Imetimia saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tunatangaza kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Sabina na Vigambo. Rais wa Sudani Kusini Salva Kir na kiongozi wa waasi Riek Machari wakubaliana kuunda serikali ya umoja wa kitaifa kabla ya muda wa mwisho. Mwili wa rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe umewasili jana mjini Harare. Na mamlaka ya Palestina na mataifa ya Kiarabu wakashifu vikali kauli ya waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu kuhusu kutoa eneo la bonde la mto Jordan. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu ya asubuhi. Leo ni Alhamis, Septemba 12 mwaka 2019. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www RFI kiswahili com na redio washirika. Ukiwa na lolote, shiriki nasi kwa kutuma ujumbe kwenda namba alama ya kujumlisha 255764015747 au kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili, nami nitausoma hapo. Rais wa Sudani Kusini Salva Kir na kiongozi wa waasi Riek Machar hapo jana wamekubaliana kuhakikisha wanatekeleza mkataba wa amani waliotiliana saini kwa kuunda serikali ya umoja wa kitaifa kabla ya muda wa mwisho ambao ni mwezi Novemba, katika mazungumzo yao ya raundi ya pili, wakati wa ziara ya kwanza ya Machar jijini Juba tangu akimbilie Khartum mwaka mmoja uliopita. Viongozi hao wawili wanajaribu kunusuru mkataba huo wa amani serikali Michael Makuei amewaambia waandishi wa habari kuwa viongozi hao sasa wamekubaliana kuunda serikali ifikapo Novemba kumi na mbili mwaka huu. Wachambuzi wa masuala ya siasa za Sudani wana mtazamo gani? Wakili Ojwang Agina amezungumza nasi akiwa Nairobi nchini Kenya. Sioni kama itafanyika kwa sababu bado Museveni atashawishi Salva Kiir asiunde serikali na bwana uh, Riek Machar na bwana Salva Kiir atatumia mikutano kama hizo kujua fikra ya bwana Machar ili aweze kuleta vikwazo vingine ambayo itachelewesha kuundwa kwa serikali ya pamoja. Kwa hiyo sidhani kama itafaulu. Ni mtazamo wake wakili Ojuang Agina akizungumza akiwa Nairobi nchini Kenya. Ethiopia inasema imewashikilia watuhumiwa wa kundi la Islamic State katika miji kadhaa karibu na mipaka yake na Somalia na Kenya. Kundi hilo pia nchini Somalia, kundi hilo lipo nchini Somalia, lakini hii ni mara ya kwanza washirika wake kudaiwa kupatikana nchini Ethiopia. Mahakama ya Nigeria jana Jumatano imesisitiza kuwa rais Muhammadu Buhari alishinda uchaguzi mapema mwaka huu na kutupilia mbali ombi la vyama vya upinzani kupindua matokeo ya uchaguzi huo kwa madai ya kuwepo kwa dosari. Buhari mwenye umri wa miaka 76 alishinda muhula wa pili kwa kupata asilimia 56 ya kura katika uchaguzi wa mwezi Februari ambao ulicheleweshwa kwa muda mrefu na kuharibiwa na Vurugu. Wakati mamlaka nchini Tanzania zikijiandaa kumfikisha mwandishi wa habari za uchunguzi Eric Kabendera mbele ya mahakama hii leo jijini Dar es Salaam Shirika la waandishi wa habari wasio na mipaka RSF limezitaka mamlaka kumwachia na kumruhusu kupata matibabu stahiki bila kuchelewa. Kabendera ambaye anashikiliwa tangu Julai 29 anasumbuliwa na matatizo ya upumuaji na anaonyesha dalili za kupooza miguu yake, hali inayosababisha kushindwa kutembea vizuri. Kigali 91.9 FM. Unaendelea kuitegea sikio RFI Kiswahili, tunatangaza moja kwa moja kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Ikiwa