So, dakta, imetimia saa moja na nusu asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tunatangaza kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ruben Lukumbuka. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis kusoma misa kubwa hivi leo huko Madagascar. MONUSCO yasema iko tayari kulisaidia jeshi la DRC kutokomeza kundi la waasi la ADF wilayani Beni. Ukraine na Urusi zabadilishana wafungwa, ikiwa ni hatua muhimu kuelekea kumaliza mvutano kati ya pande hizo mbili. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu ya asubuhi hivi leo Jumapili ya Septemba 8 mwaka wa 2019. Tunasikika pia kupitia tovuti yetu kwa anwani ya www RFI Kiswahili na redio wa shirika. kiongozi wa kanisa Katoliki duniani, Papa Francis ameendelea na ziara yake barani Afrika, ambapo hivi leo akiwa katika siku yake ya pili ya ziara katika kisiwa cha Madagascar atasoma misa kubwa ambayo itahudhuriwa na maelfu ya waumini wa kanisa Katoliki nchini humo, akitokea Msumbiji ambako aliomba uelewa na watu kujitenga na vurugu nchini humo ambazo zimeshuhudiwa kwa miaka kumi na sita na sasa tishio la ugaidi. Kiongozi huyo wa kanisa Katoliki ameonya pia juu ya hatari ya ukataji wa miti na uharibifu wa mazingira. Nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, tume e, ya Umoja wa Mataifa MONUSCO katika mji wa Beni jimboni Kivu Kaskazini, imesema iko tayari kulisaidia jeshi la serikali FRDC katika operesheni zake zinazolenga kuwatimua waasi wa ADF. Akinukuliwa na vyombo vya habari jijini Beni, mkurugenzi mkuu wa ofisi ya tume hiyo MONUSCO, Omar Abud amesema safari hii watahakikisha kundi hilo la waasi wa ADF linatokomezwa kama alivyoahidi katibu mkuu wa umoja wa Mataifa Antonio Guterres wakati wa ziara yake ya hivi karibuni nchini humo. Msikilizaji, utakumbuka hivi karibuni bunge la jumuiya ya afrika Mashariki EALA liliidhinisha sheria inayopinga ukeketaji na wakati huo ilikuwa ni mwaka elfu mbili na kumi na sita ambapo sheria hiyo ilipitishwa. Hata hivyo, kwa mujibu wa mashirika uh, shirika la Action Aid uh, pamoja na shirika la East Africa and uh, FGM Network ni kwamba idadi ya visa, ya visa vya ukeketaji bado ipo juu ongezeko hilo linachangiwa na, na mbinu mpya zinazotumika na wahusika kukwepa mkono wa sheria, ikiwemo ukeketaji wa watoto wa changa na ukeketaji kwa kisingizio cha utalii. Mwandishi wetu wa Nairobi, Carol Korir, anatupa mwanga kuhusu swala hilo. Watu wengi wa wandito ya lugha yetu alikuwa hapana enda kuoana na tribe ngine unaweza aenda kwa Mganda awoo oh, wewe au oh, Musoga au oh, Mnyankole. Nauliza wewe, mbona vitu vingine hakuna? Evelyn Chelangat ni mwalimu kutoka Kapchorwa, Uganda, anasikitika ukeketaji umeendelea kuwadhalilisha wanawake katika jamii. Taasisi zilizotwikwa juu kumkuongoza mapambano hayo yana wasiwasi, mbinu mpya zinazowapa mtihani zimeibuka. Lina Chebi anaketi bodi ya kupambana na ukeketaji Kenya. hawafanyi tena masherehe kama zile walikuwa wanafanya zamani, wanasema tunakuja kunywa chai kwa nyumba, lakini huko ndani wa, wanakeketa wasichana, wanatumia kucha mrefu tu anakata kwa sababu ni ya mtoto inakatika. we, we, we funika sana. Na kupata ufahamu zaidi, tunaanza Tanzania ya kati na kaskazini na kumpata Sara Mwaga. Kuanzia siku moja mpaka mwaka mmoja wanakeketa. Hii inafanyika na imekuwa na athari nyingi sana kwa watoto, kwa sababu wengi