Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu. Afrika ya Kati ni saa moja na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tunakutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Habari za asubuhi hapo ulipo, na asante sana kwa kujiunga nasi jumaa hii ya leo 27, mwezi wa tano mwaka elfu mbili na kumi na sita. Jina langu ni Victor Abuso. Tumekuandalia habari za dunia, habari za michezo, uchambuzi wa magazeti na makala. Kwanza ni habari kuu za dunia, huu hapa ni muhtasari wake. Mtu mmoja wawa na wengine kukamatwa katika maandamano ya upinzani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Bunge la Afrika Kusini linapitisha mswada muhimu unaoruhusu Afrika weusi kumiliki mashamba makubwa na viongozi wa mataifa yenye utajiri wa viwanda duniani G7, wasema uchumi wa dunia utayumba ikiwa Uingereza itajiondoka katika Umoja wa Ulaya. Na mnaweza kutuma ujumbe ako mfupi, anza na alama kujumlisha 255764015747, lakini pia tembelea ukurasa wetu wa Facebook wa RFI Kiswahili na uandike maoni yako tunasikika pia kupitia redio washirika na tovuti yetu ya RFI Kiswahili.com. Mtu mmoja amethibitishwa kuuawa na wengine kujeruhiwa baada ya waandamanaji wa upinzani wa kukabiliana na polisi uh, katika maandamano ya upinzani hapo jana nchini DRC, hasa maeneo ya mashariki na jini Kinshasa mjini Goma, vijana thelathini walikamatwa. Mwandishi wetu Chube Ngorombi ametuma ripoti ifuatayo. Mtu mmoja kufariki dunia, watu kadhaa kujeruhiwa, wakiwemo polisi wa nne, vijana 32 kutiwa gerezani. Hayo ndiyo matukio ya maandamano ya wanachama wa upinzani jijini Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ambamo, wapinzani walipokuwa wakidai kuendesha uchaguzi wa uraisi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Katika maandamano hayo, Mkinda Robens, mmoja wa viongozi wa upinzani jimboni Kivu Kaskazini, alijulisha yapatayo. Unajua hiyo maandamano kusema leo imefanyikiwa sababu gani? Kwa sababu ukiangalia, tangia usiku wa leo, asubuhi ya leo, raia yeye mwenyewe alienda, alipanga majiwe fasi yote njiani, moto pne hiyo mipeto ya, ya gari iliwakisha ngambo na ngambo ndani ya mji wa Goma. Wanasheria walijulisha yafuatayo, taratibu na kuandaa maandamano hayo. Mwengesi aliizake ke alishuhudia, mutu anaweza sema ku majina ya watu wote sawa, mer de ville guverner alisema yote, alafu tunaona yenyewe alisema ni kweli, kufuatana na sheria, sababu sheria njo inaleta uhaki haiku kusema, tunasema mkadre politika para, tunasema mkadre ya sheria inasema vyama vinavyomuunga mkono rais Joseph Kabila hasa vina nini kujulisha, mumbere magulu mmoja wa viongozi wa PPRD jimboni kivu kaskazini, na servisi zote za, za security zinafanya kazi yake kuweka usalama katika nafasi hizi. Sasa sio kuenda kwenye barabara, ndio sasa kutafuta sasakutafuta kuwa watu kubwa ndio wanataka na hao wasomi wana mtazamo gani kutazama matokeo ya maandamano hayo? Jacques Kaitengo, kiongozi wa shule la Eagle, asema Upilasyu, haikutumika balifata kameme ile apele ya oposition ile njio inamaanisha ya, ya kwamba population aikubaliana na ile decision ya cour constitutionnelle kaze aikua mbarabara mehala majiwe kuelekea jijini Butembo. Nini matokeo ya maandamano hayo? Kiongozi makamu wa shirika la raia jijini Butembo, Edgar Mateso: kulikuwa watu wawili ambao walijeruiwa na itaji na kulikuwa mtu mmoja ambaye alikufa, yeye ni etudian. Siku chache kabla kuendesha maandamano