Barabara kabisa, hii unayosikiliza sasa ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, na sasa ni saa moja na nusu majira ya Afrika Mashariki, Afrika Kati ni saa kumi na mbili na nusu na hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali nam, karibu katika awamu yetu ya kwanza ya matangazo katika lugha ya Kiswahili ambapo miongoni mwa wale ambao nimekuandalia ni pamoja na wananchi wa zimbabwe wameanza maombolezo kufuatia kifo cha baba wa taifa wa nchi hiyo ambaye alifariki dunia hapo jana huko singapore akiwa na umri wa miaka 95 na kiongozi wa kanisa katoliki duniani papa francis aendelea na ziara yake barani afrika ambapo jana ametua nchini madagaskar baada ya hatua yake ya kwanza huko Msumbiji. Na Boris Johnson apata pigo jingine baada ya harakati zake za kutaka kuitishwa kwa uchaguzi mpya kukwama. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu habari kamili. Msikilizaji, kumbuka kwamba matangazo hayo unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya wwwrfi Kiswahili. Wananchi wa Zimbabwe wameanza maombolezo kufuatia kifo cha rais wa zamani wa nchi hiyo Robert Gabriel Mugabe aliyefariki jana Ijumaa huko Singapore akiwa na umri wa miaka 95, miaka miwili baada ya kupinduliwa. Maombolezo yametangazwa nchi nzima hadi pale yatapofanyika mazishi, na ambapo, hata hivyo, tarehe ya mazishi haijatangazwa. Rais wa Zimbabwe Emerson Mnangagwa ametangaza Amemtangaza Mugabe kama baba wa taifa. Mnangagwa amesema chama cha Zanu PF kimekutana na kuamua kumtangaza Mugabe kama baba wa taifa. Lakini Mugabe lini alianza harakati zake za ukombozi? Ruben Lukumbuka anatueleza zaidi. Robert Mugabe alizaliwa mwezi Februari mwaka 1924 katika familia ya Kikristo ya Katoliki katika eneo la Kutama, kaskazini magharibi mwa jiji kuu Harare, wakati huo Zimbabwe ikifahamika kama Southern Rhodesia waliomfahamu vema akiwa mtoto wanasema alipenda sana kusoma vitabu hata wakati alipokuwa anachunga mifugo msituni. Miaka ya sitini alianza harakati za kupigania nchi yake kuwa huru kutoka mikononi kwa wazungu wa wazungu wachache kutoka nchini Uingereza waliokuwa wanatawala taifa lenye idadi kubwa ya Waafrika. Harakati zake za, za kutaka Waafrika kujiongoza na kumiliki ardhi zilisababisha akafungwa jela miaka kumi na serikali ya wa ya wakoloni kati ya mwaka 1964 hadi 1974. Baada ya kuachiliwa huru, alikimbilia nchini Msumbiji na kuunda vuguvugu la Zanu PF, kuanzisha vita vya msituni kupambana na serikali ya kikoloni wakati huo ikiongozwa na waziri mkuu Ian Smith. Wakati wa mapambano ya msituni, serikali ya Uingereza ilianzisha mchakato wa mazungumzo na vuguvugu vugu hilo na kupelekea usitishwaji wa mapigano na uchaguzi ukafanyika mwaka 1980. Zanu PF ilishinda uchaguzi huu na Mugabe kuwa waziri mkuu wa kwanza mweusi nchini Southern Rhodesia ambayo ilibadilishwa jina na kuitwa Zimbabwe. Baadaye wadhifa wa waziri mkuu uliondolewa na Mugabe akawa rais wa nchi hiyo kwa zaidi ya miaka 30 hadi alipolazimishwa kuondoka madarakani na jeshi mwezi Novemba mwaka 2017. Ruben Lukumbuka. Polisi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hapo jana wametumia mabomu ya machozi kuwasambaratisha waandamanaji waliokuwa wanaelekea katika ubalozi wa Afrika Kusini jijini Kinshasa kulalamikia kushambuliwa kwa na kuporwa kwa maduka ya wageni nchini Afrika Kusini, ikiwa ni siku moja baada ya maandamano kama hayo kutokea mjini Lubumbashi