Amani ya Mungu pamoja nayo popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya Afrika Mashariki, wakati kule Afrika ya Kati ni saa kumi na mbili na nusu. Na hii ni ERF Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali karibu katika matangazo ya leo siku ya Jumamosi, Machi 23 mwaka 2019, ambayo kwanza kabisa tuanze kwa muhtasari wake. Serikali ya Uganda imesema itawafukuza wakimbizi kutoka nchi jirani za Rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo iwapo watapatikana wakitishia usalama na siasa za nchi hiyo. Na Marekani imetangaza vikwazo vipya dhidi ya viongozi watatu wa tume huru ya taifa ya uchaguzi nchini DRC akiwemo mwenyekiti wa tume hiyo Cornei Nanga. Na waandamanaji wa vizibao vya njano kule nchini Ufaransa wanajiandaa na maandamano makubwa hii leo licha ya serikali nchi hiyo kupiga marufuku maandamano hayo. Kuna hayo bila shaka na mengine karibu. Habari kamili, msikilizaji, kumbuka kwamba matangazo hayo unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www.rfikiswahili.com. Tuanzie kule nchini Uganda ambako serikali ya nchi hiyo imesema itawafukuza wakimbizi kutoka nchi jirani za Rwanda na jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo iwapo watapatikana wakitishia usalama na siasa za nchi hiyo. Kutoka Kampala, Kenneth Lukwago anatueleza zaidi. Onyo hili la serikali ya Uganda linakuja wakati huu kukiwa na mvutano wa kidiplomasia kati ya Uganda na Rwanda. Rwanda inadai kuwa Uganda inawapa hifadhi na kuwasaidia maadui wake, lakini Uganda inasema Rwanda imefunga mpaka kuzuia ufanyaji wa biashara kati ya nchi hizo mbili. Musa Ichweru ni waziri anayehusika na masuala ya wakimbizi hapa Uganda. kama mtu unapatikana, hata umekuja Uganda umeomba asylum, alafu sasa unageusha na kuwa mtu mwenye nataka sumbua nchi yako, sisi takataa kabisa, alafu nafukusa we kwa nchi yetu. Katika katika hatua nyingine, waziri Echeru amesema serikali ya Uganda inaitaka serikali mpya ya DRC kuandaa mazingira mazuri ya kuwapokea raia wake wanayoishi nchini Uganda. Kama gment mupya hii ahakua, tutasign tuaipata agreement hiyo, gment ya DR Congo kukubali hati kama hio, watu narudi kwetu sisi awezipati awa shida chochote, hatutake awa kurudia namna walikuja hawa. Ni baadhi ya wakimbizi wa wa DRC wanaoishi hapa jijini Kampala. Itakuwa vigumu sana kabisa. Jukwa yetu kabisa usalama hakuna. Hatujui kwa utakoka siku gani. Ingali mapema sana kwani mambo ingali inaendelea haiya kuwa mzuri. Kitu ambayo tungefanya serikali ya Uganda iachie kwanza Felix Muda. Tuache kwanza imwaka ishe halafu tuchunguze hali itaendelea na muna gani ili mwaka kesho tuanze kupanga watu wanaweza rudia. Kwa mujibu wa shirika la umoja wa kimataifa linayoshughulikia wakimbizi UNHCR, Uganda inawapa hifadhi wakimbizi zaidi ya laki tatu kutoka DRC. Kenneth Lukwago, Kampala, RFI. Na mmoja kati ya watu wanaoshukiwa kuhusika katika mkasa wa kuwatorosha watu wanaotafutwa na Rwanda kule Uganda amenusurika kifo baada ya jeshi la Uganda kumkamata mwanaye ambaye alikuwa na chakula pamoja na kinywaji kilichomo sumu ndani yake katika kituo cha kijeshi cha Makindye. Fatuma na sanga mke wa Abdul Nur Semunju Minana amekamatwa na jeshi na kukabidhiwa kwenye kituo cha polisi cha Katwe kwa tuhuma za kutaka kumuua mumewe. Marekani imetangaza vikwazo vipya dhidi ya viongozi watatu wa