Ni saa moja na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Matha Saranga. Maandamano ya kupinga vyombo vya habari vya Ufaransa yafanyika Bujumbura nchini Burundi. Wapinzani nchini Sudan watangaza uwasi wa kiraia nchi nzima kuanzia leo Jumapili, na rais wa Mexico asema mkataba wake na Marekani kuhusu ushuru wa Marekani hautaathiri taifa hilo kiuchumi. Karibu katika nguo ya kwanza ya matangazo yetu ya asubuhi leo Jumapili, Juni 9 mwaka 2019. Kundi linaloongoza maandamano nchini Sudan limetoa wito kwa wananchi wa Sudan kukaidi sheria nchi nzima, kampeni ya uasi wa kiraia itakayokuwa endelevu hadi pale baraza la kijeshi la Sudan litakapokabidhi madaraka kwa raia. Wito huu uliotolewa na shirikisho la maprofesa nchini Sudan ambalo awali lilishinikiza kuondolewa madarakani kwa aliyekuwa rais Omar Al Bashir linakuja siku kadhaa baada ya umwagaji damu kushuhudiwa jijini Khartoum na kufifisha matumaini ya makabidhiano ya madaraka kwa njia ya kidemokrasia. Shirikisho hilo la maprofesa nchini Sudan limetoa tamko lao kuwa ukaidi wa sheria utaanza rasmi leo Jumapili, na kutamatika pale serikali ya kiraia itakapopatikana, na kutangaza kupitia televisheni ya taifa hilo wito huo unakuja siku moja baada ya waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed kufanya ziara jijini Khartoum akisaka kufufua majadiliano kati ya waandamanaji na viongozi wa baraza la kijeshi. Kamati kuu ya chama cha madaktari wa Sudan, ambao ni moja, ni moja ya makundi ya waandamanaji, imesema kiasi cha watu laki moja na kiasi cha watu mia moja kumi na tatu waliuawa na wengine zaidi ya mia tano kujeruhiwa tangu siku ya Jumatatu, na takriban meili arobaini iliyopolewa kutoka mto Nile mjini Khartum na kuchukuliwa na vikosi vya usalama tangu kuzuka kwa ghasia. Maandamano makubwa yamefanyika jana Jumamosi mjini Bujumbura nchini Burundi kulaani vyombo vya habari vitatu vya Ufaransa ikiwemo RFI na TV5 Monde kufuatia mahojiano ya Marguerite Barankise yaliyofanywa Jumapili iliyopita. Barankise ni mwanaharakati wa kutetea haki za binadam raia wa Burundi ambaye kwa sasa anaishi uhamishoni. Mwanaharakati huyo anadaiwa kuongea kauli ambayo haikupokelewa vizuri na serikali ya Rais Nkurunziza. Afisa wa juu katika serikali ya Libya inayotambulika na Umoja wa Mataifa ameelezea imani yake juu ya msaada wa Marekani na kutoa wito wa jitihada kubwa za kidiplomasia kufanywa na Washington, wakati huu vikosi vya Jenerali Khalifa Haftar vikidhibiti jiji la Tripoli. Rais wa Marekani Donald Trump mnamo mwezi Aprili aliibua mkanganyiko baada ya kuzungumza kwa njia ya simu na Jenerali Haftar ambaye anaungwa mkono na washirika wa, wa Marekani kama kuba ya Kiarabu na kusifia namna anavyokabiliana na ugaidi na kulinda rasilimali za nchi ya Libya. R -S -F -E. F -E. Radio France International, unaendelea kutegea sikio RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www.rfikiswahili.com Rais wa Mexico Andre Manuel Lopez Obrador amesifia mkataba wa serikali yake kuzuia ushuru uliowekwa na Marekani ili kukomesha uhamiaji haramu, akidai hakutakuwa na