ni saa moja na nusu za asubuhi kwa saa sa za Afrika Mashariki, saa 12 na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Martha Saranga. Zaidi ya watu kumi na wawili wafanyiwa vipimo vya maabara ikiwa wameambukizwa virusi vya ebola jijini Goma, DRC. Raia nchini Sudan washeherekea makubaliano yaliyofikiwa kati ya viongozi wao na majenerali wa jeshi kuelekea uundwaji wa utawala wa kiraia na mamlaka. Nchini Marekani yachunguza sababu za shambulizi la risasi lililogharimu maisha ya watu ishirini huko Texas. Karibu katika ngo ya kwanza ya matangazo yetu ya asubuhi leo, Jumapili Agasti 4 mwaka 2019. watu kumi na wawili wameamriwa kufanyiwa vipimo vya maabara kubaini ikiwa wameambukizwa virusi vya Ebola au la jijini Goma jana Jumamosi, siku chache baada ya wa wagonjwa watatu kubainika wameambukizwa katika jiji hilo lenye idadi kubwa ya watu. Taarifa ya serikali imethibitisha jumla ya watu kumi na wawili kutoka vituo tofauti mjini Goma wanachunguzwa baada ya jopo la wataalamu wa afya linalokabiliana na virusi hivyo kutoa tahadhari. Watu wengine sita waliokuwa wakihofiwa kuwa na maambukizi waliachiliwa huru baada ya kuthibitika hawana. Ijumaa iliyopita, juma lililopita, wataalamu wa afya walimthibitisha mtoto wa kike mwenye umri wa mwaka mmoja kuwa na virusi vya Ebola. Msumbiji imeweka vituo vya wataalamu wa afya katika mipaka yake ili kukabiliana na kusambaa kwa virusi vya Ebola. Wizara ya afya imethibitisha zaidi ya watu elfu moja mia nane wamefariki dunia kutokana na maradhi Ebola katika eneo la mashariki mwa DRC tangu mlipuko huo ulipotokea Agasti mosi mwaka jana. Bado maambukizi yajabainika nchini Msumbiji, lakini kufuatia maambukizi yanayoripotiwa katika taifa jirani la DRC, taifa hilo limechukua hatua za tahadhari kama ilivyoshauriwa na shirika la afya la kimataifa WHO. Oh. Viongozi wa waandamanaji wamefikia makubaliano kamili na viongozi wa kijeshi juu ya azimio la katiba linalotoa fursa ya kipindi kipya cha serikali ya mpito. Maelfu ya raia walijitokeza barabarani mjini Khartoum baada ya makubaliano hayo kutangazwa. Mpatanishi kutoka Umoja wa Afrika, Mohamed Hassan Lebat, ametoa tangazo la makubaliano hayo mapema Jumamosi. Watu wawili wanaoshukiwa kuwa wanajihadi wameuawa kwa risasi katika operesheni ya kukabiliana na ugaidi kusini mwa Tunisia. Wizara ya mambo ya ndani ya nchi hiyo imethibitisha watuhumiwa hao wawili waliuawa katika eneo la milima Obata huko Gafsa, ambako operesheni hiyo ilikuwa ikiendelea. Tunisia imekuwa ikikabiliana na mfululizo wa mashambulizi ya wanamgambo wa wa Kiislamu wenye msimamo mkali tangu kumalizika mapinduzi ya Kiarabu. Kigali 91.9 FM ni saa moja na dakika thelathini na tatu kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na dakika thelathini na tatu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www rfi kiswahilicom, vilevile kupitia redio wa shirika mamlaka jimboni Texas nchini Marekani inachunguza juu ya shambulizi la risasi huko El Paso ikiwa ni uhalifu uliochochewa na chuki. Mkuu wa polisi katika jiji hilo ameeleza mshambuliaji kijana mwenye umri wa miaka ishirini na moja kutoka Allen, kitongoji cha Dallas, alijisalimisha kwa polisi baada