Ni saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, saa moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Na haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Redio France International, tukikutangazia kutoka jijini Dar es Salamu, nchini Tanzania. Emmanuel Richard Makundi. Tume ya uchaguzi nchini DRC seni imewafungulia mashtaka maelfu ya raia wanaodaiwa kujiandikisha mara mbili. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa analazimika kukatisha ziara yake jijini London na kurejea nyumbani kukabiliana na vurugu ambazo zinashuhudiwa kaskazini mwa nchi yake. Na maelfu ya wafanyakazi wa umma na wale wa sekta ya reli nchini Ufaransa wamefanya mgomo mkubwa hapo jana kupinga sera ya mabadiliko ya sheria ya kazi inayotekelezwa na rais Emmanuel Macron. Habari kamili. Msikilizaji, ukiwa na lolote, tutumia rafa yako kwenda kwenye namba 255764015747 kuanza na alama ya kujumlisha. Tume ya uchaguzi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imewafungulia mashtaka watu laki mbili na elfu sitini na saba waliobainika kujiandikisha zaidi ya mara moja wakati wa zoezi la kuwasajili wapiga kura mwaka uliopita kuelekea uchaguzi mkuu wa mwezi Desemba mwaka huu. Mwanahabari wetu Mitima De La Chance akiwa mjini Bukavu ametutumia ripoti ifuatayo. Akiwa mjini Bukavu, makamu rais wa tume huru ya uchaguzi nchini Kongo ya Kidemokrasia, Norbert Basengezi Katintima, amesema kuna watu wenyewe walijiorozesha mara mbili mara tatu tu, labda parti yapo ya opposition ya majorite tagwa na siege mingi au waendependa wa societe civile tuna remetre wao majina yao kwa parke, na kuna watoto wachanga lakini kwa nini watu hawa wamejiorozesha zaidi ya mara moja? Nilijiorozeshaka kukijiji yangu, sasa hapa mjini Bukavu nako tukakutana, tuka shida ya kuvuka mipaka, banatuambia kama hatuna kadi ya hapa Bukavu hatavuka mipaka tukakuwa tena oblige tena tujiorozeshe. Atuzani kama wataweza kufunga watu elfu mia mbili ni lijaro la kadefa, juu mtu anaweza poteza karte moya na anabakiana na ingine. Mwanaharakati huyu wa haki za binadamu Jedone Sango anasema kutoelewa kwa nini watu hao hawakugunduliwa papo hapo wakati wa kujiorozesha, hiyo mashtaka ambayo seni imefungua itarudilia ru, seni yenyewe, kwa sababu wale watu ambao waliorozeshwa mara mbili mara mbili, ni makosa yao, kwa sababu zile mashine walisema ni nzuri sana, ambayo mtu akishaorozeshwa, e, picha yake inabaki ndani. Alafu sasa kwa mshangao ni kuona ya kwamba waliorozesha watu mara mbili mara tatu. Udhaifu ni wafanyakazi, udhaifu ni wa vyombo vyao vya kazi. Na ikiwa vyombo vya sheria vitajali mashtaka haya ya tume ya uchaguzi, basi washutumiwa hao wanakabiliana na adhabu gani? Robert Tibonera ni mwanasheria sheria ya Kongo, ambayo inaandaa uchaguzi. Article 89 na 45 wamevunja hiyo, ambayo inakataza watu kujipitisha kwa enrolema kwa mara ya pili. Adhabu ni wanaweza kupata kifungo kifungo cha jela ambacho ya miezi tatu na kulipa faini ya dola kiasi ambacho kinaweza kusikilizana katika mahakama kuhusu uchaguzi. Wanaweza kupitisha miaka sita bila kuchaguliwa na hawawezi De la