mgogoro wa kiuchumi wala kifedha nchini Mexico. Hata hivyo kiongozi huyo kushoto, wa mrengo wa kushoto amemwambia mwenzake wa Marekani Donald Trump kuwa haitoshi tu kwa Mexico kuimarisha mipaka yake akitaka Marekani pia kuwekeza katika maendeleo ya kiuchumi katika Amerika ya Kati ili kuzuia raia kuondoka katika ukanda huo. Aidha, rais wa Mexico amesema suluhisho aliwezi kupatikana kwa kufunga mipaka pekee au hatua ya kutumia nguvu ya jeshi, bali kukabiliana na ukosefu wa fursa na kupambana na umasikini. Mwanasheria wa mwandishi wa habari wa Urusi Ivan Gulunov anayeshikiliwa na polisi kwa tuhuma za kujihusisha na dawa za kulevya ameeleza kuwa mwandishi huyo alianguka siku ya Jumamosi na kupelekwa hospitali. Gulunova alianguka akiwa katika kituo cha polisi muda mfupi kabla ya kusikilizwa kwa kesi ya dawa za kulevya inayomkabili. Mwandishi huyo alikamatwa mjini Moscow akielekea kukutana na mtoa habari wake, wakati polisi walipogundua dawa za kulevya katika mkoba nyumbani kwake. <tune> Radio France Internationale. Kiswahili. Kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, Tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la Maziwa Makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Ni saa moja na dakika 35 kwa saa za Afrika Mashariki. Unaendelea kutegea sikio RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti yetu kwa anwani ya www rfi kiswahili.com. Nampisha mpisha Steven Mumbi katika makala nyumba ya sanaa na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mweji wako ni mimi Steven Mumbi, na hii leo nimetembelea kijiji cha makumbusho na nimekutana na mabinti wanne, wanajiita Malkia, wakifanya kazi ya uchoraji wakichora kwa kutumia rangi, mwingine akichora kwa kutumia misumari na mwingine akichora kwa namna nyingineyo. Tutakuwa tukizungumzia sanaa hii kwa urefu. Msikilizaji, karibu sana katika makala haya, karibuni sana katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana. Asante. Asante. Asante. Tuanze kwa utambulisho, ew, utakuwa mmoja mmoja anataja jina lake. unaitwa nani? Naitwa Lydia Patrick, mimi na design mikoba, wallets na kila product aina yoyote, ila kwa kutumia ngozi. Naitwa Witness Patrick, mi ninafanya sanaa inaitwa string art. Ni sanaa ambayo ni ya uchoraji, unachora kwa kutumia misumari pamoja na nyuzi kwenye mbao. Naitwa Brenda Kibakaya. Ah, mi nafanya sanaa ucho ya uchoraji kwa kutumia kutumia rangi sana. Naitwa Beatrice John mimi nafanya sanaa ya uchoraji kwa kutumia penseli. Kwa kutumia penseli, huo ndio uchoraji ambao nilianza kujifunza nikiwa shule ya msingi. Basi tuzungumzie sanaa sanaa sanaa hii kwa ujumla wake, namna ambavyo mnaifanya. Tukianza nawe ambaye unatumia ngozi, unafanya vipi sanaa hii? Nina ni kuna vifaa ni katika kujifunza, kuna vifaa nilitakiwa kuwa navyo. Kwa sasa nafanya hand stitching, yani unatumia mikono na sindano fulani za mikono ambazo Hazi, ziko blunt kwa mbele hazi, haziko, ziko kali kwamba zitanichoma koo. Kwa, kunakuwa na kifaa na kata pateni yangu, kama nataka kutengeneza mkoba, na kata mkoba, na nataka uwe nitatengeneza