Ni saa mbili na nusu asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, isawa na saa moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salam, nchini Tanzania. Ruben Lukumbuka. Aliyekuwa makamu wa rais wa Zimbabwe Emerson Mnangagwa kuapishwa baadaye leo kuwa rais wa nchi hiyo. Viongozi wa dunia waendelea kulaani biashara ya uhamiaji nchini Libya na wapinzani nchini Siria wakubali kushiriki mazungumzo ya amani mjini Uswisi huko mjini Jiniva, Uswisi. Habari kamili, msikilizaji. Kumbuka matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www.rfikiswahili.com na redio wa shirika. Nawe ukiwa na nafasi, basi nitumie ujumbe wako kupitia namba, anza na alama kujumlisha ama plus kisha nenda 255764015747 na usikose pia kutuma uh, ujumbe wako kupitia mtandao wetu wa kijamii wa Facebook andika RFI Kiswahili nami nitausoma hapo baadaye. Makamu wa Rais wa Zimbabwe aliyefutwa kazi Emerson Mnangagwa, hii leo anatarajiwa kuapishwa kuwa rais wa nchi hiyo baada ya Robert Gabriel Mugabe kujiuzulu mapema wiki hii kuapishwa kwa Emerson Mnangagwa kunahitimisha utawala wa Robert Mugabe uliodumu miaka 37 tangu aingie madarakani mnamo mwaka wa kenda mia na themanini, nchi ikipata uhuru kutoka wakoloni wa Uingereza. Thomson Fili ni raia wa Tanzania, mkazi wa Harare, na hapa anazungumzia matarajio ya wananchi wa Zimbabwe kuelekea kuapishwa kwa Emerson Mnangagwa kuwa rais wa nchi hiyo. Cha kwanza kabisa alichokisema Mnangagwa ni kwamba nawashukuru sana wa Zimbabwe kwamba wakati Mugabe aliponyang'anya nchi pale na wanajeshi, kama inavyotokea ika katika nchi zote, Zimbabwe hakujatokea vurugu yoyote, wala kuchomwa kwa magari wala watu kupigana wala nini. Ni kitu kimoja ambacho amekishifu kwamba lazima nchi nzima za Afrika zijifunze kutoka Zimbabwe, kusabu, kwa sababu kuna na mambo nai nyingi watu o wa wanakuaga wanashoma magari wanafanyaga vurugu fulani ila watu sasa hivi wanasubiri kwa hamu sana kuhapishwa kwa mheshimiwa Mnangagwa, japo kuwa wengine hawakubali kwamba Mnangagwa ndo awekwe kama kama rais atakayekuwa anashikilia, kwa sababu wanadai kwamba yeye na Mugabe ni kitu kile kile kimoja. Ila kwa sasa hivi watu wanasubiri kwa hamu sana kuhapishwa kwake na ni Tom, uh, Thomson Firi, raia wa Tanzania, mkazi wa Harare, akiwa huko Harare, msikilizaji. Emerson Mnangagwa ambaye ni mshirika wa karibu wa Robert Mugabe ataapishwa katika uwanja wa michezo mjini Harare, ambapo maelfu ya wafuasi wake, watu maarufu na wanadiplomasia kutoka nchi za kigeni watashuhudia tukio hilo. Martin Olo ni mchambuzi wa siasa na yeye anazungumzia hatua ya mataifa ya kigeni kuwatuma wawakilishi wao nchini Zimbabwe, akiwa jijini Nairobi nchini Kenya. Nafikiri wanatumaini kwamba labda baada ya kuondoka kwake rais Mugabe na kuingia kwake Emerson Mnangagwa uh, kutakuwa na nafasi ya kuweza kubadili Zimbabwe, na labda tumaini lao lina misingi, lakini wengi tunafikiria labda ni mapema sana kuanza kusherekea, kwa sababu hatujui kwamba Emerson Mnangagwa ambaye itikadi zake na za kisiasa kidogo hazitofautiani sana na zake Mugabe, kwa hivyo labda kabla ya kuanza kusherehekea eti demokrasia imeingia, tuanze tuwe kidogo na tashwishi. Msikilizaji, televisheni ya taifa uh, ZBC kule Harare imesema kuwa rais Mugabe Robert atashuhudia kuapishwa kwa Emerson Mnangagwa. Emerson