Amani ya Mungu iwe pamoja nayo popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya Afrika Mashariki, kule Afrika Kati ni saa kumi na mbili na nusu Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali, karibu kwa matangazo ya asubuhi awamu ya kwanza ambapo miongoni mwa yale ambayo nimekuandalia ni pamoja na shirika la afya duniani WHO limesema janga la Ebola linaloikumba mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na ambalo linaripotiwa sasa nchini Uganda sio janga la kimataifa. Na Rais Tshisekedi Chilombo wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo atamatisha ziara yake hapo Bujumbura jana Ijumaa. Juhudi za kidiplomasia kusuluhisha mzozo wa Sudan zimeshika kasi wakati huu baada ya waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed kuanzisha mchakato wa kukutana na wadau mbalimbali wanaohusiana na mzozo wa Sudan. Lakini pia rais wa Marekani Donald Trump ametupilia mbali msisitizo kuwa Iran haikushiriki katika mashambulizi ya mabwawa mawili ya mafuta katika ghuba la Oman. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi. Karibu habari kamili, msikilizaji, kumbuka kwamba matangazo hayo unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www.rfkiswahili.com. Baada ya saa kadhaa za majadiliano, shirika la afya duniani WHO limesema janga la Ebola ambalo linaripotiwa katika eneo la mashariki mwa DRC na sasa sehemu ya Uganda sio janga la dharura la kimataifa, bali imebaki kuwa la dharura kwa DRC na ukanda wa maziwa makuu na sio dharura ya afya ya umma wa kimataifa. Hii ni baada ya wataalamu wa WHO kukutana hapo jana Juni 14 katika kikao cha dharura kujadili kuhusu swala hilo la Ebola nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo pamoja na kutanda kwa maradhi hayo kuingia Uganda. Hata hivyo, mkutano huo wa wataalamu ulianza kwa kuchelewa kidogo mjini Jeneva, Uswisi, jambo ambalo liliashiria mapema sana kwamba wataalamu hawatolipa uzito wa kimataifa swala hilo. Baada ya ziara ya siku mbili nchini Tanzania, Felix Chisekedi Chilombo, rais wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, amefanya ziara ya kikazi ya saa kadhaa jijini Bujumbura nchini Burundi na kupokelewa kwa shangwe na rais wa Burundi Pierre Ngurunziza hapo jana Ijumaa Juni 14, huku raia wa Congo waishiwo nchini Burundi wakitokeza kwa wingi kumlaki rais wao. Ziara hiyo ya Tshisekedi na ilitarajiwa kuwa ya siku mbili, lakini mapema Ijumaa asubuhi ratiba hiyo ilibadilishwa na kuwa ya saa kadhaa kutokana na kile kilichoelezwa na watu wa karibu na rais huyo kwamba ni kutokana na matarajio ya ziara iliyopangwa kwa muda mrefu kufanywa na rais huyo jijini Goma, mashariki mwa DRC. Juhudi za kidiplomasia kusuluhisha mzozo wa Sudan zimeendelea kushika kasi baada ya juma hili waziri mkuu wa Ethiopia Abe Ahmed kuanzisha mchakato wa mazungumzo baina ya viongozi wa baraza la kijeshi na wale wa maandamano. Viongozi wa upinzani nchini Sudan wameendelea kusisitiza kuwa hawana imani na ahadi za wanajeshi ambao mara kadhaa wamekubali jambo na kushindwa kulitekeleza. Mjumbe maalum wa rais wa Marekani Donald Trump, Bwana Tibong Nagi, naye Alhamisi hii amekutana pande zote husika na mzozo na kuthibitisha kwamba anaunga mkono juhudi za upatanishi zilizoanzishwa na waziri mkuu wa Ethiopia, ambazo zimeanza kuzaa matunda. Rais wa Rwanda Paul Kagame amewahimiza nchi za kiafrika kuthibitisha kujitolea kwao kwa ajili ya kufikia malengo ya maendeleo ya kudumu, akisema kuwa umiliki wa Waafrika, kukutana kwa ajili ya kujadiliana kuhusu changamoto