Ujambo popote ulipo, karibu katika matangazo yetu ya asubuhi hii, ikiwa ni Alhamisi ya tarehe 16 mwezi wa Aprili mwaka 2020. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia kutoka Nairobi nchini Kenya, Caroline Coril. Miongoni mwa taarifa ambazo tumekuandalia: Tanzania yashuhudia ongezeko la maambukizi ya korona, wagonjwa wengi wakiwa jijini Dar es Salaam. Kiongozi wa serikali ya Libya inayotambuliwa na, na jumuiya ya kimataifa aapa kutuingia katika mazungumzo na mpinzani wake. Rais wa Marekani Donald Trump kutangaza mpango wa kulegeza masharti ya kupambana na maambukizi ya korona. Hujambo na karibu. Idadi ya watu walioambukizwa virusi vya korona nchini Tanzania imeongezeka na kufikia 88 baada ya watu wengine 29 kubainika na virusi hivyo siku ya Jumatano kwa mujibu wa wizara ya afya. Wote walioambukizwa ni raia wa nchi hiyo na maambukizi mengi yapo jijini Dar es Salaam. Kasim Majaliwa ni waziri mkuu wa nchi hiyo, anataka tahadhari zaidi kuchukuliwa hasa nyakati za ibada na makanisani. bado tunaendelea kuchukua hatua kadhaa naambiwa pamoja na kibali cha eh, taasisi za dini kuendelea, kumeanza mfumo wa kuanzisha madarasa ya watoto wadogo kwenye misikiti na makanisa. Tulizungumza vizuri na viongozi wa dini, tumeruhusu ibada tu, na ibada hiyo lazima iangaliwe, iwe fupi inavyowezekana. Huwezi kuendesha kongamano sasa, iwe la kidini kwa Wakristu na Waislamu, kwa sababu kongamano linaleta watu wengi maeneo mbalimbali. Hiyo ni njia rahisi sana kupeleka maambukizi. Ni sauti yake Kasim Majaliwa, waziri mkuu wa Tanzania. Nchini Kenya, visa vya maambukizi ya virusi hivyo pia inaendelea kuongezeka na idadi ya wagonjwa imefikia 225 baada ya watu wengine tisa kupatikana na virusi hivyo hapo jana. Mutai Kagwe ni waziri wa afya nchini humo. We are aware that there are those Tunafahamu wapo watu wanaangalia takwimu zetu na kuanza kushangilia mapema kidogo. Hebu ngoja nitoe neno la kuonya hapa, bado hatujatoka katika hatari. Tathmini ya jumla ya nchi ambazo zimeathirika pakubwa zinaonyesha walikuwa wakiripoti aina hii hii ya takwimu kama tunavyofanya sasa. Takwimu zetu zinapaswa zisitudanganye tukaangusha mpira na ni sauti yake Mutaigagwe, wasiri wa afya nchini. Mamlaka nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zimetaka mikakati zilizowekwa kupambana na ugonjwa corona, jijiku, wa korona kuheshimiwa, zikionya jiji kuu Kinshasa linatarajiwa kupitia wakati mgumu wa maambukizi zaidi kufikia mwezi ujao. DRC ina visa 254 vya maambukizi Kinshasa ikichangia 21 ya idadi hiyo. Tukisalia DRC, wakati visa vya maambukizi ya korona nchini humo vikifikia zaidi ya 250 kuna changamoto ya upatikanaji wa matibabu yanayoweza kuwasaidia wagonjwa wanaonyesha dalili za ugonjwa huo mengi zaidi, na mwandishi wetu wa Kinshasa, Fredi Tendilonge. Wakati visa vya maambukizi ya korona 254 vikiwa vimethibitishwa na wizara ya afya jijini Kinshasa, mchini DRC, kumekuwa na ripoti za kukosekana kwa matibabu yanayoweza kuwasaidia watu wanaoonyesha dalili ya ugonjwa huo wa korona. Anzitumba ni mwenyekiti wa watetezi wa watu wanaomiliki duka za dawa, ameomba serikali kufuatilia watu ambao wamekuwa wakiuza dawa hizo kimagendo