Mnangagwa anaapishwa kuchukua nafasi ya Robert Mugabe aliyejiuzulu akiwa na umri wa miaka tisini na tatu baada ya juhudi zake za kutaka kumrithisha uongozi wa nchi mke wake Grace Mugabe kugonga mwamba. Nam Mnangagwa anaapishwa leo, lakini sasa Ali Bilal, swali hapa ni Mugabe yuko wapi? ni swali ambalo wengi wanajiuliza. Tangu kutangaza kujiuzulu kwa Rais Robert Gabriel Mugabe kumekuwa na ukimya na haijulikani wapi alipo, kwa sasa anafanya nini na mazingira gani ya kuondoka kwake. Kama ilivyo kwa marais wote wa zamani ana haki ya kupewa kinuwa mgongo lakini hakuna asifahamu kwamba kiongozi huyo wa zamani mwenye umri wa miaka 93 alijadiliana mambo kadhaa ya ziada. Kwa mujibu wa kituo cha habari Reuters ambacho kimetaja chanzo kutoka kwa jopo la majadiliano, Mugabe alikataa pendekezo la kuondoka nchini Zimbabwe na kwenda kuishi uhamishoni. Angelipenda kufia nchini mwake lakini pia aliomba dhamana ya usalama wake na uhakika kwamba hatoshtakiwa na vyombo vya sheria. Hadi sasa hakuna tukio au kitendo chochote cha uadui dhidi ya familia ya Mugabe, isipokuwa pekee juzi Jumatano Novemba 22 watu kadhaa walijitokeza mbele ya shamba la Grace Mugabe huko Mazoe, kaskazini mwa Harare, wakidai warejeshewa mashamba yao walionyang'anywa miaka mitano iliyopita na kupewa mke wa rais Mugabe. Viongozi mbalimbali wameendelea kupaza sauti kulaani kitendo cha binadamu kupigwa mnada huko Libya, wakati huu bara la Ulaya na Afrika wakitupiana lawama kuwa na jukumu katika hili. Mengi zaidi na Sabina Mpelo. Bila kung'ata maneno, Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amelaani vikali tukio la raia wa Afrika kupigwa mnada nchini Libya na kueleza kuwa ni uhalifu dhidi ya binadamu. Ni uhalifu dhidi ya binadamu. Ni sehemu ya biashara haramu ambayo kwa leo inaingiza pesa nyingi na kuwanufaisha wahalifu ambapo ndio chanzo cha mitandao ya kigaidi. Rais Macron ametangaza kuwa Ufaransa imeanzisha mchakato kwenye Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kuhakikisha azimio linaamuliwa. Upande wake, rais wa Guinea Conakry ambaye pia ni mwenyekiti wa Umoja wa Afrika, Alpha Conde, ameutuhumu Umoja wa Ulaya kuwa na jukumu kubwa katika biashara hiyo ya binadamu. Tunafikiri kwamba ndugu zetu wa Umoja wa Ulaya hawakuwa na haki ya kuomba Libya kuwazuia wahamiaji, wakati wanafahamu kwamba hakuna serikali na hakuna uwezo, hali ambayo inasababisha kuzuiliwa katika mazingira magumu. Umoja wa Ulaya hauwezi kuchagua nchi ambayo haina serikali kuwazuia watu wakati ambapo hakuna uwezo. Tangu kuanguka kwa utawala wa marehemu Kanal Muammar Gaddafi, mwaka wa elfu mbili kumi na moja Libya ilitumbukia katika hali ngumu kiasi kwamba ndiyo imekuwa njia ya waomba hifadhi wanaoelekea barani Ulaya. Waziri wa Cote Divoir anayehusika na ushirikiano wa Afrika Ali Kolubali, ambaye amewapokea wahamiaji zaidi ya elfu tatu raia wa Cote Divoir ambao wamerejea, amesema kinachoendelea kilikuwa kinafahamika Nimeguswa sana na kinachoendelea. Hii leo hakina jina, ni kashfa isiyokuwa na jina, ni jambo tulilokuwa tunalifahamu muda mrefu. Tumekuwa tukitoa wito kwa viongozi wetu kuhusu kinachoendelea. Tuliongelea kuhusu hali hiyo ya utumwa karne ya 21. Baada ya kutangaza kuwa tayari kuwapokea wahamiaji zaidi ya elfu thelathini, nchi ya Rwanda tayari imewapokea