Amani ya Mungu hiyo pamoja nayo popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya Afrika Mashariki, wakati Afrika ya Kati ni saa kumi na mbili na nusu. na hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali, karibu katika matangazo yetu ya awamu ya kwanza. Miongoni mwa wale ambao tumekuandalia: ni pamoja na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na washirika wake imetangaza mikakati mipya kukabiliana na janga la Ebola. Na mahakama kule nchini Benin imetangaza kumzuia mpinzani Lionel Zenzu kuwania nafasi ya kiti cha urais katika uchaguzi ujao nchini humo. Na Kristalina Georgieva raia wa Bulgaria ameteuliwa kuwania nafasi ya mwenyekiti wa shirika la fedha duniani IMF, kuchukua nafasi ya Christine Lagarde ambaye ameteuliwa kuwa mkuu wa benki kuu ya Ulaya. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu habari kamili. Msikilizaji, kumbuka matangazo hayo unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na washirika wake imetangaza hapo jana jijini Goma mikakati mipya ya kupambana na maambukizi ya virusi vya Ebola baada ya mwaka mmoja ugonjwa huo hatari ukithibitishwa katika maeneo hayo, na ambao umeendelea kuwaua watu mashariki mwa nchi hiyo. Kutoka Goma, mwandishi wetu Chube Ngurumbi ametutumia ripoti ifuatayo. Baada ya mkutano wa siku tatu jijini Goma, maafisa wakuu wa shirika la afya duniani WHO pamoja na serikali ya Congo DRC walitoa mapendekezo kuhusu namna ya kupambana na ugonjwa hatari wa ebola jimboni Kivu Kaskazini na Ituri. Profesa Jean-Jacque Muyembe, mhusika wa uchunguzi wa ebola nchini Kongo DRC, amethibitisha la ebola, kupambana na ebola na ebola, nishida, na ni shida shida hilo man, man, kwa sasa amethibitishaeola h uchunguzi Profesa Jean Jacques Muyembe amesema pia ya kwamba serikali ya Kongo pamoja na washirika wake watafanya kila jitihada za kutokomeza ugonjwa huo katika kipindi cha miezi mitatu. Tumechukua hatua zote kuhakikisha kuwa janga hili liko Goma bila kutatiza nchi jirani. Katika miezi mitatu hadi nne janga litadhibitiwa upande wa raia jimboni Kivu Kaskazini. na maoni aut dhidi ya mpango maalumu wa kupambana na ugonjwa wa Ebola. Mimi nawaza ke hii plan mpya italeta matunda ambayo tunaanza ona hapa kesho kabisa. Matunda itaku tunachongoja kwao ni matokeo. Sisi hatuna haja ya kutuambia wamebadilisha mpango fulani fulani huku na huku. Kesi ya kwanza ya mtu aliyeambukizwa virusi vya Ebola iliripotiwa jijini Goma Julai 14 mwaka huu, na hadi sasa kuna vifo viwili na kesi mbili zilizothibitishwa jijini Goma Chubengono. Rombi, Goma, RFI Kiswahili. Ebola, ugonjwa wa kuambukiza, umekuwa ukijionesha kwa homa kali, kuharisha, kutapika, kichwa kuuma, kuivisha macho, tumbo kuluma, kuchokesha sana na kutokuwa na hamu ya kula. Najikinga na Ebola kwa kusafisha mikono saa zote na maji sabuni au majifu, kutokugusa nyama ya pori iliyekufa yenyewe na kutokugusa mwili wa mgonjwa aliyefariki na Ebola. Tutatunza Ebola kwa kujielekeza kwa haraka kunako chumba cha afya. Kwa hali hiyo, pamoja ndiye tutapiganisha Ebola. Ujumbe tokea kunako Wizara wa Afya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na matangazo haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Uongozi wa kijeshi nchini Sudan unasema wanajeshi tisa wamekamatwa baada ya kuhusishwa na mauaji ya waandamanaji wiki hii katika mji wa El Obeid. Mbali na hatua hiyo ya kukamatwa, uongozi wa kijeshi umetangaza kuwa wanajeshi hao wamefutwa kazi baada ya kushutumiwa kuhusika na mauaji hayo ya wanafunzi waliokuwa wanalalamika uhaba wa mafuta na kupanda kwa bei ya