Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu asubuhi, sawa saa moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa Kiswahili ya Radio France Internationale, RFI. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Habari za wakati huu, msikilizaji wa RFI Kiswahili, popote pale ulipo, karibu ujumuike nasi kwenye matangazo yetu ya asubuhi ya awamu ya, ya pili. Hii leo ni Ijumaa ya tarehe 31 mwezi Oktoba mwaka 2014. Jina langu Ruben Lukumbuka. Tunaanza na taarifa ya habari na uhapa muktasari wake. Watu 14 wa uwawa wilayani Beni, mashariki mwa DRC. Marekani yaonya wananchi wake kutosafiri kuelekea Burundi, na Marekani yakiri kuwa mashambulizi ya anga huko Siria ni msaada mkubwa kwa utawala wa nchi hiyo. Kumbuka msikilizaji, tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www RFI Kiswahili com na redio washirika, na ukiwa na lolote, basi waweza kushiriki kwenye matangazo haya kwa kututumia ujumbe mfupi kwenye mtandao wetu wa kijamii wa Facebook. Tafuta RFI Kiswahili, na pia kwenye nambari yetu ya simu ukianza na alama ya kujumlisha kisha nenda 2557641577, nami nitausoma ujumbe wako hapo baadaye. Tukianzia huko nchini DRC, watu wasiopungua kumi wameuawa na makumi ya wengine kujeruhiwa kwa mapanga baada ya wapiganaji waasi wa Uganda kutoka kundi la ADF NALU kushambulia mji ufahamikao kama kambi ya chui wilayani Beni, mashariki mwa DRC, usiku wa Jumatano kuamkia Alhamisi, vyanzo kutoka asasi za kiraia vimethibitisha. Mkuu wa shirika la kiraia mtaani Beni, Tedi Kataliko, ameliambia shirika la habari la Ufaransa AFP kuwa mauaji hayo yamezusha hali ya sintofahamu kwa raia wa mtaa huo kwa kuwa yamefanyika wakati huu rais wa nchi hiyo Joseph Kabila anazuru maeneo hayo. Kizito Bin Hangi ni mwanaharakati kutoka shirika la kutetea haki za binadamu la ASADO huko Beni. Na ndiyo maana wakati kiongozi wa eneo wanafika hapo, tunatumaini ya kwamba hiyo tatizo tatizo zote ambazo tumempatia anaweza kufuatilia kusudi mambo iweze kubadilika. akikuliwendo tulipenda waweze kubadilisha zaidi sana, askari ambao wanakuwa huko wangiwabadilisha, wanaleta wengine, wenyewe hawako huko, kwa kuwa wale wanaweza kufuatilia mambo kusudi iweze kuisha. Nao wabunge kutoka mkoa huo wa Kivu Kaskazini wameiomba serikali ya DRC kuongeza jitihada zaidi katika suala zima la uongozi wa kiserikali, hali kadhalika wa kijeshi katika kuhakikisha usalama wa wananchi unazingatiwa, kama anavyoeleza Jaribu muliwavyo wavyo, mbunge kutoka bunge la mkoa huo wa Kivu Kaskazini akiwa Goma ndani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hakuna vitu vile ambavyo tunalomba kwa leo vitu, um, kitu ambavyo tunalomba ni kimoja tu, gavumende isaidie nayo ni jeshi na jeshi iuliwe, ndugu wapewe mshahara yao, na wale makamanda ambao wana wanafanya vitendo vya ukiberu wakoishe pembeni. Kama gavumenti anafanya kazi yake kwa usawa, hakutakuwa watu ambao wanachezacheza. Hapana. Makabila yako mingi ndani ya nchi nyingi, lakini watu wanaishi mzuri na wanatumika wote kwa maendeleo na wote wanaprofite. Ni Jaribu Mliwavyo, mbunge kutoka bunge la mkoa wa Kivu Kaskazini huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon ametoa wito kwa pande zote zinazohasimiana nchini Sudan Kusini wa kusitisha mara moja mapigano yanayoendelea katika mji ulio tajiri kwa mafuta kaskazini mwa nchi hiyo. Pamoja na kulaani mapigano yanayoendelea huko