Hii ni idhaa ya Kiswahili ya redio France International. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu Afrika ya Kati ni saa moja na nusu Habari za asubuhi na asante sana kwa kuungana nasi siku hii ya Ijumaa, tarehe 4 mwezi wa Septemba mwaka 2015. Jina langu ni Victor Abuso. Tumekuandalia habari za dunia, habari za michezo, uchambuzi wa magazeti ya dunia na makala ya muziki Ijumaa. Kwanza ni habari kuu za dunia, huu hapa ni muktasari wake. Mawe makubwa yaangukia ya ya nyumba za watu mjini mwanza nchini Tanzania. Wajumbe wa eneo la maziwa makuu waendelea kuishinikiza serikali ya DRC kuheshimu kalenda uchaguzi mkuu mwaka ujao. Na rais mpya wa Guatemala aapishwa. Mkiwa na, na chochote maoni, uweza kututumia ujumbe wako mfupi kutumia namba hii, anza na alama kujumlisha 255764015747 lakini pia unaweza kutembelea ukurasa wetu wa Facebook wa RFI Kiswahili na kutoa maoni yako. Baadhi ya wakazi wa mji wa Mwanza, magharibi mwa Tanzania, wanahofia maisha yao kutokana na mawe makubwa yanayoelekea kudondokea ya nyumba zao, ikiwa ni baadhi ya athari kwa jiji hilo alilo kwenye milima yenye miamba. Mwandishi wetu Julian Rubavu ametuma ripoti ifuatayo. Kijiografia, maeneo mengi ya jiji la Mwanza ni milima yenye miamba, na ukifika Mwanza si ajabu kuona nyumba chini au juu ya mawe makubwa. Hali hiyo imepelekea baadhi ya wakazi wa jiji hilo kuishi kwa hofu, hususan wenyeji wa mtaa wa Nyerere B kata ya Mabatini, ambapo kuna dalili zote za mawe kudondokea nyumba zilizoko upande wa chini, kama anavyobaini mwenyekiti wa mtaa huo, Bwana Timistoklas Mtenga. Kuna mawe ambayo yako kwenye mlima wa eneo nyuma ya Kabengwe, jiwe ambalo tayari limeshaonyesha dalili zote za za kumuvu kuangukia nyumba za watu. Baada ya kwa kuonekana kwamba labda jiji wanachelewa sana kuchukua hatua, nikatafuta watu ambao wanahusika na, na upasuaji wa mawe ambao nawafahamu ni wazoefu, nikaongea nao, wakaja wakafanya tathmini ya kupasua yale mawe. Gharama waliyoisema ni ilionekana kama kwa halmashauri ya jiji la Mwanza ni kubwa sana. Ni kwamba kuna wananchi wamekwisha hama nyumba zao wamezikimbia kwa kuhofia kuangukiwa na yale mawe. Baadhi ya wa wakazi wa Mabatini wanaeleza hali halisi ya usalama wao. Naitwa Joseph Ngasa, naishi mtaa Nyerere B. Sasa hilo jiwe tulifikia hatua tukaitana azi wa mtaa wa Nyerere B, tukakubaliana kwamba tumfuate mtendaji. Hatuelewi hatima ya maisha yetu mpaka dakika hii, kwamba tutaishije, kwanza kwenye watu ambao wa wameshakataa kutoka na minimo, kwa sababu mpaka sasa hivi hata mimi mwenyewe naishi kwenye ile ile hali ya hatari ya jue. Lile jue linakapoanza kutoka kule juu, ina maana kituo cha kwanza lazima lije lipite na kwetu, mali litaasili mali. Naitwa Idi Selemani naishi katika mtaa wa Nyerere B. Kuhusiana na hilo jue, hilo jue kwanza ni kubwa kubwa, yani ni yani, ni yani, yani, yani jue ni kubwa, na jinsi lilivyokaa hapo, yani limeshikiliwa na kajue kadogo kama vile yani yani kama vile sturi na mhandisi wa jiji la Mwanza Bwana Ezekieli Kunyalanyala amekiri kuwepo kwa changamoto za kiusalama kwa wakazi wa Mwanza maeneo ya milimani. Tunazo taarifa infacti, siyo jiwe moja, yapo mawe mengi katika mtaa wa Nyerere ambayo wananchi wamejenga, na kwa sababu wanaendelea kujenga kila siku, wanakwenda