mkate. Haya yanajiri wakati umoja wa Afrika ukitangaza kwamba upande wa, wa kundi la waandamanaji pamoja na viongozi wa kijeshi wameafikiana kuhusu mapendekezo kadhaa katika mazungumzo yao ambayo bado yanaendelea. Kenya imeungana na mataifa yanayouza mafuta baada ya rais Uhuru Kenyatta kutangaza kuwa nchi hiyo itauza mapipa zaidi ya miya, ya laki mbili ya mafuta nje ya nchi. Kenya iligundua mafuta katika kaunti ya Turkana miaka kadhaa iliyopita na sasa imeanza kuuza bidhaa hizo muhimu nje ya nchi hiyo. Radio France Internationale. Saa moja na dakika thelathini na tano majira ya afrika Mashariki. Mahakama nchini Benin imemfunga imetupilia mbali eh, hatua ya kiongozi wa upinzani ambaye aliwahi kuwa waziri mkuu wa nchi hiyo Leonel Zinzu kuwa kuchukua nafasi ya kuwania urais katika uchaguzi ujao nchini humo. Pamoja na hatua hiyo, Leonel Zinzu amefungiwa kutoshiriki katika uchaguzi licha ya kwamba kesi ilikuwa ikisikilizwa wakati uh, mhusika mwenyewe akiwa hayupo, na kwa kipindi chote hiki amekuwa akiishi huko uhamishoni nchini Ufaransa. Zimbabwe imekasirishwa na hatua ya Marekani kumwekea vikwazo kwa balozi wake nchini Tanzania, Anselm Sayatwe. Sayatwe amewekewa vikwazo vya kutosafiri kwenda nchini Marekani, yeye na mke wake baada ya kushutumiwa kuongoza wanajeshi walio Waliowashambulia waandamanaji jini ya Harare mwaka uliopita. Na Kristalina Georgieva, raia wa Bulgaria, amesema kwamba amepewa heshima kubwa na Umoja wa Ulaya ya kuwania uwenyekiti wa shirika la fedha duniani IMF na kuacha nafasi yake kwenye Benki ya Dunia. Iwapo atachaguliwa, atachukua nafasi ya Mfaransa Cristine Lagarde ambaye ameteuliwa kuwa rais wa Benki Kuu ya Ulaya hivyo basi kiutamaduni IMF inaongozwa na mtu kutoka Ulaya huku benki ya dunia ikiongozwa na mtu kutoka Marekani. Radio France Internationale Kiswahili, kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina kimataifa, tahariri, michezo na burudani tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza Kiswahili. Saa moja na dakika 37 majira ya Afrika Mashariki. Ni mpe nafasi mwenzangu Stephen Mumbi, anatujia na makala ya nyumba ya sanaa. Karibisha msikilizaji, popote pale ulipo katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mweji wako ni mimi Steven Mumbi. Msikilizaji, kazi ya sanaa ya muziki ni kazi inayowavuta vijana wengi kuwekeza akili yao hapo na kujikita kufanya ubunifu wa aina mbalimbali. Vijana hivi sasa wanajikita katika uzalishaji wa muziki, wengine wakijikita kwenye kuimba na wengine kwenye kupiga vyombo vya muziki, lakini mara hii tunakuletea vijana kutoka studio ya Perfect iliyopo kule Chanika jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, vijana waliojikita kuzalisha muziki. Katika makala haya, mwenzangu Sabina Crispi na Bigambo amewatembelea vijana hawa studioni. Karibu msikilizaji. Leo nimetembelea maeneo ya Msumbiji Chanika, ni jijini Dar es Salaam hapa Tanzania, na nimetembelea studio inaitwa Perfect Studio ambayo inapatikana hapa Chanika Msumbiji, na ni studio ambayo inafanya uzalishaji wa muziki, na nimekutana na kaka hapa ambaye anahusika, yeye ndo anahusika na dawati zima la kutengeneza muziki, anaitwa Mau Skills, atajitambulisha zaidi na kutu leza, uh, yeye alianzaanzaje kazi hii ya kuzalisha muziki? Karibu Bana, asante kwa. Jina naitwa Mau Skills au Mau Zedon. Wasanii wangu wamezoea sana kuniita Mautundu, Mautundu naozalisha hili jina la Mau Skills. Aha. Uh, msikilizaji anayekusikiliza hivi sasa angependa kufahamu Mau alianzaje sanaa hii ya kuzalisha mziki, kwa sababu sio wote wanaweza