ndo kwanza unaungana nasi, yaani matangazo yanakujia moja kwa moja kutoka hapa RFI Kiswahili. Wito wa rais wa Kamerun Paul Bia kutaka kufanyika kwa mazungumzo ya kitaifa na wapinzani wake kutoka kwenye maeneo mawili yanayozungumza lugha ya, ya Kiingereza umepokelewa kwa hisia tofauti huku baadhi ya viongozi kutoka kwenye maeneo hayo wakitupilia mbali wito wake. Katika tangazo lake alilolitoa juma hili, rais Bia amesema lengo ni kujaribu kumaliza sintofahamu ya kisiasa kwenye maeneo hayo ambako watu zaidi ya elfu mbili wameuawa na vyombo vya usalama. Wito wake pia umekosolewa na mashirika ya kiraia yaliyohoji ikiwa ana nia ya dhati, wakati viongozi wengi kutoka kwenye maeneo hayo wakiendelea kusalia gerezani. Jean-Marc Bikoko ni mwenyekiti wa mashirika ya wafanyakazi. Tumeghadhabishwa sana sababu tunafikiri kwamba mazungumzo ya kitaifa ni matokeo chanya ya majadiliano ya wadau mbalimbali wanaoguswa na jambo fulani. Hatujui lini yalifanyika hayo majadiliano na yaliyohusisha kina nani, lakini bila matarajio tu, Raisi anajipa jukumu la kuitisha mazungumzo ya kitaifa. Kwa muda gani? Anasema kwamba mazungumzo yatafanyika mwishoni mwa mwezi huu. Wito huu bila shaka ni uchochezi. Sasa kama tukialikwa hatutokataa, lakini tunataraji kukutana mwishoni mwa mwezi huu na mashirika ya kiraia kujadili kuhusu nafasi ya mashirika ya kiraia katika mazungumzo hayo. Mwili wa rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Gabriel Mugabe umewasili hapo jana jijini mjini Harare na kulakiwa na maelfu ya raia wakiongozwa na rais Emerson Mnangagwa. Mugabe, ambaye alitawala taifa hilo kwa miaka 37, atakumbukwa kwa sera zake za kupinga ubaguzi pamoja na kuchukua ardhi kutoka kwa wazungu, vitendo ambavyo kwa baadhi wanaona alisababisha kuyumbisha uchumi wa taifa hilo. Mwenzangu Ruben Lukumbuka amezungumza na Dr Brian Wanyama, mchambuzi wa masuala ya siasa na mhadhiri katika Chuo Kikuu cha Kibabii kilicho Bungoma nchini Kenya. Na msikilizaji, tunaomba radhi taarifa hiyo itakujia baadaye. Unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shortwave katika frekuensi 9665 kilohertz mita bendi 31. Unaendelea kuitegea sikio RFI Kiswahili, tunatangaza moja kwa moja kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Ni saa moja dakika thelathini na tisa kwa saa za Afrika Mashariki. Mamlaka ya Palestina pamoja na mataifa ya Kiarabu wamekashifu vikali kauli ya waziri mkuu wa Israeli, Benjamin Netanyahu, aliyoitoa juma hili, ambapo aliahidi ikiwa atachaguliwa tena atalitoa eneo la bonde la mto Jordan. Mataifa hayo yanasema kauli ya waziri mkuu Netanyahu inathibitisha nia ovu aliyonayo ya kutotaka suluhu ya kudumu kwenye eneo la Mashariki ya Kati na kwamba nchi yake inatumia mabavu kuchukua ardhi za watu. Wachambuzi masuala ya siasa wana mtazamo gani? Hamdun Marcel ni mchambuzi wa siasa za kimataifa anazungumza nasi akiwa jijini Mwanza nchini Tanzania. Ham, ukweli e, ni kwamba ni, ni lugha ya kampeni, japokuwa anazungumza lugha ya, ya kampeni lakini yenye maana halisi kwamba Wayahudi nia ya yao ni kukamata maeneo yote ambayo kwa mujibu wa maandiko matakatifu yalitajwa kwamba ni maeneo yao ambako macho ya Nabii Ibrahimu yaliishia wakati wakati akitafuta eneo la kumzika mke wake Sara. Ni sauti yake. Hamdun