wanachokonoa udongo kwa ajili ya kupata nafasi ya kujenga, na yale mawe yanakuwa yanaachia, yanaanza kusogea polepole pole. wale wananchi waliojenga juu yake wamechimba choo alafu anatirisha maji yale, maji yanapita chini ya lile jiwe, kwa hiyo udongo kidogo ulioko pale unaloana. Sisi baada ya kuchunguza sana, tukakuta kuna mawe matano ambayo yamesababishwa na hilo moja, hilo hilo moja kuteleza, yakawepo mawe mengine manne ambayo yametokea na yenyewe kuteleza, au yako katika hatari ya, ya, ya kuteleza kutokana na lile moja kuwa limeteleza lime tuliwaandikia watendaji wa mtaa ule pamoja na mtendaji wa kata kuwahamisha wananchi wote ambao wako katika njia ile ambayo, kama lile jiwe linaweza kuporomoka pale, linapoweza kuwapitia. Juliani Rubavu, RFI Nam, nchini Uganda wabunge wamekuwa wakitoa heshima zao za mwisho kwa wanajeshi kumi wa serikali waliouawa wa nchini Somalia baada ya kambi yao kuvamiwa na wanamgambo wa Alshabab. Waziri wa Ulinzi JJ Odongo amewaambia wabunge wa nchi hiyo kuwa wanajeshi waliopoteza maisha walikuwa ni kumi na waliuawa uh, wanamgambo arobaini sita uh, wa Alshabab na kuwakamata wawili wakiwa hai. Mili ya wanajeshi hawa wa Uganda ilirudishwa nyumbani hapo jana kwa maandalizi ya mazishi. Wakati hofu ya kuongezwa muda wa kalenda uchaguzi nchini DRC ikiendelea, wajumbe wa maalum wa ukanda wa maziwa makuu wanasisitiza umuhimu wa kufanyika kwa uchaguzi wa urais na wabunge ndani ya muda uliopangwa kikatiba. Aidha, wajumbe hao wanatoa wito kwa wadau wote wa kisiasa kufikia makubaliano mapema kuhusu mchakato huo. Wito wa kuwepo kwa uhuru wa wanahabari na kuanzishwaji wa mfumo wa ushiriki sawa na vyama vyote katika mchakato um, wa uchaguzi pia unahimizwa. Tom Perriello ni mjumbe maalum wa rais wa Marekani Barack Obama katika ukanda wa maziwa makuu. are... Tunayo dhamira ya dhati kuisaidia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika uchaguzi huu wa kihistoria. Kwa hiyo mchakato huu lazima uheshimu muda wa kikatiba, lakini pia uwazi ili kufikia lengo hilo, lazima pawepo na maendeleo ya kweli katika kupata mwafaka kuhusu kalenda ya uchaguzi, na huu ndio umuhimu wa taarifa yetu hii, kusisitiza umuhimu wa ratiba hiyo ya kikatiba na kusonga mbele. Ni Tom Pereilo, mjumbe maalum wa Rais Barack Obama katika ukanda wa maziwa makuu. Nchini Burundi, mawaziri wanne wamekuwa na mkutano na waandishi wa habari hapo jana, ambapo mawaziri hao wametoa tathmini yao kuhusu hali ya usalama katika nchi hiyo a, siku mbili baada ya kutokea machafuko katika wilaya kadhaa ya jiji kuu Bujumbura. Kulingana na taarifa yao watu watano Wenguwa wakiwa raia wa kawaida wamepoteza maisha na wengine, katha, uh, wakiwa, na wengine kadhaa wakiwa pamoja polisi nawengine uh, na watu wasiopungua milio ya risasi na milipuko ya n imeendelea kusikika uh, jana katika vitongoji kama Musaga. Katika taarifa iliyosomwa na waziri mpya wa mambo ya ndani uh, Barandakie, uh, serikali inaomba raia ambao bado wanashikiliwa warejeshe kwa ikutokana na hali hiyo ya usalama ndiyo maana mara kwa mara tunawaomba watu wasiingie katika maeneo hatari, kwa sababu bado risasi zinarindima huko, na pengine misako inaendelea. Kwa hiyo, kama tahadhari, lazima kutenga eneo la kiusalama, ili kuepuka kuwepo kwa maafa kwa wasio