ni saa 1n saa za afrika mashariki afrika ya kati ni saa 12 haya ni matangazo ya idhaa ya kiswahili ya radio france international yakikujia moja kwa moja kutoka nairobi nchini kenyacoincorl miongoni mwa taarifa ambazo tumekuandalia wazanzibari wajitokeza kushiriki zoezi la kwanza la uchaguzi mkuu hivi leo watu 21 wa wawa nchini guinea kwenye machafuko ya baada ya uchaguzi bunge la marekani la lamuhidhinisha jaji amy cone baret kuchukua nafasi ya marehemu rud beda kwenye mahakama ya juu popote ulipo natumai siku yako imekuanzia vizuri ni kukaribishe katika matangazo yetu kutoka hapa rfi kiswahili wananchi kisiwani zanzibar nchini tanzania wameanza zoezi la kupiga kura kuchagua rais wabunge na madiwani katika uchaguzi mkuu unaoonekana kuvutia hisia mbalimbali ndani na nce ya taifa hilo uchaguzi huu wa kihistoria utafanyika kwa siku mbili ili kutoa fursa kwa makundi yaliyokuwa yakipata changamoto za kupiga kura kushiriki uch- chaguzi huo mwanaabari wetu aliyeko zanzibar martin nyoni yuko katika mojawapo ya vituo mwenzangu michael were anazungumza naye moja kwa moja kutoka studio zetu nambari mbili leo ni siku ambayo wana zanzibar wanaingia katika uchaguzi na inafanyika mara mbili leo ikiwa ni siku ya kwanza martin nyoni ukiwa zanzibar leo umeamkaje na hali inakuendaje kwa sasa ikiwa ni siku ya kwanza ya uchaguzi huo kwa hivi sasa hali ya zanzibar imekucha salama ndivyo ambavyo anaweza kusema kutokana na asubuhi asubuhi hii wakati vituo vya kupiga kura vikiwa vinaanza kufunguliwa katika siku hii ya kwanza ya yaku akura katika uchaguzi mkuu hapa zanziba wananchi wanasemaje na labda pengine vyombo husika kama tume uchaguzi nchini humo uh, wananchi wa zanzibar wamekuwa na utulivu lakini hamasa ya kisiasa inashuhudiwa hasa kwa wafuasi wa vyama vikubwa viwili vya siasa ndani ya visiwa hivyo na mapema hiyo jana akizungumza na waandishi wa habari mwenyekiti wa tume ya taifa ya uchaguzi hapa zanzibar zeki akawaambia wapiga kura kwamba tayare zoezi maandalizi yake yamekwisha kukamilika labda pengine utueleze watu wanashangaa ni kwa nini uchaguzi ufanyike mara mbili kitu ambacho msimamo wa tume unasema kwamba wao wamewapa kipaumbele Uh, makundi ambayo yanahusika sana na ulinzi na usalama na wasimamizi uh, hasa kutoka tume ya taifa ya uchaguzi hapa zanzibarnam ni kushukuru sana uh, nyoni tukutane tena katika awamu ya pili ya matangazo yetu shukrani sana michael lwere na martin mnyonye tuelekee sasa uganda ambapo mbunge wa chandondo mashariki robert chagulanyi maarufu bobi win ambaye ni mpinzani wa rais ueri museveni amesema angependa rais museveni kustaafu siasa bila kushinikizwa au kung'olewa madarakani bobi win ameendelea kukashifu jeshi na polisi kwa kuharibu mabango ya kampeni nchi hiyo ikijiandaa kwa uchaguzi mwaka ujao ripoti ya maridhiano maarufu kama bbi imezunduliwa nchini kenya baada ya mchakato wa kukusanya maoni ya wananchi wa taifa hilo kuhusu ni nini kinaweza kufanyika ili kuzuia mapigano ya kila baada ya uchaguzi mkuu mchakato huu ulianza baada ya rais huru kenyatta na kiongozi wa upinzani raila odinga kuamua kuweka pembeni tofauti zao za kisiasa na kufanya kazi pamoja mengi zaidi na vkt absbpd lisha mfumo wa uongozi ambapo inapendekezwa kuwe na waziri mkuu na manaibu wake wawili ambao utateuliwa na rais kutoka chama chenye ubunge wengi bungeni rais uhuru kenyatta amesema mapendekezo hayo yanalenga kuleta amani na umoja wa kitaifa kila baada ya uchaguzi mkuu amani na umoja wa taifa