na serikali kupiga marufuku maandamano hayo. Kiongozi wa polisi katika jiji la Kinshasa ametahadharisha wale wote ambao wanataka kuandamana kwa vurugu mtu anapenda kumanifestea akuje ndani ya amani, anafanya makelele yake, anaimba, anafanya yote. Anaimba nakwenda kuiba vitu vya wa watu, atashukutika hata kidogo. Aiko tu hapo, tuta nafasi yote. Kuna hiyo maintere wa sida afrikan, tutalala na kuwapoteje, ni kazi yetu polisi kupoteje watu na vitu, tena hadi amani itaingia. Ni sauti yake mkuu wa polisi katika jiji la Kinshasa, Silvano Kasongo. Na serikali ya Uganda imetangaza kutoridhia kiwango cha kodi kimechangia kuchelewa kwanza kwa mradi wa ujenzi wa bomba la mafuta kutoka Tanga nchini Tanzania kuelekea Hoima nchini Uganda. Stephen Mumbi na mengi zaidi. Hayo yamebainika katika kongamano la kibiashara kati ya Tanzania na Uganda linalofanyika jijini Dar es Salaam. Dr John Pombe Joseph Magufuli ni rais wa Tanzania: nataka niwape siri moja. Nilikuwa namuuliza mzee Mseveni, mbona unachelewesha hili bomba? Kwa sababu ya kodi ya huko ambayo umekataa kuikubali, kodi yenyewe ni dola mia sita wakati utakuwa unatengeneza bilioni themanini usa dola, sacrifice hii kodi kidogo ukrieti employment na utapata fedha for a long time. Rais Magufuli amemwomba rais Museveni kuhakikisha watendaji wa serikali yake hawakwamishi mchakato. Mimi nilipoingia madarakani simfundishi mzee, nimebadilisha makamishi na general, siyo swala la kujidai lakini ni baya watano for three and a half years nikamwambia wewe umemngangania wanini huko kwa upande wake rais wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni amesema serikali yake haitakuwa kikwazo katika kufanikisha mradi huu mkubwa we have agreed with the government of Tanzania on the pipeline tumekubaliana on the... na serikali ya Tanzania kuhusu bomba la mafuta the... namshukuru sana mheshimiwa Magufuli the... The... kwa kuweka muundo na makubaliano aliyofanya kum... be... ili kufanya mradi na manufaa kiuchumi, na kuhakikishieni serikali ya Uganda haitakuwa kikwazo katika kufanikisha mradi huu. Marais hao wawili wamekubaliana kurahisisha mazingira ya kibiashara pamoja na kuimarisha mashirikiano katika nyanja mbalimbali. Kongamano hilo limewakutanisha wafanyabiashara kutoka nchi hizo mbili. Radio France Internationale Saa moja na dakika thelathini na sita, majira ya Afrika Mashariki. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis anaendelea na ziara yake barani Afrika, ambapo jana amewasili nchini Madagaskar baada ya Msumbiji, hatua ya kwanza ya ziara yake barani Afrika. Radio France Internationale Kiswahili. Kwa habari, moto moto na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani, Kiswahili Nam, na bunge la Uingereza limepitisha hapo jana Ijumaa ombi la sheria inayomzuia waziri mkuu Boris Johnson kuahirishwa kwa mpango wa kujiondoa kwenye umoja wa ulaya ama Brexit, ili kuepusha hatua ya kuondoka bila makubaliano na umoja wa ulaya yani, na hivyo kumfadhaisha waziri huyo ambaye kwa upande wake anaona kuna umuhimu wa kuitishwa kwa uchaguzi wa mapema ili kutatua mzozo wa kisiasa. Nam msikilizaji, na sasa ni mpisho mwenzangu Stephen Mumbi anakujia na makala ya nyumba sana. Usalimu msikilizaji, popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Stephen Mumbi na hii leo niko na Esther Nelson, mchoraji binti mdogo akijikita kufanya sanaa hii. Nimemtembelea kuangazia