Masi, mchambuzi wa siasa za kimataifa, anazungumza akiwa jijini Mwanza nchini Tanzania. Rais wa Iran Hassan Ruhani jana Jumatano amesema kuwa hali ya Marekani kutaka vita na taifa jingine imeshindwa, na Iran imepongeza hatua ya kufutwa kazi kwa mshauri wa rais Trump katika masuala ya usalama wa taifa John Bolton. Ruhani pia ametupilia mbali matarajio ya kukutana na rais Donald Trump wakati ambapo serikali yake inaendelea kuiwekea vikwazo zaidi jamhuri hiyo ya Kiislamu. Mipango ya serikali ya Uingereza ya kujiondoa kwenye umoja wa Ulaya bila makubaliano inaonyesha hatari kubwa, ikiwa ni pamoja na usumbufu kwa usambazaji wa dawa na chakula safi, jambo ambalo linaweza kuzua maandamano na machafuko ya umma. Maelezo katika nyaraka za serikali yanayoeleza hali mbaya kwa kujiondoa kwenye umoja wa Ulaya bila makubaliano yalichapishwa jana Jumatano na serikali ya Boris Johnson baada ya bunge kupitisha sheria ya kulazimisha kuweka wazi nyaraka Hizo. Barabara kabisa ni RFI Kiswahili Michezo, na Ali Bilal, karibu. Nami ni kushukuru sana Sabina Crispin na Bigambo. Nianze hapa na taarifa kuhusiana na mbio za baiskeli, ambapo nchi ya Rwanda kama unavyojua imepiga hatua katika mbio hizi. Hapo jana imewasilisha ombi la kuandaa michuano ya dunia ya mbio za beskeli. Unakumbuka e, Rwanda imekuwa ikiandaa Tour di Rwanda, naam, lakini ni michuano ya kikanda. Sasa imewasilisha ombi la kuandaa michuano hiyo kwenye ngazi ya dunia katika mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Hapo jana kulikuwa na michuano ya kirafiki e, ambapo a, timu ya taifa ya a, Brazil ilicharazwa bao moja kwa bila na Peru, wakati Argentina wao wakaifunga Mexico mabao manne kwa bila. Ecuador wao wakaja juu mbele ya Bolivia kwa mabao matatu kwa bila. Marekani ikatoka sare ya kufungana bao moja kwa moja na Uruguay. Colombia nao wakashindwa kufungana na Venezuela, wakati Honduras ikaishinda Chile mabao mawili kwa moja na viongozi wa shirikisho la soka duniani FIFA na wale wa shirikisho la soka barani Afrika na wadau mbalimbali wanakutana kule jijini Cairo, eh, kwa ajili ya uh, kujadili mambo mbalimbali lakini na kuangalia ni hatua gani uh, za kuchukua ili uh, kupiga hatua kwenda mbele Nam. Bila shaka mengi itakuwa ni katika karibu katika mahojiano msikilizaji. Mwili wa rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe umewasili hapo jana mjini Harare na kulakiwa na maelfu ya raia wakiongozwa na Rais Emerson Mnangagwa. Mwenzangu Ruben Lukumbuka amezungumza na Dr Brian Wanyama, mchambuzi wa masuala ya siasa na mhadhiri katika chuo kikuu cha Kibabii kilichoko Bungoma nchini Kenya. Serikali ya Mnangagwa inapendekeza kwamba aweze kumpatia uh, mazishi ya kitaifa na kwamba aweze kuzikwa katika makaburi yale ya mashujaa kule Harare, jambo ambalo linaonekana kwamba linapingwa na, na familia yake uh, rais Mugabe. Kwa sababu ya maandamano makubwa na kwa sababu ya kudorora kwa uchumi wa kule Zimbabwe, umaarufu wake bila shaka ulienea wakati ambapo serikali ya Zimbabwe uchumi wake uliweza kuvuma kuhu kabisa. Naam, hadi miaka ile ya themanini themanini na ile themanini na tano naam. Dr Brian ni Wanyama, kinachoonekana sasa ni kwamba sio tu kutokea kwa mvutano uliopo kuhusu mahali atazikwa, lakini pia kuna wale ambao bado wanamwenzi Robert Mugabe. Unafikiri