zinazozuia kutekelezwa kwa malengo itakuwa muhimu sana kwa hatima ya baadaye. Rais Kagame amesema hayo hapo jana wakati akitoa wa ujumbe katika mkutano uliofanyika jijini Kigali kuhusu utekelezaji wa malengo ya maendeleo ya kudumu barani Afrika. Radio France Internationale, saa moja dakika 35, majira ya afrika Mashariki. Mimi ni Ali Bilali, bado ningali nayo kukujuza kinachojiri ulimwenguni asubuhi hii. Hali ya wasi wasiwasi imeendelea kushuhudiwa kaskazini mwa nchi ya Benin, katika mji wa Chauru, mji alikozaliwa rais wa zamani wa nchi hiyo Tomas Boni Yayi, pamoja na mji wa Save ambako jeshi inapambana na waandamanaji. Mapambano hayo yalianza Jumatatu iliyopita baada ya polisi kutumia nguvu kumtia nguvuni mshukiwa wa vurugu za baada ya uchaguzi wa bunge uliogubikwa na utata. Takwimu zilizotolewa na waziri wa mwamba ndani, Kanali Spero Gucholo, kupitia runinga ya taifa nchini humo zimesema polisi zaidi ya 30 wamejeruhiwa no, huku raia wawili pekee ndio wakijeruhiwa Akijigamba kuona hakuna aliyepoteza maisha kutokana na polisi kutekeleza jukumu lao kama ipasavyo. Hii inakuja wakati uandamanaji wakitoa takwimu ambazo zinatofautiana kabisa na alizotoa waziri wa mambo ya ndani. Radio France Internationale Kiswahili, kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Unasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la Maziwa Makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo sikiliza RFI Kiswahili. Naam, saa moja dakika 36 majira ya Afrika Mashariki. Rais wa Marekani Donald Trump ametupilia mbali msisitizo wa Iran kuwa haikushiriki katika mashambulizi ya mabwawa mawili ya mafuta katika ghuba la Oman. Trump alitoa picha ambazo Washington inasema zinaonyesha vikosi vya Irani katika mashua ndogo kuchukua mgodi usiojulikana mbali na kona ya meli moja. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amesema, ukweli lazima uwekwe wazi, ukweli lazima uwekwe wazi na majukumu yafafanuliwe, na kama kuna suala ambalo dunia haiwezi kuhimili ni mgogoro katika eneo la ghuba. Ni sauti yake katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres. Nam msikilizaji, na sasa ni saa moja na dakika thelathini na saba. Ni mpishe mwenzangu Steven Mumbi anakujia na makala ya nyumba sanaa. na kusalimu msikilizaji, popote pale ulipo. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mweji wako ni mimi Steven Mumbi, na hii leo tunaangazia sanaa ya muziki wa Injili na studioni niko naye Christina Shusho. Tutakuwa tukizungumza kwa urefu safari yake ya kimaisha na kimuziki mpaka sasa. Karibu sana msikilizaji. Karibu sana, Kristina Shisho, katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Amen. Asante. Karibu sana, tusikie kionjo kwanza cha wimbo wako nipe macho nione macho he he, nipe macho nione Saidiye macho ya ndani nione kama uonavyo wewe. Jamani, siku hizi sauti yangu inaribika safi lakini yeah. Bado sauti yako ingari ina nguvu na bado ina ari. Amen, amen, karibu sana katika studio za RFI Kiswahili. Nashukuru. Nafahamu wewe ni mzaliwa wa Kigoma kabisa. Wewe ni Muha, mimi Manyema. Manyema. Kigoma kuna makabila makuu mawili wa hawa Manyema. Aha. Ehe. Lini ulianza sana hii ya wimbaji wa nyimbo za Injili? Mimi nadhani ni yule ambao nimezaliwa na na familia, ni kwenye familia watu ambao wameokoka na um, so unajua kuna zile stages ukiwa mtoto unaanza kupelekwa kanisani, unaenda Sunday school. Nadhani nianza kuimba huko, basi nike, nikakua hivyo tu. Nadhani nianza kuimba nikiwa mdogo. Vingine memory ya utoto huwezi kuisema sana ya yeah, lakini sasa