Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Redio France International. Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu, Afrika Kati ni saa moja na nusu. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania victor abuso habari za asubuhi hapo ulipo asante sana kwa kuungana nasi siku hii ya jumaa tarehe ishirini mwezi wa julai mwaka elfu mbili na kumi na nane tumekuandalia habari za dunia habari za michezo uchambuzi wa magazeti na makala ya muziki jumaa kwanza ni habari kuu za dunia huu hapa ni mhtasari wake rais wa drc joseph kabila ashindwa kusema wazi wapo hata wania urais mwisho wa mwaka huu aa, lakini asisitiza kwamba ataheshimu katiba Utiwaji saini wa mkataba wali wa amani kati ya viongozi wa Sudan Kusini waairishwa. Na rais wa Marekani Donald Trump amwalika rais wa Urusi Vladimir Putin kutembelea, uh, nchi yake. Unaweza kutuandikia ujumbe wako mfupi, anza na alama kujumlisha 255764015747 Atusikilizi uh, ukiwa wapi lakini pia unaweza kutuandikia kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili. Matangazo haya unayapata pia kupitia redio wa shirika na tovuti yetu ya RFI Kiswahili.com. Rais wa DRC Joseph Kabila, pamoja na kwamba kusema ikiwa atawania tena urais wakati wa uchaguzi mkuu mwezi Desemba, amesema uh, serikali yake ndio itakaogharamia uchaguzi huo. Mengi zaidi na mwandishi wetu wa Kinshasa, Emmanuel Azandi. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Joseph Kabila Kabange alitoa hutuba wake kuhusu uchaguzi wa uraisi. Alisema kuwa utafanyika kama ilivyopangwa na tume huru ya uchaguzi seni, bila msaada hata mmoja ya nchi fulani. Tena watakaoshiriki uchaguzi ule ni wale wasiokuwa hata na hatia moja na sheria DRC. Kwanza ningependa nisemee swala hili, siyo kwa mashtaka wala kwa maneno ambayo sisi hatuyajali wala tena kuwekewa visuhizo ambayo hayana maana, ndio itafanya sisi uatenjia letu ambalo tayari sisi wenyewe tulikuwa tumeshachagua kwenda kwa uchaguzi Disemba, ni utabaki uleule. Uchaguzi utafanyika kwa mwezi wa Disemba. Pili nikuheshimu katiba. Kingine, nilitaka kutangaza rasmi leo kuwa uchaguzi wa DRC ni ule ambao utasapotiwa na serikali ya DRC bila hata tirani kuingia ndani. Adolf Amisi ni kiongozi wa vijana wa IDPES Election iwe vraiment libre democratique et transparente, jisi watu wote wanapenda ekiwa kongomani wote wenyewe wanaona kama wanastahiri kwa kutia kichwa juu ya kuendelesha uh, uh, demokrasia, maendeleo yote ya Kongo njo tunastahiri ku, kupenda sisi wote. Kama haiko vile, hatutakuwa nao d'accord na hatutaitika hata siku moja ke mtu moja akamate mamlaka, asipende kukabula wanabatu. Na nabat na tume huru ya uchaguzi seni itafungua uteuzi wa wagombea wa uchaguzi wa urais na wabunge na Julai 25 mwaka wa 2018. 18 Emanuela Zandi, Kinshasa, RFI, Kiswahili. Asante sana, Emanuela. Rwanda wiki hii na wiki ijayo itakuwa mwenyeji wa wageni mashuhuri kutoka Msumbiji, China na India. Tayari rais wa Msumbiji, Filipe Nyusi, yupo nchini humo kwa ziara ya siku tatu, natafatwa na yule wa China ah, Shi Jinping, atakayekuwa kiongozi wa kwanza wa nchi hiyo kuzuru Rwanda ah, baadaye kati ya tarehe ishirini na tatu na ishirini na nne mwezi huu, waziri mkuu wa India na Narendra modi atakutana na rais Paul Kagame. Viongozi hao wanatarajiwa kujadiliana namna ya kushirikiana uh, kwa Rwanda na bara la Afrika kuhusu masuala mbalimbali, hasa biashara na usalama. Kutiwa saini kwa mkataba wa awali wa amani kati