Swadakta, so, imetimia saa moja na nusu kwa saa za hapa Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Emmanuel Richard Makundi nam ahlan wasahla ni msikilizaji wa RFI Kiswahili popote pale wanapotega sikio. Matangazo yetu yaleo asubuhi miongoni mwa watakayoyasikia ni pamoja na mzozo kati ya Rwanda na Uganda katika eneo la mpaka wa Gatuna waelezwa kupungua. Na waandamanaji nchini Sudan, viongozi wake wasema wako tayari kuendelea na mazungumzo na baraza la kijeshi. Na wananchi wa Ukraine hivi leo kuchagua kati ya rais Poroshenko na mchekeshaji mchekesha wa televisheni. Habari kamili. Msikilizaji, ukiwa na lolote, tutumia rafa yako kwenda kwenye namba 255764015747. Usisahau kuanza na alama ya kujumlisha, nasi tutausoma ujumbe wako hapo baadaye. Kwa mara ya kwanza baada ya takriban miezi miwili, raia wa Rwanda wanaoishi kwenye eneo la mpaka wa Gatuna wameanza kuvuka na kuingia nchini Uganda bila uwepo wa vikwazo kama awali, wakati huu mvutano baina ya nchi hizo mbili ukielezwa kupungua. Hata hivyo, raia wengine wa Rwanda walioko kwenye maeneo mengine ya mipaka bado wanazuiliwa kuingia Uganda, ikiwa ni wiki saba sasa zimepita tangu Rwanda iwaonye raia wake dhidi ya kusafiri kwenda Uganda. Rwanda ilitangaza kuzuia raia wake kwenda Uganda, ikituma utawala wa Kampala kwa kuwakamata, kuwatesa na kuwafukuza raia wake, tuhuma ambazo Uganda imekanusha. Viongozi wa maandamano ya Sudan pamoja na wale wa baraza la kijeshi wamepanga kufanya mazungumzo zaidi ya kukabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia baada ya mazungumzo ya awali kumalizika hapo jana, wakati huu waandamanaji wakiendelea kupiga kambi nje ya makao makuu ya jeshi. Mazungumzo haya yamefanyika wakati huu viongozi wa maandamano hayo wakijiandaa kutangaza serikali yao itakayochukua nafasi ya baraza la kijeshi. Katika hatua nyingine, vyombo vya usalama vyo vinamchunguza rais wa zamani wa nchi hiyo Omar Hassan al Bashir baada ya kukuta mabilioni ya dola za Marekani kwenye makazi yake. Rais wa Sudani Kusini Salva Kiir ametoa wito wa kurejea nyumbani haraka kwa kiongozi wa upinzani Riek Machar ili waunde serikali ya umoja wa kitaifa. Akizungumza na wanahabari mjini Juba, rais Kiir amesema kushindwa kurejea kwa wakati kwa Machar kutavuruga matumaini na hamasa iliyokuwepo ya kupatikana kwa amani ya kudumu nchini humo. Matamshi ya Kiir yamekuja ikiwa ni siku chache tu zimepita tangu Riek Machar asema hayuko tayari kurejea mjini Juba kwa sasa hadi pale atakapohakikishiwa usalama wake na kutaka kucheleweshwa kwa mchakato wa uundwaji wa serikali ya mpito. Nam ni saa moja na dakika 32 kwa saa za hapa Afrika mashariki na kwenda dakika 33, hivi sasa, msikilizaji, kama muungana nasi haya ni matangazo ya RFI Kiswahili. Rai, raia wa Misri hivi leo wanapiga kura ya maoni kuamua ikiwa wanaridhia kufanyika kwa marekebisho ya katiba yanayolenga kumwongezea muda zaidi wa kukaa madarakani rais Abdul Fattah al-Sisi. Wananchi wametakiwa kuunga mkono marekebisho hayo ili kumruhusu rais Sisi awanie kiti kiti cha urais kwa muhula mwingine wa miaka sita, akiendelea kuimarisha mfumo wa kimahakama na kulipa jeshi nguvu zaidi katika siasa za nchi hiyo. Tangu kutangazwa kufanyika kwa kura hii kumekuwa na wasiwasi wa kutokea vurugu, hasa wakati huo wa ambapo rais Sisi anaonekana akitaka kurejesha utawala wa jeshi katika siasa za nchi hiyo. Na vikosi vitiifu kwa serikali ya Umoja wa Kitaifa