ya mkasa huo uliosababisha vifo vya takribani watu ishirini na wengine ishirini na sita kujeruhiwa. Marekani imepongeza hatua ya usitishwaji wa mapigano katika jimbo la kaskazini magharibi mwa Siria, Idlib, baada ya miezi kadhaa ya makabiliano kati ya serikali na waasi, lakini imesisitiza juu ya kukomeshwa mashambulizi dhidi ya raia. Mashambulizi ya anga jimboni Idlib yalisitishwa Ijumaa baada ya serikali ya Siria kufikia makubaliano na waasi wanaoungwa mkono na Uturuki. Maeneo mengi ya Hama, Aleppo na Latakia ambayo yana takribani wakazi milioni tatu yanadhibitiwa na kundi la kijihadi Hayat Tahrir al-Sham linaloongozwa na tawi la zamani la Al-Qaida la nchini Syria. Radio France Internationale. Kiswahili. Kwa habari moto, moto, Na zenye uchunguzi wa kina: Kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili. Na unaendelea kutegea sikio RFI Kiswahili, Kiswahili. Tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www.rfikiswahili.com. Ni saa moja na dakika 35 kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi mbili na dakika thelathini na tano kwa saa za Afrika ya Kati. Na sasa nampisha mwenzangu Stephen Mumbi kuwa nawe katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Kukaribisha msikilizaji popote pale ulipo katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mweji wako ni mimi Steven Mumbi. Msikilizaji, kazi ya sanaa ya muziki ni kazi inayowavuta vijana wengi kuwekeza akili yao hapo na kujikita kufanya ubunifu wa aina mbalimbali. Vijana hivi sasa wanajikita katika uzalishaji wa muziki, wengine wakijikita kwenye kuimba na wengine kwenye kupiga vyombo vya muziki, lakini mara hii tunakuletea vijana kutoka studio ya Perfect iliyopo kule Chanika jijini Dar es Salamu nchini Tanzania, vijana waliojikita kuzalisha muziki. Katika makala haya mwenzangu Sabina Crispi na Bigambo amewatembelea vijana hawa studioni. Karibu msikilizaji. Leo nimetembelea maeneo ya Msumbiji Chanika, ni jijini Dar es Salaam hapa Tanzania, na nimetembelea studio inaitwa Perfect Studio ambayo inapatikana hapa Chanika Msumbiji, na ni studio ambayo inafanya uzalishaji wa muziki, na nimekutana na kaka hapa ambaye anahusika yeye, ndo anahusika na dawati zima la kutengeneza muziki, anaitwa Mau Skills, atajitambulisha zaidi na kutueleza weza yeye alianzaanzaje kazi hii ya kuzalisha muziki. Karibu. Bana, asante kwa jina, naitwa Mau Skills au Mau Zedon. Wasanii wangu wamezoea sana kuniita Mau Tundu. Mau Tundu ndio ilizalisha hili jina la Mau Skills. Aha. Ah, msikilizaji anayekusikiliza hivi sasa angependa kufahamu Mau alianzaje sanaa hii ya kuzalisha mziki, kwa sababu sio wote wanaweza kuifanya kazi hii, na ndio maana hata uh, wasanii wako wanakuita Mautundu. Bana, kazi mimi kuanza kabisa nilianza kama msanii kwa naimba miaka hiyo nakumbuka, kama miaka 2004 eh, nimetembea sana studios hapa. Nimewahi kufanya kazi na makochari sana, Sadio Comorian e, ila baada baada ya hapo, kuna kitu kinishawisha ni makochari ambao kwa nafanya kazi zake yeye kwa anaenjoy kwa anatamani kani yeye kwa anafanya peke yangu, unajua kwa kusema, makochari ndio anigea changamoto sana, nikajikuta nikapenda, yaani nikaanza kujifunza