ya rais wa Sudan Kusini Salva Kiir na mpinzani wake Riek Machar uh, kumeahirishwa baada ya viongozi hao kushindwa kuendelea kuhusu namna kugawana kuelewana, kuhusu namna kugawana madaraka. Ilitarajiwa kwamba mkataba huo ungetiwa saini jana jini Khartoum nchini Sudan, na baadaye makubaliano ya mwisho kutiwa saini tarehe ishirini na sita mwezi huu. Ripoti hata hivyo zinasema kwamba serikali ya Sudan Kusini ndiyo iliyokataa kuja kusaini mkataba huo baada ya rais Salva Kiir kuonekana kutokuwa tayari kuwa na makamu watano wa rais. Dr Francis Onditi ni mchambuzi wa siasa za kimataifa na mtaalamu wa maswala ya usalama. Anazungumza akiwa jini Nairobi nchini Kenya. Jambo ambalo huwa linachukuliwa ni kama mlima na ningesema ni mlima kutokana na lessons ama kutokana na um, uh, uzoefu ambao tume, tumeipata katika dunia nzima. Jambo la kwanza huwa ni vigumu kidogo, kwa sababu ya hofu ambayo serikali iliyoko huwa inaona ya kwamba ilikuwa ni vigumu eh, ku accommodate ama kuweza kuwasilisha wale wengine ama wahasi katika serikali, kwa sababu tayari tuko na uwasama ambao huko kati ya wanajeshi ambao wanamuunga e, mkono Riek Machar dhidi e, ya wale ambao wako katika wanamuunga mkono rais e, e, e, Salva Kiir. Katika uhasama huo, basi ndio inakuwa ni chanzo cha mzozo wa ndani kwa ndani ama mzozo wa taasisi e, e, ya usalama. Dr Francis Onditi, mchambuzi wa siasa za, za kimataifa na mtaalam wa masuala ya usalama anazungumza akiwa jini Nairobi nchini Kenya. Marekani imesema itawaruhusu raia wa Somalia 500 kusalia nchini humo kwa muda wa miezi 18, ijayo kwa sababu ya machafuko katika taifa lao. Hii inamaanisha kwamba raia wa Somalia ambao walikuwa wanahofia kuondolewa kwa nguvu nchini Marekani watapewa vibali vya kuishi na kufanya kazi hadi mwaka 2020. Somalia ni baadhi ya mataifa ambayo serikali ya Rais Trump imewekea vikwazo kwa raia wake kuenda nchini humo kwa sababu za kiusalama. Mkutano wa ishirini wa viongozi wa soko la pamoja la mashariki na kusini mwa bara la Afrika COMESA umemalizika jini e, Lusaka nchini Zambia. Ni mkutano ambao ulikuwa umepangwa kufanyika hapo awali jini Bujumbura nchini Burundi. Mengi zaidi na mwandishi wetu Ruben Lukumbuka. Serikali ya Burundi ilisusia mkutano huo wa kilele wa viongozi wa soko la pamoja la mashariki na kusini mwa Afrika COMESA ambao ulianza tangu juzi na kutamatika jana alhamis jijini Lusaka nchini Zambia kwa madai kwamba umefanyika kinyume cha sheria. Mkutano huo ulikuwa umepangwa kufanyika jijini Bujumbura kabla ya kuahirishwa kupelekwa huko Lusaka, katika kile ambacho serikali ya Burundi imesema kupitia naibu msemaji wa rais wa Burundi, Alain Diomed Nzeimana, kuwa hapakuwa na sababu sababu za msingi za mkutano huo kutofanyika jijini Bujumbura. Msemaji huyo wa rais amesema uamuzi wa kuahirishwa kwa mkutano huo kutofanyika jijini Bujumbura ulitakiwa kuchukuliwa na viongozi watatu akiwemo wa, wa Burundi, Ethiopia na yule wa Madagascar, ambao ndio wajumbe wa ofisi ya mkutano wa kilele wa Komesa, lakini sivyo ilivyofanyika. Alain Diomed Nzeimana amesema wajumbe katika mkutano huo walikwenda jijini Lusaka kwa faida zao binafsi. Mwezi Mei mwaka huu, katibu mkuu wa komesa aliamua kuhamisha mkutano huo wa kilele kutoka Burundi hadi Lusaka kutokana na kile kilichodaiwa kuwa ni kwa sababu za kiusalama, jambo ambalo serikali ya Burundi imesisitiza ni ukosefu wa heshima kwa taifa huru <tipa> Radio France Internationale. Afrika