chance. Bukavu. RFI Kiswahili. Na tukisalia huko ko DRC, madaktari nchini humo wamesema watarejelea mgomo wa nchi nzima Jumatatu wiki ijayo kupinga hatua ya serikali ya kushindwa kutekeleza mapendekezo yaliyokubaliana na waziri mkuu Bruno Shibala. Madaktari wanadai nyongeza ya mishahara pamoja na malipo ya ziada wanapofanya kazi katika mazingira hatarishi. Dr. Ronald Roland uh, Magistan ni mwenyekiti wa kamati inayotetea maslahi ya madaktari nchini DRC anazungumza akiwa Kinshasa. Serikali ya jamhuri ilikuwa imechukua mapendekezo yote pamoja na maamuzi yaliyoafikiwa mbele ya kamati zote zikiwemo kamati zinazotetea maslahi ya madaktari. Kisha kufanya tathmini ya kinachoendelea, Sinamed ilimwandikia barua waziri mkuu, kwa bahati mbaya hakutoa majibu. Mgomo huu utafanyika kuanzia siku ya Jumatatu, April 23, 2018 katika nchi nzima ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Licha ya kutangazwa kwa mgomo huo, madaktari wanasema kuanzia Jumatatu wataanza kuwatibu madaktari wagonjwa wa dharura peke yake na wale waliolazwa hospitalini. Rais wa Burundi Pierre Nkurunziza hapo jana amefanya mabadiliko kwenye baraza lake la mawaziri ambapo amebadilisha aliyekuwa waziri wake wa mambo ya nje Alena Imenyamitwe. Waziri mawaziri wengine waliotupwa nje kutokana na mabadiliko haya ni pamoja na Nesto uh, Bakumunkuzi na Josiane Nijimbere na Celestin Ndayizeye. Wapya ni pamoja na aliyekuwa mwenyekiti wa kundi la vijana wa chama tawala Imbonera Kure Gaspar uh, Banyankimbona na mkuu wa zamani wa chuo kikuu cha Burundi Evelyn Butoyi. Mvua kubwa ambayo imeendelea kunyesha nchini Rwanda imesababisha vifo vya watu 40 wa kuharibu miundombinu na mimea ya wakulima. Kutoka Kigali, Bonaventure chubairo ana maelezo zaidi. Walioadhiriwa zaidi na majanga hayo ni wakazi wa kaskazini mwa Rwanda na kusini, kwani takwimu kutoka wizara ya majanga, nusu ya walioadhirika wametoka maeneo hayo. Wakazi wa maeneo hayo wamesema kwamba msimu ujao wa mavuno huwenda wakakumbwa na janga la njaa. Ni, hii ni nyumba yangu inayo ishimu. Hebu angalia vitu vyangu vyote vimehalibika, maharagwe yamesombwa, viazi vitamu, mihogo, ndiyo usiseme. Shambani hapa hapa kubakia chochote. Mafuriko hayo hayatofautiane na yale yaliyotokea mwaka 2016 ambapo wakati huo serikali ilisema kuwa itafanya kila liwezekanalo mafuriko kama hayo hayaadhiri tena wananchi. Huyu hapa ni Busubizwa Parfait, naibu meya wa mji wa Kigali. Hapa kuna watu wanayokodi nyumba na wengine ni wamiliki wa nyumba na wengine hawana hata mahali pa kuegesha miili yao na hawa tunapanga namna ya kuwasaidia kuanzia sasa. Kila wilaya inajipanga ili ione namna itakavyowasaidia huku pakitafutwa ufumbuzi wa kudumu bakiga undi muti urambye kuko murabona ko ari ibintu bi, bihoraho ngira ishuti Philippe ni kiongozi anayepambana na majanga kutoka wizara ya majanga Midmar. <coughs> Serikali ya Rwanda iliandaa namna ya kuwasaidia watu waliokumbwa na majanga. Mtu yeyote atakayathiriwa na majanga atasaidiwa, lakini tunatoa wito kwa wale wanaoishi katika maeneo hatarishi kuyahama makazi yao haraka <coughs> iwezekanavyo bagabanya ibyo