hayo jimboni Kivu Kaskazini, Liwali wa jimbo Juliani Paluku alikuwa amejulisha kuwa hatakubali maandamano ya upinzani kuendesha jimboni mwake. Nikiripoti kwa niaba ya RFI Kiswahili, mimi ni Chubengo Rombi kutoka Goma. Nam, asante sana Chube Ngorombi. Bunge nchini Kenya limefanyia marekebisho sheria ya kupambana na matumizi ya dawa za kuongeza nguvu mwilini kwa wanamichezo. Shirikisho la kimataifa linalopambana na utumizi wa dawa hizo duniani, WADA, linataka Kenya kubadilisha sheria hiyo baada ya kutangaza wiki kadhaa kwamba haishirikiana nayo ipasavyo. Miongoni mwa mabadiliko hayo ni pamoja na kuwaweka wazi wana michezo au mawakala au yote atakayopatikana na dawa hizo. Kabla ya kutiwa saini, msaada huo utajaliwa na bunge la Seneti. Watumiaji wa dawa za kulevya walioathirika mjini Mombasa nchini Kenya watapata msaada wa kusaidiwa kuondokana na tatizo hilo kutoka kwa serikali ya kaunti ya Mombasa kwa ushirikiano wa shirika la taifa linalopambana na matumizi ya dawa hizo. Kutoka Mombasa, mwandishi wetu Anthony Aroshe anaeleza zaidi. Serikali ya kaunti hii ya Mombasa ina mradi wa kuwasaidia waraibu wa, wa miadarati huku serikali hiyo ikizitaka jamii zote kuwa na mshikamano katika jitihada za kupambana na walanguzi wa dawa za kulevya. Kwa mujibu wa gavana wa serikali hiyo ya kaunti ya Mombasa Ali Hassan Joho, ni kuwa mpango wa serikali yake ya kaunti hii ni wa kutoa tiba kwa waraibu wa dawa za kulevya. As a county government tuko na mradi wa kufanyia vijana rehabilitation na kwa sababu hatuna mahali pa kuweka, tumewa enroll katika programu ya outpatient, wanakuja wanachukua madawa ya detox wanaoenda kujitibu nyumbani. Vijana 40 wanapata madawa every morning za kaunti kutoka kutoa mihadarati katika miili zao. Sasa hii katika different clinics ambayo tumezibadilisha, tuko na vijana wasiopungua 180 na, na ni uzuri kwamba wanakuja wao wenyewe. Sheikh Jumangao ni mkurugenzi katika shirika la kupambana na dawa za kulevya nchini Kenya la Nakada. Kulingana na utafiti wetu wa Nakada utumizi wa heroini Mombasa peke yake ni 3.7% Mombasa peke yake ina over 0 addicts wa heroini peke yake wanajidunga wananusa wanavuta, mbali watu wa bangi, ashish, kuberi na tembo za kienyeji kama chang'aa. Kwa hivyo kuchukua addicts 50 peke yake katika idadi ya addicts elfu ishirini na tano huwa kazi hayajafanyika. Nao waraibu wa miadarati pia wametoa kero zao na malalamishi kuhusu matatizo wanaopitia. Dawa si tunatumia heroini eh, na kuna tofauti, kuna wateja wa kujidunga kuna waku kufuta. Na huko na kwa askari wakitushika wanatupeleka majela. Ah, sisi, wanatuchapa kama kondoo. nikiripotia idhaa ya Kiswahili ya Radio France International RFI, kutoka Kisiwani Mombasa. mimi ni Antoine Roche, RFI Radio France Internationale mjini Mombasa nchini Kenya. ni saa mbili dakika 36. Hii ni RFI Kiswahili tunakutangazia moja kwa moja kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Bunge nchini Afrika Kusini limepitisha mswada wa sheria unaoruhusu serikali kutumia ardhi ya nchi hiyo kwa maslahi ya wananchi wa taifa hilo. Hii inamaanisha kwamba raia weusi nchini humo watakuwa katika nafasi nzuri ya kununua na kumiliki mashamba makubwa kinyume na ilivyokuwa hapo awali. Hata hivyo, chama cha Democratic Alliance ambacho kina wazungu wengi kimepinga sheria hiyo ambayo imetiwa saini na rais Jacob Zuma. Kisanduku cheusi kinachonasa mawasiliano cha ndege ya