. Basi tuone kipi kitaendelea na tuta, tutajua nini tunaweza ku, kuongea baadaye. Ni kazi gani sasa mpaka sasa umeshazitoa katika utunzi na utayarishaji wa filamu? katika utonzi wa filamu nimetoa karibu filamu kumi sasa, niko kwa filamu ya kumi na ninadhani siwezi ku- kutaja zote, lakini ninaweza kutaja tu chache. Mojawapo ya zile ambazo watu walizipenda zilinipa majina na zilikuwa msaada katika maisha yangu, filamu ya kwanza ambayo watu waliipenda ilikuwa inaitwa Papicho. Ni jina la mchezaji mm, ambayo tulimpatia na alicheza vizuri, na ikawa msaada kwa vijana wengi. Ilikuwa inahusu maisha ya ujana. Filamu ya pili ambayo watu waliipenda ilikuwa uongo ni hasara. Katika uongo ni hasara, nayo watu waliipenda kwa sababu nayo ni vijana ambao kila mara wanajihisi kwamba anaweza kujihisi ana hela na kumbe ni muongo. Anaweza kukamata mtoto anataka kuoa, na anaenda kujionyesha na hela, kumbe hana hela. Uh, ya tatu ilikuwa kumpenda haki yangu. Kumpenda haki yangu, nayo filamu hii waliipenda sana kwa sababu ilikuwa kama filamu mnapendana, msichana, mnataka muoane, lakini wazazi hawataki kwa sababu labda kijana uh, alikuwa ni maskini. Ile na ili, nayo ili, ili, ilipendwa na iliwasaidia watu wengi. Uh, ine iko penzi jangwani. Penzi jangwani ni filamu ambayo watu pia waliipenda, na hii nilienda kuichezea uh, Kampala hii filamu eh, nayo ilikuwa inaongea kuhusu uh, wanaume wanaopenda wanawake. Leo mwanamke mmoja, kesho atakutana na mwingine anampenda uh, kesho yake anakutana na mwingine anampenda. Hivi hii ilikuwa vile eh, filamu ambayo watu waliipenda, kwa sababu iligusa maisha ya wanaume wengi na ilisaidia wamama wengi kuleta kuleta maadhibisho katika nyumba zao. Ya mwisho ni ile ambayo nimeitoa sasa, inaitwa pato yake ni filamu ambayo inaongea kuhusu maisha ya kanisa hivi. Hizi ndio ni mojawapo ya filamu ambazo nilizitoa ambazo zilipendwa miongoni mwa zile ambazo nimezifanya, ambazo nasema ni, ni, ni karibu kumi. Tukizungumzia sasa uh, hali ya uigizaji nchini DRC unaizungumzia vipi? Ikoje uh, hali ya uigizaji katika nchi yetu hapa DRC? Ina matatizo makubwa sana na yale matatizo yanatokana kwanza kipi? Hatua ya kwanza inatokana na serikali yetu. Serikali yetu bado haijakuwa kabisa na, na nia ya kuweza kuwasaidia au kutaka kuona uh, sanaa, sanaa inaendelea mbele na zaidi, ukikuta nani, uh, minista ambayo amepewa kusimamia sanaa hajali. Eh, wanataka ukija kwao lazima wapatie hongo, wapatie hela. Hawajali kujua unataka kufanya nini na kile unataka kukifanya kitasaidia uh, wananchi kivipi, na hawajui kwamba uh, sanaa inaweza kuleta hela katika nchi. Ili hiyo ni mojawapo ya matatizo ambayo tuko nayo. Matatizo ya pili ni ya kwamba uh, waigizaji wengi tuko nao hawakufunzwa, hawa hawajui lolote kuhusu uigizaji uh, eh, ili ukikutana uki nao, ukianza nao, utawafunza itakuomba kufanya kazi ili wafikie kiwango ambacho unakitaka waweze kukifanya. Na kitu cha tatu ni ya kwamba vile vyombo vya kufanya sanaa ikuwe vizuri, eh, hatuna vyombo kabisa vya kutosha. Ili yale ni matatizo ambayo tunakutana nayo katika uigizaji. Katika hali hiyo mnafanya nini sasa ili kuepukana changamoto hizo, kuifanya sanaa hii ya uigizaji iendelee kushamiri nchini humo? E, katika hali hiyo kitu ambacho tuko tunakikusudia leo ni ya kwamba kwanza, tunajaribu kuambia waigizaji wenyewe wajue matatizo wanao, wajue matatizo wanaokumbana nayo kwa sababu wasipojua matatizo wanaokumbana nayo, ni vigumu kuingia katika vita ili kuelewesha serikali yetu kwamba na sisi tuna haki ile. Kitu cha kwanza tuko tunafikiria kwanza, waigizaji wenyewe waelewe wako katika shida na wako katika matatizo. Wakishaelewa kwamba wako katika matatizo, tuwaoneshe kwamba wana, ha, wana haki kupigania haki yao, wana, wanaweza kupigania haki yao na ikiwa wanaweza kupigania haki yao kwa sababu haki ya mtu haiwezi kujileta, lazima upiganishi upiganie haki yako, ndio wanaweza kutolea nayo hivi. Tunafikiria ukiendelea hivi itatuishia hatua ambayo tukipata haki yetu na mambo yataanza kufunguka, ili tupate kuendelea vizuri. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, unategea sikio RFI Kiswahili, na haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi na tunazungumzia sanaa ya uigizaji nikiwa na mwigizaji na mtayarishaji wa filamu kutoka jiji la Butembo nchini DRC Kapangala Mukunda Edo. Tunazungumzia kwa kina namna sanaa hii ilivyoshamiri pale nchini DRC na namna inavyopokelewa na makundi mbalimbali. Hebu mbali. Tuangazie sasa namna ambavyo mnaibua vipaji vya wasanii wapya ili kuhakikisha sanaa hii inaendelea kuwepo na kukua zaidi katika nchi za Afrika Mashariki. Mnafanya nini kukuza vipaji kwa vijana siku hizi? Kitu ambacho tuna fanya tunapangilia ni ya kwamba tutaanza kutoa mafunzo kwa ajili ya, ya wasanii ili waweze kukua na kiwango kizuri cha kuweza kufanya sanaa, hata anaweza kutoka aende Dar es Salaam, aende Tanzania, aende Kenya, aende sehemu zote, yaani anaweza kukubalika. Tumeanza huyo mpango, kuna ndugu, kuna watu fulani fulani ambao tuko tunajaribu kuongea nao. Karibuni tutaanza ku, ku, kuwafunza. Maana kitu cha kwanza ambacho tunakusudia kwanza ni wapiga picha, tufunze wapiga picha kwa sababu wapiga picha wengi hapa ni matapeli, hawajui lolote kuhusu sinema, kuhusu, kuhusu sanaa. Wale tunakusudia tuwafunze kwanza, kwa sababu uwanja huu tukiutengeneza, unaweza kutupatia hata uh, sinema tunazozifanya ziweze kuenda nje na kitu cha pili sasa ni wachezaji wenyewe, tuweze kuwafunza nao, wajue kila mtu ajue anachokifanya, ana ujuzi juu ya hiyo kitu. Hivyo tuko tuna jaribu jaribu kuunganisha pale na huko, wendugu wengine watatoka Nairobi, wengine watatoka Kinshasa tuweze kuanzisha mafundisho kwa ajili ya hawa wa ndugu ili sanaa ipande juu na tupate kuikuza. Mnafikiria kushirikiana na wasanii waigizaji kutoka nchi za Afrika Mashariki katika sanaa yenu hapo nchini DRC? Mipango tuko tunaendelea nayo, na tunakusudia tuonane na waigizaji wa Tanzania, nao tujaribu kukaa nao na kujaribu kuona kipi tunaweza kukifanya, kwa sababu filamu za Tanzania nyingi zinauzwa hapa Kongo, lakini zote ambazo zinauzwa hapa Kongo ziko feki hivi. Kama tunaweza kuwa na ushirikiano nao, nadhani sisi tutawalindia na wao watatulindia huko, na utakuta filamu zetu zinaweza kuzunguka, za Tanzania zinakuja, zetu zinaenda Tanzania, Nairobi, Kenya na na nchi na zengine hivi. Tuko tunajaribu, jaribu, kufanya mipango ili tuone kipi tunaweza kukifikia. Serikali inawasaidia vipi kukuza sanaa hii kwa sasa? utakuta mambo ambayo yanapita katika nchi yetu, watu wangali bado wanapigania wapate madaraka, wawe na madaraka, hawajafikiria hata kidogo juu ya maendeleo ya nchi. Unajua nchi e, serikali kama imekaa haina vita, haina matatizo, ni ile inaanza kufikiria ajili ya maendeleo. Kama serikali haijafikiria juu ya maendeleo, lazima hawawezi kumwona mtu yoyote na kazi yake na kuona jinsi wanaweza ku, kusaidia kazi ya mtu iweze kuenda mbele. Hivi tunategemea kwamba labda baada ya uchaguzi ambao tunaongojea katika nchi hii, pakija serikali mpya, kwa njia hii tunaweza u, kufikia kiwango ambacho kinaweza sasa kutusaidia, kwa sababu tutakuwa na hiyo e, mipango tuliyonayo. Tutaanza sasa kuionyesha kwa serikali yetu na kuwaonyesha kwamba ni lazima ya kuweza kutusapoti na kutembea pamoja na sisi. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, nazungumza naye Kapangala Mukunda Edo, msanii na mtayarishaji wa filamu kutoka nchini DRC. Tunaangazia sana hii ya uigizaji. Sikiliza kibao hiki cha kwake Salif Keita, Afrika zaji ni kibao Afrika cha kwake Salif Keita, mwanamuziki kutoka nchini Mali, nchi iliyopo katika nchi za Afrika Magharibi. Jina langu ni Stephen Mumbi na nazungumza naye Kapangala Mukunda Edo, na tukielekea ukingoni wa mazungumzo haya, tunaangazia filamu na uigizaji katika nchi ya DRC. Waigizaji katika nchi nyingi za Afrika wanaona sanaa hii ndiyo inayoweza kuwapa maarufu na kuwapa