tume huru ya taifa ya uchaguzi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya kongo seni akiwemo mwenyekiti wa tume hiyo Corneille Nangaa. Mbali na Kornei Nanga, vikwazo hivyo vilivyowekwa na hazina ya Marekani vinawalenga pia naibu mwenyekiti wa Tume huru ya Taifa ya Uchaguzi Norbert Basengezi na Marcelin Mukolo Basengezi, mtoto wa Basengezi. Washington inawatuhumu kujihusisha na rushwa katika uchaguzi mkuu uliomalizika mwaka jana, jambo ambalo wanasema limetia doa demokrasia. Mahakama kuu nchini Rwanda hapo jana imethibitisha hukumu ya kifungo cha miaka 30 jela kwa Charles Bandora kwa makosa ya kuhusika katika mauaji ya kimbari nchini Rwanda, hukumu ambayo ilikuwa imepewa hukumu ambayo alikuwa amepewa hapo awali na chumba maalum cha mahakama kuu ya uhalifu wa kimataifa mwaka 2015. Kampala. Matangazo haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mimi ni Ali Bilali. Umoja wa Mataifa na mashirika wa hisani wamezidisha wito wa utoaji misaada ya kibinadamu katika eneo la ukanda wa kusini mwa Afrika, wakati huu maelfu ya watu walionusurika kifo kufuatia kimbunga Idai wakijikuta katika hali ngumu, huku hofu ikiendelea kutanda kutokea kwa maradhi ya mlipuko kimbunga idai ambacho kilitokea juma lililopita kimesababisha maafa katika mataifa ya msumbiji na zimbabwe lakini pia malawi ambapo inakadiriwa kuwa watu 550 wamepoteza maisha maelfu ya watu wamejitokeza jana ijumaa kwenye maandamano yaliyoshuhudiwa katika mikoa 42 kati 48 nchini algeria licha ya hali mbaya ya hewa iliyoshuhudiwa Wananchi wa Algeria walichokeza kwa wingi kuendelea kupinga utawala wa Rais Abdulaziz Bouteflika madarakani sasa ni miaka 20. Radio France Internationale namna. Sasa tuelekee kule nchini Ufaransa ambako waandamanaji wenye wa vizibao vya njano nchini humo wanatarajiwa kuanzisha maandamano zaidi hii leo Jumaa mosi kama ilivyo ada yao, na kupambana na serikali, ingawa mamlaka nchini humo imeapa kutoendelea kuwavumilia baada ya maandamano makubwa huko Paris wiki iliyopita iliyosababisha uharibifu mkubwa. Polisi ya Paris wamekataza waandamanaji kutokea katika eneo kubwa la magharibi mwa jiji ikiwa ni pamoja na uwanja maarufu wa Champs Elysees, eneo ambalo juma lilopita waandamanaji walijitokeza na kusababisha vurugu. RFI Radio France Internationale Saa moja na dakika 37 eneo la Afrika Mashariki ni mpishe mwenzangu Steven Mumbi anatujia na makala ya nyumba sanaa <muches> Salimu msikilizaji, popote pale ulipo, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi, na hii leo ninaye mbunifu na mtunzi, amekuwa akifanya vitu vingi, lakini hivi ni baadhi yake. Anaitwa Maida Waziri, na tutakuwa tukiangazia sanaa hii. Msikilizaji, karibu. Karibu sana Maida Waziri katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana. Tuanze kwanza kuzungumzia ubunifu. Unabuni nini? Ya, mimi ni, ni mbunifu na nilianza kubuni mavazi ya kike na ya kiume. Ni fundi mzuri sana mm. Kwa hiyo naweza nikakuangalia hivi nikajuwa hata saizi yako hata kabla sija kupima. Nimefanya hiyo kazi kwa miaka minane kwa hiyo ni fundi mzuri sana, nimeshonea maharusi wengi kwa ajili ya harusi zao, na mpaka sasa hivi nikatoka huko, sasa nimeingia kwenye ubunifu wa majengo. Ni mtu ambaye naweza nikakusikiliza, unataka nyumba ya namna gani, ungependa iwe na nini na nini Alafu nikaongea na wewe nikajua