viungo vyao vinakuwa bado havijakuwa havijajitenganisha. Imekithiri zaidi katika mikoa ya kanda ya kati, mkoa wa Singida, hata mkoa wa Dodoma na watoto au wasichana tu wanaopitia kisu cha ngariba Arusha, Manyara, Kilimanjaro ne wanakeketa wamama. Wakati wanapojifungua wanamchelewesha kwenda hospitali ili aweze kuzalishwa na mkunga wa jadi, na ili mkunga wa jadi anakuwa ameshapewa maagizo. Wakati anajifungua yule mama anakeketwa bila yeye kuwa na taarifa. Katika eneo la Taita Taveta, tamaduni hiyo inaendeshwa kwa usiri mno na hata kufanywa shughuli ya utalii. Meri Mgola ni afisa wa idara ya watoto eneo hilo ameleta watoto wake, wamekuja kutahiriwa, lakini kule wao wamesema, wamekuja nini? Wamekuja tua, ndio hizo special package, na pia umekuja kusoma, lakini in real sense umekuja kutahiriwa. Maana manake siutakaa kama miezi miwili ugue upoe, ndio usafiri tena bako. Kilio cha wanaharakati dhidi ya ukeketaji sasa ni serikali kukumbatia teknolojia mpya, kuwashirikisha viongozi wa kijamii na madala ya serikali yanayohusika na sera kama vile elimu, afya na haki. Carol Coril, Nairobi, RFI Kiswahili. Asante sana Carol. Wanadiplomasia pamoja na baadhi ya washirika wa karibu wake rais wa Burundi Pierre Nkurunziza wametupilia mbali ripoti iliyotolewa hivi karibuni na tume ya uchunguzi wa Umoja wa Mataifa kuhusu Burundi kwamba hali ya hofu inatawala katika nchi hiyo, ikiwa imesalia miezi minane tu kabla ya uchaguzi mkuu wa mwaka wa elfu mbili na ishirini. Saa moja na dakika 36, kwa saa za Afrika Mashariki. Zimbabwe inaendelea na maombolezo ya kitaifa kufuatia kifo cha aliyekuwa kiongozi wa zamani na mwasisi wa taifa hilo aliyetawala kwa miaka thelathini na saba Kamrad Robert Mugabe. Wakati huo raia wa taifa hilo wakielezea hisia zao mchanganyiko kuhusu Mugabe, Rais Emmerson Mnangagwa amesema mtangulizi wake huyo ni shujaa wa taifa na maombolezo yataendelea yatadumu hadi yatakapopumzishwa katika nyumba yake ya milele. Na huko Nigeria mwanajeshi mmoja ameuawa na watatu kujeruhiwa baada ya wapiganaji wanaoshukiwa kuwa wanajihadi kushambulia kaskazini mashariki mwa nchi hiyo, vyanzo vya usalama vimesema. RFI, Nairobi 89.9 FM. Urusi na Ukraine zimebadilishana wafungwa uh, zaidi ya thelathini katika kile kinachoelezwa kuwa ni hatua muhimu kuelekea kupunguza mvutano kati ya pande hizo mbili. Ndege zilizowabeba warusi na wa Ukraine ziliachiwa katika kubadilishana kwa wafungwa hao na hatua na kutua uh, Vnukovo uh, Urusi uh, huku upande wa Ukraine, ndege moja ilitua Boris Pal, Kiev, hapo jana. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky amepongeza hatua hiyo ya kwanza ya kutamatisha vita mashariki mwa Ukraine na kurejeshwa kwa eneo lililojitenga la Crimea. RFI Radio France Internationale. Ni saa moja dakika 37 na nami sasa ni mpishe mwenzangu uh, Steven Mumbi anakujia na makala Nyumba ya Sanaa <mulia> Usalimu msikilizaji, popote pale ulipo, na karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi, na hii leo nikonaye Esther Nelson, mchoraji, binti mdogo akijikita kufanya sanaa hii. Nimemtembelea kuangazia namna gani anafanikisha sanaa hii kwa njia ya kipekee. Karibu sana msikilizaji. Msikilizaji, kabla ya kuanza kuzungumza na Esther Nelson, hebu tujiweke sawa namna hii. Kibao kinaitwa mama ntilie, kimeimbwa naye Jerie pamoja na AT akimshirikisha Reisi kwake Jerry