bibazo bonavantire chuwa cyubahiro Kigali, RFI Kiswahili. Serikali ya Kenya hapo jana imekubali kuwarejesha walinzi na madereva wa mwenyekiti wa tume ya uchaguzi IBC wa fula Chebukati, ikiwa ni siku mbili zimepita tangu waondolewe. Mbali na mwenyekiti wengine waliokuwa wameondolewa walinzi wao ni kamishna Abdi Gulie na Boyu Molu, hatua iliyokuja baada ya makamishna wengine watatu kutangaza kujiuzulu nafasi zao. RFI. Radio France Internationale. Rais wa Afrika Kusini Sirili Ramafosa amelazimika kukatisha ziara yake nchini Uingereza alikokuwa akihudhuria mkutano wa viongozi kutoka mataifa ya Jumuiya ya Madola ili kurejea nyumbani kujaribu kutuliza machafuko yanayoshuhudiwa kaskazini magharibi mwa nchi hiyo. Victor Melkizedek Abuswa na maelezo zaidi. Wakazi wa mkoa huo wamekuwa wakiandamana wiki hii na kupora mali ya wafanyabiashara, hasa kutoka nje ya nchi hiyo, kwa madai kuwa wanataka ajira, makazi bora na kumalizwa kwa ufisadi. Shughuli za kawaida zimekwama katika mji mkuu wa mkoa huo Mahikeng, huku maduka yakiwa yamefungwa na waandamanaji kuteketeza moto matairi barabarani, wakitaka pia kujiuzulu kwa viongozi wa mkoa huo. Rais Ramaposa anarejea nyumbani kujaribu kumaliza machafuko hayo ambayo ameelezwa na kiongozi wa eneo hilo Supra Mahumapelo kwamba yamechochewa kisiasa. Kuporwa kwa mali na uharibifu unaotokea katika mkoa huo ni pigo kwa serikali ya rais Ramaphosa ambayo kihii ametumia muda mwingi akiwa London kuwashawishi wawekezaji kuja kuwekeza katika nchi hiyo. Rais Ramaphosa ametaka kuwepo kwa utulivu na wito kwa polisi kutotumia nguvu kupita kiasi dhidi ya waandamanaji. Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari hapo jana amejikuta kwenye shinikizo kubwa baada ya matamshi yake kuwa vijana wengi nchi kwenye taifa lake wafanyi kazi na wanataka kupewa kila kitu bure. Rais Buhari ambaye mwanzoni mwa mwezi huu alitangaza nia ya kuwania urais kwenye uchaguzi mkuu ujao alitoa matamshi haya wakati wa mkutano wake wa kibiashara jijini London anakohudhuria mkutano wa Jumuiya ya Madola. Radio France Internationale Vyama viwili vikubwa vya wafanyakazi nchini Ufaransa, CGT, pamoja na kile cha wafanyakazi wa sekta ya reli SNCF, vimeitisha maandamano makubwa hapo jana jijini Paris kupinga kile anachosema ni marekebisho ya katika sheria za kazi yanayotekelezwa na serikali ya Rais Emmanuel Macron. Philippe Martinez ni katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi Ufaransa, CGT. Adiru... ilikuwa ndio lengo letu katika siku kama hii kuwakusanya wafanyakazi wote ambao hawajafurahishwa na hatua hiyo ya serikali, waandamane, wajadiliane, kujua hatima yao, sababu mfano, kinachoonekana ni wazi kuwa serikali haitaki kuwasikiliza wafanyakazi wa sekta ya reli SNCF. Yaani, nadhani kwamba rais wa jamhuri hataki tena kuona vyama vya wafanyakazi katika nchi hii. le président de la république ne veut plus de syndicat dans ce pays. Ni sauti yake Philippe Martinez, katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi CGT nchini Ufaransa. Serikali ya Marekani inasema kuwa vikosi vya rais Bashar al Assad wa Siria