vitu ambavyo wewe unavipenda. Kwa hiyo ninapomwambia uh, architect achole, basi naingiza vile vionjo ambavyo najua wewe utapenda. Matokeo yake unakuja kupata nyumba ambayo utafurahia kuishi, kuanzia kala zilizopo mle, jinsi ya kuandaa zile fanicha zitakaaje, mapazia na hata makapeti ambayo yana mechi na matakwa yako wewe. Kama mteja unapoangalia zile rangi, tukizungumzia ufundi wenyewe wa ubunifu, unazingatia nini kwenye rangi? E, kwenye rangi, unajua sisi binadamu, kila mtu ana chaguo lake. Kuna mtu mwingine anapenda rangi zinazong'aa sana, kuna mtu mwingine anapenda rangi zilizopoa sana. Kwa hiyo kikubwa, kabla hujachagua rangi, ni lazima ujue huyu mtu anapenda nini. Kwa mfano, mimi mume wangu anapenda Simba. Sasa yeah, uki... mshabiki wa Simba, sasa pale ukimwekea rangi ya njano, hata ingekuwaje, hiyo rangi hawezi kupenda, haimfai kabisa. hiyo ni, <laughs> ni, mm. ni lazima umwangalie mtu yeye anapenda nini kwanza, alafu wewe sasa ndio una design kitu ambacho unaona atakifurahia. Katika rangi zipi watu wanapendelea wenyewe, wanazingatia nini, ulivyowasikiliza? mm. wenyewe wanazingatia nini ukiangazia, kuna rangi za... e, zilizofifia na ambazo hazijafifia, wenyewe wanazingatia nini? Okay, unajua kila mwaka na rangi ambazo zinatamba sana kila mwaka. Hata kwenye maharusi ukiangalia utaona kuna rangi fulani mwaka huu zimetembea sana, mwakani kuna rangi nyingine zinatembea sana lakini, rangi kama nyekundu, kama nyeusi eh, rangi kama pinki ni rangi ambazo zinatembea sana, na damu ya mzee hizo hazishi fashion mara nyingi, lakini pia kuna rangi ambazo wanapendelea wanaume na kuna rangi ambazo wanapendelea wanawake. Kwa hiyo mara nyingi katika hizi nyumba tunazozifanyia finishing, mara nyingi unaongea na mwanamke, kwa sababu ndio wanapenda sana kuwa na chaguo la rangi kuliko wanaume. Kwa hiyo mwanamke akishachagua, basi unakuta mara nyingi mwanaume atapendezewa tu, kwa sababu mnafikiri nyumba ni mama na yeah, nadhani. Na pia wanawake wenyewe rangi ndio za kwao, tufunde sisi wanaume sisi. Yeah, wanaume hata kwenye mavazi mm, wewe utavaa tu mwanamke anaweza kuambia hapana, hebu hebu vai vai ita mechi na hii baadaye, unakubali. Yeah, kumechisha ni muhimu. Kumechisha mm. ni muhimu <laughs> zipi unaziona ni, ni changamoto kwenye ubunifu ya, kwenye ubunifu? Changamoto ziko nyingi lakini baadhi ya, ya changamoto tulizo nazo labda niseme ni vitendea kazi vya kisasa. Unakuta watu wengi wanapenda ku, ku, ku, ku design na sasa hivi tunatumia sana uh, mitandao tunatumia mashine ku design. Yani mtu anakuwa na kompyuta ambayo inakuwa ina, umeweka program mbalimbali mbali ambazo unaweza katoa kitu kikakubalika. Sasa unakuta watu wengi wabunifu wanashindwa kufikia, kwa sababu kupata hiyo mitambo ya kisasa kudizaini kitu ambacho anakitaka inakuwa sio rahisi. Kwa hiyo, na zamani watu walikuwa na dizaini manual tu kutumia mkono na paka rangi na nini ya, kwa hiyo sasa hivi unakuta mtu kupata hiyo mitambo ya kuweza kuitumia basi inakuwa yeah, hmm, ni changamoto kutokana na gharama kubwa. Hiyo ni moja. Mbili, mbili pia upatikanaji wa, wa wa wa hizo vifaa ambavyo wewe ungehitaji kuvitumia, unakuta watu wengi wanachukua China vitu mbalimbali mbali, vya kufanya hizo decoration. Tunaona tawapambaji wanakwenda kuchukua China na kuleta hapa. Wakati mwingine unakuta unaagiza