Amani ya Mungu iwe pamoja nawe popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya Afrika Mashariki, kule Afrika Kati ni saa kumi na mbili na nusu na hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali Miongoni mwa wale ambao nimekuandalia ni pamoja na harakati za kukabiliana na Ebola zinaendelea huko Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo sasa viongozi wa kidini Mashariki mwa nchi hiyo waingia mchezoni. Viongozi wa kijeshi nchini Sudan waendelea kuonyesha nia ya kutaka kufikia kwenye makubaliano ya dhati na zaidi ya mahujaji milioni mbili kutoka katika kila kona ya dunia wanaendelea na ibada yao ya hija huko Maka nchini Saudi Arabia. Habari kamili, msikilizaji, kumbuka matangazo haya unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www RFI Kiswahili com. Juhudi za kukabiliana na janga la ebola zinaendelea kupamba moto huko nchini Jamhuri ki ya Kidemokrasi ya Kongo, ambapo viongozi wa kidini mashariki mwa nchi hiyo wamekutana mjini Butembo kujadili jinsi ya kuhamasisha wananchi kuhusu namna ya kupambana na ebola. Hii inakuja wakati huu juhudi zio ziki juhudi za kukabiliana na maradhi hayo hatari zikielezwa kuanza kuzaa matunda. Ruben Lukumbuka na maelezo zaidi. Katika mahojiano maalum na idhaa hii, kiongozi makamu wa kanisa la Kibatisti nchini DRC na Afrika ya Kati, Sebeka Mchungaji Kambale Kilumbiro Marcel, amefahamisha kiini cha mkutano huu. Tuko hapa Butembo kwa ajili ya kujadiliana juu ya ugonjwa mkali ambao umelipuka katika maeneo yetu. Nimezungumuza sisi pamoja kama wachungaji wa kuweza kufikiria kama tunaweza kufanya nini, mchango wetu unaweza kuwa mchango gani wa kuweza kusaidia watu wa maeneo yetu kwa kupiganisha ugonjwa huu ambao umemaliza watu. Ni mkutano ambao unakuja wakati huu. Mkuu wa jopo kazi anayewakilisha serikali ya DRC katika mapambano dhidi ya Ebola Dr. Jean-Jacques Muyembe amesema muda umefika kwa mashirika ya kiraia kupewa fursa ili kuwahamasisha wananchi kuhusu namna kujikinga na ugonjwa huo hatari wa Ebola, huku ukaongeza kuwa hawatokubali watu hawaendelee wa kujitajirisha wakati maisha ya mamia ya watu yanaendelea kuangamizwa. Nimekuja kutoa mwongozo, kwa sababu kazi niliyopewa na rais wa jamhuri, kwanza ni kuhakikisha ugonjwa wa Ebola unakomeshwa kabisa haraka iwezekanavyo; pili, kufanya tathmini ya shughuli zote ambazo zimefanyika mpaka sasa kuhusu mapambano dhidi ya Ebola, ili kujua namna ya kuimarisha mfumo wa afya kwenye majimbo ya Kivu Kaskazini na Ituri. Hatukuja kuifanya Ebola kuwa cha kibiashara wala hatukubali watu wajitajirishe kupitia Ebola. Naam, ni ripoti hiyo ya mwenzangu Ruben Lukumbuka kuhusu mapambano ya Ebola huko mashariki mwa DRC. Na wakati hayo yakirifiwa, mienendo ya nenda rudi ya mji wa Rwanda na Gisenyi, mji wa Rwanda wa Gisenyi na Goma na kati Goma nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo ambapo kesi nne za Ebola zilirekodiwa, mwenendo huo umeshuka sana siku ya Alhamisi na Ijumaa kufuatia vizuizi vilivyowekwa