Mashariki ni saa mbili dakika 37; Afrika ya Kati ni saa moja dakika 37. Asante sana kwa kuendelea kwa pamoja nasi na asubuhi hii, waziri wa ulinzi wa Ufaransa Bi Florence Pali ametembelea nchi ya Niger kuunga mkono operesheni za kijeshi za pamoja na mataifa G5 Sahel katika mapambano dhidi ya ugaidi katika ukanda huo ametembelea kambi ya jeshi nchini humo, lakini pia kuwatembelea wanajeshi wa Ufaransa. Baada ya kukutana na rais wa Nija muhamadu Insofu, waziri huyo amesisitiza kwamba Ufaransa itaendelea kuunga mkono operesheni hiyo ambayo imefanikisha kuwawa kuwa kwa magaidi zaidi ya 120 kuanzia mwaka huu. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limeshtumu serikali ya Cameroon kwa machafuko yanayoendelea katika maeneo mbalimbali hasa yale yanayozungumza lugha ya Kiingereza. Human Rights Watch imesema serikali imeshindwa kuzuia kuwao kwa raia wa kawaida na nchi hiyo, lakini pia kusababisha zaidi ya watu laki moja elfu themanini wakiwa kimbia makwao katika siku za hivi karibuni. Wanaharakati nao wanakati uh, hao wanataka jumuiya ya kimataifa kuwasaidia wakazi wa magharibi na kusini mwa nchi hiyo uh, ambao haki zao zimekiukwa. RFI Kampala 93.7 FM Namkuingeneko duniani, Rais wa Marekani Donald Trump amemwalika Rais wa Urusi Vladimir Putin kuzuru nchi hiyo baada ya kipindi cha joto mengi zaidi. Na mwandishi wetu Emmanuel Mando, msemaji wa ikulu ya Washington Sarah Sanders ameandika taarifa hiyo kupitia akaunti yake ya Twitter, wakati huu kukiwa na ukosoaji mkubwa kuhusu mkutano wa viongozi hao wawili uliofanyika siku ya Jumatatu wiki hii katika mji mkuu wa Finland Helsinki. Sanders amesema kuwa majadiliano kuhusiana na ziara hiyo tayari yamekwisha anza na kila kitu kimeandaliwa ili kufanikisha ziara hiyo. Hata hivyo, baadhi ya wa wanasiasa nchini Marekani wameipokea taarifa hiyo shingo upande. Miongoni mwao ni mwanasiasa anayeongoza maseneta wa chama cha Democratic nchini humo ambaye amempinga mwaliko huo. Wanasiasa hao wamesema kuwa Rais Trump hapaswi tena kukutana ana kwa ana na Rais Putin kabla ya kutoa ufafanuzi kuhusu ni nini kilichotokea katika mkutano wake na Putin huko Helsinki. Asante sana Emmanuel Mbando. Raia wa Nikaragua wanaadhimisha kumbukumbu ya mapinduzi nchini humo yaliyotokea mwaka 1979 licha ya machafuko ya kisiasa yanayoendelea kushuhudiwa nchini humo. Mapinduzi hayo yalimwondoa madarakani akiongoza wakati huo Anastasio Somoza alikuwa ameongoza nchi hiyo kwa muda mrefu. Wanasiasa wa upinzani wanasema kwamba uongozi wa sasa wa rais Daniel Ortega uh, uminaf... unafananishwa na kiongozi huyo wa zamani. Watu zaidi ya mia tatu wamepoteza maisha katika makabiliano ambayo amekuwa akiendelea kwa kipindi cha miezi zaidi ya mitatu sasa. Na kule nchini Ufaransa, waziri wa utamaduni Françoise Nissen amesema azma ya serikali ya nchi hiyo kutaka kufanyia mageuzi ndani ya vyombo vya habari vinavyomilikiwa na serikali ya nchi hiyo uh, hautabadilisha. Uh, na ameongeza uh, kwamba serikali ya Paris itahakikisha kwamba mpango wake kuhusu mabadiliko ya sheria ya kazi nchini humo unatekelezwa ipasavyo. Hivi punde tutakwenda viwanjani na Ali Bilal, lakini nakushukuru sana kwa kutuma ujumbe mfupi. Asante sana uh, Bwana Remi Kanjagaile, ukiwa Tabata Dar es Salaam, unasema kwamba Riek Machar na Salvakir, malizeni hu mzozo, ili mtie saini mkataba ambao uh, utamaliza machafuko katika nchi yenyu. Asante sana nam. Ndo huyo Alibilala ameingia na