mzigo, unarudi hapa mzigo unakuja sio ule ambao wewe ulikuwa umeagiza, kinakuja kitu tofauti. Kwa hiyo kuna changamoto kidogo ya kuagiza na kupata mzigo ule sahihi ambao ulikuwa unautaka. Hiyo ni changamoto kubwa sana. Kuna wakati mwingine hizi dekoresheni za maua unaagiza, kwa sababu sisi hapa hatulimi maua yakitoka nje, mpaka yakifika hapa, wakati mwingine yameshaharibika au yameshanyauka. Hiyo ni changamoto kubwa sana, na mtu anakwambia bwana, mimi nataka kwenye mapambo yangu au kwenye harusi yangu uniwekee fresh flower mm. Lakini sasa je, hiyo fresh flower hasa uipate ikiwa iko fresh inakuwa ni changamoto kubwa sana, ni watu wachache sana wanaweza ku manage hiyo. Umefanikiwa vipi kuwa mwanamke mbunifu? Na buni majengo sio kazi rahisi ya, mimi nafikiri, kitu fanya sio kitu rahisi kuweza kufikia kwenye mafanikio. Hata nilipoamua kuwa mtunzi wa vitabu na kuanza kutunga kitabu kinachosema Kesho Yako ni Uthubutu, nilipofikiria kuanza niliona kwa kweli sitaweza, lakini nikasema sasa, ngoja niamue, nianze na nifanye. Na nilisema kwamba hebu nianze kusoma vitabu vya wengine vinasema nini. Kwa hiyo nilivyoanza kujaribu kusoma, nilivyoanza kujifunza kuandika, mimi huwa nakwenda kwenye maevent mbalimbali, ninakwenda kwenye mambo mengi. Kwa hiyo nikaanza kujaribu kuandika kwanza, kidogo kidogo, mm, na nikaanza kusoma vitabu vya wengine. Kwa hiyo hata ukiwa mpam, ukitaka kuwa mpambaji mzuri ni lazima us, usome wale ambao wanapamba vizuri, wanafanya wanapamba vipi? E, nimetaka kuwa mtunzi wa kitabu ni lazima nisome kwamba wenzangu wanatungaje vitabu. Kwa hiyo baadaye nikajikuta nimeanza na mpaka nimeweza kufikia mafanikio haya, lakini ninachotaka kusema kwamba sio kitu rahisi. Ni lazima kitu cha kwanza uamue kufanya kitu cha kwanza, kitu cha pili lazima sasa, unapoamua utende kwa vitendo kile ambacho umekifanya na mwisho wake unafika kwenye mafanikio. Safi kabisa, wewe ni mama pia. Mbali na shughuli zote zilizozifanya, mm, kwa namna yoyote haikuja athiri maendeleo ya familia ama familia ije kukwamisha kufikia ulipofika? Kwa namna yote <laughs> baba, naona una shughuli nyingi, unashindwa kuhudumia familia? Hapana, kwa kweli mimi nina ninafanya mambo mengi sana. Nafanya majukumu ya kijamii, nafanya majukumu ya kitaifa, nafanya majukumu ya kimataifa na ndio maana nikakuwa ya kijamii kama mama. Cha kwanza kabisa, mimi ninathamini familia yangu, ninaheshimu mume wangu, ninaheshimu watoto wangu. Kwa hiyo ninapofika nyumbani, majukumu yangu ya, ya, ya, ya, ya kikazi kama mkurugenzi wa kampuni ya kontrakta, lakini nikiwa kama rais wa VOET, huwa naacha mlangoni, nikiingia nyumbani nawajibika kama mama na na hata siku moja utabahatika kuongea na mume wangu <laughs> utazungumza <mzanae laughs> naye, naamini anafurahia maisha na hakuna changamoto yoyote, lakini bado nafanya majukumu ya kitaifa. Ninakwenda kwenye majukwaa mbalimbali kuongea na wanawake na kuwaelimisha kuhusiana na kujitambua na mambo ya ujasiriamali, lakini pia bado naongea na vijana kwenye vyuo mbalimbali, hasa vijana ambao wanachukua masomo ya sayansi, wafanye e, kazi kwa kadiri ya elimu walioipata. Wengine wanatoka wanaingia kwenye kazi tofauti tofauti, na hiyo sasa nilikwenda kuifanya mpaka Afrika. Kwa hiyo nikasema, nafanya kitaifa, nafanya na kimataifa, kuhamasisha wanawake waingie katika sekta