kuifanya kazi hii, na ndio maana hata uh, wasanii wako wanakuita Mautundu. Bana, kazi mimi kuianza kabisa, nilianza kama msanii kwa naimba miaka hiyo nakumbuka kama miaka 2004 e, nimetembea sana studios hapa. Nimewahi kufanya kazi na makochari sana, Sadio Komore e, ila baada baada ni ya hapo, kuna kitu kinishawisha ni makochari ambao wanafanya kazi zake yeye kwa anaenjoy kwa anatamani kani yeye kwa anafanya peke yangu, unajua, kwa naweza kusema makochari ndio anigea changamoto sana, nikajikuta nikapenda, yani nikaanza kujifunza mimi, japo nilipata ugumu wa ugumu wenyewe ambao nilipata ni ule kutaka kujua na ile lazima mtembee, mtu anejua, unaona maana sio kwamba tuende shule kule ndo unaweza kufanya jambo kama hilo. Nao kuna watu wanaojua kuwatembelea, na na masamba ngo kiwatembelea sana, wataka kujua elimu yangu. Unapomwambia elimu yangu anakuambia ah, kompyuta ina kiingereza bwana, nataka kufundisha nini? Basi ibidi tu yani, mimi kunua tu vyombo vyangu na kanavyo ndani, kama vitaibika vya kwa mjifunze mwenyewe uh -huh. Eh, ya kwa kwa ni na skills na hicho kitu Mungu alisaidia e, ndio iko imetokea na yojina mautundu e, nadhani imeanza mwaka 2010. E, nimefanyafania kuanzia mwaka elfu mbili na kumi nilikuwa na kina Asad na Yankira Baraka da Prince kina Chinoki tumekaa nao sana, ndio wanakuja kusikika, wanakuja kutoka yaani maana watu wamekuja kuchukuliwa kwangu Mwanza. Wewe ulianzia Mwanza? Nimeanzia Mwanza. Aha. Na elimu yako ni elimu ya kiwango gani kiasi kwamba watu wakawa wanaona kwamba huwezi uh, kusaidika kujifunza uzalishaji wa muziki? Elimu yangu darasa la saba. Aha, lakini leo unazalisha muziki na umeweza? Ndio, nimeweza na baadhi ya hao ambao walinikatalia walikuja kujiendeleza na kwangu e, walikuja kujenezana mpaka leo huwa wananihitaji kwenye mastudio yao, anapokuwa kuna shida fulani naenda. Ilikuwaje ukaweza? Yaani ulikuwa unafanya nini mwenyewe, na ama pengine ulipata usaidizi mwingine? Hapana, nia Mmm. Ni ana nitumia, anitumia muda kwanza natumia muda mwingi sana ni nia na kusikiliza wanachofanya nao wanapenda mimi. Mm-hmm. Wanachokifanya najabuki kurudia. Aha. Uh-huh. Eh, nikuwa napenda sana kitu wanachokifanya na mimi nataka nikirudie hiyo kama cha kwao. E. Wasanii gani wengine ambao ulipata nafasi ya kufanya nao? A, kama kuna Sadim, Sadim Mavoyce nilipata nafasi ya kufanya naye. Ah, na Nemo Music hitaiki wakishatoka nikapata nafasi ya kufanya naye japo ifanyika ifa, ifa kolabo ya watu watatu. Eh Music ya Yusika. Aha. Eh, Das Baba pia nishaipata nafasi ya kufanya naye, sema pia alikuwa anataka pia wakorabu. Das Baba pia nishafanya naye. Na msikilizaji angependa kufahamu sasa ya baadhi ya nyimbo ambazo tayari umezifanya, bila shaka ni fursa basi asikie baadhi ya nyimbo ambazo tayari umefanya. Eh, kwa sasa nitaachia nyimbo moja ambayo tungependa ndotangulie kwa sasa. Studio ni kwetweni, afu theni kuna nyimbo nyingi zitafuata baada ya hapo. Kuna kijana hapa studio Sky Sky Jango, nadhani atafuata, lakini kwa sasa hivi tunataka tumtangulize Warii. na msikilizaji, hiyo ni uh, kazi ambayo ameifanya Mao. Mao, hii kazi kweli umefanya. We mbona kama vijana wa mjini wanasema kama ya mbele da, bana ndo sikizi zenyewe kama hivyo, unajua Mao tundu. au sio? Na, na <laughs> hii ngoma ni miondoko ya aina gani? hii ni miondoko ya trap. aha. trap. sawa. na unafanya miondoko ya aina hii peke yake ama unafanya muziki wa aina gani? Da, bana hapa mi nafanya muziki wa aina yoyote kabisa nikasota, abu ndo sina sikizi nayo. aha. Eh, yeah. singeli yote yenye, yani muziki