iliyoko mjini Tripoli, Libya vimesema vimefanya mashambulizi kuwarudisha nyuma wanajeshi watiifu wa mbabe wa kivita Jeneral Khalifa Haftar wakati huku kukiripotiwa mapigano makali zaidi kusini mwa tripoli msemaji wa serikali ya tripoli mustafa almeji amesema vikosi vyao vimetekeleza mashambulizi ya anga na ardhini dhidi ya wanajeshi wa haftar kujaribu kuwafurusha wasisogelea mji wa tripoli aprili 4 mwaka huu general haftar alitangaza operesheni maalum dhidi ya utawala wa tripoli operesheni ambayo katika hatua, ni kat, hatua ambayo katika hatua ambayo imeshangaza watu wengi na marekani imeonekana kumuunga mkono haftar Radio France Internationale. Nam asante sana msikilizaji kwa kuendelea kutegea sikio matangazo yetu kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Wananchi wa Ukraine hivi leo wanapiga kura katika uchaguzi wa duru ya pili kuchagua kati ya Rais Petro Poroshenko na mchekeshaji maarufu kwenye televisheni Volodymyr Zelensky. Mchekeshaji Zelenski, licha ya kutokuwa na uzoefu kwenye siasa, anapewa nafasi kubwa ya kuibuka mshindi kwenye uchaguzi huu baada ya kufanya vizuri katika uchaguzi wa duru ya kwanza wiki tatu zilizopita. Polisi jijini Paris nchini Ufaransa wametumia mabomu ya kutoa machozi na risasi za mpira kuwatawanya waandamanaji wa vizibao vya njano ambao wamekaidi wito wa umoja, wito wa umoja baada ya kushuhudia kanisa kongwe la Notre Dame likiungua. Waandamanaji walikuwa na mabango ya kihoji vipi sisi masikini, matamshi yaliolenga kuikosoa serikali kuchangisha mabilioni ya fedha kulikarabati upya kanisa hilo, huku wananchi wake wakiishi katika hali duni. Polisi wanasema mamia ya waandamanaji wamekamatwa, huku wengine wakijeruhiwa kutokana na makabiliano ya hapo jana na maofisa wa shirika la upelelezi nchini Marekani, FBI wamemkamata mwanachama wa kundi la watu wenye msimamo mkali wakituhumiwa wakimtuhumu Ku, wakituhumiwa kuwakamata kinyume cha sheria wahamiaji kutoka Mexico wanaoingia nchini humo. Larry Michelle amekamatwa kwa tuhuma za kukutwa na silaha na kuongoza kundi la watu wengine waliokuwa na silaha wakiwakamata wahamiaji kutoka Mexico. FBI inasema Michelle, pamoja na watu wengine, ni watu hatari kwenye jamii na hawakupaswa kuwa na umiliki wa silaha hatari ambazo wamekuwa wakizitumia dhidi ya wahamiaji haramu. Utawala wa serikali ya rais Donald Trump umekuwa ukikosolewa kwa namna ambavyo imekuwa ikishindwa kushughulikia makundi yenye misimamo mikali yanayotatiza usalama kwenye mipaka ya nchi hiyo. RFI, Radio France Internationale. Saa moja ndakika na dakika 36 kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Ni mpishe basi Stephen Mumbi na makala ya nyumba ya sanaa. Usalimu msikilizaji, popote pale ulipo, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Huu ni msimu wa sikukuu ya Pasaka, na katika kusherekea msimu huu katika makala haya ya nyumba ya sanaa, tunaangazia sanaa ya muziki wa Injili na studioni nimemwalika Allen Nyangasa kuzungumzia sanaa hii. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Allen Nyangasa katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana karibu. Kidogo tusikie kionjo cha wimbo wako, ni kujue zaidi. Roho he Bwana, toka vilindini nimekulilia, e Bwana. Bwana usikie sauti yangu, masikio yako yasikie sauti ya dua zangu. Mimi kama unge hesabu maovu na ni angesimama, lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe. Nimekungoja Bwana, neno lako nimelitumaini, ya na nafsi yangu imekungoja Bwana, ili nisia mambo makuu nashinda nguvu zangu. Hakika nimetuliza nafsi yangu na kuinyamazisha, Bwana kama mtoto aliachishwa kifuani mwa mama yake, lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogoe. Karibu sana studio, ni Allen Nyangasa. ni lini hasa ulianza sana hii? Ah, nimeanza sanaa ya mziki wa injili nikiwa na miaka mitano ni muda mrefu tangia mwaka elfu mbili nakumbuka na, na tatu, ilianza katika kwaya mpaka sasa nipo kwenye kwaya, japo nimesimama peke yangu kama Allen. Ilikuwaje, ulishawishiwa na wazazi ama ilikuwa vipi? Nilikuwa napenda kabla ya kushawishiwa, lakini pia watu wangu ambao wananizunguka walikuwa wananiambia, Allen, kwa nini usisimame kama wewe, ukatengeneza albamu ukafanya na vitu vingine, yani kama Allen tofauti na kwenye kwaya wengi wanaingia kwenye sanaa hii we wakiwa wameshawishiwa na wazazi, ama kunakuwa na historia, wazazi wanafanya sanaa hii. Wewe haikuwa na ugumu kwamba wazazi hawakushawishi wala hawakusukuma? Ah, uh, naweza kusema hapana. Kwangu mimi ni hapana kwa sababu japo wamenilea kwenye ma, mazingira ya kanisani sana, na nilipokuwa nikisikia nyimbo sitaki kusikia nyimbo nyingine zaidi na muziki wa Injili, ndivyo nilivyokuwa mpaka sasa hivi penda kwangu muziki wa Injili ndio ukanipelekea kwenda kujiunga na kwaya. Basi tuzungumzie sasa, wimbo wako ni kujue zaidi roho. Wimbo unazungumzia nini? Wimbo wa ni kujue zaidi roho unatukumbusha kuwa na maisha ya utakatifu zaidi, lakini pia tunapokosa tukumbuke kwamba Mungu wetu yupo kwa ajili ya kutusamehe. Kuna kipande kinasema, lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe. Umesikia, kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe. Tunaona kwamba Mungu wetu ni wa rehema sana. Japo tunakosa, tunafanya vitu ambavyo havimpendezi, lakini mwisho wa siku tukirudi kwake anatusamehe. Hatufundishwi kwamba kwa sababu anasamehe basi twende kinyume na mapenzi yake. No, ni mstari ambao iko kwenye Biblia. Wimbo huu uliutunga liu, vipi? Wakati, nini kilikusukuma kuutunga wimbo huu? Nakumbuka wimbo huu niliyefika studio, studio moja sitaki kuitaja, nilipofika nikapewa beat. Mimi natembea na Biblia. Tembea na Biblia na vitu vyangu mwenyewe. Allen, BT imba rekodi sasa hivi basi. Nikafungua tu Biblia pa, ukaja huo mstari, sikumbuki <laughs> ni mstari wa kitabu gani basi, nikoona ngoja nitengeneze kitu kifupi kizuri ambacho kitawafikia watu wakasikia na pia wakapona kupitia nikujue zaidi roho. Ni lini nimeutoa wimbo huu? Wimbo huu nimeutoa nakumbuka mwaka jana mwezi wa kumi na mbili kabla ya kuanza kufanya promo kusambaza kwa watu kusikia, lakini nilirekodi mwaka jana mwezi wa 12. Ni muda mrefu umekuwa ukifanya sanaa hii ya muziki e, nini kimekuchelewesha mpaka sasa? Una nyimbo mbili, takriban nyimbo mbili. Naweza sema sijachelewa, lakini ninavyoelekea ndivyo ninavyofika. Nina rekodi nyimbo kidogo kidogo, naweza kusema naweza kusema niko hivyo kutokana labda na mazingira yangu yamekaa kaaje. Sitaki kusema vitu vingine sana vya ndani lakini ninafanya nyimbo moja baada ya nyingine, kwa kipindi. Unakwenda taratibu. Sasa kwa sababu e, kama unasema unatoa nyimbo taratibu taratibu, na sasa hivi ni zaidi ya miaka kumi naweza kusema. mm-hmm. Unafanya sanaa hii e, kwa nini iwe taratibu taratibu wakati e, hadhira inasubiria huduma yako? naweza kusema Bas. <laughs> Tutasikia kabla ya mwezi wa ngapi? Wa sita