pamoja na AT wakimshirikisha Rehema Chalamila, ama Ray C, wasanii kutoka nchini Tanzania. Sasa tuangazie sanaa hii ya uchoraji embele. karibu sana Esta, katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante. Ni lini ulianza kazi hii ya uchoraji? Wewe bado ni binti mdogo Uh, actual, mm, nilianza toka bado mdogo lakini kuchukulia ni kama kazi ambayo itaendesha maisha yangu kama kazi ambayo nataka inunue na mwaka. Mwaka mmoja, mmoja ndio umeanza kufanya kazi rasmi? Yeah. Ukiwa mdogo ulijuaje kama una uwezo wa kufanya sanaa hii ya uchoraji? Kwa sababu nilikuwa napenda na mda wote nilikuwa napenda kufanya majaribio, kila mara nilikuwa napenda kujaribu, kujaribu, kujaribu, nikaona hichi kitu ndio kinanifaa. Ulikuwa unachora kwa penseli, kwenye madaftari, kwenye makaratasi? Yeah, nilikuwa hadi kwenye madaftari ya kufanyia activities za shule nikawa nafanya michoro huko. Haikusumbua hiyo kwa wazazi? <laughs> ilisumbua sana <laughs> lakini baadaye wakaelewa. Hawakupiga marufuku kuchora. Hapana, kwa sababu pia mzazi wangu anapenda, mimi nimeishi na mama tu, kwa mama wangu akawa anaendelea kunisupport. Japo aliendelea kunikataza, ili mradi nisibeti sana kwenye kuchora na masomo pia nifanye. Kwa hivyo muda wa kusoma ni kusoma na muda wa kucho, kuchora ni kuchora. hakutaka kunikataza kabisa. Kiwango cha juu cha elimu katika yale madarasa ya awali ni umefikia kidato cha ngapi? kidato cha nne. kidato cha nne ukaamua kuenda kusomea sanaa hii baada ya kumaliza kidato cha nne? Niliingia kwenye kuchora. Ulisomea kidogo? Hapana, baada ya kumaliza tu form four, kuendelea na masomo mengine, kwa sababu pia sikuwa na ile nini Point ya kuniendeleza mimi niendelee kusoma. Kwa hiyo nikaamua kuungana na wafanyaji wa sanaa kama hizi, wao wakanielekeza jinsi ya kutumia rangi, brush. Wakina nani kwa kuwataja na ni wapi? Uh-huh. <laughs> Ni napenda kumshukuru Makota, Patrick na Nasli Daudi. Nani alikufundisha kutumia brush katika hao? Makota. <laughs> na wengine kutumia rangi Makota na Asli na Patrick watu walitaka wali, wali, wali kunionyesha kwamba bila bila wao au bila mtu mwingine siwezi ngafanya kwa hiyo, wao ndo walikuwa wenyeji wangu na wao ndo walinifundisha kwa pamoja. Aha, tuzungumzie sana yenyewe sasa unaifanya. Nimekuja hapa nimekuta unachora. Hii ni canvas bila shaka yeah. E, hii ni canvas e, ya rangi ya kaki, ukawa juu yake unachora, sijui unachora nini, lakini naona ni mchanganyiko wa rangi, naiona blue kwa mbali, naiona kijani, baadaye naiona kama inataka kuwa kama njano na kuna rangi ya udongo. Ni nini, nini hapo ulikuwa unachora hapo? Naachora design ya picha ya lilif ni mazingira kama ya landscape misitu kama ni maji hivyo. Aha. Ni rangi za aina gani ulikuwa unatumia? Rangi ninazotumia ni acrylic. Acrylic za namna gani? kwa msikilizaji ambaye haelewi kabisa, acrylic ni rangi ambazo unaweza kutumia kwa kutumia maji, ambako kama itataka kukauka unaweza kudilute na maji, lakini pia utakapochola imaanishi kwamba ukimwagia maji tafutika. Ukishachola umechola, na una uwezo wa kuiosha itakapoingia vumbi. Kwa hiyo ni rangi ambazo zinatumia maji, lakini pia unaweza kuziosha picha yake. Ni rahisi kutumia rangi hizi ya, ni rahisi kuliko rangi za mafuta. Kwa nini? utofauti wake ni upi? Kwa sababu rangi hizi pia hazimsumbui kama mtu ni mgeni, hazisumbui katika uchanganyaji