barabara kabisa hiyo unaitegea sikio ni idhaa kiswahili ya radio france international imetimu saa moja na nusu majira ya afrika mashariki wakati kuu la afrika kati ni saa kumi na mbili na nusu hii ni rfi kiswahili tunakutangazia moja kwa moja kutoka dar es salaam tanzania ali bilali karibu katika awamu yetu hii ya kwanza ya matangazo katika lugha ya Kiswahili ambayo kwanza kabisa tuanze kwa muhutasari wake. Jamii ya watu wanaounga mkono mapenzi ya jinsia moja wamepata pigo kubwa huko nchini Kenya baada ya mahakama nchini humo kutupilia mbali kesi iliyokuwa imependekezwa kuunga mkono mashoga wahalalishwo katika nchi hiyo. Na rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa anatarajia kuapishwa leo Jumamosi jijini Pretoria kwa muhula mwingine wa miaka mitano, sherehe ambazo zinafanyika chini ya ulinzi mkali. Na polisi nchini Ufaransa imeanza msako kumtafuta mtu aliyohusika na kilipuzi kilichotokea katika jiji la Lyon huko nchini Ufaransa. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu Habari kamili. Kumbuka msikilizaji, matangazo haya unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www rf kiswahilicom. Jamii ya watu wanaounga mkono mapenzi ya jinsia moja imepata pigo kubwa mno hapo jana. Ni baada ya mahakama kuu nchini Kenya kutupilia mbali kesi iliyokuwa inapendekezwa na, na muungano wa mashoga kuhalalishwa nchini humo. Kutoka nchini Kenya, Carol Kariri. Majaji Chacha Mwita John Mativo waligoma kuharamisha kipengee mia moja sitini na mbili kinachoharamisha uhusiano wa kimapenzi wa jinsia moja. Mahakama ikasisitiza kuwa wadai haki walishinda kuishawishi mahakama kuwa walibaguliwa kwa msingi wa uhusiano wao wa kimapenzi, uamuzi ambao wanaharakati wanaowaunga mkono kundi hilo walitaja kama kunyanyasa. Nasimamia kikundi ya mashoga tuko Kinoo kutoka nchi tatu: Rwanda, Burundi and Congo. Tulikimbia juu ya hiyo discrimination. Mnajua hizo manchi zote mashoga hawakubali kuishi hapo. Sisi wote tulitoroka tukakutana hapa Kenya, tukitaka usaidizi na hiyo usaidizi hata hivyo kwa upande mwingine, viongozi wa dini walikuwa na sababu ya kushangilia. Ushoga ni tabia ambayo sisi kama Wakristo na Waislamu wenzangu yote tunaipinga, hatukubaliani nayo. Haya ni maadili ambayo anatoka nje, na watu wameweza kufungwa kwa sababu wamefanya kitendo ambacho kwamba ni cha jinsia moja, na wamefungwa kwa kifungo hicho. Wabunge pia hawakuachwa nyuma. Mimi naamini ya kwamba mashoga ni watu wa kupelekwa hospitali ya wenda wazimu wafanyiwsi watu <laughs> wakipelekwa jela wajuu, ukipelekwa jela uwekwe, uh, let's say, kwa mfano miaka yote eh? hii na maanishaji unapewa chakula unapewa mahali pa kulala, na serikali na mwananchi na wakenya halisi. Vilevile vile walikuwa na haya kusema, wale wanatakana kufungwa, hata ule jaji alipeana hiyo oda huyo jaji lazima achunguzwe sana. Kuna vitu ambavyo ambavyo hatuwezi kukubali, ni kinyume na sheria yetu. Sasa tunahitaji sasa kurudi kutazama majaji wetu, lazima tuwaangalie kwa sababu inaonekana wengi wao sasa ni mashoga kule kwenye, kwenye, kwenye judiciary. Kwa kweli, mimi sikubaliani na swala hilo kwa sababu sisi ni Waafrika. Mimi sikubaliani nayo kwanza kwa sababu italeta vitu mingi ambazo dini, itikadi za dini yetu ya Kikristo waikubalishi wataendelea kuwepo ila muungano wao wote hautambuliwi kisheria. Carol