ile kuimba kama mimi mimi kama mimi na maana Christina Shusho nilianza uh, mwaka elfu mbili na nne nakumbuka, ndio kuanza kuingia studio mwaka elfu mbili na nne na ndaa nyimbo hapo elfu mbili na tano yani, kumaliza albamu mzima ilichukua kama mwaka na ushea. Ambayo albamu yenyewe ni kitu gani? Kinitenge na upendo wa Bwana. Yes kabisa. Ambayo ilitoka ilikuwa na nyimbo ngapi? Ilikuwa na nyimbo nane. Nyimbo nane, yeah. Mwitukio ulikuwa aje? Aa, sio sana unaanza, vingi, hawakufahamu, wasikia nani, lakini mmoja, ulipata nafasi. Ehe, ndio nakumbuka nikiwa wakati niko chuo Dodoma nikapigwa simu na mwindi yani, unajua wakati huu mpigwe simu na mwindi mwaka elfu mbili. <laughs> in fact, mwaka elfu mbili na sita napigwa simu na mwindi Kristina, tunakuhitaji hapa swi nini msamba, ndo. Alikuwa msambazaji mkuu wakati huu elfu mbili na sita ka mimi huyu, nakwambia, nilitangaza chuo kizima. Unajua, mwindi kanipigia nini hivyo, so namshukuru Mungu. Haikuwa, haikuwa kivile ambavyo ipo, lakini kiukweli ilinitengenezea msingi mzuri, at least najua kazi yangu. Ikiwa ya kwanza mwindi alikubali kuuza, baada ya albamu hiyo, al albamu ipi ilifuata, na pia hali ilikuwa vipi? Albamu ya pili ilikuwa nikumbuke, hali ilikuwa tofauti sana kwa sababu ilinivusha mipaka Enyewe ilikuwa na nyimbo ngapi? Pia nyimbo na, ilikuwa na nyimbo nane. Pia wimbo gani ulikuwa unakita, ulioshika sana ulikuwa unikumbuke. Hebu tupate kidogo <laughs> una... ulikufikisha wapi uwimbo? Mbali na haujawahi, hauja kunizuia, yani huo bado unanipeleka, bado unanipeleka, ulinipeleka. Yeah. Na bado unanipeleka, ulifika Kenya bila shaka, ndio nini kilikupeleka Kenya? Kenya wewe una jina kubwa, unafahamika sana Kenya. Ha, kilichonipeleka Kenya ni huduma. Nakumbuka kwa mara ya kwanza, nili kwa mara ya kwanza kabisa ndio navuka mpaka kwenda Kenya. Nilibebwa na mchungaji askofu mmoja alikuwa na amealikwa na rafiki yake. So akasema unaimba vizuri twende. Unajua vile askofu wachungaji wanataka ile backup. Wakati ule nilikuwa seleni nini lakini kiukweli ni kama alikuwa ni nabii wa Bwana tu ananifungulia milango. yeah. So nikaenda huko nikahudumu. Nakumbuka mchungaji nilienda kuhudumu kwake, wakati huo kikanisa kilikuwa kidogo dhaifu dhaifu, lakini sasa hivi ni askofu mkufu, mkubwa sana ya wa kanisa mojawapo kubwa sana Kenya, na ana, ana nafasi nzuri na huwa tuna communicate mpaka leo. Hivyo ndivyo nilivyoanza kwenda Kenya. Baada ya pale, mengine yote ni hadithi <laughs> <laughs> mengi yalitokea kule. Yeah, yeah. tutazungumza tuta kwa, kwa urefu. unapoimba mm. muziki huu mpaka sasa ni miaka mingi, unalenga nini? Unatazamaje sanaa hii ya muziki ndani yako? Um, sanaa ya muziki kwanza, Biblia inaniambia kipaji ni kitu cha thamani kwa kile aliye nacho, kila kinapogeuka kinamfanikisha. Sanaa ya muziki nilivyokuja kuiangalia nilichukulia kwa ujumla kwamba ni sehemu ya kipaji, na ukitumia vizuri, kwanza itakukitisha na wakuu, itakupa chakula, inakuwa ni mlango wa vitu vingi vyawe kufanya kwao. Nilipokuja kugundua hivyo, nikaheshimu sana hiyo kitu. So niliheshimu nikahakikisha, nitafute mbinu zote za kuhakikisha tunailinda na iwe na thamani. Hongera sana <laughs> yeah. wewe ulianza sana hii ya yeah. uh, muziki wa injili mm. Wakati ukiwa unafanya usafi kanisani, yeah. Na katika kazi yako ya usafishaji wa kanisa, yeah. ufanikiwa kujiunga na kwaya, yeah. ndipo ukatumia kipaji chako cha kusifu kabisa. Nani alikushika mkono akwambia, wewe mbali na kufanya usafi sasa, mm. wewe unaweza pia ukawa mwimbaji? Kiukweli