gozi wakuu wanapaswa kusimamia wafanyabiashara wote ambao wanahusika na kupandishwa kwa bei za dawa na vifaa ambavyo vinatumika kuzuia maambukizi ya virusi vya korona. Wafanyabiashara wanafanya hivyo kwa njia za magendo, wanavificha vifaa hivyo kuvifanya vipatikane kwa shida sana. Wafuatiliwe na kuchukuliwa hatua za kisheria. Didie ambaye jina limebadilishwa, ni muuzaji wa dawa hizo, amethibitisha kuwapo baadhi ya wakuu ambao wamewaingiza katika biashara hizo na kupandisha bei kwa lengo la kujitengenezea pesa kwa wakati huu mgumu. Sie, tuko tuna dawa yenye ipo natumikisha kwa watu na alama ya korona, sawa vile kichwa kuuma, oma maske pia. Kuna wakubwa wanatuletea madawa na sisi tunauzisha. Wauguzi katika mahospitali zinazowatibu wagonjwa wa COVID-19 waendelea kulalamikia kukosekana kwa vifaa maalumu ili kuhudumia wagonjwa na kwamba idadi ya waliofariki na korona DRC yafikia sasa 21, Fredi Tenzilonge Kinshasa, RFI Kiswahili. Bado tukisalia nchini DRC wakati nchi hiyo inapoendelea kukabiliwa na virusi vya korona. Mwishoni mwa wiki iliyopita, vifo vipya viwili vilivyotokana na maambukizi ya Ebola viliripotiwa mashariki mwa nchi hiyo na kuzua wasiwasi miongoni mwa wananchi. Mengi zaidi na mwandishi wetu Erikson Luhembwe akiwa Beni. Kuanza upya kwa homa ya Ebola kunazua maswali upande wa raia. Kwa vile tunaona hii kesi ya mupya Ebola, tunawaza ni vitu vyenye vinaundwa tena upya kimakusudi. Aetu mutu ashakufu munapana tu vitu maiti, munajui kwa ebola juu ebola isha sisi tuliibwa zamu na raia pia iliibwa zamu. Ugonjwa inabakia ndani ya chembechembe -chembe. siku mia tano baada ya mtu kuweza pona, na ndio magumu yenyewe inaonekana. Daktari Frank ni kiongozi wa timu linalopambana na kusambaa kwa ebola Lejao: watu waliregeza kwa haraka, kila mmoja alihisi ugonjwa unaelekea kuisha, idadi ya wafanyakazi ikapunguzwa. Tunadhani ni baadhi ya mambo yaliyochangia kwa haya ambayo yametokea leo na kustoa hakika. Sanjari na hayo, MSF kupitia mratibu wake Beranger Guie yasema hatuwezi kupinga kwamba kuna baadhi ya watu walioweza kuponyoka mfumo wa uchunguzi, hasa kutokana na hali ya usalama Kivu Kaskazini hairahisishi kufuatilia kila aliyekutana na mgonjwa wa Ebola Tango, 2018, zaidi ya watu 2000 wamefariki na ebola mashariki mwa DRC. Erikson Luhembwe, Beni, RFI Kiswahili. Jeshi la Marekani limekanusha kuhusika kwenye shambulio dhidi ya Al-Shabab na kusababisha kifo cha raia wa kawaida. Jeshi la Africom limesema mtu aliyewawa kwenye shambulio hilo alikuwa mshirika wa kundi la Al-Shabab. <todulia> Msikilizaji, rais wa Faransa Emmanuel Macron ametoa wito kwa mataifa ya Afrika kufutiwa baadhi ya madeni ili yaweze kukabiliana na ugonjwa virusi wa virusi vya korona. Hatimaye baadhi ya wakopeshaji wameridhia kauli ya Macron. Unadhani hatua hii itasaidia uchumi wa mataifa ya Afrika? Tuma maoni yako kwa njia ya sauti kwenda namba yetu ya WhatsApp, anza na alama ya kujumlisha 254110000420 Ufaransa imesema iko tayari kuyasaidia mataifa ya Afrika kukabiliana na janga la maambukizi ya korona. Katika mahojiano maalum na RFI Kifaransa, rais Emmanuel Macron amesema anatambua kuwa mataifa ya Afrika yanakabiliwa na