na hatia. Ni sauti yake waziri wa mambo ya ndani wa Burundi, Pascal Barandagie, akizungumza akiwa jijini Bujumbura. Mazungumzo ya kumaliza mzozo wa zaidi ya mwaka mmoja nchini Libya yameanza tena jijini Jeneva, nchini Uswizi. Umoja Mataifa umethibitisha kuanza kwa mazungumzo hayo na kusema kuwa pande zote zinazokinzana zimekubali kushiriki. Msuluhishi mguru huo Benadi Leon nakutana na wajumbe wa pande hizo mbili kabla ya kuandaa mazungumzo ya pamoja kujaribu kupata suluhu. Na tukisalia barani Afrika, uh, shirika la afya duniani WHO juma hili kwa mara nyingine limetangaza nchi ya Liberia kuwa huru kutokana na maradhi ya virusi vya Ebola. Tangazo hili la WHO limetolewa wakati humu ambapo mwanzoni mwa juma hili serikali ya Liberia ilitangaza kutokea kifo cha mtu mmoja aliyefariki na ugonjwa huo na kwamba wengine zaidi ya hamsini wako chini ya uangalizi maalum. Akizungumza na RFI, waziri wa afya wa Liberia Banis Dan amesema kuwa wamepata ahueni baada ya tangazo hili na kwamba serikali itaendelea na jitihada za kudhibiti kutoenea tena kwa Ebola. Moving forward over the next 90 days, we, katika siku tisini zijazo tutaendelea kufuatilia kwa karibu na kuwa na ushirikiano na jamii, na mpaka sasa tumeshaanzisha vituo mbalimbali kwa ajili ya kuwajengea uelewa wa wananchi, na tutaendelea kuchunguza kila tukio litakalokuwa linaripotiwa kutoka katika jamii yetu. Ni sauti yake Banis Dan, waziri wa afya wa Liberia, eh. Radio France Internationale. Asante sana kwa kuendelea kwa pamoja nasi. Hii ni idhaa Kiswahili ya Radio France International. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Afrika mashariki ni saa mbili dakika 38. Afrika ya kati ni saa moja na dakika 38. Mimi ni Victor Abuso. Bunge la Kongres nchini Guatemala limemwapisha rais mpya, wakati huu mahakama ikiamuru kuendelea kuwekwa kizuizini kwa rais Otto Perez aliyetangaza kujiuzulu kutokana na tuhuma za rushwa. Mwandishi wetu Edmund Lwangi Cheli anatuarifu zaidi. Bunge la nchi hiyo lilimwidhinisha jaji mstaafu wa mahakama kuu Alejandro Maldonado kuchukua nafasi ya urais ambapo ameapishwa hapo jana na kuapa kurejesha utawala bora pamoja na kupambana na vitendo vya rushwa. Saa chache baada ya kutangaza kujiuzulu nafasi ya urais, Otto Perez alikamatwa na polisi, ambapo kwa siku nzima ya jana alikuwa akijibu maswali toka kwa waendesha mashtaka waliotaka kujua kuhusu tuhuma mbalimbali za rushwa zinazomkabili. Perez anatuhumiwa kutumia madaraka yake vibaya kwa kutakatisha fedha pamoja na kutoa misimamo ya kodi kwenye maeneo ya mipaka ya nchi hiyo kwa lengo la kujilimbikizia mali kupitia kampuni zake zinazojihusisha na biashara za mpakani. Hata hivyo, Perez amekanusha tuhuma zote dhidi yake akisema zimechochewa kisiasa na kwamba atahakikisha anapambana kusafisha jina lake. Na tume ya haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa inasema mwanajeshi wa Ufaransa anashukiwa kumnyanyasa kimapenzi msichana mmoja nchi ya Jamhuri ya Afrika ya Kati. Kamishna wa tume hiyo Zaid Zar Hussein amesema kuwa msichana huyo alinyanyaswa amejifungua. Hizi ndizo tuma za hivi karibuni dhidi ya wanajeshi wa Umoja wa Mataifa wanaolinda amani katika nchi ya Jamhuri ya Afrika Kati. Na sasa ni wa wakati wa RFI michezo na mwenzangu Emmanuel Makundi