ni saa 1 anusu kwa saa za afrika mashariki wakati ni saa 12 kwa saa za afrika ya kati haya ni matangazo ya idhaa ya kiswahili ya radio france international tukikutangazia kutoka jijini nairobi nchini kenya Minzle ijai baadhi ya taarifa awamu hii mgombea wa, mgombe wa urais nchini tanzania kupitia chama cha upinzani chadema asisitiza kuendelea na shughuli za kampeni nchi ya marekani aipongeza hatua ya mali kuunda serikali ya mpito na rais wa marekani donald trump aendelea kupata nafuu baada ya kulazwa hospitalini karibu msikilizaji katika matangazo yetu asubuhi ya leo tuanze nchini tanzania ambapo mgombea wa urais kupitia chama kikuu cha upinzani nchini humo chadema tundu lisu ameapa kuendelea na shughuli za kampeni licha ya tume ya taifa ya uchaguzi nek kutangaza kusitisha kampeni zake kwa siku saba kwa mujibu wa lisu nek haikufuata sheria wakati wa kuchukua uamuzi huo na kuwa hajaalikwa mbele ya tume hiyo kujieleza ni uamuzi wa kinyume cha sheria kwa sababu taratibu zote zilizowekwa kwenye ma- maadili ya uchaguzi ya mwaka huu zimevurugwa na uamuzi huu haukubaliki kwa namna yoyote ile kwa sababu hiyo kamati kuu ya chama chetu inakutana ili kulijadili swala hili na kulitolea uamuzi In the meantime, wakati eh, kamati kuu tunasubiri tukafanye aweke msimamo wa chama msimamo wangu binafsi ni kwamba kampeni zinaendelea siku ya jumaapili kama ambavyo imepangwa kwenye ratiba iliyoratibiwa na tume ya taifa ya uchaguzi haya yanajiri wakati zikiwa zimesalia takriban wiki tatu kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika nchini humo nchini burundi moto wameteketeza soko maarufu mtaani kamenge kaskazini mwa mji mkuu wa bujumbura alfajiri ya siku ya jumamosi wafanyabiashara wakiwalaumu walinzi kwa kuwazuia kuingia ndani ya soko hilo ili kuokoa mali yao taarifa kamili na mwandishi wetu juvenal bigrimana nimungurumo wa gari za kuzima moto zilizokuwa zikipuliza maji kuzima vibanda vilizokuwa bado vikiwaka moto katika soko hilolakamenge liche yakwamba inji ya soko kulikuwa na bidhaa zilizoweza kuokolewa wafanyabiashara ambao bidhaa zawo ziliteketea waliwalaumu wachunga soko kona waliwakataza kuingia mapema kwa hoja kwamba wezi waweza kupenya niye miriviju watangia saa tisa yabusiku gatoka nyumbani nigatelemuka kufika kukabulimbo wakanizibiya nisingie sokoni walitufanyia vibaya kwa sababu kuna wale ambao wangeweza kuokoa bidhaa zao kwani kama hii sehemu ya juu imeteketea baadaye tungeviokoa lakini wakatukatalia kuingiawaziri mkuu wa burundi aregiome bunyoni akiambatana na spika wa bunge na baadhi ya mawaziri wamejifikia eneo patukio waziri bunyoni ameomba benki zilizowapa mikopo waathiriwa kusitisha kuwakata faida tunajua wengi walikuwa wamechukua mikopo benkini tunaomba benki isiendelee kuwakata faida wasubiri kwanza wajijenge upya baadaye imechukuliwa hatua ya kufunga kwa muda soko hilo na waziri mkuu ameagiza idara za manispaa ya jiji kukarabati sehemu iliyoteketea bujumbura RFI, kiswahili shukran juvenal miili ya wafanyabiashara raia wa uganda mayende mayendekmaadi na hamedi sebagala waliowawa siku ya jumatan imepatikana siku ya jumamosi jioni takriban kilomita 1 nje ya mji mkuu wa sudan kusini juba rfi kampala 937 fm nchi ya uingereza hapo jana imepongeza hatua ya