Adakta, ni saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukikutangazia kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Emmanuel Richard Makundi. Ahlan wasahla ni msikilizaji, popote pale unapotegea sikio matangazo yetu. Miongoni mwa utakayosikia ni pamoja na nchi za Rwanda na Uganda zaingia katika mzozo mpya baada ya kuuawa kwa raia wawili. Mahakama nchini Malawi yaagiza kurudiwa kuhesabiwa kwa kura kwenye baadhi ya majimbo, na mahakama ya kimataifa yaagiza Urusi kuachia huru wanamaji wa Ukraini. Habari kamili msikilizaji, ukiwa na lolote tutumia rafa yako kwenda kwenye namba 255764015747. Usisahau kuanza na alama ya kujumlisha. Nchi za Uganda na Rwanda zimerushiana maneno baada ya polisi wa Uganda kudai kuwa wanajeshi wa Rwanda walivuka mpaka na kuwaua watu wawili, tukio ambalo limezidisha sintofahamu zaidi katia, katika mzozo uliopo baina ya nchi hizo mbili. Nchi ya Rwanda kwa upande wake imekanusha tuhuma za Uganda na kudai kuwa tukio hili lilitokea kwenye mpaka wake baada ya maofisa wake wawili kushambuliwa kwa mapanga. Katika taarifa yake, jeshi la polisi nchini Uganda limekashifu kitendo cha Rwanda inachodai ni cha kihalifu na kinacholenga kuwatisha raia wake. Haya yanajiri wakati huu uhusiano kati ya rais wa Rwanda Paul Kagame na mwenzake wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni, ambao wakati mmoja walikuwa ni washirika wa karibu, ukiendelea kuzorota katika miezi ya hivi karibuni, nchi zote mbili zikituhumiana kwa uhaini, mauaji ya kisiasa na kuingilia maswala ya ndani. Wananchi wa Malawi wataendelea kusubiri kwa muda zaidi kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa rais uliofanyika Jumanne ya wiki hii baada ya mahakama kuu kuagiza tume ya uchaguzi kuchelewesha kutangaza matokeo na kuhesabiwa upya kwa kura kwenye baadhi ya maeneo. Uamuzi wa mahakama umetokana na kesi iliyowasilishwa na chama kikuu cha upinzani cha Malawi Congress kinachoongozwa na Lazarus Chakwera ambaye anadai kulikuwa na utata wa kura kutoka kwenye majimbo kumi kati ya ishirini na nane. Upinzani nchini Malawi unadai kuwa kulikuwa na udanganyifu katika ujazaji wa fomu za matokeo pamoja na baadhi ya karatasi za kupigia kura kufutwa kwa kutumia kalamu maalum ili kumpendelea Rais Peter Mutharika. Kiongozi wa baraza la kijeshi nchini Sudan, Jeneral Abdul Fatah al Burhani, ameanza ziara nchini Misri ambapo atakutana na rais wa nchi hiyo Abdul Fatah al Sisi. Ziara ya jeneral Burhani inakuja wakati huu ambapo viongozi wa waandamanaji wakiwa wametangaza siku mbili mfululizo za maandamano kuanzia siku ya Jumanne ya wiki ijayo kushinikiza jeshi kukabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia. Hii ni ziara ya kwanza kwa kiongozi wa kijeshi wa Sudan kuifanya nje ya nchi yake tangu kuangushwa kwa utawala wa Omar Hassan al Bashir mwezi uliopita. Radio France Internationale. Asante msikilizaji, kwa kuendelea kutegea sikio matangazo yetu kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Makundi ya kijihadi kwenye ukanda wa Sahel yameendelea kupata nguvu na kujiimarisha licha ya uwepo wa vikosi vya wanajeshi kutoka nchi tano za Afrika Magharibi zinazosaidiwa na jumuiya ya kimataifa kukabiliana na makundi ya kigaidi. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amesema mashambulizi ya wanajihadi yameongezeka kutoka katika nchi kadhaa zinazozunguka nchi wana, wanachama za G5 Sahel kutokuwa na wanacha, wanachama wa muungano huo. Na rais wa Afrika Kusini, Cyril Ramaphosa ameapa kuleta tumaini jipya na mabadiliko kwa nchi yake, kauli aliyoitoa saa chache tu baada ya kuapishwa mjini Pretoria hapo jana. Katika hotuba yake kwa wananchi, rais Ramaphosa ameahidi ame kuongeza kasi ya mapambano dhidi ya vitendo vya rushwa na kufufua uchumi wa taifa hilo ambao hivi karibuni umetikisika kutokana na kashfa za rushwa eh. Nam na asante msikilizaji kwa kuendelea kutegea sikio matangazo yetu kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Licha ya mahakama ya kimataifa kuagiza serikali ya Urusi kuwaachia wanajeshi 24 wa Ukraine kutoka kikosi cha wanamaji waliokamatwa mwezi Novemba mwaka jana kwenye bahari ya eneo la Crimea, utawala wa Moscow umesema uamuzi wa mahakama hiyo hauna mamlaka kwa nchi yake. Urusi inasema wanajeshi na mabaharia waliokamatwa walikiuka sheria za majini za nchi yake kwa kujaribu kuvuka mpaka wa bahari ambao iliuchukua mwaka 2014 baada ya kulitangaza eneo la Crimea kuwa sehemu ya nchi yake. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Muhammad Zabad Javad Zarif amesema uamuzi wa serikali ya Marekani kutuma wanajeshi zaidi kwenye eneo la Mashariki ya Kati ni hatari kwa mustakabali wa amani ya dunia. Matamshi ya Zarif yamekuja siku moja tu tangu utawala wa Washington utangaze kutuma wanajeshi wengine elfu moja na mia tano kwenye eneo la mashariki ya kati kuungana na wanajeshi wengine ambao walikuwa tayari wametumwa huko. Licha ya Marekani kudai wanajeshi wake wanaenda kukabiliana na tishio la mashambulizi ya makundi ya kijihadi, Iran inaona ni kitendo cha Marekani kuichokoza nchi yake. Na ujumbe wa rais wa Venezuela Nicolas Maduro na ule wa kiongozi wa upinzani Juan Guaido utafanya mazungumzo mengine ya ana kwa ana ikiwa ni mara ya tatu tangu walipoanza kukutana jumaa hili nchini Norwe. Kwenye taarifa yake, Guaido amesema timu yake itakutana na ujumbe wa wapatanishi wa serikali ya Norwe baada ya juma hili ujumbe wa Maduro kukutana na viongozi wa Norwe katika kujaribu kupata suluhu ya kisiasa inayoendelea kuikumba taifa la Venezuela. RFI, Radio France Internationale. Nam, asante sana msikilizaji, unaendelea kutegea sikio matangazo yetu ya Radio France International idhaa ya Kiswahili kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Ni mpishe basi Stephen Mumbi na makala ya Nyumba ya Sanaa. Nakusalimu msikilizaji popote pale ulipo, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mweji wako ni mimi Steven Mumbi, na hii leo tunaangazia sanaa ya uchoraji. Na sanaa hii ni ya kipekee msikilizaji, na nitakuwa nao Emily's Craft wanafanya sanaa hii, watatuambia namna wanavyoifanya na hatua zake na ufundi wenyewe wa sanaa hii uko namna gani. Jina langu ni Steven Mumbi. Karibu, karibu sana Emiliana Mtili katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Asante sana. Ni lini hasa umeanza sana hii? Sana hii nimeanza mwaka, mwaka juzi, mwaka elfu mbili na kumi na saba, elfu mbili na kumi na saba mwishoni kabisa, mwezi wa kumi na moja. Mm. Unaifanya vipi sana hii? Tukizungumzia sana yenyewe, kwa, kwa vitu ambavyo nimeanza navyo, nilianza