Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, Afrika mashariki ni saa mbili na nusu, Afrika ya kati ni saa moja na nusu. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Victor Abuso. Habari za asubuhi hapo ulipo na asante sana kwa kuungana nasi siku hii ya Ijumaa. Leo ni tarehe ishirini mwezi wa kumi mwaka elfu mbili na kumi na saba. Miongoni mwa letu uliokuwa andalia asubuhi hii ni pamoja na chama cha Jubilii cha kwenda katika mahakama ya juu nchini Kenya kumshtaki kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Wanaharakati wakamatwa jini Kinshasa DRC wakiendamana kupinga tangazo la tume ya uchaguzi nchini humo, na Umoja wa Ulaya wasema hutaki kuingilia mvutano kati ya jimbo la Katalonia na serikali ya Hispania. na bila shaka unaweza utumbo jumba kwa mfupi anza na alama kujumlisha 2556405747 tuandikie, tuambie unatusikiliza ukiwa wapi. Lakini pia ukiweza uh, nenda katika ukurasa wetu wa Facebook wa RFI Kiswahili. Matangazo haya pia unapata kupitia redio wa shirika na tovuti yetu ya RFI Kiswahili.com. Chama cha Jubilii cha Rais Uhuru Kenyatta kimekwenda katika mahakama juu kumshtaki kiongozi wa upinzani nchini Kenya, Raila Odinga, kwa kutangaza maandamano ya nchi nzima ili kuzuia uchaguzi wa urais kijayo. Katibu mkuu wa chama hicho, Rafael Tuju, amesema kauli Odinga inakwenda kinyume na agizo la mahakama hiyo Uh, iliyotaka uchaguzi mpya kufanyika ndani ya siku sitini. Aidha, uh, amesema kwamba rais Uhuru Kenyatta hatakutana na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi wa Fula Chebukati kama alivyofanya Odinga hapo jana. Francis Auma ni mwanaharakati wa haki za binadamu kutoka shirika la haki Afrika, anazungumza akiwa mjini Mombasa. sisi kama wakereketa, kama watetezi wa haki za kibinadamu tunasema IBC waseme, haiwezekeki kwa sasa, maanake vile ilivyo uwanja iko sawa, uwanja ni tension, na wengine wanasema tunaenda, wengine hatuendi italeta vurugu na nchi itapasuka hii, tutauana, nchi itaenda hii. ita kirwanda vile ilivyoenda wakati ile nchi itaenda vile ilivyoenda kule Gaboni. Kwa hivyo, kwa hakika, kwa IBC aseme hapana, tuchukue muda tufanye kitu uchaguzi wa kueleweka, alafu nchi yetu ilile namna mbali. Na, na masuala ya kisiasa huko nchini Kenya, leo ni siku kuu ya Mashujaa, siku ambayo raia wa nchi hiyo wanawakumbuka wale wote waliopigania uhuru na maendeleo ya nchi hiyo tangu ilipopata uhuru miaka ya sitini. Na rais Uhuru Kenyatta anatarajiwa kuongoza maadhimisho haya jijini Nairobi. Hata hivyo, akiongoza upinzani Raila Odinga naye ameitisha mkutano wa hadhara kwa kumbuka wafuasi wake waliojeruhiwa na kupoteza maisha wakati wa maandamano ya kushinikiza mabadiliko ndani ya tume ya uchaguzi. Mwanasiasa wa upinzani nchini Uganda Kizza Besigye alikamatwa jana jioni katika wilaya ya Kabale akiwa katika harakati za kuhamasisha ufuasi wake na upinzani kutokubali mabadiliko ya katiba kuondoa kikomo cha umri uh, kwa yeyote anayetaka kuwania urais nchini humo. Polisi wanasema kwamba Besje anatuhumiwa kwa kosa la majaribio ya mauaji baada ya mkutano wake wa siasa siku ya Jumatano kushuhudia vurugu kati ya maafisa wa polisi na wafuasi wake katika eneo la Rukunjiri. Mwanaharakati wa FDC na wanawake katika chama hicho Ingrid Turinawe pia ni mwanasiasa aliyekamatwa na Besje. Wananchi wa Burundi wanasema kwamba wamechoshwa na mzozo wa kisiasa ambao bado unaendelea kushuhudiwa nchini humo tangu