Corir, Nairobi, RFI Kiswahili. Na ulinzi mkali unaowekwa katika maeneo ya mazishi ya watu waliofariki kutokana na ugonjwa wa Ebola umeendelea kuibua hasira kwa wakazi wa maeneo yaliyokumbwa na ugonjwa huo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo. Sabina na Bigambo anatueleza zaidi. Wakazi hao wanadai wanashindwa kuona miili ya ndugu zao waliofariki dunia kutokana na ugonjwa wa Ebola huku wataalamu wa afya wakieleza kuwa maeneo hayo yanastahili kuwa na ulinzi mkali. Wamesema ulinzi mkali utasaidia kuepusha maambukizi mapya ya ugonjwa huo kwa sababu watu wanaofariki dunia wanapaswa kuzikwa kwa uangalifu mkubwa. Mjini Butembo maziko ya miili ya watu waliofariki dunia kwa ugonjwa wa Ebola yanafanyika kimya kimya na kwa tahadhari kubwa, bila hata ibada za kidini, huku familia zao zikiamriwa kukaa mbali na eneo la maziko. Hayo yanajiri wakati huu shirika la afya duniani WHO likisema kuwa watu 1241 wamepoteza maisha kutokana na ugonjwa wa Ebola mpaka sasa tangu ulipozuka nchini humo. Radio France Internationale, saa moja na dakika 35 majira ya Afrika Mashariki. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa anatarajiwa kuapishwa hii leo Jumamosi jijini Pretoria kwa muhula mwingine wa miaka mitano katika nchi hiyo ambayo ameahidi kurejesha hadhi ya nchi hiyo ya kiuchumi na kukabiliana kikamilifu na rushwa. Zaidi ya watazamaji elfu thelathini wakiwemo wanasiasa nchini humo pamoja na viongozi kadhaa wa serikali za mataifa ya kigeni watahudhuria pia katika sherehe hizo ambazo zitafanyika chini ya ulinzi mkali. Ramafosa mwenye umri wa miaka 66 alichaguliwa Jumatano na wabunge baada ya chama chake cha ANC kupata ushindi katika uchaguzi wa wabunge wa Mei 18 na, na msemaji wa zamani katika utawala wa rais Josef Kabila ambaye pia alikuwa waziri wa habari Lambert Mende amefahamisha kwamba amefungua kesi dhidi ya waziri wa sasa wa mambo ya ndani nchini DRC baada ya kukamatwa kwake jumapili iliyopita katika sakata la biashara ya alimasi. Nam polisi nchini in Ufaransa inaendesha msako hii leo Jumamosi baada ya kutokea kwa mlipuko katika jiji la Lyon uliosababisha watu zaidi ya kumi kujeruhiwa tukio ambalo linajiri siku mbili tu kabla ya kufanyika kwa uchaguzi unaopingwa wa bunge la Ulaya. Rais Emmanuel Macron amesema mlipuko huo umetokana na furushi lililofungwa vizuri na kuwekwa ndani vilipuzi, na tayari amemwagiza waziri wake wa mambo ya nje, waziri wake wa mambo ya ndani jijini Lyon kufuatilia zaidi tukio hilo. Na mchakato umeanza ndani ya chama cha kihafidhina kumtafuta nani atakuwa mrithi wa waziri mkuu Teresa May baada ya kutangaza kwamba atajiuzulu mwezi ujao. Mchakato huu unafanyika sio tu kumpata kiongozi mpya wa chama, lakini pia kumpata waziri mkuu, na tayari wagombea wanne wamejitokeza. Saa moja na dakika 37 majira ya Afrika Mashariki. Ni mpishe mwenzangu Stephen Mumbi, anatujia na makala ya nyumba sanaa. na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mweji wako ni mimi Steven Mumbi, na leo tunaangazia sanaa ya uchoraji, na sanaa hii ni ya kipekee msikilizaji, na nitakuwa nao Emily's Crafti wanafanya sanaa hii, watatuambia namna wanavyoifanya na hatua zake na ufundi wenyewe wa sanaa hii uko namna gani. Jina langu ni Steven Mumbi, karibu. Karibu sana Emiliana Mtili, katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Asante