namna gani anafanikisha sanaa hii kwa njia ya kipekee. Karibu sana msikilizaji. Msikilizaji, kabla ya kuanza kuzungumza na Esther Nelson, hebu tujiweke sawa namna hii. Kibao kinaitwa mama ntilie, kimeimbwa naye Jeri pamoja na AT akimshirikisha Reisi cha kwake Jerry pamoja na AT wakimshirikisha Rehema Chalamila ama Ray C, wasanii kutoka nchini Tanzania. Sasa tuangazie sana hii ya uchoraji embele, karibu sana Esta katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante. Ni lini ulianza kazi hii ya uchoraji? Wewe bado ni binti mdogo. Uh, actually nilianza toka bado mdogo, lakini kuchukulia ni kama kazi ambayo itaendesha maisha yangu, kama kazi ambayo nataka inyunyue na mwaka mmoja, mwaka mmoja ndio umeanza kufanya kazi rasmi. Yeah. Ukiwa mdogo ulijuaje kama una uwezo wa kufanya sanaa hii ya uchoraji? Kwa sababu nilikuwa napenda, na muda wote nilikuwa napenda kufanya majaribio. Kila mara nilikuwa napenda kujaribu, kujaribu, kujaribu, nikaona hichi kitu ndio kinanifaa. Ikua nachora kwa penseli kwenye madaftari, kwenye makaratasi. Yeah, nilikuwa napenda sometimes hadi kwenye madaftari ya kufanyia activities za shule, nikawa nafanya michoro humo. Haikusumbua hiyo kwa wazazi? Ilisumbua sana lakini hmm, baadaye wakaelewa. Kukupiga marufuku kuchora? Hapana, kwa sababu pia mzazi wangu anapenda mimi nimeishi na mama tu, kwa mama wangu akawa endelea kunisupport, japo aliendelea kunikataza, ili mradi nisibeti sana kwenye kuchora na masomo pia nifanye kwa hivyo, muda wa kusoma ni kusoma na muda wa kuchora ni kuchora, hakutaka kunikataza kabisa. Kiwango cha juu cha elimu katika yale madarasa ya awali ni umefikia kidato cha ngapi? Kidato cha nne. Kidato cha nne, ukaamua kuenda kusomea sanaa hii? Baada ya kumaliza kidato cha nne niliingia kwenye kuchora Ulisomea kidogo hapana? Baada ya kumaliza tu form four, sikuendelea na masomo mengine, kwa sababu pia sikuwa na ile nini, pointi ya kuniendeleza mimi niendelee kusoma. Kwa hiyo nikaamua kuungana na wafanyaji wa sanaa kama hizi, wao wakanielekeza jinsi ya kutumia rangi brush. Wakina nani kwa kuwataja na ni wapi? <laughs> ni napenda kumshukuru Makota, Patrick na Nasli Daudi nana alikufundisha kutumia brush katika hao Makota <laughs> na wengine kutumia rangi. Makota na Asli na Patrick wote wali wali walitaka wali, wali kunionyesha kwamba bila bila wao au bila mtu mwingine siwezingafanya. Kwa hiyo wao ndo walikuwa wenyeji wangu na wao ndo walinifundisha kwa pamoja. Aha, tuzungumzie sana yenyewe sasa unaifanya. Nimekuja hapa nimekuta unachora. Hii ni canvas bila shaka. Yeah. E, hii ni canvas e, ya rangi ya kaki. Ukawa juu yake unachora. Sijui unachora nini lakini naona ni mchanganyiko wa rangi naiona blue kwa mbali, naiona kijani, baadaye naiona kama rangi kama njano nini, nini na kuna rangi ya udongo. Ni nini hapo ulikuwa unachora? Hapo naachora design ya picha ya Lilith, ni mazingira kama ya landscape misitu kama ni maji hivyo. Aha, ni rangi za aina gani ulikuwa unatumia? Rangi ninazotumia ni acrylic. Acrylic ni rangi za namna gani kwa msikilizaji ambaye haelewi kabisa? Acrylic ni rangi ambazo unaweza kutumia kwa kutumia maji, ambako kama itataka kukauka unaweza kudiluti na maji, lakini pia utakapochola imaanishi kwamba ukimwagia maji tafutika. Ukishachola umechola, na una uwezo wa kuiosha itakapoingia vumbi. Kwa hiyo ni rangi ambazo zinatumia maji, lakini pia unaweza