na viongozi wa Rwanda kwa raia wake. Afisa mmoja wa idara ya uhamiaji nchini Kongo DRC DGM ambaye hakupenda jina lake litajwa, amesema kwa wastan watu elfu sitini vuka mpaka kati ya Rwanda na DRC kwa siku, siku katika kizuizi kidogo huko Goma, na tangu mwanzoni mwa wiki wamejiandikisha kuvuka watu chini ya elfu kumi. Kiwango hiki kimeshuka kutokana na Ebola. Wakati ukisubiriwa kusainiwa mkataba wa makubaliano ya kuundwa kwa serikali baina ya viongozi wa kijeshi nchini Sudan na viongozi wa waandamanaji. Agosti 17 mwaka huu, viongozi wa kijeshi wanaoshikilia nchi tangu kuanguka kwa utawala wa Rais Omar Hassan al-Bashir wamechukua hatua wa kadhaa za kurejesha hali ya uaminifu kati yao na waandamanaji. Kwanza kabisa viongozi hao wa kijeshi hawakupinga pendekezo la kuanzishwa kwa uchunguzi kuhusu kupotea kwa watu 11 wakati wa maandamano ya mwezi Juni jijini Khartoum ambapo baadaye Agosti 8 baraza hilo la kijeshi lilifuta hukumu ya kifo dhidi ya viongozi 18 wa wa kundi la waasi wa Sudan. Sekta ya michezo nchini Kenya imepata pigo kubwa baada ya kampuni ya bahati nasibu ya Sport Pesa kuthibitisha kuwa imefuta udhamini wote wa michezo nchini humo. Kuanzia sasa, Sport Pesa ni mdhamini wa moja kwa moja wa ligi kuu ya Kenya KPL na vilabu viwili ambavyo vinashiriki katika mchezo wa ligi kuu, ikiwemo FC Leopard na Gor Mahia wanaopewa shilingi milioni 96 na milioni 55 moja kwenye vyombo hivyo vitatu na kusaidia ndondi pamoja na michezo mingine. Radio France Internationale saa moja dakika thelathini na sita majira ya Afrika Mashariki. Zaidi ya Waislamu milioni mbili wameanza ibada ya hija ya kila mwaka hapo jana Ijumaa, huku viongozi wa Saudi Arabia wakijaribu kuzuia kuingiza siasa kwenye ibada hiyo ya hija, wakati huu mvutano katika ukanda wa huba ukiendelea kushuhudiwa. Ibada ya hija moja ya mkusanyiko mkubwa kidini wa duniani na ni nguzo ya tano, na ni nguzo tano katika nguzo za Kiislamu na lazima kutekelezwa na Muislamu yoyote mwenye uwezo angalau mara moja katika maisha yake. Inaongozwa na mlolongo wa ibada za kidini ambazo zimekamilika kwa zaidi ya siku tano katika mji mtakatifu wa Maka magharibi mwa Saudi Arabia. Kiongozi wa usalama nchini Saudi Arabia, Basam Atiya, amesema vikosi vya ulinzi vimepelekwa huko kwa ajili ya kuwalinda mahujaji na kwamba wanajivunia kuwatumikia watu wa Mungu. Radio France Internationale Kiswahili, kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza RFI Kiswahili na saa moja tunaelekea dakika 38, ni mpisho mwenzangu. Steven Mumbi anakujia na makala ya nyumba ya sanaa. Hujambo msikilizaji, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mwenyeji wako ni mimi Steven Mumbi, na hii leo tunaangazia sanaa ya ucheshi ama comedian na studioni, nimemwalika Shafi Omari maarufu kama JK comedian. Ni msanii wa ucheshi, uchekeshaji na mwigizaji wa sauti kutoka nchini Tanzania. Karibu sana msikilizaji. Karibu sana Shafi Omari, JK, JK. Kwa Tanzania, uh, kwa Watanzania wa wananifahamu JK