na vitu vya kutunga shanga, yani bidhaa za kutunga shanga, lakini nilianza kwa kutengeneza table mats pamoja na vitu mbalimbali, urembo mbalimbali wa majumbani, kama natengeneza tray za shanga, natengeneza na vifaa vya kuwekea maua, wanaziviita flower vase ndio vitu ambavyo natengeneza vitu ambavyo nilianza navyo, baadaye nikahamia na mpaka kwenye urembo wa ukutani. Kwa hiyo nikawa natengeneza picha mbalimbali mbali za ukutani. Nilianza kwa kutumia shanga, lakini baadaye imekuja kufika mpaka kwenye kuchora. Tukianza kuzungumzia sanaa moja moja kati ya hizo zoziorodhesha, mfano kama hapa mbele yangu naona picha ya mwanadada kashika kabeba mtungi, e, msimulie msikilizaji hii ni picha namna gani na, na imechorwa kwenye nini? kwa picha inayoonekana no, mbele yetu hapa ni picha ya mdada Mwafrika kabisa, dada wa Kiafrika mwenye nywele fupi, mrembo sana ambaye imechorwa kwenye ambayo imechorwa kwenye kitenge. Yani, tumeona tufanye kitu cha tofauti kidogo, badala ya kuchora kwenye kitambaa cha rangi moja, sisi tumechukua kitenge tukachorea hapo. Kwa hiyo, inavyoonekana ni dada ambaye amebeba mtungi kichwani Yani ikiwa inaonyesha ni asili ya Kiafrika kabisa, kwamba watu wa wengi wa, wa Kiafrika yani kijijini, dada huwa anabeba maji, tunatumia tuna kubeba maji kwenye mtungi badala ya kutumia kama mabomba na nini, kwa kijijini hasa kwa hiyo. Hii inaonyesha Mwafrika halisi. T, tumetumia material ya kitenge kuchorea badala ya kutumia kitambaa cha rangi moja. Mchakato wenyewe ukoje, mpaka picha inatimia namna hii? Mchakato ni kuumba kitenge kununua kitenge, kukikata na kukiwamba kwenye frame, alafu ndo tunachora kwa kutumia rangi za kuchorea tu za kawaida. Ni rangi za mafuta za maji? Ni rangi ya maji. Kazi hii ulijifunza wapi? Hata hivyo bado niko kwenye mafunzo Bagamoyo. ni chuo hapana? Ni kwa mtu tu ambaye na yeye ana ujuzi wa kuchora, kwa hiyo e, nilipoona na yeye na, ye, na kazi zake za kuchora, nikaa nimependa, nikamwomba awe ananifundisha kidogo kidogo. Kwa hiyo hata hivyo, si kwamba ni mimi hasa nimechora, ila ni mwalimu wangu ambaye ndo nimejaribu kumwambia, ebu kama tunaweza tukachora kitu kama hiki tunaweza, yani, tukachora e, kwa kwa kwa nini tusibadilishe, yani, tusibadilishe baada ya kuweka kitambaa rangi moja. Je, tukiweka kitenge itakuwaje? Kwa hiyo ndo tukajaribishia picha, kwa hapo ikatokea picha. Kwa hiyo ndicho kilichotokea, tukaona picha imetokea vizuri, tukaona inafaa ni ubunifu wa kipekee nikiangalia ni picha zingine. Msikilizaji, naona kuna picha nyingine hapa ni, mm, ni mwanamama. Hebu mwelezee ieleze picha hii. Picha hii ni m, pia imechorwa kwenye kitenge, lakini kwa kitu kilichotokea hapa ni kwamba ni tumechora a, sura tu. Yani ni sura na mikono. Ni mdada ambaye ameshikilia ameshikilia shavu lake. Kwa hiyo na kitenge kile kile, yani kinaonekana ni kama amevaa kilemba Yani ni dada ambaye ameshikilia shau hiyo, pale imetokea kama mtu aliyevaa kilemba, ambaye hicho icho kilemba ni cha hicho kitenge, na nguo aliovaa ni hiyo hiyo ya hicho kitenge, ndivyo inavyoonekana hapa. Ikichukua muda gani kushora picha kamahi, kama hii kuiandaa? Kama hii kwa kuandaa kwa kutumia kwa kuanzia kununua material mpaka kuiandaa ilichukua siku mbili. Siku mbili eh? Na unauzaje kama hizi, kwa mfano kwa