Bentiu, Bwana Ban amesema viongozi wakuu wanaochochea mapigano hayo watachukuliwa hatua kali endapo watashindwa kutekeleza makubaliano ya amani waliowafikiana wenyewe. Katika hatua nyingine, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa wiki hii alikosoa vikali utendaji wa pamoja wa vikosi vya kulinda amani vya Umoja wa Mataifa na vile vya Umoja wa Afrika, UNAMID huko Darfur, magharibi mwa Sudan. Marekani imewaonya wananchi wake kusitisha safari zao kuelekea nchi ya Burundi kufuatia vitisho vilivyotolewa na wapiganaji wa kundi la kigaidi la Al-Shabab mapema wiki hii. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na wizara ya mambo ya nje ya Marekani ni kuwa kundi la kigaidi la Al-Shabab lenye makao yake nchini Somalia limetishia kufanya mashambulizi ya kigaidi nchini Burundi, likilenga maslahi ya Marekani nchini humo. Francis Onditi ni mtaalamu wa maswala ya usalama, akiwa Nairobi nchini Kenya. Hapa anatoa maoni yake kuhusiana na Burundi. Ni nchi ama ni mshikadau mkuu katika um, kupambana na ugaidi. Uh, wamekuwa waki... Wakiendeleza kampeni ya kijeshi kule Somalia, eh, kule na eh, sehemu zingine za Afrika kupambana na ugaidi kwa miaka zaidi ya uh, miaka kumi, uh, Burundi uh, iko katika orodha ya uh, nchi ambazo zinatafutwa sana na magaidi kama vile Al-Shabaab. Kwa sababu wanajeshi wa nchi hiyo eh, Burundi ni wengi kule Mogadishu eh, kule Somalia wakipambana na, na Al-Shabab na utakumbuka ya kwamba nchi ya Burundi ni mojawapo ya nchi ya kwanza kupeleka wanajeshi kule katika eh, eh, katika mchakato wa eh, African Union ama eh, kulinda usalama kupitia AMISOM eh, kwa hivyo eh, ile mikakati wameweka wakati huu eh, kule Burundi inaenda sambamba na sera ya kije, sera ya kigeni ya nchi ya Amerika eh, ambayo eh, iko wazi ya kwamba italinda eh, wananchi wake popote walipo. Francis Onditi mtaalamu wa maswala ya kiusalama akiwa Nairobi nchini Kenya. Umoja wa Afrika AU umeikosoa vikali ripoti iliyotolewa na shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch iliyotolewa hivi karibuni na iliyobainisha kuwa vikosi vya umoja huo vilivyotumwa huko Somalia viliwabaka wanawake na kuwahadaa wasichana kwa misaada ili kufanya nao ngono. Msemaji wa umoja huo wa Afrika EU mapema wiki hii alishutumu Human Rights Watch kwa kuchapisha ripoti hiyo na kusema si sahihi. Na habari nyinginezo kutoka huko katika maeneo ya Zambia zinaelezea wazi kwamba katika nchi hiyo bado wa, wananchi wanaendelea kuomboleza rais wao Michael Sata, huku wakiendelea kusubiri mwili wake ambao unatazamiwa kuwasili katika nchi hiyo hivi karibuni. Ebola ni ugonjwa wa hatari unaosababishwa na kirusi. Kirusi cha Ebola husababisha joto jingi mwilini, maumivu makali ya tumbo, kichwa kuuma, kutapika, kuwarisha, uchovu, kutokwa damu katika sehemu zilizo wazi za mwili. Kirusi cha Ebola kinaishi katika maji maji ya mwilini kama vile jasho na mate ya mtu aliyeambukizwa. Ikiwa utamshuku mtu ana Ebola, usimguse. Mshauri aende katika kituo cha afya kumwona daktari au kumpigia simu mtaalamu wa Ebola. Epuka kula nyama za wanyamapori kama popo, nyani na sokwe. Pika chakula chako kive vizuri. Nawa mikono yako vizuri kwa kutumia sabuni na maji safi. Kwa pamoja tunaweza kuishinda Ebola. Unaendelea kusikiliza taarifa ya habari kama inavyokujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Tume ya uchaguzi ya taifa nchini Msumbiji