hali ngumu no na sasa kuhusu virusi vya covid-19 na afrika mimi sipo katika sekta ya majanga wala sitaki kujifanya najua pia lakini jukumu letu ni kufanya kila jitihada kuisaidia afrika katika mutada huu afrika leo ina hatari ya kiafya ninafikiria zambia ambayo imekumbwa na moja ya ukame mkubwa tangu mwaka 1981 afrika mashariki ambayo inasumbuliwa na nzige tunazungumza juu ya bara ambalo linakabiliwa na ugumu mkubwa wa kiuchumi na kwa hivyo lazima kabisa tuisaidia Afrika ili kukabiliana na mshtuko wa kiafya, na lazima kwa nguvu zote tusaidie kujibu kiuchumi, kujibu msaada ambao uko tayari hapo. Lazima kabisa tuisaidie Afrika kuondokana na hali hiyo. Ni sauti yake Rais wa Ufaransa emmanuel Macron. Wapiganaji hamsini na wanane wa Boko Haram waliokamatwa kwenye operesheni nchini Chad wanatarajiwa kufikisha mahakamani leo. Kiongozi wa serikali ya Libya inayotambuliwa na, na Umoja wa Mataifa Fayez Al Saraj ameapa kutorejea katika meza ya mazungumzo na kiongozi wa vikosi vya upinzani Alifa Haftar kwa kuendeleza mashambulizi licha ya taifa hilo kuendelea kukabiliana na janga la korona. Wapiganaji wa kijihadi wamewaua wa maofisa watano wa usalama katika shambulio la hivi punde nje ya mji wa Maiduguri, kaskazini mashariki mwa Nigeria. Huu ni ujumbe kutoka, namna ya kupiga vita virusi vya korona. Tunapozungumza au kukohoa, tunasambaza virusi hivyo kupitia matone ya majimaji. Unapoweka mkono wako katika eneo lenye maambukizi au kugusa uso mara kadhaa kwa siku, basi virusi hivyo vinaweza kuingia ndani yetu kupitia mdomoni, puani na hata machoni. Mtu ambaye anatembea katika maeneo ya umma, hata kama haonekani kuwa mgonjwa, anaweza kuambukiza watu watatu ambao pia wataambukiza watu wengine watatu, na kusababisha janga hili kusambaa kwa kasi. Kunawa mikono mara kwa mara, kuzuia kikohozi kwa kiwiko cha mkono wako au kutumia tishu utakayoitupa, kukaa mbali wa angalau mita moja na mwenzako. Kukaa nyumbani au kuepuka safari ambazo si lazima kunasaidia kuzuia maambukizi ya virusi kwetu na kwa wengine. Pamoja tusimame kupiga vita virusi vya korona. Huu ni ujumbe kutoka Wizara ya Afya ya Ufaransa na RFI. Katika habari zingine, rais wa Marekani Donald Trump anatarajiwa kutangaza mipango ya kuanza kurejelea kwa shughuli za kawaida nchini humo licha ya janga la maambukizi ya korona kuendelea kusababisha maafa nchini humo. Mipango ya kuifungua nchi inakaribia, na hivi karibuni tutaiweka wazi kwa kila mmoja kuifahamu, na nitazungumza na magavana wote hamsini kuwaagiza kufungua majimbo yao kwa wakati ambao tutakuwa tumekubaliana, na itakuwa hivi karibuni. Ni sauti yake, rais wa Marekani Donald Trump. Mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani WHO Tedros Adhanom Ghebreyesus amesema anasikitishwa na hatua ya rais wa Marekani Donald Trump kutangaza kusitisha ufadhili wa fedha kwa shirika hilo. Marekani amekuwa rafiki wa karibu na mkarimu WHO. Kwa WHO na tunatumai kwamba taifa hilo litaendelea. Kwa hivyo tunasikitika hatua ya rais wa Marekani ya kusitisha United ufadhili wa fedha kwa shirika la afya duniani. Trump alisema wiki, wiki hii kuwa Marekani inasitisha ufadhili huo kwa madai kuwa WHO ilishindwa kudhibiti mapema janga la korona. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na mpinzani wake Benny Gantz wameshindwa kuunda serikali ya muungano ndani ya siku mbili walizopewa. Msikilizaji, muda sio mrefu tutakwenda kupata uchambuzi wa magazeti. na sasa nimkaribishe mkuu wa kitengo Ruben Lukumbuka atukujie na uchambuzi wa magazeti. Habari za asubuhi. Lakini ni njema kabisa, asante sana <laughs> ni mkuu wa kitengo cha wazee <laughs> <laughs> Naam, msikilizaji, natumai ubuheri wa afya asubuhi hii hapo ulipo. Nianze uchambuzi wa yale iliyopewa uzito katika magazeti ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, Le Potentiel, Le Phare. Habari kubwa ambayo imeandikwa ni uh, kuhusu uh, kifo cha mjomba wake rais wa DRC eh, Felix Tshisekedi Chilombo, Askofu Gerard Mulumba, ambaye alifariki hapo jana uh, kutokana na virusi vya Corona. taarifa uh, kwa vyombo vya habari kutoka serikali bila shaka zilisema hapo jana. Yaani nakuambia ugonjwa huu haubagui, mm -hmm. kila mtu ni kweli kabisa hausazi. Naona idadi ya, ya maambukizi Kongo imepanda ime sana, ni kweli kabisa. Na msikilizaji, pia magazeti ya huko DRC uh, kama vile mtoa kusema Lactualite.cd pia uh, na le Phare, magazeti haya pia yametoa uh, habari kuhusu mitazamo ya wanasiasa uh, kuhusu ule uamuzi wa mahakama ya katiba kuzuia kufanyika kwa vikao vya dharura vya bunge la Congress na pia kutupiliwa mbali tena, kwa mara nyingine tena ombi la kuachiwa huru kwa mkuu wa ofisi ya rais uh, huko DRC Vital Kamerhe, Kamerhe. Na la Republique.net ni gazeti la mtandaoni linalochapishwa huko mjini Goma pia limechapisha uh, taarifa kuhusu hali ya Ebola kule uh, mashariki mwa DRC, lakini pia COVID-19 yeah. Tukiwa uh, tukielekea nchini Kenya, gazeti la Daily Nation kwenye ukurasa wake wa mbele limeandika IMF, yani shirika la kimataifa la fedha duniani limeona siku za usoni nchini Kenya kuwa zitakuwa nzuri mara baada ya janga hili la uh, corona. Idadi? Idadi imefikia mia mbili na ishirini na tano, ishirini na tano. Na hata mi naona mm, e, siku za usoni zitakuwa nzuri, watu watakuwa wamezoea sasa kujilinda na hata kuwa wasafi, maana kila mtu sasa ananawa mkono kwa haraka haraka. Taifa Leo limeandika buriani Walibora. Ken Walibora ni mwandishi mwenzetu wa habari ambaye alifariki dunia katika ajali hivi, uh, ni wiki iliyopita, ni wiki iliyopita mm -hmm. siku ya Ijumaa na, na kweli mchango wake hautaweza kusaulika. Mimi nikiwa mwanafunzi wake mmoja, kati ya waandishi mahiri eh, wa lugha hii hadh adhimu ya Kiswahili hapa nchini uh, Kenya. Mola ailaze nafsi yake kwele mahala pema peponi. The New Times la Rwanda limeandika kuhusu mauaji ya kimbari familia nyingi zikisimu Madhila, uh, katika Operation Turquoise kule uh, Rwanda. Iwacu la Burundi laandika Francis Rohero asisitiza uh, kuwepo uchaguzi huru na wazi. Mwananchi la Tanzania limeandika simanzi ajali iliyoaua watu 21 Pwani. Nimalizie na magazeti ya huko Ufaransa. Le Figaro limeandika kuhusu ma Naona muda umetupa mkono, lakini nimalizie Le Figaro na laandika uh, watu elfu mbili na mia sita wamekufa nchini Marekani katika saa ishirini na nne. Naona nishi hapo. Asante sana Ruben