amani ya mungu iyo pamoja nayo popote pale ulipo asubuhi hii imetimia saa moja na nusu afrika mashariki wakati kula afrika kati ni saa kumi na mbili na nusu hii ni rfi kiswahili tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini dar es salaam nchini tanzania ali bilali nam karibu kwa matangazo ya asubuhi awamu ya kwanza matangazo ambayo kwanza tuanze kwa muhtasari wake Wadau wa kisiasa nchini Burundi wameendelea kukosoa muswada wa marekebisho ya sheria kuhusu uchaguzi. Na katibu mwakilishi wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, Bi Leila Zerugi amebaini masikitiko yake baada ya kutokea kwa shambulio kwenye kituo kimoja kinachotoa huduma za maradhi ya Ebola na ambapo mfanyakazi mmoja wa kimataifa amepoteza maisha na ikulu ya Marekani ya White House imesema hapo jana Ijumaa kwamba rais wa Marekani Donald Trump amefanya mawasiliano na kiongozi wa kijeshi nchini Libya Khalifa Haftar. Na ripoti ya wakili maalum Robert Mueller kuhusu uingiliaji wa Urusi katika demokrasia nchini Marekani imekamilika, lakini uchunguzi bado haujakamilika. Kuna hayo bila shaka na mengine, karibu Habari kamili, msikilizaji. Kumbuka matangazo haya unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www rf kiswahili com. Tuanzia huko nchini Burundi, ambako wadau wa kisiasa nchini humo wameendelea kukosoa muswada wa marekebisho ya sheria kuhusu uchaguzi, muswada ambao ulipitishwa hivi karibuni na bunge nchini humo. Mengi zaidi ni kani ripoti hii ya Juvenali Bigirimana. Kwa mujibu wa mswada huo wa sheria, chaguzi tatu, yani uchaguzi wa urais, bunge na madiwani, zitafanyika siku moja, kinyume na ilivyokuwa hapo awali, na dhamana ya mgombea urais imepanda kutoka franka za burundi milioni kumi na tano hadi thelathini. Agathon Rwasa, kiongozi wa chama Senel, anasema mswada huo una baadhi ya dosari. Kuna mambo kadhaa ambayo tunaweza tukasema ni hasi mengine ni chanya. Yaliyo chanya muhimu sana ni kuweza kufanya chaguzi tatu kwa kupuo, yani uchaguzi wa rais pamoja na wa madiwani na wabunge. Pamoja na hayo kuna mambo ambayo japo si hasi sana lakini yanaleta dukuduku kuhusiana na mfumo wa wale watakaokuwa wanasimamia uchaguzi na raia wakati wa uchaguzi, kana kwamba watu wanataka kutafuta sababu za kuwazuia watu kushuhudia kinachoendelea haswa wakati wa hesabu za kura. Upande wake, Abdul Kasim kiongozi wa chama ipendezi Gamibanga anasema kupandisha dhamana ya mgombea urais ni mojawapo ya taratibu za kubagua baadhi ya vyama. Ile zamana ambayo inaombwa kwenye uchaguzi wa raisi kutoka kwenye milioni kumi na tano hadi kwenye milioni thelathini sisi kweli kunaona kwamba naweza kuwa ni mojawapo ya utaratibu wa kubagua baadhi ya vyama, na kingine ambaye nikinaona ni kama ni kero kwa vyama, wale waangalizi wa vyama waweze kushindikiza mchakato mzima hadi kutangazwa kuta, kuta, kuta na wapewe karatasi matokeo kwamba kila sehemu ya uchaguzi ni matokeo ni haya kwa sasa. Mswada huo utapelekwa kwenye baraza la Seneti kwa ajili ya uchunguzi mwingine kabla ya kusainiwa na rais wa Burundi, Pierre Nkurunziza. Juvenal Bigirimana, Bujumbura, RFI Kiswahili. Tukitoka huko Bujumbura nchini Burundi, tuelekee kule nchini DRC ambako mwakilishi wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini humo Leila Zirugi amebaini masikitiko yake baada ya kutokea kwa shambulio kwenye kituo kimoja kinachotoa huduma