jana sehemu ya kwanza ya wahamiaji hao. Radio France International. Ni saa moja na dakika 37 huko Nyabibwe, maeneo ya Kivu Kusini Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ni saa mbili tayari dakika 38 huko Ngara nchini Tanzania. Watu wasiopungua watano wamekufa miongoni mwao wasichana, msichana mwenye umri wa miaka kumi na miwili katika mashambulizi yanayodaiwa kuwa yalitekelezwa na wapiganaji waasi wa Kihutu wa FDLR rudi katika eneo la Kibirizi takriban kilomita 200 kaskazini mashariki mwa DRC. Na wahariri wa nane na mkurugenzi wa gazeti la udaku la Red Papers nchini Uganda wamefunguliwa mashtaka ya uhaini baada ya kuchapisha habari kuwa Rais Museveni wa Uganda ana mpango wa kuipindua serikali ya Rais Paul Kagame wa Rwanda. Frederick Nwaka anakuja na mengi zaidi. Waandishi hao wa habari na mkurugenzi wao Richard Tusime walikamatwa siku ya Jumanne baada ya polisi kuvamia ofisi za gazeti hilo, na sasa wanashikiliwa katika jela ya Nalufenya iliyopo nje kidogo ya mji mkuu Kampala. Dickens Byamukama, ambaye ni mmoja wa washtakiwa wa tuhuma hizo, ameliambia shirika la habari la Ufaransa AFP kuwa mbali na uhaini pia wanatuhumiwa kwa kuhatarisha amani ya rais na kufanya mawasiliano ya hatari. Msemaji wa polisi nchini Uganda, Emilian Kaima, amethibitisha kufunguliwa kwa mashtaka hayo na kusema chapisho la gazeti la Red Papers lilikuwa la uongo na lililolenga kuhatarisha usalama wa ukanda wa Afrika Mashariki. Ikiwa watakutwa na hatia, waandisha hao wa habari wanaweza kuhukumiwa hadi kifungo cha miaka saba jela, eh. Radio France Internationale. Ni saa mbili na dakika 39. Makundi ya upinzani nchini Syria yametangaza makubaliano ya kutuma ujumbe wa pamoja kwenye mazungumuzo ya Umoja wa Mataifa mjini Uswis nchini mjini Geneva nchini Uswisi. Uh, kumradhi Emmanuel Mbando anakuja na habari zaidi. Tangazo hilo linakuja ikiwa ni siku ya pili baada ya Saudi Arabia kufadhili mkutano mjini Rayadhi, ambao takribani makundi 140 ya upinzani yanaunganisha safu zao kabla ya kuwa na mazungumzo ya moja kwa moja na serikali ya Siria hiyo Novemba na 28. Taarifa zinasema kuwa mazungumzo kadhaa yaliyoandaliwa na Umoja wa Mataifa yameshindwa kukomesha vita vya Siria ambavyo vimeripotiwa kusababisha vifo vya watu zaidi ya laki tatu tangu mwaka 2011 huku mamilioni ya watu wakilazimika kukimbia. Mwanachama wa makundi ya upinzani dhidi ya, ya taifa la Syria, Basma Kodiban amewaambia waandishi wa habari mjini Riadhi kuwa vikao zaidi vitafanyika ili kuhakikisha kwamba kuna idadi ya majina ya kila kundi ili kuwa na ujumbe wenye nguvu zaidi katika mkutano huo. Polisi katika kisiwa cha Papua New Guinea wamevamia kambi ya wakimbizi kwa lengo la kuwalazimisha kuondoka katika kisiwa hicho, Uh, kinachomilikiwa na serikali ya Australia. Mamia ya wakimbizi wamekataa kuondoka kutoka kisiwa hicho cha Manus, licha ya serikali ya Australia kutangaza kukifunga mwisho wa mwezi uliopita. Wakati dunia ikiongeza shinikizo kuhusu wakimbizi Waislamu wa jamii ya Rohingya, mataifa ya Myanmar na Bangladesh yamekubaliana kuanza kuwarudisha wakimbizi katika kipindi cha miezi miwili ijayo. Asante sana mwenzangu Ruben. Tukumbuka mwamuzi Malang Diedhong kutoka nchini Senegal ndiye ameteuliwa kuchezesha mechi ya mkondo wa pili ya fainali ya kombe la shirikisho barani