abiria Misri iliyoanguka katika bahari ya Mediterranean, uh, bado hakijapatikana. Wapiga mbizi hata hivyo wanasema wanafanya kila kilicho ndani ya uwezo wao kukipata, uh, kisanduku hicho ambacho kitasaidia, uh, kufahamu hasa nini kilichosababisha ajali hiyo. Abiria, uh, wote 66 waliokuwa ndani ya ndege hiyo waliangamia baada ya ndege hiyo kuanguka, uh, majini, ikitokea jijini Paris, Ufaransa kwenda jijini Cairo nchini Misri. R.F.I. Radio France Internationale. Wanadiplomasia wa Afrika mjini New Delhi nchini India jana walisusia sherehe za maadhimisho ya siku ya Afrika kufuatia mauaji ya mwanafunzi mmoja kutoka jamhuri ya demokrasia ya Kongo aliyepigwa akiwa kituoni akisubiri usafiri. Maelezo ya kidiplomasia kususia sherehe shere hizo yametolewa katika taarifa iliyochapishwa na kundi la mabalozi wa Afrika mjini New Delhi. Aa, na kuomba serikali nchini humo kuchukua hatua mahususi kuhusu matukio kama hayo yasijirudie tena katika siku zijazo. Hamdun Marsel ni mchambuzi wa siasa za kimataifa, amekuwa akifuatilia tatizo hili la kuvamiwa kwa wanafunzi wa wausi wa wa kule nchini India. Anazungumza akiwa mjini Mwanza nchini Tanzania. Majuzi tumeshuhudia wa Afrika wakiuliwa, mtanzania mmoja akipigwa kule India na, na, na kuvuliwa nguo na, na kutembezwa hadharani ni, jambo ambalo limeonekana e, na linafahamika vizuri na ubalozi ulilalamika, lakini vile vile ikusaidia sana. Bado Wahindi, bado serikali ya India ikasema kwamba ilikuwa haihusiki kwa namna moja nyingine, na wao binafsi waketi waangalie, bunge lao wapitia katika visimo vya sheria, waweke taratibu ambazo wa zitawafanya wageni hasa waafrika wasiwe na migogoro katika nchi ya India, waishi kwa amani kama ilivyokuwa siku nyingi. Ni sauti yake Hamdun Marcel, mchambuzi wa siasa za kimataifa akizungumza akiwa mjini Mwanza nchini Tanzania. Na viongozi wa mataifa yaliyoendelea kiviwanda duniani ya G7 wameafikiana kwa pamoja kuunga mkono Uingereza kutojiondoa katika Umoja wa Ulaya. Viongozi hao wanaokutana nchini Japan wamesema kuondoka kwa Uingereza katika umoja huo kutayumbisha uchumi wa dunia. Wananchi wa Uingereza tarehe 23 mwezi ujao watapiga kura kuamua ikiwa wanataka kuendelea kuwa katika umoja huo au kuondoka. Waziri Mkuu David Cameron amekuwa katika mstari wa mbele kupiga kampeni ya kuwahimiza Uingereza kupiga kura ya kusalia katika umoja huo. Mbali na suala la Uingereza, viongozi hao wamezungumzia masuala um, mengine kama uchumi wa bara Ulaya, dunia, na pia swala la wakimbizi, bila kusahau suala la ugaidi. Francois Hollande ni rais wa Ufaransa. Ugaidi una lengo la kufuta historia, unaharibu sanaa na mahala pengine sanaa hizo zinauzwa hususani huko Siria, Iraki, Mali na Yemen na Shiro, ukitaka kutaja nchi raki, zote orodha ni ndefu. Ni sauti yake Francois Hollande, rais wa Ufaransa, akizungumza akiwa uh, nchini Japan, na kabla hatujaingia viwanjani. Uh, ni somo juma ambao umetuma hapo, msikilizaji. Uh, mgeni anasema: mimi naitwa Hussein na na Panjila na wa Masasi Mtwara, Tanzania. viongozi wa DRC tumieni busara, uh, ili muwe na uchaguzi mwaka huu ili kutatua mzozo huu ambao unaendelea. Mgeni anasema kwamba asante sana RFI Kiswahili tunawapata vizuri sana uh, hapa Makambako kupitia ISFM, unaitwa mgimwa um, stop fighter na sasa ni wakati wa warf michezo, na Edmund Lwangicheli. Asante sana mwenzangu Victor Abuso. Tuanzie hapo Kenya, ambapo kamati ya nidhamu ya kampuni