mimi, japo nilipata ugumu wa ugumu wenyewe ambao nilipata ni ule kutaka kujua na kute, lazima mtembee mtu anejua, naona maana sio kwamba tuende shule kule ndo unaweza kufanya jambo no, kama hilo, kuna watu wanaojua, watembelea uh -huh. e, na na masamba ngo akiwatembelea sana wataka kujua elimu yangu, unapomwambia elimu yangu anakuambia ah, kompyuta ina Kiingereza bwana, nataka kufundisha nini? Basi ibidi tu, yaani mimi kunua tu vyombo vyangu na kanavyo ndani, kama vitaharibika, vya kwa mjifunze mwenyewe, eh ila kwa kwa, kwa mbaya, basi, na ni kwa kwa uh -huh. e, kwa kwa, na skills na hicho kitu Mungu alisaidia, ndio iko imetokea na yojina mautundu e, nadhani mianza mwaka 2010. Nimefanya e, kuanzia mwaka elfu mbili na kumi nilikuwa na kina Asad Yankira Baraka Da Prince na Tinoki, tumeka nao sana, ndio unakuja kusikika au unakuja kutoka. Yani maana watu wamekuja kuchukuliwa kwangu Mwanza. Wewe ulianzia Mwanza? Nimeanzia Mwanza. Aha. Na elimu yako ni elimu ya kiwango gani kiasi kwamba watu akawa wanaona kwamba huwezi uh, kusaidika kujifunza uzalishaji wa muziki? Elimu yangu e, da saa saba. Aha, lakini leo unazalisha muziki na umeweza? Ndio nimeweza na baadhi ya hao ambao walinikatalia walikuja kujiendeleza na kwangu. Aha. E, walikuja kujenezana mpaka leo huwa wananihitaji kwenye mastudio yao, unapokuwa kuna shida fulani naenda. Ilikuwaje ukaweza? Yaani ulikuwa unafanya nini mwenyewe, na ama pengine ulipata usaidizi mwingine? Hapana, nia Mm. Nia anatumia yani tumia muda kwanza kwa anatumia muda mwingi sana ni nia na kusikiliza wanachofanya nao wapenda mimi. Mm -hmm. Wanachokifanya na jaribu kukirudia. Aha. Uh -huh. Eh, niko napenda sana kitu anachokifanya na nataka nikirudie hiyo kwa kama cha kwao. Yeah. Wasanii gani wengine ambao ulipata nafasi ya kufanya nao? Ah, kama kuna Sadim, Sadim ma voice nilipata nafasi ya kufanya naye. Ah, na ni more music tayari eh, kwa kashatoka nikapata nafasi ya kufanya naye japo ifanyika ifa collab ya watu watatu. Eh Music hayahusika. Aha. E, Das Baba pia nishaipata nafasi ya kufanya naye sema pia alikuwa nekapewa korabu Das Baba pia nshafanya naye na, msikilizaji angependa kufahamu sasa ya baadhi ya nyimbo ambazo tayari umezifanya, bila shaka ni fursa, basi asikie baadhi ya nyimbo ambazo tayari umefanya. E, kwa sasa nitachia nyimbo moja ambayo tungependa uh -huh. Ndotangulie kwa sasa, studio ni kwetu yani. uh -huh. Afu theni kuna nyimbo nyingi zitafuata baada ya hapo. Kuna kijana hapa studio Sky Jango, Sky nadhani atafuata, lakini kwa sasa hivi tunataka tumtangulize wari msikilizaji hiyo ni uh, kazi ambayo ameifanya, Mao Mao. Hii kazi kweli umefanya we, mbona kama vijana wa mjini wanasema kama ya mbele. Da bana, ndo sikizi zenyewe kama hivyo, nisajua mautundu, au sio? Na, na <laughs> hii ngoma ni miondoko ya aina gani? hii ni miondoko ya trap, Aha. Uh, trap. Sawa. Yeah. na unafanya miondoko ya aina hii peke yake ama unafanya muziki wa aina gani? Da bana, hapa mimi nafanya muziki wa aina yoyote kabisa, nikasota taabu, ndo sina skills nayo Yeah. Singeli yote, yani miziki yote, miziki ya Injili yote. Kwa hiyo yoyote ambaye, yeah. ana kipaji anaweza akafika hapa. Naam