Afrika baina ya SuperSport ya Afrika Kusini na TP Mazembe ilimteua kuwa miongoni mwa waamuzi wasaidizi wa video e, katika fainali za kombe la shirikisho za mabara zilizofanyika nchini Urusi mwezi wa Juni. Na katika mchezo wa kwanza baina ya TP Mazembe na Super Sport, Mazembe ilishinda kwa mabao mawili kwa moja. Nchi ya Kenya imeshuka kwenye viwango vya FIFA kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa jana na shirikisho hilo. Taifa hilo la Afrika Mashariki linashika nafasi ya 111 11, kutoka 12 ya awali. Kushuka kwa Kenya kwa kiasi kikubwa kumechagizwa pakubwa na matokeo ya michezo ya kirafiki ya mwezi uliopita, ambapo ilifungwa na Thailand na Iraq katika michezo yote miwili. Kwa upande wa bara la Afrika, Senegal inaongoza ikiwa nafasi ya 23 duniani, Tunisia ya pili na Misri ni ya tatu. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo ni ya nne. Nikihitimisha kule nchini Ivory Coast ni kwamba timu ya taifa ya nchi hiyo uh, shirikisho la soka nchini Ivory Coast limetaja orodha ya awali ya wachezaji thelathini na wawili kwa ajili ya maandalizi ya fainali za mataifa ya afrika kwa wachezaji wanaocheza wa ligi za ndani maarufu kama Chani. Ivory Coast imepangwa kundi B na timu za Zambia, Uganda na Namibia. Michuano hiyo itaanza Januari kumi na tatu na kutamatika Februari nne mwakani kule nchini Moroko. Na asante sana Frederick Nwaka, nimependa ni ulivyosoma ulivyotamka Tupisa Mazembe, lakini umesahau anglais vert, shukran <laughs> Na mbona Sabina Mpelo na nakujia na uchambuzi wa magazeti habari yako uh, Sabina. Ni njema Ruben Lukumbuka. Naam, karibu. Asante. Tukianzia nchini Ufaransa, gazeti la Le Monde lenyewe lamulika hotuba ya rais wa Ufaransa Emmanuel Macron katika kutamatisha kikao cha viongozi wa halmashauri na manispa, na manispaa nchini Ufaransa. Iwachu la Burundi laangazia mkutano unaotarajiwa kufanyika jijini Arusha nchini Tanzania kuanzia tarehe 27 hadi mwezi Novemba mpaka tarehe 7 mwezi Disemba, katika kutafuta mustakabali wa nchi ya Burundi, ambapo washiriki wa mkutano huo wametakiwa kutafuta suluhu ya kudumu. The New Times la nchini Rwanda limechapisha habari kuhusu rais Paul Kagame kukutana na mfalme mkuu wa Abu Dhabi, ambapo viongozi hao wawili watajadili wamejadili fursa za ushirikiano katika nchi zao. Daily Nation la nchini Kenya limeipa uzito habari kuhusu viongozi wa nchi ishirini wathibitisha kuhudhuria sherehe za kuapisha kwa rais Uhuru Kenyatta, Kenyatta. Mm -hmm. Gazeti la Le Potentiel nchini DRC lenyewe limeandika habari kuhusu muda wa kuwepo madarakani kwa waziri mkuu Bruno Chibala wahesabiwa. Hii ni baada ya wabunge kukubaliana kumtaka ajiuzulu. Wakati huo huo, gazeti la Le Far la nchini humo lenyewe likipigilia msumari kumtaka Chib Chibala aji uzulu katika siku tatu amekuwa eh, akituhumiwa kwa kuchelewesha bungeni mswada wa, wa bajeti. Ni kweli tusubiri matokeo. Nchini, nchini Tanzania, Mwananchi limeipa uzito habari inayosomeka kwamba Lisu yupo tayari kutaja waliomshambulia, lakini Uhuru lenyewe laandika katambi awararua Mbowe, Lowasa awataka waache siasa za uongo, chuki, kashfa. Eh, gazeti la Nipashe lenyewe habari kubwa inasomeka kwamba Lisu fiti kuanza kujifua wiki ijayo, lakini pia lina habari inayosema Magufuli amteua Dr. Slaa wa Chadema. Habari leo lenyewe limeangazia