picha ndogo hapa nauza shilingi elfu arobaini na picha kubwa yake nauza shilingi elfu themanini Ni rahisi kiasi gani kuwa msanii mm, ama mchoraji wa picha za namna hii? <laughs> kila kitu kinatokana kina, kina na mtu unachopenda. Unajua, ukipenda kitu ukitengeneza kinakuwa rahisi sana, tofauti na ukiwa kama unasukumwa kufanya kitu. Kwa hiyo kwa sababu mtu unapenda unafanya, yani kutoka moyoni, inakuwa ni rahisi ni rahisi. Unadhani kuna umuhimu wa kuwa na vyuo vingi vya sanaa ili vijana wengi waweze kujikita kwenye sanaa? Inawezekana kuwa na vyuo vingi vya sanaa, japo sanaa ni kitu ambacho kwa mtu anakuwa nacho kuanzia, yani kuanzia yeye mwenyewe kwanza. E, kwa hata kama tukiwa na vio vya sanaa inawezekana kuwa na wasanii wengi, lakini kuna hatihati pia ya kuwa na wasanii wale wanaokopi. Kwa hiyo ili mtu kuwa na sanaa yako mwenyewe binafsi, inabidi uwe na ubunifu wa ziada, ni yaani, sio ule wa kukopi tu. Unaweza ukafundishwa kitu, lakini na wewe ukate, ukaendelee ukawe na ziada yako tena. Vipi, inalipa kazi hii? Kwa kiasi inalipa, japo kunakuwa na changamoto za hapa na pale, lakini Si, hakuna, hakuna kazi ambayo haina changamoto. Kazi zote zina changamoto. Vipi wakati wa kuandaa vifaa hivi ama kuandaa kazi hizi zipi ni changamoto? Changamoto ziko mbalimbali mbali, kwa wakati mwingine, kwa mfano kama tukiongelea kuhusu picha, wakati mwingine unakuta rangi unayoitaka labda ni ya kutafuta sana, kwa hiyo inakurudisha nyuma. Ha, hazipatikani maana yake zinapatikana lakini yani kwa shida sana, tusema ni kama hazipatikani. Nyingine nyingine ni mpaka uziagizie nje ya hapa hivyo, hiyo changamoto ya kwanza. Changamoto ya pili, changamoto nyingine ni labda kama kwa sababu sehemu ambayo nina, inafanyika hii kazi na sehemu ambayo una, unapeleka ni labda store, ni sehemu mbili tofauti. Kwa hiyo ile kuhamishahamisha na nini, wakati mwingine inaleta ni kitu kigumu. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, unategea sikio RFI Kiswahili. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi na niko na Emiliana Mtili, mchoraji na mbunifu, akifanya sanaa hii kwa muda wa miaka mitatu sasa na Nipo hapa katika eneo lake panaitwa Emily's Craft amelipa jina hilo. Mbali na sanaa ya uchoraji pia anafanya sanaa e, kwa kubuni vitu mbalimbali mbali kwa kutumia shanga. Mwelezee msikilizaji ni nini hasa unakifanya kwa kutumia shanga? Kwa kutumia shanga ninatengeneza, nina table mat, ninatengeneza urembo wa ukutani, ninatengeneza tishu holders, inatengeneza flower vase, vifaa vya kuwekea tishu pamoja na vifaa vya kuwekea maua na vifaa vya kuwekea vitu mbalimbali mbali pale nyumbani. Asasa, kwa wale wenye meza kubwa ya chakula inakuwa ina inapendezesha zaidi, kwa sababu hata kama mtu unakuwa unatumia majani ya chai na sukari na vitu vidogo vidogo kama hivyo kuna, vi, kuna vifaa vya kuwekea huw anatengeneza trays ndogo ndogo. Na unaifanya vipi hivyo, kwa kumwelezea msikilizaji, hebu ni tusimulie hatua tokea mwanzo mpaka ya mwisho. Mfano kama naona m, kuna kimoja wapo pale cha kuweka mezani. Aha, kwa kuweka mezani na ni kutunga tu shanga kwenye mshipi, lakini kwa maumbo mbalimbali. Kwa hiyo inategemea na umbo ambalo unatengene, kwa, kwa, ambalo unatengeneza. Ikitokea natengeneza duara, ina maana utungaji wake wa