sana. Ni lini hasa umeanza sana hii? Sana hii nimeanza mwaka mwaka juzi, mwaka elfu mbili na kumi na saba, elfu mbili na kumi na saba mwishoni kabisa mwezi wa kumi na moja. Mm. Unaifanya vipi sana hii? Tukizungumzia sana yenyewe, kwa, kwa vitu ambavyo nimeanza navyo nilianza na vitu vya kutunga shanga, yani bidhaa za kutunga shanga, lakini nilianza kwa kutengeneza table mats pamoja na vitu mbalimbali, urembo mbalimbali wa majumbani, kama natengeneza tray za shanga, natengeneza na vifaa vya kuwekea maua, wanaziita flower vase ndio vitu ambavyo natengeneza, vitu ambavyo nilianza navyo. Baadaye nikahamia na mpaka kwenye urembo wa ukutani, kwa hiyo nikawa natengeneza picha mbalimbali mbali za ukutani. Nilianza kwa kutumia shanga, lakini baadaye imekuja kufika mpaka kwenye kuchora. Tukianza kuzungumzia sanaa moja moja kati ya hizo zoziorodhesha, mfano kama hapa mbele yangu naona picha ya mwanadada kashika, kabeba mtungi. E, msimulie msikilizaji. Hii ni picha namna gani na, na imechorwa kwenye nini? Kwa picha inayoonekana mbele yetu hapa ni picha ya mdada Mwafrika kabisa. Dada wa Kiafrika mwenye nywele fupi mrembo sana ambaye imechorwa kwenye ambayo imechorwa kwenye kitenge. Yaani, tumeona tufanye kitu cha tofauti kidogo. Badala ya kuchora kwenye kitambaa cha rangi moja, sisi tumechukua kitenge tukachorea hapo. Kwa hiyo inavyoonekana ni dada ambaye amebeba mtungi kichwani Yani ikiwa inaonyesha ni asili ya kiafrika kabisa, kwamba watu wa wengi wa, wa kiafrika yani kijijini, dada huwa anabeba maji tunatumia tuna kubeba maji kwenye mtungi badala ya kutumia kama mabomba na nini, kwa kijijini hasa. Kwa hiyo hii inaonyesha mwafrika halisi, tumetumia material ya kitenge kuchorea badala ya kutumia kitambaa cha rangi moja. Mchakato wenyewe ukoje mpaka picha inatimia namna hii? Mchakato ni kuwamba kitenge, kununua kitenge, kukikata na kukiwamba kwenye frame, alafu ndo tunachora kwa kutumia rangi za kuchorea tu za kawaida. Ni rangi za mafuta za maji? Ni rangi ya maji. Kazi hii ulijifunza wapi? Hata hivyo bado niko kwenye mafunzo. Bagamoyo ni chuo? Hapana, ni kwa mtu tu ambaye na yeye ana ujuzi wa kuchora. Kwa hiyo nilipoona na yeye ana kazi zake za kuchora, nikaa nimependa, nikamwomba awe ananifundisha kidogo kidogo. Kwa hiyo hata hivyo, si kwamba ni mimi hasa nimechora, ila ni mwalimu wangu, ambaye ndo nimejaribu kumwambia, hebu kama tunaweza tukachora kitu kama hiki tunaweza yani tukachora, kwa sababu kwa nini tusibadilishe yani, tusibadilishe baada ya kuweka kitambaa rangi moja. Je, tukiweka kitenge itakuwaje? Kwa hiyo ndo tukajaribishia kwa hapo, ikatokea picha. Kwa hiyo ndicho kilichotokea, tukaona picha imetokea vizuri, tukaona inafaa ni ubunifu wa kipekee. Nikiangalia ni picha zingine, msikilizaji, naona kuna picha nyingine hapa ni, mm, ni mwanamama, hebu mwelezee, ieleze picha hii. Picha hii ni m, pia imechorwa kwenye kitenge lakini tu, kwa kitu kilichotokea hapa ni kwamba ni tumechora uh, sura tu, yani ni sura na mikono. Ni mdada ambaye ameshikilia ameshikilia shavu lake, kwa hiyo na kitenge kile kile, yani kinaonekana ni kama amevaa kilemba yaani ni dada ambaye ameshikilia shavu kwa hiyo pale imetokea kama mtu aliyevaa kilemba, ambaye hicho hicho kilemba ni cha hicho hicho kitenge na nguo aliyevaa ni hiyo