kuziosha picha yake. ni rahisi kutumia rangi hizi ya yeah? Ni rahisi kuliko rangi za mafuta. Kwa nini, utofauti wake ni upi? Kwa sababu rangi hizi pia hazimsumbui kama mtu ni mgeni, hazisumbui katika uchanganyaji wake kuliko rangi za mafuta. Alafu pia rangi za mafuta si nzuri kiafya, japo si sitaki kuharibu soko la watu wengine, lakini rangi hizi unaweza kuchola hata ukiwa chumbani, ukiwa sehemu yoyote, haichagui mandhari yoyote ya kutumia kwa ni rahisi kwa mtu yoyote kutumia. Okay tu, tuzungumzie kidogo, naona kuna picha zingine, hebu, kwa mfano kama hii ni picha ya nini, kwa kumwelezea msikilizaji? Hiyo ni picha ya sanseti, sanseti ambayo inaonyesha mazingira ya porini wanakoishi wanyama, ndio maana tunaona mazingira ya jua kule linapotea na wanyama, jua linapopiga upande wa mbele ukipiga picha ya nyuma mm, lazima kitu kitaonekana cheusi, ndo kitu kitotokea hapo. Uh, ukiangalia nyingine, naiona nyingine kama ni wanyama wawili, sijui ni katuni, mmoja anapiga gita, mwingine kakaa. Hiyo ni imagination, ni picha ambayo pale unamwona kuna swara, kuna simba. Imagination inamaanisha nini? Ni picha ambayo unakichukua una kitu na unakibadilisha kukifanya design kingine, lakini mtu akiangalia anaona pale, namwona kitu fulani, lakini kitu kile mbona hawezi kufanya kwao. Unabuni pale labda simba kapishika gitaa, lakini ni kitu ambacho kiwezekana kwa pale, tunafanya imagination. Aha, ulilenga kufikisha ujumbe gani, na hii picha inaweza kawekwa wapi? Picha hii inaweza ukaa kokote, lakini pia inaweza ukaata sehemu za starehe, kwa sababu pia inamaanisha ni mziki, watu wanacheza, wana dansi, wanafurahi. Tuzungumzie kidogo vifaa unavyotumia aina za rangi. Kuna rangi za aina ngapi na kuna brush za aina ngapi? Rangi rangi ni acrylic na rangi rangi kwa maximum ni rangi tano, ambazo unaweza kuchanganywa kupata rangi nyingine yote. Lakini brush kuna brush ya kwa ajili ya kupata background, kuna brush kwa ajili ya kutuchorea kitu chenyewe, kuna brush ya nchi ambayo natakiwa upite laini ndogo. Ambayo utofauti wake ukoje? Nini kinatofautisha hayo yote? Brush ya background inakuwa ni pana na inatakiwa iwe yu laini pia. Brush ya kumchorea mtu inatakiwa pia iwe laini lakini si pana, ni ya kawaida na blush kwa ajili ya outline inakuwa ni nyembamba zaidi, kupata ili kupata ile mistari ya pembeni midogo midogo, au mikunje ya uso, nyusi. Na pia kuna blush ambayo tunaita fan blush. Yenyewe ni kwa ajili ya kutengenezea kuchorea maji, ili upate maji yakae vizuri vizuri, katua mzuri, na pia unaweza kutengenezea majani yeah. uh, rangi sasa. Nikitaka rangi ya pinki, uh, blue bahari, kama rangi ziko tano, kwanza hujazitaja rangi zenyewe na katika rangi tano ambazo tunatumia hapa kwenye uchoraji ni bluu, nyekundu, nyeupe, njano. Njano ni ya lemon, ambayo ndio itatumika vizuri, na pia kuna black. Na katika rangi hizo ukichanganya rangi yoyote kwa yoyote unaweza kupata rangi nyingine tofauti pia unaweza katika kuchanganya kwako ukapata rangi zaidi ya zile kumi na mbili ambazo tumezizoea kwa, kwa, kwa mfano nikichanganya njano na bluu unapata rangi gani njano bluu actually utapata kijani e, nyekundu na bluu nyekundu na bluu utapata tunaita ni bantiamba. Bantiamba ni rangi ambayo unaweza kupata kama ni ya udongo, lakini bantiamba hiyo, pia ukichanganya nyekundu na nyeusi unaipata pia <laughs> basi ni, ni ufundi wa kipekee kabisa, msikilizaji. Tukate