shanga ni tofauti na ninavyotengeneza table mat ya pembe nne, ni tofauti na ninavyotengeneza table mat ya kopa pamoja na ya umbo la, la yenye yenye lenye pembe mbalimbali mbali. Kuna vingine naviona hapa ni vifaa ni vimetungwa kwa shanga, lakini naona vya kuvaa mkononi, vinaitwaje na unatengeneza vipi? Zile zinaitwa napkin rings, ambazo zenyewe ziko kama, kama, kama, kama bangili, lakini ni ndogo sana, ambayo kazi yake kubwa ni kuwekea zile, kuna vitambaa ambavyo vinakaaga mezani mara nyingi kwa hiyo vile vitambaa vinatumika mara nyingi, kwa mtu anapokula anakuwa anajifunika ili asi, ili nguo yake isichafuke. Kwa hiyo kabla ya kutumia, ili kupendezesha meza, kile kitambaa kinapokunjwa, ndio ile inavalishwa kwenye hiyo napkin ring. Um, inakuchukua muda gani kutengeneza vifaa hivi vinavyotumia shanga? Mfano kile kinachoweka unachoweka wakati wa chakula mezani, kile kama hiyo napkin ring ni dakika tano tu hata sio muda mrefu, lakini tukisema kama kifaa cha kuwekea maua flower vase ma, n yani inamaanisha kile kinaweza kikatumia masaa mawili ama matatu, na kuhusiana na table mat pia anaweza kutumia masaa mawili ama matatu, na vifaa vyake vinapatikana kirahisi tu eh, vifaa vyake vipo kirahisi vipo kirahisi. Tatizo linakuja kwenye rangi especially kama mtu akiwa anataka rangi fulani alafu rangi hiyo haipatikani kwa sababu maduka yenyewe si mengi sana, ambayo hizi shanga, kwa sababu shanga zenyewe ni shanga fulani zinang'aa, zinaitwa star. Msikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Kundi la Bon M liliundwa na wanamuziki wanne, Lizi Michel, Masha Bareti kutoka nchini Jamaika, Maisie Williams kutoka Montserat na Bobi Farer kutoka Aruba Liliundwa mwaka 1976 na, na kujizolea umaarufu mkubwa sana katika miaka ya 1970 na miaka ya 1980 na, na lilitoa vibao kede kede kama Daddy Cool, Mabenka, Sunny, Lasputin, Mary's Boy Child, Oh My Lord na Rivers of Babylon na kuletea kibao hiki jambo cha mwaka 1983. Jambo cha mwaka 1983 cha kwao Boni M. Msikilizaji, makala ni nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na tunaendelea kuangazia sanaa hii ya uchoraji wa aina ya kipekee pamoja na uandishi wa maandishi ya kuvutia yanayochorwa katika kibao cha kavu kwa ajili ya urembo majumbani. Kama ndio kwanza wajiunga jiunga nasi, unategea sikio RFI Kiswahili. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi na niko na Emiliana Mtili, mchoraji na mbunifu akifanya sanaa hii kwa muda wa miaka mitatu sasa. Nipo hapa katika eneo lake, panaitwa Emily's Crafty Unawambiaje wanawake wengine? Naona sio jambo rahisi mwanamke kujikita kwenye kazi ya namna hii ama kwenye sanaa. Wanawake na washauri tu, kama una kitu ambacho unacho kichwani, usikiache tu kipite, na tuache pia ile tabia ya kusema kesho nitafanya, kesho nitafanya. Kama unaweza sasa hivi, usisubiri kesho. <laughs> Na kushukuru sana. Unapatikana vipi? Mimi napatikana kwenye mtandao mitandao ya kijamii Instagram, natumia jina wow, linaitwa Emily's Craft. Emily's ile z ni s sio Z mwisho, mwisho -Z. ni kuna s sio zedi, kwa hiyo ni Emily's Craft. Kwa namba ya simu tunaanzia jumlisha 255 716 Nane, nane, na sasa nakutana na, na kikundi kingine kinachofanya sanaa hii ya uandishi wa maandishi ya kipekee katika vibao chakavu. Vibao vinavyotumika kufanya