Amani ya Mungu iyo pamoja nayo popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya Afrika Mashariki, wakati kula Afrika ya Kati ni saa kumi na mbili na nusu. Na hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali, karibu katika awamu hii ya kwanza matangazo katika lugha ya Kiswahili. Miongoni mwa wale ambayo imekuandalia ni pamoja na huenda uh, chanjo thabiti ya Ebola huenda ikapatikana baada ya uh, kituo cha dawa cha Marekani kukubali kutoa kipaumbele kwa uchunguzi wa chanjo ya majaribio uh, ya virusi hivyo vya Ebola na kiongozi mmoja wa waasi amefunguliwa mashtaka ya ubakaji mkubwa mnamo mwaka 2015 mashariki mwa DRC amefikishwa hapo jana kizimbani. Rais wa Rwanda Paul Kagame wamewateua uh, pendekezo la wajumbe wake katika baraza la Senate, kuhudumu kwa kipindi cha miaka mitano. Na hii leo jijini Paris kunatarajiwa kushuhudiwa maandamano mapya ya waandamanaji wenye vizibao vya njano. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu Habari kamili, msikilizaji, kumbuka kwamba matangazo hayo unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www rf kiswahilicom. Kituo cha dawa cha Marekani kimekubali kutoa kipaumbele kwa uchunguzi wa chanjo ya majaribio ya RFS Zebov ya virusi vya Ebola na kujipa muda wa miezi sita kuamua juu ya ombi la utoaji leseni Nambapo, wake, na ambapo uamuzi wake unatarajiwa kujulikana mnamo machi 14 hapo mwakani ombi hilo limezinduliwa mwaka mmoja uliopita na kundi la wafanyabiashara wa dawa mec ambalo hutoa chanjo ya rv zebov na wakala wa afya ya umma huko nchini canada idhini hii ya marekani ni muhimu kuruhusu chanjo hii kwenye soko la ulimwengu Wakati uamuzi wa shirika la dawa la Marekani ukisubiriwa, Merck inaendelea uzalishaji katika kiwanda chake cha Ujerumani. Tangu mwaka 2018 RVSV Zebov imeidhinishwa na mamlaka ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na ndiyo chanjo pekee inayotumiwa kwa sasa nchini humo. Kiongozi mmoja wa waasi alifunguliwa mashtaka ya ubakaji mkubwa mnamo mwaka 2018 mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo amefikishwa kizimbani hapo jana Ijumaa katika shtaka la hivi karibuni lililowasilishwa na vyombo na vyama vya kiraia likiwemo shirika la mshindi wa tuzo la amani ya Nobel Denis Mukwege. Frederik Masudi Alimasi maarufu kama Kokodi Koko ameshuhudiwa jana katika korti ya kijeshi huko Bukavu pamoja na washtakiwa wenzake wanne. Miongoni mwa mashirika ya kiraia ni pamoja na Panzi Foundation ya Daktari Denis Mukwege ambaye alikabidhiwa tuzo ya amani ya Nobel mwaka jana, kutokana na kazi yake ya kuwatibu wanawake walioasiriwa na ukatili wa kijinsia, kando ya mzozo wa kivita ambao umetikisa mkoa wa Kivu kwa kipindi cha miaka 25 sasa. Rais wa Rwanda Paul Kagame amewateua Dr Augustin Iyamuremye, Esperance Nyira Safari, Francois Habiakare na Alvera Mukambaramba kuwa wajumbe wa baraza la Senate, ikiwa ni nafasi ya pendekezo lake wafanyakazi. Wajumbe hao watafanya kazi katika baraza hilo kwa kipindi cha miaka mitano ijayo, na ambapo wanaweza kuongezwa upya mara moja. Iyamuremye alikuwa waziri wa mambo ya nje kuanzia mwaka 1999 hadi Machi 2000. Pia aliwahi kuwa waziri wa habari. Yeye ni mwanachama wa chama cha demokrasia ya jamii PSD. Hadi kuteuliwa kwake, alikuwa mwenyekiti wa jukwaa la ushauri la wazee la Rwanda, REAF. Pia aliwahi kutumika kama seneta. Kiongozi wa kundi la Kiislamu nchini Somalia, Al-Shabab, Ahmed Diriye ametoa ujumbe mfupi wa sauti hapo jana Alhamis usiku akiwatuhumu nchi za magharibi kuendelea kupora mali asili ya nchi hiyo na kukosoa madai ya Kenya juu ya maji ya bahari yenye migogoro. Huu ni ujumbe wa kwanza wa kiongozi huyo wa wanamgambo wa Al-Shabab tangu pale jeshi lilipodai kwamba amefariki kutokana na maradhi ya saratani mwezi Juni mwaka jana. Diriye ambaye alichukua uongozi wa kikundi kilichounganishwa na Alqaida mwaka 2014 baada ya Ahmed Abdi Godane kuuawa katika mashambulizi ya anga ya vikosi vya Marekani amegusia mada mbalimbali katika sauti hiyo yenye dakika 20 ambayo wataalamu wamebaini kuwa ilirekodiwa kati ya Agosti 22 na Septemba. Matangazo haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Maelfu ya raia wa Algeria wameandamana jana Ijumaa katika mji mkuu Algers, licha ya mkuu wa jeshi Luteni General Ahmed Gali Salah kupiga marufuku maandamano hayo, wananchi walijitokeza kwa wingi licha ya agizo hilo la kupigwa marufuku kwa maandamano ambapo, uh, kiongozi huyo wa jeshi aliamuru polisi kukamata magari yote yanayosafirisha waandamanaji kuwaleta mijini. Waandamanaji wenye vizibao vya njano wanatarajiwa kukusanyika tena hii leo Jumamosi, katika kile kilichodaiwa kuwa Septemba 21 uhamasishaji wa kihistoria. Maandamano mengine pia yanatarajiwa kushuhudiwa katika jiji la Paris, ikiwa ni pamoja na yale ya wanaharakati wa mazingira pamoja na yale ya wanaodai mabadiliko ya sheria akiba uzeeni. Vikosi vya usalama vinahofia huenda vikazidiwa. Saa moja na dakika 37 majira ya Afrika Mashariki. Ni mpe nafasi mwenzangu Stephen Mumbi anakujia na makala ya nyumba ya sanaa. Bila shaka ubwheri wa afya na ujambo popote pale ulipo. Karibu. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na leo tunaangazia sanaa ya uchoraji asilia, uchoraji wa kutumia kalamu ya risasi pamoja na karatasi nyeupe. Na kuzungumzia sanaa hii Agasto Ngumba. Karibu sana msikilizaji. Karibu sana gasto katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Asante sana bwana steven Mumbi. Ni lini hasa ulianza sanaa hii? Sanaa hii ya uchoraji nilianza kitambo kidogo yani, lakini huko mwanzoni nilianza kwa kupenda yani, nilikuwa na mapenzi na hii sanaa, ndipo nilipokuwa nimeanza kuifuatilia taratibu, ila kuifanya rasmi kabisa nimeanza kuifanya miaka ya elfu mbili na kumi na nne Kumi na tano, kumi na sita ndio kidogo nimeanza kujifunza kwa undani wake na kuifanya rasmi kabisa ni mwaka elfu mbili, na kumi na nane na kumi na tisa. Aha, tukiwa shule. Na pale ulipobaini kwamba una kipaji cha uchoraji ni katika mazingira yapi? Tukianza kipindi hicho, bado niko mdogo, kwenye zile shule za awali nilianza kupenda kuchora baada ya kuwa karibu na shemeji yangu fulani, alikuwa ni fundi seremala, anaitwa nani? anaitwa Sevenjani ya shemejangu alikuwa ni fundi selemala. Kwa hiyo alikuwa anachonga ile milango muda fulani, afu anaweka maua maua fulani yale anayachora, anachora picha pichapicha fulani za wanyama. Kwa hiyo vile alivyokuwa anafanya kwenye milango nikawa napenda sana na mimi, ndo nilipoanza sasa kugundua kuwa kumbe napenda kuchora na nikaanza kufuatilia. Na ni miaka ipi na ni wapi? Ah, hiyo ilikuwa ni miaka ya elfu mbili na moja, elfu mbili na mbili huko ilikuwa ni Morogoro wilaya ya Kilombero maeneo ya Mgeta huko. wakati huo ulikuwa na umri gani? wakati huo nilikuwa na umri kama miaka nane, saba nane hivi darasa la kwanza la pili. Ndio, ndio. ilikuwaje shuleni sasa? Aa, shuleni niliendelea pia kuendelea kujifunza funza kidogo, lakini nilikuwa na, na, nikipita mtaani nakutana na wachoraji wale, nilikuwa nasimama muda mwingine hata yani na nasahau kuwa na inabidi niende shule. Kwa hiyo naanza kusimama nawaangalia wanavyofanya, nikipata nafasi ya kuuliza maswali pia nawauliza. Basi ikawa hivyo mpaka nilipokuwa nimeanza sasa, nikaanza kuchora kwa, nachukua picha labda naiona kwenye gazeti, afu ile gazeti nalipakapaka mafuta ili liwe transparent afu, ili ugandamizie nigandamizie. Afu, ni ile picha. Basi nikawa nafanya fanya hivyo, lakini ikafika wakati nikaona kwamba sitakuwa mchoraji wa kufanya hivyo, inabidi sasa nijaribu mimi mwenyewe kuichukua ile picha, kuiangalia ilivyo, labda hata kwa pozi tu, jinsi ilivyokaa, hata kama sio kwa uhalisia. Nikaanza kujifunza hivyo pia, nikaendelea mpaka ikafika wakati nikaamua sasa, kwa nini nisiwe na buni mimi mwenyewe, labda nataka kuchora mtu anakula Unaona, nikawa najifunza hivyo, ikafika wakati nikawa naweza pia. Shule ya msingi umemaliza darasa la saba, ilikuwaje? Aa, baada ya kumaliza shule ya msingi darasa la saba mnamo mwaka elfu mbili na saba, pale nilipata nafasi ya kuendelea mbele. Kwa hiyo nikaenda kujiunga kidato cha kwanza shule ya boarding, Kibiti Sekondari. Mm, ipo mkoa wa Pwani, hapo ndio wilaya ya Rufiji. Nilipokuwa nimeenda kule nako nikawa naendelea kule pia. Sasa nikaanza kujifunza kuchora katuni, nikawa nachora chora katuni. Ikafika wakati nikawa nimetengeneza kama jarida fulani pale pale shuleni, ambalo nilikuwa nalitoa kwa wiki mara moja. Nilikuwa naangalia matukio yanayotokea pale shuleni, baina ya wanafunzi au labda stafu. Kwa hiyo yakitokea yale matukio, mimi nakuwa nayatengeneza katika mfumo wa katuni, kwa hiyo ikawa ni kitu kikubwa sana pale shuleni. Walikuelewa wanafunzi wenzako na walimu? Ya pale ndo nilianza kutambulika, na hii nilianza kuifanya nilipofika form 2 mwishoni kwenda form 3, na ilikuwa kitu kikubwa, na pale nikaanza kujulikana na wanafunzi wenzangu wengine pamoja na walimu pia. Kidato cha kwanza mpaka cha nne, ah, cha nne umemaliza, mambo yalikuwa vipi baada ya pale? Pia nikabatika kusonga mbele tena, nikafaulu na kuchaguliwa shule ya sekondari ya wa wavulana Karatu sekondari ipo mkati wa Arusha. Mwishoni mwa kidato cha tano kwenda cha sita, pale nikaanza tena sasa kuonyesha kwa jamii na nizunguka kuwa nina kitu fulani na kipaji cha uchoraji. Pale pia nikaanzisha lile jarida kama nilikuwa nafanya kule wakati niko Olevo, lakini wakati huo sasa likawa ni pana zaidi, maana nilikuwa tumejiunga kwenye, kuna viklabu vidogo vidogo vinapo vipo bi, shuleni ambavyo vinatumika kutoa masa kuelimishana nini kwa, nilikuwa na klabu fulani hivi ya taasisi fulani ambayo huwa inazunguka hata mashuleni. Kwa baada ya pale, nikawa natumia ile klabu pamoja na wanachama wenzangu. Sasa pale tukawa watu wenye vipaji tofauti tofauti, watu wa kuandika mashairi, watu wa kutunga hadithi, watu wa kufuatilia historia za watu maarufu, pamoja na mimi pia mchoraji. Nikawa nafanya katuni pamoja na wachoraji wenzangu wengine lakini pia nikawa nafanya picha za uhalisia zile za kuchora kwa kufanana, kwa sababu kwa wakati huo tayari nilikuwa nimefikia kwenye kiwango na chora picha ya mtu inafanana na kuonekana huyu ni fulani. Kwa mfano, tuliungana na yule rafiki yangu mmoja ambaye alikuwa ni mtu wa historia ya za watu maarufu. Kwa hiyo anatafuta historia ya mtu fulani afu mimi namchora ile picha yake kwa na kwa picha yake afu inashuka historia. Kwa hiyo ilikuwa ni jarida kubwa sana ambayo ilikuwa inaleta burudani kubwa sana pale shuleni, aha, kidato cha tano na cha sita. Kwa hivyo ukaanza kidogo kuonja ile ladha ya kuwa mchoraji ama kufanya sanaa ya uchoraji, ukaanza kupata mapokeo kidato cha tano cha sita, shule imeisha, kutoka Karatu, mambo yaliendeleaje? Baada ya pale nilimaliza kidato cha sita na nilikwenda JKT, nilichaguliwa kwenda JKT. Kule nikafanya ile kozi ya miezi mitatu, baadaye tukarudi. Matokeo yalivyotoka nikawa nimefaulu vizuri, na nilikuwa nimepata nafasi ya kujiunga na chuo, ila kwa mwaka ule mwaka elfu mbili na kumi na nane sikuweza kujiunga na chuo moja kwa moja. Kwa hiyo nilikaa nyumbani kama mwaka mmoja, kwa sababu ambazo zilikuwa nje ya uwezo wangu ao baada ya kukaa kama mwaka mzima mtaani, sasa pale ndo i, i, ilikuwa ni nafasi ya mimi kujifunza zaidi masuala ya sanaa na uchoraji. Kwa hiyo pale nilikuwa nilipata bahati ya kwenda Dodoma kwa ndugu yangu fulani, kule sasa nikawa nazunguka pale Dodoma mjini, nikakutana na mchoraji mmoja ambaye alikuwa anaitwa John Kapele Bwana John Kapele pale, sasa ndo akaanza nikamwomba anifundishe vizuri hiyo sanaa ilivyo, maana sifahamu, au nipe maelekezo, na nikamuonyesha baadhi ya michoro yangu ambayo nimewahi kufanya. Basi akanikaribisha pale kwenye ofisi yake, tuwe tunakaa pamoja naye na kumwangalia anavyofanya na ananielekeza. Kwa kweli, John Kapele ndo akanipa ujuzi mwingi sana kwenye swala la sanaa, na pale nikaanza kuwa mchoraji mzuri zaidi kuliko hata nilivyokuwa kwa nyuma. Msikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa, unaitegea sikio RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi, na tunaangazia sanaa hii ya uchoraji halisia, na niko naye Augusto Ngumba, tukiangazia sanaa hii kwa urefu. Msikilizaji, tuvute pumzi. Msikilizaji wanaitwa Wamwidu Kabendi wakimshirikisha Msagasumu, kibao kinaitwa Sikulipi, wasanii kutoka nchini Tanzania. Kama tumbili majina ya ajabu na niiteti mimbaili. Ungekuwa wewe mwenzangu, ungeingia mkenge, ungejibaraguza kwa majina, ungeitwa mmakoni. Umeniaibisha mtaani, Sikulipi. Umeniaibisha na nyumbani, Sikulipi. Umeniaibisha na kwa mama, Sikulipi. Kukote kule nenda, Sikulipi. ba siku lipi cha ukwao wa mwiduka wakimshirikisha Msagasumu ni vijana kutoka nchini Tanzania. Bado anategea sikio makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi. Mm, uh, kabla ya kujikita kwenye ufundi wenyewe wa uchoraji, lini hasa ulianza sanaa hii rasmi? Sasa okay, baada ya ku... Ule mwaka mmoja bila kujiunga na chuo nikajifunza vizuri sana. Baada ya pale, mwaka uliofuata ambao ni 2015 nikaenda kujiunga na chuo kikuu cha kilimo cha Sokoine, chuo kikuu cha Sokoine cha kilimo kule Morogoro, SUA. Pale sasa ni, nilikuwa kidogo ratiba za chuo zilikuwa ni ngumu sana kwa sababu ilikuwa ni mambo mengi, kwa hiyo ilifika wakati ilinifinya sana kujiendeleza kwenye, kwenye sanaa yangu, lakini pia, bado nikawa najitahidi kujibia muda ili nipate kuendelea. Pale pia ndo nilianza kufanya vizuri zaidi na kujulikana kwa watu, kwa sababu pale nikaanza sasa kuchora picha za uhalisia kabisa ambapo watu wa walikuwa wanapenda, wengine wananipa niwachoree wazazi wao marafiki na nini, kwa kidogo nikawa napata hata riziki, ila kwa kiwango kidogo kidogo, lakini mwenyewe pia niliona ni sehemu tu ya kama kujiburudisha ya nafsi yangu kwa sababu uchoraji nilikuwa naupenda. Kwa hiyo baada ya hapo sasa, nilivyokuwa nimemaliza chuo na baada ya kukutana na changamoto mbalimbali mbali za ajira na nini, mwaka elfu mbili na kumi na nane pale saa nika fikiria, nika tathmini, ni sasa nikafikiria nikatathmini, ni kwa nini sasa nisitumie sanaa yangu kipaji changu cha uchoraji ili niweze kujikita rasmi na iwe ni sehemu ya ajira kwangu. Pale sasa ndo nilipoamua sasa kuachana na maswala mengine ya taaluma yangu nilosomea na nini, maana nilisomea degree ya masuala ya maendeleo vijijini, bachelor rural development kwa pale sasa nikaamua niache kwanza hayo maswala ya taaluma yangu, sasa nijikite rasmi kwenye uchoraji, kwa sababu ni kitu ambacho naweza afu, ni kitu pia nakipenda. Kwa wakati wote huo nilikuwepo Morogoro, afu baadaye pale nikawa nimekuja da. Nilipokuja da sasa ndo nikaanza kuifanya rasmi shughuli ya uchoraji, na nilianza tu nyumbani pale, nyumbani kwa ndugu yangu Tabata nikawa tunaanza kuchorea tu palepale pale nyumbani. Ikafika wakati sasa, nikaona kwamba nachora pale nyumbani lakini sionekani sehemu yote, kwa hiyo kwenye upande wa soko haikuwa inanisaidia chochote. Kwa sasa nikaamua sasa inabidi nianze kuonekana, mm, machoni pa watu ili wajue nafanya hichi kitu na ikiwezekana nijitangaze zaidi. Ndipo nilipofanya utaratibu wa kwenda quality center. Kitazama hapa, naona picha mbalimbali umezichora za, naona huyu ni msichana, kuna ingine hapa haijakamilika, na kuna mwingine pia ni mwanadada, namwona yule ni mwanaume. hatua zikoje mpaka picha inakamilika kuwa namna hii? na vifaa vyenyewe unavyotumia, unatumia vifaa gani? Aa, kwenye swala zima la ufundi wa uchoraji, kwanza kuna vitu vichache vya kuzingatia. Ya, la lazima uwe na vifaa kama penseli, uwe na rula uwe na karatasi yenyewe afu pia uwe na picha ambayo unataka kuichora. Na kuna namna, kwa mfano, mimi nafanya picha za uhalisia, kwa hiyo lazima niwe na picha kamili ya mtu au kitu ambacho, sasa ndio inabidi nikiamishe kutoka kwenye ile picha yenyewe kwenda kwenye picha ambayo ya kuchora ambayo mimi naichora kupitia hiyo karatasi. Kwa hiyo unapokuwa unaanza kuchora, kuna namna nyingi, ila mimi natumia vipimo skills e, kwa hiyo kwanza inatakiwa ile picha yenyewe ambayo source unaidrafti yaani unaiweka katika vipimo. Kwa hiyo una una una unaichorea mistari fulani ya square au ya diagonal au yoyote ambayo wewe mwenyewe utaona inafaa kwako. Baada ya pale, kwenye ile karatasi ambayo unakwenda una kuchora, unaangalia karatasi yako ina ukubwa wa namna gani. Je, ile picha yako utaikuza mara ngapi? Kwa mfano huku uli draft kwenye labda nusu sentimita, lakini kule imekuwa ni bodi kubwa, kwa inabidi uende labda hata nchi tatu hata labda nchi mbili au sentimita tatu ngapi, kulingana na ukubwa ile karatasi. Kwa hiyo unakuwa kama unaimagnify, unaikuza. Kwa hiyo lazima hiyo scale utumia ili iweze kukusaidia. Baada ya hapo, sasa ndo utaanza kuisketch, tunasema kuisketch, utaichora, kuhamisha picha yenyewe. Sasa jicho liko wapi? E, pua imekaaje? kidevu kiko vipi? Ndiyo unafanya kama rafu, unaihamisha, una tu rafu rafu. Baada ya hapo, sasa ukishahamisha ukiona tayari umeiamisha ile sketch yako inaonekana kama ilivyokuwa kule, baadapo unaanza az unafanya shading. Shading ni unatia vivuli kulingana na ile source, ile picha yako original inavyoonekana unatia vivuli mpaka unamaliza, afu unakuja unaiblend, unaiblend pale, una yani, unachanganya, ili kama sehemu yenye mwanga una unafanya vizuri sehemu, yani, unasawazisha zile penseli zako ambazo ulikuwa umezishedi, ili sasa ziweze kuonekana kama ni ngozi, basi inakuwa ni ngozi. Na kama picha sasa inakuwa na vitu vingine vya ziada tunaita details. Mfano vichunusi, au labda vumbi kichwani au labda maji maji kichwani, kwa sasa ndo ukisha unamaliza kublend, ila like, ndo unaanza kuingiza zile details, unazichora taratibu taratibu kwa makini mkubwa. Ili kuchukua muda gani? Mfano kama picha hii ya uh, huyu dada na hapa ulipochora ama katika karatasi hii, karatasi ina ukubwa gani? Uh, hii karatasi ina ukubwa wa sentimita arobaini na mbili kwa hamsini na nne au unaweza tu kasema ni karatasi ya A2 kwa ukubwa uh, picha mpaka ikukamilika inatumia muda mwingi, ni zaidi ya siku moja kwa sababu nachora picha yenye uhalisia, realism art. Kwa hiyo inachukua muda mrefu. Kwa mfano hiyo nimechukua kwa wastani ni masaa kama 40 mpaka 45 na hiyo kwa sababu kwa siku unaweza ukachora labda masaa matatu manne ukachoka, ukapumzika, au ukafanya tena kazi nyingine. Kwa hiyo unakuwa unafanya hivyo, lakini kwa wastani ili ikamilike, sio kwa picha moja, sio, sio, sio zaidi ya siku tatu na wala sio pungufu ya siku mbili. Naona hii imekamilika, umeweka kwenye kioo tayari na flemu yake ina, unaiuza kwa shilingi ngapi? Uh, bei mara nyingi huwa inakuwa ni ya maelewano, lakini kuna bei elekezi. Bei elekezi kwa mfano picha kama hii kuna, na, tuna, yani, na charge bei kulingana na size ya ukubwa wa picha. Kuna size ndogo kabisa ambayo anaanza kuchora ni A4. A4 ni size ambayo inafahamika sana kama zile karatasi nyeupe ndogo ndogo ambazo zinatumika kuandikia andikio. Kwa hiyo size ile pale nikiwa nimeichora picha ya sura moja afu nikaiwekea na frame bei elekezi yake ni laki moja. Afu baada ya hapo kuna size inayofaa. Laki moja ni kama dola za Kimarekani ukizungumzia laki moja unazungumzia kama dola arobaini 40 ngapi hi ya kitu kama hicho. O, baada ya pale kuna saizi nyingine, ni saizi ya A3. A3 inakuwa ni mara mbili ya ile A4. Kwa hiyo ila pale nakuwa na chaji, kwa picha yenye sura moja ni laki moja na nusu. Na baada ya hapo kuna saizi kama hiyo unayoiona ambayo ni A2. Hii ni zile A4 mara nne au mara mbili ya A3 hiyo inakuwa ni laki mbili na hiyo bei inakuwa ni kompliti pamoja na frame, na kwa mkazi wa Dar es Salaam pia anapata huduma ya kuletea mpaka sehemu anapohitaji. Nini mipango ya usoni sasa kuhusiana sana hii inayoifanya? Uh, mipango ya usoni ni kuendelea kujikita katika hii sanaa na kuifanya iwe, yani, ni shughuli yangu kubwa au ni ajira ya kudumu kabisa. Na kwa mfano sasa hivi nimeungana na rafiki yangu moja hapa, hujamkuta kidogo, ametoka, anaitwa Tarik au kwa uh, jina lingine tunamfahamu kama Golden Hand. Ni mchoraji mwenzangu pia na yeye ni mwanafunzi, amehitimu mwaka jana chuo kikuu Mlimani tawi la Duse ya shahada ya elimu. Kwao tumeungana sasa na tumekaa tume pamoja tumeweka tume mipango yetu ya kuifanya hii sanaa iwe kitu ambacho ni ajira kwetu. Kwa hiyo tunatarajia yani, tufanye makubwa katika hii sanaa ikiwezekana hata kuwa na taasisi fulani. Asante sana, Agosto Ngumba. Unapatikana vipi mitandaoni na kwa nambari ya simu A, kwa kianza na nambari ya simu alama ya kujumlisha mbili tano tano sita nane nne ishirini na moja arobaini na tano tisini na tisa au sifuri sab sifuri sita, alama ya kujumlisha mbili tano tano sita nane nne ishirini na moja arobaini na tano Tisini na tisa. Kwenye mitandao ya kijamii inapatikana kwenye Facebook kwa jina la Agasto Leonard Ngumba. Pia kwenye Instagram napatikana kwa jina la Majora underscore arts. Asante ah, sana kwa wale ambao wanapenda kuchorewa akiwa amefunga ndoa, yuko na bibi harusi. Hii ndio fursa, msikilizaji, unaweza kumcheki kupitia mitandao hii ya kijamii na namba yake ya simu. Jina langu ni Steven Mumbi, na nakualika juma lijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa. Unaweza kwa wakatutumia maoni yako kupitia RFI Kiswahili katika Facebook, katika Facebook Instagram pamoja na Facebook account zangu binafsi, andika Steve Mumbi, ST -I -V Mumbi, na ujumbe wako utanifikia mara nyingine kwa heri. Shukran sana Stephen Mumbi kwa makala hayo ya Nyumba ya Sanaa. Mimi ni Ali Bilali na kusihi kujiunga nami tena ifikapo saa 2:30 majira ya Afrika Mashariki.