mwaka elfu mbili na kumi na tano. Wanasema kwamba wanataka wanasiasa waelewane, kama alivyobainisha mwandishi wetu Juvenal Bigrimana akiwa jini Bujumbura. Nimezungumza na baadhi ya raia ambao wanabaini hapa maoni yao kuhusu mzozo huu wa kisiasa na jinsi unavyosuluhishwa. kuona kweli miaka miwili tayari imeisha bila hakuna mabadiliko yoyote, mimi sifurahii hilo. Kingine ni kwamba wahusika wangefanya kila iliwezekanalo, alafu mizozo yenyewe ikamalizika. Mi kwangu binafsi naona kwanza, haina haja mimi kusherekea nanii sikukuu hiyo, kwa sababu sioni mabadiliko yoyote na unavyoangalia mchakato mzima wa usuluhishi unafikiri hatua ambayo imefikiwa ni ya kuzidishwa? Hamna, hamna kwa kweli. Alafu nikisema kwamba tumeridhika nitakuwa nimedanganya. Tunaona kama Warundi wanajaribu kuitatua kindani au kimataifa, na tunaomba Warundi wakae pamoja ili wamalize mizozo yote kikamilifu, na iwe fainali. Nchi ya Burundi kuwa kwenye mizozo kwa kweli ni jambo la kusikitisha kuona miaka miwili imepita bila mzozo huu uishi. Sisi raia ndiyo tunateseka hivi, maisha yamekuwa magumu sana, mambo yote yamekaranganyika. Tunaomba viongozi wafanye nguvu zote, mzozo huu uishi, sisi tumechoka sana. Upinzani ukinyoshea kidole cha lawama serikali ya Burundi kukwamisha juhudi hizo kwa kukataka tukatu kuketi kwenye meza ya mazungumzo na upinzani huo unaotuhumiwa na serikali yenyewe kuhusika na jaribio la mapinduzi la hapo Mei 13 mwaka 2015. Juvenal Bigirimana, Bujumbura, RFI Kiswahili. Nam, asante sana Juvenal. Mashirika ya kutetea haki za binadamu nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yamelaani kukamatwa kwa wanaharakati zaidi ya kumi jijini Kinshasa, ambao walikuwa wanaandamana kupinga tangazo la tume ya uchaguzi uh, kwamba uchaguzi hauwezi kufanyika hivi karibuni. George Kapiampa ni mwenyekiti wa shirika la kutetea haki za binadamu la Akaji. Tumesikitishwa sana kwa kitendo cha kukamatwa na kufungwa kisiri kwa wanamemba 13 wa kundi la wanaharakati Tango Ekoki Telema Okende, pia kukamatwa na kufungwa katika eneo lisilojulikana kwa wanaharakati wawili Marie Joel na Simbo wa kundi la Echa, pia Dikson Dikasa Mputu ambaye ni wakundi linalo kama Filimbi. Vijana hawa waliandamana kwa amani wakipinga siku mia tano na nne zilizotangazwa na Seni katika kuandaa uchaguzi. Ni George Kapiampa, mwenyekiti wa shirika la kutetea haki za binadam la Kaja, anazungumza akiwa jini Kinshasa. Wanajeshi wa Sudani Kusini walizuia msafara wa wanajeshi wa Umoja wa Mataifa mwezi Septemba. Uh, na kwa mujibu uh, wa katibu mkuu wa Umoja Mataifa, waziri wa ulinzi wa nchi hiyo aliyo maradhi amekuwa akiliambia baraza la usalama la Umoja Mataifa. Afrika mashariki ni saa mbili na dakika 36, Afrika kati ni saa moja zimeingia dakika 37. Asante sana kwa kuwa pamoja nasi asubuhi hii. Hali wa ya wasiwasi imeendelea kuenea nchi Jamhuri ya Afrika ya Kati baada ya kutokea kwa mauaji mengine katika baadhi ya miji ya kusini mashariki mwa nchi hiyo. Kwa mujibu wa vyanzo vya tume ya Umoja wa Mataifa katika nchi hiyo Minuska ni kuwa watu wasiopungua ishirini wamepoteza maisha katika mashambulio kwenye maeneo hayo. Jean Francois Coti ni kutoka shirika la Mdisa Dumont anazungumza akiwa jijini Bangi. Bwana sanarcia... Guterres anapaswa kuthibitisha wazi kwamba yanayofanyika nchini jamhuri ya Afrika ya kati yanahitaji kupewa kipaumbele katika mipango yake yote. Tunajua kwamba kuna migogoro