kuundwa kwa serikali ya mpito nchini mali kama hatua ya mwanzo ya kurejea kwa hali ya kawaida nchini humo baada ya mapinduzi ya kijeshi ya mwezi agosti yaliyomwondoa rais ibrahim bubakar keita madarakani wizara ya afya nchini mali imesema idadi ya watu wanaoumu ugonjwa wa malaria kaskazini mwa nchi hiyo imeongezeka katika siku za hivi karibuni watu 23 wakifariki katika kipindi cha jumamoja iliyopita jumla ya watu waliofariki kutokana na ugonjwa huo tangu mwanzoni mwa mwaka huu ikifikia 59 rais wa guini conay alha konde ametoa wito kwa wafuasi wake kwa watulivu na kutoruhusu kuchochewa kushiriki katika vurugu wakati huu joto la kisiasa nchini humo ikionekana kupanda kuelekea uchaguzi mkuu wa baadaye mwezi huu RF. daktari wa rais wa marekani donald trump dr sn conly hapo jana amesema rais huyo anaendelea kupata nafuu lakini akaonya kuwa bado yuko katika hali ya hatari wakati hao yakijiri waziri wa mambo ya nje wa marekani mike pompeo anatarajiwa kuendelea na safari zake za nje ya nchi ambapo hivi leo atasafiri kuelekea nchini japan nchi pojana, ya ufaransa hapo jana imeandikisha rekodi mpya ya maambukizi mapya ya korona baada ya kuripoti maambukizi mapya 17 ndani ya saa 24 maambukizi 5 zaidi ikilinganishwa na iliyoripotiwa siku ya ijumaa na serikali ya uingereza inapanga kuwanyima hifadhi wahamiaji wanaoingia nchini humo kupitia njia za mkato katika sheria mpya inayotarajiwa kutangazwa hivi leo na waziri wa usalama ndani preti atel saa moja na dakika 36 kwa saa za afrika mashariki ni mpishe hilary ingati na makala mtazamo wako kwa aliyojiri wiki hii asante sana kwa kuungana nami kwa mara nyingine tena katika makala mtazamo wako kwa aliyojiri wiki hii tunakumbusha baadhi ya ripoti za waandishi wetu uchambuzi kuhusu habari kuu za dunia zilizopewa uzito katika matangazo ya juma hili hapa rf kiswahili naitwa hilari ngati karibu tuandamane hadi mwisho wa makala haya tuanze nchini kenya ambapo jumatatu ya tarehe 28 ya mwezi septemba rais huru kinyata aliruhusu kufunguliwa kwa vilabu vya pombe na migahawa wakati huu nchi hiyo ikiripoti kushuka kwa idadi ya maambukizi ya virusi vya korona katika hotuba yake kwa taifa rais kinyata alitangaza kulegeza mashati mbalimbali ikiwemo makataa ya kutembea usiku ambayo sasa inaanza saa tano usiku hadi saa k alfajiri hata hivyo rais kenyatta alionya kuhusu mpango wa kutaka kuharakisha kufunguliwa kwa shule za msingi na za upili akisema lazima kwanza tathmini ya kina ifanyike kabla ya kufunguliwa waziri wa elimu baada ya sisi kukubaliwa atatoa kalenda ya kuanza kwa masomo mwaka 2020 kuhusu kufunguliwa kwa baa marufuku hiyo itaendelea hadi septemba 29 mwaka 202s na sasa zitafunguliwa kuanzia siku ya jumanne na kufungwa saa nne usiku kuhusu kutotembea usiku muda huo umwongezwa kwa siku sitini na sasa utadumu kati ya saa tano usiku hadi saa kumi alfajiri ni sauti yake uhuru kenyata rais wa kenya msikilizaji tukisalia na maaswala ya kenya tarehe mosi ya mwezi huu rais kenyatta alifanya ziara rasmi nchini ufaransa na kukutana na mwenyeji wake rais emmanuel macron mataifa haya mawili alitiliana saini mikataba mimilioni ya yuro kataba ambayo inalenga kusaidia kenya kiuchumi ushirikiano huo utasaidia kenya katika ujenzi wa miundo mbinu ya barabara