msikilizaji, huyu ni Mau Skills kama ulivyomsikia, ana kipaji, ameanza muda mrefu na sasa yuko hapa Dar es Salaam kwa ajili ya kutoa huduma hii, na sio huduma manake lazima kumwezesha, ndio kwa wanaanza lakini anahitaji kupata support kutoka kwako msikilizaji, popote pale ulipo. Na pengine labda Mau, una malengo, bila shaka, pengine msikilizaji angependa kufahamu matarajio yako, na pengine ni kitu gani ambacho ungependa zaidi, ili uweze kufika mbali ama kufika pale ambapo unataka mbali. Ninapotaka, unajua, kuna katika hizi kazi zetu tunazofanya ni sio kwa mwimbaji, sio kwa producer Yani bila pushi, yani mtu afike yani. Mtu ajasikika no, sana, sana, so msanii, so producer, hata meneja mwenyewe anahitaji push sema mtu nifike wapi kama mtu agana malengo yake. Mimi naweza nikasema malengo yangu da, hata mtu akashangaa. Malengo yangu ni kujua mziki zaidi, maana pengine nika nika huu mziki na ufanya, yani bado na uona ni kwangu bado, yani labda kuna yani, ya, mziki bado na kuna uhitaji yani mimi yani ufikie, yani maana kila siku mziki yani unakuwa unabadilika. Kwa hiyo mimi malengo yangu, mziki wangu ni usogee mbali tu. Na unataka mziki usogee mbali kwa malengo ya kimaisha? Nadhani kama mtu agana malengo yake anajua zile na tofauti. Na ungependa kuambia nini vijana kama ushauri? kuna wengi ambao wako bado majumbani mitaani, wamekata tamaa, akiangalia elimu yake, akiangalia mazingira anayoishi anaona hawezi. Kwa hiyo anajikatia tamaa na anaona kwamba ah, mimi sifai kwa lolote, lakini inawezekana ana kipaji, ana kitu ambacho anaweza kufanya. Unamwambia nini bana kwa vijana ambao kwa majumbani, si ndio? Najua zipo fursa zi, nyingi sana za kufanya. Kuna fursa zipo, ila kwa upande wa huku hivi mziki yani, kwa kama ni artisti unajua, kuna yake kitu kujiamini. Unajua, kwa mfano za kwa mtu hujasoma sawa, hujasoma ina maana elimu una una pa kwenda kuajiriwa utaajiriwa wapi? Haya, una msingi, utafanya biashara gani? na maana wewe unakuwa tu oya oya mtaani, utapewa majina gani? No, naona kama una kipaji chako nikitumie, kama ma wana elimu lakini anakuwa na kitu producer. Sasa hivi ina maana da na kwa naamini po siku tu mambo yatakwenda, yani na na kwa, kuna kitu na kilenga kitakuwa, yani na napoamka asubuhi najua naamkia wa wapi na, na, na tembea na kama najua lazima anaweza. Na nakushukuru sana Mau, kwa kushiriki nami katika makala haya ya Nyumba ya Sanaa, na bila shaka watu waliokusikia watapenda kuja kufanya kazi pamoja na wewe katika studio hii. Na mwisho kabisa kabla hatujaagana, msikilizaji angependa kujua sasa na kupataje na mawasiliano bana kwa mawasiliano anapatikana katika namba na ya simu mm -hmm, ya 0755249083. Hapo unaweza kuongea na mao ungakuelekeza tandripo kama ndio kwa haja kupata vizuri <laughs> maana yoga, lakini kuna mtu aga anapenda mawasiliano kwenye simba na hivi na hivi, ndio kama hivyo tanipata katika 0755249083, tutaongea zaidi. Sawa, nakushukuru sana, nikutakie kazi njema. Na mimi nakushukuru sana, asante. Msikilizaji, kama ndio kwanza unajiunga nasi, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mwenzangu Sabina Crispi na Bigambo anazungumza na watayarishaji wa muziki katika