nitakuwa na album Kusabu, na na kwa sababu nishafanya nyimbo, bado ziko studio zinafanywa mixing na vitu vingine. Kwa hiyo una nyimbo nyingi bila shaka. Nyimbo ziko ziko, lakini ambazo ziko tayari nazo mkononi ni hizi mbili. Aha. Eleza na nikujue zaidi. Haya, unaizungumziaje sasa sana kwa jumla yake, hmm. ya muziki huu wa injili? Sanaa ya muziki wa injili, naweza kusema kwa upande wangu, japo sitaki ku, ku, ku, ku, kusema, yani, naweza kusema kwanza, kwa sasa hivi muziki wa Injili unasikilizwa sana, naweza kusema tofauti na nyimbo nyingine, kwa sababu hata ukipita sehemu tofauti na ambazo hatukuzizoea kusikia muziki wa Injili kama baa na sehemu nyingine, nyimbo zinapigwa. Mimi naweza kusema, naamini watu wanapona kupitia nyimbo za Injili zaidi kuliko nyimbo zozote mwingine. Anaweza asisikilize mahubiri, asiende kanisani, asifanye kitu kingine chochote ambacho kinahusiana na masuala ya ku, ya kumtafuta Mungu, lakini akasikiliza nyimbo, akasikiliza nyimbo tu akaanza wimbo ah, umenifundisha kitu fulani, natakiwa niache kitu fulani. Kwa hiyo mimi naweza kusema, muziki wa Injili japo sasa hivi wengi wanafanya kama biashara. Sitaki kuzungumzia huko sana kwa sababu uwezi jua mtu anafanya kwa sababu gani, kwa sababu hata mimi nishaga ulizo hilo swali, unafanya kama biashara au nini? Naweza kusema siko huko sana, kwa sababu tunatumia kama kurejesha watu kutoka kwenye upande mwingine kurudi kwenye upande mwingine, japo tunapata kiasi kidogo ambacho mimi naweza kusema ni kidogo kina kina save hela ambayo tunatumia kwenda studio na vitu vingine vingine, vingine vidogo vidogo. Unaweza ukajadhamiria kufanya kama biashara lakini fedha zikawa nyingi zikawa mm, nyingi zikafurika utafanyaje? Utakataa? Nitashukuru. <laughs> <laughs> Basi mwisho wa siku lazima maisha yaendelee kupitia <laughs> kazi ambayo unaifanya. Zipi unaziona ni changamoto kwenye sanaa hii? Changamoto. Changamoto unaweza kusema kwa upande wangu bado sijakumbana nazo sana kwa sababu kujitegemea, ndio ni kama nimeanza hivyo. Kikubwa utapokelewa vipi ndo tuna, ndo kitu ambacho hoga nakiwaza sana yani, watu watanichukuliaje kama mimi peke yangu kama Allen nyangasa nikiamua kusimama ndo kitu ambacho huwa kinaniumiza sana kwenye kichwa changu nitapokelewaje yani, hivo kwa nini una wasiwasi kama kazi zako ni nzuri na zina mashiko kwa nini unakuwa na wasiwasi wasanii <laughs> wa, wa muziki wa injili wapo wengi sasa hivi ukiangalia na wengi wao wanafanya vizuri Msikilizaji, kama ndio kwanza jiunga nasi, unategea sikio la RFI Kiswahili. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa, jina langu ni Steven Mumbi na tunaangazia sana hii ya muziki wa Injili. Niko naye Allen Nyangasa. Sikiliza msikilizaji, kibao hiki ni kujue zaidi Roho, ambacho ndio kibao chake cha kwanza. Bwana, moyo wangu una kiburi, wala macho yangu haya inuki, sijishughulishi na mambo makuu, nashinda yo nguvu zangu we Umetuliza nafsi yangu na kuinyamazisha, e Bwana, kama mtoto aliachishwa kifuani kwa mama yake ye, ye. Lakini kwako kuna msamaha, ili wewe uogope muogope. Nimekungoja Bwana, neno lako nimelitumainia, na nafsi yangu imekungoja Bwana, ili nisiaibike. Msikilizaji ni kujue zaidi roho kibao cha kwake, Allen Nyangasa, msanii wa muziki wa nyimbo za Injili. Kumbuka msikilizaji, huu ni msimu wa Pasaka, na kusheheneza ama kusheherekea msimu huu, tunaangazia sana hii ya muziki wa Injili na niko naye Allen