letu na njia ile tutapambana na ukosefu wa kazi kwa vijana wetu na mambo haya hatutaweza kutimiza tusipokuja pamoja naye kiongozi wa upinzani na waziri mkuu wa zamani raila odinga amesema mageuzi hayo yatasaidia ya kukabiliana na ukabila huku akitolea mfano wa nchi jirani ya tanzania watanzania hawaulizi mtu wewe ni kabila gani anauliza wewe inatoka jimbo gani ukimuliza watanzania wewe ni kabila gani atasema wewe ni mkenya hata wakenya tuseme sisi zote ni wakenya hata hivyo naibu rais wiliam ruto ambaye katika hotuba yake alizomewa na wajumbe baada ya kuonekana waziwazi kupinga baadhi ya mapendekezo hayo amesema kwamba mjadala muhimu kwa sasa ni kuhusu matatizo yanayowakabili wananchi wa taifa hilo have... lazima tuwe na mjadala wa wazi unaohusu kila mmoja kuhusu mamilioni ya wakenya ambao wanaishi kwa umaskini na hawana ajira hayo ndiyo majadiliano ambayo tunastahili kuwa nayo baada ya kuzinduliwa kwa ripoti hii wakenya sasa wana nafasi ya kuisoma na kutoa maoni yao kabla ya kufanya maamuzi kupitia kura ya maoni mtumiwa mkuu wa mauaji ya kimbari ya mwaka1994 nchini rwanda felixen kabuga amehamishwa ufaransa kwenda makao makuu ya mahakama ya kialifu ya kivita the he nchini uholanzi hii ni baada ya umoja wa mataifa kuamua wiki iliyopita kuwa kabuga anayetumiwa kufadhili mauaji hayo kuhamishwa kwenda the heripoti ya maridhiano maarufu kama bbi imezunduliwa nchini kenya baada ya mchakato wa kusanya maoni ya wananchi wa taifa hilo kuhusu nini kinaweza kufanyika ili kuzuia mapigano ya kila baada ya uchaguzi mkuu katika ripoti hiyo mfumo wa uongozi unapendekezwa kubadilishwa ili kuwepo wadhifa wa waziri mkuu na manaibu wake wawili msikilizaji nini maoni yako kuhusu ripoti hii tutumie maoni yako kupitia ujumbe mfupi kwenda namba yetu ya whatsapp ukianza na alama ya kujumuisha 2541142 tukielekea afrika ya magharibi mashirika kima ya kimataifa ya kutetea haki za binadam yamesema watu wasiopungua 21 wamewawa katika machafuko ya kisiasa nchini guinea kufuatia uchaguzi mkuu wa urais uliofanyika wiki iliyopita jeann-claude kasibu ni rais wa familia ya ecoas kama mnavyofahamu tumekuja kufanya tathmini ya mchakato wa uchaguzi na kufanya kwamba machafuko ya mara baada ya uchaguzi yanakomeshwa pia kuhakikisha wanasiasa wanaaminiana ili kuwe na amani pia hali ya utulivu lakini pia kukomeshwa kwa vurugu zilizojitokeza tunatoa shukrani zetu kwa waziri mkuu celu dalen dialo na timu yake kwa kuwa tumezungumza mengi nasi tutafanya linalowezekana ili kuhakikisha kwamba mchakato huu unahitimishwa katika mazingira yanayokubalika ni sauti yake jean claude kasibu rais wa eqoas ufaransa na serikali ya mpito nchini mali imetofautiana iwapo ni sahihi au si sahihi kufanya mazungumzo na wapiganaji wa kijihadi ili kumaliza mzozo wa sahel waziri wa mambo ya nje nchini ufaransa jean eve ledian amekuwa ziarani bamako kufanya mazungumzo na serikali ya mpito na nchini nigeria bidhaa ya msaada ambazo zilitolewa kupambana na covid-19 ndizo zinazoendelea kuporwa kufuatia maandamano ambayo yamedumu kwa muda sasa nchini humo kulaani ukatili wa polisi unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shotv katik9665 kh mita bendi 31 na tukielekea uh, uh, ulaya baraza la senate nchini marekani limemthibitisha jaji amy cony baret kuhudumu katika mahakama ya juu nchini humo ikiwa ni ushindi kwa rais donald trump wiki moja kabla ya zoezi la uchaguzi mkuu mwanahabari mwana wetu michael were na mengi zaidi katika kudhiinisha