nam asante sana Victor Abuso nianze tena kwa kuwakumbusha vile viwango vya FIFA ambavyo vimetolewa tukitazama sasa kwa upande wa bara la Afrika ile top 10 na Algeria wao wanaongoza wakiwa katika nafasi ya kwanza lakini kidunia ni wa kumi na tisa Cote d'Ivoire Ivory Coast ni wa pili kwa Afrika lakini wa ishirini na moja duniani Ghana ni watatu Tunisia ni wanne Senegal ni watano Congo Brazzaville ni wa sita, Cameroon wao ni wa 7, um, Misri ni wa 8 lakini Nigeria tisa, uh, ni wa 9 na wa 10. Wanaoshikilia dimba hilo ni Cape Verde ambao kidunia ni wa 56 lakini katika ukanda huu wa Afrika Mashariki, nchi za Kenya, Burundi na Tanzania bado hazijafanya vizuri sana ukilinganisha na Uganda pamoja na Rwanda ambayo imepanda kwa nafasi 13 na ndio kuwa na ndio nchi pekee ambayo imepanda kwa, kwa viwango vikubwa zaidi katika uh, viwango hivi vilivyotolewa vya mwezi wa Agosti na Septemba. Kwa hivyo, uh, Rwanda, wao wako katika nafasi ya 78, Kenya 116, Burundi 134 na Tanzania 140, kwa hivyo nashika mkia katika ukanda huu wa Afrika Mashariki. Lakini kujiandaa na michuano ya kombe la, la mataifa Afrika mechi zile za kufuzu, kocha mkuu wa timu ya taifa ya Tanzania Boniface Mkwasa anasema timu yake imejipanga vyema na ni kufa ama kupona Jumamosi hii dhidi ya Nigeria the Super Eagles huku mshambuliaji wa timu hiyo anasema kwamba wanachotazama kwa sasa ni kutazama zaidi mchezo wa Nigeria na namna gani wanaweza wakawatungua vijana kutoka kule Nigeria. Lakini kama unavyojua winga wa Nigeria Ahmed Musa yeye amewaonya, amewaonya wachezaji wenzake kusema kwamba msidharau kamwe timu ya taifa ya Tanzania kwa kuwa ina wachezaji vijana ambao wanataka kuipa mafanikio nchi yao na hatimaye kuonesha ni kwa namna gani wanaweza wakang'ara katika bara hili la Afrika. Lakini kocha mkuu wa timu ya taifa ya Zambia Lwanda Mina ametangaza kikosi cha wachezaji wake 23 ambacho kitawavaa Kenya siku ya Jumapili. Harambee Stars wao tayari wamepiga kambi pale jijini Nairobi kwa muda mrefu tu wakijiandaa na mechi hiyo, huku Denis Oliech akisema kwamba mjiandae kutoka mnacheka wa Kenya popote pale mlipo. Lakini kuelekea mchezo kati ya Rwanda na Ghana, uh, kocha wa uh, mshambuliaji wa wa Ghana mkongwe huyu Asamoah Gyan anasema kwamba uh, Rwanda si ya kuidharau na wanaenda wakiwa wamejipanga na wanaamini kwamba wataibuka na Lord Osley anasema kwamba vitendo vya ubaguzi na unyanyasaji viwanjani vimeongezeka maradufu. Nam na sijui karatakunaitupia wapi kati ya uh, Tanzania, Nigeria? Tanzania. <laughs> <laughs> sana, sana Wakunda, <laughs> na Nigeria bila shaka Tanzania. Asante Wakundi, asante Nam. Sasa ni wakati wa kuchambua magazeti. Namwona mwenzangu Edmond Lwangichini naye ameingia hapa. Habari za asubuhi na karibu. Asante sana mwenzangu Victor Abuso. Tuanzie huko nchini Kenya, ambako gazeti la Daily Nation ukurasa wa kwanza linaandika kuhusu hatua ya naibu wa inspekta generali wa polisi nchini humo, Bi Grace Kaindi kukataa kuondoka ofisi eh, katika makao makuu ya polisi jijini Nairobi baada ya waziri wa mambo ya ndani Joseph Kaiseri kutangaza kuwa alikuwa amestaafu na kuwa atapewa kazi ya ubalozi. Daily Monitor la Uganda na magazeti mengine nchini humo ikiwemo Vision habari kubwa ni kuwasili kwa miili ya wanajeshi kumi wa UPDF