amani ya mungu yupo pamoja nayo popote pale ulipo asubuhi hii imetimia saa moja na nusu afrika mashariki sawa na saa kumi na moja na nusu za asubuhi huko nigeria afrika kati ni saa kumi na mbili na nusu hii ni erefu ya kiswahili tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini dar es salaam nchini tanzania ali bilali karibu katika matangazo ya leo jumamosi asubuhi februari 16 mwaka 2019 kwanza kabisa tuanze kwa muhtasari. Tume huru ya uchaguzi nchini Nigeria yaahirisha uchaguzi mkuu wa urais uliotarajiwa kufanyika leo hadi Jumamosi ijayo. Watu tisa wapoteza maisha katika ajali ya matatu iliyogongana na lori huko nchini Kenya, na watu watano wapoteza maisha katika ufyatulianaji wa risase katika vitongoji vya jiji la Chicago nchini Marekani. Kuna hayo na mengine, karibuni. Kumbuka msikilizaji, matangazo haya unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www.rfikiswahili.com. Tuanzie huko nchini Nigeria ambako tume ya uchaguzi nchini humo imetangaza kuahirisha uchaguzi mkuu wa rais na wabunge kwa juma moja, hatua inayokuja ikiwa ni saa chache tu zilikuwa zimesalia kabla wananchi wa taifa hilo hawajapiga kura. Mwandishi wetu Emanuel Makundi ana maelezo zaidi. Zoezi la upigaji kura lilikuwa lianze majira ya saa nne asubuhi kwa saa za Nigeria katika vituo zaidi ya laki 1 na elfu ishirini, huku nchi hiyo ikiweka rekodi ambapo jumla wa ya wagombea 73 wanawania kiti cha urais. Rais Muhammadu Buhari anayeomba kuchaguliwa kwa muhula wa pili anakabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa kiongozi wa upinzani na makamu wa rais wa zamani Atiku Abubakari. Hata hivyo mwenyekiti wa tume ya uchaguzi INEC Mahmudu Yakubu akizungumza na wanahabari usiku wa kuamkia leo amesema kwa ratiba ilivyo isingewezekana tena kwa uchaguzi huo kufanyika kwa wakati. Tume ya uchaguzi sasa inasema uchaguzi huo uliokuwa ufanyike hivi leo unasogezwa mbele hadi Februari 23. INEC imeongeza kwenye taarifa yake uchaguzi wa wabunge kuwania viti 360 katika bunge la kitaifa na viti 109 katika bunge la Senate nao utafanyika siku hiyo hiyo ya tarehe 23. Yakubu kwenye taarifa yake ameongeza kuwa uchaguzi wa magavana na ule wa bunge la wawakilishi wenyewe wa umesogezwa mbele na sasa utafanyika Machi 9 mwaka huu. Tume ya uchaguzi inasema imefikia uamuzi wake baada ya kutafakari kwa kina kuhusu maswala ya usafirishaji wa vifaa na kufika kwa wakati kwenye vituo, changamoto ambayo tume hiyo inasema isingewezekana kuwa na uchaguzi huru, haki na wa kuaminika. Tayari wagombea wawili kutoka vyama vikuu vinavyopewa nafasi kwenye uchaguzi huu vimekashifu hatua ya tume ya uchaguzi kusogeza mbele uchaguzi huo. Hatua kama hii iliwahi kuchukuliwa pia mwaka 2015 ambapo tume ya uchaguzi iliahirisha uchaguzi kwa majuma sita kwa kile ilichosema wakati huo ni hali ya usalama iliyohusishwa na uasi wa kundi la like Kiislamu la boko Haram, uamuzi ambao ulionekana kama njama za kutaka kumpa muda zaidi aliyekuwa rais wakati huo Goodluck Jonathan, dhidi ya mpinzani wake ambaye ni rais wa sasa Muhammadu Buhari. Shukran sana Emmanuel Richard Makundi. Mwenzangu au mwenzetu Victor Buso, mwandishi wa habari wa idhaa ya Kiswahili ya RFI yupo huko nchini Nigeria. Muda mfupi tutaungana naye kufahamu nini kinachojiri mapema asubuhi hii, lakini kabla ya kuungana