mark, alafu nitachukua kitu kinaitwa prickling iron, hiyo inakuwa kama uma hivi ina vimeno vingi, kwa hiyo nakuwa nagongelea na nyundo, natengeneza vitundu, alafu ninagundisha, naanza kushona. Kwa katika kushona siangaiki kuchoma, nakuwa napitisha tu uzi kwenye, kwenye yale matundu kwa kutumia hizo sindano zangu. Hiyo inaitwa saddle stitching. Hebu chukua picha moja wapo tu tujaribu kuzungumzia mfano kama huu na uona ni mkoba uh, kwa hiyo natumia mikono ndio, natumia mikono, hata hizi nyuzi ninazoziona zimepita pembeni kwa mkono, ndio Eh, ni ustadi wa hali ya juu. Ikichukua muda gani kubuni mkoba kama huu mpaka kushona na kutengeneza? Uh, naanza nina, nina, kwanza kukata ngozi na kuiandaa kwa siku moja. Siku inayofuata ninashona. Kwa hiyo kwa ujumla natumia siku mbili kutengeneza huu mkoba umali na, na vifaa unanunua wapi? kuna wauzaji wa ngozi wanaitwa wana Voice Original Product wako, wanapatikana Salasala na, Sala Sala na Kariakoo hapa Dar es Salaam. Yes. Kwa hiyo ninaenda nanunua ngozi nikishaipata. Kwa ngozi ya rangi yote ile unayotaka inapatikana kule. Kwa hiyo nikishanunua ngozi naikata kwa pattern na natengeneza pattern kwa kompyuta, kuna application inaitwa Adobe Illustrator. Nikisha tengeneza pattern na iweka juu ya ngozi na kata. Nikisha kata kuna hizi zinaitwa Nazinstall hivi vipande vidogo vidogo, naviweka kabla sijaushona mkoba wote, hii mikanda naiweka na hizi na bako zake naziweka. Kwa hiyo mwisho wa siku naunganisha product yote ndo nashona, nakuwa nimemaliza hizi sehemu za ngozi mm. Ninachukua hiyo prickling iron yangu nakuwa natoboa natoboa, nikimaliza ndo naunganisha hizi ngozi mbili, naanza kupitisha uzi huku na huku, nafanya. Kwa hiyo unaandaa kwanza matundu kwa ajili ya kupitisha uzi, ndio. Kama hii sasa, ina gharama yake ni kiasi gani? Kwa mfano I, nauza elfu sitini. Ndio ulisomea kazi hii? Hapana, nimejifunza utundu utundu tu. Ah, <laughs> <laughs> ha, nije kwako. Kwa sasa, Witness, string art ni sanaa ya namna gani, kwa kumwelezea msikilizaji? Kwa kumwelezea msikilizaji, string art ni sanaa ya uchoraji kwa kutumia nyuzi pamoja na misumari kwenye mbao. Uh, ninaanza kwa kuandaa ubao wangu. Ni aina tofauti za mbao, aina yoyote ile ambayo unaweza kuifanyia string art. Ni mbao yoyote ile. Kwa mimi ninatumia MDF. Kwa sababu MDF ni mbao ambayo hauhitaji kuiunganisha. Unapata kipande chochote kile unachokitaka, unachokihitaji kwa vipimo vyote vile unavyovihitaji. Kwa hiyo ninatumia MDF kama hivi, alafu ninaweka sketch yangu ya mchoro ambao ninataka ku string. Ninaweka sketch kama labda ninachora mwanamke wa Kiafrika, ninamchora mwanamke wa Kiafrika, alafu ninaweka vipimo vyangu ya sasa kama distance moja kutoka kwenye mstari, umbali kutoka katika msumali mmoja na msumali mwingine mm, naweka distance kama ni 1 cm au 0.5 cm, alafu ninagongelea. Nikimaliza kugongelea, sasa misumali yangu, misumali ninatumia tatu ya 4 inch. Ni... misumali inaitwaje, shutax. Yeah. Nikimaliza hapo, sasa ninaanza kupitisha nyuzi. Nyuzi nazo zitumia natumia nyuzi zozote zile, uh, natumia nyuzi kama