bado vina uwezo wa kutekeleza mashambulizi ya silaha za kemikali licha ya kuwa kwa sasa ina uwezo mkubwa kama awali. Jeneral Kenneth Makenzi, ambaye ni mkurugenzi wa utawala wa vikosi vya Marekani, amesema vikosi vya Asad bado vinamiliki silaha za kemikali kwenye maeneo kadhaa ya nchi hiyo. Matamshi Amerikani ya Marekani yametolewa wakati huo wachunguzi wa kimataifa kuhusu silaha za kemikali wakiwa wameshindwa kufika kwenye eneo la mji wa Duma ambako mashambulizi hayo yanadaiwa kutekelezwa Aprili saba ambapo uh, watu kadhaa walipoteza maisha. Na rais, rais mpya wa Cuba Miguel Diaz Canal hapo jana amekuwa kiongozi wa kwanza wa taifa hilo kututumia jina la Castro katika kipindi cha miaka sitini ambapo ameapa kuendelea kudumisha tamaduni na sera za au jamaa katika tukio la kihistoria la kubadilishana madaraka. Diaz Canal alikuwa makamu wa rais tangu mwaka 2013 chini ya Raul Castro, ambaye yeye mwenyewe alichukua madaraka kutoka kwa kaka yake, ambaye ni baba wa mapinduzi ya mwaka 1959. Hata hivyo, Raul Castro ataendelea kuwa katibu mkuu wa chama na mkuu wa majeshi ya nchi hiyo. RFI Michezo na Ruben Lukumbuka, karibu. Asante sana Emmanuel Makundi. Kocha wa timu ya vijana wasiozidi uh, miaka ishirini ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo DRC, Jean Claude Mukanya amesema timu yake imejiandaa vizuri kuipokea timu ya Tanzania uh, ya vijana uh, chini ya umri wa miaka ishirini Ngorongoro Heroes katika mchezo wao wa marudiano wa kufuzu fainali ya kombe la mataifa ya Afrika kwa vijana chini ya miaka ishirini, sh uh, DRC watakuwa wenyeji wa Ngorongoro Heroes siku ya Jumapili, Aprili 22 jijini Kinshasa katika uwanja des Martyrs. Kwa upande wake nahodha wa kikosi cha Tanzania Isa Makamba amesema wachezaji wako tayari uh, kuenda kuwakilisha vyema na wametiwa hamasa kubwa zaidi na morali iko juu katika kuhakikisha wanapata ushindi. Utakumbuka e, timu hizi mbili zilikutana uh, jijini Dar es Salaam Jumamosi ya Machi 31 mwaka huu na e, zilitoka sare ya tasa. Kwa hivyo tusubiri tuone itakavyokuwa siku ya Jumapili. Tukiwa bado kule jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, rais wa shirikisho la soka nchini humo Constant Omari ameachiwa huru kwa dhamana, yeye na maafisa wengine watatu wa tatu mchezo nchini humo baada ya kusikilizwa mbele ya mahakama kuu hapo jana. Mwendesha mashtaka mkuu wa serikali alisema kesi hiyo itaendelea kuchunguzwa baadaye. Constant Omari pamoja na maafisa wengine wa shirikisho la soka kule DRC Fecofa wanakabiliwa na kosa la matumizi mabaya ya fedha za umma. Msikilizaji, hatua ya kuachwa kwa uhuru kwa kosta umari na wenzake uh, kwa dhamana imetoa fursa ya kuendelea kwa ligi ya taifa nchini humo. Utakumbuka ligi hii ilikuwa imesimamishwa kufuatia kesi hiyo, na mechi iliyokuwa imepigwe jana itafanyika sasa leo kati ya Saint Eloi Lupopo ambao watakuwa uwanjani kucheza na Mont Bleu kule Rwanda leo hii uh, ligi e pia inaendelea, na leo tutashuhudia michezo kati ya APR na Marine, wakati ya Etincelles watashuka dimbani kucheza na Espoir. Gichumbi watacheza na Sunrise, ama Amagaju watacheza na