kwa sababu uh, wanamfahamu nafikiri, tukizungumzia East Africa, uh, Uganda, Kenya, Tanzania wanamsikiaga Rais wa Tanzania ambaye alikuwa akiongoza Tanzania kabla rais wetu Magufuli. Yeah. Uh, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete. Sasa, ni sauti mojawapo ambayo uh, waigizaji wengi wa sauti walikuwa kwanza wameikwama, tuseme ukweli, walikwama nayo <laughs> tofautisha, kwamba ukizungumzia hayati baba wa taifa uh, founder of this nation. Uh, yeye yeah, mi mwenyewe, wakati naingia, nilianza kumwigiza baba wa taifa nikaigiza na wengine, na wengine lakini kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa Kikwete mpaka naondoka, hakupatikana mimi na sauti nyingi kutoka awali lakini kuzi introduce kutoka nazo. Wengi sisi waigizaji sauti, hata ukiangalia kwa wenzetu katika mataifa mbalimbali, wanatolewa na viongozi. Ukienda South Africa, ukija hapo Uganda, ukienda Kenya, ukiona unakuta gizaji sauti wengi wanapata majina kutokana na viongozi wakubwa na sio kwamba wawachekeshaji. Unajua, tunazungumza sasa hivi hapa, naweza nikamuigiza Kikwete, lakini Uganda wakamfahamu Kikwete, eh, naweza kuigiza South Africa wakamfahamu fulani, naweza kaigiza Raila Odinga wakamfahamu wa Kenya. Lakini ukija labda niseme kwamba niigize wa, wa wachekeshaji wetu, hawa kuna wachache wanaweza kufahamika katika nchi tofauti tofauti, lakini hebu tupitishe kwanza kwa JK. Eh, mimi <laughs> nashukuru kwanza kuweza kufika katika makala ya sanaa. Mimi ni mdau wa sanaa, nizungumze hivyo tu. Bwana Mumbi Mumbi, wewe nilikuwa nikikuona katika sehemu mbalimbali, lakini katika suala zima la sanaa eh, naliangalia kwa upana, kwa vijana, jinsi wanavyoweza wanavyoweza kuchakarika. Lakini mimi wakati huo <laughs> wakati nikiwa mheshimiwa wa rais nilikuwa nik, nik, nik, nikisisitiza sana wa, wa, wasanii waweze kujiwekeza katika mambo mengine, sio sanaa tu Mnapopata fursa zitumieni, fungueni biashara, fungueni sehemu mbalimbali. Hata nilikuwa nikitembea nje ya nchi, naona kwamba kuna kuna, kuna kuna kuna kuna kuna viongozi wengi, kuna kuna watu ambao ni viongozi, lakini wasanii wafanya biashara wakubwa. Tunaangalia kina Shwazinigi ambao, eh, walikuwa magavana wakubwa tu <laughs> Kwa hiyo sasa hivi nimestaafu, na waangalia na bado nawasii kwamba waendelee kuwa na moyo huohuo, wafanye biashara. Hii tendensi ya kufuria ipo kama utakuwa tunangangania swala moja tu kichwa. Waswahili wanasema, kizuri kula na mwenzio. <laughs> Na bidi, komba, kwa hiyo wakati fulani inabidi, wanasema kwamba e, wanasema umoja ni nguvu, utingano ni udhaifu. Kuconnect pamoja, kuungana pamoja, mfanye shughuli za kisana. Asante sana, Shafi Omari maarufu JK comedian. Lini ulianza sana hii? Nilianza muda mrefu sana, lakini uh, kitu ambacho kikuwa kinanifanya kwamba mpaka nisiende uh, haraka e, ni, nisi, nisija haraka katika masuala ya sanaa ni swala zima la elimu uh, viongozi wakubwa waandishi wa habari wa wengine wakawa wananiambia kwamba niko form two hapo naigizagiza