inayosimamia ligi kuu ya soka nchini Kenya, KPL, imeamuru mabingwa watetezi wa ligi hiyo Gormaya kupokonywa alama tatu baada ya mashabiki wake kuzua fujo wakati wa mchuano wake na Taska FC mwezi Aprili katika uwanja wa taifa wa Nyayo jijini Nairobi. Mbali na adhabu hiyo kwa Gor Mahia kipa Boniface Oluoch amefungiwa kutocheza mchuano mmoja baada ya kumvamia, eh, mshika bendera mechi ambayo Tusker FC walishinda bao moja kwa sifuri. Abu, so haya ndio matokeo ya sheria hii mpya ya, ya, ya nidhamu. Naam ni kweli kabisa na ni bahati mbaya sana kwao, kwa sababu wiki hii tu walipana kileleni mwa ligi kuu ya soka kule nchini Kenya, mm, na hii ina maana kwamba watashuka katika nafasi ya pili. Naam na katika michuano ya kirafiki ya hii leo Kenya watachuana na Sudan, na Togo watamenyana na Zambia. Morocco watakuwa wenyeji dhidi ya Congo Brazzaville, lakini pia e, Nigeria watawapokea Mali. Croatia watakuwa na kibarua dhidi ya Moldovia, Uingereza watachuana na Australia, lakini Slovakia watamenyana na Georgia. Naam, ni mwishoni uh, mwa juma tutashuhudia michuano kadhaa ya kimataifa ya kirafiki, kwa sababu ni kalenda ya FIFA kuruhusu mataifa mbalimbali kushiriki katika michuano kama hii, Bwana Luangi. Nam. na tukielekea barani Ulaya, Victor Buso, watani wa mjini Madrid, Real Madrid na Atletico Madrid eh, hapo kesho watakuwa wanamenyana San Siro huko Italia, kwenye Real Madrid na Atletico madrid. Madrid. Asante sana Edmond Luangi Cheli na kutakia, nakutakia Ijumaa njema, shukrani. Na sasa ni wakati wa uchambuzi wa magazeti na Victor Robert Wille. Asante sana na basi nianzie kule nchini Ufaransa. Gazeti la Le Monde lenye limeandika habari kuhusiana na viongozi wa mataifa makubwa yenye nguvu za kiviwanda G7 wakutana huko Japani na kuzungumzia masuala mbalimbali, ikiwa ni pamoja na ukuaji wa uchumi wa dunia, wahamaji na ugaidi. Na nikielekea kule nchini Burundi, gazeti la Iwacho Leva du Burundi, sauti ya Burundi, hii lenye limeandika habari kuhusiana na jeshi la polisi kuzungumzia na kuthibitisha kifo cha Kanali Lucia Rufiri aliyeuawa juma hili eh, kwenye lango la nyumba yake baada ya kushambuliwa na kundi la watu wenye silaha. Pengine tusubiri tuone uchunguzi utabaini mambo gani kuhusiana na uh, mauaji hayo. Eh, lakini nchini Uganda gazeti la Daily Monitor lenye limeandika habari watuhumiwa saba waugaidi, wa ugaidi wa kutwa na hatia wengine watano hawana hatia katika kesi hiyo iliyodumu kwa miaka sita baada ya kutokea mauaji ya kigaidi yaliyosababisha watu zaidi ya sabini kuuawa mwaka 2010 nchini Uganda wakati Wakiangalia fainali za kombe la dunia. Na nchini Kenya gazeti la The Nation, lenye limeandika habari majaji nchini Kenya wabatilisha sheria inayompa nguvu na mamlaka rais wa nchi kuteua jaji mkuu wakisema ni kinyume na katiba. Eh, lakini pia nchini Rwanda gazeti la New Times lenye limeandika habari kuhusiana na jitihada za serikali ya Rwanda za kuvutia wawekezaji wa ndani zimefanikiwa baada ya serikali kuhamasisha wawekezaji hao. Magazeti ya Tanzania kwa haraka haraka hapa, nikianza na gazeti Uhuru katika ukurasa wake wa kwanza, lenye limeandika habari: Rais Magufuli asema ole wenu mkitoa rushwa. Awaonye makandarasi kuhonga ili kupata tenda ni kosa la kisheria, na asisitiza yuko tayari kufa akiwatetea wanyonge. Ni gazeti la Uhuru na habari nyingine, wasiorejesha mikopo elimu ya juu kutajwa hadharani. Ni gazeti la Uhuru. Gazeti