sikumbuki nani alinishika mkono, lakini nadhani Mungu aliona uaminifu nilikuwa nikiufanya, kwa sababu nilikuwa ni ule mtu ambaye sina shughuli nyingine mimi, kwa wakati wa mama wa nyumbani ni ili nipate pesa. Nilikuwa na kazi ya kufanya, nenda Kariakoo nachukua kanga na kuja na nachukua kanga Kariakoo, Buguruni za urafiki, nakopesha. Nikishakopesha basi, wengine watakulipa, wengine hawakulipi. Lakini katika hicho kidogo nilichokuwa nikikitengeneza, nilikuwa sikosi kanisani. Nilikuwa uh, ndo kama hivyo, na maana nilichokuwa nakiona nachoweza kanisani ni usafi kazi, ni... So, Al kazi. So, kazi imekuwa na uimbaji wa kwaya sana, na ilikuwa muimbaji binafsi akisema simame kuimba hata wachungaji hawakuelewi, nataka kwanza uuni wewe kwao. Wakati huo nakumbuka Rose Muwando alianza, alianza kuimba, atilisi nyimbo zake tulianza kuzisikia. Nikaona mwenzangu Bahati Bukuku atilisi nyimbo zake tukazisikia, na wakati huo alikuwa uh, Flora Mbasha. Alafu wakati mi nasimama kuimba, yani namwona upendo nkone, nikasema n nope, na mimi naweza kujaribu. hicho In ndicho kilichonifanya nisema ni kwa sababu tayari nilikuwa naimba kwenye kwaya na lidi na nini, wakati mwingine unaimba unasikia nguvu ya Mungu nashuka, watu wanabarikiwa kanisani na shuka, kani, so nikasema na mimi naweza kujaribu. Kwa mimi nikiingia kuimba, kiukweli nilikuwa nasema naweza kujaribu. nani anakutungia nyimbo zako? peke yangu <laughs> Unaoneje sanaa hii ya muziki wa Injili kwenye nchi hizi za Afrika mashariki kwa sasa hivi? Ina nguvu sana, ni kitu cha thamani sana na, na ni, ni, ni kitu kizuri na ambacho kimekuwa ni baraka kwa ajili ya kanisa, lakini pia kwa ajili ya jumuia ya Wanaafrika Mashariki, at least kwa, se, kwa sehemu, inatutambulisha pia sanaa ya muziki wa Injili. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka mm. hapa RFI Kiswahili na niko naye mwimbaji wa nyimbo za injili Christina Shusho. Ametoa vibao kedekede kede na vina sauti kubwa katika nchi mm. hizi za Afrika Mashariki na Kati mm. kibao kama Unikumbuke mm. Nipe Macho mm. hivyo vinatoka katika albamu zake za mwanzo kabisa yeah. na bado tunaendelea kuzungumzia sanaa mm -hmm. hii wimbo wote karibu na wimbo wote ambao wewe unawiwa ku, kuimba wote tu okay. Umeni fanya ni ngare, umeni fanya ni ngare, umeni fanya ni ngare, Yesu, Yesu. Unaoneje una, una, una, una yeah. Muziki wa Injili unabadilisha maisha ya watu sana, kwa kiasi gani? Sana kwa sehemu kubwa sana, kwa sababu mali ambapo mchungaji hawezi kufika anamhubiria mtu, uimbaji unamfikia mtu, wakati mwingine anaweza sio wa dini ya Kikristo, lakini akapatikana kwenye mazingira ya stress, kitu pekee kinachoweza kumsaidia ni kusikiza neno la nyimbo za dini. Unashangaa mtu amefunguka. Mimi nina mashabiki wengi na ambao, yani, sio tu wako huko, wengine wamefika mahali kunifuata na kuniambia, wakiwa ni waislamu kabisa, kwamba hizi nyimbo zimenisaidia hizi nyimbo zimenifanyia hivi, yeah. Na najua ni maeneo ambao, yani, ni mazingira ambao mchungaji asingefika, kwamba huyo mtu akae, kwamba anasikiliza Bwana anakoa, asingeweza kufanya hivyo, lakini nyimbo za injili anasikia. Yeah. Ni, ni zaidi ya miaka kumi sasa yeah. unafanya sana hii ya muziki wa injili yeah. Uh, mbali na unaoto gani siku za usoni? Uh, kwa sasa hivi Mungu ametujalia, u uh, umeanza huduma uh, inaitwa The Dreamer Center tuko Manzese, ni kanisa, tuko, bila shaka. Kiukweli ni kanisa. Ule ni uwanja mpana zaidi wa kusaidia vijana na ukifika pale utashangaa nilionao wengi ni vijana, na ninachokifanya ni kumwambia una