ni kwa nini mvutano huu umejitokeza namna hii? E, tofauti hii inatokana handi, ambapo, gwa, na hali ambapo Mnangagwa na wanajeshi wengine waliweza kuongoza mapinduzi dhidi yake Rais Mugabe. Tuelewe kwamba wakati taifa la Zimbabwe lilipopata uhuru hapo mwaka wa elfu moja mia tisa mwaka wa themanini Rais Mugabe bila shaka alikuwa ni shujaa, alionyeshea kuwa ni shujaa kabisa katika matamshi yake na maono yake na malengo yake na huku ikizingatiwa kwamba ni mtu msomi kabisa ambaye ana degri zaidi ya saba. E, soi ni kwamba yeye e, kwa karibu kabisa aliweza kuonekana kwamba ni kiongozi shupavu ambao ataunganisha sio tu taifa la Zimbabwe, lakini vilevile vile katika Frontline States anachukua nafasi kubwa kabisa. Tukizungumzia marais ambao ni viongozi wengine ambao watakuja kuhudhuria mazishi yake, e, miongoni mwao rais wa China Xi Jinping, lakini pia Raul Castro, rais wa zamani wa Cuba. Unazungumzia vipi ushiriki wa viongozi wengine duniani katika mazishi yake? Nafikiri kushiriki kwa viongozi wa tajiri hapa duniani wa uchina kule, wa Cuba, Brazil, mataifa mengine hapa Afrika ni kwamba inafikiri yeah. katika uongozi wake hata zaidi, baada ya kumpoteza mama wabegu wake wa kwanza, kidogo ni kama taifa hilo lilipoteadei za kupoteza mwelekeo, na ndio maana basi raia wa Zimbabwe wakati huu wanaona kwamba basi yeye mchango wake <laughs> yani, kuna upande mm -hmm. wa asali no. na vilevile kuna upande wa pilipili ambao aliuchangia uh, no. Ni mtazamo wake Dk Brian Wanyama, mchambuzi wa masuala ya siasa na mhadhiri katika chuo kikuu cha Kibabii kilichopo Bungoma nchini Kenya. Na sasa anampisha Martha Saranga kuwa nawe katika makala ya siha njema. Katika makala ya siha njema, mimi ni Matha Saranga. ni kipindi kinachokupa nafasi ya kujifunza mambo mbalimbali mbali kuhusu afya yako. Leo tutazungumzia mazoezi tiba. Kufahamu haya yote, niko na wageni wangu hapa studioni, Lucy John Bosco ambaye anaishi na ugonjwa wa kisukari, ambaye hivi sasa ni mwanaharakati wa kuelimisha e, jamii ya Kitanzania kuhusu elimu ya ugonjwa wa kisukari, lakini pia niko na mtaalamu wa tiba afya, Masud Omar Ahmad. Karibuni sana. Asante. Kwanza kabisa, msikilizaji angependa kufahamu mazoezi tiba ni nini? Um, asante ndugu mtangazaji. Tunapozungumzia mazoezi tiba, ni mazoezi ambayo kwamba yamepangwa ama yapo kwa ajili ya matibabu. Sababu mazoezi yapo ya aina nyingi. Kuna mazoezi ambayo kwamba yanatumika kwa ajili ya matibabu kuna mazoezi ambayo kwamba yanatumika kwaajili ya kujenga mwili, mazoezi ambayo kwamba yanatumika kwa ajili ya kulinda mwili, na na mwili. Akina dada akina baba wapo wengi sana hivi wanafanya mazoezi. Kwa hiyo mazoezi tiba ni mazoezi watu ambao kwamba wana matatizo ya ya migongo, maumivu ya nyonga, maumivu ya shingo, ganzi katika miguu katika mikono, tayari kuna watu ambao kwamba wanalalamika misuli ya mgongo ya shingo kukakamaa, watu wenye stroke ama kiharusi tunaita watu ambao kwamba wamepooza, kama os, wanaopata spinal cord injury tunaita. Kwa hiyo yanatumika katika matibabu ya aina hiyo, eh, pengine Masud Umar Ahmad, mazoezi yana umuhimu mkubwa sana, sababu wakati mwingine mtu unamkuta ni kwamba amepata ugonjwa fulani, anakata tamaa, anasema mi siwezi kupona tena. Kwa hiyo mazoezi yanamfanya mtu anarudi, yani yanamrudisha katika