uteuzi wake maseneta wa republican walipiga kura 52 kati ya 48 na kumpa nafasi emy kuajibika katika mahakama ya juu hatua inaonekana kama ushindi mkubwa kwa trump dhidi ya wapinzani wake wa demokras waliopinga uteuzi huo emy mwenye umri wa miaka 48 amekula kiapo ikulu mbele ya rais trump aliyerejea mjini washington akitokea pennsylvania kwa kampeni za kutafuta nafasi ya kuendelea kuiongoza marekani kwa awamu ya pili ni jaji watatu kuteuliwa na rais huyo kuhudumu katika mahakama ya juu baada ya neil gorsach 217 na brett cavnu emy bret naye katika kuteuliwa kwake ameaidi kutenda haki sio tu kwa bunge na rais bali pia kwa watu wote wa taifa hilo marekani imetangaza kuiwekea iran vikwazo vipya vikiwemo mauzo ya mafuta kwenda syria na venezuela madaktari nchini ubelkiji wametakiwa kufanya kazi licha ya wengi wao kuumwa korona dakika 40 zimepita baada ya saa moja so- tunaelekea viwanjani na tayari namwona yupo mchezaji michael were m jambo si jambo naona upo vizuri, vizuri sawa sawa na tunapoanza mambo yetu ya michezo viwanjani tunaanza na wekundi wa msimbazi simba mm. hapo eh? jana wamepoteza tena mechi yao ya pili mfululizo na watani wa wao wanawachekelea E kwa sana na tunashangaa kulikoni manaake wamepoteza kwa mara ya pili mtawalie na hapa labda pengene tusikize maoni ya jonas mkudi ya, ni baada ya kupoteza mechi ya pili mfululizo na unaona kwamba wale mafande ruvu shootings walipata goli hilo kupitia mchezaji maganga kunako dakika ya thelathini na nne lakini hapa pia vile vile kuna shabiki ambaye kidogo onekana kwamba anatokwa na povu na ni jambo ambalo kidogo limewakera lime kidogo lakini ndio matokeo hata hivyo lakini hizi ponti sita zetu tunazipata nje ndani kwa utoporo kija huwa utoporo hizi ponti hizi wanalipa deni wao wache leo wacheke takiwajua linawaka lakini kesho watacheka mbavu zao zikiwa jalalani kunguluwanatafuna yani nikwambie hizo hu mpira na kufungwa ni kituc e, ndio matokeo ya mchezo wa mpira wa miguu hapo jana basi katika uwanja wa, wa taifa tunazungumzia uwanja ule wa mkapa john boko alipoteza mkwaji wa penalti carol ni kuambia brother walipoteza <laughs> lakini wataenda kuchukua tena hakika na yanga hawajapoteza hadi sasa lakini azam wakapoteza tena mikononi mwa wakatamua kwa maana ya mtibwa shugha kwa sasa kujijidoli ni kwamba azam anaongoza nafasi ya wa kee bao imechewa mpira ni dakika 9 zikishapigwa zote ndio unaongea umesikia eh? muhimu sana na tukiangalia tena upande mwingine ni kwamba timu ya taifa ya uganda c utakuwa na piga a, dhidi ya wenzao kutoka sudan lakini wanasemekana kutetesi zipo kwamba huenda pengine wakaingia kule nchini kenya kwa ajili ya kupiga katika kutafuta nafasi ya kutinga katika dimba la bara africa mwakani carol shukrani sana michael wera tunapata uchambuzi wa magazeti na yupo studioni ruben lukumbuka habari za asubuhi njema kabisa carol bila shaka msikilizaji umekuwa na asubuhi tulivu na karibu basi kuyapata baadhi ya, ya habari ambazo zimechapishwa katika magazeti hapa na pale moja kwa moja yanaanzia nchini kenya gazeti Daily Nation, The na e lakini pia taifa leo magazeti yameandika ya kuhusu uzinduzi wa ule mpango wa maridhiano ya kitaifa maarufu kama bbi hapo jana huko bomas jijini nairobi uh, mbali na magazeti haya uh, kule drc lepoteniel lakini pia gazeti la la posperit habari inayosomwa karibu katika magazeti yote nchini drc ni kuhusu mazungumzo ya kitaifa ambayo yameanzishwa na rais felix chisekedi la pamoja na wanasiasa wa makundi