hiyo ya hicho hicho kitenge, ndivyo inavyoonekana hapa. Ilichukua muda gani kuchora picha kama hii, kuiandaa kama hii? Kwa kuandaa kwa kutumia kwa kuanzia kununua material mpaka kuiandaa, ilichukua siku mbili, siku mbili e. na um, unauzaje kama hizi, kwa mfano kwa picha ndogo hapa nauza shilingi elfu arobaini na picha kubwa yake nauza shilingi elfu themanini ni rahisi kiasi gani kuwa msanii mm, ama mchoraji wa picha za namna hii? <laughs> kila kitu kinatokana kina, kina na mtu unachopenda. Unajua ukipenda kitu ukitengeneza, kinakuwa rahisi sana, tofauti na ukiwa kama unasukumwa kufanya kitu. Kwa hiyo kwa sababu mtu unapenda unafanya, yani kutoka moyoni, inakuwa ni rahisi, ni rahisi. Unadhani kuna umuhimu wa kuwa na vyuo vingi vya sanaa ili vijana wengi waweze kujikita kwenye sanaa? E, inawezekana kuwa na vyuo vingi vya sanaa japo sanaa ni kitu ambacho kwa, mtu anakuwa nacho kuanzia yani kuanzia ye mwenyewe kwanza E, kwa hata kama tukiwa na vio vya sanaa inawezekana kuwa na wasanii wengi, lakini kuna hatihati pia ya kuwa na wasanii wale wanaokopi. Kwa hiyo ili mtu kuwa na sanaa yako mwenyewe binafsi, inabidi uwe na ubunifu yani wa ziada yani, sio ule wa kukopi tu. Unaweza ukafundishwa kitu, lakini na wewe ukaendelea ukawe na ziada yako tena. Vipi, nalipa kazi hii? Kwa kiasi inalipa, japo kunakua na changamoto za hapa na pale lakini Si, hakuna, hakuna kazi ambayo haina changamoto. Kazi zote zina changamoto. Vipi wakati wa kuandaa vifaa hivi ama kuandaa kazi hizi, zipi ni changamoto? Changamoto ziko mbalimbali kwa wakati mwingine. Kwa mfano kama tukiongelea kuhusu picha, wakati mwingine unakuta rangi unayoitaka labda ni ya kutafuta sana, kwa hiyo inakurudisha nyuma. Ha, hazipatikani manake, zinapatikana lakini, yani kwa shida sana, tusema ni kama hazipatikani. Nyingine nyingine ni mpaka uziagizie nje ya hapa, hivyo. Hiyo changamoto ya kwanza. Changamoto ya pili, changamoto nyingine ni labda kama kwa sababu sehemu ambayo ina, inafanyika hii kazi na sehemu ambayo una, unapeleka ni labda store ni sehemu mbili tofauti. Kwa hiyo ile kuhamishahamisha na nini wakati mwingine inaleta ni kitu kigumu. Msikilizaji, kama ndiyo kwanza wajiunga nasi, unategea sikio RFI Kiswahili. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi na niko na Emiliana Mtili mchoraji na mbunifu, akifanya sanaa hii kwa muda wa miaka mitatu sasa, na nipo hapa katika eneo lake, panaitwa Emily's Craft, amelipa jina hilo. Mbali na sanaa ya uchoraji, pia anafanya sanaa e, kwa kubuni vitu mbalimbali kwa kutumia shanga. Mwelezee msikilizaji, ni nini hasa unakifanya kwa kutumia shanga? Kwa kutumia shanga ninatengeneza, nina table mat, ninatengeneza urembo wa ukutani, ninatengeneza tishu holders, ninatengeneza flower vase, vifaa vi, vi, vi vya kuwekea tishu, pamoja na vifaa vya kuwekea maua na vifaa vya kuwekea vitu mbalimbali mbali pale nyumbani, na sasa kwa wale wenye meza kubwa ya chakula Inap, inakuwa inapendezesha zaidi kwa sababu hata kama mtu unakuwa unatumia majani ya chai na sukari na vitu vidogo vidogo kama hivyo, kuna, vi, kuna vifaa vya kuwekea huwa anatengeneza trays ndogo ndogo. Na unaifanya vipi hivyo kwa kumwelezea msikilizaji? Hebu ni tusimulie hatua tokea ya mwanzo mpaka ya mwisho. Mfano kama naona m, kuna kimoja wapo pale cha kuweka mezani kwa cha kuweka