miongoni mwa maswala mengine ya kiuchumi rais kinyatta alisema ufaransa ni mshirika mzuri wa maendeleo kwa bara la afrika tuko hapa kuambia kuhusu nafasi zilizopo nchini kenya hasa kwa vijana wetu, wetu by we by na namna ushirikiano wetu unavyoweza kuliinua bara letu na nchi yetu kutoka kwenye lindi la umaskini mara nyingi tumekuwa tukisema kwamba bara la afrika ni tajiri kwenye rasilimali kama vile madini na mafuta lakini tunashindwa kubaini kuwa utajiri huo upo zaidi African kwenye vijana wa kike na wa kiume na ushirikiano wetu utasaidia kujenga dunia nzuri kwa sisi sote kwa upande wake urais wa ufaransa emmanuel macron alisema kuwa nchi yake itaendelea kulisaidia bara la afrika kwa manufaa ya pande zote nimemwalika wali rais kenyatta katika mkutano na washirika wetu wakuu china itakuwepo washirika wetu wa ulaya na marekani na wengine asia ili kupanga kwa kupa pamoja kanuni ya ufadhili wa uchumi wa afrika kwa sababu rahisi sana sio kuipanga kwa ajili yetu bali kwa ajili ya afrika ikiwa na maana kuwa na kanuni zinazofanana za kuisaidia afrika kama ilivyosema rais kenyata na iwapo hatu tulisaidia bara la afrika katika maendeleo yake madhara tutayapata sisi na watu na wa ulaya balozi wa marekani nchini tanzania donald donaldrit aliwataka wanasiasa nchini humo kujiepusha na matamshi ambayo anaweza kutumbukiza nchi hiyo kwenye vurugu kuelekea uchaguzi mkuu wa mwezi ujao balozi huyo pia alieleza kuguswa na matokio unyanyasaji ambayo huenda yakasababisha uchaguzi huo usiaminike akitoa wito kwa serikali kuhakikisha kuwa inafanya uchaguzi huo uwe huru na wa haki matamshi yake yalikuja wakati upinzani ukidai kuwa kuna njama ya kuibiwa kura mwezi septemba mabalozi 1 kutoka nchi za kigeni walitoa wito wa uchaguzi huo kuwa huru na haki wakati huo mgombea wa urais kupitia chama kikuu cha upinzani tundulisu akidai kuna njama ya kumwibia kura jawadu muhamed mchambuzi wa maswala ya siasa anazungumza nasi akiwa jijini daresalamu nchini tanzania ukweli ni kwamba hali ya kisiasa ya tanzania kuelekea uchaguzi mkuu iko salama sana hakuna visa vyovyote vya uvunjifu wa amani wala vya uminywaji wa haki vilivyopindukia nilichokiona kinazungumzwa na serikali ya ni kwanza kupitia balozi wake lakini kama ubalozi wenyewe ni tamko ambalo naona wanajaribu kuonyesha msimamo wao kama serikali ya marekani kuelekea uchaguzi mkuu tanzania kikubwa ambacho kimezungumzwa ni kuendelea kusisitiza vyama vyote vinavyohusika na wagombea kuzingatia amani kuzingatia mamlaka kuzingatia haki na kuepuka vitendo eh, ambavyo vinaweza vikachochea uvunjifu wa amani mahakama ya jumuia ya afrika mashariki kuhusu haki juma septemba 30 ilitupilia mbali kesi iliyokuwa imewasilishwa na wakili wa uganda mel mbarizizi kupinga uamuzi wa, wa mahakama ya katiba nchini humo iliyothibitisha hatua ya bunge kuondoa kifungo cha kikatiba kilichokuwa kinazuia mtu mwenye umri wa miaka zaidi ya 75 kuwania urais katika taifa hilo hatua hii ya mahakama inamaanisha kuwa rais mseveni ambaye sasa na miaka 76 atawania tena urais wakati wa uchaguzi mkuu wa mwezi ujao habari wetu anatathmini hatua hii ya mahakama akiwa jijini kampala wamefuatilia tu namna uh, mahakama ya sheria ama constitutional hapa uganda ilitoa msimamo wake kuhusu hii mambo