majina, lakini suala la kipato limekuwa ni changamoto. Vipi nchini DRC, mnapouza filamu, mnanufaika na filamu zenu? Uh, tunapouza filamu hakika tunanufaika na filamu zetu, lakini kwa kiwango cha chini, sio kabisa kiwango cha juu, kiwango cha chini, kwa sababu tunalisha familia zetu watoto wetu wanasoma, na inatusaidia pia kwa kujibia mahitaji madogo madogo, lakini uh, tunafikiria kitu ambacho kinatuzuiza ni serikali yenyewe kukosa na kushindwa kusimama nyuma yetu, kwa sababu wizi, uh, ndio wanatuchafulia kazi yetu. Yaani, ukitoa filamu yako, wenye kulia katika filamu ni wengi kuliko wewe mwenyewe. Wengi wanazifanya feti, wanaenda kuziuza kwa bei nafuu na hii inasababisha tukose kabisa uh, mapato yanayofaa yanayotosha, na serikali yetu, kwa sababu hati bado haijasimama na wanatuangalia tu. Ukienda kwenye mahakama hakuna mtu anakujibia, ili hii inatuletea shida na matatizo, lakini kwa kiwango kidogo tu kichache inatuletea manufaa. Vipi ushirikiano kati ya wasanii wa uigizaji huko nchini DRC mnashirikiana kwa kiasi gani? Uh, ushirikiano wetu upo, kwa sababu kuna mara tunakaa tukijaribu kutafakari kazi yetu, na tunajaribu jaribu kuweka mipango ambayo inaweza kutusaidia uh, siku za usoni tuweze kufanya kazi nzuri. Tunashirikiana vizuri, hakuna tatizo, na jinsi nilivyokuambia tuko tunaandaa kuona jinsi ya kuleta mafunzo kwa ajili ya hawa wote ili kiwango chao kiweze kupanda juu, na kiwango kikipanda juu ndio wanaweza kufanya vitu vizuri ambavyo vinakubalika na vinakubaliwa hata katika nchi yetu na nje ya nchi zetu. Ipi unaiona ni changamoto kuu kwenye sanaa ya uigizaji na utayarishaji wa filamu kwa ujumla wake huko nchini DRC? Changamoto ni kwanza hela kutokukuwepo, kwa sababu matajiri wetu hapa wanategemea biashara zingine zote, lakini biashara ya, ya kuuza filamu wengi hawajaingilia bado, wanaiona kama kitu hakiwezi kuleta hela. Hii ndiyo changamoto hivi, haitupatie hela za kutusaidia kabisa kujiandaa jinsi inavyotupasa. Wengi waigizaji hawana mafunzo hivi, tuko tunajaribu kuona zawadi zao tuzifunze na tuzisaidie zaidi wapiga picha wetu bado wengi wako chini, wanatusumbua. Lakini tuko tunapata sasa njia ya kuwafundisha, kwa sababu Februari hapa, Machi ninaanza, unaweza kuwa na watu watatoka Nairobi, waalimu ambao watatusaidia ili kuwafunza na kuwasaidia waweze kukua na kiwango ambacho kiko juu. Na kushukuru sana Kapangala Mukunda Edo kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba ya sanaa, ukiwa huko katika jiji la Butembo nchini DRC. Na mimi ninakushukuru sana, Mungu awanimbe. Asante kwa mazungumzo yote. Watu wanaweza kukupata vipi? namba ya kujumlisha 243898937730 hiyo ni nambari yake ya simu, msikilizaji wa RFI Kiswahili. Makala ya nyumba ya sanaa inafikia ukingoni. Jina langu ni Steven Mumbi. Unaweza ukatutumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook, kuandika RFI Kiswahili moja kwa moja ukiupenda ukurasa huo, ujumbe wako unatufikia. Na katika kurasa zangu binafsi katika Facebook pamoja na Instagram, andika Sti vu Mumbi, Steve Mumbi, na katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mpaka wakati mwingine, na kualika juma lijalo katika makala ya nyumba ya sanaa. Kwa heri. Nam, asante sana mwenzangu Stephen Mumbi kwa kutuletea makala hayo ya nyumba ya sanaa. Na kufikia hapo, tunatamatisha namna hiyo awamu ya kwanza matangazo kutoka hapa RFI Kiswahili. Kupata nafasi, usikose kuwa pamoja nasi tena itakapofika saa mbili na nusu saa za Afrika Mashariki. Imekuwa ni furaha yangu sana kuwa pamoja nawe jumapili hii. Mimi ni Victor Abuso na kutakia asubuhi njema popote pale ulipo. Mwanamuziki Oliver Mtukudzi kutoka kule Zimbabwe na kibao Todi akimalizana na hiyo, kutoka hapa RFI Kiswahili. Muda mfupi ujao, tutakupeleka kule jini Paris kusikiliza matangazo mengine, lakini usikose kuwa pamoja nasi tena itakapotimia saa mbili na nusu, saa za Afrika Mashariki. Asante sana na kwaheri kwa muda, kutoka hapa Dar es Salaam.