mezani, na ni kutunga tu shanga kwenye mshipi, lakini kwa maumbo mbalimbali. Kwa hiyo inategemea na umbo ambalo unatengeneza, kwa, kwa, e, ambalo unatengeneza. Ikitokea natengeneza duara, ina maana utungaji wake wa shanga ni tofauti na ninavyotengeneza tebo mati ya pembe nne, ni tofauti na ninavyotengeneza tebo mati ya kopa pamoja na ya umbo yenye la, la lenye pembe mbalimbali mbali. Kuna vingine naviona hapa ni vifaa ni vimetungwa kwa shanga, lakini naona vya kuvaa mkononi, vinaitwaje na unatengeneza vipi? Zile zinaitwa napkin rings, ambazo zenyewe ziko kama, kama, kama, kama bangili, lakini ni ndogo sana, ambayo kazi yake kubwa ni kuwekea zile kuna vitambaa ambavyo vinakaaga mezani mara nyingi. Kwa hiyo vile vitambaa vinatumika mara nyingi, kwa mtu anapokula anakuwa anajifunika ili asi, ili nguo yake isichafuke. Kwa hiyo kabla ya kutumia, ili kupendezesha meza, kile kitambaa kinapokunjwa, ndio ile inavalishwa kwenye hiyo napkin ring. Um, inakuchukua muda gani kutengeneza vifaa hivi vinavyotumia shanga, mfano kile kinachoweka unachoweka wakati wa chakula mezani, kile kama hiyo napkin ring? ni dakika tano tu, hata sio muda mrefu. Lakini tukisema kama kifaa cha kuwekea maua flower vase, yaani inamaanisha kile kinaweza kikatumia masaa mawili ama matatu. Na kuhusiana na table mat, pia anaweza kutumia masaa mawili ama matatu, na mm, vifaa vyake vinapatikana kirahisi tu. E, vifaa vyake vipo kirahisi, vipo kirahisi. Tatizo linakuja kwenye rangi, especially kama mtu akiwa anataka rangi fulani alafu rangi hiyo haipatikani kwa sababu maduka yenyewe si mengi sana, ambayo hizi shanga, kwa sababu shanga zenyewe ni shanga fulani zinang'aa, zinaitwa star. Msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili, kundi la Boni M liliundwa na wanamuziki wanne, Lizzy Michelle Masha Barretti kutoka nchini Jamaica, Maisie Williams kutoka Montserrat na Bobby Farrell kutoka Aruba. Liliundwa mwaka 1976 na kujizolea umaarufu mkubwa sana katika miaka ya 1970 na miaka ya 1980. Na lilitoa vibao kedekede kede kama Daddy Cool, Mabenka, Sunny, Lasputin Mary's Boy Child, Oh My Lord na Rivers of Babylon. Na kuletea kibao hiki jambo cha mwaka 1983, jambo, jambo jambo cha mwaka 1983 cha kwao Boni M. Msikilizaji, makala ni nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi, na tunaendelea kuangazia sanaa hii ya uchoraji wa aina ya kipekee pamoja na uandishi wa maandishi ya kuvutia yanayochorwa katika kibao cha kavu kwa ajili ya urembo majumbani. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, unategea sikio RFI Kiswahili. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi na niko na Emiliana Mtili, mchoraji na mbunifu, akifanya sanaa hii kwa muda wa miaka mitatu sasa. Yupo hapa katika eneo lake, panaitwa Emily's Crafty Unawaambiaje wanawake wengine? Naona sio jambo rahisi mwanamke kujikita kwenye kazi ya namna hii ama kwenye sanaa. Wanawake nawashauri tu, kama una kitu ambacho unacho kichwani, usikiache tu kipite, na tuache pia ile tabia ya kusema kesho nitafanya, kesho nitafanya. Kama unaweza sasa hivi, usisubiri kesho. <laughs> Na kushukuru sana. Unapatikana vipi? Mimi napatikana kwenye mtandao, mitandao ya kijamii, Instagram natumia jina linaitwa Emily's Craft, Emily's ile z ni s sio Z mwisho, mwisho -Z. ni kuna s sio zedi kwa hiyo ni Emily's