ama vyama vingine lakini gazeti la la posperit uh, lenyewe limekuja kwa mtindo wamuunwsisamaagmap wa atawezad likichapisha taarifa hiyo limezungumzia kuhusu uh, kigogo wa kisiasa katika chama kinachoungwa mkono na joseh abila fc abilu ambaye alitangaza kuondoka uh, kujiondoa ndani ya muungano huo lakini uh, gazeti hili likiendelea kunukuu Uh, taarifa hii sami adubango ni mmoja wa wanasiasa kutoka uh, vyama hivyo vya fcc iye amesema pius mwabilu bado ni mwanasiasa mwaminifu wake joseh kabila katika fcc haya ni mambo ya drc gazeti iwachu la burundi laandika wananchi wa burundi waishio kanada wasema hawaelewi chochote kuhusu hatua ya serikali kuufunga ubalozi wake kule kanada uh, na magazeti karibu yote kule tanzania nimeona hapa mikononi mwangu gazeti ni pashe wa zanzibari kuanza maamuzi magumu leo wakati gazeti habari leo laandika jpm atumia siku h8 na kuahidi maajabu zaidi mwananchi laandika vita ya kura milioni 2shirinina 9 gazeti la the monito nchini uganda lenyewe laandika kuhusu kauli ya bobi win akisema ni muda wa kwa ni muda kwa rais mseveni kuachia madaraka huku hizi ni pambano eh, kuelekea uchaguzi mkuu kule uganda nimalizie na gazeti la la posperit gazeti hili limekuja na kichwa cha habari kinachohusu maswala ya mvutano kati ya uturuki na ufaransa rais emmanuel macron asema yeye bado ana uhusiano mzuri na uturuki shukrani sana ruben likumbuka kwa Garipo. sasa nimpishe mpishe hilary ingati anakuja na makala habari rafiki msikilizaji kwa majuma kadhaa sasa nchi ya nigeria imeshuhudia maandamano ya wananchi wakipinga ukatili unaofanywa na polisi kipekee wasanii wa nchi hiyo walikuwa mstari wa mbele kupinga udhalimu wa polisi wa kikosi maalum cha kupambana na uhalifu sas katika mataifa mengi wasanii wamekuwa kishiriki kikamilifu kudai mabadiliko kwenye nchi zao msikilizaji weo unazungumziaje wasanii wa nchini mwako unaridhishwa na ushirika wao kudai haki na mabadiliko kama kio cha jamii karibu naitwa hilari ingati kwa majina naitwa salumu ali chum kutoka sambwa kondoa tanzania na magic sound media nawakilishabna kwa upande wangu juu ya hiyo mada naweza nikasema kwamba wasanii wetu hapa nchini wako nyuma sana katika suala la kudai haki na mabadiliko hapa nchini ikiwa wao ni kama kioo cha jamii kwa sababu tumeona baadhi ya wasanii waliojaribu kufanya hivyo wameonekana ni kama wanaikosoa serikali na hatima yao imekuwa mbaya sana sana sana wasanii wetu hapa nchini huwa wanatumika sana na wanasiasa kipindi cha uchaguzi na wanatumika kwenye masuala ya kampeni zaidi kwa jina naitwa philibeth jonasan kenshambi inapatikana maeneo ya shamba mreba kagera tanzania kuhusu swara la wasanii kudai yake na kuleta maendeleo katika nchi zao kwakweli wana nafasi kubwa kwasabu gani swara la wasanii kuwa ni kio cha jamii kwakweli wakishirikiana a wasanii katika swara la kudai yake na mabadiliko katika mataifa yao yatakuwa ya yenye tija sababu wanasikilizwa na watu wengi na watu nauwalio wengi kwahiyo wakiwa wakomavu wakiwa wa wenye hekima na wa mabadiliko mabadiliko kwa kweli wanaweza kuleta katika nchi zao aabadi um, jambo kiswahili kutoka kalemi jimbo la tanganyika mimi ni bord remi mukenga e naenda kuwapongeza wasani hao ningewaomba wasanii wetu wa kongo nao pia nchi yao inaweza kuwa ni jambo mzuri ae francis kutokapakampala uganda fatana na mada yahi yeleo kuona maandamano huko nigeria yameua watu wengi na wasanii wakajitokeza kuanza kuvumilia hicho ambacho chinaendelea huko nigeria hiyo ni