hapa nimetumia nyuzi za viatu ambavyo wa mafundi wa, wa viatu wanashonea, lakini pia naweza nikatumia nyuzi zile ambazo wanatumia washonaji wa vitambaa wa vitambaa vitamba, hivi vidogo vidogo ninatengeneza ambavyo mimi ninahitaji ile design yangu itokee, okay. Kuna aina ya intersection na kuna hii aina ya kutengeneza viboxi viboxi kama hivi. Ni mchoro gani huu? kwa, ku, kwa kutafsiri huu hapa ni mmea cactus unaitwa e, okay. Ni mmea ambao upo kwenye, kwenye, kwenye poti Aha, uko kwenye chungu, kwenye chungu. Ni mgeukie malkia mwingine. Ni malkia wanne, msikilizaji, ambao wanafanya sanaa za aina mbalimbali za uchoraji wakitumia vifaa vya namna mbalimbali. Brenda, zamu yako sasa. Wewe una unafanya sanaa gani? Okay, mimi nafanya sanaa ya uchoraji kwa kutumia rangi mbalimbali mbali, na sana yangu ninaichorea sana kwenye canvas, naweza nikatumia canvas. Canvas ni nini? Okay, canvas ni kitambaa uh maalum kwa ajili ya kuchorea. Wengine anaweza akachukua turubai, lakini kitambaa kimoja kigumu kama hivyo unavyokiona, na vinaweza viko, vingine vinatumika kama kwenye mashua zile mashua za kwenye maboti. Kwa hiyo si tunachukua zile tunaziwamba kwenye kibao au unapigilia kwenye kibao. Eh, unapigilia kwenye kibao ambacho unakuwa umeweka vipimo vyako tayari, kimeshaandaliwa kwa mfano kama hii kibao nilichotumia ni sentimita thelathini kwa thelathini. Kwa hiyo nachukua ile kanvasi yangu na iwamba, tunaita kuwamba, tunapigilia juu ya kibao, then tunapaka rangi ambayo ni silk nyeupe Nikishakauka ile rangi. Na rangi yenyewe unayopaka, ni ya mafuta, ni ya maji, silk inaweza kwa aina yote tu, silk ambayo inapatikana sehemu yoyote. Kwa hiyo tunaipaka, nikishakauka ndio tunakuja kuchora mchoro wako juu, then tunaanza kupaka rangi kutegemeana na wazo lako na ule mchoro ambao unataka kuuchora. Unapokuja kwenye sala la rangi sasa, inategemea mimi, mara nyingi unaweza, wengine wanatumia natumia oil color mimi, lakini napenda kutumia acrylic color ni aina fulani ya rangi za maji ambazo ni, ni rahisi kutumia. Alafu raha moja ni kwamba ni rahisi sana kukauka, na pia kama umekosea, ni rahisi kufuta mtu asijue kwamba ume, umekosea umeweka rangi gani. Tukizungumzia mchoro ambao umeukamata sasa hivi, ilikuchukua siku ngapi kukamilisha tokea mwanzo, unapigilia canvas, unaanza kupaka eh, rangi, unaanza kufanya michoro? Kwa mimi ilinichukua kwa takribani siku tatu. Sikutaka kwenda kwa papara, kwa sababu staili yenyewe unaweza ukachora michoro kama hii hata kumi, lakini kwenye kuandaa hii canvas na kupaka rangi ndio inayochukua muda kidogo. Kwa hiyo siku ya kwanza niliweza kuwamba kanvasi yangu nikapaka rangi nikaiacha hii, ili rangi ikae hii vizuri na ikomae. Siku ya pili nikafanya skechi zangu tu za haraka haraka, nikaweka gundi kama umeona hapa, nikaacha ikakauka. Then siku ya tatu sasa nikaanza kupaka hizi rangi kama hivyo unavyoziona, kwa kutafsiri mchoro huu ni nini? Okay. hii ni aina ya uchoraji ambayo inajulikana kama abstract. Yani, abstract ni michoro ambayo wengine wanasema ni ya kupakapaka, yaani kama haieleweki, lakini