ni saa moja na nusu Afrika Mashariki, wakati ni saa kumi na mbili na nusu Afrika ya Kati. Hani matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukitangaza kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Benson Wakoli. Baada ya taarifa kuu tulizokuandalia hii leo, ni idadi ya vifo yafikia watu 23 nchini DRC baada ya wasi wa codeco ko kuvamia mkoa wa Ituri, Madaktari 200 wa Cuba kuwasili nchini Afrika Kusini kulisaidia taifa hilo kukabili virusi vya korona, na Italia kurejelea shughuli zake za kawaida tarehe 4 Mei baada ya kusitishwa kutokana na mlipuko wa virusi vya korona. Hujambo na karibu kwenye matangazo yetu. Idadi ya watu waliopoteza maisha katika wilaya ya Mahangi mkoani Ituri nchini DRC baada ya kushambuliwa na waaso Kodeko kuanzia Ijumaa iliyopita, sasa hali hii ambayo inaendelea kuzua wasiwasi wa, wa kiusalama Mengi zaidi, na mwandishi wetu Ericson Luhembwe. Operesheni ya kijeshi Zaruba ya Ituri imeshateka ngome muhimu za wapiganaji wa Codeco, sasa wanaangaika msituni, huku wakiwaua raia wasiokuwa na hatia, asema Jil Ngongo, msemaji wa jeshi la Kongo. Kote tunakofuatilia, adui upigwa na kutokomezwa, sasa yuko akijificha na kushambulia ghafla wanavijiji kwa kuua na uporaji Tunatari ifa ya raia zaidi ya kumi waliopoteza maisha. Sasa tuko tukifuatilia kondo ya adui alikotorokea mwanaharakati aliyesimulia na Radio Okapi amekadiria watu ishirini na watatu kuuawa. Naye kiongozi wa tarafa la Jukok, Jean Lofam, adai hakuna shughuli kijijini Ngurai na kandokando tangu Ijumaa waasi wa Kodeko aliingia katika mojawapo ya vijiji hadi leo. Kuna paniki hadi sasa, matukio ni ya muda tu, hakuna utulivu hadi sasa. Kiongozi wa kiraia mkoani Ituri asema maswali ni mengi nyuma ya sarafu kuliko maulizo linapozingatiwa suala la waasi hao. Jean Bosco Lalo: tumekusha sema hata na mwongozi wa ichi wa, wanamemba ya Kodeko wanatumizia hata silaha kubwa kubwa, wamezipata wapi? zaidi ya watu mia mbili wameuawa katika mwezi wa Aprili mkoani Ituri. Erickson Luhembe, Beni RFI Kiswahili. Shukran sana Luhembwe kwa kutuandalia taarifa hiyo. Jiji la Lu, lubumbashi nchini Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo limethibitisha kisa cha kwanza cha ugonjwa wa COVID-19 kupitia taarifa, serikali imesema mgonjwa huyo wa miaka 58 aliyowasili katika jiji hilo kutoka nchini Kenya kupitia mpaka wa Kasulesa. Familia ya mgonjwa huyo sasa imewekwa karantini baada yao kutangamana naye. Kiongozi wa kundi la kiimani la Bundu Dia Mala na Mwenda Seme amekuwa akifanyia uchunguzi wa akili jijini Kinshasa baada ya kukamatwa na maafisa wa usalama kwa madai ya uchochezi na kuzua makabiliano makali kati ya wafuasi wake na polisi mengi zaidi na mwandishi wetu wa Kinshasa, Fredi Tendelonge. Ni mwandasemi atuhumiwa kuhamasisha waumini wake katika vitendo vya kiukabila kupinga hatua za serikali kufanya maandamano kadhaa ya zaidi ya watu 20, wakati huu ambao DRC imekabiliwa na janga la COVID-19. Silvano Kasongo ni mkuu wa polisi Makamongo. Wakati huu tuna janga la korona, lakini mwanza msemi hajali hilo, amedharau