amani ya mungu iwe pamoja nawe popote pale ulipo asubuhi hii imetimia saa moja na nusu majira ya afrika mashariki wakati kule afrika kati ni saa kumi na mbili na nusu na hii ni RFI kiswahili tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini dar es salaam nchini tanzania ali bilali karibu katika awamu yetu ya kwanza matangazo katika lugha ya kiswahili ambapo miongoni mwa wale ambao nimekuandalia ni, ni pamoja na wafuasi wa chama cha IDPS nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo cha Rais Felix Tshisekedi. Wameandamana katika makao makuu ya chama hicho hapo jana, baada ya kutokea kwa ajali ya ndege aina ya Antonov iliyokuwa ikisafirisha vifaa vya ikulu ikiwemo gari lisiloshika risasi alilotumia Rais Tshisekedi wakati wa ziara yake mashariki mwa DRC. Na wananchi wa Burundi hapo kesho wanaadhimisha kumbukumbu ya miaka kumbu kumbu 58 tangu kufariki kwa baba wa taifa hilo mwanamfalme Louis Rwagasore. Na mapambano makali yanaendelea kushuhudiwa huko nchini Syria, ambapo rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan ameapa kuwafyekelea mbali wafuasi wa Kikurdi. Kuna hayo bila shaka na mengine, karibu habari kamili. Kumbuka msikilizaji, matangazo haya unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www rfi kiswahili com. Wafuasi wa chama cha UDPS nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo wameandamana jana katika makao makuu ya chama hicho baada ya kutokea kwa ajali ya ndege aina ya Antonov 72 iliyokuwa ikisafirisha vifaa vya ikulu ikiwemo gari lisiloshika risasi ambalo rais Felix Chisekedi alitumia wakati wa ziara yake Jumahili mjini Bukavu, akifariki pia dereva wake na walinzi wake. Mengi zaidi na Fredi Tendilongo. Idara ya serikali inayowasiliana na ndege ya hewani imesema ndege hiyo ilipoteza mawasiliano dakika 50 baada ya kuondoka kutoka jiji la Goma ili kuelekea mji mkuu Kinshasa. Kwa sasa ni watu wanane ndiyo hawapatikane. Miongoni mwao ni dereva wa rais Felix Tshisekedi na majeshi walinzi wake. Duru zingine zimesema kuwa ndege hiyo iliangukia jimboni Manyema na hakuna hata mtu ambaye aliweza kupona, lakini hadi sasa hakuna hata taarifa moja ambayo imetolewa na serikali kuhusu ajali hiyo. Kupotea kwa ndege hiyo ilisababisha wafuasi wa UDPESE wenye kuwa na hasira kuandamana barabarani ili kuonyesha hasira yao kwani dereva huyu wa rais aliyefariki katika ndege hiyo ni mwanachama wa UDPES ya Felix Chisekedi, kama anavyoeleza Adolfe Amisi, mwenyekiti wa kundi la vijana wa UDPES. Bamilitan bote ba UDPS banatoka juu ya kudenonse ile komportemen e surtout krashe ile enye iko na kontour moya flu l aviation sivile, anapatia uh, information ya kusema ya kama ndani kulikuwa watu nane donc watu ine wa mu, uh, wa mu, mu ekipage epi watu ine wengine wale wengine ni walikuwa wa, walindai wa, wa baba wa, wa mkuu mkuwa epis uh, dereva wake donc ilifanya watu nane. Hii si mara ya kwanza katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndege la jeshi kufanya ajali. Mwaka elfu mbili kumi na saba ndege moja la jeshi lilianguka pembeni mwa