yote, muziki ya injili yote. Kwa hiyo yoyote ambaye ana kipaji yeah, anaweza akafika hapa na kuhudumiwa, anaweza akafika kuhudumiwa, hususan mandagao, ndio ajitokeze sana ni. Na msikizaji huyo ni Mau Skills kama ulivyomsikia, ana kipaji, ameanza muda mrefu na sasa yuko hapa Dar es Salaam aa, kwa ajili ya kutoa huduma hii na sio huduma maanake, lazima kumwezesha, ndio kwa wanaanza lakini anahitaji kupata sapoti kutoka kwako msikilizaji, popote pale ulipo na pengine, labda Mau, una malengo. Bila shaka, pengine msikilizaji angependa kufahamu matarajio yako na pengine ni kitu gani ambacho ungependa zaidi, ili uweze kufika mbali ama kufika pale ambapo unataka unatakambayi navotaka unajua, kuna katika hizi kazi zetu tunazofanya ni so kwa mwimbaji so kwa producer, yani bila pushi mtu afike, yani bila pushi mtu hajasikika. Naona ndio kama hivyo, sapoti za hivyo, na kwa tunahitaji sana, ni sana, so msanii, so producer hata meneja mwenyewe anahitaji push, inaweza kuwa ni meneja yenyewe anahitaji push kwa sababu una njia, unajua, mtu anaweza kabisa kuwa amefikia yani, unajua, yani amefikia yani sehemu, mimi natoka sehemu fulani na sehemu fulani nimefika, lakini sasa mlango wa kuingia sehemu yani ndio sijui. Eh, kwa hiyo kila kitu kinategemeana, yani tushikane mikono yani ndio support zenyewe ambazo tunahitaji sana. Kila ukienda mtu anakuwa na ile hali hiyo. Lakini kusema mtu nifike wapi, kama mtu ana malengo yake. Mimi naweza nikasema malengo yangu, da, hata mtu akashangaa malengo yao ni kujua muziki zaidi. Maana pengine nika, nika katika huu mziki na ufanya yani bado naona ni kwangu bado yani labda ya, ba kuna mziki bado nako na uhitaji yani mimi yani, ufikie yani. Maana kwa siku mziki yani unakuwa na badilika. Kwa hiyo mimi malengo yangu mziki wangu ni usogee mbali yani, tena unataka mziki usogee mbali kwa malengo ya kimaisha. Nadhani kwa mtu gani malengo yake anajua tofauti. na ungependa kuambia nini vijana kama ushauri? Kuna wengi ambao wako bado majumbani, mitaani, wamekata tamaa, akiangalia elimu yake, akiangalia mazingira anayoishi, anaona hawe kwa hiyo anajikatia tamaa na anaona kwamba ah, mimi sifai kwa lolote, lakini inawezekana ana kipaji ana kitu ambacho anaweza kufanya. Unamwambia nini bana kwa vijana ambao kwa majumbani, si ndio? Unajua zipo fursa nyingi sana za kufanya. Kuna fursa zipo, ila kwa upande wa hivi mziki yani, kwa kama ni artisti, unajua kunajua, kunajua, kitu kujiamini. Unajua kwa mfano za kwa mtu hujasoma sawa, hujasoma ina maana elimu una una unapakwenda kuajiriwa, utaajiriwa wapi? Haya una msingi, utafanya biashara gani? maana nami katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Na bila shaka watu waliokusikia watapenda kuja kufanya kazi pamoja na wewe katika studio hii. Na mwisho kabisa, kabla hatujaagana, msikilizaji angependa kujua sasa na kupataje na mawasiliano bwana? Kwa mawasiliano, napatikana katika namba ya simu 0755249083 hapo unaweza kuongea na mao ngakuelekeza tandipo kama ndipo vizuri atavizuri, maeneo gani, lakini <laughs> kuna mtu aga, anapenda mawasiliano kwenye simbana, ni hivi na hivi, ndo kama hivyo tanipata katika 0755249383 tutaongea zaidi. Sawa, na kushukuru sana, nikutakie kazi njema. Na mimi nakushukuru sana, asante. Msikilizaji, kama ndio kwanza unajiunga nasi, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mwenzangu Sabina Krispi na Vigambo anazungumza na watayarishaji wa muziki katika studio ya yeah Perfect, iliyopo huko Chanika jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Usiende mbali, bado ataendelea