imetangaza matokeo ya uchaguzi wa urais na ule wa bunge uliofanyika tarehe 15 mwezi huu wa Oktoba, ambapo Filipe Nyusi, mgombea wa chama cha Frelimo, alichaguliwa kuwa rais kwa miaka mitano ijayo. Mwenzangu Edmond Lwangi Cheli ametuandalia taarifa ifuatayo. Rais Nyusi ameshinda kinyang'anyiro cha mwaka elfu mbili kumi na nne kwa asilimia hamsini na saba nukta tatu ambapo chama chake kitakuwa na wabunge 144 huku chama pinzani cha Renamo kikiwa na wabunge 89 na kiongozi wake Alfonso Dlakama akitangazwa kuambulia asilimia thelathini na sita nukta sita ya kura zote. Rais Nyusi mwenye umri wa miaka 55 atakuwa rais wa kwanza ambaye hakushiriki katika mapambano ya uhuru, na ambapo ameonyesha umahiri wake akiwa mkurugenzi wa kampuni ya kitaifa ya reli kabla ya kujiunga na serikali mwaka 2008 na ambapo aliwahi kuwa waziri wa ulinzi, maarufu kama mtu wa karibu wa rais anayemaliza muda wake Armando Gwebuza. Chama cha Frelimo kipo madarakani kwa miaka 39 iliyopita na kujinyakulia ushindi katika uchaguzi wa wabunge kwa asilimia 55.9 sawa na upungufu wa wabunge 47 ikilinganishwa na bunge liliyoko sasa. Chama cha upinzani cha Renamo kwa upande wake, sasa kitakuwa na wabunge 89 kikijiongezea idadi ya wabunge 38 zaidi kutoka idadi yao ya hivi sasa ya wabunge 51, na, na chama cha MDM kikiwa na wabunge 17 tofauti na wabunge 8 walioko katika bunge linalomaliza muda wake eh. Radio France Internationale. Ni saa mbili na dakika thelathini na tisa huko Afrika ya Mashariki, wakati tayari saa moja dakika thelathini na tisa huko Afrika ya Kati, na haya ni matangazo ya RFI Kiswahili. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel amekiri kuwa mashambulizi ya anga yanayofanywa na Marekani katika harakati za kukabiliana na kundi la IS nchini Siria ni msaada mkubwa kwa utawala wa rais Bashar uh, al Assad ambaye pia anakabiliana na waasi nchini mwake. Victor Robert Will anakuja na taarifa zaidi. Kauli hiyo ya serikali ya Marekani imekuja baada ya mpango wa mkakati wa rais wa Marekani Barack Obama kuhusu jitihada za kupambana na wapiganaji hao wa kijihadi kukosolewa ndani na nje ya nchi kuwa mpango huo unainufaisha serikali ya Siria. Chuck Hagel amesema kuwa wakati Marekani na washirika wake wakiendeleza mashambulizi ya anga nchini Irak, kwa namna moja ama nyingine, Siria nayo inanufaika kiusalama na harakati zake za kupambana na wapinzani wa serikali yake. Hata hivyo Chuck Hagel amesema kuwa Marekani inaandaa mpango wa muda mrefu wa kukabiliana na wapiganaji wa kijihadi wa kundi la Islamic State ambao hautahusisha kwa namna yoyote utawala wa Assad. Waziri huyo wa ulinzi wa Marekani alipoulizwa na waandishi wa habari kuhusu utawala wa rais Assad amesema kuwa sera ya Marekani bado ni ile ile ya kutaka utawala huo uondoke madarakani kama ambavyo wamekuwa wakisisitiza. Amesema kuwa Marekani lazima ije na mpango huo wa muda mrefu ambao utawaongoza katika mafanikio ya kile wanachokitaka, ikiwa ni pamoja na kulisambaratisha kundi la Islamic State. Michezo naye Edmond Lwangicheli, karibu. Asante sana mwenzangu Ruben lukumbuka. Tuanzie Afrika Kusini ambapo siku ya ya Alhamis, maelfu ya wananchi wa nchi hiyo wametoa heshima yao kwa naodha wa Bafana, Bafana, Senzo Meiwa, katika uwanja wa Johannesburg. Eh, uh, Senzo aliyeuawa siku ya Jumapili, hmm. Watu hao wa wamesikika wakiimba Senzo Meiwa, hakuna mtu kama wewe, wakicheza