na Victor Buso huko Nigeria, lakini tuelekee kwanza kule nchini Kenya, ambako watu tisa wamepoteza maisha hapo jana Ijumaa nchini Kenya, katika ajali ya basi la usafiri la matatu lilipogongana na gari la mafuta katika barabara ya Kericho Nakuru. Ajali hiyo imetokea katika eneo la kibiashara la Chepsir majira ya saa kumi na mbili jioni, kulingana na OCPD wa Kericho Justus Kitetu ambaye alieleza kwamba lori la mafuta lililokuwa likitokea Kisumu kuelekea Nakuru lilitumia barabara isiyo basi hilo la usafiri uh, lilogongana na lori uh, lilikuwa na jumla ya abiria kumi na wawili. Majeruhi wanapewa matibabu katika hospitali ya Kericho wakati dereva wa lori hilo akitiwa nguvuni na chama cha rais mpya wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo Felix Chisekedi Chilombo kimetoa tahadhari kwa serikali ya Ubelgiji ambako wanaishi viongozi wengi wa upinzani dhidi ya jaribio lolote la kumyumbisha rais mpya. Mwenyekiti wa muda wa chama cha IDPS Jean Marc Kabund amesema iwapo Ubelgiji imekuwa ngome ya wale wote wanaotaka kufanya uasi dhidi ya utawala wa Chisekedi, wanapinga hatua hiyo na iwapo hali itaendelea namna ilivyo chama hicho kitalazimika kuwaambia wananchi kwamba adui nambari moja ni Ubelgiji. Namna sasa, moja kwa moja anaungana naye mwandishi wetu Victor Buso huko Nigeria. Habari za asubuhi ya Buso Bilala si asubuhi njema sana hapa Nigeria. Kama ulivyoelezea wasikilizaji, ni kwamba imeamkia Taarifa ya kuahirishwa kwa uchaguzi ambao ulifanyika leo kwa saa mbili asubuhi. Mhm. <muchikita> Victor Buso, hakika uamuzi huu umechukuliwa majira ya alfajiri. Wananchi wengi walilala wakiwa na taarifa kwamba asubuhi wanamkia kupiga kura. Lakini baada ya kufahamu uchaguzi umeahirishwa, wamepokea vipi hatua hiyo? Ah ha, ni kweli kabisa kwa sababu hata wakati wa kuzungumza saa kumi na moja asubuhi wananchi wengi bado hawajaamka na masikitiko makubwa sana wale tu ambao wamezungumza ni viongozi wa vyama vikuu vya siasa ambao wamesikitishwa sana na mwezi huu toka pande zote mbili. Sijafanya sasa izungumza na wananchi, lakini naamini kwamba watakuwa wamesikitika sana na mwezi huu. Jana walikuwa wamesema kwamba wataamka mapema kwenda kupiga kura. Naam, ni kushukuru sana Victor Abuso, bila shaka tutakuwa na mengi zaidi katika awamu yetu ya pili. Asante uh, sana shukuru. Unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shortwave katika frequency 9665 kHz mita bendi 31. Saa moja na dakika 36 majira ya Afrika Mashariki. Watu watano wameuawa na polisi kadhaa wamejeruhiwa hapo jana Ijumaa, wakati mtu mmoja mwenye umri wa miaka 45 alipofyatua risase kwenye jengo moja katika eneo la viwanda katika vitongoji vya jiji la Chicago, huku taarifa ya polisi ikieleza kuwa mtu huyo naye amepigwa risasi na, na kuuawa. Kampala 93.7 FM. Naam, ni mpishe mwenzangu Steven Mumbi anakujia na makala ya nyumba ya sanaa. Na kusalimu msikilizaji, popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tutakuwa tukiangazia sanaa ya uchoraji ubunifu wa sanaa za chuma, na nitakuwa naye mwalimu Safina Kimbokota kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam aliyebobea katika sanaa hii ya ubunifu. Karibu msikilizaji, karibu sana mwalimu Safina Kimbokota katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana kaka Steven Mumbi, nashukuru