sauti za Nyerere za wachekeshaji, wakanaambia wewe, soma mdogo wangu, kuna chansi kubwa sana ukisha soma huko mbele. Kwa hiyo mimi naliona ili kwamba ni lakawa limenifaidisha sana, nilipata changamoto. Hata hivi juzi juzi, mwaka huo, mwezi wa pili, maspika wa bunge wa mabunge ya ya, ya, ya Umoja wa sadik yalikuja hapa Tanzania lakini ndo nikaalikwa mimi, nikaambia kwamba niwe mchekeshaji pale. Sasa hii ningekuwa bado <laughs> ningekuwa ndo ningekuwa vile, na ukoteza ukoteza, mtu akukurupuka tu, nisingeweza kusema kweli. Kwa hiyo walionichangia wengine, siwakumbuki kwamba, soma lakini mwisho wa siku utauja. Kwa hiyo hichi ni kipaji cha muda mrefu lakini ku pale nafikiri haizidi miaka mitatu mpaka sasa hivi watu kunifahamu izidi miaka mitatu, maakini mbili kumi na tano mbili kumi na sita, unaona pa kufikia leo hii. Uh, lakini kwanza ni mkongwe, ndio maana nina sauti nyingi sana sana sana tu, tukamalize tu tukaiba hata vipindi vingine. ukiwa shule hali ilikuwaje, ulikuwa unaeleweka. Nilikuwa naeleweka vibaya mno na mimi ni mtu nilikuwa ni mtu wa stori sana, ni mtu wa kuwachekesha sana, ni mtu wa kuigiza walimu sana. Na huu mwaka huu katika graduation za form six, shule yangu ambayo nilikuwa nimesoma walinialika. Unaona no. wani sureni uh, shule inaitwa Thousand Highland sekondari Mbeya. Ema, Soweto pale akaniita Soweto pale, pale tukaongea na aliyekuwa naibu waziri wa elimu Bwana Philipo Mulugo na mkuu wa shule anaitwa Bwana Chamila. Kwa hiyo akaniambia bwana, safari njoo, wasalimie, njoo salimia, shule ni kwako, hata kama tuna kidogo hicho hicho, kidogo hicho hicho ukipokee. Kwa hiyo mimi nilikubaliana na hilo swala nikaenda, kwa sababu ni sehemu ya kutalii na kuwapa moyo wale watoto walioko pale, kwamba ndugu zangu, mimi nimetoka hapa na mimi mnavyoniona, ninangaza bendera ya Tanzania, wa uko Tanzania na nawachekesha, lakini nimetoka hapa, kikubwa vumilivu wa kusoma. Hebu tupitishe katika nchi za Afrika, tupate viongozi wawili watatu Tanzania. Tumeanza na JK Kikwete, rais mstaafu wa Tanzania. Okay, tupite, tupite South Africa <laughs> lakini yes, tupite South Africa, tutapita na Kenya kidogo Madiba Mandela, raisi wa kwanza mweusi wa Afrika Kusini. Haya nchini Kenya, nachotaka kusema kama Raila Odinga ni kwamba sisi wa Kenya as a, an odium parties tuweze kupigana kwa sababu mimi wanasema ni mkorofi, lakini tunapofika katika swala la siasa kuna wengine wananifahamu kwamba huwasipendi maswala ya kusema kwamba kuonewa kuhusu maswala ya kura. Uh, watu wa ODM wanafahamu kwamba uh, uh, mimi ni mtu nayotaka kusaidia Kenyans, lakini tunachotaka kusema ni umoja miongoni mwa Wakenya. Tunachotaka kusema ni demokrasi kwa vyama vyetu. Sasa kama hakuna demokrasi, watu wataingia barabarani, watapigana na ni swala ambalo halitoweza kuzuilika. Asante sana msikilizaji, kama ndiyo kwanza unajiunga nasi, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili nchini Tanzania. Tunapatikana kupitia TBCFM. Na kwingineko huko