Kirehe. Busegera watacheza na Musanze, wakati kule Uganda URA watacheza na Maroons. Namasante Ruben kwa ndozi wa habari za michezo. Shukrani. Na msikilizaji, tugeukia katika yale alipo nafasi kwenye magazeti na Victor Abuso. Asante sana, tuanzie kule Burundi. E, gazeti la Iwachu habari kubwa ni kuhusu hatua Rais Pierre Nkurunziza kufanya mabadiliko katika baraza lake la mawaziri. A, mawaziri waziri wa mambo ya nje Alain Aminyamitwe ameondolewa nafasi ya kuchukuliwa na waziri mpya Ezekiel Nibigira ambaye gazeti hili linaandika kwamba alikuwa ni kiongozi wa vuguvugu la vijana Imbonerakure mabadiliko hayo yanakuja karibu mwezi mmoja kabla ya kura ya maoni kuibadilisha katiba. The News, New Times la Rwanda, habari kubwa ni kuhusu mpango wa wizara ya afya kuanzisha elimu kwa wananchi kuhusu maswala mbalimbali ya kiafya na kufungua zahanati zaidi. Lo Potensiel la Prosperite ya DRC yanaandika asubuhi hii kuhusu uh, kwa kina kuhusu kilichotokea kati ya serikali na shirikisho la soka nchini humo hasa baada ya Constantino Mar kukamatwa wiki hii, lakini kuachiliwa kwa madai kwamba fedha zilikuwa zimepotea. Kuna wale ambao wanasema kwamba ni siasa kuelekea uchaguzi wa mwezi Desemba. Deli Monta la Uganda naandika kuhusu kesi ya kupinga mabadiliko ya katiba ambayo imekuwa ikiendelea kwa muda karibu wiki mbili, uh, kule mjini Mbale, imemalizika jana na sasa majaji wa mahakama ya kikatiba wanasubiriwa kutoa hukumu, na haijafahamika ni lini uamuzi uh, huo utatolewa, kwa mujibu wa gazeti hili. Standard la Kenya naandika kuhusu mahakama kuzuia tume ya mawasiliano nchini humo kusikiliza mawasiliano ya simu za wananchi wa taifa hilo, lakini pia naandika kuhusu shinikizo zinaendelea kubadilisha katiba ili kuwe na waziri mkuu uh, mwenye mamlaka makubwa. Nchini Tanzania gazeti la Mwananchi habari kubwa ni kuhusu kigogo bandari ambaye ameshtakiwa kwa kumiliki mali ya shilingi bilioni moja uh, nukta nne fedha za Tanzania. This day la Nigeria naandika kuhusu ukosoaji mkubwa ambao Rais Muhamadu Buhari amepata kutoka kwa vijana baada kusema kwamba vijana nchini humo wanapenda vitu vya bure, lakini ikulu ya Abuja imefafanua kusema kwamba rais alieleweka vibaya, alikuwa anawatia moyo kwamba inabidi wafanye bidii. Nam uh, uh, asante Victor kwa udondozi wwaalwepo nafasi kwenye magazeti. Asante Radio France Internationale, fursa yake Ali Bilali na makala ya muziki Juma. Kala ni muziki Juma, Radio France Internationale, Ali Bilali, niko nawe leo studio, ambapo kwa mara ya kwanza nimempokea studio mei wa Mitego. Karibu. Asante mzee muziki wako yeah. Sasa hivi uh, umetoa video ya wimbo wako ambao unatamba sasa hivi Mshapopo. Uh, Mshapopo yeah. Uh, labda siku za nyuma umekuwa katika mazingira ya vikwazo ukitoa inafungiwa. Vipi kuhusu hii? Um, ni swala ambalo na, na, na jitahidi na kupambana nalo kwa sababu huwa kwa kwa kwa kwa, kwa kiasi fulani huwa linanirudisha nyuma uh, uh, napata hasara pia <coughs> kwa sababu uh, nyimbo zangu ambazo zinakuaga zinafungiwa zina labda uh, mara nyingi sana wanaziwahi za kwangu mimi. Naweza kusema uh, kwa mfano uh, uki