RF michezo Nam nikushukuru bingwa Victor Buso. Nianzie kule jijini Kigali nchini Rwanda, ambako kunafanyika michuano ya SEKAFA upande wa wanawake. Jana wenyeji Rwanda walicharaza Tanzania kwa bao moja bila, wakati Kenya nao na wakicharazwa bao moja bila na Uganda. Na kwenye michuano ya kuwania kufuzu kombe la mataifa bingwa barani Afrika kwa vijana wenye umri wa chini ya miaka ishirini Nigeria wanapambana na Mauritania wakati upande wa vijana wenye umri wa chini ya miaka kumi na saba Lesotho watacheza na Afrika Kusini, huku uh, Angola wakipepetana Malawi. Swaziland wao watacheza na Zimbabwe. Na michuano hiyo nakumbuka bila itafanyika nchini Tanzania mwaka ujao. Naam, na Tanzania ni miongoni mwa nchi ambayo Uh, imejipanga vizuri kuhakikisha wenda kombe hilo likabaki mm, nchini Tanzania. Tukielekea kule nchini Ufaransa, Abuso, wakati kumekuwa ukizungumzwa mengi kuhusiana na ushindi wa timu ya taifa Ufaransa wengi wakisema ni ushindi wa Afrika nini na nini. Lakini kuna mtangazaji um, mmoja kule nchini Ufaransa amejibu kuhusiana na taarifa hiyo kwamba ni ushindi wa timu ya Afrika akisema kwamba hata kama uh, wangeipa Afrika timu ile ile na uwezo ule ule wasingeliweza kushinda, maana anasema Afrika labda wangechukua eh, kwanza wange, wale, t, ile timu ya ambao wanakwenda nayo kule Ulaya walikwenda nayo ulaa, tuseme wale kunyoosha misuli. Kwa nini wangepachikwa watu ambao hawana ujuzi? <laughs> Uh, lakini pia fedha kwanza ingekatwakatwa. Umona, yani alitaka kueleza kwamba Afrika kuna matatizo mengi sana, matatizo mengi hasa swala, so zima la mlungula, anawekwa mtu nafasi ambayo hastahili kwa sababu tu labda abuso, rafiki yangu abuso, mm, jamaa yangu hivyo. Lakini pia kuhusiana na taarifa ya kombe la dunia ni kwamba mchezaji Antoine Griezmann amealikwa huko eh, Uruguay. Unajua huyu uh, Antoine Griezmann ana, ana asili ya pande huko Uruguay mm. Kwa hiyo rais wa huko amemwalika baada ya siku moja alionekana akifanya interview akibeba bendera Uruguay mgongoni, <laughs> baada ya kuicharaza kuiondoa Uruguay katika fainali katika fainali ya kombe la dunia kwa kuicharaza mabao mawili kwa bila, sijui unakumbuka, na hivyo na roekumuka mengie hapa na magazeti mengi sana ya bara la Afrika na kwingineko duniani. Ni karibu sana, ni kweli sana. Asante Victor Abuso, nianzie kule DRC. Magazeti karibu yote huko Kongo yameandika kuhusu hotuba ya Rais Joseph Kabila kabange bila ya kuweka wazi iwapo watawania uchaguzi wa Desemba 23 mwaka huu au la. Le Potentiel laandika wapinzani wa haha iwachu. la Burundi laandika kuhusu kauli ya msemaji wa rais wa jamhuri akisema uh, uh, kuwa siku maalum ya ushirikiano wa kitaifa imetangazwa rasmi. The New Times la Rwanda lenyewe limechapisha Uh, kwa undani ziara ya siku tatu ya rais wa Msumbiji Felipe Nyusi kuanzia jana. Taifa Leo la Kenya laandika, Ruth Kamande asema mauaji yalitokana na kero rohoni. The Monitor la Uganda, Wizara ya kazi yafuatilia ya matapeli, wakati Sudan Tribune la huko Sudan Khartoum laandika, mkataba wa kugawana madaraka kati ya Salvakir na Riek Machar uh, kusainiwa kwa mkataba huo kumeahirishwa na La Libre Belgique lenyewe laandika swala la wahamiaji bado uh, kizungumkuti. Le Figaro la nchini Ufaransa huko laandika waziri wa mambo ya ndani kikangoni nchini Tanzania, gazeti Habari Leo laandika wasioripoti afya kufutwa kazi, wakati Tanzania Daima laandika mbwa wa polisi hatarini kumngoa IGP Siro. Ni hayo tu