ya maradhi ya ebola na ambapo mfanyakazi mmoja wa kimataifa ameuawa, shirika la afya duniani limesema. Daktari Richard Valeri Muzoko Kibung wa shirika la afya duniani aliyejitolea ali kwenda huko Butembo kwa ajili ya kutoa huduma ya ebola ameuawa kwa kupigwa risasi, huku wafanyakazi wengine wawili wakijeruhiwa mkurugenzi mkuu wa WHO Tedros Adhanom Ghebreyesus amesema wanasikitishwa na shambulio hilo na kusisitiza kwamba wafanyakazi wa sekta ya afya hawapaswi kuwa walengwa, na kwamba wanafanya tathmini ya usalama wa wafanyakazi wote wa afya kabla ya kuendelea na mapambano dhidi ya ebola. Daima na habari kutoka nchini DRC, mahakama nchini humo imefuta kesi ya kifungo cha miaka mitatu jela dhidi ya mwanasiasa wa upinzani Mois Katumbi Chapwe, gavana wa zamani wa jimbo la Katanga aliyekimbilia uhamishoni. Kwa mujibu wa wakili wake Josef Mukendi, Katumbi anaweza kurejea nchini DRC akiwa huru. Mahakama hiyo ya rufaa ilifuta uamuzi uliokuwa umechukuliwa hapo awali na mahakama ya amani ya Lubumbashi iliyomhukumu Mois Katumbi kifungo cha miaka mitatu jela. Katumbi ambaye alikuwa mshirika kabla ya kuwa mpinzani wa rais wa zamani Josef Kabila Alikuwa anashtakiwa tangu mwaka 2016 katika kesi ya uharibifu wa mali isiyohamishika, tuhuma ambazo alikanusha na kueleza kuwa hazina msingi wowote. Matangazo haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Wananchi wa Misri wameanza kupiga kura Jumamosi hii katika kura ya maoni ambayo yanalenga kuimarisha utawala wa rais Abdel Fatah Al Sisi, kiongozi aliyeingia madarakani kupitia mapinduzi na ambayo anajitokeza kama kinara wa utulivu katika ukanda wa Afrika Kaskazini, licha ya maandamano kutoka kwa vikundi vya haki. Siku ya tatu ya ufuatiliaji inatarajiwa kuidhinisha mabadiliko makubwa ya kikatiba ambayo atapanua muda wa Sisi mpaka angalau mwaka elfu mbili na ishirini na nne katika taifa hilo kubwa zaidi kwenye ulimwengu wa Kiarabu na ikulu ya Marekani ya White House imesema hapo jana Ijumaa kwamba rais wa Marekani Donald Trump amefanya mawasiliano na kiongozi wa kijeshi nchini Libya, Khalifa Haftar, ili kuishawishi Umoja wa Mataifa kufanya mazungumzo ya kusitishwa kwa vita nchini Libya. Radio France Internationale. Ripoti ya wakili maalum Robert Mueller kuhusu uingiliaji wa Urusi katika demokrasia nchini Marekani imekamilika, lakini uchunguzi bado haujakamilika. Ripoti ya mwisho ya uchunguzi iliyotolewa kwa umma siku ya Alhamis ilifafanua kuwa zaidi ya kesi kumi na mbili ambazo ni has, ambazo ni za siri hazikutatuliwa. takriban asilimia kumi ya kura, takriban asilimia kumi ya kurasa 448 za ripoti zilifichwa marekebisho mengi yalielezewa kuwa habari kuhusu kesi zinazosubiri, kesi zisizojulikana bado zimefanywa na idara ya haki pamoja na FBI. Namna sasa, ni saa moja dakika thelathini na saba majira ya Afrika Mashariki. Ni mpishe mwenzangu Stephen Mumbi anakujia na makala ya nyumba sana Kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Huu ni msimu wa sikukuu ya Pasaka, na katika kusherekea msimu huu, katika makala haya ya nyumba ya sanaa, tunaangazia sanaa ya muziki wa Injili, na studioni nimemwalika Alen Nyangasa kuzungumzia sanaa hii. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Alen Nyangasa katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana. Karibu. Kidogo tusikie kionjo cha wimbo wako, ni kujue zaidi. roho he Bwana, toka vilindini nimekulilia e Bwana, Bwana usikie sauti yangu, masikio yako yasikie sauti ya dua zangu. Mimi kama unge hesabu maovu, nani angesimama? Lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe, uogopewe ni nimekungoja, uogo Bwana neno lako ni melitumainia ya na nafsi yangu imekungoja Bwana. sana studioni. Allen Nyangasa, ni lini hasa ulianza sanaa hii? Ah, nimeanza sanaa ya mziki wa injili nikiwa na miaka mitano. Ni muda mrefu, tangia mwaka elfu mbili na kumbuka na, na tatu nilianza katika kwaya mpaka sasa nipo kwenye kwaya, japo nimesimama peke yangu kama Allen. Ilikuwaje, ulishawishiwa na wazazi ama ilikuwa vipi? Nilikuwa napenda kabla ya kushawishiwa, lakini pia watu wangu ambao wananizunguka walikuwa wananiambia Allen, kwanini usisimame kama wewe ukatengeneza albamu ukafanya na vitu vingine, yani kama Alen tofauti na kwenye kwa. E, wengi wanaingia kwenye sana hii we wakiwa wameshawishiwa na wazazi, ama kunakuwa na historia, wazazi wanafanya sana hii. Wewe haikuwa na ugumu kwamba wazazi hawakukushawishi wala hawakukusukuma? Ah, naweza kusema hapana. Kwangu mimi ni hapana, kwa sababu japo wamenilea kwenye ma, mazingira ya kanisani sana nilipokuwa nikisikia nyimbo sitaki kusikia nyimbo nyingine zaidi na muziki wa Injili. Ndivyo nilivyokuwa mpaka sasa hivi, kupenda kwangu muziki wa Injili ndio ukanipelekea kwenda kujiunga na kwaya. Basi tuzungumzie sasa wimbo wako, nikujue zaidi Roho. Wimbo unazungumzia nini? Wimbo wa nikujue zaidi Roho unatukumbusha kuwa na maisha ya utakatifu zaidi, lakini pia tunapokosa tukumbuke kwamba Mungu wetu yupo kwa ajili ya kutusamehe. Kuna kipande kinasema, lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe. Umesikia, kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe. Tunaona kwamba Mungu wetu ni warehema sana, japo tunakosa tunafanya vitu ambavyo havimpendezi, lakini mwisho wa siku tukirudi kwake anatusamehe. Hatufundishwi kwamba kwa sababu anasamehe basi twende kinyume na mapenzi yake, no. Ni mstari ambao iko kwenye Biblia. Wimbo huu uliutunga liu, vipi? Wakati nini kilikusukuma kuutunga wimbo huu? Nakumbuka wimbo huu niliyefika studio, studio moja sitaki kuitaja. Nilivyofika nikapewa beat. Mimi huwa natembea na Biblia, natembea na Biblia na vitu vyangu mwenyewe. Nikapewa Allen beat hiyo, imba rekodi sasa hivi. Basi nikafungua tu Biblia, pa ukaja huo mstari, sikumbuki <laughs> ni mstari wa kitabu gani. Basi nikaona ngoja nitengeneze kitu kifupi kizuri, ambacho kitawafikia watu wakasikia na pia wakapona kupitia. Nikujue zaidi roho. Ni lini nimeutoa wimbo huu? wimbo huu nimeutoa nakumbuka mwaka jana mwezi wa kumi na mbili, kabla ya kuanza kufanya promo kusambaza kwatu kusikia, lakini nilirekodi mwaka jana mwezi wa kumi na mbili. Ni muda mrefu umekuwa ukifanya sanaa hii ya muziki? yeah. E, nini kimekuchelewesha mpaka sasa una nyimbo mbili, takriban nyimbo mbili? Naweza sema sijachelewa, lakini ninavyoelekea ndivyo ninavyofika. Nina rekodi nyimbo kidogo kidogo, naweza kusema naweza kusema niko hivyo, kutokana labda na mazingira yangu yamekaa kaaje. Sitai kusema vitu vingine sana vya ndani, lakini ninafanya nyimbo moja baada ya nyingine, kwa kipindi unakwenda taratibu sasa, kwa sababu eh, kama unasema unatoa nyimbo taratibu taratibu, na sasa hivi ni zaidi ya miaka kumi, naweza kusema yes. Unafanya sanaa hii