sana ni lini ulianza sanaa hii ha, kiukweli ni safari ndefu, lakini katika kumbukumbu ambazo nilizokuwa nazo, safari yangu ya usanii ilianza toka nikiwa mdogo. Ha, nikiwa mdogo namaanisha yani nikiwa shule ya, ya, ya, ya, ya msingi, na kipaji changu kilianza kuonekana nikiwa darasani, ambapo kwenye masomo, kwa mfano, kama ya jiografia, sainsi yalikuwa anahitaji vielelezo vya vitu mbalimbali mbali. Kwa hiyo mara nyingi mwalimu alikuwa akinichagua mimi kuchola ile michoro katika ubao, lakini haikuishia tu hapo. Nilibatika kuishi na mjombangu ambaye sasa hivi ni marehemu, alikuwa anaitwa Kapteni Sinda yeye naweza nikasema ni mmoja kati ya watu ambao walichangia kutambua kipaji changu toka nikiwa mdogo. Kwa hiyo nilibahatika kuishi naye kwa muda, kuanzia darasa la kwanza nadhani hadi la tatu. Kwa hiyo mara nyingi alipokuwa akisafiri nje ya nchi, alikuwa ananiletea vitu kama rangi hizi, madaftari ya kucholea. Nadhani nayo ilichangia kwa kiasi kikubwa katika kujitambua kwamba nilikuwa na kipaji, lakini vilevile haikuishia hapo. Nilibahatika kusoma nchini Uganda. Ulipomaliza darasa la saba ulienda sekondari ya kawaida, kidato cha kwanza, kidato cha pili mpaka kidato cha sita? Hapana, kwa mimi, nilivyomaliza darasa la saba nilienda Uganda na nilisoma katika shule ambayo inaitwa Namasagali College. Sasa unajua, kuna utofauti mkubwa sana kati ya system ya elimu ya Tanzania na systemu ya Uganda. Ni kwamba Tanzania utakuta ni baadhi tu ya shule ambazo zinatoa mafunzo ya sanaa, kitu ambacho ni tofauti na Uganda, ambapo shule karibia zote zinafundisha sanaa na inafundisha katika level ya chini, kuanzia nursery school hadi vyuo vikuu. Kwa hiyo nilipofika huko nilibahatika kusoma au masomo kwa level ya sekondari, na nilipomaliza form four nilirejea nchini na kujiunga na chuo cha sanaa Bagamoyo, nilijiunga na chuo cha sanaa Bagamoyo. Ilikuwa ni miaka ipi hiyo? Nijiunga na chuo cha sanaa Bagamoyo, sanaa Bagamoyo. Sanaa Bagamoyo kuanzia mwaka elfu mbili na nne hadi elfu mbili na saba ya miaka mitatu, na hiyo ilikuwa ni level ya diploma. Na badala ya hapo nilibahatika kupata nafasi chuo kikuu cha Mlimani katika idara ya sanaa. Kwa kipindi hiko kilikuwa inaitwa idara Fine and Performing Arts. Kwa hiyo nilisoma pale kwa muda wa miaka mitatu kwa level ya shahada ya kwanza. Aa, na nilipomaliza niliingia mtaani na hususani kwa kipindi ambacho nilikuwa mtaani kabla ya ajira, nilikuwa nimejihusisha zaidi na maswala ya sanaa. Ulikuwa ukifanya nini mtaani? Tunataka tupate picha, kwa sababu sanaa, wengi wanaona kama kufanya sanaa ni kama kupotea, afadhali ungeingia kwenye taaluma nyingine, kama ualimu, daktari, kazi yake ni wazi, inaonekana. Umemaliza elimu ya chuo kikuu, umeenda mtaani, ulikuwa unafanya vipi? Uh, nachoweza kusema masomo ya sanaa ni yana utofauti mkubwa sana na masomo mengine, kichukulia labda sayansi, sociology na masomo ya, ya namna hiyo. Nadhani sanaa ni somo la kipekee zaidi kwa sababu moja kuu, kwamba endapo utahitimu, una uwezo wa kuanza kufanya kazi wewe mwenyewe bila kuajiliwa kwa, kwa sababu kwamba kama tunavyojua kwamba sanaa ni kazi za mikono, na kama ni kazi za mikono ni ishu tu ya kupata labda material na nini na mambo yakaenda yeah. Kwa hiyo ni utofauti, kama ukichukulia hizo kozi zingine kwamba mtu