Likumbuka. <laughs> Msikilizaji, sasa tunakwenda kupata makala habari rafiki, tukiletewa na Minzilet Ijae oh. Msikilizaji, hii leo tumekuuliza maoni yako kuhusu kuzuiliwa jela kwa kinara wa chama cha UNC nchini DRC, Vital Kamerhe, kwa tuhuma za matumizi mabaya ya ofisi. Kamerhe ni mshiriki wa karibu wa Rais Felix Tshisekedi. Nite Minslet Ijai, karibu kwa jina. Naitwa Altidor Kataya, nikiyatoa maoni kutoka hapa Moba Kirungu, DRC. Siku zote sheria huwa zinafuata mkondo wake, endapo mtu anakosa ni lazima aadhibiwe kulingana na kosa alilolifanya. Hivyo, nitakachokiomba kwa raia fulani fulani ambao wameshaanza zoezi la kutaka kuandamana kwa sababu ya kuomba uhuru wa Vital Kamerhe, ni lazima wawe wapole, maana kila mtu anapokosea ni lazima apate adhabu kulingana na kosa yake. Na hapo mtakapojua kwamba ameadhibiwa kulingana na kosa yake, ni lazima muwe mkilichunguza kwanza kosa, je, linafaa kwa adhabu aliyoipata au la Endapo mtaona kwamba kosa alolifanya na adhabu aliyopewa ni kubwa kuzidi kosa, hapo huenda mkaandamana. Lakini endapo ameadhibiwa kulingana na kosa yake ni lazima mkubali ya kwamba kila kitu kinakuwa na madhara yake, na hapo mtajua kwamba alichokifanya na alichotendewa na serikali kitakuwa ni fundisho kwa wengine ambao bado hawajakifanya, maana watakapokifanya wataadhibiwa kama jinsi alivyoadhibiwa mwenzao. Jambo RF Kiswahili, mimi naitwa Ramazan Bone kutokea Moba por Majengo nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Kuhusu kutuhumiwa kwa mheshimiwa Vital Kamere, si vibaya, hii ni kwa ajili na wengine waonee ni nini ambalo wanachofanya ikiwa hima, sheria ifanye kazi yake, na akikutwa na hatia basi hafungwe, ili wengine wapate kuona na tupate kuendelesha Kongo wetu katika hali ya usalama. Kuhusu Vital Kamere, mimi kwa niaba yangu naweza nikasema, achunguzwe vizuri, aulizwe pesa aliyopewa ilifanya nini na ilikwenda wapi? Sababu hiyo imekuwa tabia ya viongozi wetu wa nchi ya DRC, corruption na kuiba pesa hivyo kiolela na achunguzwe mahakama. Yone ikakuwa kweli makuta hiyo aliyopewa alikula, hata miaka ishirini atiwe ndani. Mimi ni Onde Onde kamba ya Malungu, maarufu kama Mzee Mkonta Gabriel, kutoka Mulonde kwa Manda, DRC. Kibinafsi nitoe shukrani kwanza kwa serikali yetu, kwa sababu mi naona kama hii itakuwa ni kama njia mojawapo nyingine tena ya kumaliza ufisadi katika nchi yetu. Bwana mkubwa Vital Kame, kama kweli ipo kwenye makosa sheria, na iomba ifanye kazi yake, na kama kweli ana anahatia basi ni vema achiliwa. Mimi naitwa kwa jina ya Bijimungu Jedone nikiwa DRC sitikivu Vira. Kwa kweli kwa kuwekewa kizuizini kwa Mheshimiwa Vitali Kamere, ni sheria ambayo iliweka mkondo wake kwa kusema wale wote ambao wanahusika na kuiba mali ya umma ya nchi wanapaswa wafuatiliwe, na vilevile vile Kamere, kwa kufuatiliwa si makosa. Kwa majina anaitwa Bienvenu Ricardo toka ndani ya mashariki mwa DRC tarafani Beni. Ah, nadhani mi kwangu kukamatwa kwake Vital Kamere ilikuwa ni jambo ambao wakongomani wote walikuwa wakitarajia hayo, na walikuwa wakipenda vigogo kama hao wanje kukamatwa, sababu unajua wakati ambapo vigogo, eh, kigogo kama huyo anakamatwa ambaye alikuwa ni mtu wa karibu wa rais ambayo alikuwa akitumika katika ofisi ya kiraisi wakati anakamatwa hivyo. Kwa hiyo jambo ya ufisaji ni kuonesha kwamba eh, kwa leo sasa nchi yetu imeenda ikafikia, sasa sheria imeenda kamata sa mkono, na itakuwa ni kuonesha wale hasa ambao wanakuwa na hiyo nia mbaya wale watu hasa wa chini wataacha, ama itasababisha nao kukamatwa kwao, haiti ikaleta tena makelele, sababu wameonyesha mfano kuanja kwa kigogo mkuu sana. Jambo RFI Kiswahili, mimi naitwa Prince Lebel Kimonge, naishi mji mkuu wa Bukavu, Kivu ya Kusini, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo. E, mimi mtazamo wangu kuhusu kufungwa kwa Vital Kamere Mheshimiwa, yani mimi kwangu naona saa vile ili, ilienda haraka haraka ile kesi imeenda haraka, haraka. Sheria ni step by step. Kuna kitu ambacho kinabidi kichunguzwe ile mtu abebwe gerezani, lakini ye yaki kesi ilikuwa mnasamba tuli moja, hiyo siku nakabebwa gerezani. Hiyo mimi kwangu niliona ilikuwa haraka sana. Kwa jina naitwa Tosole Sole Maichi kutoka mjini Uvira, DRC. kuhusu kushikiliwa kwa Vitale Kamere, hiyo ni fundisho kubwa na tosha kwa wanasiasa wa Kongo, kwa kuwa kuna vizibiti tosha kuonyesha kama kweli amepora mali ya Kongo. Hiyo ashikiliwe ndani kabisa miaka yake yote ya maisha, ili we fundisho kwa wengine. Msikilizaji, kushiriki katika makala ya habari rafiki, tutumie ujumbe wa sauti kupitia namba yetu ya WhatsApp ukianza na alama ya kujumlisha 254110000420. E, kwa majina naitwa Prince, Prince Ley Akilimali. Kwa maoni yangu kuhusu hii kushikwa kwa Vital Kamerhe, mimi nawaza hiyo ni saini nzuri kwa gesi rais che, Felix Chisekedi ali promise watu eh, baada ya election yake, na tunaona ni sinyi mzuri sana, juu mi nawaza hivi tu kaanzia juu na wizi wote wanakuwa kila siku kwa government ya Kongo ya, ya wataogopa na kabisa. Kwa hakika leo kila mtu anaogopa. E, naitwa Bordeaux Remi Mukenga toka Kalemi RDC, kuhusu kesi ya mheshimiwa Vital Kamere, na waomba wakongomani wote watulie, wachunge sheria ifanye kazi yake. Asante RFI Kiswahili. Mimi ni mfariji Kihota alianse kutoka Mboko DRC Fizi, kuhusu kufungwa kwa katibu mkuu wa Feliksi Chisekedi, Bwana Vital Kamere si jambo la ajabu zaidi kwa sababu tunajua hata uwe kiongozi hakuna aliye juu ya sheria. Ukitendea serikali mambo ya wizi, ufisadi, ni lazima watokufunga na sheria itafata mkondo wake. Ingawa bwana Vitari Kamere amefungwa, sio kusema eti wamemwonea wala ni nini. La kufata ni lazima sheria ifatwe, uchunguzi ufanyike, ingawa ameiba hela hizo ambazo ni, ni hela za serikali wamfunge na sheria ifate mkondo wake. Mimi ni Mwalimu Mwimba Blues kutoka Kindu Manyema, DRC. Ninawaza kufatana na kufungwa kwake mhariri mkuu wa rais wa nchi yetu. Sisi tunawaza kama ni fursa ya kuachia haki na sheria ifanye kazi yake katika utaratibu, kwa sababu mara hiyo tunaanza kuona watu wengi wamehangaika huko na kule, hata kuleta chochezi za kuweza kutuma raia kufanya fujo isipokuwa na maana. Sisi tunawaza kama ni sherti kuachia sheria ifanye kazi yake. Kwa majina naitwa Patrick Matembo kutoka Goma mashariki mwa DRC. Kwa kweli sisi yote hapa nchini mwetu DRC tumepata mshangao sana na taarifa hilo la bwana Kamere, ila kwa ngamo yangu mimi naweza nikasema kama ni kweli ana hatia, kwa kweli naona sheria haina budi kushika mkondo wake, kwa kuwa hakuna aliye juu ya sheria. Kwa majina mimi ni Kasito Mpuli Eli, kaaji wa mji wa Uvira, kusini la jimbo Kivu kusini, mashariki mwa DRC nje. Kutokana kwa kufungwa kwa bwana Vital Kamere, kwa kweli tunaona ya kwamba ni etadi dru ambayo tunaanza endea, maana ni mara ya kwanza katika historia ya DRC kusikia e, mtu katika serikali, mtu wa juu anashikwa na kufungwa. Kwa hiyo tunaomba pia e, justice ambayo iko leo iendelee kushika wengine, isishie tu hapo. Jambo rp Kiswahili, naitwa Maono Alfe, nikiwa DRC Lubumba kwa kweli tumesikia kama Vital Kamerhe anaendelea kusikilizwa kule. E, ni wajibu kwa kweli wa kufungwa na afungwe vilivyo, kwani wanatesa sana wananchi kutoka Tanzania Dar es Salaam ni Eric Bilali. Napenda kuchangia maoni yangu kuhusu mada ya kuzuliwa kwa Vital Kamerhe. Kwa kweli, sheria inabidi kufata mkondo wake, na kama kweli alitumia vibaya mali ya raia au pesa za nchi, ni vizuri sheria itende kazi yake, na kama hakutumia, ni vizuri atolewe jela ili awe huru, endelee na kazi zake na katika ukurasa wetu wa Facebook Merci la Colombe kutoka DRC unasema kiukweli, lazima serikali ifanye kazi yake kwa sababu hakuna mtu ambaye yuko juu ya sheria. Kiza Kasongo kutoka Kamanyola, Kivu Kusini unasema Wakongomani wote mliamini kwa na kumpenda sana, ila alichokifanya si sahihi. Shukrani zako kwa Rais Felix Tshisekedi. Richard Kambale toka Beni, DRC unasema ni vema, kwani hakuna ambaye yuko juu ya sheria. Ikiwa atakuwa na hatia, mahakama itende kazi kulingana na sheria. Jean Paul Bin Kayumba wa Kigali unasema kila kiongozi akichaguliwa na kupewa nafasi ya uongozi, ingekuwa ni vizuri akitimiza wajibu wake kwa niaba ya jamii na wala si kwa manufaa yake binafsi. Msikilizaji, muda umeturuhusu kuwa na hayo kwa leo. Shukrani kwa wewe msikilizaji, kwa kushiriki katika ukurasa wetu wa Facebook na kututumia maoni yako kwa njia ya sauti. Hadi hapo kesho, kwa heri. Kwa sasa asante sana Minsilet kwa kutuandalia habari rafiki. Kumbuka msikilizaji, utakuwa na muda tena leo kuchangia habari rafiki. Msikilizaji, nakupa tena baadhi ya habari kuu tulizokuwa nazo na Tanzania yashuhudia ongezeko la maambukizi ya korona. Kiongozi wa Libya Al Faraj amesema hatoingia katika mazungumzo na mpinzani wake, na rais wa Marekani Donald Trump ame, a, anatarajiwa kutangaza mpango wa kulegeza masharti ya kupambana na maambukizi ya korona. Hii ni Radio France International, tunasikika kupitia mawimbi ya 89.9, ukiwa Nairobi, ukiwa Mombasa 105.5. Kumbuka habari zinaendelea. Msikilizaji, kama kawaida, hatukuachi bure, tunakuacha na wimbo wa DJ Gate, nkusumire mbwenene Nakupenda na kutaka moyo wangu unajazwa, siwezi tena vumilia, sitarudi bila a kwa wimbo nikusumire mwenene. Fundi mtambo ameninongonezea kwamba Kifaransa ni ndivyo. Tunamalizia matangazo yetu asubuhi ya leo, na nakushukuru sana mkuu wa idhaa, Robert Menangwa; msimamizi wa matangazo Victor Buso; fundi wa mitambo Vital Mugisho Kulembwa na Collins Kadambi, na nikushukuru pia wewe msikilizaji kwa kutupatia wakati wako. Usikose kuungana nasi tena saa 12 jioni.