e, kwa nini iwe taratibu taratibu wakati e, hadhira inasubiria huduma yako? Naweza kusema basi tutasikia. <laughs> <laughs> kabla ya mwezi wa ngapi, wa sita nitakuwa na albamu, kwa sababu nishafanya nyimbo, bado ziko studio zinafanyiwa mixing na vitu vingine. Kwa hiyo una nyimbo nyingi. Bila nyimbo shaka nyimbo ziko, ziko, lakini ambazo ziko tayari nazo mkononi ni hizi mbili. Aha, eleza na nikujue zaidi. Haya, unaizungumziaje? Hmm, sasa sana kwa jumla yake ya muziki huu wa injili, sana ya muziki wa injili, naweza kusema kwa upande wangu, japo sitaki ku, ku, ku, ku, kusema, yani naweza kusema kwanza kwa sasa hivi muziki wa injili unasikilizwa sana, naweza kusema tofauti na nyimbo nyingine, kwa sababu hata ukipita sehemu tofauti na ambazo hatukuzizoea kusikia muziki wa injili kama bana, sehemu nyingine nyimbo zinapigwa. Mimi naweza kusema naamini watu wanapona kupitia nyimbo za injili zaidi kuliko nyimbo zozote mwingine. Anaweza asisikilize mahubiri, asiende kanisani, asifanye kitu kingine chochote ambacho kinahusiana na masuala ya, ku, ya kumtafuta Mungu, lakini akasikiliza nyimbo akasikiliza nyimbo tu akaanza wimbo ah, umenifundisha kitu fulani, natakiwa niache kitu fulani. Kwa hiyo, mimi naweza kusema, muziki wa injili, japo sasa hivi, wengi wanafanya kama biashara. Sitaki kuzungumzia huko sana, kwa sababu huwezi jua mtu anafanya kwa sababu gani, kwa sababu hata mimi nishagaulizwa hilo swali, unafanya kama biashara au nini? Naweza kusema siko huko sana, kwa sababu tunatumia kama kurejesha watu kutoka kwenye upande mwingine kurudi kwenye upande mwingine, japo tunapata kiasi kidogo ambacho mi naweza kusema ni kidogo kina, kina save hela ambayo tunatumia kwenda studio na vitu vingine vingine vidogo vidogo. Unaweza hujadhamiria kufanya kama biashara, lakini fedha zikawa nyingi zikawa mm, nyingi zikafurika utafanyaje? Utakataa? Nitashukuru. <laughs> <laughs> Basi mwisho wa siku lazima maisha yaendelee kupitia <laughs> kazi ambayo unaifanya. Zipi unaziona ni changamoto kwenye sanaa hii? Changamoto, changamoto, unaweza kusema, kwa upande wangu bado sijakumbana nazo sana, kwa sababu kujitegemea, ndio ni kama nimeanza hivyo, kikubwa utapokelewa vipi, ndo tuna ndo kitu ambacho nakiwaza sana yani, watu watanichukuliaje kama mimi peke yangu kama Allen Nyangasa nikiamua kusimama, ndo kitu ambacho kinaniumiza sana kwenye kichwa changu itapokelewaje? n yani, hivo. Kwa nini una wasiwasi kama kazi zako ni nzuri na zina mashiko kwa nini unakuwa na wasiwasi? <laughs> wa, wa, wasanii wa muziki wa injili wapo wengi sasa hivi, ukiangalia na wengi wao wanafanya vizuri izaji kama ndio kwanza ujiunga nasi unategea sikio RFI Kiswahili. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa, jina langu ni Steven Mumbi na tunaangazia sana hii ya muziki wa injili. Niko naye Allen Nyangasa. Sikiliza msikilizaji, kibao hiki ni kujue zaidi roho, ambacho ndio kibao chake cha kwanza. Bwana, moyo wangu una kiburi, wala macho yangu haya inuki, sijishughulishi na mambo makubwa shindayo nguvu zangu eh. Hakika nimetuliza nafsi yangu na kuinyamazisha, e Bwana, kama mtoto aliachishwa kifuani mwa mama yake ye, ye. Lakini kwako kuna msamaha ili wewe muogopewe. Nimekungoja Bwana, neno lako nimelitumainia Msikilizaji ni kujue zaidi, roho kibao cha kwake Allen Nyangasa, msanii wa muziki wa nyimbo za Injili. Kumbuka