mingi duniani, na leo tunaona kwamba jumuiya ya kimataifa inajihusisha na hali inayoendelea huko Siria, Yemen na matatizo yanayowakabili wa Rohinja pamoja na mambo mengine, lakini wanayafumbia macho yanayoendelea nchini jamhuri Afrika ya Kati. Nchi hii inaangamia. Kuna haja kwa jumuiya ya kimataifa kushughulikia njia za kutatua migogoro ni Jean Francois Coti kutoka shirika la madaktari la Medisa du Mont anazungumza akiwa jini Bangi. Tume ya uchaguzi nchini Liberia imetangaza kuwa mchezaji wa zamani wa mchezo wa soka George Wea aliyeshinda wa mzunguko wa kwanza uchaguzi wa urais atapambana na makamu, makamu wa sasa wa urais Joseph Boakai katika uchaguzi wa mzunguko wa pili mwezi ujao. Wea alishinda uchaguzi huo wa mwezi huu kwa kupata ushindi wa asilimia 38.4 akimpita mwenzake Uh, mbaka ambaye alipata asilimia 28.8. Viongozi wa Umoja wa Ulaya wamekubaliana kuisaidia Italia katika jiriada zake nchini Libya kwa zui ya wahamiaji haramu wanaotokea barani Afrika. Italia imetuma imetumia maafisa wake katika wa bahari ya Mediterranean kati yake ya, ya na mpaka wa Libya kuhakikisha kwamba inadhibiti wimbi hilo la wa wahamiaji. Umoja wa Ulaya unasema kwamba unahitaji euro zaidi ya elfu mia mbili kufanikisha operesheni hiyo ya kuwazuia wakimbizi hao. Radio kila Jumamosi usikose kusikiliza yaliyojiri wiki hii hapa Radio France Internationale na Afrika ya kati ni saa moja dakika 39, Afrika mashariki ni saa mbili zimeingia dakika arobaini. Asante sana kwa kuwa pamoja nasi asubuhi hii. Umoja wa Ulaya umesema huwezi kuingilia mzozo wa kujitenga kwa jimbo la Katalonia na nchi ya Uhispania. Tayari uongozi wa Uhispania umesema kwamba unaanza mikakati ya kuwawekea vikwazo viongozi wa Katalonia ambao wamesisitiza kwamba wanataka kujitenga. Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama ameonekana kurejea kwenye ulingo wa kisiasa baada ya kushutumu siasa za mgawanyiko ambazo amesema kwamba zinaendelea nchini humo. Akizungumza katika jimbo la New Jersey alipokwenda kumuunga mkono mgombea wa gavana katika kupitia chama cha Democratic, Obama amesema kwamba uongozi wa rais wa sasa Donald Trump unaeneza siasa za uoga ambazo amesema kwamba zimepitwa na wakati na imebainika kuwa hali ya hewa chafu imesababisha vifo vya watu milioni 9 tangu mwaka 2015 kote duniani. Hii imebainika baada ya kutolewa kwa ripoti ya jarida la afya la The Lancet. Waathirika wakubwa imegundulika kwamba ni watu wanaoishi katika mazingira magumu, hasa watu maskini, na kusababisha magonjwa ya moyo na mapafu. Mataifa yaliyoathirika ya zaidi na ripoti hii ni Bangladesh na Somalia. na sasa ni wakati wa RFI michezo na Victor Robert Twile. Asante sana Victor Abuso. Bonjour, bonjour komo eh, sava savabie, yeah. karibu Asante sana na basi tuanzie hapa barani afrika e, michuano ya nusu fainali ya pili kuwania taji la klabu bingwa na vilevile shirikisho barani afrika itachezwa mwishoni mwa juma hili e, kesho, mabingwa watetezi wa taji la shirikisho TP Mazembe ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo watakuwa ugenini kucheza na FUS Rabati ya Moroko. Wakati wa mechi ya kwanza wiki kadhaa zilizopita e, Mazembe walipata ushindi mwembamba wa bao moja kwa bila nyumbani katika uwanja wa Kamalondo mjini Lubumbashi na siku ya Jumapili, Super Sport United ya Afrika Kusini nayo itakuwa nchini Tunisia kucheza na Club Africain na mechi ya kwanza timu zote mbili zilitoka