katika uchambuzi wa magazeti. Ya Victo Abuso nam, asante sana leo. Kule DRC magazeti mengi amezungumzia hotuba Rais Kabila kama ulivyosema, ni kweli kabisa nam. Asante Ruben Lukumbuka, nautakia Ijumaa njema. Asante RFI. msikilizaji wa Radio France Internationale, Ali Bilali ndio jina langu. Makala ni muziki Juma. Studio niko yeah, na msanii wa Bongo Fleva ambaye ningependa mwenyewe ajitambulishe jina lake. Ni muda mrefu tangu umeanza safari yako ya muziki, nini kinaendelea kwa sasa? Uh, kwa kweli, na 10, nadhani, kwa kweli ni muda mrefu toka mwaka elfu mbili na kumi nilipokuwa rasmi, nilipofanya nyimbo yangu ya kwanza uh, niliyomshirikisha Hussein Machozi, lakini kwa sasa hivi nimerudi tena ikiwa katikati hapa. Hii ni video yangu ya tisa na audio ambayo nimetoa uh, naendelea ku, nimekuja na nyimbo mpya ambayo nimemshirikisha Beka Flavour Amini amini, sio nyimbo, wimbo ambao nimshikisha Beka Flavour ni wimbo, unaitwa sio sawa. Kazi imefanyika kwa Shedi Clever na video imefanyika kwa video <tos> <Yeah>. <tos> Na inasemekana kwamba uliwahi kuwa katika kundi la mkubwa na wanawe, ikawaje? Ya yeah, nilikuwa pale mosi, imekaa miaka miwili pale mkubwa na wanawe, lakini niliweza kupata msiba wa dada yangu nikaenda Uganda kwa sababu mimi mama yangu ni Mganda, lakini mimi na asili upande wa baba Msukuma. Nilipoenda kwenye msiba, nilikaa almost miaka miwili. Niliporudi nikakuta tayari wameshaanzisha hii ya motobendi kwa hiyo nikaongea na mkubwa akaniambia, mkubwa Fela akaniambia, bana, kama unaweza kusubiria ndani ya miaka mitatu minne, au unaweza kama ukafanya as a solo artist, lakini tukawa tunakusupport kwa uwezo wetu na kwa nafasi yetu. Nikaambia basi, ni bora tu nifanye as a solo artist. Kwa hiyo niliacha ya motobendi, ikaenda mpaka ilipofikia one day Mbeka kanipigia simu, bwana njoo tufanye kazi, tumetoka mbali, tumeishi maisha fulani ambayo tulikuwa tunaishi pale kambini, so njoo tufanye kazi, ndo tukafanya hii hapa. Baada hapa, katikati nilifanya kazi na kama Mr Blue nilipokuwa kama solo artist, zingine kama solo audio na video ninafanya mimi kama mimi. Sasa ukiangalia... wow, una nyimbo nyi zaidi ya kumi tuseme, yeah. Uh, lakini hapa kati uh, mbona umekuwa kama kimya fulani, unataka kutoka lakini unarudi, nini kinaendelea? Of course nimekuwa na nyimbo nyingi, nadhani ni kwa sababu ya kwanza, ni kwamba nilikuwa nikitoa wimbo na kaa almost mwaka mzima, ndio nakuja natoa wimbo mwingine, na hata nilipokuwa nikifanya huo wimbo au video, ilikuwa sipo katika management, unakutana na tu na mtu naweza nikamuita mdau, ambaye anasema nataka ni kusupport kulingana na uwezo wako ni kufikisha sehemu fulani, jambo ambalo liko linaniwia vigumu sana kutimiza malengo muziki. Sasa hivi umeshia kwa biashara, kwa hiyo inahitaji mtu ambaye anapatikana, anawekeza. Kwa hiyo hivi sasa nimepata mtu ambaye amekubali kuwekeza kwenye muziki wangu, ambao ni Bill African Entertainment ambaye sasa tayari niko under Bill Africa Entertainment signed, na ninafanya kazi na Bill Africa Entertainment. Ni kampuni ambayo iko nchini Uganda lakini matawi yake yako hapa Tanzania pia. Hmm, na inakuwaje sasa tangu umeanza kufanya kazi chini ya kampuni hiyo kuna mabadiliko yoyote? Huu uh, ni wimbo na video yangu ya kwanza tukiwa tuna mwezi mmoja, naweza nikasema mabadiliko yapo kwenye mapokezi ya kwa Watanzania ni makubwa sana tofauti na nilivyokuwa nikitegemea. Kwa mfano, nyimbo niliachia