msikilizaji, huu ni msimu wa Pasaka na kusheheneza ama kusheherekea msimu huu, tunaangazia sana hii ya muziki wa Injili na niko naye Allen Nyangasa. Tukuzungumzie kibao chako kingine kinaitwa peleleza ndani yangu, kinazungumzia nini? Peleleza ndani yangu ni kumruhusu Bwana Yesu au Mungu ayachunguze maisha yetu, achunguze kazi zetu, achunguze biashara zetu, asimame kwenye kila kitu katika maisha yetu. Hiyo ni tenzi ya hamsini na saba kwa wanaofahamu ni tenzi ya hamsini na saba lakini mimi nikaamua kuichukua na kuitengeneza kutoka kwenye maadhi ya tenzi kuja kwenye wimbo kamili, japo kuna vitu nimeongeza mwenyewe, lakini nimeitengeneza nime kuwa wimbo, kwa sababu nakumbuka nikiwa nina ukiwa na wimba kwenye kitabu kanisani, una maneno fulani ambayo Yani, ukiimba hiyo tenzi una, una, una, una, una, una tafakari maisha yako. Yani una, unatakiwa una ujitafakari au kutafakari maisha yetu, wapi tulipo, tunapoenda. Kwa nini, kwa nini unataka Mwenyezi Mungu apeleleze ndani ya mwanadamu? Natamani Mungu apeleleze maisha ya mwanadamu, kwa sababu kuna wasiwasi, mwanadamu anapotoka ama hayuko katika njia yes, sahihi. Mwanadamu anapotoka, tunapotoka sana tu, hatuko sahihi sana tu kwa hiyo unapomruhusu Mungu apeleze maisha yako, anakukumbusha yupo, kwa sababu yeye ndio tuna tunamwangalia kama ndo kila kitu kwenye maisha yetu. Kwa tunapomruhusu apeleze kazi, apeleze maisha yako hata kila kitu kinakuwa chepesi. Wimbo huu na wenyewe ni wa pili kati ya uh, nyimbo zako nyingi mpaka hmm, sasa hivi. Kwa ujumla, una nyimbo ngapi ambazo umesha umeshatunga ukiacha hizo mbili nyimbo? Mimi nina naweza kusema niko tofauti na watu wengine, kichwa changu kina nyimbo muda wote, mimi nikitembea tu mi nikitembea tu nina tali nina wimbo na hata jana nakumbuka, nilikuwa mazoezi, kuna mpiga kinanda alikuwa anapiga, mi nikachukua mic ili nisipoteze yale, yale maadhi nikaanza kujirekodi. Watu hawakujua kama nimeimba pale, wananiambia o, oh, wimbo mpya au vipi? Mi nikaambia hamna, ndo nimeimba sasa hivi kwao. Mi nakusema kwa azina ya nyimbo, kwa kweli nina nyimbo nyingi. Haya, nini ki, kinafuata sasa, baada ya nyimbo hizi mbili? Baada ya hizi nyimbo mbili nategemea kumaliza albamu yangu mpaka mwezi wa sita nitakuwa nimemaliza, ndipo nitaanza sasa kuandaa uzinduzi na kufanya promo. Tupate kidogo kionjo cha wimbo wako huu mwingine wa peleleza. ndani yangu zidi kuyapeleleza, katikati yangu, hata wishe nifundisha udhaifu wangu ni ujue Yesu mwokozi wangu, hapo nikikuinamia mbele zako nitakujua, Mungu wangu we, peleleza peleleza moyo wangu, Yesu we ndani yangu iwe safi, nia kwangu kama kwako Mungu ivilipia, peleleza moyo wangu, unifunulie yeah, yaliyomo ndani yangu Bwana Allen Nyangasa, msikilizaji. Allen Nyangasa, msanii wa nyimbo za Injili kutoka nchini Tanzania, na tunazungumzia sana hii katika msimu huu wa sikukuu ya Pasaka. Jina langu ni Steven Mumbi na hii ni RFI Kiswahili. E, unawaambia nini wasanii wengine wa muziki wa Injili kwanza unafurahishwa na kazi zao? Ndio, unafurahishwa na kazi zao kwa namna moja au nyingine, na ni wao ndo wanaonifanya pia kunivuta kwenye kuni muziki huu wa Injili. Kwao nafurahi, wanachokifanya Wakina nani wamekuvuta? kwa kuorodhesha wawili watatu, wili watatu. <laughs> kuna Joel Lwaga na Elisha Gosbet, wakina good luck Gosbet. hey, good luck Gosbet yes. Na kuna Angel Bernard, Neema