anapomaliza lengo lake kubwa ni kutaka kuajiliwa. Kwa hiyo mimi ndio nilipata challenge ya yeah. Sana sana mtaji wa kuanza, lakini licha ya hivyo haukunikatisha tamaa, kwa sababu e, malighafi nyingi ambazo natumia katika sanaa zangu kama unavyoziona hapa ni vyuma vya kavu. Kwa hiyo vyuma vya kavu vinapatikana. E, tuzungumzie sanaa yenyewe sasa na ufundi wenyewe wa, wa ubunifu. E, kama hivi ninavyoviona chuma cha kavu, kwa, kwa kuviangalia, mchakato ukoje mpaka kinafikia hatua ile? Ha, mara nyingi kwangu mimi sanaa ni funzo, yaani sanaa inatumika katika kufikisha ujumbe mahususi kwa walaji. Kwa hiyo kitu cha kwanza ambacho kina ni force, aidha ni kujaribu kuangalia kwamba ni kitu gani ambacho natakiwa kama msanii kuieleza jamii yangu. Kwa hiyo umezungumzia ile kazi ambayo ni dada pale, anaonekana ni mwanamke na ile ili nilipata ushawishi kulingana na wadada ambao wanatumia vipodozi vya kujichubua. Kwa hiyo nilitengeneza ile kazi kwa lengo la kuelimisha jamii yangu kwamba wajue hatari za kutumia vipodozi ambavyo vyenye kemikali ambazo wadada wengi kwa kipindi hiki tunakuta ni kwamba wanavitumia wana sana kwamba mtu anataka kujibadilisha eza sura au rangi ya mwili wake au shepu ya mwili wake. Kwa hiyo mimi nilitumia chuma chakavu, nimetumia vitenge ambavyo na vyenyewe ni mabaki kutoka kwa mafundi cherahani, nimetumia vile vile hydrochloric acid ambayo ina inaonyesha zile athari za mtu akitumia Uh, vipodozi vyenye kemikali tunalivyojua kwamba hydrochloric acid ukiweka kwenye chuma ni kwamba inakula chuma, na sio chuma tu, hata mwili wa binadamu, kwamba inakuletea mm, yeah. ina, ina, ina madhara. Kwa hiyo na mimi kama unavyoiona pale, ukiangalia sura ya yule dada anaonekana kabisa ni kwamba amebabuka, hayuko sawa na mwili ulivyo, maeneo ya mwili wake, na nimetumia vitenge kwa sababu vitenge ni utamaduni wa Mwafrika ambavyo vinaonekana kwenye kiuno na kwenye mikono unnaeyo, yeah. ni utamaduni wa Mwafrika, Waafrika wengi wanavaa vitenge wanavaa kanga, kwa hiyo naashiria hivyo kwamba kwa sababu tatizo wangu mimi kubwa ni kwa Waafrika wenzangu, najua kwamba watu wengi wanazitu, wana, wanatumia vipodozi watu, kwa mfano labda kutoka Asia na mabara mengine wanatumia hivi vipodozi, lakini kwangu mimi na penda kujivunia rangi ya mwafrika na ndio maana nimesukumwa kutoa elimu kwa waafrika wenzangu. <tune> Msikilizaji, kibao kinaitwa satellite cha kwake ras ino Nganyagwa, msanii wa muziki wa rege kutoka nchini Tanzania. bao satellite kutoka kwake ras inonganyagwa. Msikilizaji, kama ndio kwanza ujiunga nasi, unategea sikio RFI Kiswahili na haya ni makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi, nazungumza naye Safina Kimbokota, mwalimu kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, idara ya sanaa bunifu, pia ni mchoraji. Maanayake tunazungumzia sanaa ya uchoraji na namna sanaa hii inavyotendeka ama inavyofanywa. Tukizungumzia uchoraji, ni picha za namna gani wewe unachora? Mara nyingi huwa nasukumwa na matatizo iza ama vitu ambavyo vinatokea katika jamii, kwa hiyo nina kazi ambazo za uchoraji kwa mfano ambazo zinaelezea hakimiliki arizi kwa wanawake, yani ina tito inasema land ownership. Eh, kwamba tunajua katika familia nyingi za Kiafrika mwanamke ni nadra sana kumiliki assets eh? Unakuta mwanamke labda ana