na kupuliza vuvuzela kama ilivyo desturi ya Waafrika Kusini. Zaidi ya watu elfu kumi na saba wameuawa wa katika mazingira tatanishi mwaka uliopita, lakini tukio la mauaji ya Senzo Meiwa linaonekana kuwaunganisha wada wote wa soka nchini nchini Afrika Kusini e, licha ya tofauti zao. Tukielekea nchini Nigeria, sakata la kocha wa zamani wa timu ya taifa Steven Keshi, aliyekuwa aliyefutwa kazi tarehe 16 mwezi huu, sasa limewekwa tena mezani kwa taarifa kwamba huenda akarejeshwa kwenye wadhifa wake huo muda mfupi tu, kwa vile rais wa nchi hiyo Goodluck Jonathan mwenyewe anamtaka e, kocha huyo arejelee hapo alipokuwa kwenye wadhifa wa kocha. Keshi mwenye umri wa miaka 52 aliwahi kuwa nahodha wa timu yake na ni wakati alipokuwa akichezea timu hiyo. Na timu ya Vita Club ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imewasili jana mjini Blida huko Algeria na kufaulu kupiga zoezi la kwanza jana hiyo hiyo jioni kwa kujiandaa kwa mchuano wa siku ya Jumamosi kesho tarehe mosi Novemba. Nini karata yako kuhusiana na mechi hii hasa? Ni mchezo mgumu sana tusubirie, eh, bila shaka Vita Club wataibuka washindi. Nam tusubiri tuone. Ni hayo tu. <laughs> Nam, asante sana Edmond Langicheli kwa habari hizo za michezo. Shukrani. Karibu, uh, Victor Robert Wille, tupate mapya yaliyochapishwa magazetini. Asante sana basi na nianze na gazeti la New York Times la nchini Marekani likiwa limeandika habari kuhusiana na mvutano unaoendelea kati ya Israeli na mamlaka ya Palestina huku kila upande ukiweka misimamo yake. Tukielekea nchini Kenya, gazeti la Daily Nation lenye limeandika habari kuhusiana na maafisa kumi wa serikali kusimamishwa kazi na wanachunguzwa kwa tuhuma za kujihusisha na rushwa tatizo ambalo linazikabili nchi nyingi barani Afrika. Kweli kabisa. Na huko nchini Uganda, gazeti la Delmonta lenye limeandika habari kuhusiana na bunge la Uganda limemwidhinisha kwa mara ya nne Jeneral Kale Kaihura eh, kuwa mkuu wa jeshi la polisi na hivyo ataendelea na kibarua chake hicho na nchini Rwanda gazeti la New Times lenye limeandika habari kuhusiana na serikali ya Rwanda imeweka mikakati ya kuhakikisha ugonjwa wa utapia mlo unatokomezwa kabisa ifikapo mwaka elfu mbili na ishirini. Ni hayo kutoka Rwanda. Na kwa haraka haraka magazeti ya Tanzania, nikianza na gazeti la Majira katika ukurasa wake wa kwanza Pinda afunguka sakata la IPTL, asikitishwa na wafadhili kukatisha misaada, asema ni uamuzi wa kuadhibu wa Tanzania, azungumzia msimamo wake katika urais mwaka elfu mbili na kumi na tano. Bado siasa za Tanzania. Naam, na, na gazeti la Uhuru kwa upande wake lenyewe katika ukurasa wa kwanza Kikwete awashukia makatibu wakuu, awataka wabadili mienendo ya utendaji na kuacha viburi. E, awaonya watumishi wa umma wazembe na wala rushwa. Na vilevile vile kuna habari nyingine askari amkata vidole vinne mtumishi wake. Ni katika ukurasa wa kwanza gazeti Uhuru. Lakini pia gazeti Mtanzania, Lowasa aliangukia Kanisa Katoliki, alitaka lisahau na kusamehe maudhi ya mchakato wa katiba mpya. Januari Makamba aomba taifa liombewe. ni, sia, ni mwendelezo wa siasa hizo za, za, za Tanzania kuelekea za uchaguzi mwaka 2015 lakini pia mchakato wa katiba na gazeti la Nipashe lenyewe limeandika habari mbalimbali katika ukurasa wake wa kwanza, lakini habari iliyopewa uzito, Mkapa atoa ya moyoni uraisi mwaka elfu mbili na kumi na tano