hatua wa nzuri waendelee kugombania uhuru na haki na kuona kwa hapa uganda ao wasanii chama kikuu chenchi ka madarakani chinawauza hao hawagombanie rahia lakini tunaomba wasanii wote wagombanie rahia apate uhuru na haki a lde mkulu toka mji wa goma gomajari jambo njema kuona wasanii kule nigeria wanapita mstari wa mbele kwa kuweza kushutumwa hali ya usumbufu wa napolis Uh, ni kama vile hapa nchini jamhuri ki ya kidemokrasi ya kongo ambako uh, wasanii nao kweli wanaonekana mara kwa mara kuandamana uh, kwa, kwa kuweza kudai haki uh, za wakongomani ziweze kuheshimiwa lakini shida ni kwamba mara kwa mara huwa wakisambazwa hawataki sauti yao isikike uh, ni kama si upinzani miaka iliyopita ilikuwa kama vile hawataki wasikike kabisa jambo sana rfi kiswahili kashilembo roge kutoka burundi kujumbura asani wetu whapa burundi e, nao vilevile nabi kuwapongeza htu nao wanakwaka wanaleta ujumbe ya kuleta amani na umoja na maendeleo ni patrick matembo kutoka goma mashariki mwa drc nadhani ni jambo la kawaida sana kwa kuwa nao ni wananchi kama wengine wana haki na mapashwa kama ya wengine wananchi ila nawapigia sana kwa bidii ambao wanaendelea kuifanya kwa kutetea haki ya waraia nchini nigeria ila ni tofauti sana hapa kwetu drc kwa kuwa hata siku moja hatujawahi kushuhudia msanii hata umoja akiandamana na wananchi wengine kwa kutetea haki za binadamu ila tunatamani hata siku moja na sisi tu one hata msanii mmoja akiandamana na wengine wanaiji asante sana kwa wajina naitwa akitoa honorable msanii wa kizazi kipya toka bukavu rc mimi nilifurahia swala hilo la wasanii wa nigeria ya kujunga katika maandamano ila kwetu hapa bukavu wasanii wengi wanaogopa sababu hata kijunga katika maandamano au kifanya miziki zinazohusu uzalendo uutasaidiwa una, utakuwa unafatiliwa na, na, na, na serikali unaishi vibaya unakimbia nchi na mwisho unaona kama wewe njoo huko nahatarisha ma, maisha yako ni kama raia natosheka jisi ilivyo na maisha wanayo hata kama waunge mkono wao wanaona kama wewe unapoteza muda bure buremskilizaji kutokana na janga la korona tunasikitika kuwa tunashindwa kukuletea vipindi vyetu kama kawaida pamoja na mazingira magumu tulionayo kwa sasa tunajitahidi kuhakikisha kuwa tuko pamoja nawe kukupasha habari za kimataifa na kanda asante sana kwa kuendelea kuwa nasi kila siku tunathamini uaminifu wa wako kwetu Rf. asante rafa ya kiswahili mimi ni januari msabaa napiga simu nikiwa lusaka zambia kufata na maandamano hayo yanayozidi kuendelea nchini na gisi wasanii wameingilia kati kuomba mabadiliko mi naweza kasema msanii ni mtu ambaye anasikilizwa na watu wengi na sehemu nyingi sana nastoshi msanii nikama kio cha jamii na msanii anastahili kabisa kuomba mabadiliko lakini kinachozidi kinasumbua wasanii na kuwakatisha kauli zao ni serikali zetu ambazo hazina demokrasia katika nchi yetu hapa nilipo mimi zambia wasanii wanajitahidi kabisa kuomba kuomba mabadiliko na kuimba katika miziki yao na katika aina nyingi sana za sanaa na kinachosidi kinawarudisha nyuma ni serikali zetu mbovu na siasa zetu ambazo hazitaki kuhakikisha haki za, za wananchi asante sana Jambo RFI Shandra nongea, ni shandrake lawi frank anaongea nikiwa maeneo ya moba kerungu mtazamu wangu kuhusu ili kiukweli wasanii hawawezi wakatusaijia lolote kwanza ukizingatia walioko mwetu drc siwezi nikawaimeza kuingia kwenye maswala hiyo kwa sababu watajikuta sana wamepeleka maisha yayo kwenye matatizo serikali ya kwetu drc kiukweli imekuwa ni serikali