muji wa Kinshasa na kusababisha watu zaidi 12 kupoteza maisha. Fredi Nzilonge, Kinshasa, RFI Kiswahili. Na tukielekea huko nchini Burundi, wananchi wa taifa hilo wanaadhimisha hapo kesho Oktoba 13 kumbukumbu ya kumbu miaka 58 tangu kufariki kwa baba wa taifa hilo mwanamfalme Lui Rwagasore miaka 58 tangu kufariki kwa kiongozi huyo hakuna ukweli wowote uliowekwa wazi kuhusiana na mauaji hayo mwaka jana serikali ya burundi ilishutumu ubelgiji mkoloni wake wa zamani kwa kuamuru kuuawa kwa prince Louis Rwagasore mwaka 1961 ambaye alikuwa ni shujaa wa uhuru kutoka familia ya kifalme ilikuwa ni mara ya kwanza burundi na mtuhumu rasmi mkoloni wake huyo wa zamani Rais wa Rwanda Paul Kagame siku ya alhamis alitumia haki yake ya huruma na kuwasamehe watu hamsini na wawili waliotiwa hatiani kwa makosa ya utoaji wa mimba na kuwaua watoto wachanga. Hii ni katika taarifa iliyotolewa baada ya mkutano wa baraza la mawaziri ambalo liliongozwa na Rais Kagame katika kijiji cha Urugwiro na miili ya mwanamke na binti yake ambaye alizama katika kituo cha Likodi siku kumi na tatu zilizopita imepatikana hapo jana. Miili ya Mariam Kigenda mwenye umri wa miaka thelathini tano na Amanda Mutheu mwenye umri wa miaka minne ilitolewa kutoka katika bahari ya Hindi hapo jana Ijumaa alasiri. Gari hilo ambalo waathiriwa walikuwa ndani wakati lilidondoka kutoka MV Harambe mnamo Septemba 29 ilipatikana kufuatia juhudi za timu za wakala wengi RFI. Radio France Internationale. Nam saa moja dakika na dakika 36 tunaelekea Matangazo haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Waziri Mkuu wa Ethiopia Abe Ahmed ameendelea kupokea salamu za pongezi baada ya kutangazwa hapo jana kuwa mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel ya mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Tuzo hiyo ilipewa dkt. Denis Mukwege mwaka jana na sasa imeendelea kusalia barani Afrika mwaka huu. Abi Ahmed ameshinda tuzo hiyo kutokana na juhudi zake za kuunganisha taifa lake na Eritrea pamoja na kuwaleta pamoja wananchi wa taifa lake licha ya changamoto ambazo bado ameendelea kukabiliana nazo. Wananchi wa Algeria wameandamana jana, ikiwa ni wiki ya 30 na nne ya maandamano ambayo yameshuhudiwa katika majimbo 30 kati ya majimbo 48 yanayounda nchi hiyo. Jumanne juma hili polisi ilijaribu kuzuia maandamano ya, ya wanafunzi wa vyuo vikuu katika mji mkuu wakati maelfu ya vijana walipoandamana bila vurugu. Radio France Internationale Kiswahili. Kwa habari, moto moto, na zenye uchunguzi wa kina, kimataifa, tahariri, michezo na burudani. Tunasikika Afrika Mashariki na Kati eni. Naam, na mapambano makali yameendelea kushuhudiwa nchini Syria wakati Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan akiapa kuendeleza mashambulizi dhidi ya vikosi vya Kikurdi wakati Wizara ya Ulinzi wa Marekani ikisema hapo jana Ijumaa kwamba wanajeshi wake wamekwama katika mapambano hayo. Erdogan aliahidi kuendelea na mashambulizi wakati huu Umoja wa Mataifa ya UN ukieleza kuwa mashambulizi hayo yamesababisha watu laki moja kuyahama makwao. Saa moja na dakika 37, majira ya Afrika Mashariki. Mpenzi ya msikilizaji, ni mpisha mwenzangu Stephen Mumbi anakujia na makala ya nyumba ya sanaa. Nakusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tunaangazia muziki wa asili na kuangazia sanaa hii niko naye Malima Mjinja Kabondo maarufu kama Maringo Ndolela. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Malingo katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana Asansana ndugu mtangazaji, nimefurahi na mko makini kwa ukarimu wa kuwapokea wageni, niseme nimefarijika asante sana. <laughs> Kama kwa mara ya kwanza kabisa msikilizaji akiwa kule Bukavu, Beni huko e, Jinja na maeneo mengineyo katika nchi za Afrika Mashariki, na pia wanaotupata kupitia e, tuvuti yetu ya www RFI Kiswahili anakusikia kwa mara ya kwanza, Malima Mjinja Kabondo ni nani? Malima Mjinja Kabondo ndiye Maringo wa Maringo, mzee wa Ndolela, ambaye naweza kusema ni msanii mkongwe kabisa katika mziki wa kiasili, mziki ambao nimeanzia kwa kwenye kabila langu la Wajita wanaopatikana mkoa wa Mara, kanda ya ziwa, ufukweni mwa Ziwa Victoria. Mwaka 1995 nilianza mziki rasmi, lakini nilikuwa na ujuu wa mziki nilivyotoka Msoma kuja jijini Dar es Salama kwa ajili ya kujiunga na Dr Miongala. Nilikuwa napiga rithmu gitaa na kuimba lakini kwenye sanaa kamili kabisa kuanza kuingia studio na kurekodi albamu ya wimbo Ndolela Cha Seleleka, nikimaanisha tazama ninavyocheza, ilikuwa ni mwaka elfu mbili kumi na tatu nilivyotoa hiyo albamu ya Ndolela Cha Seleleka yenye nyimbo nane, basi nikaingia kwenye ulingo wa sanaa. Kwa hiyo ni msanii mkongwe, nina albamu sasa ishirini na nne nadhani, nikikamilisha albamu kwa maana ya nyimbo nane albamu itakuwa ni albamu ya ishirini na tano. Tutazungumzia kwa urefu albamu zako na safari yako hiyo ya kimuziki e, toka mwaka tisini na tano mpaka elfu mbili na kumi na tatu umekuwa ni muda kidogo. Hebu nisimulie, ulikwama wapi hapa? elfu moja mia tisa tisini na tano umeanza e, kufanya sanaa ya muziki, unapiga e, vyombo, baadaye ukaamua kutoka mwenyewe. Ulikwama wapi hapa? Hivi tunavyoongea sijawahi kukwama ni miaka mitatu tu imepita hapa katikati kutokana na majukumu ninayo ninayo yafanya, ukizingatia na majukumu yangu ya ya kiserikali basi ninakuwa busy na majukumu mengine Nam. Nam. ya kikazi zaidi, lakini sijawahi kukwama. Naam, sasa tungependa kufahamu kati ya mwaka 1995 mpaka 2013 ni kazi gani ulikuwa ukiifanya? Asante sana. 2003 nilipotoa album ya ndolera cha seleleka, 2004 ikapata tuzo ya wimbo bora asili ya Kitanzania. 2005 nikatoa album inaitwa Omwana Mlesi ikapata tuzo ya album bora ya mwaka elfu mbili na sita nikatoa albamu mpya ya kisiwa cha Ukelewe. Pia ikapata tuzo ya albamu bora ya mwaka. Nikapata na nafasi ya kwenda kuimba wimbo wa siku ya ukimwi duniani mkoa wa Mara kwa Mheshimiwa Rais Mstaafu Dr Jakaya Mrisho Kikwete. elfu mbili na nane nikatoa albamu inaitwa Mrembo Msoronoko, yani binti mlembo anayejiheshimu ndiye hupata nafasi ya kupata mchumba na kuolewa. Nikapata tuzo ya tatu elfu mbili na 19 nikatoa albamu