sare ya bao moja kwa moja. Mshindi katika michuano hii atafuzu katika hatua ya fainali itakayochezwa katika mizunguko katika mizunguko miwili mwezi Novemba. Mambo yatakuwa hivyo katika harakati za kumtafuta bingwa wa taji la klabu bingwa, ambapo kesho Wydad Casablanca ya Moroko itakuwa nyumbani kumenyana na USM Alja ya Algeria na nusu fainali ya kwanza ya vilabu vyote viwili eh, ha, eh, vilabu vyote viwili hivyo havikufungana. Mabingwa wa zamani wataji hili Al Ahly ya Misri eh, nao watakuwa katika uwanja wa Borg El Arab mjini Alexandria eh, siku ya Jumapili kukabiliana na, na Etoile du Sahel ya Tunisia. Mechi ya kwanza Etoile du Sahel ilipata ushindi wa mabao mawili kwa moja. Na fainali ya kwanza itachezwa mwishoni mwa mwezi huu huku ile ya mwisho ikipigwa mapema mwezi Novemba na bila shaka mashabiki wa TP Mazembe watakuwa wanaomba sana mambo yawe mazuri. Kesho tutaona haya, tusubiri. Na vile vile katika mbio za baiskeli sasa, nikielekea kule nchini Ufaransa, mwendesha baiskeli wa kimataifa wa Ufaransa uh, mahiri huyo uh, anayechipikia uh, Matthew uh, Riebe amefariki baada ya baiskeli yake kugongana na gari la wagonjwa uh, wakiwa katika mashindano ya mbio za baiskeli mjini New Caledonia, na ajali hiyo pia ilisababisha mkimbiza baiskeli mwenzake mwingine kuvunjika mguu. Kwa ya, magari wanakwenda mbio sana ne, eh, kwa, mm. eh, kuhakikisha kwamba anaangalia hali ya mambo, lakini wao wakiwa katika mashindano ya mbio za bicycle. Na hii leo kule Ulaya mechi mbalimbali katika ligi kuu zitapigwa: kule Uingereza West Ham United watakabiliana na Brighton, wakati kule Ufaransa kwenye Ligue 1 Saint Etienne watamenyana na Montpellier, wakati nchini Ujerumani Bundesliga Schalke 04 eh, watakuwa wakikabiliana na Mainz 05 Mwana michezo Victor Robert Wille, asante sana, alshukuraka. Na sasa ni wakati wa uchambuzi wa magazeti. Namwona Sabina Mpelo wameingia hapa na tabasamu kubwa. Juma hii asante sana Victor Abuso. Kwa upande wa magazeti, naanzia na na nchini Ufaransa, ambapo gazeti la Le Monde lenyewe laandika kiongozi wa Catalonia Puigdemont kushindwa kutekeleza agizo alilopewa la kuonyesha msimamo wake kuhusu kutangaza uhuru wa jimbo lake. Lakini pia The New York Times la Marekani laandika habari kuhusu kiongozi mkuu wa ikulu ya Marekani, John Kelly, yeye amtetea Rais Donald Trump kutokana na kauli yake aliyoitoa kwa njia ya simu kwa mjane wa askari aliyeuawa katika shambulio huko Niger kauli ambayo imekuwa ikikosolewa na watu mbalimbali mbali. Nchini Rwanda, gazeti la The New Times lenyewe laandika habari kuhusu Rais Paul Kagame asema mafanikio hayawezi kupatikana kwa juhudi za mtu mmoja mmoja, isipokuwa nguvu ya pamoja inahitajika kufikia malengo. Kauli hiyo ametoa kwenye mkutano wa International Achievement Summit huko London, Uingereza. Gazeti la Daily Monitor la nchini Uganda laandika kuhusu kukamata kwa Dr. Kiza Besigye miwa kwa jaribio la kufanya mauaji. Lakini pia nchini Kenya gazeti la Daily Nation lina habari kubwa inayosema chama cha Jubilee nchini Kenya cha mshtaki kiongozi wa upinzani Raila Odinga kikimtuhumu kutotii amri ya mahakama na kutaka kuvuruga uchaguzi wa marudio uliopangwa kufanyika Oktoba 26. Itakuwa ni wiki ijayo. Ni kweli kabisa, siku chache zimesalia, tutaona mm, mambo yatakavyokuwa, kwa sababu inaonekana kuna mvutano mkali sana wa kisiasa. Mazingira kidogo sio mazuri, sio mazuri lakini, lakini tumwombe