nikikumbuka, wimbo kama mikono juu ulikuwa ndio kwanza nimeutoa una wiki ya pili, uh, na ndio ulikuwa wimbo tayari umeshaanza kukamata, lakini umewekwa kwenye listi ya nyimbo ambazo zimefungiwa zingine za miaka miwili mitatu nyuma huko, lakini ya kwangu ilikuwa ni mpya. Nachofanya sahizi ni kujaribu kukwepa hasara ambayo nakutana nayo. Uh, nafikiri uh, um, kabla sijatoa wimbo ninachofanya nikihisi, uh, maybe kuna uh, tatizo linaweza likatokea uh, kwa mawazo ya watu ambao wanapataga miemko ya haraka, na, ku, uh, na kukimbilia kufungia labda haswa nyimbo zangu najizungumzia, na mimi huwa uh, nafikisha sehemu ambao wao wanataka mimi nifikishe, mi na, na, na imani labda mimi ndio mlengo zaidi. Kwa sababu hiyo tuseme wimbo huu hauna tatizo hauna uh, tatizo uh, yani, kwa mfano mshapopo ni nyimbo ambayo uh, ni, ni before sija kweli yeah. wafikishia ja. Uh, nyimbo zako nyingi licha ya kukumbwa na uh, madhila kama hayo zimekuwa na ujumbe fulani hivi ambao umekuwa ukienda moja kwa moja. Nini uh, chanzo inspiration yako inakuwa nini? ni niasa mi niko well na, na mi ni mtu ambaye spendi kupindisha vitu hata maisha yangu yako hivyo. Uh, nakumbuka kati nafanya mziki nilivyokuwa darasa la saba, mama yangu aliniambia ali chagua moja uh, kuimba mziki au uh, usome shule uh, na ukiimba mziki basi u, u, ujue kwamba hutaweza ku, kuishi na mimi, uondoke nyumbani kwangu, usome shule uh, uachane na habari ya mziki. Nilikuwa sina pakwenda. Uh, nilikuwa sijui, naweza nikaenda kuanzia wapi maisha. Nimwambia tu mama wangu kwamba staki kuwa mwongo, staki ni kudanganya, siwezi kuacha mziki. Uh, ntaenda uh, nitaenda kama utaki nifanye mziki, basi kama utaki nikaa hapa, nafikiri mi nitaondoka kwa sababu siwezi kuacha mziki. Uh, kweli niliondoka Nilianzaga maisha yangu ya kuishi street, saluni mtaani, bichi uh, matatizo ya kwenda jela, sijui wapi uh, yote hayo nilikuwa nayapitia, kwa sababu sikutaka kuwa mwongo kwa kwa mzazi wangu. Lakini uh, hayo ndio maisha yangu, mi sipendi kupindisha na tayari umepitia mengi bwana, nee wa mitego katika tasnia hii ya muziki, toka ulipoanza huko na hadi sasa, tuseme ni tukio gani ambalo mpaka leo huwezi ukalisahau? Um, na matukio mengi mengi sana ambayo usiwezi kuyasahau, lakini tukio ambalo siwezi kulisahau oh, ni la mwaka jana, nilivyokamatwa uh, baada ya kutoa wimbo wangu wa wapo. Uh, the way nilivyokuja kukamatwa ni kitu ambacho siwezi kuja kukisahau hata siku moja, mm -hmm. Kwa sababu ilikuwa ni kitu kigeni kabisa kwenye maisha yangu. Um, ni kwa nishai kuona uh, bunduki labda naona kwa ukipita kwa maaskari ukipita, lakini the way nilivyokuja uh, oh, walivyokuja kuni attack <laughs> uh, ni, ni, nilijihisi ni nipo kwenye dunia nyingine, na nikasema uh, maybe huu ndio mwisho wangu ba uh, ni tukio ambalo siwezi kuja kulisahau hata siku moja lakini pia kwa nilichokifanya sikuwahi kujutia, so nilikuwa najua nafanya nini. Kama umebahatika kuiona leo, basi hakikisha kila kitu na maliza leo, kwa sababu hakuna ajuaye kesho. Aha, na sasa tuseme Radio France Internationale inasikika maeneo mengi duniani kwa mtu ambaye