studio ya Perfect iliyopo huko Chanika, jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Usiende mbali, bado ataendelea kuzungumza na vijana hao wengine ambao wanahusika katika studio hiyo. Tukate fundo la maji na kibao kwa ajili yako kilichoimbwa nao Kakoza na Stone Fire. Hiki ni miongoni mwa vibao vilivyotengenezwa katika studio hiyo. Jina langu ni Steven Mumbi na hii ni rafiki Swahili na batuwe ukatupe mbali tunapendana sana sisi wawili. Oh mama, oh mama, nangaeka leo mama, nangaeka kwa ajili yako umia mama, msikilizaji, ni kibao kwa ajili yako cha kwao Kakoza na Stoni Fire kibao kilichotengenezwa katika studio za Perfect zilizopo huko Chanika, jijini Dar es Salaam ambapo mwenzangu Sabina Crisp na bigambo anaendelea kuzungumza na vijana wanaofanya kazi katika studio hiyo. Hatibu Halidi Kakoza, yeye ndio anahusika na mambo ya management ya studio hii ya Perfect. Habari za sasa hizi kaka Kakoza? Uh, salama kabisa. E, naitwa kama ulivyosikia jina, naitwa Hatibu Halidi Kakoza ni meneja wa hii e studio Perfect iliyokuwa Chanika Msumbiji hapa ndio. Uh, msikilizaji angependa kufahamu nia hasa na madhumuni ya kuanzisha studio hii ni nini, nini? Uh, nia kabisa ya kuanzisha studio ndio eh, kwanza kunyanyua vipaji, kwamba tunaamini kabisa kuna watu wengi wanajua mziki ya lakini, naamini kabisa studio ni watu wanaofanya studio ni watu. Nategemea mtu anaweza akawa kaenda studio, lakini yule mtu alimpokea, au kawa akuweza kumsoma vizuri alivyo, akamkatisha tamaa karuni. Sasa hili sisi tukajiongeza kuangalia sana tatizo hili, yaani kuna watu wanafanya mziki na mpaka wengine wanaokota makopo kwa kupa, kuona kwamba uwezo anao lakini anapoenda aeleweki. Sasa sisi tumejaribu kutumia kuwa makini sana na wa watu ambao ateke wa kuja kuwapokea hapa hata kama atakuwa tukumwelewa kwa siku ya kwanza, tumpe fursa tena aje siku nyingine, ili tukae naye vizuri tuje naye vizuri ili tunyanywe vipaji za muziki. Ni kwa nini uliamua kuja na wazo la studio ya muziki na si kitu kingine? Yani mimi ni mpenzi wa mambo ya muziki, tena ni kwa muda mrefu, tena muda mrefu sana, na nilitarajia mimi mwenyewe kuwa msanii, lakini kutokana na sikuweza kupata fursa ya kufanya muziki, lakini nikafikia kipindi nikaona muda unaenda, lakini nikafikiria katika nikawa najiandaa kufanya kutafuta studio na kutafuta producer. Kwa bahati nzuri tu nikakutana na huyu Mautundu na nilivyokutana naye tu nikaona ni lile ombi ambalo nilikuwa nalifikiria kwa muda mrefu. Mungu ameniunganisha na mtu ambaye nilikuwa namfikiria kwa muda mrefu e, na kwa kweli tuko hapa pamoja tukiangalia hata hisia zetu zinafanana na kimuziki e, na kweli hivi sasa tumefika hapa, tumetafuta studio, tumeweka hapa na vifaa e, na kweli tunaendelea, tunaendelea kupokea watu japo bado hawajajitoa kwa wengi e, tunawaambia wajitokeze kwa wengi, yani kwa wingi wajitokeze, tutakuwa nao pamoja. Yani mtu asiogope, yani asiogope aje kabisa, kishajisi t anaweza kuimba e, au naye anaupenda mziki e, mgeni anaweza akapenda mziki ila akawa ajui ataimbaje, afike tutasaidiana tu twasa ataimba. Na ni changamoto gani ambazo unakutana nazo ama mnakutana nazo kama Perfect Studio katika