ya kuto kuheshimu haki za binadamu jina langu ni oskar sridioni nshando nikitokea shamba mreba kagera tanzania katika makala rafiki leo kwa upande wa kuzungumzia wasanii walioko nchini tanzania ni kwamba wao sio kio cha jamii sana cha kusema kwamba wanaweza kuandamana kuleta mabadiliko au ku, kutafuta haki maana kwanza wamekuwa wakifungiwa nyimbo kwamba hii nyimbo haiko kwenye maadili lakini aijarishi kwamba nyimbo hii inakuwa haiko kwenye maadili kinamna gani bali wamekuwa wakifanyua hivyo lakini wao bila kutolaramika kuto au kutaka haki yao ili watendewe kwa haki iliyostahiki mimi ni auguste tongo toka kanyabayonga jimboni kivu kaskazini kwa kweli kuhusu mada ya leo wasanii kujiingiza katika kudai haki ya kwanza ni kwa sababu wanaishi na wakaaji tena wanakuwa kama vile kinywa macho na masikio ya wakaaji wanaopitia maisha magumu sana wanapotunga nyimbo zao hii inakuwa kama silaha kubwa wanayoitumia ili kufikiza ujumbe wanaenda hata mpaka kuwa kwa mstari wa mbele wakati wa kuandamana ili kuhakikisha kwamba wakaaji wamepewa haki yao ni sababu tu wameishi haya mateso pamoja na wakaaji ni wanamemba wa jamii mateso wakaaji wanaopitia nao pia wanaipitia nikiangazia ujumbe wako kwenye ukurasa wetu wa facebook rf kiswahili nianze nawe staus mandela ukiwa mtawakayole nairobi kenya unasema hapa kwetu wasanii wachache tu wametumia vipaji vyao wa vizuri kukashifu ukiukaji wa haki za binadamu na hataa kukosoa serikali kwa kudhulumu raia wakati mwingine robert nachime kutoka kalehe drc mimi sijaona mchango mkubwa wa wasanii hapa drc kila siku tunashuhudia mauaji hapa mashariki hasa beni ituri goma na kadhalika ila wasanii wanaimba tu mambo ya mapenzi na mambo yasiyo na maana josef kataya abubakar kutoka mobaka mobakakera drc unasema hongera sana kwa wasanii huko nijeria kwa kuwa mstari wa mbele kudai haki itendeke kwa wasanii wetu hapa nchini drc nao wamekuwa akijitahidi sana kudai usalama kupitia nyimbo mbalimbali mbali. vincent jj kutoka kakongwa mtawa majengo kahama tanzania unasema wasanii wanaoshiriki kwa namna moja ama nyingine licha ya kuwa mapungufu yapo tu kipo kikubwa wote tushiriki kupinga ukatili unapotokea ce ibwela taarifa hiyo inaonyesha kuwa kuna udhaifu kwa mashirika yanayotetea haki za binadamu kutokuwa na uwezo fulani kutetea jukumu lao wasanii ndio kio cha jamii ila sio jukumu lao hilo msikilizaji hadi hapo ndipo natia kikomo makala habari rafiki siku ya leo asante sana kwa kushiriki na kwa heri kutoka jiji kuu la kenya nairobi asante sana hilary ngati kumbuka kuungana naye tena baadaye kwa makala mengine ya habari rafiki na usikose kumtumia sauti kupitia nambari yetu ya whatsapp au tembea kwenye rfi kiswahili facebook upate mada ya siku kwa kumalizia ni kukumbushe tena baadhi ya taarifa kuu ambazo tumeangazia asubuhi ya leo wazanzibari wamejitokeza kushiriki zoezi la kwanza la uchaguzi mkuu hivi leo watu 21 wawawa nchini guinea kwenye machafuko ya baada ya uchaguzi bunge la marekani lamuidhinisha jaji amy connet baret kuchukua nafasi ya rud beda ginsbur kwenye mahakama ya juu hitimisha matangazo hayo ni msanii kutoka ivory coast ya kibao and nsecre Je vis ma vie passionnément avec un cœur pur et deux yeux d'enfant. J'apprends les choses avec le temps. sanitia kutoka ivorycos na kibao chake ensecre kimetufikisha mwisho wa matangazo ya asubuhi awamu ya kwanza nitakuwa hapa s2ns kukujuza mengi zaidi yakiwemo uchaguzi ambao yanaendelea kule zanzibar kwa heri ya muda kwa sasa