urembo katika nyumba ama sebuleni. Wanaitwa Pekee Afrika. Niambia majina yako na nyinyi mnafanya nini hapa. Kwa jina naitwa Opportune Moro, tunatengeneza tuna mambo ya nyumbani kwa kutumia materials tofauti ikiwemo na, na mbao ambazo tumezitoa kwenye yani, mbao ambazo zilishatumika, tunazichukua mbao zile tunazitengeneza, tunaweza tukatengeneza furniture ndogo, trays tukatengeneza mapambo kama inaitwa wood sign, yani mbao, kibao kinatengenezwa, kinalandwa vizuri, kinapakwa kinapakwa clear, afu kinaandikwa maneno ya nyumbani kama home sweet home, live, laugh, love, yani maneno yote yale ya kuvutia ya nyumbani Bible verses, na vitu vingine vingi zaidi. Inachukua muda gani? Mfano home sweet home, naona ni mbao tatu tofauti zilizoandikwa maandishi ya home sweet home na nyingine thankful, grateful, blessed. Inachukua muda gani mpaka kukamilisha mfano wa kibao kama hicho? Okay, naweza nikasema kwa siku tunaweza tukakamilisha vibao hata kama, yani vibao ambavyo vimekaa kama hivi hapa, hizi pallets zinakaa tatu tatu, kwa kwa siku tunaweza tukatengeneza kazi nne au kazi tano, ambazo mnachukua mbao ambazo zimeshatumika, mnachukua mnazitengeneza zikae sawa, baadapo tuna mnapiga rangi ambayo naona inafaa. Kuna watu wengine wanapenda waweke vitu ambavyo rangi zao, yani vitu ambavyo rangi kama imechakachaka chakaa hivi, watu wanapenda vyakani vyakachakacha fulani hivi, au wengine wanapenda rangi kama rangi zenye picha zenye rangi tofauti. Kwao inachukua almost kama kwa siku kama hata kazi tano zinazo zikatengenezwa. Uh, nimeona maneno mengi ni ya Kiingereza. Waswahili kama mimi vipi? Waswahili pia, tunatengeneza. Hii ni sample tu, lakini watu wanachaguaga wengine wanataka maneno ya Kiswahili tunatengeneza pia. Yoyote, yaani mtu anaweza kaja na idea yake, tukampa maneno yake anayotaka yeye, anataka mwandikie mpenzi wake mtoto wake, yani chochote kile anataka kufanya kwenye mbao. Mnapatikana vipi? Instagram kwenye akaunti yetu inaitwa Peke Africa. Pale unapata contact zetu na Facebook pia Peke Africa tunapatikana. Msikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa, ndiyo natuananga katika makala haya. Jina langu ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Usiache kunitumia maoni yako kuhusiana na makala haya tuliokuwa tukiangazia sanaa ya uchoraji na uandishi wa kipekee. Unaweza ka ukaangazia katika ukurasa wetu wa Facebook wa RFI Kiswahili na pia katika kurasa zangu Steve Mumbi katika Facebook pamoja na Instagram na katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mara nyingine Mola akiridhia, kwa heri. Na asante Stephen Mumbi kwa kutamatisha hivyo, uh, kwenye makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji asante uh, sana msikilizaji wetu wa kule Lusaka, Zambia ambako umeendelea kutegea sikio matangazo yetu haya leo asubuhi. Asante sana uh, Kadiji Baganda uh, Gabriel uh, Mkama kwa kujiunga katika matangazo yetu kupitia kwenye mtandao wa kijamii na kwenye Facebook wa RFI uh, Kiswahili. Endelea basi kutegea sikio, na sisi tutaungana nawe katika matangazo yetu ya awamu ya pili pale saa mbili na nusu kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Naitwa Emmanuel Richard Makundi. Usikose kututegea sikio pale saa mbili na nusu katika matangazo yetu mengine. kwa heri.