fundo la maji. Kuna wakati umasikini unakuwa ni kikwazo kila sehemu, unashindwa kufanya vizuri shuleni, unashindwa kupata kazi nzuri na pengine katika mapenzi, suala la umasikini pia linaweza likawa ni kikwazo. Sikiliza kibao hiki cha kwake Vumi, tatizo umasikini kwake Vumi, tatizo masikini. Nilikuwa nikitazama video ya wimbo huu, imefanywa naye Hasan Kundamai, maarufu kama HK. Amefanya kazi nzuri. Na sasa tuendelee na makala haya ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Steven Mumbi, tukiangazia sanaa hii ya uchoraji, na niko naye Esther Nelson, mwanadada binti aliyejitoa kufanya sanaa hii kwa njia ya kipekee. Picha za aina hii zinaitwaje kwa kwa, kwa jina moja, maana tumezoea kuna tingatinga, kuna katuni? Picha za aina hii zinaitwa fine art, ni picha ambazo ni realistic imagination na abstract. Aha, utofauti wa aina zote hizo tatu ni nini? Picha ya tinga tinga ni picha ya wanyama lakini ambao hawako kwenye position ambayo kama wanyama halisi walivyo, wanakuwa kama ni misli ya katuni. Na picha ya abstract tunakuwa ni picha ya mafumbo, unaweza kuchukua kitu halisi ukakibadilisha uka ambako mtu mwingine akija kuangalia anaona ni kitu tofauti, yani mpaka ajiulize mara mbili mbili ni kitu gani hapa, anaona inakuwa ni abstract. Na hizi picha za realistic ni picha ambayo unachukua kitu halisia unakiamisha kwenye picha kinakuwa na muonekano ule ule aina ambayo wewe unafanya unaziona zipi ni changamoto kwenye kazi yako ya sanaa? Aina ambayo mi nafanya, alafu kwangu naona ni changamoto ni abstract. Kwa nini? Kwa sababu sina wateja wa abstract. Wateja wangu wengi wanapenda hizi vicha za imagination, vicha za realistic ambazo naweza nkamuzia hata mbongo mwenzangu, lakini picha za abstract tingatinga lazima utategemea soko la nje ya nchi. Na soko lako yo liko wapi? mi soko langu ni ndani ya nchi na nje ya nchi, lakini kwa picha ambazo niko nazo hapa leo ni za watu wa ndani ya nchi. Utofauti wake ni nini? Zawa nje ya nchi zinakuwaje, na zawa ndani ya nchi zinakuwa vipi? Wa Tanzania tunapenda kile kitu ambacho nakiona ndio kiwe kwenye picha, kile kitu ambacho unakuwa ukielewi hata ndani kwako, unajiuliza naenda kuweka naekaje, sielewi. Kwa kile kitu ambacho yeye anakijua, ndio anataka kikae pale, anajua hata mtu akija, anaona ni kitu fulani. Lakini mzungu anataka hata kivoka ndani, mtu mwingine akija ajiulize kwa ina maana picha haitakiwe kuzoewa. Kila ukija unakaa unajiuliza, lakini mbona unataka hichi hichi? Ah, nikiona hichi hichi basi. Kwa ujumla sasa, kazi hii ya sanaa, wewe zipi unaziona ni changamoto kwenye kazi yako? Unadhani kama ungepata usuluhisho, kazi yako ingekuwa rahisi na ingekuwa na mashiko zaidi? Changamoto iliyokuwepo ni ndogo kwa ajili ya wateja, kwa sababu nategemea sana wazungu, tofauti na watu wa ndani ya nchi, japo picha zao pia nazo nafanya lakini saa wazungu pia hawaji mda wote, wanakuja kwa vipindi. Kuna season na low season. Watanzania wengi hawapendi kunu kazi hizi za sanaa, ni wachache. Lakini mtu tu wa kawaida anafikiria, unamtajia picha labda elfu themanini, anakwambia ha, elfu themanini nikaininginize tu ukutani. Lakini mtu anayejua sanaa ananunua kweli na support, na anaweza kukupata aya, asante akakuongeza, lakini mara nyingi tunategemea watu wa nje ya nchi. Unafanya nini sasa ili kulifikia hilo soko? Mimi naomba tu watu waelewe sana, wajaribu kusapoti, ambako pia wanaweza