wake kuliko rangi za mafuta. Alafu pia rangi za mafuta si nzuri kiafya, japo si, sitaki kuharibu soko la watu wengine, lakini rangi hizi unaweza kutoa hata ukiwa chumbani, ukiwa sehemu yoyote, haichagui mandhari yoyote ya kutumia kwa ni rahisi kwa mtu yoyote kutumia. Ok tu, tuzungumzie kidogo, naona kuna picha zingine. Hebu kwa mfano, kama hii ni picha ya nini, kwa kumwelezea msikilizaji? Hiyo ni picha ya sanseti, sanseti ambayo inaonyesha mazingira ya porini wanakuwaishi wanyama, ndio maana tunaona mazingira ya jua kule linapotea na wanyama, jua linapopiga upande wa mbele ukipiga picha nyuma lazima kitu kitaonekana cheusi, ndo kitu kichotokea hapo. Uh, ukiangalia nyingine, naiona nyingine kama ni wanyama wawili, sijui ni katuni, mmoja anapiga gita mwingine kakaa. Hiyo ni imagination, ni picha ambayo pale unamwona kuna swara, kuna simba. Imagination inamaanisha nini? Ni picha ambayo unakichukua una kitu na unakibadilisha kukifanya design kingine, lakini mtu akiangalia anaona pale, namuona kitu fulani lakini kitu kile mbona hawezi kufanya kwao. Una buni pale labda simba kapishika gitaa, lakini ni kitu ambacho kiwezekana kwa pale, tunafanya imagination. Aha, ulilenga kufikisha ujumbe gani na hii picha inaweza kawekwa wapi? Picha hiyo inaweza ukaa kokote lakini pia inaweza ukata sehemu za starehe, kwa sababu pia inamaanisha ni muziki, watu wanacheza, wana dansi, wanafurahi. Wana tuzungumzie kidogo vifaa unavyotumia aina za rangi, kuna rangi za aina ngapi na kuna brush za aina ngapi. Rangi rangi ni acrylic na rangi rangi kwa maximum ni rangi tano, ambazo unaweza kuchanganywa ukapata rangi nyingine yote. Lakini brush kuna brush ya kwa ajili ya kupata background, kuna brush kwa ajili ya kutucholea kitu chenyewe, kuna brush ya nchi ambayo natakiwa upite laini ndogo. Ambayo utofauti wake ukoje? Nini kinatofautisha hayo yote? Brush ya background inakuwa ni pana na inatakiwa hiyo laini pia. Brush ya kumcholea mtu inatakiwa pia hiyo laini, lakini si pana, ni ya kawaida na blush kwa ajili ya outline inakuwa ni nyembamba zaidi, kupata ili kupata ile mistari ya pembeni midogo midogo au mikunje ya uso, nyusi. Na pia kuna blush ambayo tunaita fan blush, yenyewe ni kwa ajili ya kutengenezea, kuchorea maji, ili upate maji yakae vizuri vizuri, kwatukana mzuri, na pia unaweza kutengenezea majani yeah. Rangi sasa, nikitaka rangi ya pinki, blue, bahari kama rangi ziko tano. Kwanza hujazitaja rangi zenyewe na katika rangi tano ambazo tunatumia hapa kwenye uchoraji ni bluu, nyekundu, nyeupe, njano. Njano ni ya lemon ambayo ndio inatumika vizuri, na pia kuna black. Na katika rangi hizo, ukichanganya rangi yoyote kwa yoyote, unaweza kupata rangi nyingine tofauti pia unaweza katika kuchanganya kwako ukapata rangi zaidi ya zile kumi na mbili ambazo tumezizoea kwa, kwa mfano nikichanganya njano na bluu unapata rangi gani? Njano na bluu actually utapata kijani. E, nyekundu na bluu, nyekundu na bluu utapata, tunaita ni bantiamba. Bantiamba ni rangi ambayo unaweza kupata kama ni ya udongo, lakini bantiamba hiyo pia ukichanganya nyekundu na nyeusi unaipata pia. <laughs> Basi ni, ni ufundi wa kipekee kabisa. Msikilizaji, tukate fundo la maji Kuna wakati umasikini unakuwa ni kikwazo, kila sehemu unashindwa kufanya vizuri shuleni, unashindwa kupata kazi nzuri, na pengine katika mapenzi suala la