kipaji e, unatakiwa ufanye hiki kitu, kama hichi usifanye, usifanye kitu kama hichi, hapa naenda hivi, hapa naenda hivi hivi, na ninaamini itachukua muda mfupi tuanze kuona matokeo mazuri. Kwa kwangu mimi ninategemea kuanza kuona matokeo chanya hivi karibuni kwa vijana wengi ambao wana huduma, wana vipaji, wawe na mwongozo mzuri kuliko ilivyokuwa mwanzoni. Kijana anaibuka tu, anaingia studio, amelipa basi, anaanza kuangaika mtaani, atakutana na shetani gani hujui. Mm. Mm -hmm. Naam, sasa hivi kuna vijana ambao wanafanya sanaa hii ya muziki wa injili ambao wameshatoka bila shaka ukizungumzia, yeah. <laughs> E, kama wakina Angel Benard, kuna Goodluck Gozbert na yeah. Wengine wengi mm. E, unawaambia nini? Hawa ni wadogo zangu na mara nyingi nimekuwa nikiongea nao, na kwa sehemu akikupatia nafasi kwamba akusikilize kwa sababu wengine wa si wasikilizaji wazuri especially kama akianza kupata jina akajulikana mingine naona inatosha, lakini wale ambao wanaotoa nafasi ya kusema kwamba dada nataka unishauri, nawashauri vitu ambavyo vya kuachana navyo, kwa sababu aliyekutangulia amekutangulia. Kuna vitu ambavyo amejifunza, kuna makosa ambayo amefanya, anaweza akakushauri usifanye hapa kwa sababu itakukwamisha. So kuna vile ambavyo tunawasaidia, tunawashauri vitu vya msingi vya kuzingatia, kwa sababu sio uimbaji tu, lakini ni kazi ya Mungu. Una watu wengi ambao wako nyuma yako wanaotaka uwapeleke mahali. Tuzungumzie kidogo uh, maisha yako nchini Kenya. Mm, ulienda nchini Kenya na mm, watanzania wakawa wanasema, sasa huyu tumeshanyang'anywa <laughs> ilikuwaje? <laughs> Namshukuru sana Mungu na huwa anasema hivi waziwazi wazi kabisa, kwa ajili ya nchi ya Kenya nawashukuru sana kwa sababu um, walinipokea kama wakwao yaani wakanipa sapoti ile. Unajua, unaweza ukawa unapewa sapoti mpaka unapata mshangao koo. Nawashukuru sana sana, ni nchi ambayo najivunia. Namshukuru Mungu kwa ajili ya Kenya na huwa asiachi kusema hivyo. Mungu huwa hanam, anampa mtu vitu pamoja na mali pamoja na majumba, lakini Mungu alinipa na nchi ya Kenya. Na ukiangalia katika kazi zangu nyingi nilizozifanya, nimefanya kazi kubwa pia ya kusapoti waimbaji wa Kenya kwa ile heshima tu ambayo nilipewa mimi. Ni mwepesi wa kurejesha shukrani. Ukutamani kuwa Mkenya ama kuishi jumla nchini Kenya? Hapana. Kwa nini? Kama ulimepokolewa kwa shangwe e, na pirikapirika pilika nyingi namna namnahisikuona sababu. Kwa sababu ni karibu sana e, yani nianze ni kuwa hapana, yani hapana. kuna nyimbo zozote ulitoa ukiwa sana? Mara nyingi mara nyingi, na kila nikitoa album sasa hivi utashangaa, kuna kazi ambazo nimezifanyia Kenya naza huku, kwa sababu pia wale wana wana ladha yao fulani hivi wana melodi zao fulani hivi, zinakuwaga kidogo na utofauti sasa. Ili kazi ya sanaa iwe inanoga umeelewa, kwenye albamu lazima uwe na vionjo tofauti tofauti, kwa sababu naendaga kule natafuta ma producer wa huko wanaweka nani yao hapo. Basi nikirudi mimi, ndio huyo <laughs> <laughs> una watoto watatu bila mm -hmm, shaka, mm -hmm. Unatamani mmoja wa wapo ama wote walifika kazi hii ya uimbaji? Um, wanaweza wawili, wanaweza mmoja. Asee ana maflati ya hatari, lakini huyo mwenye maflat na wa kiume mmoja, wa kike wawili. Huyo mwenye maflat uwezi amini, Mungu ametoa kitu cha ajabu sana ndani yake, ni mpiga drums, haijatokea bado. Yuko shule, yuko form 5 lakini, ndio hiyo shule inamtegemea, ndio mpigaji wao. Piga ngoma hatari, mbaya mno. Alafu huwa najiuliza amejifunza wapi na saa ngapi, sijai kuona. Lakini sasa hivi hata akirudi