ikiwa na siku moja ikawa ina viewers 10k, jambo ambalo mimi sikupata. Viewers 10k ilikuwa inanichukua muda mrefu sana almost mwaka mzima au miaka miwili Unaona, hata isitokee kabisa kwenye nani, kwenye nyimbo zangu. Lakini sasa hivi nyimbo ina, ina, ina siku tano, lakini vi ukiangalia viewers za YouTube ni wanatosha. Unaona kabisa nyimbo inasogea na mapokezi yamekuwa ni makubwa, labda si kwa sababu nimefanya na mtu fulani, lakini naamini management kama management inajitahidi kwa nafasi yake kuhakikisha nafika sehemu ambayo ni sahihi ya yep. Na, na, tukizungumzia sasa kuhusiana na wimbo wako huo mpya ambao umemshirikisha Beka Flava yeah. Ilikuwaje? Uh, haikuwa kazi ngumu wala nyepesi. Ugumu wa kazi ulikuwa ni pale kwenye kutunga kitu kizuri au chakula kizuri, kwa kisha unakiweka mezani, watu wanakula, wanafurahi, wanaenjoy uh, ndio ulikuwa ugumu. Lakini wepesi wake, mimi na Beka Flavor uh, tunaishi pamoja yani, tunaishi sehemu wote, tunaishi sehemu moja tuko karibu na ya Tabata na ni mtu ambaye toka kabla hajawa Beka mimi namuita Katuti mpaka leo hii, ikawa Beka Forever. Tulikuwa tunaishi naye kambini kwenye maisha hapa, tuna hasa tunatembea kwa miguu, tuna, tunaishi hivi, lakini mpaka leo tuko naye pamoja. Kwa wepesi wake, alikuwa ni msanii ambaye nimemshirikisha, nimemshirikisha msanii ambaye namudu au tunaelewana kitabia na kiuwezo pia tunaelewana, tunashauriana, ni mshauri wangu kwamba ni No, tukafanya Usiku wake kuwaza, nikishtuka, kumbe ndoto na vota. Bado nakukumbuka, kukusahau si rahisi kabisa. Usiku wake kuwaza, nikishtuka, kumbe ndoto na vota, sio sawa, sio sawa. Ni yapi matarajio yako sasa? Matarajio yangu ni makubwa. Kwanza niseme tu nimshukuru Mwenyezi Mungu na nimombe zaidi uhai, kwa sababu kikubwa ni uhai, ndio utatimiza matarajio yangu. Kwanza ni kuhakikisha siwezi tena ku, ku, kuweka space hapa katikati, kama ambavyo nilivyokuwa nafanya awali, kwamba nilikuwa naachia nyimbo na kama muda mrefu, nadhani Next month pia nitaachia nyimbo na video. I mean, wimbo na video nyingine. Kwa hiyo matarajio yangu ni makubwa, wa Tanzania na East Africa na Afrika kwa ujumla wanaoisikia RFI wajue, kabisa mimi nawaletea chakula kizuri, wanipokee kwa mikono miwili na wazidi kuni support. Ndio kwanza nimeanza na Afrika Entertainment au nimerudi upya. Kwa hiyo nina matarajio makubwa sana kufikisha mziki wetu wa Tanzania kwenye mipaka mingine zaidi kupitia nafasi yangu, na tuseme kwa mtu ambaye labda angependa kuwasiliana na wewe kwa ku, mambo mbalimbali ikiwemo ushauri. Natumia social networks, natumia official hardly, I mean, Instagram natumia official hardly, hardly h a r d l e e official hardly, Facebook hardly Twitter pia natumia hardly, lakini pia kwa mawasiliano ya simu ya simu ya kazi ni 0656936285 na sina budi kukushukuru na kukutakia mafanikio mema katika safari yako ya muziki. Asante sana kaka Bilal. <tipos> Asante sana mwenzangu Ali Bilal kwa kutuletea makala hayo murwa kabisa ya muziki Jumaa na kufikia hapo, tunafika mwisho uh, wa matangazo ya asubuhi kutoka hapa, arifa ya Kiswahili. Imekuwa ni furaha yetu sana uh, kwa pamoja nao siku ya Jumaa, lakini pia wiki nzima. Fundi mitambo amekuwa ni Emmanuel Bando, msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Ruben Kubuka, tulikuwa naye pia Ali Bilal kwa sababu nataka kufika saa 12 jioni saa za Afrika Mashariki. Asante sana na kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.