na kung'olewa Jumbe huko Zanzibar eh, kulivyomtikisa Jaji Ramadhani, ni habari pia inapatikana katika ukurasa wa kwanza gazeti Mwananchi. Kwa upande wake lenyewe limeandika Lipumba asema kwanza CCM ing'oke ruzuku baadaye na Lowasa na Makamba wagongana kanisani ni gazeti Mwananchi. Na gazeti Jambo Leo kwa upande wake lenyewe limeandika habari polisi mbaloni akituhumiwa kumfyeka vidole mtumishi wake na vilevile kuna habari JK alia na watumishi wa umma, awaambia waache kugeuza kauli zao kuwa sheria. Ni baadhi tu ya mambo yaliyochomozwa katika magazeti hii leo. Asante sana Victor Robert Will kwa habari hizo mbalimbali magazetini. Shukran nam. Tayari saa mbili na dakika 46 kwa saa za Afrika Mashariki. Ni mpishe Ali Bilal naye anakujia na makala muziki Ijumaa. Naitwa Ali Bilali, karibu kwa nami mwanzo haji tamati ya makala haya ya muziki jumaa. Muziki jumaa hii leo nipo o, o, mashariki mwa Jamhuri ki ya Kidemokrasia ya Kongo katika mji wa Goma, nazungumza na Mimi ni msanii kutoka eneo gani labda kutoka Congo? na mkaribu katika makala ya muziki Jumaa Radio France France Internationale. Asante mm, nifahamishe kwa, kwa kwa, kwa ufupi safari yako ya muziki ilianzia wapi? Kwa, kwa kweli muziki inaanza niko mtoto sana, inalingana na uh, wazazi wangu walikuwa wanaimba mpaka mamangu anaimba Baba yangu amefariki, alikuwa alikuwa naye pia anaimba, alikuwa anapiga gita. Uh, ni kitu nilizaliwa nacho na nakomala nacho, na mpaka nikakomala, nikasema nitafute, uh, nitafute wamanaja, nitafute wa promoters, kwa kuona namna gani naweza nika make sure hiyo talent haipotee. Kwa hivyo nikapa nikaingia kwenye label, nikafanya albumu, albumu niko hapa hapa leo niko naanza na albumu yangu ya pili na, na nifanya maconcert huku na kule, nikiwaza kwa ufupi, ndo ndo ndo vile nimeanza mziki mpaka leo. Na labda tangu kipindi hicho hadi sasa, ni yapi mafanikio yako katika muziki? Katika muziki, eh, kwa kifupi, nikuwa nimeongea mbele, nimeisha toa albumu yangu ya kwanza, na hapa mwezi kesho na uh, naandaa album launch. Kuongeza, nimetumika na na wasanii wengi wa waci international kama, uh, Loko wa Kanza, ni Mkongomani, ni Loko wa Kanza. Uh, nimetumika na Alexis Lexileal, nimetumika hata na Econ hapa Goma, nikuja hapa Goma halafu tukaimba naye. Sema kama mziki wangu menisaidia kukutanana na, na wasanii wengi wa kiinternational Aidha, tuseme hakuna mpango wote, aidha tuseme hakuna ushirikiano wote na wasanii wa kikanda hapa karibu karibu, hususani Bujumbura, Dar es Salaam, Kigali, Dar es Salaam uh, Kigali yangu hapa mwezi kesho nina concept yango pale na ninapangapanga ma, ni makoncerti Kigali, Kapala, pia natumika tumika na wasanii kama. Nikifika Burundi zile natumika na lolilo na tunawasiliana na, na, na pia akina sati akina fizo wale wote akina alida natumika na wasanii wa wengi vile akina Kidumu. Uh, nafasi nyingine yingine nikifika na najikazaka kabisa, ni nitume mm. niangalie namna gani wenzangu wasanii wanatumika ili tuangalie namna gani tutaendelesha mziki mbele. Uh, ukiangalia kwa sasa hetderba the ni ni ugumu gani ambao unaupata katika kuendeleza mm. mziki wako? Uh, magumu nayepata, unajua ku kuwa msanii sio rahisi na sio tifu kawaida sana na halafu stoshe kukuwa msanii mwanamke ni ngufu sana. Ukiangalia huku mwanzo, kabla haujaandikisha jina kabisa kabisa ukienda unatafuta ukitafuta, uh, management ukitafuta