wanasema ya kwamba uh, kwanza kabisa wabunge ndio walileta shida pale kwenye bunge wkulazimisha uh, spika kuwaleta jeshi unaona hawataki kuchukua msimamo mkali namna wabunge kutoka kwa upande wa upinzani walishikwa hakuna kitu kipya sana kwanza Uh, mahakama za afrika hata zaidi za hapa afrika mashariki hazina msimamo ule mkali kuhusu mambo ya siasa bado kuna kitu kile cha kusema hatuwezi kuingilia mambo ya ndani ya siasa ya nchi fulani na kwa hivyo ilikuwa ni ngumu sana hawa wenyewe kujitokeza na kusema ya kwamba rais oweri museveni asisimame kwenye uchaguzi ujao Tatu, saba, FM. tukiwa bado nchini uganda alhamis ya tarehe 2 mwezi huu ilitangaza kufungua mipaka yake kwa safari za kimataifa kwa mara ya kwanza tangu mwezi machi baada ya kuwa imefungwa kutokana na janga la korona hatua ambayo ilishuhudia ndege ya uganda airlines ikifanya safari katika miji ya nairobi nchini kenya na mogadishu nchini somalia aidha watakaoingia na vyeti vinaoonyesha hawa maambukizi ya korona hawatatakiwa kuwekwa karantini huku watakaokosa kuwasilisha vyeti hivyo sampuli zao zitachukuliwa na kufanyiwa vipimo na kusubiri matokeo akiwa karantini miaka kumi baada ya ripoti ya umoja wa mataifa inayoaminika kama mapping inaohusu hali ya vurugu na ukiukaji wa haki za binadamu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo raia wa nchi hiyo alhamis ya wiki hii waliandamana kutaka umoja huo kutekeleza ripoti hiyo mjini bukavu pia maandamano hayo yalifanyika hii hapa ripoti ya mwanahabari wetu william basimike kwa filimbi ngimbo na mabango waandamanaji walianzia huko nyawera hadi kwenye ofisi ya gavana wa mkoa wa kivu kusini huko labot ambapo walikabidhi barua mbili zilizokuwa na malalamiko yao jibu kagero manase ni miongoni tunataka itekelezwe ya mapping kwa sababu ni miaka mingi amefuchikiwa na tujue mefuchikiwa psasa mapende kuwe wazi wazi kwa sababu haiko mbinguni njio tutajua ya yai ikiwa ni vigumu kuundwa korti maalum waandamanaji wanapendekeza basi kuundwa kwa vyumba maalum vya sheria vilivyochanganywa kati ya majaji wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na majaji wa kimataifa ili kuhukumu uhalifu uliotendewa drc sifa mkange pia ni mwandamanaji bale venyi valifanyaka ile mavitendo yauka ahukumiwe naakiaaosuatakufaatauuwsaaltndewav mk v aingi kufa gavana wa mkoa wa kivu kusini teongwa bije kasi aliyewapokea na kuwapongeza ameahidi kufikisha malalamiko yao kwa viongozi wa ngazi za juu mshindi wa tuzo la amani ya nobi mnamo mwaka 218 daktari denis mukwege alitarajia kushiriki kwenye maandamano hayo ila duru za hospitali yake ya panzi zimesema kwamba hakuwepo kutokana na sababu za kiusalama william basimike bukavu buavu tukisalia nchini drc wafungwa wa kike katika gereza la kaspa mjini lubumbashi wanaishi kwa hofu baada ya kuripotiwa visa vya ubakaji ilisema taarifa ya shirika lisilo la kiserikali linalojiita gamve mwandishi wetu wa lubumbashi denis mayo alitutumia ripoti ifuatayo jumatano ya tarehe 30 mwezi septemba mwaka huu wafungwa wa kike wa gereza ya kasapa jijini lubumbashi hawana tena yaksapaiumbashihawaatnaweni wala mawasiliano na jamaa zao simu za mkono zilichukuliwa na vitisho vya kuwawa kutoka kwa mfungwa mmoja aliyejichukulia madaraka juu ya wafungwa wengine