Craft, kwa namba ya simu tunaanzia jumlisha mbili tano tano saba moja sita Nane, nane, na sasa nakutana na kikundi kingine kinachofanya sanaa hii ya uandishi wa maandishi ya kipekee katika vibao chakavu, vibao vinavyotumika kufanya urembo katika nyumba ama sebuleni. Wanaitwa Pekee Afrika. Niambie majina yako na nyinyi mnafanya nini hapa? Kwa jina naitwa Opportune Moro and tunatengeneza tuna mapambo ya nyumbani kwa kutumia materials tofauti ikiwemo na, na mbao ambazo tumezitoa kwenye yani, mbao ambazo zilishatumika, tunazichukua mbao zile tunazitengeneza, tunaweza tukatengeneza furniture ndogo, trays tukatengeneza mapambo kama inaitwa wood sign, yani mbao kibao kinatengenezwa kinalandwa vizuri kinapakwa kina clear, alafu kinaandikwa maneno ya nyumbani kama home sweet home live, love, love, yaani maneno yote yale ya kuvutia ya nyumbani, Bible verses na vitu vingine vingi zaidi. Inachukua muda gani? Mfano home sweet home, naona ni mbao tatu tofauti zilizoandikwa maandishi ya uh, home sweet home e, na nyingine thankful grateful blessed. Inachukua muda gani mpaka kukamilisha mfano wa kibao kama hicho? Okay, naweza nikasema kwa siku tunaweza tukakamilisha vibao hata kama yani, vibao ambavyo vimekaa kama hivi hapa, hizi pallets zinakaa tatu tatu. Kwa hiyo kwa, kwa siku tunaweza tukatengeza kazi nne au kazi tano ambazo mnachukua mbao ambazo zimeshatumika, mnachukua mnazitengeneza zikae sawa, baada hapo tuna mnapiga rangi ambayo mnaona inafaa. Kuna watu wengine wanapenda waweke vitu ambavyo rangi zao, yani vitu ambavyo rangi kama imechakachaka hivi, watu wanapenda vya kaini vya kachakacha fulani hivi, au wengine wanapenda rangi kama rangi zenye picha zenye rangi tofauti. Kwa inachukua almost kama kwa siku kama hata kazi tano zinaweza kutengenezwa. Ah, nimeona maneno mengi ni ya Kiingereza. Waswahili kama mimi vipi? Waswahili pia tunatengeneza. Haya hii ni sample tu, lakini watu wanachaguaga wengine anataka maneno ya Kiswahili tunatengeneza pia. Yoyote, yani mtu anaweza kaja na idea yake, tukampa maneno yake anayotaka yeye, anataka amwandikie mpenzi wake, mtoto wake, yani chochote kile kafanya kwenye imbao. Mnapatikana vipi? Instagram, kwenye akaunti yetu inaitwa pekee Africa, pale unapata contact zetu, na Facebook pia pekee Africa tunapatikana. Msikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa, ndio na tuonanga katika makala haya. Jina langu ni Steven Mumbi, juma lijalo ni makala nyingine Usiache kunitumia maoni yako kuhusiana na makala haya tuliokuwa tukiangazia sanaa ya uchoraji na uandishi wa kipekee. Unaweza ukaangazia katika ukurasa wetu wa Facebook wa RFI Kiswahili, na pia katika kurasa zangu Steve Mumbi katika Facebook pamoja na Instagram, na katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mara nyingine, mola akiridhia. Kwa heri. Namshukuru sana Stephen Mumbi kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Ali Bilali, nakusihi kujiunga nami tena ifikapo saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki. Anaitwa mwana Mario, mwanamuziki kutoka nchini Tanzania, na kibao chake hicho Inatosha ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya matangazo katika lugha ya Kiswahili awamu yetu hii ya kwanza. Awamu nyingine ni hapo saa mbili na nusu ni kuache na kibao hiki Inatosha, inatosha. inatosha.