Mudosa, watu ambao napenda kuwasikiliza sana. Vitu gani unapenda kutoka kwao katika tenzi zao? Napenda kwanza uimbaji wao, yes, ni watu ambao wako yani, wako vizuri kwenye kuimba wanaimba vizuri, tungo zao ziko nzuri. Nini unaona kimepungua kwenye sanaa hii ya muziki wa injili kwa wasanii wa Tanzania? Kilichopungua, kwa sababu ndo naelekea huko, sijajua bado vitu vingi unavyoona tu maana yake unavyoona... unasikiliza nyimbo za wenzako unasikiliza nyimbo za gospel unasikiliza nyimbo za Angel Bernard, okay. Eh, yes. Na wakongwe pia unasikiliza kama wakina Bahati ukuku, yeah, kina Rose Muhando. Nini unaona kimepungua ili safari hii ya sana hii fike mbali? Yes, zaidi mimi naona kilichopungua sana, japo tunatoka nje tutumii sasa hivi misali ya Biblia, lakini ningependa kuwashauri wenzangu ama wasanii wenzangu waimbaji wa, wa nyimbo za injili tunapotunga au kutengeneza nyimbo basi angalau hata kidogo turudi kwenye Biblia, kwa sababu unaambiwa maneno ya Biblia huwa yanaishi sana, tofauti na maneno ya kuandika mwenyewe, japo ndio tunaongeza vitu vionjo vionjo, lakini ukitoa mstari miwili hata mmoja kwenye Biblia hauwezi kupotea, na wimbo utaishi, na, naamini na, na kabisa, wimbo utaishi siku nyingi mno. Asante, nikushukuru. Pengine una ujumbe gani sasa, kwa katika msimu huu wa Pasaka, una ujumbe gani kwa wapenzi wa muziki wa injili, wapenzi wa muziki wa injili? Ujumbe wangu kwao ni kwamba naomba wanipokee mimi kama Allen, najua nimeanza, lakini naamini kabisa kwa nyimbo hizi, ama albamu inayofuata inayokuja mbeleni, watanipokea vizuri. Ombi langu kubwa, wanipokee, watarajie albamu, bila shaka watarajie albamu, yes. lini unaoahidi? Kabla ya mwezi wa sita albamu itakuwa tayari. Itakuwa na nyimbo ngapi? nyimbo na nyimbo saba. Nyimbo zingine unaweza ukazitaja, ukiacha hii, Nikujue zaidi, Roho Peleleza, yeah. ndani yangu, Nikumbuke, chache, Mungu ana kusudi na wewe, Njia zangu, Roho anena Ba hizo ni baadhi yake yes. Asante sana. Unapatikana vipi? Mimi napatikana alama ya kujumlisha 255716692642. Mitandaoni upo pia? Mitandaoni nipo Instagram natumia fisio Allen Nyangasa Facebook natumia Allen ito de Nyangasa. Msikilizaji, ndio tunafikia tamati ya makala haya, karibu tena wakati mwingine, mara nyingine. Asante sana, nashukuru yeah, sana mngu. na Mungu awabariki sana aji ndiyo, na tuananga katika makala haya ya Nyumba ya Sanaa. Nilikuwa naye Allen Nyangasa, msanii wa nyimbo za Injili, tukizungumzia sanaa hii ya muziki wa injili katika kusheheneza sikukuu ya Pasaka. Jina langu ni Steve Mumbi. Unaweza ukanitumia maoni yako kupitia RFI Kiswahili katika Facebook, na pia katika mitandao yangu katika Twitter ni at Steve Mumbi, katika Facebook na Instagram ni Steve mumbi Stivumumbi mara nyingine, wakati mwingine, na ni kutakia baraka tele katika msimu huu wa sikukuu ya Pasaka. Kwa heri. Naam, shukran sana Stephen Mumbi kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Ali Bilal ambaye nilikuwa nawe katika awamu hii ya kwanza matangazo katika lugha ya Kiswahili na kusihi kujiunga nami tena ifikapo saa mbili na nusu Afrika Mashariki. <tune> huko nchini Rwanda anaitwa Ivan Buravan, na kibao chake hicho with you, yaani pamoja na wewe. Ni mwanamuziki ambaye hivi majuzi yamekabidhiwa tuzo yake ya Prix Decouverte RFI huko jijini Paris, nchini Ufaransa. Punde na kuacha na wenzetu kutoka Paris.