mm, Mungu, naamini amani itakuwepo nchini Kenya na, Tukirejea nchini Tanzania, gazeti la magazeti mengi yana habari kubwa, yameongozwa na habari kubwa ambayo inahusu makubaliano yaliyofikiwa kati ya serikali na kampuni ya madini ya Bariki Gold, ambapo Mwananchi lenyewe laandika ushindi mkubwa. Ni baada ya Bariki Gold kukubaliana na serikali kutekeleza vipengele tisa vya kisheria na kimkataba vitakavyonufaisha nchi. Rais Magufuli amtaka, aitaka kamati ya Profesa Kabudi kuhamia kufanya mazungumzo kwenye madini ya almas na tanzanite Mtanzania lenyewe laandika ni maridhiano, makubaliano ya Barik na Silky na serikali. Nipashe pamoja na habari hiyo ya serikali na kampuni ya madini, lakini pia lina habari inayosema wanaume bongo washukiwa kwa kutumia wake kupima VVU. Nafikiri wito kwa wanaume pia wakapime. Mm, tukimalizia na gazeti la Tanzania Daima lenyewe linasema na Pepe Ridhiwani wasema wamefurahi kuona tabasamu lake. Eh, Zito Kabwe amwandikia waraka mzito Nyaland, Nyalandu pia atwisha zigo, zigo la katiba. Ndivyo yanavyosema magazeti asubuhi ya leo. Asante sana, Sabina Mpelo, nakutakia asubuhi njema. Asante hey, na kwako pia. Radio France Internationale na mjini Bujumbura, Burundi, ni saa moja dakika 47 na wakati wa makala ya muziki Jumaa na Ali Bilal. muziki Juma, Radio France International. Jina langu ni Ali Biladi, studio hapa nipo na mwanamuziki ambaye mwenyewe atajitambulisha. Karibu. Asante bwana, mimi kwa jina naitwa Manpizo ya ni msanii wa Bongo Flava, upcoming Twitter. Karibu sana Radio France. Asante sana. Uh, Manpizo, una muda gani tangu uko kwenye game la muziki? Bwana mimi sasa hivi sasahii na takriban miaka saba hivi ya uh -huh. Miaka saba yote hii umeshafanya nini kwenye muziki? Ah, okay. mpaka sasa hivi nimefanya kazi takriban 5. Mm -hmm. Mm -hmm. Hawa, eh. Lakin... na track 5 eh, mpaka sasa hivi uh -huh. Lakini nyimbo ambazo zimepata kidogo ya kama nyimbo tatu hivi, kwa hiyo nasema na nyimbo rasmi tatu kiacha hizi mbili ambazo hazikupata ya time kwenye radio. Mm -hmm. Yeah. Na tuseme changamoto ambazo unakabiliana nazo ni changamoto za aina gani? Changamoto ni nyingi. Ukiangalia mimi sina management, najimeneji mimi mwenyewe, kwa hiyo changamoto zinakuja ni nyingi. Ukitaka kwenda studio lazima ufiti mwenyewe ili uweze kwenda kufanya kazi, kupata ya time nako inakuwa, nako pia ni tatizo kulingana. mimi, mimi sio mwenyeji wa hapa Dar es Salaam, nimetokea Tanga. Sasa kule kwetu Tanga ni redio ni ni chache sana kwa lazima upate msaada kutoka Dar es Salaam kutoka Tanga kuleta nyimbo kwa Dar es Salaam kupata ya time kama hiyo, kwa hiyo he. Tuseme unafanya muziki ukiwa huko Tanga au upo Dar es Salaam? Nipo Tanga. Ndo makazi yako? Makazi yangu ya unafanya muziki huko? Nafanya muziki huko huko. Aha, hebu tupe ipoje huko, kuna tofauti yoyote kufanya muziki Tanga na Dar es Salaam? Ya tofauti upo, unajua Dar es Salaam jiji la jiji la biashara, kama inavyoleta tofauti na Tanga Tanga ni mkoa mkubwa sana lakini media ni chache sana, kimaanisha radio tofauti na Dar es Salaam. Mm-hmm. Ya, kwa hiyo na na ninavyoona kwamba nikija Dar es Salaam nafikiri muziki wangu utapata support kubwa kwenye media kuliko nikiwa pale Tanga. Aha. <laughs> Na, tuseme, faida umefaidi nini tangu umeanza muziki? Sasa, kwa faida bado sijapata faida lakini naamini nitapata faida. Faida ambayo nimepata sasa hivi ni kujana na watu kama