kuzungumza na vijana hao wengine ambao wanahusika katika studio hiyo. Tukate fundo la maji na kibao kwa ajili yako kilichoimbwa nao Kakoza na Stone Fire. Hiki ni miongoni mwa vibao vilivyotengenezwa katika studio hiyo. Jina langu ni Steven Mumbi na hii ni rafiki Kiswahili Tuwe penda na kutaka sana, ukiniacha mimi ntaumia mama, oh mama. Msikilizaji, ni kibao kwa ajili yako cha kwao Kakoza na Stonefire kibao kilichotengenezwa katika studio za Perfect zilizopo huko Chanika jijini Dar es Salaam ambapo mwenzangu Sabina Crispy na Bigambo anaendelea kuzungumza na vijana wanaofanya kazi katika studio hiyo. Hatibu Halidi Kakoza yeye ndio anahusika na mambo ya management ya studio hii ya Perfect. Habari za saa hizi kaka Kakoza. Salama kabisa e, naitwa kama ulivyosikia jina naitwa Atibu Alidi Kakoza ni meneja wa e Studio Perfect iliyokuwa Chanika Msumbiji hapa. Ndio. Uh, msikilizaji angependa kufahamu nia hasa na madhumuni ya kuanzisha studio hii ni nini? Ah, uh, nia kabisa ya kuanzisha studio hii eh, kwanza kunyanyua vipaji, kwamba tunaamini kabisa kuna watu wengi wanajua mziki ya, lakini naamini kabisa studio ni watu wanaofanya studio ni watu nategemea mtu anaweza akaenda studio lakini yule mtu aliyempokea akawa hakuweza kumsoma vizuri, alivyo akamkatisha tamaa karudi sasa. Ili sisi tukajiongeza kuangalia sana tatizo hili, yani kuna watu wanafanya mziki na mpaka wengine wanaokota makopo kwa kupa, kuona kwamba uwezo anao lakini an anapoenda haeleweki. Sasa sisi tumejaribu kutumia kuwa makini sana na watu ambao wateke kuja kuwapokea hapa, hata kama atakuwa attukumwelewa kwa siku ya kwanza, tumpe fursa tena aje siku nyingine ili tukae naye vizuri tuje naye vizuri ili tunyanywe vipaji za mziki. Ni akuja na wazo la studio ya muziki na si kitu kingine. Yani, mimi ni mpenzi wa mambo ya muziki, tena ni kwa muda mrefu, tena muda mrefu sana, na nilitarajia mimi mwenyewe kuwa msanii, lakini kutokana na sikuweza kupata fursa ya kufanya muziki, lakini nikafikia kipindi nikaona muda unaenda, lakini nikafikiria katika muziki nitakuwa na mchango wowote ya nikawa najiandaa kufanya kutafuta studio na kutafuta producer. Kwa bahati nzuri tu nikakutana na huyu Mautundu na nilivyokutana naye tu nikaona ni lile ombi ambalo nilikuwa nalifikiria kwa muda mrefu. Mungu ameniunganisha na mtu ambaye nilikuwa namfikiria kwa muda mrefu, na kwa kweli tuko hapa pamoja, tukiangalia hata hisia zetu zinafanana na kimuziki. Na kweli hivi sasa tumefika hapa, tumetafuta studio, tumeweka hapa na vifaa, na kweli tunaendelea kupokea watu, japo bado hawajitokeza kwa wengi. Tunawaambia wajitokeze kwa wengi, yani kwa wingi, wajitokeze tutakuwa nao pamoja, yani mtu asiogope, yani asiogope, aje kabisa, akishajisitoa anaweza kuimba au ila akawajui ataimbaji afike, tutasaidiana tu ataimba. Na ni changamoto gani ambazo unakutana nazo ama mnakutana nazo kama Perfect Studio katika kipindi hiki ambacho mmeanza? Changamoto ni kweli, watu wanakuja lakini wanapokuja, kulikodi, kwanza kwa kipindi cha nyuma tulikuwa hatuna vifaa e, tulikuwa hatuna vifaa vilivyokamilika, kwa mtu akifika hapa anaangalia boost yetu na ni vocal room, tulikuwa hatuna maiki za kawaida mtu akija, sema da, kweli muziki mnapiga vizuri, lakini kwamba chumba hamna muziki, chumba cha kurekodi hamna. Kwa hiyo watu wakawa wanakuja na kuondoka. Kwa hiyo hivi sasa ndio tumejitahidi, hivyo vitu tumekamilisha. mm -hmm. E, hizo ndio changamoto ambazo tunazozipata. Aha, na pengine sasa malengo hasa ni kufikia hatua gani, labda unajiona wapi, ama Perfect Studio