kulingana na bwana emmanuel kifungo wa shirika la kipeke ganve wafungwa hawa wa kike kubakwa kiolela wamama watoto beko katika situato mbaya sana esi bana weka mopanga pembeni na kisu Mama, abana nguvu na chakula mmbant nnvubkona kitendo isiyo ostaeli jambo ambalo linaumiza moyo wanawake wengine huko lubumbashi bibi bibisylvie nkolomoni wa shirika la kupigania haki za mwanamke voix du savoir kaomba hatua ichukuliwe kwa haraka ile ya kufanya razima mpasipo kupitisha wakati ni kubayengea kubayengea kusikubasepare na banaume tukisha kuba yengea, watalala kubayengeatafua batalalaje je batakurya nini kwa upande wake mamlaka ya gereza ya kasapa ukmanisha kuwa kuli tu tishio la ubakaji tena yeye kasema majadiliano yanaendelea kwa lengo la kuboresha hali ya maisha ya wafungwa wa kike— b rais wa nijeria muhamedi buhari alhamis ya jumahili aliwataka raia wa nchi hiyo ya afrika magharibi kuungana ukiwa ni ujumbe wake mkubwa kwa taifa hilo linapoadimisha miaka 60 ya uhuru nijeria ilipata uhuru wake tarehe 1 mwezi oktoba mwaka 1960 kutoka kwa uingereza lakini miaka saba baadaye kukazuka mapigano ya wenyewe kwa wenyewe kutoka kwa wanaharakati waliotaka kuunda nchi yao ya biafra buhari ambaye aliwahi kuwa kiongozi wa jeshi nchini humo alisema nchi hiyo imepitia changamoto nyingi ya ambazo zimeisaidia kwa imara katika nyanja mbalimbali mbali. i want to my dedication and commitment My and na nasisitiza kujitoa kwangu kulinisaidia na kunipa moyo wa kutaka kuongoza nchii ili kuimarisha maisha wa nigeria na kuweka mazingira mazuri serikali hii imekuwa ikiweka misingi bora kwa raia wa nigeria bado tunakabiliana na changamoto nyingi hasa kwa taifa kama letu ambalo limepitia mabadiliko mengi lakini tunaweza kufanikiwa iwapo tutafanya kazi pamoja Work nigeria ambayo ni nchi yenye idadi kubwa ya watu barani afrika wapatao zaidi ya milioni 20 katika miaka hivi karibuni imeorodheshwa ya kwanza kwa uchumi katika bara hilo shirika la kimataifa linalotetea haki za binadamu la amnesty alhamis ya juma lilisema kuwa guinea limeshindwa kuwajibisha vikosi vya usalama kwa ukandamizaji mbaya wa maandamano dhidi ya serikali tangu mwaka wa 219 ali bilali alituandalia ripoti ya, ya tarehe 1 mwezi huu shirika hilo la haki za binadam limesema katika ripoti yake kwamba watu wasiopungua 50 waliouawa wakati wa maandamano dhidi ya rais kati alfacondeo19 na julai 220 katika nchi hiyo ya afrika magharibi takriban watu sabini walikamatwa katika kipindi hicho na kuwekwa korokoroni kwa kosa tu la kutumia tu haki yao ya uhuru wa kujieleza au kukusanyika kwa amani ripoti hiyo ya amnesty international inakuja kabla ya uchaguzi wa urais wa oktoba 18 nchini guinea ambapo konde anawania muhula watatu wa urais maandamano makubwa dhidi ya uwezekano wa rais konde kuwania urais alianza oktoba mwaka jana lakini rais huyo alikaidi upinzani na kushinikiza marekebisho ya katiba mpya mwezi machi ikimruhusu kuwania muhula wa watatu baada ya kuondoa ukomo wa rais wa mpito wa mali bandawa jumatatu ya wiki hii alimteua aliyekuwa waziri wa mambo ya nje mukta one, kuwa waziri mkuu uteuzi wa raiya katika nafasi hiyo ni mojawapo ya mashati muhimu yaliyotolewa na viongozi wa nchi ya afrika magharibi ecoas ili kuiondolea nchi hiyo vikwazo vya