ngumu za construction, mine na oil and gas, kwamba waingie huko. Hakuna kazi ya mwanamke, hakuna kazi ya mwanaume. Kwa hiyo unaona kwamba nina uwezo wa kupiga kote kote na ninafanya vizuri, na bado katika familia yangu ina furaha sana. Na hata ukiona na watoto wana enjoy, hata mtoto wangu wa kike wa pili na yeye ni engineer mtarajiwa sasa anataka kuja kwenye kazi yangu. Naamini anaona kwamba nafanya vizuri, uh, kuanzia kwenye familia. Hongera sana. Asante Mwisho sana. Kabisa, unawaambia nini wanawake sasa ambao wanakusikiliza ambao wanajiona wamejifungia milango? Ah, mimi nawaambia wanawake watoke, okay, wafanye kazi, wafanye kazi kwa bidii, wajiamini kwa sababu wanawake wengi kinachowakwamisha wanakosa kujiamini. Hilo ni tatizo kubwa sana. Lakini pia unakuta wanawake wengi pia ni wavivu. Wanawake wengi wanaepuka matatizo badala ya kukabiliana na matatizo. Kwa hiyo akipata changamoto kidogo anakaa chini na hawezi kufanya kitu kabisa. Lakini waangalie mimi, nikiwa kama mfano, ninaendesha makampuni, bado ninafanya kazi za jamii, na hivi karibuni ninaanzisha program moja inaitwa Akili ya Pesa Challenge, itahusisha vijana Tanzania nzima. Kwa hiyo sisi wanawake tuna uwezo mkubwa wa kufanya vitu vingi kwa wakati mmoja. Kwa hiyo watoke, wafanye na siku moja na wao watapata riwadi ya kitu kile ambacho wanakifanya, kama mimi nimeweza kupata tuzo mbalimbali mbali, ndani na nje ya nchi ya Tanzania. Msikilizaji, wimbo unaitwa wanawake na maendeleo wa kwake Viki Kamata kutoka nchini Tanzania na maendeleo wa kwake Viki Kamata, msanii kutoka nchini Tanzania akizungumzia namna wanawake wanavyotakiwa kuwa na ari na morali ya kufanya kazi ili wasonge mbele. Msikilizaji, kama ndio kwanza ujiunga nasi, unategea sikio ya RFI Kiswahili. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa, na tunaangazia sanaa ya ubunifu pamoja na utunzi wa vitabu, na tutakizungumzia kitabu chake kinachoitwa Kesho Yako ni Uthubutu, mtunzi akiwa ni Maida Waziri. Tukizungumzia kidogo kitabu cha Kesho Yako ni Uthubutu, kitabu kinazungumzia nini? Kwanza, kwa nini Kesho Yako ni Uthubutu? Kwa nini ulichagua e, taito ya mimi, e, kitabu hiyo namna hii yeah, Kinaanza kwa kusema sauti ya mjasiriamali, kesho yako ni uthubutu. Ninaamini kila jambo unachotaka kulifanya, kama huna uthubutu, huwezi kufanya. Kwa hiyo, mimi nimekwambia, nilikuwa sijui kama ninaweza kuwa mtunzi wa vitabu, kwa hiyo hiyo peke yake inaonyesha uthubutu wangu. Lakini pia ukiangalia, mimi ni mkandarasi Mk, ukandarasi ni sekta ambayo imezoeleka, inaongozwa na wanaume, lakini mimi nimethubutu, leo nipo kwenye ukandarasi kwa hiyo mtu yoyote ninamweleza nina, nina kwamba kesho yako ni uthubutu, bila kuthubutu huwezi kupiga hatua. Kwa hiyo e, unaona kabisa kwamba unaweza ukawa na malengo mengi sana, lakini malengo yale ukiongea na watu ukiwauliza, nakwambia mimi na malengo mengi sana na malengo mengi hayo, malengo yako wapi? Hebu yatie kwenye vitendo ili tuyaone. Ukiatia kwenye vitendo, mwisho wa siku unapata mafanikio. Sasa mtu ana malengo mengi, amekaa nayo na hayatoi kuamisha ile knowledge kwenda kwa wengine. Kwa hiyo mimi nasema kesho yangu ni uthubutu. Ukiangalia, kuanzia kwenye kuuza mitumba huko mwanzo, nilipotoka shuleni nikafuga ng'ombe, nikawa mwanamke wa kwanza kuwa na boti ya uvuvi pale feri ya samaki, nimekuwa