Mashariki mwa DRC, Kampala nchini Uganda, Nairobi nchini Kenya pamoja na Mombasa tunapatikana vizuri kupitia masafa ya FM. Hali kadhalika unaweza kupokea matangazo yetu kupitia www.rfi.kiswahili.com. Jina langu ni Stephen Mumbi na niko naye Shafi Omari, JK Comedian. Kibao todi cha kwake Oliver Tuku Mutukuzi Kibao todi cha kwake Oliva Mutukuzi kimeumbwa na Shafi Omari. JK comedian anasema ni miongoni mwa vibao vinavyokonga moyo wake kupita kawaida, mara akisikia hapo. JK comedian yeah, tuzungumzie sanaa na ufundi wenyewe wa uigizaji, e, wa sauti unazingatia nini mpaka utoke na sauti ya kiongozi fulani? Ya, ya, ya. Kuzingatia ni mambo mengi sana. Kwanza kuzingatia yeye mwenyewe anazungumza vipi kwa sababu eh, kila every human being eh, ana uniqueness yake. Kwa hiyo wewe una uniqueness yako hapa tulivyo. Kila mmoja ana uongeaji wake. Kuna kuna mwingine anapenda kurudia rudia maneno, kuna mwingine anapenda ku, kitu kimoja hicho hicho yani anaanza akikizungumza, yani kwa kwa ni furaha au kwa watu wengine ni furaha. Akizungumza bila kuzungumza hicho, watu waza kahisi kwamba hajaongea neno. Ushaona? Kwa hiyo inabidi uyafuatilia yote. Alafu uh, kuna wakati mwingine inabidi usome nyakati. Kuna hao viongozi wetu, kuna wakati wanakasirishwa. Kuna kati wanafurahishwa, <laughs> kuna kati wanapauka yani, yani ile pale, yani kuna kati wanaona, yani kuna kati wa polevo wanavyoongea na watu tofauti tofauti. Ushaona, haiwezekani uh, sauti ya mheshimiwa uh, anapo anapo anaposalimiana na mtu iwe sawa na anapokuwa anahutubia au wakati, mm -hmm. anafoka ya wakati anafoka. Kwa hiyo hicho kitu inabidi ukizingatie na uzingatie, ukiona kama kuna ugumu na wewe ni mwigizaji wa sauti, inabidi uzingatie kwamba yule mtu anatoka katika katika kabila gani ushaona eh? Kwa hiyo mtu atoka katika kabila gani, ukimwangalia ujua matamshi, lazima kuna matamshi, lazima kuna mat, kuna matamshi fulani yani lazima, ya lazima amwezi mkafanana unajua ile tonative yake eh, accent yake lazima uone uh, kwamba hapa unapomwigiza yani lazima huyu ametoka sehemu fulani. Kwa hiyo mm, kuna wakati fulani kwamba nilianza, nilianza hata kuyajua makabila kabla ya hapo Unaona, kuwajua Wachaga unazungumzaje, Wakurya anazungumzaje. Sa sasa hii mambo inakuwaja? Si kuna Wakurya ambaona aromura kama kawaida bana, sasa <laughs> mambo kama haya wezi, au Wasambaa ase mgosi bana <laughs> mimi nasema hichi kitu bana, lazima kifanyike, hmm? Kwa hiyo najikuta au Wapemba ya hai bwana, mi nataka niseme kitu kimoja, unapokwenda Zanzibari, unapokwenda wapi sasa, lazima unapokuja huku kwetu Unguja ufuate yale tunayotaka sisi kula. Mfano, kuna urojo hapa, kuna nini. Kwa hiyo inabidi uzingatie vitu kama hivyo. <laughs> No. Unaona, ni sauti gani ambazo unaigiza imewahi kukupa shida sana mpaka kuja kuwezea? Ah, kwamba sauti ya, ya Mheshimiwa Jakaya ni sauti ambayo anaongea kawaida, ushaona? Kwa hiyo sasa mtu akiongea kawaida unashindwa kumjua, unaweza ukampatia katika misemo lakini