kiuchumi bran wanyama ni mchambuzi wa siasa za kimataifa na mhadhiri wa chuo kikuu cha kibabi alitathmin uteuzi huo alipozungumza nasi akiwa mjini bungoma nchini kenya E, kimsingi kim ni kwamba washikadaa wengi hawakukaribisha kabisa yale mapinduzi yaliyofanyika kule mali pengine kwa kiwango fulani e, nafkiri kwamba apoas na washikadaa wengine wanaweza kujiondolea taifa hili vikwazo kwa sababu vikwazo kwa kawaida huumiza wale raia wa kawaida wale wachochole viongozi hawa e, wako karibu sana na hela kwa hivyo vikwazo haviwaumi sana pengine wangekuwa vikwazo ambavyo vinawalenga wale wenyewe viongozi wa jeshi na vilevile familia zao ili pia waweze pengine huona ugumu wa kuweza kuchukua hatamu za uongozi kupitia njia ya mapinduzi ni sauti yake bran wanyama mchambuzi wa siasa za kimataifa na mhadhiri wa chuo kikuu cha kibabi akiwa mjini bungoma nchini kenya Rf. simone bagbo mke wa rais wa zamani wa vot lore bagbo alishutumu jeshi la ufaransa kwa kushindwa kumlinda wakati alipotaka kubakwa kipindi alipokamatwa mwaka 211madai aliyotoa kwa mara ya kwanza mw216 katika mahojiano maalum na runinga ya france 24 simeon ametaka pia uchaguzi uliopangwa kufanyika tarehe 31 mwezi huu kuhairishwa baada ya rais alsen watara kuamua kuwania urais kwa muhula wa tatu watatuhatuwezi kwenda kwenye uchaguzi katika mazingira ya sasa hilo lipo wazi tunataka tume mpya ya uchaguzi tunataka baraza jipya la katiba kwa sasa lililopo limekwenda kinyume kabisa tunataka mgombea alasen watara aondolewe kwenye orodha ya wagombea tunataka orodha ya wapiga kura ichunguzwi tunataka pia kuwepo na mjadala kuhusu mgawanyiko wa uchaguzi na mgawanyiko huo uwe umeafikiwa na wote tunataka wafungwa wa kisiasa wachiliwe huru tunataka pia wakimbizi wa kisiasa warejee nyumbani kwa mfano bwana loro bagbo na charles blegud warejee nchini mwaoili egalemen rntre dan leur ps gazeti la new york times nchini marekani jumatatu ya tarehe 28 ya mwezi huu lilichapisha ripoti kuwa rais donald trump alilipa kiasi cha dola750 tu za kodi ya mapato ya mwk216 alipowania urais mwak216 na kuwa hakuwahi kufanya hivyo kwa kipindi cha miaka 15 iliyopita ripoti iliyokuja wakati huu trump akijiandaa kupambana na mpinzani wake joe biden kuelekea uchaguzi mkuu wa urais utakaofanyika tarehe tatu mwezi novemba hata hivyo trump alijitokeza na kukanusha ripoti hiyo ambayo alisema ni ya uongo hizo ni habari za uongo na nakumbuka miaka minne iliyopita mambo kama haya yalijitokeza na nikaajibu ripoti hizo ni za uongo kwa sababu nililipa kodi vikodi zinaonyesha hivyo na zimekuwepo kwa muda mrefu RF tukiwa bado marekani wagombea wawili wa urais nchini humo joe biden na rais donald trump kwa mara ya kwanza usiku wa kuamkia jumatano ya tarehe 30 mwezi septemba walifanya mdahalo wa televisheni mdahalo ambayo hata hivyo kwa muda mwingi wagombea hao walikuwa wakijibizana na kushambuliana baada ya kueleza hoja ambapo biden alimkosoa trump kwa namna alivyoshughulikia janga la korona Plan. rais hana mpango wowote weka mikakati yoyote alijua tangu mwezi februari jinsi janga hili lilikuwa hatari alifanya nini yuko kwenye rekodi akikubali alijua anasema kuwa hakutoa tahadhari kwa vile hakutaka kuwatia wasiwasi wa marekani hufai kuwa na wasiwasi yeye alikuwa na