kipato, anajinunulia kiwanja, lakini mwisho wa siku mwanamme ndo anakuwa mwenye kauli ya mwisho kuhusiana na kiwanja, ndio mmiliki, ndo mmiliki. Kwa hiyo vitu kama hivyo kwamba nahitaji kutoa ujumbe kwa jamii yangu. Kwa hiyo kazi zangu mara nyingi ukiziangalia, karibia zote zinatoa mafunzo kwa jamii. Tuzungumzie kidogo kazi yako ya ualimu wa sanaa hii. Vipi, vijana wanaipenda na wanajitokeza kama zilivyo katika taaluma nyingine? Naweza nikasema kwa miaka miwili hii ya karibuni tumeona mwamko mkubwa sana wa vijana ambao tunawapokea katika idara ya sanaa bunifu, chuo kikuu cha Dar es Salaam. Ingawa kuna tatizo ambalo mimi naliona, na hili si tatizo kwa wanafunzi wenyewe, ila nadhani ni, ni jinsi ya mfumo wa elimu ambao hupo hapa nchini, kwamba kikubwa ni kwamba unakuta kwamba haya masomo hayafundishwi kutoka elimu ya ya msingi ya chini. Kwa hiyo unakuta mtoto anamaliza la saba hajui sanaa, anamaliza fomu 4 hajui sanaa, anamaliza fomu 6 hajui sanaa, anakuja chuo kikuu ndipo anakuja kuisomea sanaa. Kwa hiyo una utaona kwamba ni ni, ni, ni, ni jinsi gani ya pengo lililopo kuanzia nasa tuseme labda hadi wa, wanafunzi wanapo ingia chuo kikuu eh? kwamba huu muda wote hajapata mafunzo yoyote, anatarajia tu kwamba akija chuo hajue kuchola, hajue kutengeneza sanamu, hajue kufanya mambo labda ya, ya graphics, mambo ya, ya, ya kuprint, kuchonga, eh? Kuchonga. kwa hiyo ni nadhani ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni tatizo kwa sababu kama mimi mwenyewe kama nilivyojielezea hapo mwanzo sikupata hiyo elimu katika level ya shule ya msingi lakini nibahatika kusoma katika shule za sekondari. Sasa unakuta ni wanafunzi wachache sana ambao wanakuja wakiwa kweli wamehiva, kwa sababu tunavyojua kwamba chuo kikuu unakuja mtu ukiwa tayari, kwanza unajitambua na una, unaelewa si sehemu ya kwenda kujifunza kitu kuanzia ile ngazi ya chini kabisa. Kwa hiyo kuna hilo tatizo, na ningependa kutoa wito kwa serikali kwamba wajaribu kuiangalia mfumo wa elimu yetu kwamba tuone sasa kwamba sanaa imeanza kufundishwa toka shule za vidudu eh, toka chekechea huko, kwa sababu ni tayari imekuwa ni kazi rasmi huko mbele, kazi rasmi huku mbele rasmi ni kama kazi yoyote ile ambayo mtu anafanya. Napenda kusisitiza, yani, kwa serikali, wizara ya elimu, Mama Ndalichako apokee ujumbe eh, kuwezesha shule zote za serikali, wanafunzi wapate kusoma masomo ya sanaa. Msikilizaji, tukielekea ukingoni wa mazungumzo yangu na mwalimu Safina Kimbokota, mwalimu kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam, idara ya sanaa bunifu, tukiangazia sanaa mbalimbali uchoraji uchungaji pamoja na ubunifu kwa ujumla wake e, mwalimu kwa hizi sanaa zote ipi unaiona ni sanaa ngumu wanafunzi wana hawaelewi haraka ni sanaa ya uchungaji na wanafunzi wengi wamekuwa wakiogopa au watu wengi wamekuwa wakiogopa na moja ya sababu ambayo mimi naiona kubwa ni kwamba imekuwa ni kazi ambayo inatawaliwa na wanaume hata mimi wakati mwingine wanapata vikwazo kwa hii kazi ambayo naifanya ya sanaa ya ya ya ya, ya, ya, ya ya ya ya kutumia vyuma. Kwa hiyo unakuta saa zingine mtu anakuja anauliza, hii kazi umefanya wewe? Naambia amini, nafanya mimi. Anasema hapana, haiwezekani <laughs> lete nione mikono yako eh? Atarajia <laughs> itakuwa migumu, itakuwa imekatwakatwa. Kwa hiyo