hivi, kufika hapa RFI pia ni faida ambayo nimeipata kupitia muziki. Mm -hmm. Naam yeah. Kabla ya kuendelea basi tusikilize ngoma yako inaitwaje? Kwa hivyo inaitwa waache waseme. Waache waseme, waache waseme. Ah, yeah. Haya, yeah. Kina nani hao? <laughs> Watajulikana wanafiki hao. Haya. <laughs> <laughs> <laughs> Basi mpenzi msikilizaji, waache waseme na mwanamuziki Man Man Pizo ambaye yeah, ndikonaele leo studio za Radio France International, makala muziki Ijumaa. manpizo ukiangalia, uh, wasanii wengi ambao ndio tu wanaanza muziki Uh, wengi sana umekuwa wakishindwa Mm-hmm. kutoka katika hatua ya underground kuvuka kujulikana. Kama kawaida, unafikiri nini tatizo? Nafikiri tatizo ni kujua kwanza mashabiki wanataka nini. Unajua wasanii wengi tumekuwa tukiigana, tukiiga idea ya mtu fulani, kwamba kwa sababu mtu fulani kaimba nyimbo hii, basi naiga mimi nifate njia zile zile, naweza nikafanya, nikafanya vizuri na kwa mtazamo wako wewe, unafikiri yani unatakiwa kuitwa underground hadi muda gani? Uh, underground hi, hauna muda. Nikisema muda nitakuwa nakosea, kwamba kwa sababu kuna watu wengine mpaka leo wana miaka karibia kumi bado, bado yuko kwenye muziki na bado jatoka, jatoka, jatusua, tuseme, mm -hmm. yeah na miaka saba sasa unajaribu kutafuta njia kutusua, yeah, lakini bado ipi mipango yako labda kuelekea kupanua njia na kuweza kutoka, una mipango gani? Mipango iko mingi. Kwanza, sasa hivi na mpango wa kufanya video. Unajua watu wengi sana wanamjua Manpizo kupitia redio, wanamjua Manpizo kupitia video. Kwa hiyo sasa hivi na mpango wa kufanya video ili, ma, ili mashabiki waone Manpizo ni nani. Nafikiri hapo itakuwa ni njia mojawapo ya kutoka hapa nilipo. mimi sina budi la kukutakia mafanikio mema katika kufanikisha safari yako hii ya muziki. Asante sana. Labda sijui, na la ziada la kuongeza mbali na haya ambayo tumezungumza. I say, mbali na haya hakuna mikikubwa, tu niwaombe wadau wa muziki wa muziki wamsupport kwa sababu ndio kwanza anaanza, ameanza hatua moja, bado hajaanza hatua nyingine. Pia nishukuru sana brother kwa kunipa muda wa kuja kuongea haya mambo matatu na wewe. Pia nishukuru uongozi mzima wa RFI radio pia kwa kukupa ruhusa wewe kuniingiza katika studio hizi. Yani hayo tu, shukrani sana, nikushukuru sana, nikutakie kila la heri. Asante sana, shukrani, asante kumwita ila moyo kumwambia napenda, naogopa kabisa umwambia kwamba nampenda, lakini naogopa wa mavazi mami yanayonyuka, nikijicheki mimi masikini kabisa wa kutupwa, nikijicheki mimi masikini kabisa wa kutupwa, vizo natamani Mpenzi msikilizaji, makala ni muziki Juma RFI Kiswahili. Unaweza kutufollow kwa Instagram kwa kuandika bili underscore bilali. Kumbuka pia tunasikika kupitia intaneti, kuandika RFI Kiswahili. Ali Bilali na kutakia Ijumaa mubarak. Asante sana Ali Bilal, na kufikia hapo tunatamatisha matangazo ya asubuhi kutoka hapa RFI ya so Kiswahili Usikose pamoja na sisi tena saa 12 jioni saa za Afrika Mashariki. Fundi mitambo amekuwa ni Emmanuel Eleazar, msimamizi wa matangazo haya ni Victor Robert Wille. Tumekuwa naye pia Sabina Mpelo na Ruben Lukumbuka wiki okay, hii. Jina langu ni Victor Abusu, nakutakia kila la heri, asante sana na kwa heri Kiwerason kutoka DRC na kibao cha Setju akitamatisha namna hiyo. Matangazo ya asubuhi kutoka hapa RFI Kiswahili. Usikose ka pamoja nasi tena mda mfupi. Jatka kule jini Paris, nchini Ufaransa. Shukran sana.