kufanya, sisi wasanii pia tuka, tuka, tukahamasika kweli kufanya kazi kwa moyo, kwa sababu tusitegemee tena wakati ambako tunategemea wazungu wakiondoka basi, tunajua wabongo hapo watatusapoti. Lakini wazungu wakiondoka, sita tunakata tamaa, hata kazi mtu anakuwa wafanyi. Awajitokeze tu watusapoti. Kuna mikakati gani sasa kulifikia soko la Afrika Mashariki? Sahizi kuna hili soko la SADC katika kulifikia soko la Afrika Mashariki na ila SADC, nataka kuandaa kazi nzuri, kutengeneza connection kubwa, kujaribu kukutana na wasanii wakubwa tofauti tofauti ambao wao pia, ambao washijaribu kufanya hizo kazi, washanivukia mimi kiwango maradufu, labda nikana wao watajaribu kunivusha wapi wamepita, wapi wapo, na mimi nijaribu kupita nifikie huko. Unawaambia nini sasa wateja wako, hasa Watanzania, kuhusiana sana hii ya uchoraji? Wajitokeze watusapoti, kwa sababu sisi ndio wasanii yao, wajaribu kusapoti, watupe moyo tufanye kazi vizuri, tujue kwamba na wao hapo wanajua thamani ya kazi zetu. Unafanya nini ili kushirikiana na wasanii wengine katika sanaa hii ya uchoraji? Najaribu kutoka kukutana nao, kubadilishana nao mawazo, kubadilishana namba za simu, kushea kazi pamoja, labda hicho kitu ndio kitafanya tuwe karibu na kitaanzisha mi kufanya kazi nyingine zaidi. Unaambia nini wasanii wengine wanaofanya sanaa hasa wasichana, kwa sababu ni nadra sana kukuta msichana anafanya kazi ya sanaa hasa ya uchoraji. Wajitokeze, hii ni kazi kama kazi nyingine, si kubali kukaa tu nyumbani bure bure, kwa sababu hauwezi kujua tatokea wapi. Na kuna wazazi wengine wanawaminya watoto wao ama wanawakataza watoto wao kufanya sanaa, ikiwa ni pamoja na sanaa hii ya uchoraji na sanaa nyingine, wewe unawaambia nini, ukizungumzia experience ulivyopitia na namna ulivyopitia mpaka leo unafanikiwa kufanya kazi nzuri namna hii, wazazi ambao wanazuia watoto wao wa kike kufanya aotweiwanamamba ukiingia huku unaingia kwenye uuni, kazi nyingi zinafanywa na wanaume an taa mwisho utangukia kwenye tabia chafu. Lakini mwingine ni talent yake, anahitaji kufanya kile ambacho anakipenda. Sasa hivi katika mtandao ya kijamii unapatikana vipi? Katika mitandao ya kijamii, Instagram unaweza kunifollow, naitwa Kalua Ndila, na Facebook unaitwa Ndilo Kalua. Nambari ya simu kianza na alama ya kujumlisha 255 plus 255 685 2241 47. Asante sana Estanelson kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba sana. Asante pia sanaa Babu, thank you, thank you, Lord. Lord. Asante msikilizaji, ndiyo tunatamatisha makala haya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili, ni kuwa naye Esther Nelson mchoraji wa picha za aina mbalimbali akitumia rangi za kliniki ama rangi za maji kufanya sanaa yake. Jina langu ni Steven Mumbi, na kualika juma lijalo katika makala nyingine. Usiache kutumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook, andika RFI Kiswahili, na katika kurasa zangu andika Steve Mumbi, STIVU Mumbi, na unaweza ukatuma maoni yako. Mpaka juma lijalo, kwa heri. Shukran sana Stephen Mumbi kwa makala hayo ya uh, nyumba ya sana. Ali Bilali ndio nilikuwa nawe na kusii kujiunga nami tena ifikapo saa mbili na nusu. Uh, uh, muda utapowadia tutakuwa na mengi zaidi. namni kibao cha usiku na mwanamuziki Barnaba Boy ambaye ameshirikisha Vanessa Mdee ndicho kinatufikisha kwenye tamati katika matangazo yetu. Hivi punde tunakuacha na wenzetu kutoka Paris, Ufaransa.