Swadakta, ni saa moja na nusu kwa saa za hapa Afrika Mashariki, wakati ni saa kumi na nusu alfajiri kwa saa za Nigeria. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya redio France International, tukikutangazia kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Emmanuel Richard Makundi. Wito wa utulivu watolewa nchini Nigeria baada ya kuahirishwa kwa uchaguzi mkuu wa rais na wabunge. Kamati ya bunge la Sudani yaahirisha kikao chake cha kujadili mapendekezo ya marekebisho ya katiba kumruhusu rais Bashir kuania ya urais kwa mara nyingine, na ndege za kijeshi za Marekani zimewasili nchini Colombia zikiwa na shehena ya misaada ya kibinadamu kwa raia wa Venezuela. Habari kamili, msikilizaji, ukiwa na lolote tutumia rafa yako kwenda kwenye namba 25576015747. Usisahau kuanza na alama ya kujumlisha. Wito wa utulivu umetolewa kwa raia wa Nigeria saa chache tu baada ya tume ya uchaguzi kutangaza kusogeza mbele uchaguzi wa rais na wabunge uliokuwa ufanyike hapo jana, ambao sasa utafanyika juma lijalo. Kutoka Lagos Nigeria, mwanahabari wetu Victor Melekizedek Kabuso amepiga kambi huko na kututumia ripoti ifuatayo. Rais Muhamadu Buhari, anayewania urais kwa muhula wa pili, amesema alisikitishwa sana na uamuzi huu wa tume ya uchaguzi, lakini akatoa wito kwa wananchi kuwa watulivu na kuepuka vishawishi vyovyote vya kusababisha ukosefu wa amani na utulivu. Wito kama huo pia umetolewa na mgombea wake mkuu wa upinzani Atiku Abubakar, huku wakishtumu serikali kwa kusababisha kuahirishwa kwa uchaguzi huo. Baada ya kikao na wadau mbalimbali, mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Mahamud Yakubu amesema uamuzi wa kuahirisha uchaguzi huo ulifikiwa kwa sababu vifaa vya kupiga kura vilikuwa havijawasili katika maeneo mbalimbali ya nchi, na kuongeza kwamba uamuzi huo haukuchochewa kisiasa. Nawaomba raia wa Nigeria na wadau wengine waelewe kuwa Uamuzi huu mgumu ulichukuliwa na tume haukufanywa kwa the sababu the za kisiasa na wajibika kwa hatua hii na tunaomba radhi kwa usumbufu wote tuliosababisha kwa uamuzi huu caused. kuahirisha kwa uchaguzi hapo jana kuliokasirisha wananchi wengi ambao walikuwa wamejiandaa kwenda kupiga kura. mimi sitapiga kura tena, nimekasirika. Niliamka leo mapema, hata sikufahamu nitapata wapi usafiri. Nchi hii be inarudi nyuma, hata hatujui tunaenda wapi. Nayo taarifa ya pamoja ya uangalizi wa kimataifa imetoa wito pia kwa wananchi wa Nigeria kuwa watulivu, na kutoa wito pia kwa tume ya uchaguzi INEC kutoa taarifa za mara kwa mara kuwafahamisha wananchi namna maandalizi inavyoendelea kuelekea uchaguzi mpya siku ya Jumamosi. Tume ya uchaguzi inasema licha ya kuahirisha uchaguzi huu, kampeni haziruhusiwi. Victor Abuso, Lagos, RFI Kiswahili. Wanajeshi saba wa Niger wameuawa wakati kambi yao iliposhambuliwa na wapiganaji wa Boko Haramu kusini mwa nchi hiyo kwenye mpaka na nchi ya Nigeria, eneo ambako ndiko kundi la Boko Haram lilizaliwa. Waziri wa mambo ya ndani wa Niger amesema shambulio hilo lilitekelezwa kwenye kambi ya Chetima Wanuu, ambapo mbali mba na kuwawa kwa wanajeshi saba, wanajeshi wengine sita walijeruhiwa. Unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shortwave katika frequency 9665 