Msekwa Lipumba Kitima watia neno CCM mpya, lakini pia limeandika habari inayohusu ofisa wa mikopo chuo cha ardhi atumbuliwa. Nikimalizia na mtanzania lenyewe laandika mke wa kafulila amshangaa mumewe adai sababu alizotoa kuhama Chadema si za kweli. Ni hayo katika magazeti ya asubuhi ya leo Rubin, na, asante sana mwenzangu Sabina Mpelo kwa uchambuzi wa magazeti. Shukran. RFI, Radio France Internationale. Saa mbili na dakika 46 kwa saa za Afrika Mashariki namwona Ali Bilal tayari kukuletea makala muziki Ijumaa. ni muziki Juma. Radio France Internationale. Ali Bilali ndio jina langu, ambapo leo studio niko na mwana muziki ambaye si mpya sana katika makala yetu muziki Juma, na isi mwingine ni Samata A, hey, karibu nangie tena studio yetu, Samata ano. Nakushukuru sana Al Bilali kwa kunikaribisha leo. A, leo nimewatembelea, uncle Al Bilal kwa leo leo leo. Karibu sana. Nashukuru sana Mwenyezi Mungu kunifikisha siku ya leo na kuweza kufika hapa. Na na tufahamishe basi kuna nini jipya? Uh, wakati huu sasa hivi ni kwamba tumeachia tume kazi yetu mpya ambayo ni audio inaitwa Totoro, uh, na pia juzi tumeachia kazi yetu mpya nayo ya video ambayo inaitwa tufy. So video imetoka na nipata na wasahau ni, ni, ni wa kuweza kuwatangazia wadau wangu mafansu uh, duniani kote amba nao inapatikana YouTube. Yeah. Uh -huh. Ni ni moja miongoni mwa nyimbo zako ambazo uh, iliwe ku kuchezwa sana katika vituo mbalimbali, au ndio ndio ndio ndio. Na, na, na labda kuwakumbusha tu wasikilizaji uh, ty inazungumzia nini, uh, inazungumzia maisha ya kupea na matumaini uh, na kuto kukatatamaa vitu viwili: unampa mtu matumaini aendelee kuvumilia, lakini pili asikate tamaa, aendelee kuamini kwamba siku moja tutafanikisha. Na bila shaka, mpenzi msikilizaji, kabla kuendelea, ya kuendelea tusikilize basi kibao tufi Sororo, muziki, Samata, hey. Ni kibao tufyo hicho na mwanamuziki Samata A, ambaye niko naye studio hapa katika makala yako muziki Juma Radio France International. Usikose kutufollow pia kwa Instagram kwa kuandika bili underscore bilali. Uh, Samata A, hey, kuhusiana na swala zima la muziki, labda ukiangalia kwa mtazamo wako, unafikiri kwa nini wanamuziki wengi wamekuwa wakifanya muziki mzuri, lakini swala la kutoka imekuwa kama kizingiti kikubwa? Unafikiri kwa nini uh, kikubwa katika mziki kuna mahitaji makubwa ya promotion, ya kupromoti mziki wenyewe, lakini pili ni kwamba mziki wenyewe unakuhitaji una uwe, uwe mwanamziki uwe na mziki wako. Sasa kinakuwa ni kizingiti kikubwa, kwa sababu kama unakuwa unaimba miziki ya watu ambayo ina duration fupi ya kuishi, yani kuna nyimbo ukitoa Uh, after two weeks au three weeks, mtu anapata hali amechoka kusikiliza, so ukitoa nyimbo za aina hiyo ni rahisi zaidi kushindwa kumaintain kuwepo. So, ni lazima utoe nyimbo ambazo kwa mtu underground, uh, mtu ambaye ndo anaanza chipukizi atoe nyimbo ambazo zina mashiko ya muda mrefu ili aweze kufanya promotion taratibu, kutokana uwezo mkubwa. Kinachoumiza kinacho, kinacho wasanii wengi ni uwezo wa kuweza kupromote kwa mara moja. <laughs> yeah. Naam. Samata hey, kuna kibao chako kingine umesema audio yako mpya Totoro ya yeah. uh -huh. Totoro nimechukua ni, ni, ni, ni kama ni aina ya mtu ambaye ni kama, ni kama mpenzi ambaye simwelewa yani, yupo gizani, so najaribu