kuna, kuna kuna hizo dhana kwamba watu wengi wana wanadhani wana, wana kwamba kuna baadhi ya kazi ni kwa ajili tu ya wanaume na si kwa ajili ya wanawake. Kwa hiyo lakini, mimi naweza nikawahakikishia kazi ni kazi, na hamna kazi katika masuala ya jinsia. Kwa hiyo ni, ni wao tu kujitoa na kudhamiria kujifunza kwa ili waweze kuwa wachongaji wazuri haswa. Asante. Mwisho kabisa, zipi unaziona ni changamoto kwenye sanaa hii? Ifikie wakati kwamba mtu anavyosema anaenda chuo kikuu kusomea sanaa aeleweke kwamba anaenda kupoteza muda eh? Kwa sababu ni kazi kama kazi nyingine. Ujazungumzia mambo ya fedha, vifaa ni vinapatikana kirahisi? Vifaa kiukweli kwa Tanzania ni changamoto kubwa sana. Vifaa vingi vya sanaa vina bei kubwa mno, vina bei juu, na hiyo inachangia watu wengi kushindwa kufanya sanaa katika ubora ambao wangeweza kuvifanya. Soko lake vipi la dhana mbalimbali ulizovibuni mbali? Mfano, nimeona zile, tulikuwa nazungumzia sanaa ya ubunifu, vyuma chakavu, uchongaji, picha, soko lake vipi? Soko kwa Tanzania bado na lenyewe ni changamoto kubwa, ni changamoto kubwa sana pata masoko ya sanaa, lakini mbali na hivyo, naweza nikasema ni kwamba sisi kama wasanii tungepata elimu ya masoko ya sanaa, nadhani kama ingesaidia sana kwa wasanii, kwamba kutambua masoko ya sanaa yako wapi, e, kutambua jinsi gani msanii anaweza akajibrand kama brand eh, kubrandi kazi yake kwamba ikatambulika, yaani hata mtu akiona Marekani anajua kwamba hii ni kazi ya Safina Kibokota au hii ni kazi ya Means, eh. Kwa hiyo ni vitu kama hivyo, lakini kikubwa ni kwamba tuna uhitaji mkubwa sana wa elimu ya masoko ya sanaa. Nikushukuru sana mwalimu. Nimetembelea katika karakan, karakana yako, naona kuna vifaa vingi, kuna vinyago vivyochorwa, naona kuna watu kuna wengine wamepiga magoti, kuna kobe, ni vifaa vingi. Wakati mwingine kuna lolote basi nitakualika katika makala haya ya nyumba ya, ya sanaa. Asante sana kaka Tven Mumbi. Nashukuru sana msikilizaji, makala ya nyumba ya sanaa inafikia ukingoni. Nilikuwa naye mwalimu kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam, idara ya sanaa bunifu anaitwa Safina Kimbokota na tumekuwa tukiangazia sanaa ya ubunifu kwa ujumla wake, uchoraji, uchongaji, ubunifu wa kutumia vyuma chakavu na sanaa nyingine zote zinazohusiana na ubunifu. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa. Usiache kunitumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook wa andika RFI Kiswahili, pia katika kurasa zangu andika Steve Mumbi, Stwivu Mumbi katika Facebook pamoja na Instagram katika Twitter ni Steve Mumbi na ujumbe wako utanifikia. Kwa heri mara nyingine, wakati mwingine nam. Shukran sana Stephen Mumbi kwa makala hayo ya Nyumba Sanaa. Jina langu ni Ali Bilali. Ni mshukuru Emmanuel Makundi ambaye amenisaidia upande wa pili, lakini pia Victor Robert Wile ambaye wamechangia ili kuhakikisha matangazo haya na kufikia vema hapo ulipo. Jiunge nasi tena ifikapo saa 2:30 majira ya Afrika Mashariki. Mm, je perdi le temps, yani nimepoteza muda na mwanamuziki Vegedream kutoka kule nchini Ufaransa mwenye asili ya kule Cote d'Ivoire. Kwa matangazo mengine kama hani hapo saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki, na hivi pundi tu nitakuacha na wenzetu kutoka huko Paris nchini Ufaransa. Mimi ni Ali Bilali.