kilohertz, mita bendi 31. Kamati moja ya bunge nchini Sudan imeahirisha mkutano iliyokuwa iufanye kuhusu kufanya marekebisho ya katiba ili kumruhusu rais Omar Hassan Al Bashir kuwania tena kiti cha urais katika uchaguzi mkuu ujao. Kwa mujibu wa kituo cha televisheni ya taifa nchini Sudan, kimesema kuwa kamati hiyo ya bunge iliyokuwa ikutane hivi leo imeahirisha kwa muda kikao hicho hadi tarehe nyingine kitakapopangwa. Serikali ya Kenya imemrejesha nyumbani balozi wake nchini Somalia, huku ikimwagiza balozi wa Somalia kuondoka nchini humo, utawala wa Kenya ukiituhumu Mogadishu kwa kuuza mafuta na gesi kutoka katika eneo la bahari wanalogombea. Katibu mkuu wa wizara ya mambo ya nje ya Kenya, Macharia Kamau, amesema mnada huo ulifanywa nchini Uingereza. Kwa muda sasa, nchi ya Kenya na Somalia zimekuwa katika mvutano kuhusu eneo la bahari ambalo nchi hizo kila mmoja anadai ni sehemu yake na wachimbaji tisa kutoka kwenye mgodi mmoja wa dhahabu nchini Zimbabwe wameokolewa wakiwa hai baada ya kuwa wamefukiwa na kifusi kwa takriban siku tatu. Ripoti zinasema wachimbaji hao ambao walikuwa hawana kibali walinasa baada ya maji kujaa katika mashimo ya mgodi huo na kushindwa kutoka. Zaidi ya wachimbaji 23 waliripotiwa kuwa miongoni mwa watu wanaohofiwa kufa kwenye mgodi huo, wakati huu zoezi la uokoaji likiendelea taratibu kutokana na kujaa maji katika eneo hilo. Radio France International. Ni saa moja dakika 35 kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Msikilizaji, ndege za kijeshi za Marekani zikiwa zimebeba misaada ya kibinadamu kwa ajili ya raia wa Venezuela zimewasili nchini Colombia kwenye mpaka na kwenye mpaka wa mji wa Cucuta. Misaada ya kibinadamu imeanza kuwasili baada ya ombi la kiongozi wa upinzani nchini Venezuela Juan, Juan Guaido ambaye amejitangaza kama rais wa mpito wa taifa hilo na kutambuliwa na Marekani pamoja na nchi za Ulaya. Guaido mwenyewe mnye, anasema misaada hiyo itaanza kuchukuliwa na watu waliojitolea na kuanza kusambazwa. Mteule wa rais wa Marekani Donald Trump katika nafasi ya balozi wa nchi hiyo kwenye Umoja wa Mataifa Heather Nauert ametangaza kujiondoa kuteuliwa katika nafasi hiyo. Nauert amemtangazaji wa zamani wa kituo cha televisheni cha Fox News amesema kwenye taarifa yake hapo jana kuwa maamuzi aliyoyachukua ni kwa manufaa ya familia yake na rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amelaani vitendo vya kibaguzi vinavyoonyeshwa na watu mashuhuri wanaoongoza maandamano ya watu walivalia vizibao vya njano wakipinga sera za serikali yake. Maelfu ya raia waliandamana hapo jana jijini Paris. Polisi walilazimika kuingilia kati maandamano hayo baada ya mwanafilosofia mashuhuri nchini humo Alain Finkielkraut kuanza kushambuliwa kwa matusi na maneno ya kibaguzi dhidi ya raia wa Kiyahudi. RFI Kisangani 105 FM. Na, na sasa nimpishe basi Steven Mumbi na makala ya nyumba ya sanaa. Na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tutakuwa tukiangazia sanaa ya uchoraji, ubunifu wa sanaa za chuma, na nitakuwa naye mwalimu Safina Kimbokota kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam aliyebobea katika sanaa hii ya ubunifu. Karibu msikilizaji, karibu sana mwalimu Safina Kimbokota katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana kaka Steven Mumbi, nashukuru sana. Ni lini ulianza sanaa hii ha? Kiukweli ni safari ndefu, lakini katika kumbukumbu ambazo nilizokuwa nazo, safari yangu ya usanii ilianza toka nikiwa mdogo ha, nikiwa mdogo namaanisha yani nikiwa shule ya, ya, ya, ya, ya msingi, na kipaji changu kilianza kuonekana nikiwa darasani ambapo kwenye masomo kwa mfano kama ya jiografia, sayansi yalikuwa anahitaji vielelezo vya vitu mbalimbali mbali. Kwa hiyo mara nyingi mwalimu alikuwa akinichagua mimi kuchola ile michoro katika ubao, lakini haikuishia tu hapo. Nilibatika kuishi na mjombangu ambaye sasa hivi ni marehemu, alikuwa anaitwa Captain Sinda yeye naweza nikasema ni mmoja kati ya watu ambao walichangia kutambua kipaji changu toka nikiwa mdogo. Kwa hiyo nilibahatika kuishi naye kwa muda kuanzia darasa la kwanza nadhani hadi la tatu. Kwa hiyo mara nyingi alipokuwa akisafiri nje ya nchi, alikuwa ananiletea vitu kama rangi hizi, madaftari ya kucholea. Nadhani nayo ilichangia kwa kiasi kikubwa katika kujitambua kwamba nilikuwa na kipaji, lakini vilevile haikuishia hapo. Nilibahatika kusoma nchini Uganda. Ulipomaliza la saba, ulienda sekondari ya kawaida, kidato cha kwanza, kidato cha pili mpaka kidato cha sita? Hapana, kwa mimi nilivyomaliza darasa da la saba, nilienda Uganda na nilisoma katika shule ambayo inaitwa Namasagale College. Sasa unajua, kuna utofauti mkubwa sana kati ya sistemu ya elimu ya Tanzania na sistemu ya Uganda ni kwamba Tanzania utakuta ni baadhi tu ya shule ambazo zinatoa mafunzo ya sanaa, kitu ambacho ni tofauti na Uganda ambapo shule karibia zote zinafundisha sanaa na inafundisha katika level ya chini, kuanzia nursery school hadi vyuo vikuu. Kwa hiyo nilipofika huko nilibahatika kusoma au masomo kwa levo ya sekondari, na nilipomaliza fom fo nilirejea nchini na kujiunga na chuo cha sanaa Bagamoyo. Nilijiunga na chuo cha sanaa Bagamoyo ilikuwa ni miaka, miaka ipi hiyo? Nijiunga na chuo cha sanaa Bagamoyo kuanzia mwaka elfu mbili na nne hadi elfu mbili na saba ya miaka yeah, mitatu na hiyo ilikuwa ni level ya diploma. Na badala ya hapo, nilibahatika kupata nafasi chuo kikuu cha Mlimani katika idara ya sanaa, kwa kipindi hiko kilikuwa inaitwa idara Fine and Performing Arts. Kwa hiyo nilisoma pale kwa muda wa miaka mitatu kwa levo ya shahada ya kwanza. Aa, na nilipomaliza niliingia mtaani na hususani kwa kipindi ambacho nilikuwa mtaani kabla ya ajira nilikuwa nimejihusisha zaidi na maswala ya sanaa. Ulikuwa ukifanya nini mtaani? Tunataka tupate picha, kwa sababu sanaa, wengi wanaona kama kufanya sanaa ni kama kupotea, afadhali ungeingia kwenye taaluma nyingine, kama ualimu, daktari, kazi yake ni wazi inaonekana. Umemaliza elimu ya chuo kikuu, umeenda mtaani, ulikuwa unafanya vipi? Uh, nachoweza kusema masomo ya sanaa ni yana utofauti mkubwa sana na masomo mengine, kichukulia labda sayansi, sociology na masomo ya, ya namna hiyo. Nadhani sanaa ni somo la kipekee zaidi kwa sababu moja kuu, kwamba endapo utahitimu, una uwezo wa kuanza kufanya kazi wewe mwenyewe bila kuajiliwa kwa, kwa sababu kwamba kama tunavyojua kwamba sanaa ni kazi za mikono, na kama ni kazi za mikono ni ishu tu ya kupata