ile hali yake ama yanamfikisha katika hali ambao kwamba yeye mwenyewe ha hakuweza ama hakuweza kutarajia kufia katika hali hiyo. Hapo mazoezi yanasababisha, yani kwamba ya ha yani kukinga maradhi las kwamba kama sisi ambao kwamba ni, ni wazima kwao Yani, tunatakiwa tufanya mazoezi ili kujikinga na maradhi mbalimbali kulingana na lifestyle ya saizi, vyakula tayari, the way tunavyokuwa tunaishi yeah. Masud, mmezungumzia swala la mm, watu waliopooza kwa namna mm. gani, mazoezi tiba anaweza kurejesha uhai wa viungo ambavyo vimepooza yeah? Inategemea na mtu akapooza uh, uh, kiungo gani mm. lese kwamba, kwa wagonjwa mm. ambao kwamba ni wa stroke stroke wakati mwingine mtu inamkuta yupo nyumbani tayari, anakuwa ni kwamba awezi kufanya chochote, na so kwa sababu ya kwamba ni kwamba awezi kufanya chochote, yani kwamba labda kuna kitu fulani ambacho kwamba kimechangia, isipokuwa ni kwamba ni misuli yake tu kulingana na yupo nyumbani, lakini the ways, anavyoanza kufanya mazoezi, ina maana blood circulation ama mzunguko wa damu unaanza kuongezeka, misuli inaanza kupata nguvu pengine labda mtu alikuwa hawezi kula tayari, ina maana mtu anaanza kuweza kula. Ina maana dawa hizo anapokuwa anakula, ina maana anaanza kutengeneza nguvu katika misuli. Ina maana kuanza kutengeneza nguvu katika misuli inamfanya yeye anaanza kupata improvement, anaanza labda kugeuka, anaanza kunyanyuka, anaanza kupiga step, hatua hapa na pale, mwisho anaanza masudi. Hii mazoezi tiba, mazoezi tiba inatumia vifaa gani? Mazoezi tiba inatumia vifaa vingi vingi sana, na tunatofautiana katika kliniki kwa sababu kila kliniki inakuwa ina, ina, ina vifaa vyake, lakini almost kwamba vifaa ukivipigia in general kwamba ni vifaa vyote vinakuwa ni ni sawa, ila wanaweza kazidiana tu, yule anaichi yule anaichi tayari. Lakini kuna tens therapy ambazo kwamba zinatumia mashine za umeme. Kuna vitanda ambavyo kwamba ni size ni vya kisasa vinatumika kuvuta shingo, kuvuta kuvuta mgongo, kufanya yani kwamba ni automatic massage vipo hivyo tare na kuna bicycles kuna nani zipo tofauti. na pengine mazoezi tiba hufanyika wapi? kuna sehemu maalumu au popote tu? ya mazoezi tiba inaweza ikafanyika popote, ila kulingana na tunasema ni guidance, yaani kwamba labda kama, ina, kama inatakiwa kufanya nyumbani inamaana huyo mtu ha ameelekezwa na, na daktari ama ameelekezwa na mtaalamu wa viungo kulingana na tatizo lake tayari, lakini automatically inafanya katika sehemu za kliniki ya mazoezi tiba. Umezungumzia swala la eh, umegusia kuhusu vifaa vya masaj. Kuna tofauti gani kati ya vituo vya masaj na mazoezi tiba? yeah. Tunaona hivi sasa katika miji mikubwa iliyo mingi vituo vya masaj vimekuwa vingi, nani, kwa matumizi ya biashara eh, sijui hilo unaweza kulitofautisha vipi, anaweza kulitofautisha vi, yani vituo vya masaji kwa saizi na physiotherapist ama physiotherapy ama physical therapy, hivi ni vitu vili tofauti, kwa sababu there is mtu anapokuwa anaenda katika massages ama katika vituo vya kumasaji na maana anaenda kutafuta relaxation tu tara. so, ili kwamba labda ana uchofu ana nini tare. Lakini katika physiotherapy ina maana tunafanya kwa ajili ya, kumpa, ni kwamba, tunampa hope mgonjwa, kwa sababu ya tatizo lake ambalo kwamba amekuja nalo ama ni kwa ajili ya kutoa matibabu kulingana na tatizo ambalo kwamba mgonjwa amekuja nalo. Na kwa sasa hivi ni kwamba vituo hivi vya, vya massage Yani, watu wanaamua tu, mtu ana elimu yoyote kulingana na masaji, mtu anaamua tu, naanzisha nani kituo changu cha kufanya masaji, hajui sheria za kufanya masaji. Sheria za kufanya masaji zipo nyingi tayari, sababu kama sasa hivi kensa imejaa sana, yani hususan katika nchi yetu sasa hivi tayari. Kwa hiyo wewe unaenda pale au jijui Yani wala hujawahi kupima tare tatizo lolote katika mwili wako, unaenda pale, lese kwamba una kensa, alafu mtu anaenda kufanyia masaji. Kensa zipo za aina mbili. Kuna kensa ambao kwamba inasafiri, alafu kuna kensa ambao kwamba ni hapo kwapo. Lese wewe una kensa ya kusafiri, alafu mtu anakufanyia masaji Masaji ina improve blood circulation, inaongeza msukumo wa damu. Kama una cancer kusafiri, inaanza kusafiri sasa. Labda tuseme lesa ilikuwa kwenye mkono, inaanza kuja kwenye labda katika sehemu ya kifua. Kija katika sehemu ya kifua ikifanya blood clot, na maana ikizuia iki, iki, ule mzunguko wa damu, namkuta mtu anaanza kupata brain injury. Dada, anaanza kupata labda kuziba kwa mishipa ya ubongo. Akiziba kwa mishipa ya ubongo, huyu mtu yuko katika risk ya kupata nini? Tunaita ni stroke. Msikilizaji hapa studioni eh, Masud Omar Hamad ameambatana na Lusi John Bosco anayeishi na ugonjwa wa kisukari ambaye ameamua kutoa elimu ndani ya jamii ya Tanzania kuhusu ugonjwa huo, na hapa anaeleza namna gani athari, ya, na, namna athari eh, za kisukari, namna gani mazoezi tiba anavyoweza kumfaa mtu mwenye ugonjwa wa kisukari, yeye mwenyewe akiwa ni mfano. Kwanza uh, lazima watu ama umma ujue kwamba um, kati ya zile complication ama athari za ugonjwa wa kisukari uh, ni inashambulia mishipa ya damu pia na mishipa ya fahamu. Na ninaposema kwamba mishipa ya damu uh, kama daktari alivyosema kuna blood circulation mzunguko wa damu. Sasa kama sukari ikisha athiri mishipa ya damu, mzunguko wa damu unakuwa ni hafifu. Damu inakuwa haifiki kwenye zile sehemu za mwili mfano miguuni. Kama damu haifiki miguuni uh, ganzi inaanzia hapo, na wengine uh, tunaenda inaenda mbali zaidi uh, tunaanza kupata hata vidole vinaanza kukakamaa, aidha vya miguu ama mikono. Sasa hapo ndo tunakuja sasa kuona faida ama umuhimu wa mazoezi tiba. Wagonjwa wengi wenye kisukari um, wanahitaji sana mazoezi tiba, na sio tu baada ya kupata tatizo, hata kabla ya kupata tatizo, ili kujikinga na kupata hilo tatizo. Lakini changamoto sasa ni ufahamu ufahamu ni hafifu sana. Na sio lazima usubirie uwe mgonjwa wa kisukari ama presha ama uh, kiharusi ndo uanze mazoezi tiba. Hapana. Yeah. Nakushukuru sana Lusi John Bosco kwa kushiriki nami katika makala ya siha njema. Asante sana Masud Omar Hamad. Asante msikilizaji, hadi hapo sina la ziada. Mimi ni Matha Saranga, bila shaka umeelimika na kuhabarika kupitia makala ya siha njema, na kutakia wakati mwema. Kwa heri. asante sana matha saranga kwa makala ya siha njema msikilizaji basi hadi kufikia hapo nasi hatuna la ziada usikose kuungana nasi tena katika matangazo yetu ya awami ya pili saa mbili na nusu kwa saa za afrika mashariki mimi ni sabina crispin na bigambo msimamizi wa matangazo haya ni emmanuel makundi na funde mitambo ni emmanuel eliazari hadi saa mbili na nusu kwa heri kwa sasa