nyingine, nimeendelea hivyo, nikawa na kusanya pesa mpaka ilipofikia mahali sasa, nikaamua kumiliki bendi na kazi zangu zikawa ziko mitaani. Kwa hiyo mpaka tunavyoongea sasa hivi, nikuthibitishie kwamba nina albamu sasa hivi ya kazi niliyoileta mpya kabisa ambayo ukihitaji, kwa kuwa nitaitaja, ukihitaji nimewaletea. Naam, kwa hiyo niko vizuri hmm. Sijawahi kukwama, niko vizuri, niko vizuri. Yes. Tuzungumzie ufundi wenyewe katika sanaa unayoifanya unaimba, una nyimbo za asili ni za makabila gani? Ehe. na tungo zenyewe zinazingatia nini zaidi? Asante sana. Nyimbo zenyewe nimejikita zaidi kwenye nyimbo kwenye sherehe mbalimbali za harusi, send off, reception, wawili wanaofunga ndoa, lakini pia kwenye ajira yangu niko kwenye kitengo kinaitwa ushirikishwaji wa jamii, kwa maana ya Waingereza wanaita community engagement. Uh, mimi ni mtumishi wa serikali, ni afisa wa polisi, niko makao makuu ya polisi, kitengo cha ushirikishwaji wa jamii. Kama niko kwenye kitengo cha ushirikishwaji wa jamii kwa ninatunga ni na nyimbo za kuelimisha jamii, usalama wetu kwanza, uh, utii wa sheria bila shuruti, pinga ukatili wa kijinsia <coughs> yeah, ni nyimbo mbalimbali ambazo nimejikita, ingawa wengi wao wanadhani ninaimba nyimbo za makabila tu na nyimbo za harusi. Niko hivo, tukumbushe kidogo kwa ufupi tu, tutajaribu kuangalia namna ambavyo tutaweza kucheza kibao chako hiki cha kwanza, kabla tutazungumzia kwa urefu hiki eh, kibao chako kipya, lakini eh, maringo ndolela chasereleka Asati, kwa ufupi tu, ndolela chasereleka inaimbwa kama ifuatavyo Ati ndolera mai wani we ndolera baba ndolera karukuru wa we ndolera cha serere ndolera ndolera baba ndolera karukuru wa we ndolera cha se emaya we bumarukindi ndolera baba omwana kuyana libaro ndolera cha serere ndolera cha serere ndolera, ndolera we <laughs> acha kabisa ikiwa ina maana gani na bila shaka ni katika kabila la kijita la wajita, wajita. Ne, ina. ina maana unione ninavyocheza. Kwa vile leo kaka umeoa, kwa vile dada leo umeoa, mama, piga kigeregere, kwa vile leo mwanao anaondoka nyumbani, kwa heshima aliyokuletea. Ni wimbo mzuri wa kusifu wale wanaofunga ndoa, albamu <laughs> <laughs> yes. Umeshatoa nyingi katika albamu zako hizo, ukiacha na hii inayokuja, ipi imekuwa na mafanikio zaidi? Aa, kwa mfano Ndolera imekuwa na mafanikio nashukuru, niliuza nikapata pesa za kutosha. Nilipotoa albamu ya utii wa sheria pia niliuza na mshukuru Mungu, nilivyotoa albamu ya Omrembo Msononoko. Nikuimbie kidogo Omrembo Msononoko. <laughs> waye wayiyeyeyyyey wayiyeyyyeye alimo mulembo musononoko karya karya kato karia karya kato akaja alimo murembo musononoko umenye omulume munyumba umenye navavo mai umenye sobuko munyumba umenye navavo ni wimbo anaelezewa binti hmm. kwamba umeolewa <coughs> kawaheshimu wakwe zako, uwaheshimu na ndugu zao pale nyumbani, umuheshimu mama mkwe kama ulivyokuwa ukimuheshimu mama yako mzazi. Unamwelezea ya hii. Msikilizaji, kama ndiyo kwanza unajiunga nasi, unategea sikio ya RFI Kiswahili. Haya ni makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi, niko naye Malima Mjinja Kabondo maarufu kama Maringo Ndolela Chaseleleka na ametoa vibao mbalimbali anakwambia, mbali, ameanza sana hii mwaka 1995 na, na mpaka hii leo unazungumzia miaka zaidi ya ishirini na nne sana hii sana hii akifanya akisema naimba katika makabila mbalimbali mbali. Maringo, mbali na kufanya nyimbo za Kiswahili za za kuhamasisha na kabila la Kijita, ni nyimbo gani za makabila mengine umewahi kuimba na zikakubalika? Asante sana. nyimbo ambazo ninaziimba na ndakodiwa na makabila mbalimbali. Kuna ndugu zangu Wasukuma, kuna ndugu zangu wa Jaluo, kuna ndugu zangu wa he, kuna Wasambaa. Nikupe, nipe kubyara nwananke <laughs> akuilola avanu kaganda kaganda kubyara nwananke akwilola akuilola avanu kaganda hao ni Wasukuma, wanapatikana kanda ya Ziwa, mkoa wa Mwanza au Shinyanga. Tukienda kwa ndugu zangu wa Jaluo wanapatikana pia mkoa wa Mara, lakini pia wanapatikana Kenya. Wimbo unaitwa Kanyiribeyo, Kanyiribeyo. Ni, ni, wasichana warembo mm. na yandu athiyo kuwa kimalo nenda yudo kanyiri beyo na yandu athiyo kuwa kimalo kare nyigo kado wigi ndelele ya ndelele ya ndelele ya ndelele ya ibedu na nyisi maradi ya ikumpi Tanzania elamai ni godo guo mjituto omiopi duto wa iye kodi ni binti mm. anaongelewa mm. kwamba mm. unatakiwa ujiheshimu ni binti mlembo anaisuka mawigi kwa hiyo wajalu kwa mfano ukija kwa ndugu zangu wa Sambaa hongamvyengwa kwa hata ngwana, hiyo lile lile hata nikigongo nto igwe mie ngwana ni fanae, yani mtoto mz, mzuri ambaye hata nikipigwa gongo la miguu hakika siwezi kumuacha, nakimbia naye, namweka kwenye bega naenda naye, ndugu zangu wa Samba. Kwa hiyo ni makabila mengi tu ambayo ninaongea, ndugu zangu Wakelewe, ndugu zangu wa, Wasimbiti, kote naenda niko vizuri <tutu> Sasa ume, umeanza kufanya kazi na bendi hii ama umeiunda bendi hii mbali na kufanya kazi kama msanii peke yako? Asante sana. Bendi yangu live bendi, nina miaka mitano sasa, ninakodiwa kwenye sherehe mbalimbali, lakini pia ni, ni MC na muziki. Kwa hiyo nimekuwa nikifanya kazi zangu kwa mtindo huo hata tunavyoongea sasa hivi nimemaliza kuongea na wananchi wa Arusha, wana harusi, wanataka niende Arusha kwa ajili ya, ya kuperformu kwenye harusi ya binti yao, ni send off. Kwa hiyo nimekuwa nikifanya kazi za aina hiyo na kuelimisha sehemu mbalimbali, kama ambavyo nilivyokwisha kuelezea. Mtangazaji, inaundwa ina na wasanii wangapi? Na mmefanikiwa kiasi gani? Mafanikio yapo, kwa maana ya kwamba ninapopata tenda ndivyo ninavyowalipa mshahara uh, wasanii wangu kwa maana, kwa sababu mimi bado niko kwenye ajila, kwa hiyo mkataba wangu tenda inavyoingia ndivyo ninavyowaelezea kwamba jamani, pesa leo nimeingia mkataba huu, kwa hiyo siku fulani tuna kazi pesa yao wanaijua ninayowalipa, kwa sababu bado ni mtumishi eh. Nakaribia, nakaribia kuritaya, nikisha <laughs> ritaya, nadhani ndo sasa nitakuwa free, nitatengeneza mkataba rasmi wa kuwapa ajira, kwa sababu tunaingiza pesa. Unawezaje kujigawanya kumtumikia wananchi na kufanya kazi yako? Asante ya, kwa ya, swali ya, ya asante kwa swali zuri. Maana kazi ya serikali nafanya kazi mpaka saa tisa na nusu ina maana muda huo wote hata bustani yako ndugu yangu ushindwe kupalilia, lakini hata <laughs> pia <laughs> mimi kama msanii ndani ya chombo cha serikali kuna taratibu, ninaomba ruhusa kwa mujibu wa sheria na kwa mujibu wa taratibu, ninaruhusiwa, nafanya kazi. Kwa hiyo sina wasiwasi, napata pesa ya halali ambayo inatokana na jasho langu, ambayo inatokana na kipaji changu. Twende kwenye albamu yako mpya inaitwaje? Asante sana, albamu niliyokuletea sasa, ambayo sasa itakuja kufunga nikishaongezea na nyimbo zingine na zingine. Leo nimekuletea singo, ni wimbo ambao sasa unamkumbuka baba yetu wa taifa, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Unaitwa miaka ishirini ya, ya kifo cha Mwalimu Nyerere, ndiyo kazi niliyokuletea. Nimekuletea wimbo huo ambao ninauanza kwa hisia kali. Mwalimu Nyerere, uko wapi? Mwalimu Nyerere, uko wapi? Baba wa taifa, mkombozi wa nchi yetu na bara la Afrika. Watanzania tunalia, Afrika inalia, dunia, dunia inakukumbuka. Watanzania tunalia, Afrika inalia, dunia, dunia inakukumbuka. Mwalimu Nyerere baba wa taifa letu, ulijenga imani kwa Watanzania ukatupenda Watanzania, Tanzania na bara la Afrika na Ulaya kwa ujumla. Ni wimbo, ndugu mtangazaji, unajieleza unajieleza vizuri. Pia nikaongelea juu ya mshikamano aliyofanya kutuweka pamoja kuwa na lugha yetu ya Kiswahili. Sasa makabila yote ya Tanzania ambayo na wewe unayajua, kwamba tuna tuna makabila mengi ya utitiri Tanzania, lakini leo tunaongea lugha moja kwa sababu ya ndugu yetu mpendwa mzalendo hayati baba wa taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere alale salama. Ni safari ya wote, wewe na mimi pia tutaondoka Mungu atakapohitaji. Kwa hiyo ni wimbo mzuri unajielezea, lakini ni wimbo pia unamuelezea rais wetu wa sasa Dr. John Pombe Magufuli kwamba viatu vya Nyerere vinamtosha. Ni wimbo unajieleza kabisa huko vizuri, ndio mara nimewaletea kuwa watu wa kwanza kuurusha iwani bila shaka Radio France International tutaucheza. Uche, wimbo huo inakumbukwa, miaka 20 ya muasisi wa taifa la Tanzania, e, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, dunia <mimu> inakukumbuka Albamu hii inayokuja unatarajia itakuwa na nyimbo ngapi na mpaka ah, sasa una nyimbo ngapi umeshatunga na kurekodi ah, sasa hivi kuna nyimbo mbili, kuna wimbo unaitwa Afrika yangu, kuna nyimbo mbili e, pia ni nitakupa lakini, kwa sasa hii albamu ambayo itakamilisha albamu ya ishirini na tano ina nyimbo mbili kwa sasa <laughs> miaka kumbukumbu ya miaka 20 ya kifo cha mwalimu na Afrika yangu. Unatamani sana hii warithi watoto wako? Natamani warithi, ingawa watoto wangu ni wakike, bado wengine wako mashuleni, lakini nadhani kwa kuwa kipaji, hata mimi nimerithi kwa baba, nadhani hata wao watarithi kwa sababu ni kipaji cha familia. Una ujumbe gani kwa waimbaji ama wasanii wa muziki huu asili ambao wanafanya? Asante sana, wasanii wenzangu, hususan ni wasanii wote tunapozungumzia Sanaa ya Tanzania ni pamoja na Bongo Flava, atuwe wazalendo kwa taifa letu, kwa maana ya kwamba tunapoona viongozi wetu wanafanya kweli, hususani rais wetu Dr. John Pombe Magufuli ambaye ametufuta machozi wa Tanzania, kwamba amefuata nyayo za hayati baba wa taifa mwalimu Julius Kambarage Nyerere, wasanii tunatakiwa tujikite pia, tuweze kumpa sapoti kwa sanaa, kujaribu kuwambia watanzania kwa kuwa sisi tumejaliwa kuwa na vipaji hivi, tuwambie watanzania ni nini serikali ya awamu ya tano inafanya. Mwisho kabisa, sanaa hii ya muziki wa asili unaionaje Tanzania? Sanaa ya muziki wa kiasili, bado tunasuasua, kwa maana ya kwamba nyie watangazaji na vyombo vya habari hususani radio TV, mnatakiwa muwenzi muziki wetu wa asili. Muziki wetu wa asili ndio utakaolitambulisha taifa letu la Tanzania kwenye nchi za wenzetu. Hata madogo zetu na waitaga hawa bongo fleva wanatakiwa sasa wawe na vionjo vya kiasili vinavyotokana na makabila yetu ya Tanzania kwa sababu Ulaya wanahitaji wapate, eh, wapate fleva, wapate toni ya muziki wa Kiafrika hususani muziki wa Tanzania. Badala ya kukopi nyimbo za nchi zao, nchi za nje tutakuwa tunatwanga maji kwenye kinu. Asante sana Maringo, asante Maringo na kushukuru sana ndugu Mtakatifu. unapatikana vipi kwenye mitandao ya kijamii kijamii? Ukiingia kwenye email yangu unaandika, uh, kabondo malima mjinja@yahoo.com. Ukiingia kule basi utakuta mambo yangu yapo na namba yangu ya simu, tutaanza na alama ya kujumlisha 255 kwa sababu kuna msikilizaji wako Bukavu, okay, huko Beni Turi na maeneo mengine. Kwa hiyo tumeanza na alama ya kujumlisha, kujumlisha ishirini na tano tano unakuja saba tano nne thelathini na moja sifuri saba sitini na nne Pia unaanza na alama ya jumulisha ishirini na tano tano 292. Bila shaka utapata simu nyingi sana kwa sababu RFI Kiswahili tunasikika eh, maeneo mbalimbali katika ukanda huu wa nchi za Afrika Mashariki na Kati na pia tunasikika duniani kote. Kote, yani kupata mialiko napiga rhythm gitaa, napiga trumpet, napiga zeze, napiga zomari, vitu vyote Mwenyezi Mungu amenijalia. Nahitaji mialiko, karibuni, asante sana, asante. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ndio natua nanga katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Nilikuwa naye Malima Mjinja wa Kabondo, msanii wa muziki wa asili kutoka nchini Tanzania. Tumezungumzia mengi kuhusiana safari yake ya kimuziki na namna alivyoifikisha sanaa hii kupitia e, muziki wa asili ya makabila mbalimbali mbali. Bila shaka umenufaika, umesikia e, kabila la Kijita nyimbo, nyimbo za Kijita, umesikia Kisambaa, umesikia Kisukuma na mengineyo mengi, amesema pia anaweza akafanya vizuri tu. Jina langu ni Steven Mumbi. Usiache kuniandikia maoni yako kupitia RFI Kiswahili katika Facebook. Pia andika Steve Mumbi S T W I V Mumbi katika Facebook pamoja na Instagram. Nikutakie kila laheri na uwe na Namshukuru sana Stephen Mumbi kwa makala hayo. Bila shaka msikilizaji, ni kukutana nami tena ifikapo saa 2:30 majira Afrika Mashariki. ucheza Ale ale ale ale ale, Ale ale ale ale ale, Mr. DJ angeurudia, pita pita kwenye mita yao, pitapita pita kwenye mitandao