kipindi hiki ambacho mmeanza? Ah, changamoto ni kweli watu wanakuja lakini wanapokuja kurekodi, kwanza kwa kipindi cha nyuma tulikuwa hatuna vifaa e, tulikuwa hatuna vifaa vilivyokamilika. Kwa mtu akifika hapa anaangalia boost yetu na vocalum, tulikuwa hatuna maiki tu za kawaida. Mtu akija asema da, kweli muziki mnapiga vizuri, lakini kwamba chumba hamna muziki, chumba cha kurekodi hamna. Kwa watu wakawa wanakuja na kuondoka. Kwa hivi sasa ndio tumejitahidi, hivyo vitu tumekamilisha hizo. E, ndio changamoto ambazo tunazozipata. Aha, na pengine sasa malengo hasa ni kufiki hatua gani? Labda unajiona wapi, ama Perfect Studio inajiona wapi miaka mitano baadaye? Yani Perfect Studio, yani nafikiria tunaona mbali sana, yani kwamba tunaona mbali sana tena, tunafikiria kabisa hata wenzetu waliokuwa waliotangulia waliokuwa tayari wanaeleweka, nafikiri watatunga mkono kwa sababu tuna wazo la mziki na tuna hisia ya mziki, yani tunafikiria mziki kwa mapana zaidi. Msikilizaji angependa kufahamu ratiba zenu, mnarekodi kwa siku zipi na kwa muda gani, ili pengine kama atakuwa na ratiba ngumu, labda ajue, labda pengine usiku pia mnakuwa mna rekodi ama inakuwaje? Angependa kufahamu ratiba yenu. E, kwa kweli sisi tuna rekodi masaa ishirini na nne. E, hata kama mtu anakuja na yuko kamili akisema nalala hapa hapa kwa ajili ya kurekodi sisi tunampokea. E, yani tupo muda wote sisi kufanya kazi. Wito wako sasa kwa vijana na wadau wa muziki na Watanzania lakini pia Afrika mashariki na kati na duniani Unawaambia nini? Watusikilize vizuri na watupokee vizuri, kwa sababu tuna nia ya mziki na tunafikiria kufika mbali kwa kweli. Kwa hiyo watupokee vizuri kabisa na watusikilize vizuri, tuna nia kubwa sana ya kimziki. Basi mwisho kabisa, nawe pia utoe mawasiliano yako ili pengine, ya, mtu atakayependa kufika hapa Perfect akimkosa mau pengine atakupata wewe. Karibu. Asante ah, sana e. Na namba yangu ya simu ni sifuri saba moja tatu arobaini na tatu, tisini na nane kumi na mbili sifuri saba moja tatu arobaini na tatu tisini na nane, na nane kumi na mbili. Nam, nakushukuru sana kaka Kakozi kwa kushiriki nami katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana, sana dada na msikilizaji. Pia kuna kaka hapa ambaye nimemkuta katika studio hii ya Perfect. Yeye atajitambulisha na ataeleza amefika hapa kwa ajili ya kufanya kazi gani. Karibu. Ya, kwa jina naitwa Levison Andersoni, nafahamika kwa jina na Bimsa au maskini wa zamani ukipenda. Anita Kibogoyo. Nabii Musa, hebu tuambie wewe hapa Perfect Studio umekuja kwa ajili ya kazi gani? Hao watu wamenitoa mbali sana. Hao ndio wamefanya nifike mimi hapa nilipo na bado sijafika bado kuna sehemu wananipeleka. Na, na ndio maana niko nao usiku na mchana. Ya, kwa sababu naamini unachokifanya sio cha kawaida. Kuna kazi ambayo tayari umefanya hapa? Ziko kama mbili tatu, lakini hapa iko moja ya Singeli, Singeli Gospel yaitwa Batilimayo Kipofu. Basi kaka mau tunaomba utupigie Batilimayo Kipofu. Msikilizaji, ni kibao Batomayo kipofu. Ni miondoko ya singeli. Kwa nini umeamua kufanya singeli? Uh, unajua watu wengi walishadhania kwamba singeli ni mziki wa kihuni, kumbe mziki ni kibebeo tu cha