labda material na nini na mambo yakaenda na, yeah. Na ni utofauti kama ukichukulia hizo kozi zingine, kwamba mtu anapomaliza lengo lake kubwa ni kutaka kuajiliwa. Kwa hiyo mimi ndio nilipata challenge ya yeah sana sana mtaji wa kuanza, lakini licha ya hivyo haukunikatisha tamaa, kwa sababu e, malighafi nyingi ambazo natumia katika sanaa zangu kama unavyoziona hapa ni vyuma vya kavu. Kwa hiyo vyuma vya kavu vinapatikana. E, tuzungumzie sanaa yenyewe sasa na ufundi wenyewe wa, wa ubunifu. E, kama hivi navyoviona chuma cha kavu kwa, kwa, kwa kuviangalia mchakato ukoje mpaka kinafikia hatua hile? mara nyingi kwangu mimi sanaa ni funzo, yaani sanaa inatumika katika kufikisha ujumbe mahususi kwa walaji. Kwa hiyo kitu cha kwanza ambacho kina ni force ia ni kujaribu kuangalia kwamba ni kitu gani ambacho natakiwa kama msanii kuieleza jamii yangu. Wao umezungumzia ile kazi ambayo ni dada pale anaonekana ni mwanamke na ile ili, nilipata ushawishi kulingana na wadada ambao wanatumia vipodozi vya kujichubua. Kwa hiyo nilitengeneza ile kazi kwa lengo la kuelimisha jamii yangu kwamba wajue hatari za kutumia vipodozi ambavyo vyenye kemikali ambazo wadada wengi kwa kipindi hiki tunakuta ni kwamba wanavitumia, wana, wana sana kwamba mtu anataka kujibadilisha aidha sura au rangi ya mwili wake au shepu ya mwili wake. Kwa hiyo mimi nilitumia chuma chakavu, nimetumia vitenge ambavyo na vyenyewe ni mabaki kutoka kwa mafundi cherehani, nimetumia vile vile hydrochloric acid ambayo ina inaonyesha zile athari za mtu akitumia vipodozi uh, vyenye kemikali tunavyojua kwamba hydrochloric acid ukiweka kwenye chuma ni kwamba inakula chuma, na sio chuma tu, hata mwili wa binadamu, kwamba inakuletea madhara kwa ina, ina, ina hiyo madhara. Na mimi kama unavyoiona pale, ukiangalia sura ya yule dada, anaonekana kabisa ni kwamba amebabuka, hayuko sawa na na mwili ulivyo maeneo ya mwili wake, na nimetumia vitenge kwa sababu vitenge ni utamaduni wa Mwafrika ambao vinaonekana kwenye kiuno na kwenye mikono yeah. ni utamaduni wa Mwafrika. Waafrika wengi wanavaa vitenge, wanavaa kanga, kwa hiyo naashiria hivyo kwamba kwa sababu tatizo yangu mimi kubwa ni kwa Waafrika wenzangu, najua kwamba watu wengi wanazitu, wana, wanatumia vipodozi watu, kwa mfano labda kutoka Asia na mabara mengine, wanatumia hivi vipodozi lakini kwangu mimi na penda kujivunia rangi ya Mwafrika na ndio maana nimesukumwa kutoa elimu kwa Waafrika wenzangu, msikilizaji. Oh, yeah. Oh, oh. Kibao kinaitwa Sateliti cha kwake Ras Ino Nganyagwa, Msanii wa muziki wa rege kutoka nchini Tanzania, za madhalimu wa penana wa oh oh, oh oh oh. Ni kibao satelit kutoka kwake Ras Inonganyagwa. Msikilizaji, kama ndio kwanza ujiunga nasi, unategea sikio RFI Kiswahili, na haya ni makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi, nazungumza naye Safina Kimbokota, mwalimu kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam, idara ya sanaa bunifu, pia ni mchoraji maana yake tunazungumzia sanaa ya uchoraji na namna sanaa hii inavyotendeka ama inavyofanywa. Tukizungumzia uchoraji, ni picha za namna gani wewe unachora? Mara nyingi huwa nasukumwa na matatizo aidha ama vitu ambavyo vinatokea katika jamii. Kwa hiyo, nina