watu huku nakula kusaidia saidia mziki, ni vigumu sana, kwa sababu ukimtokea uki mtu kama mwanaume hivi, kama an ana viakili vyake, hata angalia sauti yako kwanza, hapana, naza angalia wewe ni mzuri, wewe unaweza ukamfanyia iki, unaweza ukamfanyia kile, alafu unakuwa kama inakukati tamaa ya kuendelesha mziki. Watu wengi nimewakuta mimi binafsi, nimewakuta watu wengi vile na wamekuwa wengi, wakati mmoja ninasema niache mziki basi. Uh, lakini polepole polepole nimeendelea nasema, sitaacha, naendelea nitafute mpaka ajisi nta da, nitafika nimkute ni, mtu mwingine atakaye nisaidia kabisa, ile ambaye anaisika anaisika kunisaidia kwa ajili ya sauti yangu. Hapana, kwa ajili ya mli yangu ama kwa ajili ya mimi, kitu kingine kile inaweza nikakimpatia pia. Hiyo pembeni, kuna pia familia. Unajua familia zatu za Kiafrika haikuji ki, fa sio familia yoyote, ndiyo inaweza kuifika otowa nyumba alafu uwe mwanamke wanachunga jue kama huwe siku moja mama fulani, ama uende ukasome wasaidie. Ndio mimi nimepata bati, nimemaliza masomo, lakini kuna wasanii wengi wa wanawake ambao ha- hataweza kuchanga mziki na na na masomo, alafu inamletea problem nyingi sana kwenye familia yake utaona wanamtupilia halafu, inakuwa ina kama ina mkati tamaa kabisa wa kuendelesha mziki. mm -hmm. Unaona uh, lakini ni kuendelesha tu, ni kuendelesha tu, kuzingatia kwa sababu unajua ni uh, nikipaji na kama haukitoe nji inakuwa kama unakufa humu ndani. mm -hmm. Sasa kwa kumalizia, ni wito gani ambao unawatolea watu ambao unakusikiliza sasa hivi wakiwa katika maeneo mbalimbali ya dunia? Kitu itakachoambia ni kwamba uh, detidaba ni msanii wa Kongo, ndio. Ni msanii wa Afrika, ni msanii wa dunia nzima, na anawaandalia vitu vingi sana vizuri vizuri sana. Na uh, ingine kitu, kitu nachotaka waambia ni kama mimi uh, objective zangu ni ya kwamba nataka mziki wa, wa kiafrika uheshimike fasi yote duniani Nawaza na kazi yangu vile navyotumika, polepole pole pole, na pia msaada wao, I'm sure tutafika mpaka huko, na nawapenda sana mafani zangu mimi wote, mnaonisikia mna sahii, nawapenda sana asante sana Diti, nakushukuru sana pia. Karibu tena Radio France eh. asante Nam, asante sana Ali Bilal kwa makala hayo, muziki jumaa. Nami nikipitia ujumbe wako kwa haraka haraka, huyu hapa anaitwa uh, Richard kutoka Beni anasema, jamani, uh, vifo hapa kwetu Beni vitaendelea hadi uh, lini? Mwingine anasema yeye ni kikore wa redio Muheza majengo, anasema Uh, serikali ya DRC chukueni hatua dhidi ya wahusika wa, wa mauaji. Na kupitia Facebook John Kiataka akiwa Kampala nchini Uganda anasema wa, warundi fanyeni uh, kweli katika tahadhari. Nam, hivi ndivyo msikilizaji, nami natamatisha matangazo yetu haya asubuhi kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France Internationale. Kwa niaba ya wote uliowasikia, mimi naitwa Ruben Lukumbuka, msimamizi matangazo Victor Robert Wille. Tumshukuru pia Edmund Lwangicheli alitujuza habari za michezo, ufundi wa mitambo Emmanuel Eleazar. Asanteni sana msikilizaji na kila laheri. Kumbuka, hii ni erefi Kiswahili inayokutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Sekunde chache kutoka hivi sasa itatimu saa tatu kamili kwa saa za Afrika Mashariki, huku Afrika ya Kati itakuwa ni saa mbili kamili. Utajiunga na wenzetu huko Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Kwa heri kutoka Dar es Salaam. <coughs>