anakusikiliza wakati huu, mm, labda unamwambia nini mtu wa aina gani? Um, <laughs> nadhani najitahidi uh, na sana kuzungumza watu wajue naiini mtu wa dizaini gani, lakini nadhani uh, ni moja kati ya kibarua kigumu nichonacho kwa sababu tayari watu wamesha wamesha jenga image yao, na sitaki ni nastaki niibadilishe but uh, kwa kifupi tu Um, Nei wanayemsikia kwenye mziki wanayemuona, uh, akiona makeke mengi sana sio Nei ambaye, ambaye, ambaye anaishi maisha mengine ya kawaida tofauti na mziki. Uh, Nei ni mstaarabu, Nei anapenda amani. Um, Nei ni mtu ambaye apendi ugomvi Najaribu kuexplain hiki zaidi kwa sababu watu wanahisi mimi ni mkorofi sana, mimi ni mtu ambaye sitaki hata amani, yani mimi ni mtu ambaye napenda vurugu muda wote. Lakini nadhani kwa mtu ambaye ashawahi kubahatika kukutana na mimi face to face, maybe akanikuta kwenye mood nzuri, atakuwa na kitu kingine cha tofauti cha kuzungumza. Kweli kabisa mimi ni mmoja wapo. Na basi tu tamatishe hapa hasijuu, na ujumbe wote ambao utawaambia watu ambao wanakusikiliza, ah ujumbe wote ambao uh, nawambia mashabiki wangu uh, kwa mwaka huu sikupanga kuwa mzungumzaji sana kwenye media. Naweza kusema hii, ni, ni moja kati ya interview zangu uh, zitakuwa zinakumbukwa nzuri ya kwamba this time muziki utaongea zaidi kuliko kumsikia mimi akizungumza zaidi kama hivi. Uh, watu watarajia makubwa na mengi sana kwenye muziki wangu. Raundi nguvu ya kitaa inakuja, ngoma zingine nyingi sana zinakuja. Eh, naomba nitoe exclusive uh, kwa ngoma ambazo zitakuja hapa katikati kama mbili tatu hivi, naomba mshike haya majina kwa sababu itakuwa ikitoka mtakuwa mnakumbuka kwamba mei alisemaga ngoma fulani, ndio hii hapa. Aa, kuna ngoma hii itafuata soon, ita hii inaitwa mwaka wa roho mbaya, mwaka wa roho mbaya, mwaka wa roho mbaya inakuja muda si mrefu. Baada ya mshapopo inaweza kafuata hiyo. Baada ya hiyo, kuna nyimbo nawaza jinsi ya kuitoa sijui itakuwaje inaitwa ujinga na upuuzi. Ujinga na upuuzi. Yes. Unajua, uh, sometimes unaweza usijue, usijue kitu gani ni upuuzi, kitu gani ni ujinga. Haya. <laughs> <laughs> <laughs> Basi tunatamatishia hapa mpenzi msikilizaji Ali Bili Bilal ambayo nilikuwa nao inakutekia kila la heri msikilizaji wa RFI Kiswahili na makala ya Ali Bilali ya muziki jumaa, ndio ambayo inatukamilishia matangazo yetu kutoka hapa Dar es Salaam Tanzania, saa 12 kamili ya jioni ya leo. Ni wasawetu mwingine wa matangazo yetu kwa lugha ya Kiswahili. Naitwa Emmanuel Richard Makundi, nikutakie kutakie uh, jumaa njema na weekend njema. Panapo majaliwa, uh, tukutane tena juma lijalo. Fundi mitambo alikuwa Emmanuel Lazaro, msomaji matangazo Victor Abuso. Kwaheri. ka shauri moyo msanii kutoka kule nchini Kenya. Ndivyo ambavyo anatamatisha matangazo yetu. Aa, kutoka hapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Msikilizaji usikose kusikiliza matangazo yetu mengine saa 12 kamili za jioni ya leo. Naitwa Emmanuel Richard Makuni, nakutakia wikendi njema, na muda mfupi kutoka sasa tutakuunganisha na wenzetu wa Paris, Ufaransa, katika matangazo mengine ya idhaa ya redio France International.