Imetimia saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France Internationali, tunatangaza kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Sabina na Vigambo. MONUSCO yatuma ndege tatu kusaidia kutafuta ndege ya mizigo ya serikali ya DRC iliyopotea tangu Alhamis. Wananchi wa Tunisia kupiga kura hii leo katika duru ya pili ya uchaguzi wa rais, karibu mwezi mmoja tangu kuzinduliwa kwa uchaguzi huo. Na raia tisa wa uawa na wapiganaji wa Ankara wanaoshiriki mashambulizi ya Uturuki nchini Siria. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu ya asubuhi. Leo ni Jumapili, Oktoba kumi na tatu mwaka elfu mbili kumi na tisa. Tunasikika pia kupitia tovuti na redio washirika. Vikosi vya Umoja wa Mataifa vinavyolinda amani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo vimetuma ndege tatu kusaidia kutafuta ndege ya mizigo ya serikali ya DRC iliyopotea tangu alhamis ikiwa na watu wanane ndani yake. Ndege hiyo ambayo ilikuwa ikisambaza vifaa kwa ajili ya ziara ya Rais Felix Tshisekedi mjini Goma ilipotea baada ya kuondoka mashariki mwa nchi hiyo, huku kukiwa na hali mbaya ya hewa. Ujumbe wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa MONUSCO umepeleka ndege mbili na helikopta moja jana Jumamosi kujaribu kutafuta ndege hiyo Antonov sabini na mbili ambayo wafanyakazi wake ni pamoja na Warusi wawili, kulingana na ubalozi wa Moscow jijini Kinshasa. Waandamanaji wanaopinga vikosi vya kigeni nchini Mali jana Jumamosi wamepora makontena kadhaa ya mgao ya Umoja wa Mataifa yaliyokuwa na vifaa vya umeme, viyoyozi na magodoro. Umoja wa Mataifa na mashuhuda wamesema karibu watu elfu moja walikuwa wakifanya maandamano nje ya uwanja wa ndege wa ndani na katika kambi ya jeshi inayowahifadhi askari wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa MINUSMA huko Sevare, karibu na mji wa kati wa Mopti. Waandamanaji walichoma moto matairi jana Jumamosi kabla ya kupora vifaa hivyo vya Umoja wa Mataifa na kuvipeleka nje ya kambi. Mjadala wa kisiasa ulioandaliwa na rais wa Benin Patrice Talon, lakini ukiwaondoa wahusika wakuu wa vyama vya upinzani, umemalizika jana Jumamosi bila mipango mipya kutangazwa. Talon aliandaa hafla hiyo kutuliza mivutano baada ya kuondolewa kwa upinzani kwenye uchaguzi wa wabunge wa mwezi Aprili, lakini wapinzani muhimu wa kisiasa wamebaki uhamishoni kufuatia ukandamizaji. Vyama vingi vya siasa kati ya tisa ambavyo vilishiriki katika mazungumzo hayo viko karibu na rais, na miongoni mwa vyama vikuu vya upinzani hakuna hata kimoja kilichoalikwa. Karibu mwezi mmoja tangu kuzinduliwa kwa kura ya rais ya Tunisia na kupunguzwa kwa idadi ya wagombea kutoka ishirini Profesa wa sheria Kais Said na mmiliki wa vyombo vya habari Nabil Karui wanamenyana leo Jumapili mbele ya wa wapiga kura milioni saba. Wanasiasa hao wapya walifanikiwa kuwaondosha wagombea urais katika duru ya kwanza, hatua iliyodhihirisha uchungu wa wapiga kura na kutofaulu kwa maafisa kukabiliana na mkwamo wa uchumi, ukosefu mkubwa wa ajira na huduma duni za umma. Vituo vya kupigia kura vinafunguliwa saa mbili asubuhi kwa ajili ya duru ya pili na ya mwisho ya uchaguzi huo ambapo saa kumi na mbili za kupiga kura zitaamua kiongozi wa pili wa nchi hiyo ya Afrika kaskazini. Zoezi la kupiga kura linatarajiwa kufungwa Jumapili jioni. RFI Kigali 91.9 FM ni saa moja dakika thelathini na nne afrika mashariki unaitegea sikio rfi kiswahili tunatangaza tukiwa wa dar es salaam tanzania wapiganaji wanaunga mkono ankara wanaoshiriki katika mashambulizi ya uturuki katika miji ya mpakani inayoshikiliwa na wakurdi kaskazini mashariki mwa siria jana jumamosi wameua raia wasiopungua tisa akiwemo mwanasiasa wa kike Kundi la uangalizi limesema raia hao tisa waliuawa nyakati tofauti kusini mwa mji wa Talabiad. Shirika la uangalizi wa haki za binadamu nchini Siria limesema rais wa Ecuador Lenin Moreno jana Jumamosi ameamuru mji mkuu Kwito na maeneo ya karibu kuwekwa chini ya amri ya kutotoka nje na udhibiti wa kijeshi ikiwa ni siku ya kumi na moja ya maandamano mabaya dhidi ya hatua za serikali za kubana matumizi. Agizo hilo litawezesha kazi ya vikosi vya umma dhidi ya milipuko ya vurugu isiyoweza kuvumiliwa, ameandika rais huyo kwenye ukurasa wake wa Twitter, wakati mawingu ya moshi ya kitanda kwenye mji huo. Takribani watu kumi na mmoja wameuawa nchini Japani kwa sababu ya kimbunga kikale kiitwacho Hagibs ambacho kimetikisa karibu nchi nzima na kusababisha mvua zisizo za kawaida, viongozi wamesema leo Jumapili. Wengine wamefariki dunia kwa maporomoko ya ardhi na wengine walisombwa na maji ya mafuriko katika magari yao baada ya kingo za mito kuvunjika kufuatia mvua kubwa. Jeshi la Japani leo Jumapili limefanya juhudi kuwaokoa watu waliokumbwa na mafuriko baada ya kimbunga Hagibis, huku watu kadhaa wakiwa bado hawajulikani walipo. Na vikosi vya kuzima moto vimepim, vimepambana ili kudhibiti moto wa nyikani kusini mwa California nchini Marekani jana Jumamosi, baada ya watu wapatao laki moja kulazimika kukimbia makazi yao. Unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shortwave katika frequency 9665 kilohertz, mita bendi 31. Barabara kabisa. Ni wasaa wa kupata makala ya Nyumba ya Sanaa na Steven Mumbi. Karibu. Usalimu msikilizaji popote pale ulipo, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo tunaangazia muziki wa asili. Na kuangazia sanaa hii niko naye Malima Mjinja wa Kabondo, maarufu kama Maringo Ndolela. Karibu sana msikilizaji. Karibu sana Malingo katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Asante sana ndugu mtangazaji, nimefurahi na mko makini kwa ukarimu wa kuwapokea wageni, niseme nimefarijika, asante sana. <laughs> Kama kwa mara ya kwanza kabisa msikilizaji akiwa kule Bukavu Beni huko, e, Jinja na maeneo mengineyo katika nchi za Afrika Mashariki, na pia wanaotupata kupitia e, tuvuti yetu ya www RFI Kiswahili, anakusikia kwa mara ya kwanza Malima Mjinja Kabondo Jakabondo ndiye Maringo wa Maringo, mzee wa Ndolela, ambaye naweza kusema ni msanii mkongwe kabisa katika muziki wa kiasili mziki ambao nimeanzia kwa kwenye kabila langu la Wajita wanaopatikana mkoa wa Mara, kanda ya ziwa, ufukweni mwa ziwa Victoria. Mwaka elfu moja mia tisa tisini na tano nilianza mziki rasmi, lakini nilikuwa na ujuu wa mziki nilivyotoka Msoma kuja jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kujiunga na Dr Remmy Ongala. Nilikuwa napiga ridhi gitaa na kuimba, lakini kwenye sanaa kamili kabisa kuanza kuingia studio na kurekodi albamu ya wimbo Ndolela cha Seleleka, nikimaanisha tazama ninavyocheza. Ilikuwa ni mwaka elfu mbili kumi na tatu nilivyotoa hiyo albamu ya Ndolera cha serereka yenye nyimbo nane, basi nikaingia kwenye ulingo wa sana. Kwa hiyo ni msanii mkongwe, nina albamu sasa ishirini na nne nadhani nikikamilisha albamu kwa maana ya nyimbo nane album itakuwa ni album ya ishirini na tano. Tutazungumzia kwa urefu album zako na safari yako hiyo ya kimuziki e, toka mwaka tisini na tano mpaka elfu mbili na kumi na tatu umekuwa ni muda kidogo. Hebu nisimulie ulikuwa mawapi hapa elfu moja mia tisa tisini na tano umeanza e, kufanya sanaa ya muziki unapiga e, vyombo, baadaye ukaamua kutoka mwenyewe ulikuwa mawapi hapa? Hivi tunavyoongea sijawahi kukwama. Ni miaka mitatu tu imepita hapa katikati kutokana na majukumu ninayo ninayoyafanya ukizingatia na majukumu yangu ya ya kiserikali basi ninakuwa bize na majukumu mengine ya kikazi zaidi lakini sijawahi kukwama. Naam. Sasa tungependa kufahamu kati ya mwaka 1995 mpaka 2013 ni kazi gani ulikuwa ukiifanya? Asante sana. 2003 nilipotoa album ya Ndolera cha Seleleka. 2004 ikapata tuzo ya wimbo bora asili ya Kitanzania. 2005 nikatoa album ina Omwana Mlesi ikapata tuzo ya albamu bora ya mwaka. 2006 Nikatoa albamu mpya ya Kisiwa cha Ukelewe, pia ikapata tuzo ya albamu bora ya mwaka. Nikapata na nafasi ya kwenda kuimba wimbo wa siku ya ukimwi duniani mkoa wa Mara kwa mheshimiwa rais mstaafu Dr. Jakaya Mrisho Kikwete. elfu mbili na nane nikatoa albamu inaitwa Mlembo Msoronoko, yani binti mlembo anayejiheshimu ndiye hupata nafasi ya kupata mchumba na kuolewa. Nikapata tuzo ya tatu. elfu mbili na kumi na tisa nikatoa albamu nyingine, nimeendelea hivyo, nikawa nakusanya pesa mpaka ilipofikia mahali sasa, nikaamua kumiliki bendi na kazi zangu zikawa ziko mitaani. Kwa hiyo mpaka tunavyoongea sasa hivi, nikuthibitishie kwamba nina albamu sasa hivi ya kazi niliyoileta mpya kabisa ambayo nitaitaja u, ukihitaji kwa kuwa nimewaletea. Naam, kwa hiyo niko vizuri, sijawahi kukwama, niko vizuri vizuri, niko vizuri. Tuzungumzie ufundi wenyewe katika sanaa unayoifanya una nyimba, unaimba nyimbo za asili ni za makabila gani? Ehe. na tungo zenyewe zinazingatia nini zaidi? Asante sana. Nyimbo zenyewe nimejikita zaidi kwenye nyimbo kwenye sherehe mbalimbali za harusi send off, reception, wawili, wanaofunga ndoa lakini pia kwenye ajira yangu niko kwenye kitengo kinaitwa ushirikishwaji wa jamii, kwa maana ya uh, waingereza wanaita community engagement. Uh, mimi ni mtumishi wa serikali, ni afisa wa polisi, niko makao makuu ya polisi, kitengo cha ushirikishwaji wa jamii. kama niko kwenye kitengo cha ushirikishwaji wa jamii, kwa ninatunga ni, eh, na nyimbo za kuelimisha jamii. usalama wetu kwanza, uti wa sheria, bila shuruti, pinga ukatili wa kijinsia. Ia, ni nyimbo mbalimbali ambazo nimejikita, ingawa wengi wao wanadhani ninaimba nyimbo za makabila tu na nyimbo za harusi. Niko hivo. Tukumbushe kidogo kwa ufupi tu, tutajaribu kuangalia namna ambavyo tutaweza kucheza kibao chako hiki cha kwanza, kabla tutazungumzia kwa urefu hiki eh, kibao chako kipya, lakini eh, maringo Ndolela cha Sereleka. Asante, kwa ufupi tu Ndolela cha Sereleka inaimbwa kama ifuatavyo: Ati ndolera maiwani we ndolera baba ndolera karukuru awe ndolera chaserere ndolera ndolera baba ndolera karukuru awe ndolera chase e maya we bumaru kindi ndolera baba omwana kuyana libaro ndolera chaserere ndolera chaserere ndolera we <laughs> acha kabisa. I ikiwa ina maana gani? na bila shaka ni katika kabila la kijita la wajita, wajita. Ne, ina, ina maana Unione ninavyocheza kwa vile leo kaka umeoa, kwa vile dada leo umeoa, mama piga kigeregere, kwa vile leo mwanao anaondoka nyumbani kwa heshima aliyokuletea. <laughs> <laughs> Ni wimbo mzuri wa kusifu wale wanaofunga ndoa, yes. Umeshatoa albamu nyingi. Katika albamu zako hizo, ukiacha na hii inayokuja, ipi imekuwa na mafanikio zaidi? Aa, kwa mfano Ndolera imekuwa na mafanikio nashukuru. Niliuza nikapata pesa za kutosha. Nilipotoa albamu ya utii wa sheria pia niliuza na mshukuru Mungu nilivyotoa albamu ya Omulembo Womsononoko. I, ni nikuimbie kidogo Omulembo Womsononoko wa <coughs> ye yeah wayiyeyeyyyey wayiyeyyyyeye alimo murembo musononoko karya karya kato karia karya kato akaja alimo murembo musononoko umenye omurume munyumba umenye navavo mai umenye sobuko munyumba umenye navavo ni wimbo anaelezewa binti hmm. kwamba umeolewa <coughs> kawaheshimu wakwe zako uwaheshimu na ndugu zao pale nyumbani. Umheshimu mama mkwe kama ulivyokuwa ukimheshimu mama yako mzazi. Unamwelezea ya msikilizaji, kama ndio kwanza unajiunga nasi unategea sikio RFI Kiswahili, haya ni makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi, niko naye Malima Mjinja Kabondo maarufu kama Maringo Ndolela cha seleleka na ametoa vibao mbalimbali anakwambia mbali. Ameanza sanaa hii mwaka 1995 na mpaka hii leo unazungumzia miaka zaidi ya ishirini na minne sanaa hii akifanya, akisema naimba katika makabila mbalimbali mbali. Maringo, mbali na kufanya nyimbo za Kiswahili za kuhamasisha na kabila la Kijita, ni nyimbo gani za makabila mengine umewahi kuimba na zikakubalika? Asante sana Nyimbo ambazo ninaziimba na ninakodiwa na makabila mbalimbali, kuna ndugu zangu wa Sukuma, kuna ndugu zangu wa Jaluo, kuna ndugu zangu wa he, kuna Wasambaa. Nikupe nipe. Kuviara mwananke akwilola avanu kaganda kaganda, kuviara mwananke akwilola avanu kaganda. Hao ni Wasukuma, wanapatikana kanda ya Ziwa, mkoa wa Mwanza au Shinyanga. Tukienda na kwa ndugu zangu wa Jaluo wanapatikana pia mkoa wa Mara, lakini pia wanapatikana Kenya. Wimbo unaitwa Kanyiribeyo, Kanyiribeyo ni, ni wasichana walembo mm. na yandu wa ziyo kuwa kimalo nenda yudo kanyiri beyo na yandu wa ziyo kuwa kimalo kare nyigo kado wigi ndelele ya ndelele ya ndelele ya ndelele ya ya ndelele ya ya ndelele ibedu na nyisi maradi ya Tanzania elama ini godo guo mjituto umyo pinyi duto wa iye kodi ni binti mm. anaongelewa mm. kwamba unatakiwa ujiheshimu. Ni binti mlembo anaisuka mawigi, kwa hiyo wajalu kwa mfano ukija kwa ndugu zangu wa Sambaa, honga mvyengwa kwa hata mangwana, hiyo lilelile lile. Hata nikigongo nto igwe mie ngwana ni fanae, yani mtoto mzuri ambaye hata nikipigwa gongo la miguu hakika siwezi kumwacha, nakimbia naye namuweka kwenye bega naenda naye, ndugu zangu wa Sambaa. Kwa hiyo ni makabila mengi tu ambayo ninaongea, ndugu zangu wa Kelewe, ndugu zangu wa, Wasimbiti kote naenda niko vizuri. Tuzungumzie kidogo bendi yako ya Maringo. Ni lini hasa ume, umeanza kufanya kazi na bendi hii ama umeiunda bendi hii mbali na kufanya kazi kama msanii peke yako? Asante sana. Bendi yangu live bendi, nina miaka mitano sasa, ninakodiwa kwenye sherehe mbalimbali, lakini pia ni, ni MC na muziki, kwa hiyo nimekuwa nikifanya kazi zangu kwa mtindo huo hata tunavyoongea sasa hivi nimemaliza kuongea na wananchi wa Arusha, wana arusi wanataka niende Arusha kwa ajili ya, ya kuperform kwenye harusi ya binti yao, ni send off. Kwa hiyo nimekuwa nikifanya kazi za aina hiyo na kuelimisha sehemu mbalimbali kama ambavyo nilivyokwisha kuelezea. Mtangazaji: ina, inaundwa na wasanii wangapi, na mafani, mmefanikiwa kiasi gani? Mafanikio yapo, kwa maana ya kwamba ninapopata tenda ndivyo ninavyowalipa mshahara wasanii wangu kwa maana, kwa sababu mimi bado niko kwenye ajira. Kwa hiyo mkataba wangu, tenda inavyoingia ndivyo ninavyowaelezea kwamba jamani, pesa leo nimeingia mkataba huu, kwa hiyo siku fulani tuna kazi pesa yao wanaijua ninayowalipa kwa sababu bado ni mtumishi eh. Nakaribia, nakaribia kuritaya, nikisha <laughs> ritaya nadhani ndo sasa nitakuwa free, nitatengeneza mkataba rasmi wa kuwapa ajira, kwa sababu tunaingiza pesa. Unawezaje kujigawanya kumtumikia wananchi na kufanya kazi yako? Asanti ya, kwa ya, swali ya, ya asanti kwa swali zuri, maana kazi ya serikali nafanya kazi mpaka saa tisa na nusu ina maana muda huo wote hata bustani yako ndugu yangu ushindwe kupalilia, lakini <laughs> hata pia yeah. Mimi kama msanii ndani ya chombo cha serikali kuna taratibu, ninaomba ruhusa kwa mujibu wa sheria na kwa mujibu wa taratibu, ninaruhusiwa nafanya kazi. Kwa hiyo sina wasiwasi, napata pesa ya alali ambayo inatokana na jasho langu ambayo inatokana na kipaji changu. Twende kwenye albamu yako mpya inaitwaje? Asante sana, albamu niliyokuletea sasa ambayo sasa itakuja kufunga nikishaongezea na nyimbo zingine na zingine, leo nimekuletea singo. Ni wimbo ambao sasa unamkumbuka baba yetu wa taifa, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, unaitwa "Miaka ishirini ya, ya kifo cha mwalimu Nyerere". Ndiyo kazi niliyokuletea, nimekuletea wimbo huo ambao ninauanza kwa hisia kali. Mwalimu Nyerere uko wapi? Mwalimu Nyerere uko wapi? Baba wa taifa mkombozi wa nchi yetu na bara la Afrika. Watanzania tunalia, Afrika inalia, dunia, dunia inakuku. Watanzania tunalia, Afrika inalia, dunia, dunia inakukumbuka. Mwalimu Nyerere baba wa taifa letu. Ulijenga imani kwa Watanzania, ukatupenda Watanzania, Tanzania na bara la Afrika na Ulaya kwa ujumla. Ni wimbo, ndugu mtangazaji, unajieleza unajieleza vizuri. Pia nikaongelea juu ya mshikamano aliyofanya kutuweka pamoja kuwa na lugha yetu ya Kiswahili. Sasa makabila yote ya Tanzania ambayo na wewe unayajua kwamba tuna makabila mengi ya utitiri Tanzania, lakini leo tunaongea lugha moja kwa sababu ya ndugu yetu mpendwa mzalendo hayati baba wa taifa Mwalimu Juliusi Kambarage Nyerere, alale salama. Ni safari ya wote, wewe na mimi pia utaondoka Mungu atakapohitaji. Kwa hiyo ni wimbo mzuri, unajielezea, lakini ni wimbo pia unamwelezea rais wetu wa sasa Dr. John Pombe Magufuli kwamba viatu vya Nyerere vinamtosha. Ni wimbo unajieleza kabisa uko vizuri, ndio mara nimewaletea kwa watu wa kwanza kuurusha iwani bila shaka Radio France International, tutaucheza uche, wimbo huo. Inakumbukwa miaka ishirini ya muasisi wa taifa la Tanzania e, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere Afrika, Mheshimiwa raisi wetu unafanya kazi kwa vitendo kwa Tanzania tunaona. Ulisema unaleta ndege. Katika albamu hii inayokuja, unatarajia itakuwa na nyimbo ngapi, na mpaka A sasa una nyimbo ngapi umeshatunga na kurekodi? Uh, sasa hivi kuna nyimbo mbili, kuna wimbo unaitwa Afrika yangu, kuna nyimbo mbili e, pia ni nitakupa, lakini kwa sasa hii albamu ambayo itakamilisha albamu ya 25 ina nyimbo mbili kwa sasa. <laughs> miaka kumbukumbu kumbu ya miaka ishirini ya kifo cha Mwalimu na Afrika yangu. Unatamani sana hii warithi watoto wako? Natamani warithi, ingawa watoto wangu ni wakike, bado wengine wako mashuleni, lakini nadhani kwa kuwa kipaji, hata mimi nimerithi kwa baba, nadhani hata wao watarithi kwa sababu ni kipaji cha familia. Una ujumbe gani kwa waimbaji ama wasanii wa muziki huu wa asili ambao wanafanya? Asante sana, wasanii wenzangu, hususan ni... Wasanii wote tunapozungumzia sanaa ya Tanzania ni pamoja na Bongo Fleva, ah, tuwe wazalendo kwa taifa letu, kwa maana ya kwamba tunapoona viongozi wetu wanafanya kweli, hususani rais wetu Dr. John Pombe Magufuli ambaye ametufuta machozi wa Tanzania, kwamba amefuata nyayo za hayati baba wa taifa mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Wasanii tunatakiwa tujikite, pia tuweze kumpa sapoti kwa sanaa, kujaribu kuambia Watanzania kwa kuwa sisi tumejaliwa kuwa na vipaji hivi, tuwaambie Watanzania ni nini serikali ya awamu ya tano inafanya. Mwisho kabisa, sanaa hii ya muziki wa asili unaionaje Tanzania? Sanaa ya muziki wa kiasili bado tunasuasua, kwa maana ya kwamba nyie watangazaji na vyombo vya habari hususani radio TV mnatakiwa muwenzi muziki wetu wa asili. Muziki wetu wa asili ndio utakaolitambulisha taifa letu la Tanzania kwenye nchi za wenzetu. Hata madogo zetu na waitaga hawa bongo flava wanatakiwa sasa wawe na vionjo vya kiasili vinavyotokana na makabila yetu ya Tanzania kwa sababu Ulaya wanahitaji wapate, eh, wapate fleva, wapate toni ya muziki wa Kiafrika hususani muziki wa Tanzania. Badala ya kukopi nyimbo za inchi zao, inchi za nje, tutakuwa tunatwanga maji kwenye mitandao ya kijamii. Ukiingia kwenye email yangu unaandika uh, Kabondo Malima mjinja at yahoo.com. Ukiingia kule basi utakuta mambo yangu yapo na namba yangu ya simu, utaanza na alama ya kujumlisha 255 kwa sababu kuna Umeanza na alama ya kujumlisha 25 5 mm-hmm. Unakuja 7 5 4 3 1 0 7 6 4. Pia unaanza na alama ya jumlisha 25 tano 0716242921. Bila shaka utapata simu nyingi sana kwa sababu RFI Kiswahili tunasikika eh, maeneo mbalimbali katika ukanda huu wa nchi za Afrika Mashariki na Kati na pia tunasikika duniani kote. Kote, yani kupata miariko, napiga rhythm guitar, napiga trumpet, napiga zeze, napiga zomali, vitu vyote Mwenyezi Mungu amenijalia. Nahitaji miariko. Karibuni. Asante sana. Asante. Msikilizaji wa RFI Kiswahili ndio natua nanga katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Nilikuwa naye Malima Mjinja wa Kabondo, msanii wa muziki wa asili kutoka nchini Tanzania. Tumezungumzia mengi kuhusiana na safari yake ya kimuziki na namna alivyoifikisha sanaa hii kupitia e, muziki wa asili ya makabila mbalimbali mbali. Bila shaka umenufaika, umesikia e, kabila la Kijita nyimbo, nyimbo za Kijita umesikia Kisambaa umesikia Kisukuma na mengineyo mengi. Amesema pia anaweza akafanya vizuri tu. Jina langu ni Stephen Mumbi. Usiache kuniandikia maoni yako kupitia RFI Kiswahili katika Facebook, pia andika Steve Mumbi, Stivu mumbi katika Facebook pamoja na Instagram. Nikutakie kila la heri na uwe na asubuhi njema Nam, shukrani sana Steven Mumbi kwa makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji basi, hadi kufikia hapa sina la ziada. Asante kwa kuwa nami katika ngwe hii ya kwanza ya matangazo ya asubuhi. Jina langu ni Sabina Crispin na Bigambo. Usikose kuungana nami tena saa mbili na nusu kwa matangazo mengine. Asante na kwa heri kwa sasa. hey! namna hiyo, msikilizaji anaitwa Fali Pupa kutoka DRC na kibao Maria ananifikisha tamati mwa matangazo yangu ya kwanza. Kutoka hapa RFI Kiswahili, Dar es Salaam, Tanzania, mimi ni Sabina Crispin na Bigambo. Asante kwa muda wako. Usikose kuungana nami tena saa mbili na nusu. Punde tutaungana na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Kwa heri kwa sasa. <coughs>