inajiona wapi miaka mitano baadaye? Eh, yani Perfect Studio. Yani nafikiria tunaona mbali sana, yani kwamba tunaona mbali sana tena tunafikiria kabisa. Hata wenzetu waliokuwa waliotangulia waliokuwa tayari wanaeleweka, nafikiri watatuunga mkono kwa sababu tuna wazo la mziki na tuna hisia ya mziki ya tunaufikiria mziki kwa mapana zaidi. Msikilizaji angependa kufahamu ratiba zenu, mna rekodi kwa siku zipi na kwa muda gani, ili pengine kama atakuwa na ratiba ngumu labda ajue labda, pengine usiku pia mnakuwa mna rekodi ama inakuwaje? Angependa kufahamu ratiba yenu. E, kwa kweli sisi tuna rekodi masaa ishirini na nne. Eh, hata kama mtu anakuja na yuko kamili akisema nalala hapa hapa kwa ajili ya kurekodi sisi tunampokea. Eh, yaani tupo muda wote sisi kufanya kazi. Wito wako sasa kwa vijana na wadau wa muziki na Watanzania, lakini pia Afrika Mashariki na kati na duniani kote, unawaambia nini? Watusikilize vizuri na watupokee vizuri, kwa sababu tuna nia ya muziki na tunafikiria kufika mbali kwa kweli. Kwa hiyo watupokee vizuri kabisa na watusikilize vizuri, tuna nia kubwa sana Yakimziki. Basi mwisho kabisa, nawe pia utoe mawasiliano yako ili pengine ya, mtu atakayependa kufika hapa Perfect akimkosa Mau pengine atakupata wewe. Karibu. Asante ah, sana e, na, namba yangu ya simu ni 0713439812 0713439812 12. Naam, nakushukuru sana kaka Kakozi kwa kushiriki nami katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana, ah, dada Eva. Naam, msikilizaji pia kuna kaka hapa ambaye nimemkuta katika studio hii ya Perfect, yeye atajitambulisha na ataeleza amefika hapa kwa ajili ya kufanya kazi gani. Karibu. Ya, kwa jina naitwa Levison Anderson. Nafahamika kwa jina Nabii Musa au maskini wa zamani, ukipenda ita Kibogoyo. Nabii Musa, hebu tuambie wewe hapa Perfect Studio kuja kwa ajili ya kazi gani? Hao watu wametoa mbali sana aa, ndio wamefanya nifike mimi hapa nilipo, na bado sijafika, bado kuna sehemu wananipeleka na, na ndio maana niko nao usiku na mchana. ya, kwa sababu naamini unachokifanya sio cha kawaida. Kuna kazi ambayo tayari umefanya hapa, ziko kama mbili tatu, lakini hapa iko moja ya singeli, singeli gospel yaitwa Batilimayo Kipofu. Basi kaka Mao, tunaomba utupigie Batilimayo Kipofu ya kwake kaka. <gasps> Naam msikilizaji, basi hadi kufikia hapa hatuna la ziada. Kama nilivyokufahamisha, leo nilipata fursa ya kutembelea studio ya Perfect uh, iliyoko Chanika Msumbiji, Dar es Salaam, Tanzania na nimezungumza na kaka uh, Mau Skills ambaye anahusika na uzalishaji wa muziki, lakini pia nimezungumza na kaka Hatib Halid Kakoza, yeye ni msimamizi ama manager wa studio hii. Kwa niaba ya mwenzangu Sabina Crispi na Bigambo, jina langu ni Steven Mumbi na ndiyo tunatamatisha makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Usiache kututumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook wa andika RFI Kiswahili, na katika kurasa zangu andika, andika Steve Mumbi, Stiv Umumbi, hiyo katika Facebook pamoja na Instagram. Katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mpaka juma lijalo, kwa heri. Naam shukrani sana Stephen Mumbi na Sabina kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Ali Bilali ambaye nilikuwa nawe, na kusii kujiunga nami tena ifikapo saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki. anaitwa Taisi, mwanamuziki kutoka huko nchini Ufaransa, na kibao chake hicho anatuambia selui, yaani ni yeye. Na kibao hichi ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya matangazo wetu awamu ya kwanza punde na kuacha lanzetu kutoka Paris, Ufaransa.