Tanzania Daima katika ukurasa wake wa kwanza lenyewe limeandika Magufuli asema hakuna aliyenipa urais, asema Tanzania ikiendeshwa kikwatakwata itafika. Na gazeti Habari Leo lenyewe kwa upande wake limeandika habari Magufuli awashukia makandarasi nchini, awataka waache kutoa rushwa, wafichwe wanaoomba, na sekondari kongwe za umma kurejeshewa makali. Na gazeti Mtanzania lenyewe likiandika kilio, wauza bia, zuio la baa kufungwa mchana la zua balaa, mauzo TBL yashuka kwa asilimia 30. Na nikiachana na gazeti hilo, niangalie gazeti la Mwananchi, JPM asema mazito ni lazima atimize wajibu wake hata kama ni kutoa sadaka ya mwili wake. Na pia kuna habari nyingine dada, wa bilionea Msuya auawa kwa kuchinjwa. Ni gazeti Mwananchi na gazeti Nipashe lenyewe likiandika wadai wa vyuo vikuu kukamatwa kirahisi. Naam, asante sana Victor Robert wile, na kutakia asubuhi njema. Shukran RFI. Radio France Internationale, Ali Blal sasa anaingia na makala ya muziki Ijumaa. ala ni muziki jumaa. Mpenzi msikilizaji, kama unavyosikia hapo, tunakumbuka zama hizo. Nipo kwenye laini ya simu na bwana John Katana. habari sasa hizi. Salama, salama sana karibu sana, Radio France Shukrani. Labda watu wangependa wakumbushe kidogo, wewe ni nani? Aa, mimi ni kiongozi wa bendi inayojulikana kama Them Mushrooms na pia ni mtunzi na mwimbaji na mpiga vinanda na unajua uh, vijana wa kileo labda uh, tu, tu, tunapenda sana tungo hizi za kipindi hicho, lakini hatufahamu uh, historia fupi ya kundi hili. Labda ungeweza kutupa kwa ufupi kidogo ilikuwaje na sasa hivi mmefikia wapi? ha, kwa kifupi sisi ni wazaliwa wa Mombasa, yani kisema sisi, manake endi yetu ni ya familia. Tumeanzisha kikundi hiki mwaka 1972 mwanzilishi akiwa ni kakangu mkubwa anaitwa Teddy Kalanda Harrison. um, tumekuwa Mombasa, tulipoanza muziki tukaendelea muziki, tukahamia Nairobi mwaka 1987 na kutoka wakati huo tuko Nairobi sasa bado tupo tunaendelea na miziki hata tumetoa single mpya mwaka huu m um, kitu ambacho tumepata, tumepoteza ndugu zetu wawili. Wa kwanza kitinda mimba wetu alifariki mwaka elfu moja mia tisa tisini na mbili, alafu yule inayefuatia mimi anaitwa George Zero Harrison, aliyokuwa mpiga gitaa, tumempoteza tarehe saba mwezi wa 12 mwaka jana lakini kikundi bado kiko, kipo, manake tuna marafiki ambao tunawachukua kukamilisha lineup yetu. Na, na, na labda kwa sasa watu wangependa kujua eh, bendi hii ya um, The Mushroom uh, kuna harakati zozote ambazo mnazozifanya labda kuweza kutoa mafunzo au kutoa maelekezo kwa bendi nyingine changa ambazo labda zingeweza kuibuka. Kwa kusema kweli, hilo jambo ambalo tumekuwa tukifanya kwa, kwa muda mrefu sana ni wasanii wengi sana wamepitia mikononi mwetu. Si tunaweza kuwataja majina lakini wengi wengi wengi sana um, kikundi kinachovuma Kenya sasa hivi e, Sauti Sol wamepitia mikononi mwangu kidogo kiasi, mpaka jina nikawapatia mimi Sauti, wakaenda wakaongezea Sol. Kwa hivyo ni wengi wamepitia mikononi mwetu. Alafu pia kwa sasa tumejihusisha na zaidi miradi kama hivi juzi tumefanya mradi Uh, karibu miezi miwili tumekuwa kwenye kaunti ya Kilifi tukiwa tunahamasisha ama kuwapa watu habari za tatizo hili na, la nasuri kwa Kiingereza linaitwa fistula linaloathiri linaloasiri kina mama na wanawake yaani kwa jumla. Naam. Kabla ya kuendelea basi watu wangependa kusikia kidogo akapela, ukaimba kidogo kwa akapela ili kuweza kukumbusha kumbusha zama hizo uh -huh. Aa, nitaku, nitakuimbia wimbo wa zamani kidogo alafu nikulete sasa wimbo ambao wetu umekuwa maarufu sana sana, uliotungwa na kakangu mkubwa. Ni wimbo Kenya hakuna matata, lakini unajulikana almaarufu jambo bwana. Jambo jambo bwana, habari gani? Nzuri sana wageni mwakaribishwa Kenya yetu hakuna matata <laughs> Alafu naweza kuimbia wimbo tuliotoa hivi majuzi. uh -huh. Tuna shabaha yetu ni vijana, kwa hivyo tunaimba ni Jumamosi, naomba uvalie nikupeleke auti, ni Jumamosi, jipige marashi hiyo ndio yake. Naam, shukrani sana basi, tusikilize moja miongoni mwa tungo zenu ambazo zilizowahi kupata sifa tele zama hizo, kabla ya kuendelea a bado na msanii mkongwe wa muziki wa rumba John Katana kutoka huko nchini Kenya. Na labda ukiangalia kwa sasa muziki wa kileo na kipindi hicho, unafikiri kuna tofauti yoyote? Uh, sasa unajua tofauti inakuja kulingana na nchi na, na vizazi um, kwetu Kenya kidogo kizazi kipya kiza kinataabika ama kinatatizika uh, katika sehemu eh, ya mashairi mashairi eh, zaidi zaidi ya Kiswahili yanakuwa yanawapa matatizo alafu mipigo pia imeegemea zaidi mipigo ya nje. Unaona, sio kama sisi wakati wetu, na mpaka sasa tumedumisha mipigo ya hapa nchini, chakacha, mwanzele. Unaona, alafu nikiangalia upande wa East Africa kwa ujumla, Tanzania hamna shida sana na Uh, kizazi kipya kina shida sana na mashairi manake lugha wameimudu, isipokuwa mipigo sasa inaelekea kiamerikani mingi sana unaona, kwa kizazi kipya Uganda hali kadhalika. Nam uh, tukielekea kwenye tamati ya makala yetu muziki jumaa, bila shaka kuna watu wanakusikiliza na umewakumbusha mbali huko, aba unawaambia nini? Uh, napenda ku, kwanza kuwapa mashabiki wetu popote walipo shukrani kubwa sana na wasikilizaji wa RFI pia, ambao wanatujua, wasiotujua, nawaambia Them Mushrooms bado ipo, tutaendelea mpaka yule wa mwisho atakapoanguka, lakini kwa rehema za Mwenyezi Mungu bado bendi yetu ipo na tunaendelea kuvuma. Nam, ni kushukuru sana John Katana ambaye kwa sasa ndiye kiongozi wa bendi, au sio? Haya, nakutakia kila la kheri na mafanikio mema katika kuendeleza gurudumu hilo la sanaa huko nchini Kenya. Nakushukuru sana pia wewe, asante sana, shukran sana wageni, wakaribishwa Kenya yetu hakuna matata. Ali Bilali, natumai mpenzi msikilizaji, nimeweza kukukumbusha mbali. Shukrani za dhati kwako Victor abuso na Emmanuel Makundi kwa kuweza kuchangia kufanikisha makala haya leo, muziki juma hadi juma lijalo. Usikosi kutufollow folo kwa Instagram kwa kuandika bili underscore bilali au rf Kiswahili. Hadi juma lijalo, ijumaa mubarak na asante sana Wenzangu Bilal kwa makala hayo murua kabisa ya muziki juma. Natumai nawe pia msikilizaji, popote pale ulipo, uh, umeburudika, lakini pia umekumbuka ile muziki ya zamani zamani. Uh, hapa RFI Kiswahili tunakushukuru sana kwa kuwa pamoja nasi asubuhi ya leo na juma hili lote. Afuni uh, mitambo amekuwa ni Emmanuel Mbando, msomizi wa matangazo haya amekuwa uh, ni Victor Robert Wile. Jina langu ni Victor Abusu. Tukutane tena uh, wakati mwingine. Asante na kwaheri heri kutoka hapa Dar es Salaam. Msikilizaji, asante sana kwa kuwa pamoja nasi asubuhi ya, ya leo. Muda mfupi ujao, tutakupeleka kule jijini Paris nchini Ufaransa upate matangazo mengine, lakini usikose kuwa pamoja nasi tena itakapofika saa kumi na mbili jioni saa za Afrika Mashariki, kwa habari zaidi kwa lugha ya Kiswahili. Hadi wakati huo, kwa heri na siku njema.