kazi ambazo za uchoraji kwa mfano, ambazo zinaelezea hakimiliki ya ardhi kwa wanawake, kwa yani ina title inasema land ownership Eh, kwamba tunajua katika familia nyingi za Kiafrika mwanamke ni nadra sana kumiliki ardhi, eh? Unakuta mwanamke labda ana kipato, anajinunulia kiwanja, lakini mwisho wa siku mwanamme ndo anakuwa mwenye kauli ya mwisho kuhusiana na kiwanja, ndio mmiliki, ndo mmiliki. Kwa hiyo vitu kama hivyo kwamba nahitaji kutoa ujumbe kwa jamii yangu. Kwa hiyo kazi zangu mara nyingi ukiziangalia, karibia zote zinatoa mafunzo kwa jamii. Tuzungumzie kidogo kazi yako ya ualimu wa sanaa hii. Vipi, vijana wanaipenda na wanajitokeza kama zilivyo katika taaluma nyingine? Ah, naweza nikasema kwa miaka miwili hii ya karibuni tumeona mwamko mkubwa sana wa vijana ambao tunawapokea katika idara ya sanaa bunifu, chuo kikuu cha Dar es Salaam. Ingawa kuna tatizo ambalo mimi naliona, na hili si tatizo kwa wanafunzi wenyewe, ila nadhani ni, ni jinsi ya mfumo wa elimu ambao hupo hapa nchini, kwamba kikubwa ni kwamba, unakuta kwamba haya masomo hayafundishwi kutoka elimu ya msingi ya chini. Kwa hiyo unakuta mtoto anamaliza la saba hajui sanaa, anamaliza fomu 4 hajui sana, anamaliza fomu 6 hajui sana sana. Anakuja chuo kikuu ndipo anakuja kuisomea sanaa. Kwa hiyo utaona kwamba ni, ni, ni, ni, ni jinsi gani ya pengo lililopo kuanzia nasalituseme labda hadi wa, wanafunzi wanapo ingia chuo kikuu eh? kwamba huu muda wote hajapata mafunzo yoyote, anatarajia tu kwamba akija chuo, hajue kuchora, hajue kutengeneza sanamu, hajue kufanya mambo labda ya, ya graphics mambo ya, ya, ya kuprint, kuchonga, eh? kuchonga. kwa hiyo ni, ni, ni, ni, ni nadhani ni, ni, ni tatizo kwa sababu kama mimi mwenyewe kama nilivyojielezea hapo mwanzo sikupata hiyo elimu katika level ya shule ya msingi , lakini nibatika kusoma katika shule za sekondari. Sasa unakuta ni wanafunzi wachache sana ambao wanakuja wakiwa kweli wamehiva, kwa sababu tunavojua kwamba chuo kikuu unakuja mtu ukiwa tayari, kwanza unajitambua na una, unaelewa si sehemu ya kwenda kujifunza kitu kuanzia ile ngazi ya chini kabisa. Kwa hiyo kuna hilo tatizo, na ningependa kutoa wito kwa serikali kwamba wajaribu kuiangalia mfumo wa elimu yetu, kwamba tuone sasa kwamba sanaa imeanza kufundishwa toka shule za vidudu eh, toka chekechea huko, kwa sababu ni tayari imekuwa ni kazi rasmi huko mbele. Kazi rasmi huku mbele rasmi ya ni kama kazi yoyote ile ambayo mtu anafanya. Napenda kusisitiza yani kwa serikali, wizara ya elimu, Mama Ndalichako apokee ujumbe eh, kuwezesha shule zote za serikali, wanafunzi wapate kusoma masomo ya sanaa. Msikilizaji, tukielekea ukingoni wa mazungumzo yangu na mwalimu Safina Kimbokota, mwalimu kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam, idara ya sanaa bunifu, tukiangazia sanaa mbalimbali Uchoraji, uchungaji, pamoja na ubunifu kwa ujumla wake. E, mwalimu, kwa hizi sanaa zote ipo unaiona ni sanaa ngumu wanafunzi wana hawaelewi haraka? ni sanaa ya uchungaji na wanafunzi wengi wamekuwa wakiogopa, u watu wengi wamekuwa wakiogopa, na moja ya sababu ambayo mimi naiona kubwa ni kwamba imekuwa ni kazi ambayo inatawaliwa na wanaume. Hata mimi wakati mwingine wanapata vikwazo kwa hii