umasikini pia linaweza likawa ni kikwazo. Sikiliza kibao hiki cha Kwake Vumi, tatizo umasikini. Ha kwa kwake vumi tatizo masikini. Nilikuwa nikitazama video ya wimbo huu, imefanywa naye Hassan Kundamai maarufu kama HK. Amefanya kazi nzuri, na sasa tuendelee na makala haya ya Nyumba ya Sanaa. Mimi ni Steven Mumbi, tukiangazia sanaa hii ya uchoraji, na niko naye Esther Nelson, mwanadada binti aliyejitoa kufanya sanaa hii kwa njia ya kipekee. Picha za aina hii zinaitwaje kwa, kwa, kwa jina moja? Maana tumezoea kuna tingatinga, kuna katuni. picha za aina hii zinaitwa fine art, ni picha ambazo ni za realistic, imagination na abstract. Aha, utofauti wa aina zote hizo tatu ni nini? Picha ya tingatinga tinga ni picha ya wanyama lakini ambao hawako kwenye position ambayo kama wanyama halisi walivyo, wanakuwa kama ya ya ni ya katuni. Na picha ya abstract inakuwa ni picha ya mafumbo, unaweza kuchukua kitu kitu halisi ukakibadilisha uka, ambako mtu mwingine akija kuangalia anaona ni kitu tofauti, yani mpaka ajiulize mara mbili mbili, ni kitu gani hapa, naona inakuwa ni abstract. Na hizi picha za realistic ni picha ambayo unachukua kitu halisia unakiamisha kwenye picha kinakuwa na muonekano ule ule. Aina ambayo wewe unafanya unaziona zipi ni changamoto kwenye kazi yako ya sanaa? Aina ambayo mimi nafanya, alafu kwangu naona ni changamoto ni abstract. Kwa nini? Kwa sababu sina wateja wa abstract. Wateja wangu wengi wanapenda hizi vicha za imagination, vicha za realistic, ambazo naweza nkamuzia hata mbongo mwenzangu, lakini picha za abstract tingatinga lazima utategemea soko la nje ya nchi. Na soko lako hilo liko wapi? Mimi soko langu ni ndani ya nchi na nje ya nchi, lakini kwa picha ambazo niko nazo hapa leo ni za watu wa ndani ya nchi. utofauti wake ni nini? Za nje ya nchi zinakuwaje na za ndani ya nchi zinakuwa vipi? Watanzania tunapenda kile kitu ambacho unakiona ndio kiwe kwenye picha. kile kitu ambacho unakuwa ukielewi hata ndani kwako, unajiuliza, naenda kuweka naekaje, sielewi. kwa kile kitu ambacho yeye anakijua ndio anataka kikae pale, anajua hata mtu akija anaona ni kitu fulani. lakini mzungu anataka hata kuweka ndani, mtu mwingine akija ajiulize kwa ina maana picha haitakiwi kuzoewa. Kila ukija unakaa unajiuliza, lakini ubongo unataka ah, hichi hichi nikiona hichi hichi basi. Kwa ujumla, sasa kazi hii ya sanaa, wewe zipi unaziona ni changamoto kwenye kazi yako? Unadhani kama ungepata usuluhisho, kazi yako ingekuwa rahisi na ingekuwa na mashiko zaidi? Changamoto iliyokuwepo ni ndogo kwa ajili ya wateja, kwa sababu nategemea sana wazungu, tofauti na watu wa ndani ya nchi, japo picha zao pia nazo nafanya lakini saa wazungu pia hawaji muda wote, wanakuja kwa vipindi. Kuna high season na low season. Watanzania wengi hawapendi kununua kazi hizi za sanaa, ni wachache. Lakini, lakini mtu tu wa kawaida anafikiria, unamtajia picha labda elfu themanini, anakuambia elfu themanini nkaninginizatu kutani. Lakini mtu anayejua sanaa ananunua kweli na support, na anaweza kukupata aya, asanti akakuongeza, lakini mara nyingi tunategemea watu wa nje ya nchi. Unafanya nini sasa ili kulifikia hilo soko? Mimi naomba tu watu waelewe sana, wajaribu kusapoti, ambako pia wanaweza kufanya sisi wasanii pia tukahamasika, tuka, tuka kweli kufanya hii kazi kwa umoja, kwa sababu tusitegemee tena