Nyangasa. Tukizungumzie kibao chako kingine, kinaitwa peleleza ndani yangu, kinazungumzia nini? Peleleza ndani yangu ni kumruhusu Bwana Yesu au Mungu ayachunguze maisha yetu, achunguze kazi zetu, achunguze biashara zetu, asimame kwenye kila kitu katika maisha yetu. Hiyo ni tenzi ya hamsini na saba, kwa wanaofahamu ni tenzi ya hamsini na saba, lakini mimi nikaamua kuichukua na kuitengeneza kutoka kwenye mahadhi ya tenzi kuja kwenye wimbo kamili, japo kuna vitu nimeongeza mwenyewe, lakini nimeitengeneza nime kuwa wimbo, kwa sababu nakumbuka nikiwa nina ukiwa na wimba kwenye kitabu kanisani, una maneno fulani ambayo natufanya yani ukiimba hiyo tenzi una, una, una, una, una, una tafakari maisha yako, yani una, unatakiwa una ujitafakari au kutafakari maisha yetu, wapi tulipo, tunapoenda. Kwa nini, kwa nini unataka Mwenyezi Mungu apeleleze ndani ya mwanadamu? Natamani Mungu apeleleze maisha ya mwanadamu, kwa sababu kuna wasiwasi, mwanadamu anapotoka ama hayuko katika njia yes, sahihi. Mwanadamu anapotoka, tunapotoka sana tu, hatuko sahihi sana tu. Kwa hiyo unapomruhusu Mungu apeleze maisha yako, anakukumbusha yupo, kwa sababu yeye ndio tuna tunamwangalia kama ndo kila kitu kwenye maisha yetu. Kwa tunapomruhusu apeleze kazi apeleze maisha yako, hata kila kitu kinakuwa chepesi. Wimbo huu na wenyewe ni wa pili kati ya uh, nyimbo zako nyingi mpaka hmm, sasa hivi. Kwa ujumla una nyimbo ngapi ambazo umeshatunga ukiacha hizi mbili? Nyimbo mimi nina, naweza kusema niko tofauti na watu wengine, kichwa changu kina nyimbo muda wote, mimi nikitembea tu mi nikitembea tu nina, tali nina wimbo na hata jana nakumbuka, nilikuwa mazoezi, kuna mpiga kinanda alikuwa anapiga, mi nikachukua mic ili nisipoteze yale, yale maadhi, nikaanza kujirekodi. Watu hawakujua kama nimeimba pale, wananiambia oh, uwimbo mpya au vipi? ni nikaambia hamna, ndo nimeimba sasa hivi. Kwa mi kusema kwa hazina ya nyimbo, kwa kweli ni nina nyimbo nyingi. Haya, nini kinafuata sasa baada ya nyimbo hizi mbili? baada ya hizi nyimbo mbili nategemea kumaliza albamu yangu, mpaka mwezi wa sita nitakuwa nimemaliza, ndipo nitaanza sasa kuandaa uzinduzi na kufanya promo. Tupate kidogo kionjo cha wimbo wako huu mwingine wa peleleza. Ndani yangu zidi kuyapeleleza, katikati yangu hata uishe, nifundisha udhaifu wangu ni ujue Yesu Mwokozi wangu, hapo ni kikwina mia mbele zako Nitakujua mungu wangu we, peleleza peleleza moyo wangu Yesu we ndani yangu, iwe safi nia kwangu kama kwako Mungu ivilipia, peleleza moyo wangu unifunulie, yeah, yaliyomo ndani yangu Sana Allen Nyangasa, msikilizaji. Allen Nyangasa msanii wa nyimbo za Injili kutoka nchini Tanzania, na tunazungumzia sana hii katika msimu huu wa sikukuu ya Pasaka. Jina langu ni Steven Mumbi na hii ni RFI Kiswahili. E, unawaambia nini wasanii wengine wa muziki wa Injili? Kwanza unafurahishwa na kazi zao? Ndio, unafurahishwa na kazi zao kwa namna moja au nyingine, na ni wao ndio walionifanya pia kunivuta kwenye muziki huu wa Injili, kwa nafurahi wanachokifanya Wakina nani wamekuvuta, kwa kuorodhesha wawili watatu? wili watatu <laughs> kuna Joel Lwaga na Elisha Gosbet, wakina Goodluck Gosbet. Hey, Goodluck Gosbet yes. Na kuna Angel Benard, Neema Mudosa, watu ambao napenda kuwasikiliza sana. vitu gani unapenda kutoka kwao katika tenzi zao? Napenda kwanza uimbaji wao, yes. Watu ambao wako yani wako vizuri kwenye kuimba wanaimba vizuri, tungo zao ziko nzuri. Nini unaona kimepungua kwenye sanaa hii ya muziki wa injili kwa wasanii wa Tanzania? Kilichopungua, kwa sababu ndo naelekea huko, sijajua bado vitu vingi kama unavyoona tu, maanake, unasikiliza nyimbo za wenzako, unasikiliza nyimbo za gospel, unasikiliza nyimbo za Angel Bernard okay. E yes. na wakongwe pia unasikiliza kama wakina Bahati kukuku yeah. kina Rose Muhando, nini unaona kimepungua ili safari hii ya sana hii fike mbali yes. Zaidi mimi naona kime kilichopungua sana, japo tunatoka nje tutumii sasa hivi mistari ya Biblia, lakini ningependa kuwashauri wenzangu, ama wasanii wenzangu waimbaji wa nyimbo za injili, tunapotunga au kutengeneza nyimbo basi angalau hata kidogo turudi kwenye Biblia, kwa sababu unaambiwa maneno ya Biblia huwa yanaishi sana, tofauti na maneno ya kuandika mwenyewe, japo ndio tunaongeza vitu vionjo, vionjo, lakini ukitoa mstari miwili hata mmoja kwenye Biblia, hauwezi kupotea na wimbo utaishi, na na, naamini na, na kabisa, wimbo utaishi siku nyingi mno. Asante, nikushukuru. Pengine una ujumbe gani sasa, kwa katika msimu huu wa Pasaka, una ujumbe gani kwa wapenzi wa wa wa muziki wa injili, wapenzi wa muziki wa injili? Ujumbe wangu kwao ni kwamba naomba wanipokee mimi kama Allen. Najua nimeanza lakini, naamini kabisa kwa nyimbo hizi ama albamu inayofuata inayokuja mbeleni watanipokea vizuri. Ombi langu kubwa wanipokee, watarajia albamu. Bila shaka. Watarajia albamu lini? Yes. Unawahidi? No, kabla ya mwezi wa sita, albamu itakuwa tayari. Itakuwa na nyimbo ngapi? Na nyimbo saba. Nyimbo zingine unaweza ukazitaja ukiacha hii nikujue zaidi? Roho peleleza ndani yangu, yeah. Nikumbuke chache, Mungu anakusudi na wewe, njia zangu, roho anena. Ba, hizo ni baadhi yake. Yes. Asante sana. Unapatikana vipi? Mimi napatikana alama ya kujumlisha 255716692642. Mitandaoni upo pia? Mitandaoni nipo Instagram, natumia ofisho alen Nyangasa, Facebook natumia alenito de Nyangasa. Msikilizaji, ndiyo tunafikia tamati ya makala haya, karibu tena wakati mwingine, mara nyingine. Asante sana, nashukuru sana, na sana, na Mungu awabariki sana. Ndio, na natuananga katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Nilikuwa naye Allen Nyangasa, msanii wa nyimbo za Injili, tukizungumzia sana hii ya muziki wa Injili katika kusheheneza sikukuu ya Pasaka. Jina langu ni Steven Mumbe, unaweza ukanitumia maoni yako kupitia RFI Kiswahili katika Facebook, na pia katika mitandao yangu katika Twitter ni @steve Mumbi; katika Facebook na Instagram ni ni Steve Mumbi. mara nyingine wakati mwingine na nikutakia baraka tele katika msimu huu wa sikukuu ya Pasaka, kwa heri. Nam asante uh, Steven Mumbi katika ukurasa wa Facebook Victoire Uh, epviere unasema unatupata vizuri sana ukiwa pale Kalemie kupitia redio rf jal asante. Sana Victor Bitulu endelea, uh, y kutega sikio matangazo yetu. Usikose kuungana nasi katika matangazo yetu ya saa mbili na nusu kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Naitwa Emmanuel Richard Makundi, kwaheri kwa muda. na msikilizaji, ni kibao kinaitwa Reason with me uh, kutoka kwake msanii Rude Boy, moja kati ya wale wasanii ambao walikuwa wanaunda kundi la P Square kule nchini Nigeria. Ndivyo ambavyo anatamatisha matangazo yetu kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Usikose kuungana nasi katika matangazo mengine ya saa mbili na nusu. Radio France International inafuata kwa matangazo mengine.