kazi ambayo naifanya ya sanaa ya ya ya ya ya, ya ya ya ya ya kutumia vyuma. Kwa hiyo, unakuta saa zingine mtu anakuja anauliza, hii kazi umefanya wewe? Naambia amini mefanya mimi, anasema hapana, haiwezekani, lete <laughs> nione mikono yako eh? Atarajia itakuwa migumu, itakuwa imekatwa katwa. Kwa hiyo, kuna kuna kuna hizo dhana kwamba watu wengi wana wanadhani wana, wana, wana kwamba kuna baadhi ya kazi ni kwa ajili tu ya wanaume na si kwa ajili ya wanawake. Kwa hiyo lakini mimi naweza nikawakikishia, kazi ni kazi, na hamna kazi katika masuala ya jinsia. Kwa hiyo ni, ni wao tu kujitoa na kudhamiria kujifunza kwa, kwa bidii ili waweze kuwa wachongaji wazuri haswa. Asante. mwisho kabisa, zipi unaziona ni changamoto kwenye sanaa hii? Ifikie wakati kwamba mtu anavyosema anaenda chuo kikuu kusomea sanaa, aeleweke kwamba anaenda kupoteza muda. Ndiyo. Eh? Kwa sababu ni kazi kama kazi nyingine. Hujazungumzia mambo ya fedha, vifaa. Ni vinapatikana kirahisi? Vifaa kiukweli kwa Tanzania ni changamoto kubwa sana. Vifaa vingi vya sanaa vina bei kubwa mno, vina bei juu na hiyo inachangia watu wengi kushindwa kufanya sanaa katika ubora ambao wangeweza kuvifanya. soko lake vipi la dhana mbalimbali ulizozibuni? Mfano, nimeona zile tulikuwa tunazungumzia sanaa ya ubunifu, vyuma chakavu, uchongaji, picha, soko lake vipi? soko kwa Tanzania bado na lenyewe ni changamoto kubwa, ni changamoto kubwa sana pata masoko ya sanaa, lakini mbali na hivyo naweza nikasema ni kwamba sisi kama wasanii tungepata elimu ya masoko ya sanaa, nadhani kama ingesaidia sana kwa wasanii, kwamba kutambua masoko ya sanaa yako wapi, e, kutambua jinsi gani msanii anaweza akajibrand kama brand, e, kubrandi kazi yake kwamba ikatambulika, yaani hata mtu akiona Marekani anajua kwamba hii ni kazi ya Safina Kibokota au hii ni kazi ya Mins. Eh. Kwa hiyo ni vitu kama hivyo, lakini kikubwa ni kwamba tuna uhitaji mkubwa sana wa elimu ya masoko ya sanaa. ni kushukuru sana mwalimu, nimetembelea katika karakana, karakana yako. Naona kuna vifaa vingi, kuna vinyago vivyochorwa, naona kuna watu kuna wengine wamepiga magoti, kuna kobe, ni vifaa vingi. Wakati mwingine kuna lolote basi nitakualika katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana kaka TV Mumbi, nashukuru sana. Msikilizaji, makala ya nyumba ya sanaa inafikia ukingoni. Nilikuwa naye mwalimu kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam, idara ya sanaa bunifu, anaitwa Safina Kimbokota, na tumekuwa tukiangazia sanaa ya ubunifu kwa ujumla wake, uchoraji, uchongaji, ubunifu wa kutumia vyuma chakavu, na sanaa nyingine zote zinazohusiana na ubunifu. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa. Usiache kunitumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook, andika RFI Kiswahili. Pia katika kurasa zangu andika Steve Mumbi, Stivu Mumbi katika Facebook pamoja na Instagram. Katika Twitter ni at Steve Mumbi, na ujumbe wako utanifikia. Kwa heri mara nyingine, wakati mwingine nam. Asante. Steven Mumbi na ndivyo tunavyotamatisha matangazo yetu kutoka hapa Dar es Salaam Tanzania kwa wakati huu. Usikose kuungana nasi katika matangazo yetu ya saa mbili na nusu. Naitwa Emmanuel Richard Makundi, kwa heri kwa muda.