sauti ikawa haijaja. Ndio maana mheshimiwa mstaafu Jakaya Mrisho Kikwete yani ana appreciate sana navyofanya navyomwigiza. Unajua, yeye mwenyewe kwanza anajua. Yes, nampatia na furahi. unafanya kazi nzuri. mm. zipi unaziona ni changamoto kwenye kazi hii ya ucheshi uigizaji wa sauti? Ah, changamoto ni kwamba kuna wakati mwingine ni kwamba uh, mimi kama mimi nina ndoto za kufika mbali sana kutokuwafahamu kuwafahamu wenzangu wengine ambapo katika mipaka, unajua, sasa hivi nafanya, nilishai kufanya conversation na anayemwigiza Obama, eh, Marekani. Tukaenda vizuri tu, wakasema nkapema. Kuna, kuna, kuna siku moja tunafanya kazi kwa hiyo unajikuta ni kwamba kufahamu mwigizaji sauti wa Uganda, kufahamu nini, unaona inakuwapo ni changamoto. Samtim mnatamani kutokana na umoja wao waliokuwepo. Ntajaribu kumwigiza hapa nile Museveni kidogo, unaona, lakini kuna wakati mwingine hizi nchi zinavyokuja huku wakina Kagame wanakuja katika hivi, unatamani kuwaona ni wenzako, mkafanya kitu fulani ambacho kina promoti yeah? taifa lenu unaona, kuna urafiki hapa kati ya huyu na huyu, unaona, mnatamani kufanya kitu ambacho hicho kuonyesha maendeleo yenu yakoje, nyinyi kama nyinyi, kuwasaidia kutoa ukakasi. Unajua, ukiwa mtu akiwa serious ku jambo serious katika sehemu yoyote ile unakutata mm. Unakuta like zake ni ndogo kuliko jambo la mzaha, hiyo <laughs> hiyo ipo, na atafuatiliwa zaidi huyu wa mambo ya mzaha kuliko huyu wa mambo ambayo ni serious. Eh, unasema Museveni, hebu jaribu kidogo tuone yeah. Nilikuwa kwa Magufuli kule Chato, akanikaribisha akasema kwamba sisi na Watanzania tunapendana. <laughs> Asante, asante sana. unapatikana vipi mitandaoni? Mitandaoni napatikana kwa jina la JK comedian hivyo hivyo bila slash, bila nini utaniona tu pale, ile picha ambayo nakuambia kwamba nafanana naye mheshimiwa mwenyewe, niko peke yangu nikiwa nimevaa clear kabisa. Kwa hiyo ukiandika JK comedian kwenye mtandao YouTube, andika tu JK comedian, utaziona picha zangu nyingi sana huko kwenye mitandao kadha kadha. Elimu ya juu umesomea nini? Mimi nimesoma degree na degree ya nimesomea public administration na degree ya, ya, ya public administration pale katika chuo kikuu Mzumbe. mm -hmm, ya, apa Tanzania, Morogoro kazi vipi? Ulimezukazunguka kuangalia kazi ya ha. hicho ulichokisomea au kule hujatamani? Mimi sijatamani <laughs> kupata kazi ya hivyo, nimesema kwamba nitajiajiri mwenyewe na na natarajia kwamba labda ninapofanya ni, ni sana zangu, basi naweza nikafanya kitu chochote ambacho kiweze kaniendeshia maisha yangu, mfano biashara, mfano nini. Kwa hiyo kuajiriwa, naweza nikaribu kazi tatu, sababu most of the time nakuwa busy sana na hivi vitu vingine, utaitwa hapa, nitaitwa pale, lakini kwa kazi hiyo hiyo, lakini tunahitaji kuwa na kazi za nje ya hapa nishaajiriwa niseme tu hivyo <laughs> lakini imefikia hapo basi itoshe tu hivyo hivyo sitaki tena ningependa tuhitimishe makala haya ya nyumba ya sanaa kwa kutupeleka bungeni nataka ule