kumwelezea kwa, kwa maelezo na maneno mengi, ili aweze kukubali kwamba kunielewa, kwamba ninachomaanisha ndicho ninachokitaji na bado namwendelea kumuhumia kwamba asikate tamaa. Na historia ya hii Totoro ni original ya Tufyu. Tufyu kitukio chake ilikuwa ndo kitukio cha hii Totoro. Mm-hmm. Yeah. So, verse zilikuwa verse ndo zile za kwenye Totoro ndo ilikuwa chorus yake kwenye Tufyu. Chorus ya kwenye Tufyu. Alafu ikawaje sasa? Sasa mi nilivyokuwa nimeandika vile tim tim yangu ambayo ni support, wakasema umeandika nyimbo ambayo ina maneno ma, mazito mno, yani ni, ina uzito mkubwa, unabidi upunguze uzito ili iwe nyepesi. Mm-hmm. So nikabidi nitoe kile kitikio kwenye, kwenye, kwenye, kwenye tutorial original. So nikatengeza tufi kitikio peke yake, nilichukua mashairi ya kitikio tu nikatengeza tufi, alafu zile verse ndio nikatengeza tutorial kusema hiyo hiyo hiyo na labda, unafikiri ni kitu gani ambacho labda uh, ungependa wasikilizaji wafahamu kutoka kwako kwa na ambacho hawakifahamu hadi sasa? Uh, kikubwa ambacho hawakifahamu ni kwamba tunaendelea vizuri na kazi zetu, na tuna nyimbo nyingi ambazo zimekamilika. Tuna nyimbo tatu kama ambazo zimekamilika combinations, na pia ninafanya video nne. Ni vitu ambavyo walikuwa havijui kabisa, so katika sanaa tupo na tumejikita na tuna uhakika na tunachokifanya. Haya mambo ya management ni challenge kidogo, lakini tunaamini kwamba kwa sababu tunaendelea kufanya mziki na ni mziki mzuri sana na, mi, na imani kubwa kwamba tutafika kwa nafasi kubwa tu na pia nizidi ni kushukuru kwamba watu ambao hawakijui kingine ni kwamba nina mziki, na ndio maana nakushukuru Albilali kwa kutambua kwamba ni mmoja wa watu ambao tunafanya mziki na tuna mziki wetu. Nam, nikushukuru sana Samata. A na nikutakie mafanikio mema katika safari yako ya muziki Samata, asante sana san, san, sama, Albilali. Nam namna hiyo ndivyo wanavyotoweka. Uh, mwenzetu Ali Bilal akiondoka studio taratibu, nami nipitie ujumbe wako. Unaitwa Aista Kazingufu, ukiwa Goma, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Unasema nawapata tano juu ya tano hapa Goma kupitia 98 na FM. Asante sana RF Kiswahili kwa kufuatilia habari za Zimbabwe. Ni mimi Joseph Kalungero pa DRC Komanda Ituri, asante sana. Na huyo hapa anasema uh, RF Kiswahili mpo juu, nimependa namna ambavyo mnaendelea kufuatilia huko Zimbabwe bila shaka matokeo tutajua kinachoendelea pia baada ya kuapishwa kwa Emmerson Mnangagwa. Na, msikilizaji, muda umeturuhusu kuona hayo katika matangazo yetu ya asubuhi hapa RFI Kiswahili. Kwa niaba ya fundi wa mitambo Emmanuel Mbando, msimamizi wa matangazo haya asubuhi amekuwa ni Victor Robert Wile. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka. Asante sana kwa muda wako, nikutakie Ijumaa Karim. Natamani uitaje jina langu makusudi oh, na mimi moyo epita miaka mingi sijaona na mimi na moyo mama. Upate siku moja uje niona na mimi na moyo epita miaka mingi sijaona na mimi na moyo mama. Unalisema neno moja ningeza kusura a rudi na msanii wa muziki huko DRC Rich Mavoko, ambapo msikilizaji ndio anatamatisha matangazo yetu ya asubuhi hapa RFI Kiswahili. Sekunde chache kutoka hivi sasa na utajiunga na wenzetu kule Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Naitwa Ruben Lukumbuka, kwa heri kutoka Dar es Salaam.