mbunifu wa mavazi, lakini mpaka leo nimekuwa mkandarasi. Na sio ukandarasi tu, nimekuwa mkandarasi bora mwanamke Tanzania nzima, mpaka Rais Kikwete alinipa tuzo, lakini bado nimeonyesha ubunifu wangu, nimeingia katika historia isiyosahaulika Afrika kufanya vitu zaidi ya kawaida na kwa utofauti. Kwa hiyo nikisema tu hilo kwa utofauti na kufanya vitu zaidi ya kawaida, ina maana hiyo sentensi inabeba ubunifu mkubwa wa hali ya juu sana. Kesho yako ni uthubutu ndani ya kitabu chenyewe. Sasa Nde. kitabu kinazungumza nini ndio kwa ujumla ni ujasiriamali na, na kitabu kinazungumza nini ndani yake? Ok, kitabu hiki cha kesho yako ni, ni uthubutu kinasema mambo mbalimbali mbali, yanayohusu maisha yangu e, na kinaelezea changamoto mbalimbali mbali za ujasiria mali, lakini pia kinaelezea changamoto za ujasiria mali na jinsi ya kukabiliana nazo. Zinazungumza jinsi gani ukabiliana na hizo changamoto zitakazoweza kukupata katika ujasiriamali, lakini zinaeleza sifa ya mjasiriamali. Mjasiriamali ni mtu wa namna gani? Anatakiwa aweje? Anatakiwa awe na tabia zipi? Kwa sababu wengi tunashindwa kwenye ujasiriamali, ni kwa sababu ya wewe mwenyewe, tabia ulizokuwa nazo mjasiriamali, lakini zinaeleza pia mbinu za mafanikio, ili uweze kufika katika mafanikio yako. Kwa hiyo kitabu kinaeleza mambo mengi sana na kinaeleza pia uvumilivu, kwa sababu inaeleza mimi nilipotoka, changamoto nilizozipata kuanzia kwenye ngazi ya familia, kulelewa na mama wadogo, mateso makubwa ambayo nimeyapata. Wengi wanasema kwamba ukipata shida basi huwezi kupiga hatua, kitu ambacho lazima uchukulie changamoto kama fursa ya kukutoa hapo ulipo na kukupeleka mbele zaidi. Kinapatikana vipi? Aa, kitabu hiki kinapatikana kwenye bookshop iliyoko pale posta, lakini vile vile jijini Dar es Salaam eh, lakini inapatikana vile vile katika ofisi zetu nambari ya simu pengine au mitandaoni. Okay, alama ya kujumlisha 255715 48 2050. Ni kushukuru sana kwa kuwa nasi katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Asante sana. Ni Lady JD, kibao kinaitwa Nasimama. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, makala ya Nyumba ya Sanaa ndio inatua nanga kwa kibao hicho cha kwake Led JD kinaitwa Nasimama, akiwasihi wanawake kufunga vibwebwe na kusonga mbele. Nilikuwa naye Maida Waziri, mbunifu na mtunzi wa vitabu. Amekuwa akifanya mambo mengi, lakini hayo ni baadhi yake, na akiwasihi wanawake kusonga mbele pasipo kujali vikwazo wanavyokutana navyo. Mpaka mara nyingine katika makala haya ya nyumba ya sanaa juma lijalo, na kualika msikilizaji. Jina langu ni Steven Mumbi. Usiache kunitumia maoni yako katika ukurasa wangu wa Facebook pamoja na Instagram, andika Steve Mumbi, Stivu Mumbi, na ujumbe wako utanifikia. Pia katika ile akaunti yetu ya RFI Kiswahili, upende ukurasa huo na ujumbe wako utatufikia. Pia katika Instagram ni Steve Mumbi. Kwa heri mara nyingine, wakati mwingine na mshukran sana Stephen Mumbi kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Ali Bilali, na kusihi msikilizaji kujiunga nami tena ifikapo sa mbili na nusu majira Afrika Mashariki. Anaitwa Mbosso Khan na kibao chake kikubwa, Kanchota, na na kibao hicho anakuambia nadekezwa, na, na kibao hicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya matangazo awamu ya kwanza. Jiunge nami tena saa mbili na nusu awamu ya pili.