unakuta ni mpangilio wa rangi kama hivi unaona. Sasa wengine unaweza ukawa na idea au usio na idea, lakini kwa mimi hapa ni kama... ni kama unakusudia kuonyesha nini, ni kama unakusudia kuonyesha mwingiliano wa rangi kama unaona, hii inaenda na hii. Nikasema okay, nikijaribu brown na njano inakuwaje? Kwa hiyo ni kama decoration. Nikasema hebu ngoja niweke maua fulani kama mapango, si mapango, kama kisulisuli fulani hivyo ukiangalia, ili kuleta mvuto especially katika kupangilia rangi na nimekuwa nikizungumza na Brenda sasa, na mgeukia Beatrice naye anafanya sanaa hii ya uchoraji. Kwa kujitambulisha, utuambie kwanza sanaa hii ya uchoraji, wewe umeanza lini? Uh, sanaa ya uchoraji nimeanza seriously kabisa nimeanza this year, ila nimeanza kuchora tangu nikiwa na miaka saba. Tuzungumzie sasa sanaa ambayo unaifanya wewe, unafanya sanaa ya namna gani? Uh, mimi nafanya sanaa ya uchoraji kwa kutumia penseli Mfano kama picha ulioishika, nikiangalia naona ni mtu nusu, ni mtu anatokwa na machozi. Upande wa pili naona kama ni mtu kasimama, kashika silaha bunduki, na kuna mikono upande wa sura hii, kuna mikono miwili kama inaomba msaada. Wazo lilikuja vipi la kuchora picha hii kwa? Wazo hili lilikuja kutokana na ku research, pia kwa mu, kuna movie niliona ambayo inaitwa Traffic inaelezea jinsi wanawake na watoto wanavyokuwa trafficked uh, in different countries for sexual exploitation. Kwa hiyo huu um, mkono ni wa um mwanamke unaomba msaada. Hapa kama unavyoona, hii ni sura ya mwanamke na hii ni, hii ni kama ku symbolize wanavyokuwa wanafika kwenye hizo sehemu, wanakuwa wanalindwa kwamba like there some kind of criminals, wanapigwa wanauzwa kama kwamba wao ni products au commodities. Ma, mazingira wanayoishi kule, yani ni hatarishi kwa binadamu. Kwa hiyo nilikuwa kama nataka ku raise awareness kwamba tuache kuwafanyia hivi, kwa sababu wao pia ni binadamu, kwamba unamchukua binadamu wenzio unaenda kumuuza kwa kama kwamba yeye ni commodity, anakuwa kama bidhaa eh, kama bidhaa mm. vifaa gani umetumia kuchora picha hii? Nimetumia penseli. Hatua zikoje mpaka picha hii kakamilika? Hatua ya kwanza kwanza na na sketch lightly, baada ya hapo naanza sasa ku, ku shade, naweka layer ya kwanza ambayo ina shade kwa kutumia penseli ya HB. Alafu sasa baada ya hapo uh, kutokana na picha unavyoiona, kuna sehemu kuna darkness, sehemu nyingine kuna light. Kwa hiyo sehemu hizi zenye darkness natumia penseli kama 6B, 8B. Hizo penseli zinakuwa na wino mzito. Hizi sehemu zenye light natumia penseli kama 2B, 2H. Hizo penseli wino wake unakuwa kidogo. Huko light, na huku kama unavyoona kuna darkness hapa, nimetumia penseli ya 8B. Baada ya hapo na shade kwa kutumia kifaa kinaitwa blending stamp, pia natumia nini, sponge, natumia tishu, natumia cotton bud. Baada ya hapo nakuwa nimemaliza. Nikimaliza hapo na spray kwa kutumia spray inaitwa fixative, ili kwamba hata isi yani huu wino usisambae, usi, usisambae yeah. Vile ulivyoweka uendelee kusimamia hapo hapo. Naona iko kwenye frem mm. Hapa ipo tayari kuuzwa. Yeah, ipo tayari kuuzwa. Kama hii ni shilingi ngapi mtu akitaka kununua? Uh, kama hii ni laki na hamsini. Pia ni nego, negotiative yani. Aha, mnaweza mkaelewana, ukampunguzia kidogo, ama ukampandishia. Yeah, nawezekana. <coughs> Izaj kama ndio kwanza wajiunga nasi unategea sikio RFI Kiswahili. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa na niko katika kijiji cha Makumbusho jijini Dares Salam chini Tanzania. Nimekutana na malkia wanne wakifanya sanaa ya uchoraji kwa kutumia vifaa vya namna mbalimbali na wakifanya ubunifu wa sanaa hii t mgependa kuburudika na kibao gani katika makala haya ya Nyumba ya Sanaa? Sisi tunampenda kwa tuna mpenda tuta, tuta jd tutafurahi tukisikia binti ledi JD. Msikilizaji ni msanii kutoka nchini Tanzania, amefanya vizuri kwa muda mrefu. Leo umepanda. Kama biashara ungea vizuri na wateja, kamwe usikubali mtu wa kukatishe tamaa, ah -ah. Yeye miaka iliyopita pita, ukumjua ni nani yeye? Mbona uliishi na umekuwa mkubwa sasa, iweje akuzuge ili maisha ya kuchengwa? <hlsha> fanikiwa achana na majungu, sisikie wasemayo, piga moyo konde, mwisho wa safari utafika. uwe uwe. Maisha hayataki papa, uone nini cha kufanya na nini cha kuacha. Msikilizaji, bado tunazungumzia sana hii kwa hawa malikia malikia wanne wanafanya eh, sanaa ya uchoraji ucho. Kazi hii ya sanaa inalipa kiasi gani? nianze na wewe Evodia. Ah, inalipa kwa watu wanaoelewa, unajua ni wachache sana wanaoelewa kuhusu sanaa Tanzania, kwa hiyo Mtu ambaye anaelewa kabisa, mfano hii ni ngozi, anajua kabisa nikinunua hii ni na kanao maisha yangu yote haiharibiki, au lakini mtu ukimwambia mtu hii bag shilingi elfu sitini anasema mimi siwezi, anaenda kununua bags za PVC ambayo inauzwa labda 35 alafu haikai kabisa, ndani ya mwezi imeshaisha. Lakini kwa watu wanaoelewa hii biashara ni nzuri na inalipa. Witness, unasemaje, inalipa au unataka kuacha? Ni kweli biashara hii inalipa inalipa vizuri. Kwa sababu gani? Sisi tunachotengeneza, tunatengeneza ile uhalisia wa sanaa jinsi ulivyo, yaani unaona kabisa kile kitu pale ni sanaa. Hii sanaa inalipa kiasi gani? Sanaa inalipa kwa watu wanaoelewa sanaa ni nini ni, wa, ni wanunuaji wazuri sana wa hizi kazi kwa sababu wanajua kile kilichokuwa presented pale, kilichoonyeshwa pale, ni mawazo ya mtu binafsi na nguvu zake. Hamna kitu kinalipa kama mawazo ya mtu. Hatuamini katika vitu ambavyo real made, ambavyo mtu amevi, amevitengeneza vya kiuhalisia kabisa. Brenda, zipi ni changamoto kwenye kazi hii ya sanaa? Kwa changamoto sasa sisi kwa kina dada, usingine ni kukubalika kupata. Wadada bado tuko nyuma kidogo. Wapo wengi wanaofanya kazi ya sanaa kwa kina dada, lakini katika ngazi ya familia bado kuna changamoto kwa sababu familia nyingi kama najua za kwetu, kama msichana amesoma, basi wazazi ndugu, anaamini ukafanya kazi ofisini upate mshahara uendeshe gari uwe na yani, hayo ndio maisha. Sasa leo hii unakuja kufanya kazi ya sanaa. Kwa mfano sisi wote hapa ukituona, tuna profession mi, mimi, by profession mimi ni banker, lakini leo kuna watu hawanielewi kwamba imekuwaje benka mpaka kwenye sanaa. Kwa hiyo changamoto zipo, wengine bado hawakubali, wengine hawakuelewi ingawa sanaa sasa hivi imeanza kukua kidogo, wanakuelewa, lakini especially kwenye ngazi ya familia bado ni changamoto. Nafikiri kifanyike ili sanaa hii ifike mbali zaidi, uh, serikali pia inatakiwa itusupoti sisi wasanii kwamba kuwe na at least a federation, kuwe na watu ambao wana wana sponsor art, kwa sababu ukiangalia kwa Tanzania, Watanzania wengi awathamini sanaa kwa hiyo nacho hisi ni kwamba serikali iweze kuweka at least hata hizi bylaws angalau wasanii nao waonekane kama wanamziki. Kama ukiangalia kama wakina Diamond wakina nani wanafanya vitu vikubwa, lakini pia hata uki, ukija ukiangalia kwenye sanaa, kuna watu wanachora picha nzuri ambazo zinaelezea about things ambazo zina happen kwenye society. Kukiwa na huo mwamko wa serikali, ikiwa inatusupport ina, ina kufanya festivals, kufanya exhibitions. At least, na sisi tutaonekana kwamba na sisi ni watu katika jamii. Kabla ya kutamatisha mazungumzo haya, mnapatikana vipi? Mimi Brenda napatikana hapa Dar es Salaam na nina page yangu Instagram, uh, Brenda Kibakaya. Beatrice? Kibakaya uh, kwa mimi napatikana hapa Dar es Salaam. Alama ya kujumlisha 255 624 003 274 eh. Uh, mimi ninakwanza kabisa Instagram ninapatikana kwa jina la Wit Patrick Official. Ukiandika tu Wit Patrick Official unanipata hapo, lakini pia kwa mawasiliano yangu ninapatikana kwa jumlisha 255712 33 38 93 mwisho. Na Vodia, wewe? Mimi Instagram yangu utaipata ukiandika Evodia underscore Patrick ina bendera tatu za Tanzania, so utanifuata, halafu namba yangu ni, ni mbili tano tano sita tano nane sitini na saba ishirini sitini na nane. Msikilizaji, nilikuwa na malikia wanne, Evodia Witness Brenda na Beatrice wanafanya sanaa ya uchoraji kwa kutumia vifaa mbalimbali na mitindo mbalimbali. Ndio natuananga katika makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi. Unaweza ukatutumia maoni yako kupitia ukurasa wetu wa Facebook kuandika RFI Kiswahili, na pia katika kurasa zangu andika Steve Mumbi, Stivu Mumbi katika Facebook pamoja na Instagram. Katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mara nyingine, wakati mwingine, kwaheri. Nam, ndivyo anavyoondoka Steven Mumbi katika makala ya nyumba ya sanaa. Na kabla ya kuhitimisha, msikilizaji, ni kukumbushe yale tulioyapa uzito katika ngu hii ya kwanza: maandamano ya kupinga vyombo vya habari vya Ufaransa yafanyika Bujumbura nchini Burundi, upinzani nchini Sudan watangaza uasi wa kiraia nchi nzima kuanzia leo Jumapili, na rais wa Mexico asema mkataba wake na Marekani kuhusu ushuru hautaathiri taifa hilo kiuchumi. Shukran kwako kwa msikilizaji, kwa kutegea sikio ngwe hii ya kwanza. Usikose kujiunga nasi tena itakapotimu saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, Afrika ya Kati saa moja na nusu. Mimi ni Matha Saranga, kwaheri kwa sasa. Kwa kutegea sikio hii ya kwanza ya matangazo yetu katika lugha ya Kiswahili. Kunde ni Radio France International, tukutane tena saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Martha Saranga, kwa heri kwa sasa.