wasiwasi akijibu tuhuma dhidi yake rais trump aliendelea kusifu rekodi yake katika vita dhidi ya ugonjwa huo akinyoshea kidole cha lawama nchi ya china If we would have to you... kama tungekusikiliza nchi ingeharibika mamilioni ma ya watu wangekuwa wamekufa sio mi2 wala 000 sio elu b mtu mmoja tukufa china ni hasara lakini hii yote imesababishwa na china haikupaswa kutokea kwa hiyo ni makosa yao so way, na najo unapozungumzia idadi haujui hata ni watu wangapi wamekufa china urusi ama india sababu wao hawatoi idadi halisi ni sauti yake rais wa marekani donald trump ambaye pamoja na mkewe walipatikana na virusi vya korona ijumaa ya tarehe mbil mwezi huu ambapo sasa watalazimika kukaa karantini mapigano makali kati ya wanajeshi wa azerbaijan na armenia mapema mwezi huu yalionekana kushika kasi kuwania jimbo lenye utata katika mpaka wa nchi hizo mbili huku vifo vya raia vikiripotiwa ifuatayo ni taarifa yake mwandishi wetu benson wakoli kama vile alivyotuandalia jumatatu ya tarehe 28 jumatatu hu endelea bila kuwepo kwa matumaini kuwa yatafiki ya mwisho hivikaribuni haya ndiyo mapigano mabaya zaidi kuhusu kuania jimbo hilo tangu m216 na ripoti zinasema kuwa vifo vya raia na wanajeshi kutoka pande zote vimeripotiwa armenia imesema kuwa imewapoteza wanajeshi wake 31 na kupoteza baadhi ya ngome zake lakini imefanikiwa kuzidhibiti tena azerbaijan imesema imesababisha maumivu makubwa dhidi ya wanajeshi wa armenia huku raia wake 26 wakijeruhiwa mataifa mbalimbali mbali duniani yakiongozwa na marekani urusi iran na mataifa ya, ya ulaya yametaka pande zote kuacha makabiliano tangu mwaka 1991 nchi zizo mbili zimekuwa zikipambania jimbo hilo lililotangaza uhuru wake kutoka kwa umoja wa kisovyeti rais wa faransa emmanuel macron mapema juma hili aliwakashifu viongozi wa lebanon kwa kile alichosema wamesaliti nchi yao baada ya kushindwa kuunda serikali rais macron alionekana kshutumu chama cha hezebolla kukwamisha mabadiliko na kutoa muda wa hadi wiki 6 kwa wanasiasa nchini humo kukubaliana kuunda serikali le hezbolla ne peut en même temps chama cha hezbulah hakiwezi kuwa jeshi na wakati huo huo kuwa na vita dhidi ya israel kundi hili linafanya vita nchini syria na kwa sehemu nchini mwake ni jukumu lao sasa kuonesha wanaheshimu wananchi wa lebanon hata hivyo karibuni wameonesha kuwa ni kinyume na kila kitu msikilizaji sauti yake rais wa ufaransa emmanuel macron ndiyo inayotukamilishia makala ya mtazamo wako kwaliujiri wiki hii umekuwa nami hilari ngati kutoka nairobi ninasema kwa heri kwa sasa shukran sana hilary ingati kwa kuandaa makala hayo niangazie baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo awamu hii mgombea wa urais nchini tanzania kupitia chama cha upinzani chadema asisitiza kuendelea na shughuli za kampeni nchi ya marekani aipongeza hatua ya mali kuunda serikali ya mpito na rais wa marekani donald trump aendelea kupata nafuu baada ya kulazwa hospitalini nitamatishe matangazo amwe hii na kibao chake ivon chakachaka letbfree kibao msani huyu anatokea nchini afrika kusini von chakachaka na kibao chake letmbfre kutokea nchini afrika kusini anatutamatishia matangazo amwe hii msikilizaji tupatane saa bl nanusu saa za afrika mashariki kwa taarifa hizi na zingine kwa kina