hatua wa za serikali na ametembea pia, akifanya mikusanyiko na watu wake. Hakuna mtu ambaye yuko juu ya sheria. Makabiliano kati ya polisi na wafuasi wa mkuu huu wa bundu dia Kongo lilisababisha watu zaidi ya ishirini kupoteza maisha huko jimboni Kongo Central na wengine wane hapa Kinshasa mwishoni mwa wiki, lakini mbunge wa zamani huyu atupilia mbali tuhuma zote. Mimi nilikuwa mbunge, nina haki ya dola za Marekani elfu kumi kwa mwezi. Nilipotea kwa muda wa miaka miwili, lakini pesa zangu hazikukuwa nalipwa. Sasa nasema hivi, nilipwe pesa zangu, watu wangu wafunguliwe, pia wakuu wa sekta zote za serikali ambao wiko Kongo Central wawe wazaliwa wa huko. Kwa sasa wafuasi 158 na wane mwandansemi wameachwa huru na kurejeshwa jimboni mwao, kwa wale 203 ambao walikuwa wamekamatwa. Lakini ni mwandansemi mwenyewe alipelekwa kwanza kwa wanasaikolojia katika kufanyiwa uchunguzi wa akili na baadaye kesi yake inaweza kusikilizwa. Fredite Nzilonge, Kinshasa, RFI Kiswahili. Wizara ya afya nchini Kenya imesema watu wengine 12 wamepatikana maambukizi ya korona na kufikisha idadi ya wagonjwa kwa 355 kufikia hapo jana. Kati ya watu hawa 12 wote ni wa Kenya, watatu walikuwa wamesafiri nchini Somalia. Katibu katika wizara hiyo Daktari Rashid Aman, hata hivyo, amesema kuwa habari njema kuhusu idadi ya watu wanaopona katika kipindi cha saa 24 zilizopita tumewaruhusu wagonjwa wa nane kutoka katika hospitali zetu, na hivyo kufikisha idadi ya watu waliopona kufikia 106. Idadi ya watu wanaopona inaongezeka, lakini idadi ya vifo vinavyosababishwa na covid-19 inasalia kuwa 14 In katibu katika wizara ya afya nchini Kenya Daktari Rashid Aman. Hospitali za kutibu ugonjwa saratani nchini Rwanda zimeanza kutumia ndege zisizokuwa na rubani kuwatumia dawa wagonjwa saratani. Joel Mbiligi katika wizara ya afya nchini Rwanda anayeongoza shughuli hiyo amesema wamechukua hatua hiyo kutokana na mlipuko wa virusi vya korona, na kuongeza kuwa kwa sasa ni muhimu kufanya hivyo ili kuhakikisha wagonjwa saratani wanapata dawa. Kampeni za uchaguzi mkuu nchini Burundi utakaofanyika Mei tarehe 20 zinatarajiwa kuanza leo, licha ya tishio la ugonjwa wa korona. Upinzani mkali wa kiti cha urais unatarajiwa kati ya mgombea wa chama tawala cha CNDD-FDD Evariste Ndayishimiye na mgombea wa chama cha upinzani CNL Agathon Rwasa. Kiti cha urais kimewavutia wagombea saba. Wakati wanasayansi wakiwa mbioni kutafuta chanjo na dawa ya kukabiliana na virusi vya korona, mjadala unaendelea ni wapi chanjo hiyo ijaribiwe. Msikilizaji, una mtazamo gani kuhusu hili? Tuma maoni yako kwa ujumbe wa sauti kwenda namba yetu ya WhatsApp, anza na alama ya kujumlisha 254 1100 000 420. Raia wa Kongo Brazzaville wanasubiri kusikia iwapo shughuli za kawaida zitarejelewa nchini humo au la, kuelekea tarehe 30, siku ambayo ndio makataa yaliyotangazwa na serikali kujaribu kudhibiti maambukizi Gai Morsokana, kaimu mea wa jiji hilo: tumekubaliana pamoja na idara ya kitaifa inayoshughulikia maswala ya mazingira pamoja na ile ya usafi wa jiji kwamba operesheni ya kunyunyizia