mwingiliano wa sauti ah, okay, okay, eh, okay, okay, okay, ah, ah, waheshimiwa wa bunge nataka nimkaribishe mheshimiwa sugu. Sugu yuko wapi hapa? ah, kama kawaida Uh, mheshimiwa wa bunge nataka niseme tu kwamba nchi ya Tanzania tulipo sasa, tunaelekea katika uchaguzi. Kwa hiyo uh, kuna wakati fulani inaweza ikafika, kuna waheshimiwa wa bunge au nchi yetu watu wakataka kuleta machafuko. Kwa hiyo mimi sitaki machafuko ambayo yanaweza kaletwa. Kwa hiyo mheshimiwa spika, mi naomba ulizingatie sana hili kubwa zaidi. Nataka uh, mheshimiwa, sasa mbona kama unaongea na jazba hivyo? Hebu subiri kwanza, subiri, subiri kwa. E, eh, mheshimiwa Mboye, uh, mimi nataka niseme neno ni moja tu waheshimiwa wa bunge na watu mbalimbali katika nchi hii, nataka niseme sisi kama Tanzania lazima tuwe kigo, kigo bora, kama kulikokuwa kwa watu wengine, kwa sababu uh, uh, weshimiwa weshimiwa wabunge weshimiwa wabunge, sasa nikiwa kama mweshimiwa spika wa bunge, embo tusikize hotuba kidogo ya mweshimiwa eh, ya hayati, baba wa taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Unajua sisi kama Tanzania tunaigiza. Tuna subiri kwanza, mweshimiwa mweshimiwa, suwashe maiki hapo. <laughs> wa Afrika, tuna tuna upendo katika Tanzania yetu, na ndio maana nchi nyingi zinafanya mawasiliano ili kuweza kuwa karibu na sisi, kwa sababu hata ukija kwetu hapa uulizwi maswala ya kijingajinga, uulizwi hivyo, uulizwi hivyo. Mfuateni sana kiongozi wenu huyu. Kwa hiyo kama kuna mazuzu wa mwelewi huyu, basi mimi nasema tum, tu kwamba hawa tumsikilize, hebu tusikilize kidogo. Nataka niseme tu na waandishi wa habari na nchi za Afrika kwa sababu kwa mara nyingi tu nilikwenda Uganda nikaenda sehemu mbalimbali, na kuna wakati mwingine <laughs> walikuwa nasema kwamba kwa nini siendi katika nchi za nje ya nchi. Kwanza nataka nitengeneze uchumi wetu. Namshukuru hata Mheshimiwa Uhuru Kenyatta alikuja kule Chato, tukazungumza, nikasema kwamba inafika kati fulani, hao wapiganaji wetu wakina Obote wakina Kenyatta wameshatangulia lakini, hawa wake zao wapo. Kwa hiyo waje Tanzania kuja kutembelea, tuwape hata ofa ya, ya siku tatu siku nne siku tano, wajadiliane na Mama Maria hapa. Wasalimieni sana Uganda huko kwa ke, Uganda huko kwa Museveni, mwambie tunamsubiri kwa mara nyingine. Nchi yetu haina machafuko yoyote yale. Asante sana. Shafii Omari JK comedian ni msanii wa kuigiza sauti na ucheshi kutoka nchini Tanzania. Haya yalikuwa ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika juma lijalo. Usiache kututumia maoni yako kupitia akaunti ya RFI Kiswahili iwe katika Facebook, lakini pia katika akaunti zangu, andika Steve Mumbi, Stivu Mumbi katika Facebook pamoja na Instagram. Katika Twitter ni at Steve Mumbi. Mara nyingine ya wakati mwingine, kwa heri. Shukran sana Stephen Mumbi kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Eh, mimi ni Ali Bilal ambaye nilikuwa nawe, na kusi kujiunga nami tena ifikapo saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki.