Amani ya Mungu ya pamoja nayo popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira Afrika Mashariki, wakati kule Afrika Kati ni saa kumi na mbili na nusu, na hii ni RFI Kiswahili tunakutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salaam Tanzania. Ali Bilali, karibu katika matangazo yetu ya awamu ya kwanza katika lugha ya Kiswahili. Miongoni mwa wale ambayo tumekuandalia ni pamoja na mkutano wa 39 wa wakuu wa nchi za Jumuiya ya Maendeleo ya Kusini mwa Afrika SADC, wanatarajiwa kuanza hii leo jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Na wananchi wakazi wa mkoa wa Kivu Kusini watiwa wa wasiwasi baada ya kutangazwa kwa kesi mbili za Ebola. Na wajumbe baraza wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa wakutana hapo jana kujadili mzozo wa Kashmiri, na hata hivyo wameshindwa kutoa tamko la pamoja. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu habari kamili. Msikilizaji, kumbuka kwamba matangazo hayo unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www.rfikiswahili.com. Mkutano wa 39 wa wakuu wa nchi za jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa Afrika SADEC unatarajiwa kuanza hii leo na kutamatika hapo kesho jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Stephen Mumbi anatuarifu zaidi. Wakuu wa nchi na viongozi mbalimbali kutoka mataifa 16 wanachama wa jumuiya hiyo wanashiriki mkutano huu hii leo. Viongozi hao wanatarajia kumkabidhi wenyekiti wa jumuiya hiyo, rais wa Tanzania Dr John Pombe Joseph Magufuli kuiongoza jumuiya hiyo katika kipindi cha mwaka mmoja ujao. Tayari rais huyo ametangaza vipaumbele vinne atakavyosimamia katika kipindi cha uongozi wake ambavyo ni pamoja na kuimarisha uchumi wa nchi wa shirika kwa kuhakikisha ujenzi wa viwanda, kuipigia chepua lugha adhimu ya Kiswahili miongoni mwa mengine. Mkutano wa hii leo ni kilele cha mkutano wa mwaka huu, baada ya wiki ya maonyesho ya viwanda kutoka nchi wanachama wa SADEK kufanyika kati ya Agosti 5 na 8, na baada ya mkutano wa maafisa waandamizi wa nchi wanachama, mkutano huu wa wakuu wa nchi unatarajia kutamatika hapo kesho. Bukavu 98 FM no. Na wananchi wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo katika mkoa wa Kivu kusini wamejawa na hofu baada ya gavana wa mkoa huo kuthibitisha kesi mbili za ugonjwa wa virusi vya Ebola huko Kilungutwe katika wilaya ya Mwenga kwenye umbali wa kilomita 150 na mji wa Bukavu. Mengi zaidi kutoka Bukavu na William Basimike. Ester Nabintu ni mama wa nyumbani Wakati tu aliposikia habari mbaya za virusi vya ebola hapa Kivu Kusini, aliweka mashine ya kuosha mikono mbele ya nyumba yake. Balikuwa anatuambia ke ebola ni virava au kubandari za pembeni. Leo tunashituka sana kwa kusikia inatokea Mwenga. Ule mama kusema afike pale Mwenga kuna watu ambao ali, aliambukiza ile magonjwa ya ebola kwangu. Mi naona kama hatari ngali. Ugonjwa huu ulikutwa kwa mwanamke mzaliwa wa hapa Kivu Kusini aliyekaa huko Kivu Kaskazini na kukutwa na virusi virusi vya Ebola na hapo akatoroka timu za kupambana na Ebola huko Kivu kaskazini na kujaribu kujihifadhi huko Kilungutwe katika wilaya ya Mwenga alikozaliwa. Mama huyo tayari amefariki dunia. Mwathirika wa pili ni mtoto wake wa miezi saba ambaye bado yuko hai na anashughulikiwa. Jedone Sango ni mwanachama wa asasi ya kiraia, anahofia kuibuka kwa Ebola hapa Kivu kusini Wakati huu ambapo msimu wa kurudi shule unakaribia, ugonjwa huo ni ugonjwa wa hatari, na hivi raia wote hapa katika mji wetu wa Bukavu wanakuwa na wasiwasi na woga sana. Pendekezo letu ni kusema kwamba nafasi yoyote ile ambapo ugonjwa huo utasemekana umevumbulikana, e, wachukue nafasi zile wazitenge. Katika taarifa yake Ijumaa Gavana wa Kivu Kusini Teungwa Bije Kasi alitoa wito kwa wakaazi wa Kivu Kusini kutulia. La, ninaalika wakaazi wa Kivu Kusini, hasa wakaazi wa Bukavu na Mwenga kwa upekee, kubaki kimya, huku wakiendelea kutumainia viongozi wa kisiasa na wa kiafya waliochukua mbinu zote kwa kukingia wakaazi ninasisitiza kuhusu heshima ya kanuni za usafi na kinga. Tukio hili linajiri wakati huu ambapo nchi jirani ya Rwanda imezidisha masharti dhidi ya raia wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanaotaka kuvuka mipaka yake. William Basimike, Bukavu, RFI Kiswahili. Na wananchi wa Sudan wanatarajiwa kusherekea hii leo Jumamosi makubaliano ya kihistoria kati ya viongozi wa kijeshi na viongozi wa maandamano ambao walikubaliana kuunda kipindi cha mpito na baadaye kukabidhi utawala kwa raia, na ambapo matumaini mengi ya hataongeza uhuru na ustawi. Wakati wa hafla ambayo inatarajiwa kufanyika katika ukumbi wa mtu Nil katika mji mkuu Khartoum, washiriki kutoka upande wa jeshi pamoja na viongozi wa maandamano wanatarajiwa kusaini hati zilizoelezea mabadiliko ya kipindi cha mpito cha muda wa siku miezi thelathini na tisa. Uganda na Zambia hapo jana Ijumaa zimetupilia mbali ripoti kwamba wafanyakazi wataalamu wa kampuni ya simu ya China ya Huawei wamewasaidia kupeleleza wapinzani wa kisiasa wa nchi hizo. Jarida la Wall Street liliripoti wiki hii kuwa mafundi wa Huawei walisaidia serikali hizo mbili za kiafrika kukatiza mawasiliano na shughuli za media za kijamii za wapinzani wao wakati pia wakifuatilia harakati zao. Radio France International, saa moja na dakika thelathini dakika 36 majira ya Afrika Mashariki. Wananchi wa Gabon hii leo wanaadhimisha kumbukumbu ya miaka 59 tangu pale taifa hilo lilipopata uhuru kutoka kwa mkoloni Mfaransa. Rais wa nchi hiyo Ali Bongo Ondimba anatarajiwa kuonekana hii leo hadharani kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miezi tisa tangu pale alipopata maradhi ya kiharusi. Hapo jana amewahutubia wananchi kupitia runinga ya taifa na ambapo alipongeza harakati za mageuzi. Na wakati huohuo, mpinzani wake Jean Ping, ambaye mpaka sasa anaendelea kudai ndiye aliyeshinda uchaguzi, na ametoa ujumbe kwa wananchi akionyesha uharaka wa kutangazwa nafasi ya wazi ya madaraka ya Rais Ali Bongo Ndimba ambaye amesema kwa hali yake ya afya hana uwezo wa kuendelea kuliongoza taifa hilo. Radio France Internationale Kiswahili. Kwa habari moto moto na zenye uchunguzi wa kina kimataifa, tahariri, michezo na burudani, tunasikika Afrika Mashariki na kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM. Kupata ukweli wa mambo, sikiliza Kiswahili na wajumbe wa baraza la usalama la umoja mataifa wamekutana jana ijumaa agosti 16 katika kikao kilichofanyika faraghani kujadili mzozo huko kashmir na ambapo hakuna tangazo lolote lililotolewa baada ya mkutano huo katika kuitisha mkutano huu wa baraza la usalama pakistan iliyoungwa mkono na china ilitarajia kuleta swala hilo katika ngazi ya kimataifa lakini mwishowe wanachama wengi wa baraza waliona kuwa hili ni tatizo la nchi mbili ambalo linahitaji kutatuliwa kati ya India na Pakistan. Saa moja dakika 38 na majira Afrika Mashariki. Ni mpishi mwenzangu Stephen Mumbi anakujia na makala ya nyumba ya sanaa na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tunaangazia sanaa ya muziki wenye vionjo vya Kiafrika na kuangazia sanaa hii, nitakuwa nikiangazia muziki wake Vitali Maembe. Karibu sana msikilizaji. Vitali Maembe anajitambua kama mwanaharakati, mwanamuziki, mwalimu, mshauri wa masuala mbalimbali yanayohusiana na maisha na umajumui wa Kiafrika, nyimbo zake nyingi zikiwa zimejikita kukemea rushwa na usawa miongoni mwa jamii. Nimefunga safari mpaka katika mkoa wa Pwani katika wilaya ya Bagamoyo nchini Tanzania, ni mwambao kabisa mwa Bahari ya Hindi, na kuzungumza naye kuhusiana na safari yake ya kimuziki na sanaa ambayo anaifanya akichanganya na vionjo vya Kiafrika. Karibu sana msikilizaji. E, tukianza na rekodi ya kwanza kabisa ambayo mimi nilianza kuisikia Sumu ya Teja, ulikuwa unawaza nini katika rekodi hii? Kwa muziki wangu mimi ni kuchukua jambo katika jamii na kulitengeneza, kulitia sanaa, kuweza kulisanifu na kurudisha tena kwenye jamii, jamii ijadili iweze kupata ni wazo hilo tu. Kwa katika mazingira ambayo nilikuwa nikiishi, nilikuwa nimezungukwa na watu, nimezungukwa na watu ambao wameathirika na madawa ya kulevya. Lakini pia nikatafakari, nikaona kwamba hakuna haja ya kupambana na mwathirika wa madawa ya kulevya, isipokuwa ni kupambana na madawa ya kulevya. Kwao tunafanyaje sasa? Useme kama ni swala tu la kumkamata mtu na kumpeleka tu Segelea, kumpeleka Ukonga, yaani aende tu jela, ni kwamba tunaenda kumua lakini kwa sababu ni mwathirika kwanza, tunaangalia tunawezaje kumrudisha kwenye kwenye kwenye mstari sahihi, tunawezaje kumrudishia afya yake yeah. Kachini kachini, asume ateja, asume ateja segerea Askari walinikamata na bangi mbili mkononi, Masto na amenilukia na kubeli mdomoni. Askari walinikamata na kete mbili mfukoni, Masto na amenilukia na jidunga mkononi. Afande, nilimwambia, nilimwambia afandozinipelekendakuabanona afandozi mashairi yako mengi yamesheeni ya e, misemo na nahau, methali e, mfano katika wimbo wa kudu na mchanga na ramba waniite mshamba kudu, ulifikiria nini pale navyosema kudu? Kudu ni kitendo kudu ni, ni, ni, ni, ni, ni neno ambalo linasherehesha kitendo. Kwa mfano sisi waswahili tuna akampiga pa, yani ile pa, umeona ameshika, alifunga nganganga, yani kafunga sana ile nganganga, ndio inasherehesha kile kitendo. Kwa hiyo kitendo chenyewe hasa ni kukudua, lakini kukulua kulu, kwa kudua, kudu, unaona. Kwa hiyo kukudua ni ile kama umevaa kanzu au umevaa msuri au umevaa gauni, kile kitendo cha kunyenyua juu. Umeona umenyenyua. Sasa kama unafunua hivi pale, ndo umekudua. Kwa hiyo pale nasema, waswahili wanakwambia kudu, ukudulie umande masika, haikuduliwi. Yaani kama unapita sehemu, kuna umande, unaweza ukainyenyua kanzu yako, alafu ukapita, ile nguo isiloe, lakini ukaloa tu labda miguu, baadaye kakauka. Kwa hiyo ni kudu, ukudulie umande masika, haikuduliwi masika, hata ukikudua ni kwamba utaloa tu, unaona. Kwa hiyo ni msemo, lakini msemo wa majigambo pale. Nilikuwa ninajigamba kwamba unakutana na umande huko, lakini hii sasa ni masika. Lakini katika wimbo wenyewe mle, ukisikiliza mashairi yale, yanazungumzia kuhusiana na ufisadi na vitendo ambavyo havikukufurahisha. E, pia unataja viongozi wa serikali e, haikukuogopesha hii Yani ya mle kwanza ya yani kitendo ya, ya mezungumza wazi. Kwa hiyo ile hata ile nilivyokuwa nazungumza ile kudu, namaanisha kwamba kwamba kama wao watu walikuwa wakiiba wakiibia serikali wakiibia wananchi, alafu wakakutana na wanamuziki wakawaimbia wakawasifu, alafu wale wanamuziki wanapotaka kuwashauri wao wakawa wakali na wale wanamuziki wananyamaza, ule ni umande. Sasa hii ni masika kwamba mimi sitanyamaza. Mimi nimenyanyasika sana kwenye mziki. Watu wa kawaida, wafanyabiashara, wanasiasa walitaka ninyamaze. Nafikiri wengine wanapenda tanife kabisa, nisiwepo. yetu hiyo, nchi yetu hiyo, mina minasemea hivi vituko, mina pa na Mungu sijawahi kuona namchanga nalamba wani ite mshamba o oh, minalonga bule minasema bule, nina maneno na misemo kudu kudua, kudua, kudua, kudu kudu kuduliye umande masika ikuduliwi baba yasho itakumwagika Nataka kulonga ila nje, nina ofu kunyamaza, nashindwa mindani, nina hamwe oh, minalonga bule ah, minasema bule nina maneno na misemo limeibuka kudu, kudu, wimbila wizi wa mali za uma mama Imeibuka tabia ya wizi wa fedha za umma mama e. Maendeleo ya watu wanayasahau nyuma mama e. Hati wanafaidika wao na maswaiba zao na jamaa zao. Kuna wimbo uliofuata hapo unaitwa za... Nahodha. Eh, katika ule wimbo niki, nilipokuwa nikisikiliza yale mashairi yake naona kama unaonyesha uoga na wasiwasi kuhusiana na yale uliokuwa ulio ukiyaimba kwenye kudu ukizungumzia ufisadi kwamba, eh, huenda ukatendewa kitu kibaya. Uliogopa kuogopa, kama binadamu wote tunaogopa, isipokuwa tofauti yetu ni kwamba Uh, watu wachache wa tunaushinda uoga kwa kama binadamu uoga tunao, lakini tuna uwezo wa kuushinda uoga na kuushinda uoga pia ni sababu uwe na sababu ya pia ya kuushinda uoga. Mimi uoga wangu nimeushinda, ndio maana nika nikazungumza. Nimepata misukosuko mingi pia katika elimu, kutaka kukwamishwa, kufanywa mambo mengi kwa sababu tu ya hizi nyimbo. Kwa hiyo nilikuwa nazungumza haya ni maneno kwamba sasa unajua kusema kuna mtu unampiga, una anakuambia ukitaka kuniua niue. Sasa sasa ndio ilikuwa imefikia hivyo, sasa nipeni sasa ilio jina baya mniue, unaonaona. Kwa hiyo lakini pia kuna maneno ya Kiswahili mle ambayo yanazungumza, najaribu kuwaelezea kwamba mkole kuwa mwembeni sio kukosa ukumbi. Ukiona waswahili wanaeka mkole wao mwembeni usifikiri kwamba wamekosa ukumbi wa kuweza kufanya ile sherehe yao, isipokuwa mkole pale ndio mahali pake. Umeona, kwa hiyo ndio maana nikazungumza vile naodha Shusha tanga pepo zimechachamaa. Kuna wimbo mwingine, hotuba, mlungula, rushwa kwenye chaguzi, kujisahau kwa viongozi. Kwa nini umehusisha ulevi, uchaguzi, rushwa na viongozi kutotimiza majukumu yao ya? Kwa sababu ya, ya, ya, ya, ya matarajio yetu. Tunapomchagua mtu tunapomchagua mtu tunategemea kwamba huyu mtu sisi ni mwenzetu, ina e, maana akienda huko akikwama ataturudia sisi, lakini sasa viongozi wetu mara nyingi sana ukishawachagua wanakwenda kutumia akili zao tu, kila kitu kwa wanaweka matakwa yao wao, sio ndio? Maana akasema lile bunge kusikia ile maneno ambayo nilikuwa nimeyaimba, we mama nani, we mwagize mtoto anilete mimi, ninywe nilewe, niongee Kiingereza Mtume mtoto anilete, nije ni uchape ni uchape ni mwage ung'enge, nikilewa situkanimimiua nalia naimba naongea Kingereza. Alafu pale ndo nikaanza kuongea, ondoka ondoka we katika nyumba yetu. Nilipokupata pesa za yule mgombea nikanywa nikalewa nikaanza kusema kizungu on type, my type, sole, waya, waya. nasi hatu jambo uchaguzi umeisha salama, ila mwenzetu ndo analalamika, mgombea alomweka madarakani kwa kura yake mwenyewe hamsaidi, mama hana mana kwake. Hapa nampiga na kwanza mpiga kula, alafu ndo ninakuja nampiga mgombea. Yani mpiga kula anakwambia yeye, mgombea alomweka madarakani kwa kula yake mwenyewe hamsaidii, hana maana kwake. Lakini kumbuka kwamba anajisifu kwamba nilipopata za yule mgombea nikanywa, nikalewa, nikaanza kusema Kizungu. Kwa maana huyo bwana alipata kwanza pesa rushwa, ndo akampigia kula, kwa hiyo si chaguo lake. Msikilizaji, kama ndiyo kwanza unajiunga nasi, unategea sikio ya RFI Kiswahili, na haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi. Msikilizaji, niko naye Vitali Maembe, msanii wa muziki wa asili wenye vionjo vya kiafrika kutoka nchini Tanzania, na hapa ni Bagamoyo katika mkoa wa Pwani, mashariki mwa Tanzania, ufukweni kabisa mwa bahari ya Hindi, na tunaangazia sanaa hii ya muziki wa Kiafrika na safari yake ya kimuziki. Kuna wimbo mwingine unaitwa Vuma. Katika wimbo wa Vuma wengi wanalia, inaonekana ni vilio vya wengi, wanalilia nini? Ya, kilio hichi ni kikubwa kwa sababu vuma vuma ndo imeibeba nchi, yani kama serikali ya Tanzania, kama wananchi wa Tanzania watausikiliza vizuri wimbo wa Vuma ule wimbo unawahusu kwa kiasi kikubwa sana, kwa sababu ni wimbo ambao ni matokeo ya utafiti, watanzania wa sasa hivi wanajisikiaje, ndio vuma ile. Kwa hiyo vuma imebeba siri nyingi sana. Wimbo unakuwa na dakika nne tatu, lakini utafiti umebeba makaratasi na makaratasi, umebeba picha na picha, ambazo ikiwa watu wanazidharau ile siri hawatajua, lakini ni ukweli kwamba safu safu wanapita wamejaa kwenye, kwenye mitaa wanalilia haki yao. We mama mkandani toka nje usikie kutwa, we kila siku ndaniye toka basi usikie hapo. Najua anajaribu kuwasisitizia wakina mama mama, sababu wao ndo walezi wetu, nao wajaribu kuchunguza mambo alafu wao wazungumze kwa sababu mwanamke akizungumza basi ndio jamii imezungumza. Nawekaka ughaibuni, rudi Afrika, usikie kutwa. Miaka yote mbalie, rudi basi, usikie kuna habari na vuma vuma vuma vuma vuma vuma kwa hiyo na wale ndugu zetu ambao ni Watanzania wamekwenda kutafuta chochote huko ughaibuni warudi Afrika, alafu waje wasiwaone, hichi kinachovuma vuma. Unajua, watu wanakaa nje tu wanaongea wanafanya nini, lakini hawajui ile hali halisi watu wanavyoweza, kuna wanapokea kutoka kwenye vyombo vya habari. Naona na vyombo vya habari vingine vina hila na sisi, lakini hali halisi ipo huko. Vingine vinajaribu tu kuwasifia kuwapamba viongozi na vingine vinajaribu tu kuwaharibia viongozi. Kwa hiyo lakini, wangekuja wenyewe, wangesifiwa wangesikia, lakini habari yenyewe ni nini? Ndio vuma vuma vuma, safu safu, wanapita wamejaa kwenye mitaa na mabango wa ameshika ama, wanalilia ya gesi yao, wanalilia ya nchi yao wanaliliya jina lao, na wengine wanajipanga, wo waje wadai mlima wao, watadai mito yao, watadai migodi yao, watawaua na wenzao. Kumbe imekwisha, kumbe imetoweka amaniyo, kumbe imepita. Sasa hapo ukiangalia unaona kabisa kwamba kila mtu anajidai na kitu chake ambacho si chake. Anadai mlima ni wa kwangu mimi, Zanzibar ni yangu, o visiwa ni vya kwetu, sijui gesi ni ya kwetu. Kila mtu anaona hichi cha kwangu, cha kwangu, changu, changu. Chetu kiko wapi? Tuzungumzie kidogo rekodi ya Bagamoyo, rekodi iliyosheni, urithi unaouelezea mji wa Bagamoyo. Uliwaza nini wakati unafikiria kutunga rekodi hii ambayo inazungumzia mji wa Bagamoyo na uzuri wake? Ya, mimi nimeingia Bagamoyo mwaka 1996 mwishoni. Nilipofika niliona uhasiri wa Bagamoyo, mambo yanavyokwenda, mambo mazuri, historia inavyotunzwa, watu wanavyoweza kuithamini, lakini haraka haraka sana hali ilibadilika, historia ikawa inakufa. Sasa mji umekuwa sio wa kihistoria tena, heshima hamna tena. Yale majengo ambayo tuliambiwa, maeneo haya uruhusi kujenga jengo la kisasa, wanatakiwa jengo la kihistoria, likianguka linyenyuliwa la namna ile, ili kuweza kutunza historia, lakini hakuna tena heshima hiyo, tena haipo. Mji umekufa, si mji tena wa kitalii, umeona? Lakini sasa tunasemaje? Bado haujapotea kabisa, tuna uwezo wa kuzungumza kitu fulani, watu wakaja. Basi mimi na rafiki yangu Yaki e, tukasema tujaribu kutengeneza kitu fulani ambacho tunaweza tuka, tukajaribu kuwakumbusha watu. Kweli tumejaribu kuwakumbusha watu historia, tumewaonyesha maeneo yalivyo. Kuna mambo makubwa, kuna mashujaa wengi ambao wamefanya vitu vingi. Kuna mama ambaye alik mwana Mwanamakuka yeye, unajua kwa mwanamke kuweza kushindana kibiashara kipindicho nani, mwanamke wa Kiafrika wakati huo wa Arabu ndo anafanya biashara, ameweza kufanya vitu vingi na kuacha historia. Unapata una kujua kuhusu chifu Pazi ambaye alikuwa hakumuoa yule mama, unaangalia vitu ambavyo waliweza kufanya, lakini hivyo vitu havipo tena, watu hawajarithi hivyo vitu, kwamba tumewasaidia kuwaletea watalii, lakini tumewaletea watalii, na hizo ndo kazi ambayo tunaifanya, tutakumbukwa. Ndio maana Mwinamila alisema utaimba nyimbo mwisho wake utakufa lofa. Historia ina nguvu mwaliwe, historia ina nguvu mwalio, historia ina nguvu mwayego, babu zetu hapo zamaniyo, babu zetu ah, hapo zamaniyo, walipobebwa utumwani, walipelekwa Bagamoyo, wakabwaga yao mioyo walipelekwa nchi za mbali yo kupitia Zanzibari, o Zanzibari, imanjo Bagamoyo, fanya uje Bagamoyo, ukifika Bagamoyo, fanya imaoni ne nikupeleke mahala wo. Msikilizaji, ndio natuananga katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi nae, mwana Afrika, na nilikuwa naye mwanamajumui wa Kiafrika na mwanamuziki wa muziki wa asili wenye vionjo vya Kiafrika. Yeye anasema ndio utambulisho halisi wa muziki kutoka barani Afrika. Usiache kunitumia maoni yako ukiandika Steve Mumbi, Stivu Mumbi, katika Facebook pamoja na Instagram. Pia katika ukurasa wetu ule wa Facebook andika RFI Kiswahili. Mpaka juma lijalo, kwa heri. Nam shukran sana Steven Mumbi kwa makala hayo ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Ali Bilali. Nakusihi kujiunga nami na tena ifikapo saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki.