Imetimia saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France Internationali, tunatangaza kutoka Dar es Salam, Tanzania. Sabina na Bigambo. Viongozi na waumini wa kanisa Katoliki nchini DRC waandamana kuishinikiza serikali kushughulikia visa vya ufisadi na utovu wa usalama huko Beni. Takriban wahamiaji sitini na wawili wafa maji baada ya chombo walichokuwa wakisafiria kuzama katika pwani ya Mauritania. Na spika wa bunge nchini Marekani aiagiza kamati inayoshughulikia masuala ya haki kuandaa mswada wa kutaka kuondolewa madarakani kwa Rais Donald Trump. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu ya asubuhi. Leo ni Ijumaa, Disemba 6 mwaka 2019. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www rfi kiswahili.com na redio washirika. Ukiwa na lolote, usisite kutuandikia ujumbe kwenda namba alama ya kujumlisha 255 764015747, au kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili, nami nitausoma ujumbe wako hapo baadaye. Afisa wa juu wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambaye anakabiliwa na vikwazo vya Umoja wa Ulaya ameitwa kusaidia harakati za kijeshi zinazoendelea hivi sasa huko Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jeshi la nchi hiyo limetangaza Jenerali Johni Numbi Tambo, inspekta jenerali wa vikosi vya jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, amejiunga na mkuu wa wafanyakazi huko Beni jana Jumatano, ambapo jeshi linafanya operesheni dhidi ya vikundi vinavyomiliki silaha. Takribani miezi miwili ya mvua ambazo zimekuwa zikinyesha zimesababisha vifo vya watu wasiopungua mia mbili sitini na tano kote ya Afrika Mashariki pamoja na uharibifu wa vijiji na mashamba. Huku mito ya matope ikifurika katika nyumba, kwa mujibu wa AFP na wataalamu wa hali ya hewa wanaendelea kuonya kuwa mvua zaidi inakuja. Mvua hii kubwa imeathiri kwa karibu watu milioni mbili na kusomba mamia kwa maelfu ya mifugo nchini Kenya, Somalia, Burundi, Tanzania, Sudani Kusini, Uganda na Djibouti. Shambulio la kijeshi dhidi ya vikosi vya Burundi mwezi uliopita katika eneo la mpaka na Rwanda limedhidisha hali ya mvutano wa moja kwa moja baina ya majirani. Bujumbura imemtuhumu Kigali kuhusika na kile ilichokiita uvamizi wa kijeshi. Shambulio hilo lilifanyika usiku wa Novemba 16 katika kijiji cha Twinyoni, kwenye umbali wa kilomita mia moja kaskazini mwa mji mkuu Bujumbura, ndani ya msitu wa Kibira, kilomita tano na mpaka wa Rwanda. Kwa mujibu wa manusura, washambuliaji walikuwa wamevalia nguo zilizo zisizoshika risasi pamoja na miwani ya kuona usiku. Duru za serikali zimeeleza kwamba wanajeshi wanne ndio waliopoteza maisha, lakini kiongozi mmoja wa kijeshi pamoja na ndugu wa waliopoteza maisha wamethibitisha idadi ya wanajeshi kumi na tisa huku wengine kumi na tisa wakijeruhiwa. Viongozi na waumini wa kanisa lenye ushawishi la Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wameandamana jijini Kinshasa kuishinikiza serikali kushughulikia visa vya ufisadi pamoja na hali ya utovu wa usalama huko Beni, mashariki mwa nchi hiyo. Mengi zaidi na mwandishi wetu Fredi Tendilonge. Nam, tunaomba radhi msikilizaji, kwa hitilafu hizi za kiufundi, lakini mambo yatakapokuwa sawa, taarifa hii basi itakujia. -E. Radio France Internationale unaendelea kuitegea sikio RFI Kiswahili. Tunatangaza moja kwa moja kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Ni saa moja dakika thelathini na tano kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa kumi na mbili dakika thelathini na tano kwa saa za Afrika ya Kati. Wahamiaji sitini na wawili waliokuwa wanasafiri kwa boti kwenda barani Ulaya wamezama pwani ya nchi ya Mauritania. Hata hivyo, ripoti zinasema kuwa wahamiaji wengine zaidi ya themanini walifanikiwa kujiokoa baada ya kuogelea. Mkasa huu umetokea wakati wakiwa njiani kwenda katika kisiwa cha Kanari nchini Uhispania na inaelezwa kuwa boti hiyo ilipinduka baada ya kugonga mwamba ndani ya maji. Francis Yauma ni mwanaharakati wa haki za binadamu, anazungumza akiwa mjini Mombasa nchini Kenya. Nasema kuwa ni lazima watu waangalie, kama wataka kusafiri, wasafiri na njia iliyo alisi, njia safi, sio kukimbia na kusmagol. Mtu yoyote anaweza safiri, lakini kama wanakimbilia, wanatoroka, ndio hatari zote hizi. Kwa hivyo, tunaambia watu wawe macho, watu waangalie usalama wao, wachane wa, wa, wa, wa, wa na masuala ya kusmagol, Kukimbia hii yote ni uchochole na umaskini, ndio pakubali, lakini uangalie ni jinsi gani nafuu ya kutoka na kuvuka nchi yingine, sio kukimbia na njia hatari na kulipa pesa wale wanaohusika na kusmuggle watu. nasema kuwa ni lazima ni sauti yake Francis Yauma, mwanaharakati wa haki za binadamu, anazungumza akiwa mjini Mombasa nchini Kenya. Na sasa turejee taarifa yetu kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo viongozi na waumini wa kanisa Katoliki nchini humo wameandamana jijini Kinshasa kuishinikiza serikali kushughulikia visa vya ufisadi pamoja na hali ya utovu wa usalama huko Beni, mashariki mwa nchi hiyo. Mengi zaidi na mwandishi wetu Fredi Tendilonge. Niko mbele ya wizara ya sheria maarufu palais de justice ambako waumini wa, wa kanisa katoliki na wanaharakati wa kidemokrasia wanaandamana ili kutaka sheria kuleta mwanga kwa swala la milioni kumi na tano ambayo ilipotea bila kuingia kwa mfuko wa serikali na pia kuomba serikali kukomesha mauaji yanayofanyika huko Beni mashariki mwa DRC. Tunaandamana kuambia viongozi kama hakuna hata muda kidogo tutaitika tutaitika rushe endelee na tutaitika, au wenye wameiba franga waendelee kuongeza inji Tunataka tujue hiyo pesa imeenda wapi, wanani wameweka hiyo pesa, tujue nani amekuwa kuiba pesa ya leta hakuna adef kama adef anatafuta anatafuta puvwari Uganda hapana, Kongo. Hiyo mabadiliko tumengoja miaka zaidi kumi, kumi na tano, makumi mbili. Sasa tunaona haiwezekani. Kwa waandalizi wa maandamano haya, wamesema watakita kambi hapa siku tatu ili ukweli wa kupotea kwa pesa ujulikane, vilevile kupinga vitendo vya rushwa. Profesa Ndaiweli ni mmoja wa waandalizi wa maandamano hii. Nous avons organise une marche, nous n'avons pas le retour Tulifanya maandamano lakini hakuna jibu tulipata. Hivi tumeamua kuketi hapa muda wa siku tatu mchana kama usiku. Radio France Internationale. Kwa habari moto moto. Na zenye uchunguzi wa kina. Kimataifa. Tahariri, michezo na burudani Tunasikika Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa ya FM kupata ukweli wa mambo sikiliza RFI Kiswahili ni saa moja dakika thelathini na nane Afrika Mashariki. Tunaomba radhi msikilizaji kwa hitilafu za kiufundi, na sasa tuelekee, uh, kwingineko duniani. Spika wa bunge nchini Marekani, Nancy Pelosi, amesema ameagiza kamati inayoshughulikia masuala ya haki kuandaa mswada wa kutaka kuondolewa madarakani kwa rais Donald Trump. Hatua hii imekuja baada ya kumaliza kumalizika uh, kwa uchunguzi ambao kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na bunge Rais Trump aliwasiliana na kiongozi wa Ukraine kwa ajili ya maslahi yake ya kisiasa ili kupata usaidizi wa kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu mwaka ujao. Spika Pelosi amesema Rais Trump alikwenda kinyume cha katiba na kutumia vibaya mamlaka yake. Demokrasia yetu no ndio iko mashakani. Because hatuna budi bali kuchukua hatua, kwa sababu rais ametumia njia za kifisadi kwa manufaa yake binafsi ili kunufaika kisiasa. Ametumia Arne mamlaka vibaya na kutishia usalama wetu. Hatua zake ni kinyume cha waanzilishi wa taifa letu, kulinda na kuhifadhi katiba ya Marekani. Hata hivyo rais Trump ameendelea kukanusha madai yake dhidi madai hayo dhidi yake na kusema yanatumiwa kisiasa na wapinzani wake kutoka chama cha Democrats. Marekani jana Alhamisi imesema kuwa inafikiria kupeleka vikosi vipya kushambulia Iran, huku afisa mmoja akisema askari wapatao elfu tano hadi elfu saba wanaweza kuelekea huko. Akithibitisha mbele ya bunge, John Rud, katibu uh, waziri wa utetezi wa sera, amesema Marekani inaangalia tabia ya Iran kwa kuguswa. Na usafiri wa umma unataraji kutatizwa kwa siku ya pili leo nchini Ufaransa baada ya kuanza kwa mgomo wa wafanyakazi katika sekta mbalimbali. Mwandishi wetu Victor Abuso anaeleza zaidi. Wafanyakazi katika sekta mbalimbali mbali nchini humo wamegoma na kuandamana kupinga mageuzi kuhusu mfumo mpya wa pensheni nchini humo. Siku ya Alhamis, watu zaidi ya laki nane waliandamana katika barabara za miji mbalimbali mbali nchini humo, huku machafuko wakiripotiwa katika baadhi ya miji. Mgomo huu unatarajiwa kuathiri safari za ndani za ndege, huku sehemu chache za jiji kuu Paris zikitarajiwa kushuhudia hali ya kawaida. Viongozi wa wafanyakazi watakutana leo kuamua iwapo mgomo huu na maandamano yataendelea katika siku zijazo. Wafanyakazi nchini Ufaransa wanasema mabadiliko hayo ambayo wanaeleza kwamba yataathiri maisha yao kuelekea na baada ya kustafu na namna watakavyopata mafao yao barabara kabisa. Ni RFI Kiswahili Michezo na Ali Bilal. Karibu nami ni kushukuru sana uh, Sabina Crispin na Bigambo. Ligi ya Mabingwa barani Afrika inatarajiwa kutimua vumbi mapema leo ambapo Vita Klabu ya kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, majira ya saa moja jioni Afrika Mashariki watakuwa uwanjani wakimenyana na Raja Kasablanka. Wakati Al Ahli wao watakuwa uwanjani wakimenyana na Al Hilal Omdurman majira ya saa nne usiku. ES Tunis nao watakuwa uwanjani kumenyana na Kabili. Na hapo jana kule nchini Uingereza kulikuwepo na uh, ligi ya Premier League ambapo uh, Sheffield United ilicharazwa na Newcastle mabao mawili kwa moja. Unakumbuka kwamba klabu hii uh, ya Sheffield United ni klabu ambayo ilitoka daraja la pili, lakini sasa hivi ni moja miongoni mwa vilabu ambavyo vinafanya vizuri nae, na imekuwa katika nafasi nzuri, lakini jana walilambishwa mchanga na Newcastle United. Arsenal nao wakiwa nyumbani jana walicharazwa na Brighton mabao mawili kwa moja. Kule nchini Italia, Copa Italia, Parma jana walishinda Frosinone mabao mawili kwa moja, wakati Kagliari nayo pia ikashinda mabao mawili kwa moja hivi leo. Kule nchini Ufaransa, Lille watakuwa uwanjani kumenyana na Brest, wakati nim wao wawatacheza na Olympique Lyonnais. Uh, kule nchini Uhispania, la Liga, Villarreal leo watacheza na Atletico Madrid majira ya saa tano Afrika Mashariki na utakuwa ni mchezo pekee wa La Liga hivi leo. Nakushukuru na Ali Bilal kwa habari hizo. Naam, shukran. Karibu katika mahojiano ya wa msikilizaji. Wahamiaji sitini na wawili waliokuwa wanasafiri kwa boti kwenda barani Ulaya wamezama pwani ya nchi ya Mauritania na ripoti zinasema kuwa wahamiaji wengine zaidi ya themanini walifanikiwa kujiokoa baada ya kuogelea. Lakini je, ni kwa nini visa hivi vimeendelea kushuhudiwa, wengi wanaoangamia wakiwa wa Afrika? Mwenzangu Sabina Mpelo amezungumza na mwanaharakati wa haki za binadamu Francis Yauma akiwa mjini Mombasa nchini Kenya. Nam msikilizaji, tunaomba radhi. Na sasa tutaelekea katika makala ya gurudum la uchumi. Nam, ni makala ya wimbi la siasa na Emanuel Makundi. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu kwenye makala ya wimbi la siasa. Makala ya wimbi la siasa leo tunaangazia Msukosuko wa kisiasa unaendelea kuvikumba vyama vya upinzani nchini Tanzania, ambapo ni juma hili tu waziri mkuu mstaafu wa Tanzania, Frederick Tluway Sumaye, alitangaza kujivua wanachama na kujitoa katika chama kikuu cha upinzani nchini humo, Chadema, kwa kile alichosema ni kukosekana kwa demokrasia na kuhofia usalama wake pamoja na ule wa familia. Na hii ni mara baada ya kutangaza rasmi kwamba amechukua fomu za kuwania wenyekiti kiti dhidi ya Freeman Aikaeli Mbowe mwenyekiti wa chama hicho kwa sasa. Uamuzi wake unatoa taswira gani ndani ya chama hiki kikongwe hapa nchini Tanzania na mustakabali wa vyama vya upinzani nchini Tanzania kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka 2020? Naitwa na Emmanuel Richard Makundi. Karibu uambatane nami mwanzo mpaka mwisho wa makala haya. Kwenye laini ya simu, msikilizaji, kudedavua swala hili kwa kina, tutaungana na Marcus Salbane; yeye ni mwanasiasa lakini pia ni mwanachama wa chama cha demokrasia na maendeleo Chadema, akiwa mji kasoro bahari mkoani Morogoro nchini Tanzania, lakini pia Abdul Karimu Atiki, mchambuzi wetu wa maswala ya siasa za kimataifa, akiwa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ni wakaribishe nyote kwa pamoja kwenye makala ya wimbi la siasa juma hili, asante sana, shukrani sana nam, pengine nianze na, mpengine, ni na Abdul Karimu Atiki. Mtazamo wako ni upi kufuatia uamuzi wa waziri mkuu mstaafu uh, ndugu Frederick Sumaye? Naweza kusema ni ishara e, mbaya kwa ukuaji wa demokrasia na ujenzi wa demokrasia, kwa sababu e, kwa wadhifa aliyokuwa nao e, kama ulivyosema waziri mkuu ambaye alidumu kwa muda wa miaka kumi, ni kigogo huyo katika siasa za za za ndani ya Tanzania na tulitegemea kwamba amekwenda upinzani, na bila shaka huko upinzani, kama alivyosema yeye mwenyewe, atatumia nguvu zake nyingi ku na maarifa yake na uwezo wake wa kisiasa kuimarisha demokrasi na kujenga demokrasi. Kwa hiyo ni pigo kwa kwa demokrasi ya vyama vingi. Marcus Atike anasema ni pigo kwa demokrasia ya vyama vingi, mtazamo wako ni nini? Ni, ni kweli ukiangalia kwa jicho la, la kifalme, kuondoka kwa kiongozi mkongwe madarakani ni pigo kwa utawala, lakini sisi tunaoangalia ujenzi wa demokrasia na misingi ya haki za binadamu tunaamini kwamba wakongwe sharti wafundishe vijana na waondoke madarakani wakiwa vijana na nguvu, ili kuwarithisha vijana namna bora ya kuendesha mifumo. Kwa hiyo kuondoka kwa mheshimiwa Sumaye kwangu mimi ninaiona kama ni moja ya ishara nzuri kabisa ya kukua kwa demokrasia nchini. Marcus, Sumaya anaondoka Chadema kwa shingo upande, hakutaka kufanya hivyo, amelazimishwa. Si, si, si kweli kwamba kila wakati mtu anatakiwa aondoke akiwa amefurahi kuna wakati lazima aondoke kupisha uh, wengine wenye mlengo tofauti na ule wa kwake, na kwa sababu hiyo atapinda shingo, lakini ninachoshukuru Mzee Sumaye hakusupaza shingo, kwa sababu mwisho wa siku ingevunjika. Naam, Abdulkarimu Mwatiki, kwa namna ambavyo Sumaye amejitoa ndani ya chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA, chama ambacho kwa muda sasa kimekuwa kikituhumiwa kwamba kinakosoa wengine, wakati ndani ya chama kwenyewe hakuna demokrasia, unadhani alichokisema Sumaye kina mantiki kwa demokrasia ya vyama vya upinzani? Mimi kwa sababu wakosoaji wa wanaikosoa eh, demokrasi yetu ni pamoja na wale wanaosema kwamba eh, na wapinzani wenyewe kwamba CCM chama kinachotawala kinang'ang'ania madaraka na wamekuwa wakihusisha pia kwa siku za jirani kwamba huenda e, rais wa sasa hivi ana mipango hayo, na kuna nong'ono nong'ono, au yanasema wakati mwingine dhahiri kuongeza muda wake wa kutawala. Lakini kabla hujaondosha boriti e, kwenye jicho la mwenzako, ingefaa uondoshe kibanzi kwenye jicho lako. Lakini unaondosha kibanzi kwenye jicho la mwenzako, na wewe boriti linabaki. Mwaka wa kumi na tano, mwenyekiti bado ni yule yule na demokrasi inasemekana kwamba kupishana Mi naamini bado kuna vijana wa kutosha katika chama cha CHADEMA wa kurithi nafasi ya mwenyekiti. Unadhani waziri mkuu mstaafu Sumaya alikuwa na mchango gani katika chama cha Demokrasia na Maendeleo, CHADEMA? Wapo wanaosema kwamba licha ya kwamba alikuja pengine na idadi kadhaa ya wanachama, lakini hakufanya makubwa ndani ya chama, licha ya kuwa alikuwa ni mwenyekiti wa kanda ya Pwani. Suala la mtu mkubwa kabisa, upinzani haujawahi kupata mtu mkubwa kabisa aliyetoka katika serikali kwenda kwenye upinzani. Tumepata na naibu waziri amini, tumepata naibu waziri mkuu wakati ule mzee Mrema, lakini pia tulipata Seif Sharif Hamad akiwa waziri kiongozi, lakini upinzani haukuwahi kupata turufu ya waziri mkuu aliyedumu miaka kumi katika utawala. Kwa hiyo bila shaka uh, ilikuwa ni hatua kubwa, hata kama akuwa amekwenda na watu wengi. Na Marcus, tukizungumza kabla ya kwenda hewani nilikuwa niki, tuki, tukijadili kidogo nikakwambia, je, ndani ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema kuna demokrasia? Mbona Mboya anaonekana anaogopwa na kila anayejaribu kuwania nafasi ile anajikuta matatani. <laughs> Kwa bahati nzuri mwenzangu wa tiki amegusia hilo kwamba ndani ya CHADEMA wako vijana wenye uwezo wa kurithi nafasi ya mheshimiwa Freeman Mboe na, na ninadhani kwa jicho hilo hilo anaamini pia kwamba ndani ya CHADEMA wako vijana wenye uwezo wa kurithi nafasi ya mheshimiwa Tuwe Isumaye vivyo hivyo kama ambavyo nafasi ya uh, mheshimiwa Lowasa imezibwa na vijana walio tayari kubeba majukumu kwa ajili ya taifa. Sasa sidhani kama kuna haja ya kupiga sana kelele. Swala la msingi ni kuzingatia misingi iliyopo inayoongoza taasisi, na mwisho wa siku mahitaji ya nchi yazingatiwe katika Chadema. Marcus, unadhani Marcus, Marcus, ni afya kwa kiongozi kukaa madarakani kwa muda mrefu mimi ninaamini kabisa katika misingi ya katiba na ndiyo maana siku zote sipendi rais wa Tanzania akae zaidi ya miongo miwili yaani e, vipindi viwili nikijua kabisa kwamba katiba imempa a, vipindi vya kukaa madarakani vivyo hivyo ndani ya chadema viongozi watakuwepo madarakani kwa mujibu wa katiba na si dhani kama kuna mahali katiba imekiukwa Naam, Atiki, kwa kwa mtazamo wako wewe unazungumziaje suala hili ambalo linaonekana wazi kwamba ndani ya chama cha Chadema kuna mgawanyiko? Wapo wanaomuunga mkono Mboe, wapo ambao wanampinga, wapo ambao walitangaza kuwania nafasi ya wenyekiti taifa wakainguliwa ama wakajiondoa. Mimi siamini kama Freeman Mboe yuko peke yake. Ndio maana hata mzee Sumaya alisema kuna timu Mboe ambayo ndio iliweka chagizo kwamba yeye asi- asifike katika kwa namna nzuri katika nafasi ya wenyekiti ya kugombea hadi kuweza kupambana na, na na na Mboe. Kwa hiyo kulifanyika ukiukwaji mkubwa wa demokrasi, ile kumvunjia heshima na kumwonyesha, ilikuwa ni haikuwa kulikuwa na namna ya ukiukwaji mkubwa wa kuweka demokrasia ambayo ingetakiwa iende tulivu hadi kuhakikisha anafika nafasi hiyo ya kugombea mwenyekiti. tiki vyama vya upinzani vinaweza kujirekebisha vipi na pengine kuaminisha umma kwamba na vyenyewe vina demokrasia ndani yao, mpaka itakapoondoshwa dhana ya wenye chama na wanachama, inaonekana political establishment katika chama ndio zina nguvu kuliko wanachama. Kwa hiyo mwanachama wa kawaida ukiingia hata ukikaa mwaka mmoja miwili, japokuwa katiba inakuruhusu kugombania nafasi yote kubwa, basi kutakuwa na vizuizi katika hizo nafasi. Ma, kwa upande wako Marcus, kwa kifupi sana unadhani kuna, kuna kasoro ndani ya chama cha Chadema na kama ipo inaweza kushughulikiwa vipi na kama hamna unaamini nini hasa? Mimi naamini kuna mambo yanachekesha sana. La kwanza katika vyama vya siasa kokote duniani, tofauti wa mawazo ni jambo la msingi na ni afya kwa chama cha siasa na kitu kimoja tu kinachoonekana miongoni mwao kwamba demokrasia ndani ya Chadema itaonekana tu pale Mboe anapoondoka. Jambo hilo ndio linatutia mashaka sisi wafuatiliaji, wachambuzi na hata wanachama wa chama hiki, kwa sababu mwisho wa siku tunaangalia watu hawa wanamtakia nini haswa Mboe. Kwa nini hawazungumzii wengine wanapoondoka? Kwa nini hawazungumzii watu wengine kuingia madarakani? Na ndio kinatufanya sisi ndani ya Chadema, moja wa kitu tunachohakikisha hakitokei ni kumwondoa Freeman Mbowe kwenye uongozi kwa matakwa ya wanachama wa chama kingine cha siasa na Marcus Salbane kutoka Morogoro na Abdul Karimu Watiki kutoka Dar es Salaam. Na washukuruni sana kwa kushiriki nami kwenye makala ya Wimbi la Siasa jumaa hili. Asante, shukran sana. Nam ndivyo anavyoondoka Emmanuel Makundi katika makala ya wimbi la siasa. Msikilizaji na kushukuru sana kwa kuwa nasi katika ujumbe mfupi. Omi Kipesile kutoka Tanzania unasema unaendelea kutufuatilia vema hapo ulipo, shukrani sana kwa muda wako. Na kabla ya kuhitimisha, ni kukumbushe habari tulizozipa uzito ni pamoja na viongozi na waumini wa kanisa Katoliki nchini DRC waandamana kuishinikiza serikali kushughulikia visa vya ufisadi na utovu wa usalama huko Beni. Lakini pia takriban wahamiaji sitini na wawili wafamaji baada ya chombo walichokuwa wakisafiria kuzama katika pwani ya Mauritania. Na spika wa bunge nchini Marekani aiagiza kamati inayoshughulikia masuala ya haki kuandaa mswada wa kutaka kuondolewa madarakani kwa rais Donald Trump. Hadi hapa, msikilizaji, sina la ziada. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo. Msimamizi wa matangazo haya ni Victor Abuso. Fundi mitambo ni Sam Batenzi na habari za michezo ametujuza Ali Bilal. Usikose kuungana nasi tena saa mbili na nusu kwa matangazo mengine. Asante na kwa heri kwa sasa. Kabisa, Strangers in the Night. Basi, hadi kufikia hapa hatuna la ziada kutoka studio hizi za RFI Kiswahili, Dar es Salaam, Tanzania. Kwa niaba ya wote, mimi ni Sabina Crispin na Bigambo. Msikilizaji, asante kwa muda wako. Punde tutaungana na wenzetu huko Paris, Ufaransa kwa matangazo mengine. Asante na kwa heri kwa sasa. Forever, it's a blessing to be with someone like you