waliopoteza maisha wakiwa Somalia wiki hii, na gazeti Hiwachu la Burundi linaandika kuwa mtu mmoja amepoteza maisha watu kumi kujeruhiwa, wakiwemo maafisa tisa wa polisi na watu kumi na tano kukamatwa wakiwa na bunduki, gruneti na sare za kijeshi. In The New Times la Rwanda linasema kuwa waziri mkuu wa Rwanda Anastase Murekezi ametoa wito kwa jitihada za pamoja kuhifadhi mafanikio ya kimazingira na wanyamapori. La Prosperite la, la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo linaandika kuwa wajumbe sita walioshiriki katika mkutano wa Jiniva na waliotoa tamko la pamoja kuhusu Kongo, ni Martin Kobler wa Monusco, Said Jinit wa Umoja wa Mataifa, Ibrahim Fall wa Umoja wa Afrika, Thomas Perriello wa mjumbe wa Barack, wa rais Barack Obama, Coen Vervake wa Umoja wa Ulaya na Frank Deconinck wa Ubelgiji, na kusisitizia umuhimu wa kufanyika kwa uchaguzi wa rais na wabunge ndani ya muda uliopangwa kikatiba. Le Soir la Ubelgiji linauliza swali: picha ya mtoto wa Siria ambaye amekufa kwenye ufukwe Uturuki, je, hatimaye itasaidia kushinikiza bara la Ulaya e, kuchukua hatua madhubuti. na Le Monde la ukouko la Ufaransa limeandika kuhusu Afrika ya Kati. Ulikuwa natangaza hivi no. Tunde, e, Abuso, madai mapya ya unyanyasaji wa kijinsia yaliyofanyika na mwanajeshi mmoja wa ufaransani Tanzania, raia limeandika Dr. Sla e, avuruga kampeni za ikulu uhuru not za ikulu ya na, na. Eh, Uhuru limeandika JK amesema tumejipanga kwa ushindi mzito. Wakati mtanzania limeandika amwaga mboga, ni kuhusiana na mke wa Dr. Slaa aliyesema kuwa mmewe ni mwongo na dhaifu. Mwananchi limeandika siri ya fichuka CCM ukawa yapo mengi abuso. <laughs> He, he, he, he, shukran. Jina langu ni Ali Bilali wa Radio France International. Karibu mpenzi msikilizaji, katika makala ya muziki Juma, ambapo leo nakuletea msanii ambaye anakuja kwa jina la Maitre Gims. Metre Gims, jina lake halisi ni Gandhi Juna. Amezaliwa Mei 6 mwaka 1986 jijini Kinshasa, Zaire ya zamani, ambayo kwa sasa ni Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Anatoka katika familia ya wanamuziki. Baba yake Juna Janana alikuwa miongoni mwa wanamuziki wanaounda bendi ya Viva La Muzika inayomilikiwa na Papa Wemba. Aliwasili nchini Ufaransa mwaka 1988 akiwa bado na umri wa miaka miwili pamoja na wazazi wake na kuishi maisha mabaya, kwani walikuwa hawana vibali les sans papiers, na anaeleza kuishi katika maisha magumu sana, kutokana na hali hiyo, wazazi wake kukosa vibali halali vya kuishi nchini Ufaransa. Na katika kibao chake Freedom, Maitre Gims anaeleza maisha yake, na kibao Freedom alikitoa mwaka 2013 na inakupa nafasi ya kusikiliza kibao Freedom na Maitre Gims, msanii ambaye tunamzungumzia leo. Anatueleza unatokeaje kuwa kijana aliye huru. Maitre Gims. Msanii ambaye tunamzungumzia leo anatoka katika familia ya wanamuziki. Ni ndugu wa wanamuziki Daju wa kundi la The Shin Sekai na msanii Bejik pamoja na X Gangs, ambao nao pia ni wanamuziki wa hip hop nchini Ufaransa na ambao wanafanya vizuri. Maitre Gims anasema jina la Gims alipewa na ndugu yake, ambapo wote katika familia ndoto yao walikuwa uh, ni kugeuka raia wa Marekani na jina hili lilitoka katika mmoja miongoni mwa filamu za Marekani huku jina la metre akiiga kutoka katika filamu za Kichina ili