dawa ya kuua wadudu ifanyike katika kila kona ya jiji la Brazzaville. Operesheni hii itafanyika katika muda wa makataa ya kutotembea, kwa sababu tunaheshimu maagizo ya wizara ya afya katika kuwalinda raia wa Kongo kujumla, kwa ujumla kujumla, na wakazi wa Brazzaville kwa namna ya pekee. Nje ya Kongo, Brazzaville imerekodi wagonjwa 200 ikiwa na pamoja na vifo nane hadi kufikia sasa. Zaidi ya madaktari 200 wa Cuba wanatarajiwa kuwasili nchini Afrika Kusini kulisaidia taifa hilo kupambana mlipuko wa virusi vya korona. Madaktari hao ni kati ya 1200 ambao wametumwa na taifa hilo kulisaidia bara Afrika kupambana na virusi ha, na virusi vya corona. Haya yanajiri wakati Afrika ya Kusini ikipanga kuelekeza marufuku ya watu kutotembea nje kuanzia mwezi ujao. Misri inatafuta msaada kutoka kwa shirika la fedha duniani IMF kulisaidia taifa hilo kupambana na athari za kiuchumi zinazotokana na mlipuko wa virusi vya korona, amesema waziri mkuu. Hata hivyo, Misri haijaweka wazi kiasi cha pesa kinachotaka kutoka kwa shirika hilo Tare mkurugenzi mkuu wa IMF Christina Joiva amesema ombi la Misri litawasilishwa kwa bodi ya shirika hilo kujadiliwa chini ya majuma machache yajayo. Upotoshaji namna virusi vya korona vinavyosambaa. Ni muhimu kusambaza habari kutoka kwa vyanzo vya kuaminika kama vile serikali na mamlaka ya afya, shirika la afya duniani, wizara yako ya afya, au viongozi wako wa afya wa karibu. Katika kipindi hiki cha mlipuko wa janga la COVID-19, uamini pekee vyanzo rasmi vya habari na vyombo vya habari vya kuaminika. Sambaza pekee habari zilizothibitishwa. Huu ni ujumbe kutoka shirika la UNESCO kwa ushirikiano na RFI. Matangazo haya na Radio France International tukiyapeperusha moja kwa moja kutoka jiji kuu la Kenya, Nairobi. Waziri mkuu wa Italia, Giuseppe Conte, ametangaza kuwa nchi hiyo itaanza kurejelea polepole katika hali yake ya kawaida kuanzia Mei tarehe 4, wakati huu nchi hiyo ikiendelea kupambana na maambukizi ya korona mengi zaidi. Na mwandishi wetu Victor Abuso. Konte amewaahidi raia wa nchi yake kuwa hivi karibuni watapata nafasi ya kutoka makwao na kwenda kutembea katika maeneo ya umma na hata kwenda kuwatembelea ndugu zao. Aidha, amesema kwamba shule zitaanza kufunguliwa kufikia mwezi Septemba, lakini shughuli za kibiashara zitarejelewa tena baada ya wiki tatu zijazo. Pamoja na hakikisho hilo, waziri mkuu Konte amewataka wananchi wa taifa hilo watakapoanza kwenda nje basi wavae barakoa na kuepuka kupeana mikono na kukumbatiana. hata hivyo uamuzi wa lini ligi kuu ya soka nchini humo inayopendwa Seri A itaanza hatua hiyo bado haijaafikiwa. Tangu kuzuka kwa maambukizi ya korona nchini Italia, zaidi ya watu elfu 26 wamepoteza maisha na kuwa taifa la pili baada ya Marekani kuwa na idadi kubwa ya watu walioangamia duniani, lakini ya kwanza barani Ulaya. Shukran sana Abuso kwa kutuandalia taarifa hiyo. Serikali ya Hispania kwa mara ya kwanza chini ya kipindi cha majuma sita itawaruhusu watoto kutoka nje ya nyumba ikiwa ni juhudi za kulegeza marufuku ya watu kutotembea baada ya mlipuko wa virusi vya korona. Watoto katika taifa hilo wataruhusiwa kutoka nje kwa saa moja chini ya uangalizi wa wazazi wao. Ni hatua inayojiri taifa hilo likianza kushuhudia kushuka kwa idadi ya vifo vinavyotokana na ugonjwa wa Covid 19. Mamlaka katika taifa... Samahani, mamlaka katika mikoa tano ya kusini mwa taifa la Yemen imekata pendekezo la kundi linalotaka kujitenga eneo hilo kwa kutoka kwa taifa la Yemen. Kundi la STC ambalo linaungwa mkono na miliki za Kiarabu limeasi mkataba wa amani ambao lilitia saini na serikali ya Saudia ikiongozwa na Rais Abdurubu Hadi ambaye tayari ametangaza hali hatari eneo hilo. Kundi la STC linataka kurejeshwa kwa taifa lililokuwa katika eneo hilo kabla ya mwaka wa 1990. Kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un yuko katika hali salama ya afya, amesema Mun Jong In, mmoja wa washauri wa usalama wa rais wa Korea Kusini Munjain Chung. Amesema kiongozi huyo wa Korea Kaskazini amekuwa katika mji wa Wonsan tangu April 13 na hajakuwa akifanya ziara nyingi ili viada yake na kuwa yuko salama, kinyume na uvumi ambao umekuwa ukipeperushwa katika mitandao ya kijamii kwa kiongozi huyo wa Korea Kaskazini yuko ama alikuwa amefariki. Naam, ni saa moja na dakika 43 majira ya Afrika ya Mashariki na kwa sasa basi tupate yaliyochapishwa katika magazeti mbalimbali, naye mkuu wa kitengo Ruben Lukumbuka. Nam, karibu sana bwana Lukumbuka. Asante sana Benson, habari ya subuhi, niko salama. Nam, na ni matumaini yangu kuwa huna neno, msikilizaji wa RFI Kiswahili na kwamba ubuheri wa afya asubuhi ya leo, nianze uchambuzi wa yaliyopewa nafasi kuu katika magazeti ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo. Na gazeti la l'actualite.cd habari kubwa iliyoandikwa ni kuhusu waziri wa mambo ya nje wa DRC Marin Tumba Nzeza uh, kukitaka kituo cha habari cha I24 uh, na mchambuzi aliyealikwa katika makala ya kisiasa Christian Malar waombe msamaha kufuatia kauli za uchochezi na hadi kumtaja rais uh, Tshisekedi kwani eh, tapeli. Lakini uh, gazeti 7sur7.cd kwa upande wake limeandika daktari alichangia uh, kupatikana kwa dawa ya kutibu virusi vya corona nchini Madagascar. Dr Jerome Munyangi amealikwa jijini Kinshasa na viongozi wa DRC. Benson, kinywaji hiki cha dawa uh, ya mitishamba inasemekana kule Madagaskari kimeonyesha uh, matokeo mazuri, lakini OMS inasema bado haijadhibitisha taarifa hiyo, kwa hivyo inataka watu wasi mm -hmm. si. Naam, DRC uh, imerekodi visa mia nne arobaini na mbili vilivyothibitishwa, vifo ishirini na nane na watu hamsini ambao walipatwa ugonjwa huo Corona wa korona wameepona, lakini magazeti pia huko DRC, mfano Le Phare, yameandika kuhusu kiongozi wa kikundi uh, kundi la kiimani la Budu uh, Diamayala, ambaye anafahamika kwa jina la Zakari Badiengela almaarufu Nemwanda semi kufanyiwa Aa, vipimo vya kisaikolojia <laughs> anatuhumiwa kuchochea watu e, lakini yeye amesema kwamba madai yake alipwe pesa zake, <laughs> marupurupu mengi, amesema haki apewe nchini Kenya. Mikononi mwangu hapa na gazeti Taifa Leo, gazeti la andika waasi wa sayansi wa kwenye ukurasa wake wa mbele, imeona picha ya viongozi kadhaa na nimelisoma gazeti hilo nimeona mmoja wa viongozi hao ni rais wa <laughs> Marekani na rais wa Tanzania yeah. John Pombe Magufuli. E, juzi juzi tu kumekuwa na tetesi ha? Nikimalizia uh, eh, magazeti ya huko Burundi eh, kampeni za uchaguzi kuanza hivi leo, na New Times la Rwanda likichapisha taarifa kuhusu matumizi ya ndege zisizokuwa na rubani uh, lakini pia The Monitor moni, laandika la serikali yajipanga kuwashughulikia madereva. ni kushukuru sana Ruben Likumbuka, kwa kutupasha habari hizo za magazeti. Basi, moja kwa moja tupate makala habari rafiki <muchos> karibu katika makala ya leo ya Habari Rafiki, ambapo msikilizaji, umepata fursa ya kuzungumzia mada unayoipenda wewe. Mimi ni mtayarishi wa makala ya leo na naitwa Benson Wakoli jambo rfi mimi ni dekwaya napatikana masisi mjini rubaya ni jamhuri ya kidemokrasia ya kongo nimependa nizungumzie kuhusu eh, world food program eh, wakuu viongozi wetu wa afrika wajikaze sana kama vile wamehamakia wa eh, huyo ambayo amependa kutuletea eh, chanjo kuhusu kikingo ya korona virusi kwetu afrika waendelee kuha makia na yule ambaye amependa sema eti atusaidia sisi watu wa Afrika kwa chakula. Kwani tunaiwa kama leta njo inapashwa ikaikale ikayue ginsi inapashwa saidia watu kwa chakula. Mtu mumoya binafsi hawezi akasema eti mimi napenda nikasaidie watu wa Afrika. Sio kutupenda, ginsi dunia inaenda mbele njo vile nasi watu wa Afrika tunaendelea enda mbele kwa mawazo na kwa akili. Habari RFI Kiswahili, Samuel Agaba toka Kampala, Uganda. Wiki hii tulisikia kwamba Afrika Mashariki bado iko chini ya tishio mpya la uvamizi wa nzige. Ni kweli kwamba kipau mbele kwa sasa ni janga la COVID-19, lakini serikali za nchi za Afrika Mashariki zingefanya bora Kuchukua hatua za kupunguza uharibifu unaoweza kusababishwa na hili kwa sababu inaweza kuzidisha shida ya chakula badala ya ile ambayo inaweza kutokana na janga la COVID-19. Jambo RFI Kiswahili kwa jina, mimi naitwa Waso Bongabonga Cornei. Mimi ni mkongomani ambao napatikana hapa mjini Bujumbura. Ya kwanza, mimi nashukuru sana serikali yetu ya Burundi kwa kutambua kama Mungu kingo njo njo kingo kubwa ya kukinga mwanadamu na virusi vya korona, na nishukurani kubwa sana kwa sababu asiyemtambua Mungu hawezi akajua kama yeye ndiye kingo kubwa kabisa. Nguli kutoka Kenya, Mombasa, nikiwa hapa Juba, south Sudan. E, kuhusu janga la njaa, inabidi waafrika sasa, kama bara la Afrika lote tufikirie, vile mababu zetu walikuwa wanaishi. Tumeacha maisha ya mashambani e, na sote tumekimbilia maisha ya viwandani mijini, na hii ndio sababu kila anayekua anakimbilia mjini, kila anayekua anakimbilia mjini, hakuna yeyote anayeimiza mambo ya shambani na hii ndiyo itasababisha njaa. Hata kabla ya hiyo shirika kutangaza, tayari nchi nyingi zina njaa kwa sababu ya mategemeo ya viwandani kuliko maisha ya mashambani. Kwa majina naitwa Victor B Mselabuye, napatikana Geita nchini Tanzania. Mimi leo ningependa kuzungumzia ushauri uliotolewa na rais wetu Bwana John Pombe Joseph Magufuli kuwa ugonjwa huu wa COVID 19 unahitaji njia zingine za ziada ya kupambana nao, ambazo ndo alitaja kama njia za asili za kujifukiza na kutumia aina mbalimbali mbali ya mitishamba kama malimau, majani ya mapela na vitu vingine Kiukwe Kweli ugonjwa huu unahitaji mbinu nyingi, unahitaji umakini wa hali ya juu, kwa sababu tunaona zile njia ambazo zimetangazwa na serikali na mataifa bado hazijaleta tija. Kwa hiyo ilikuwa napenda tujaribu na hizi njia zilizotangazwa na rais wetu Magufuli. Asante Elfa Kiswahili kwa kunipa nafasi ya kuongea tena katika mchana wa leo. Ni yule yule mtu wenu ambaye naitwa Januari Msabaha, natuma simu nikiwa Lusaka, Zambia. Mimi kufuatana na mada, mimi maoni yangu nataka kuongea kwamba mimi natoa maoni yangu kusema ya kwamba viongozi wa Afrika, viongozi wa Afrika wasitaki kuchukulia coronavirus kama vile mradi wa kujipatia kipato katika, katika maisha yao, kwa sababu kuna wo, kuna viongozi wengine ambao wanatumia coronavirus kama vile mradi wamalizie mambo yao ambayo alikuwa bado hawajamalizia. Ningewaomba viongozi wote wa Afrika waige mfano wa rais wa, wa Madagaskar ambaye kidogo amejitutumua na kuonyesha na kuonyesha kidogo, hata kama ni dawa ambayo imekataliwa na Umoja wa Mataifa, hata kama ni dawa ambayo imekataliwa na na shirika la afya ulimwenguni, ila ameonyesha ushujaa wa kusema nchi yake kidogo inaweza. Viongozi wa Afrika wasitaki kutumia coronavirus kama vile silaha ya kumalizia miradi yao ambayo kwa bado hawajamalizia. Eh, ni maliro ndio mapasi kutoka Uganda Kampala, nilizani nitaka ongelea juu ya um, kama unaokabili nchi za Afrika, hasa katika ukanda wa maziwa makuu na Afrika yote nzima kwa ajili ya korona inasambaza na inaletwa na kusiposikilizana inale, na hiyo ni moja ya ambayo yenyewe yatusumbua sana eh, na ukaaba ukosewa na chakula watu wanafungwa katika manyumba wengine hawatoki. Naona sawa ni shida hiyo, inakuwa ingine shida na njaa pia itamaliza watu. Ni moja e, kuondekana na mkataba tunaoona kwenye r kuhusu WFP juu ya njaa itakaokabili bara la Afrika. Tunaona kabisa vitu viko vibaya sana. Msikilizaji, kushiriki katika makala ya habari rafiki, tutumie ujumbe wa sauti kupitia namba yetu ya WhatsApp ukianza na alama ya kujumlisha Prinsi kutoka South Africa, nikuwa nikitaka kuchangia mada kuhusu virusi vya korona. Tumepata habari zikisemekana ziki, ziki kuwa kuna dawa imepatikana kwa shirika la, la afya mjini Madagaskar. Je, dawa hiyo inatumika kwa salama au vipi? na kama inatumika kwa salama, kwa nini taarifa zingine zisijiunge na taarifa hilo la Madagaskar ili kugombanisha virusi vya korona? Asante sana. Kutoka Rwanda, Kigali, mimi ni Fagason Asumani. Mada yangu ya leo yanahusiana na uvumbuzi ambao umetokea kule Madagaskari, ambapo Rais Andro Rajolina wa Madagaskari aliweza kuzindua uh, siku mbili zilizopita dawa ambayo inaaminika kuwa ni ya korona, lakini shirika la afya duniani WHO hadi hadi sasa halijaweza kuizinisha ama kukubali kwamba, eh, dawa hiyo inaweza ikatibu wagonjwa wa korona. Kwa hiyo hili linatokana kwamba ni sababu ya Madagaskari kuwa Afrika toka Kamanyola DRC, jimboni Kivu Kusini. Naitwa Imani Classic tokos. Mada ambayo nilikuwa napenda kuzungumzia leo ni kufuatana na swala nzima ambalo linasemekana la kupatikana kwa dawa ya korona. Sasa mimi ningeomba wakuu wa afya wahusike, wafatilie, wapime kama kweli dawa hii ya korona ambayo inasemekana kupatikana barani Afrika ni ya ukweli, kwa sababu wasaidie wale Waafirika wote wale watu ambao wanaendelea kusumbuliwa na magonjwa haya, kwa sababu kama dawa imepatikana na tayari ugonjwa huu utakuwa nakomeshwa na hali ya dunia kurujia tena kwa ukawaida wake kama vile tulivyokuwa hapo awali. Ndio kwa maana sasa ningeomba wizara ya afya, WHO, mkuu wa WHO aingilie kati kabisa na kupima dawa hii kama ina uhakika, na kama haina uhakika, wanatafuta suluhu yingine ya kupambana na virusi vya korona. Nikisoma baadhi ya jumbe ambazo zilichapishwa katika ukurasa wetu wa Facebook, na anza na John Omar anasema yuko Nairobi nchini Kenya, anasema viongozi wa Afrika wanafaa kuungana na wachukue msimamo wa kudumu wa usalama wetu wakati huu wa janga la corona. Mzee Mgonda Gabriel kutoka Mlonde wa Mada DRC, binafsi mimi ningependa kufahamu kinachokimbiza wagonjwa wa corona kwenye vituo vya afya kisa kikubwa ni nini anauliza mzee Mkonda. Konstantina j Sahani, mkazi wa kijiji cha Mwashibulwa, wilaya Kwimba, mkoani Mwanza, nchini Tanzania, anasema, mzozo wa Marekani na China, je, unatiba katika wakati huu wa ugonjwa wa korona? Wili kihusa wa kashile Jr kutoka Uvira, DRC, anaomba serikali ya Kongo iwe na msimamo, maana wanakawa wabunge jiweni hakuna wanachokifanya. Robert Njime anasema jambo RFI. Kiongozi wa nje ya Madagaskar amesema kwamba amepata dawa ya korona, ila WHO imekataa dawa hiyo. Kwangu naona kwamba WHO inakataa dawa hiyo ili iendelee kupata pesa nyingi kutoka kwa mataifa mbalimbali mbali. Nam, kwa ujumbe wa Robert nakamilisha awamu ya habari rafiki. Shukrani za dhati kwakwe uliochangia makala ya leo. Mimi naitwa Benson Okoli nikikutakia wakati mwema <mimu> zikiwa zimesalia dakika kutimu saa 2 asubuhi majira ya Afrika Mashariki. Baada ya taarifa kuu tulizokuwa tumekuandalia hii leo ni pamoja na idadi ya vifo yaifikia watu 23 nchini DRC baada ya wasi wa Codeco kuvamia mkoa wa Ituri, madaktari 200 wa Cuba kuwasili nchini Afrika Kusini kulisaidia taifa hili kukabili virusi vya korona, na Italia kurejelea shughuli zake za kawaida tarehe 4 Mei baada ya kusitishwa kutokana na virusi vya korona. Naam, kabla ya kuondoka studioni, msikilizaji, na kuacha na kibao Suzanna chao Sauti Sol, wanamuziki kutoka Kenya. Wanamuziki hawa wameshinda tuzo mbalimbali kutokana na muziki wao. Oh, Susanna, I hope Zana cha wanamziki sauti sol kutoka nchini Kenya kinakamilisha matangazo ya asubuhi hii. Matangazo mengine bila shaka itakujia mwendo wa saa mbili unusu. Nimekuwa Benson Wakoli, fundi mitambo Fital Mgisho Kulembwa, msimamizi wa matangazo Victor Buso wote waliofanikisha matangazo haya, bila kumsahau mzilikumbuka, tunasema shukran. Senja kilini moyoni bado wewe wanizuzua. When are you coming home?