wakati ambako tunategemea wazungu wakiondoka basi, tunajua wabongo wapo, watatusapoti. Lakini wazungu wakiondoka, sita tunagata tamaa, hata kazi mtu anakuwa afanyi. Wajitokeze tu watusapoti. Kuna mikakati gani sasa kulifikia soko la Afrika Mashariki? Sahizi kuna ile soko la SADC katika kulifikia soko la Afrika Mashariki na ila SADC, nataka kuandaa kazi nzuri, kutengeneza connection kubwa, kujaribu kukutana na wasanii wakubwa tofauti tofauti ambao wao pia ambao washajaribu kufanya hizo kazi, washanivukia mimi kiwango maradufu, labda nikana wao watajaribu kunivusha wapi wamepita wapi wapo, na nami nijaribu kupita nifikie huko. Unawaambia nini sasa wateja wako hasa Watanzania, kuhusiana sana hii ya uchoraji? Wajitokeze, watusapoti kwa sababu sisi ndo wasanii yao wajaribu kusupport watupe moyo tufanye kazi vizuri, tujue kwamba na wao hapo wanajua wana thamani ya kazi zetu. Unafanya nini ili kushirikiana na wasanii wengine katika sana hii ya uchoraji? Najaribu kutoka kukutana nao, kubadilishana nao mawazo, kubadilishana namba za simu, kushare kazi pamoja, labda hicho kitu ndio kitakufanya tuwe karibu na mimi kufanya kazi nyingine zaidi. Unaambia nini wasanii wengine wanaofanya sanaa hasa wasichana, kwa sababu ni nadra sana kukuta msichana anafanya kazi ya sanaa hasa ya uchoraji. Wajitokeze, hii ni kazi kama kazi nyingine yote. Usikubali kukaa tu nyumbani bure bure, kwa sababu hauwezi kujua itatokea wapi. Na kuna wazazi wengine wanawaminya watoto wao ama wanawakataza watoto wao kufanya sanaa, ikiwa ni pamoja na sanaa hii ya uchoraji na sanaa nyingine, wewe unawaambia nini, ukizungumzia experience ulivyopitia na namna ulivyopitia mpaka leo unafanikiwa kufanya kazi nzuri namna hii, wazazi ambao wanazuia watoto wao wa kike kufanya sababu wengi wanaamini kwamba ukiingia huku unaingia uni, na kampanya, kwenye uuni kazi hizi nyingi zinafanywa na wanaume tawanaume utangukia kwenye tabia chafu, lakini mwingine ni talent yake anahitaji kufanya kile ambacho anakipenda. Hivi katika mtandao ya mm, kati kijamii unapatikana vipi? Katika mitandao ya kijamii Instagram, unaweza kunifollow, naitwa Kalua Ndilo na Facebook, unaitwa Ndilo Kalua. Nambari ya simu kianza na alama ya kujumlisha 255 2552556852217. Asante sana Estanelson, kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba sana. Asante sanaa ama rangi za maji kufanya sanaa yake. Jina langu ni Steven Mumbi na kualika Juma Lijalo katika makala nyingine. Usiache kutumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook wa andika RFI Kiswahili, na katika kurasa zangu andika Steve Mumbi, STIVU Mumbi, na unaweza ukatuma maoni yako mpaka Juma Lijalo. Kwa heri na asante sana. Steven Mumbi, msikilizaji, hii ndio tamati ya awamu yetu ya kwanza ya matangazo hapa RFI Kiswahili. Matangazo mengine yatakujia mwendo wa saa mbili na nusu, uh, kwa saa za Afrika Mashariki asubuhi hii. Basi usikose kuwa nasi. Jina langu naitwa Ruben Lukumbuka. Kwa heri kwa muda. be be walking We should be together. Namna hiyo msikilizaji, ndivyo nami natamatisha matangazo ya asubuhi hapa RFI Kiswahili. Anaitwa Don Williams, we should be together, lazima tufanye kazi kwa pamoja. Hivi ndivyo tunatamatisha awamu ya kwanza ya matangazo yetu. Kwa heri kwa sasa. Hii ni RFI Kiswahili. Sekunde chache utajiunga na wenzetu kule Paris. RFI, habari zinaendelea.