kuleta utofauti na wengine kama anavyoeleza wakati akihojiwa na kituo cha Rap Max TV nchini Ufaransa. Metre Gims inatokana, awali ilikuwa ni Gims pekee, niliongeza metre kwa sababu naupenda ulimwengu wa filamu za Asia, mchezo wa kupambana. Uhusiano kati ya wanamziki na walimu inaendana na kazi inayoifanya katika tasnia ya muziki. Uh, metre ni kama kitu changu, niliongeza metre games kwa sababu inasikika vizuri, na pia inataka kuhakikisha kuwa hakuna mwingine anayetumia jina hilo. Games unaweza kukutana na mtu anaitwa hivyo, lakini metre games sio rahisi hivyo nina uhakika Gims mkuu wangu ndiye aliyeniita hivyo, na hili ni swala binafsi kabisa. Aliona jina hili katika tamthilia ya Marekani na akanipa jina hilo kwa sababu alikuwa na ndoto ambao mimi nilikuwa nayo kwamba siku moja tutajaribu kuwabadilisha raia wa Marekani kuanzia mwaka elfu mbili na mbili hadi elfu mbili kumi na tatu akiwa katika kundi la Sexion d'Assaut alitoa vibao vingi tu, ambapo mwaka elfu mbili na tatu alitoa kibao kilichoitwa Coup de pression na baadaye akakutana na manaja ambaye alipendekeza kutoa CD ya kibao la Terre du Milieu mwaka 2005. Maitre Gims mwenyewe ndiye alitengeneza picha ya kava ya CD na baadaye alitoa kibao chake pekee kilichokuja kwa jina la Pour tous ceux qui dorment les yeux ouverts ikiwa na maana kwa wale wote wanaolala macho wazi. Mwaka 2014 alitangaza kuandaa albamu yake iliyobatizwa kwa jina la Mon coeur avait raison, yaani moyo wangu ulikuwa na sababu, na kutangaza mpango wa kufanya mzunguko uliobatizwa Warano Tour, utaoanza Novemba mwaka 2015. Aprili 28 mwaka 2015 alitoa kibao Est-ce que tu m'aimes, kibao ambacho kipo katika albamu yake ya Mon coeur avait raison, yani moyo wangu kuwa na sababu. Eske tu mem, je, wanipenda ndiyo kibao na kuwekea hewani. Kumbuka kwamba unaweza kutufolo kwa Instagram kwa kuandika bili andesco bilai. Haya, eske tu mem, nakuuliza wewe hapo. <laughs> mwaka 2004 na ambapo anaitwa Bilal kwa jina la Kiislamu. Jarida moja la kiuchumi la Challenge lilimweka Maitre Gims katika nafasi ya pili kwenye orodha ya wasanii wanaolipwa vizuri katika indastri ya muziki nchini Ufaransa na ambapo namba moja ni Milen Farmer huku namba tatu akiwa ni Johnny Holiday. Kama unakumbuka Johnny Hallyday ni miongoni mwa wasanii wakubwa sana nchini Ufaransa na ambao walipata sifa kupitia muziki, lakini pia filamu. na asante sana mwenzangu Ali Bilal kwa makala hayo ya muziki ijumaa ijumaa hii ya leo. Na kwa makala hayo, bila shaka tunafika mwisho wa matangazo haya ya asubuhi siku hii ya leo. Usikose kuwa pamoja nasi tena saa kumi na mbili jioni. Uh, kwa niaba ya Furi mitambo Stelius Sane, msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Emmanuel Makundi, lakini pia tukuwa naye Edmond Lwangi Cheli. Mimi ni Victor Abuso na utakia kila laheri heri na Ijuma njema. namna hiyo, msikilizaji, bila shaka natumai kwamba unaburudika a kwa kutosha asubuhi ya leo kutoka kwa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Muda mfupi ujao tuta agana uh, kabisa nawe, lakini usikose kuwa pamoja nasi tena saa kumi na mbili jioni. Lakini muda mfupi ujao tutasikiliza matangazo mengine kwa lugha uh, ya Kiingereza ukiwa Afrika Mashariki, kutoka kule jini Paris nchini Ufaransa. Asante na kwa heri.