hapo kanisani, ndio mtu tunayemtegemea, yaani ni yule wa kufika mahali alikwepo akapigie watu popote. Lakini vile tu, sasa sitaki kuwaingiza sana kwa haraka kwenye sanaa, natamani waso mpaka sasa hivi una albamu ngapi? Nina albamu sita. Album sita. Mm. Kuna album mpya inakuja bila shaka. Hiyo ya sita, iko audio haijakamilika, haijawa na nyimbo ya video, ndio maana imekuja RFI, ili nione kama bwana atanitokea. Bila shaka, nifanye mchakato ambao tutakuwa tunazunguka kwa sababu RFI inaenda mbali. So itakuwa ni, ni sini platform ya kusema kwamba habari ziende huko. Kwa nina maono yale, yani kama ningekuwa naenda nchi tofauti tofauti nifanye video huko, yani nione mazingira ya bila shaka utapata mrejesho RFI na wasikilizaji zaidi ya <laughs> milioni 100 duniani kote na tuna kika duniani kote <laughs> <laughs> <laughs> Naam, karibu sasa, utuache na kibao hiki, Teta nao, bila shaka, inatoka katika albamu hii mpya mm -hmm ambayo ni, ni, ndio ya sita unasema. In fact hii hapana hii ni, ni nyimbo tu niliona nifanye remix na ni nyimbo ambayo iko kwenye albamu yangu ya kwanza Teta nao. Aha. So nimeutumia wimbo huo, nimeubadilisha tu kwa sababu ile zamani za kale za 2006 ni tofauti na zamani hizi, zama hizi za 2019. Mambo yamebadilika na kasi. Yes. Watu hawakuzijua sana hizo, sasa ndo nazirudisha sitaki kuzipoteza, ni asset. Haya, karibu. Eh, bwana Teta nao wana teta nami. Upigane nao wanaopigana nami, e Bwana utete nao wanaoteta nami, gane nao wanaopigana nami. Uishike ngao na kigao, usimame unisaidie, utoe mkuki, uwapinge wanaonifuatia wana warudishwe nyuma, wanaotafuta nafsi yangu, wafadhaishwe. Wawe kama makapi mbele ya upepo, malaika Bwana wangushe chini. Nilipa, wananilipa mabaya badala ya mema, mutokucha waniwina ili niteseke. Unapatikana vipi? Uh, napatikana kwa namba ya simu ni alama kujumlisha 255 7 5 4 7 7 6 6 4 8. Bila shaka mitandaoni pia upo? Ya, yeah, mitandaoni nipo naaa Instagram. Instagram, hivi kwa Kiswahili inaitwaje? Hivyo hivyo tu. <laughs> <laughs> Okay, Instagram at Christina Shusho. Facebook ni Christina Shusho hiyo hiyo, lakini pia na akaunti ya YouTube ni Christina Shusho, so watu wanaweza ku, kupenda na ni, nini? kupenda kurasa zangu hizo. Nilikuwa nimejaribu kwenda Twitter, vikanilemea vikanishinda sasa. Inabidi utafute mtu wa kuratibu hizo sasa. Ni kama eh, kazi imeshakuwa kubwa nadhani <laughs> Ah, karibu. Asante sana. Amen, amen. Asante. Karibu sana mara <laughs> nyingine, wakati mwingine Christina Shushu, imekuwa ni faraja kuwa nawe katika makala ya nyumba. Asante sana. Sana kaka, nashukuru. Hongera kazi nzuriaaua aloficha unase mwenyewe ila sababu wamenichimbia shimo Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ndivyo anavyoondoka Christina Shusho katika makala haya ya nyumba ya sanaa, nami ndiyo natua nanga. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa. Usiache kututumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook nam. Shukran sana, Steven Mumbi kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Ali Bilala ambaye nilikuwa nawe, nakusihi kujiunga nami tena pale itapotimia saa mbili na nusu majira Afrika Mashariki. Najipanga matajiri basi, go down kwa nyoma, fanya kama mbuzi amegoma, slow down kwenye kona, mwisho wa reli Kigoma, nikomeshe paka chini, waonyeshe tulicheze rumba bongo Flava nchini Tanzania na kibao chao hicho Nikomeshe ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya awamu ya kwanza. Matangazo punde, na kuacha na wenzetu kutoka Paris, Ufaransa, kisha nikumbate tujigi