ujumbe, unaweza ukawa wa, wa Mungu au wa shetani, tofauti ni maneno tu. Kwa hiyo ndio maana nimeamua kufanya mziki wa singeli, nikajua tu ni kibebeo, ndio maana hiyo singeli nimeibebesha maneno ya Mungu na imekaa vizuri na inawabariki watu na, ni watu, ni ni kweli. Na lengo lako ni kuwafikia watu wa aina zote, si ndio? Kabisa. naam, msikilizaji basi, hadi kufikia hapa hatuna la ziada, kama nilivyokufahamisha leo nilipata ya kutembelea studio ya Perfect uh, iliyoko Chanika, Msumbiji, Dar es Salaam, Tanzania, na nimezungumza na kaka uh, Mau Skills ambaye anahusika na, na uzalishaji wa muziki, lakini pia nimezungumza na kaka Hatib Halid Kakoza. Yeye ni msimamizi ama manager wa studio hii. Kwa niaba ya mwenzangu Sabina Crispy na Bigambo, jina langu ni Steven Mumbi. Na ndio tunatamatisha makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Usiache kututumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook wa andika RFI Kiswahili na katika kurasa zangu andika Steve Mumbi Stiv Mumbi. Hiyo katika Facebook pamoja na Instagram, katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mpaka juma lijalo kwa heri. Shukran kwako Stephen Mumbi kwa makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji, kabla ya kuhitimisha, ni kukumbushe tulioyapa uzito katika nguihi ya kwanza: zaidi ya watu kumi na wawili kufanyiwa vipimo vya maabara ikiwa wameambukizwa virusi vya Ebola jijini Goma nchini DRC. Raia nchini Sudan washerehekea makubaliano yaliyofikiwa kati ya viongozi wa waandamanaji na majenerali wa jeshi kuelekea uundwaji wa utawala wa kiraia. Mamlaka nchini Marekani yachunguza sababu za shambulizi la risasi lililogharimu maisha ya watu 20 huko Texas. Shukrani kwako kwa, kwa, kwa kutegea sikio ngwe hii ya kwanza ya matangazo yetu katika lugha ya Kiswahili. Usikose kujiunga nasi tena itakapotimu saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Martha Saranga, kwaheri kwa sasa. ni ya mwanadamu na mtobeni mtoto wa Adamu asana omba hapana kumukata hamu ya kuishi. Kila fasi anapenda kulima shamba, nakwenda shule na kufanya biashara zake, tena kasalama hivi. Kwa nini ndizi ya beni leo inakuwa muchungu? Mbona mtoto wa beni naona anaanza zoea magumu? Anakuja na pone mubeni leo anapata majiwe. Sauti ya beni napenda usikie, dunia mzima ijue, tunachoka tunatoka, tunashinda Sauti ya Beni sio uongo, lazima tuitetee watoto wa Beni. Sisi hakuna mwingine kama sio sisi. Mimi ni mtoto wa Beni, hapana kaleni kuchinja kwetu, sio deni. Lazima niseme ukweli, na mupenda fakori tikenja yeni mwakweli na mupenda Chekevara mtetezi wa uhuru kama mimi na mwamini mimi Moni munisko, tunachoka, tumechoka sana, tunapata na woga. Lazima tuseme ukweli, hatoone kazi ya kwenu uh. Muna tuarifu mtatuchunga, lakini tunona zero. Haki ya Mungu tumechoka, mutupuve, hatweziwa negosye kazi yenu, kudanganya toto wetu na mabiskwi uh. Munapita na magari, munafuma tunakwisha, munasikika uh. Wetu beni, tunachoka, tunachinka wake okay. Demba Diala, Demba wa Beni, DRC. Ndivyo tunavyotamatisha ngwehi ya kwanza ya matangazo yetu katika lugha ya Kiswahili. Usikose kujiunga nasi tena saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki.