Ni saa mbili na nusu za asubuhi Afrika Mashariki, saa moja na nusu za asubuhi Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Martha Saranga. Ujumbe wa mpatanishi wa mzozo Burundi, wa Burundi, rais wa zamani wa Tanzania Benjamin Mkapa kuwasili leo jijini Bujumbura kuendeleza juhudi za kupata suluhu ya kisiasa, wakati huu Umoja Mataifa ukiongeza shinikizo serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo yatoa hati ya kimataifa ya kukamatwa kwa kiongozi wa upinzani mois katumbi aliyekuwa uhamishoni tangu mwaka elfu mbili kumi na sita na marekani yajiandaa kuweka vikwazo zaidi dhidi ya iran karibu katika ngo ya pili ya matangazo yetu ya asubuhi leo ijumaa agosti 17 mwaka elfu mbili kumi na nane Ujumbe wa mpatanishi wa mzozo wa Burundi, rais wa zamani wa Tanzania Benjamin Mkapa, unatarajiwa kuwasili hii leo jijini Bujumbura kuendeleza juhudi za kupata suluhu ya kisiasa nchini humo, wakati huu Umoja wa Mataifa ukiongeza shinikizo. Ujumbe huo unawasili nchini Burundi wakati huo ambapo serikali ya Bujumbura jumaa hili ilidai kuwa haiko tayari tena kutuma viongozi wake nje ya nchi kwa ajili ya mazungumzo. Haya yanajiri wakati huu upinzani ulioko nje ukilaumu serikali ya Bujumbura kwa kutokuwa wazi katika mazungumzo yaliyofanyika awali, ukihoji utayari wa serikali kumaliza tofauti na raia wake waliokimbilia nje. Wachambuzi wa mambo wana mtazamo gani? Halid Hassan ni mchambuzi wa siasa za kimataifa, anazungumza nasi akiwa Kigali nchini Rwanda ni mlolongo wa jitihada nyingine sio? mm. Ujumbe huu sasa hivi, ukitazama nani anazungumza na nani hapo ndipo alikosoa swala zito sana. Serikali tayari kishaweka kikomo kusema kwamba hauwezi kuzungumza, ukitazama na hawa wapinzani wenyewe, waki wapinzani wa kisiasa, na pia hivi sasa wamekuwepo na makundi mengine ya chini kwa chini, ambao ni wapinzani wa tunaweza tukasema kwamba wa makundi ya kijeshi hawa wote tuwatizama kwa karibu, itakuwa ni vigumu kuweza kuwaweka kwa pamoja na na, na kuweza kukuzungumza, kwani kiini cha, cha, cha mgogoro wa Burundi kikiamba hivi sasa ni kana kwamba serikali imekipuuza kabisa, na jamii ya kimataifa ikaendelea kutazama na, na, na kushindwa kuchukua hatua, kile kitakachofanyika hivi sasa nikana tu ku vile kupoteza muda. Ni mtazamo wake Halid Hassan, mchambuzi wa siasa za kimataifa, anazungumza nasi akiwa Kigali nchini Rwanda. Mwanamuziki maarufu nchini Uganda ambaye pia ni mbunge Bobi Wine, hapo jana alipandishwa kizimbani katika mahakama ya kijeshi, huku wakili anayemtetea akisema mteja wake alipigwa sana kiasi cha kushindwa kutembea wala kuongea. Bobi Wine alipandishwa kizimbani kwenye mahakama ya kijeshi ya Gulu, kaskazini mwa Uganda, ambako alishtakiwa kwa makosa ya kukutwa na silaha na sio uhaini kama ambavyo awali vyombo vya habari viliripoti. Serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imetoa hati ya kimataifa ya kukamatwa kwa kiongozi wa upinzani Moise Katumbi ambaye amekimbilia uhamishoni tangu mwaka elfu mbili kumi na sita. Waziri wa sheria Alexis Tambwe Mwamba amesema hati hiyo ilitolewa na mwanasheria mkuu wa serikali, ilitumwa kwa mataifa kadhaa ya Afrika na yale ya Ulaya majuma mawili yaliyopita. Katumbi alijaribu kurejea nchini mwake bila mafanikio kupitia nchini Zambia Agasti nane mwaka huu, ambapo ilikuwa ni tarehe ya mwisho kurudisha fomu za kuwania urais. Gabriel Kyungu wa Kum mwanza ni spika wa zamani wa jimbo la Katanga na mshirika wa karibu wa Katumbi. Ya kwanza, bwana Tambwe Mwamba amesema bwana Katumbi amekuwa na waaskari wa nje mia sita, na leo hii bwana Mwamba hajaonyesha hata wawili, hata watatu, hata moja. Wale wanaitwa na Kifuransa wa mercenaire, waaskari wa nje. Sasa leo ule bwana Tambwe anasema Bwana Katumbi ni mkimbizi? E bwana, bwana. Mkimbizi, mtu anakuja kuomba aingie, mumehukumu useme ile yote mnasema mumuhukumu, anapenda aingie, sasa anakimbia wapi? Wamuulize bwana Tambwe, ukule Kasumbalesa ni wapi? Katumbi mwenyewe wa ameendelea kusisitiza kuwa yuko tayari kurejea nchini mwake. RFI Goma 98 FM ni saa mbili na dakika 34 kwa saa za Afrika Mashariki. Afrika ya Kati ni saa moja na dakika 34. Siku chache baada ya ubalozi wa Marekani nchini Tanzania kutoa taarifa ikielezea wasiwasi wake kuhusu ukiukwaji wa taratibu za uchaguzi katika chaguzi ndogo zilizofanyika katika kata sabini na tisa na katika jimbo la Buyungu mwishoni mwa juma lililopita, vyama vya siasa vilivyoshiriki uchaguzi huo vimekuwa na mitazamo tofauti kuhusu uchaguzi huo. Mwenzangu Steven Mumbi amefuatilia mkutano huo na kutuandalia taarifa ifuatayo hatua hiyo ya ubalozi wa Marekani imevuta hisia tofauti kuhusu uchaguzi huo. Vyama vya upinzani vimeng'ang'ana kuwa kulikuwa na dosari nyingi. Zito Zuberi Kabwe ni kiongozi wa chama cha upinzani cha ACT Wazalendo. Ule, um, ya kupiga kura na baada ya kura kupigwa matokeo kanywa e, ni kwa kuhesabiwa kwenye vituo, mawakala wa vyama vya upinzani walinyimwa fomu za matokeo. Chama tawala nchini humo cha CCM kilithibitishwa na tume ya uchaguzi NEC kushinda viti vyote vya udiwani katika kata sabini na tisa pamoja na ubunge katika jimbo la Buyungu. Katibu wa itikadi na mwenezi wa chama hicho, Humphrey Polepole anasema uchaguzi ulikuwa huru na wa haki licha dosari chache. Upande wetu sisi hatujaona pahala ambapo limekuwepo tatizo kubwa, ukiacha matukio machache ya kijinai ambayo na yenyewe yameripotiwa na yameendelea katika utaratibu wa kijinai kwa nchi yetu. Akizungumzia uchaguzi huo, mkurugenzi wa uchaguzi wa tume ya uchaguzi nchini humo NEC Athman Kihamia anasema taratibu zilifuatwa kikamilifu na hatua stahiki zilichukuliwa kwa aliyokiuka taratibu zote zilifuatwa, kuanzia uteuzi, ikaja mapingamizi, ikaja tukatengeneza kamati za maadili. Lakini hata wale ambao hawakuridhika na namna yoyote, walikata rufaa tume, ikaja rufaa ishirini na tano, zikasikilizwa na kutolewa majibu. Je, kidiplomasia, hatua ya ubalozi wa Marekani kutoa maoni yake kuhusu uchaguzi huo ina maana gani? Balozi Muhamed Mahundi ni mtaalamu wa masuala ya diplomasia. Maoni kama yale yanakuwa hayana nguvu na hayatoi uwakilishi sahihi, kwa sababu utakuwa ni kwamba umetoa maoni kutokana na ulichokisikia au kulichosemwa sasa, hiyo inakuwa kidogo ni inji ya taratibu ilo na kawaida. Uchaguzi huo katika kata sabini na tisa pamoja na jimbo la Buyungu mkoani Kigoma ulifanyika Agosti kumi na mbili mwaka huu. Mahakama ya Kikatiba nchini Zimbabwe itasikiliza kesi iliyofunguliwa na upinzani ya kupinga matokeo ya kura za urais mnamo Agasti 22, chama tawala kimesema Alhamis. Chama kikuu cha upinzani MDC kimefungua mashtaka dhidi ya chama tawala ZANU PF na tumia uchaguzi nchini Zimbabwe kwa kufanya udanganyifu katika uchaguzi wa Julai 30. Huu ulikuwa uchaguzi wa kwanza kufanyika nchini Zimbabwe tangu kuondolewa madarakani kwa kiongozi wa muda mrefu Robert Mugabe. Waandishi wa habari watatu raia wa Urusi waliouawa nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati mwezi uliopita walilengwa katika shambulizi, limeeleza shirika la habari lililokuwa linawaunga mkono. Madai haya yanakinzana na yale yaliyotolewa awali na serikali ya Kremlin, ambayo yalidai vielelezo vya awali viliashiria waandishi wa habari hao waliuawa baada ya kukaidi amri ya wanyang'anyi. Ebola ni ugonjwa wa hatari unaosababishwa na kirusi. Kirusi cha Ebola husababisha joto jingi mwilini, maumivu makali ya tumbo, kichwa kuuma, kutapika, kuwaharisha, uchovu, kutokwa damu katika sehemu zilizo wazi za mwili. Kirusi cha Ebola kinaishi katika majimaji ya mwilini kama vile jasho na mate ya mtu aliyeambukizwa. Ikiwa utamshuku mtu ana Ebola, usimguse, mshauri aende katika kituo cha afya kumwona daktari, au kumpigia simu mtaalamu wa Ebola. Epuka kula nyama za wanyamapori kama popo, nyani na sokwe. Pika chakula chako kive vizuri. Nawa mikono yako vizuri kwa kutumia sabuni na maji safi. Kwa, kwa pamoja, pamoja tunaweza kuishinda Ebola ni saa mbili na dakika thelathini na nane kwa saa za Afrika Mashariki. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Mike Pompeo, ametangaza kuundwa kwa timu maalum itakayoshughulikia kuongezwa kwa shinikizo la kidiplomasia na uchumi dhidi ya Iran. Pompeo amesema timu hii itakuwa na jukumu la kuweka shinikizo kubwa zaidi litakalobadili mkakati na tabia ya utawala wa Tehran, ikiwemo kuziwekea vikwazo nchi nyingine ambazo zitafanya biashara na Iran. Kiongozi wa timu hiyo ambaye pia ni mjumbe maalum wa Marekani kwa nchi ya Iran, Iran Brian Hook, amesema Iran ni lazima ima itazamwe kwa jicho la pili na ndio maana watachukua hatua. That's the Uh, hii ndiyo sababu ya kuongeza shinikizo. Lengo sio kutengeneza mgogoro davenation na mataifa mengine, lakini ukiangalia kind of kiwango kwa kiwango cha fedha ambacho Iran inatoa kwa Asad, kwa wapiganaji wa Kishia, kwa wapiganaji wa Hezbullah, ni mabilioni ya dola. Kwa hivyo tunahitaji kukausha kabisa mapato haya. Ni sauti yake Brian Hook, mjumbe maalumu wa Marekani kwa nchi ya Iran. Mwanamuziki nguli wa soul nchini Marekani na duniani kwa ujumla, Aretha Franklin aliyepata umaarufu kama malkia wa muziki wa soul na kupendwa na mamilioni ya mashabiki amefariki dunia nyumbani kwake mjini Detroit akiwa na umri wa miaka sabini na sita baada ya kugua kwa muda mrefu kwa maradhi ya saratani ya kongosho. Familia yake amesema Aretha alifariki dunia majira ya saa tatu na dakika hamsini kwa saa za Marekani. Maelfu ya mashabiki wake wameendelea kuomboleza kifo chake kwa kuweka maua kwenye kanisa la Bethel Baptist alikoanzia kuimba kama mwanakwaya mjini Detroit. Magazeti makubwa kwa madogo nchini Marekani yameishukia hatua ya rais wa Marekani Donald Trump kushambulia vyombo vya habari na kutetea uhuru wa habari. Gazeti la The Boston Globe likiongoza harakati hizo, limetaka umuhimu wa uhuru wa vyombo vya habari kuangaziwa huku zaidi ya magazeti mia tatu nchini Marekani yakiungana katika harakati hizo. Jitihada hizo zinakuja baada ya madai ya Trump kwamba vyombo vya habari ambavyo huchapisha vichwa vya habari vinavyomkosoa yeye huandika habari za uongo. Marekani imeionya Uturuki kuwa itaiongezea vikwazo ikiwa haitamwachia huru mchungaji wa Marekani aliyefungwa nchini Uturuki, hatua ambayo Rais Trump anaiita kumshikilia mateka. Mvutano kati ya mataifa haya mawili umesababisha mzozo katika masoko ya fedha na kutishia kuuvunja uhusiano wa mataifa haya ya wa washirika wa NATO. Kwa mujibu wa waziri wa mambo ya kigeni Steven Mnuchin, kifuatacho sasa ni vikwazo zaidi ya zaidi vya papo kwa hapo. ni saa mbili na dakika 41 Emmanuel Makundi yuko hapa kwa kufahamisha zaidi ya viwanja vya michezo naam zaidi ya viwanja vya michezo lakini kama unavyofahamu kwamba tunaendelea kuomboleza hasa sisi vijana wa zamani sio vijana wa zamani mhenga ukishavuka miaka 30 we sio kijana tena na msikilizaji, uh, ni taarifa ya tanzia kuhusiana na kifo cha Aretha Franklin uh, mwanamuziki mkongwe kabisa aliyekuwa maarufu kama Malkia wa muziki wa soul ama Queen of Soul, ambaye amefariki hapo jana ama usiku wa kuamkia leo kule Marekani uh, kwa maradhi ya pancreatic cancer, na anakumbukwa kwa vibao vyake maarufu kama ambacho anakisikia hivi sasa Natural Woman Ba ambacho unaniona na kusisimka na wewe. <laughs> <laughs> ni tutaendelea kuishi hakika na, hakika tutaendelea kumkumbuka kwa muda mrefu kidogo hmm. Nam, tukiweka kando uh, habari za tanzia kule uh, nchini Uingereza, ligi kuu mbalimbali zitaendelea, lakini kabla sija kwenda huko, hapa Tanzania jana, vijana chini ya umri wa miaka 17 katika michuano ya kanda ya SEKAFA waliwavurumisha ama walishusha kipigo cha mbua mwizi kwa Sudan kwa mabao matano kwa ubuyu. Msimamo ni kwamba Tanzania wanaongoza katika kundi A wakiwa na alama sita sawa na Rwanda, katika kundi B Ethiopia wana alama sita, lakini Kenya na Sudan wao wana alama tatu. Kesho kutakuwa na mchezo wa ngao ya jamii nchini Tanzania kuashiria kufunguka rasmi kwa pazia la ligi kufunguliwa rasmi kwa pazia la ligi kuu ya soka nchini Tanzania, ambapo Simba mabingwa ama champions wa Tanzania watakuwa uwanjani katika dimba la CCM kirumba pale Mwanza, kucheza na mabingwa wa kombe la shirikisho uh, hapa nchini Tanzania, Mtibwa Sukari ama Mtibwa uh, Sugar na Levante kesho katika ligi kuu ya Uingereza, Everton wacheza na Southampton, Tottenham wacheza na Fulham, wakati Chelsea watacheza na timu ya Ali Bilali Arsenal, the Gunners <laughs> katika ligi ya Serie a Italia itakuwa inaanza Kievu watacheza na Juventus, wakati Lazio watacheza na Napoli. Siku ya Jumapili katika ligi ya Uingereza, Manchester City watacheza na Huddersfield, wakati Brighton watacheza na Manchester United. Katika Ligue One Ufaransa, Jumapili, Strasbourg watacheza na Saint Etienne, wakati Toulouse watacheza na Bordeaux. Lakini hapa barani Afrika, uh, hapo kesho, Horoya ya Gini wacheza na AS Togo Port katika michuano ya Champions League, wakati Esperance de Tunis watacheza na Ahali ya Misri. Siku ya kesho, uh, Aduana Stars katika kombe la shirikisho barani Afrika watacheza na ASEC Mimosas, wakati Yanga ya Tanzania watacheza na USM Alge ya Algeria. Shukrani Emmanuel Makundi, asante. Ni saa mbili na dakika arobaini na nne. Habari za asubuhi Ali Bilali. habari za asubuhi ni njema biti Saranga. Naam, karibu mfamishe msikilizaji dondoza magazeti. Ni kushukuru sana, nianzie kule nchini Uganda gazeti la Daily Monitor limechapisha habari kuhusu jopo la mawakili wa mbunge Robert Kagulanyi maarufu, mm -hmm, Bobi Wine, wamesema kuwa mbunge huyo wakati huu yupo katika hali mbaya kiafya hawezi kutembea na hata kuzungumza, alipatiwa kipigo cha mboko mm. <laughs> gazeti la Iwachu la kule nchini Burundi lalo limechapisha habari likiandika baibai Arusha mm -hmm. mm -hmm. ikimaanisha kwamba hawatoagiza ha ha ha ha ha tena, taarifa tulikuwa nayo jana na hata leo asubuhi, hawatotuma tena mjumbe wawakilishi <laughs> kwenda kule Arusha, lakini pia gazeti la Daily Nation la kule nchini Kenya limeandika kuhusu watu watano wa familia moja wauawa katika ajali huko ki, Kianungu kwenye barabara Nyeri kuelekea Nyahururu. Gazeti la Sudan Tribune, majeshi ya Sudan na Ethiopia kupelekwa kwa pamoja katika eneo la mpaka New Times la Rwanda, Wizara ya Elimu imesimamisha kwa wiki shule za umma hamsini na saba kwa kutokidhi mahitaji ya msingi ambayo wanafunzi wanahitaji. Mm. Uh, magazeti mengi kule nchini Ufaransa, uh, kama vile Le Monde, Le Parisien na Humanité Humanité. Mm. yameandika habari kuhusu kifo cha malkia wa muziki wa sul, mm. Aretha Franklin mm. uh, nimesikia Martha unamwita Aretha wenzetu anamwita Areta. Aha, na gazeti la La Prosperite la kule DRC limeandika kwamba chama cha PPRD mm. kimewaandaa wagombea wake pamoja na waangalizi katika semina iliyofanyika jijini Kinshasa. Wajua, kila kitu kinahitaji maandalizi <laughs> nam. Nikielekea nchini Tanzania, gazeti la Mwananchi, kauli ya IGP Siro, kupigwa mwandishi yazua mjadala. Ni baada ya kueleza kuwa alipigwa baada ya kugoma kutii amri ya polisi. Lakini pia gazeti hili limeandika sakata la vingamuzi la ibua jambo jipya. Gazeti la Uhuru, tamko la Marekani halina sifa kidiplomasia, aeleza Dk Benson Bana na picha yake hapa, hapa Dk Benson Bana. Lakini pia TCRA yafunguka sakata la ving'amuzi. Gazeti la Nipashe hapa nimalizie, wanasema wamiliki ving'amuzi waongeza machungu, wataka wamiliki wa TV walipie kila mwezi, waziri mwingine ajitosa kuokoa jahazi <laughs> <laughs> Shukrani Ali Bilali. Nam ni kushukuru sana Saranga. Nam msikilizaji, bado Ali Bilali ndo anayekuletea makala ya muziki Ijumaa. Msikilizaji karibu kwa mara nyingine tena katika makala yetu muziki Ijumaa. Jina langu ni Ali Bilale ambaye niko nawe kwa mara nyingine tena. Studio niko na mgeni bila shaka. Ni mwanamuziki kutoka kule nchini Marekani ambaye ni mwenyeji wa ukanda wa Afrika Mashariki lakini ametutembelea studio zetu, karibu. Yeah, asante sana. Daddy Face. Yes. Ndio jina lako. Yeah, Daddy Face ndio jina langu. Jina la kimuziki ndio. Lakini jina lako halisi? Ah, jina langu halisi naitwa Amani Rama Jean Desire. mm -hmm. Ambalo ni na wazazi karibu sana. Asante sana. Umezionaje? Nzuri sana, naona zimependeza kabisa, bila shaka. Na wewe utakuwa upo likizo Afrika? Ya, ni kweli nipo likizo. mm -hmm. Ya, nimekuja kusalimu ndugu jamaa na marafiki. mm -hmm. na pia na kupromote ngoma angu nimefanya na Christian Bella, inaitwa comeback. Comeback ndio. Labda mazingira ya ngoma hiyo, tuseme, katika kurekodi wewe, tunajua kwamba unaishi Marekani, lakini pia Christian Bella yupo Afrika, i ilikuwaje? Na Christian Bella alikuja Marekani, alikuja Houston kipindi hicho alikuwa yuko na show, alafu ndo kuna jamaa fulani hivi ambao walikuwa wanafahamiana naye ambao ndo wakawa wamemleta kule Marekani. Ni mshikaji wangu pia, ndo akaniunganisha naye. Basi alivyonipa contact zake nikaongea naye, basi ikawa rahisi sana kwa maana Christian Bella ni mtu poa sana. Mm -hmm. Ya, yeah, iko iko simpo sana hmm, jamaa. Tuseme ngoma hiyo inafanyaje sasa sasa hivi? Uh, hivi ah hiyo inafanyaje sasa hivi, naweza ngasema namshukuru Mungu kabisa, ngoma inafanya vizuri na pia kwenye redio za hapa wameanza kuicheza na baadhi ya TV za hapa wameanza kuipiga. Mm -hmm. Yeah. Na kwa kiasi kikubwa ngoma hiyo inazungumzia nini? Inazungumzia mapenzi, mapenzi. Yeah. Anajaribu <laughs> kumwambia mwanamke, anajaribu kumwambia mrembo arudi nyumbani, kaondoka, na anajaribu kumwambia arudi. Lakini kwenye kutokana na eneo tulivyoimba, sio kama vile tujui mwondoke, kama inaacha watoto nini amna, kumeimba kwenye eneo fulani hivi arudi. Haya, basi tusikilize kidogo, alafu tuendelee na makala yetu, si ndio? Haya, asante. Ona masela wanasema, nimelishwa libwata, kosa langu ni ni ni etikiso na kupenda wewe, wewe bebe webebi mwenzi yona miya kwa pendo lako, basi rudi kwangu mama, wewe wewe, yeah. Picha yako mimi napatwa na wazimu, siamini kama ni kweli, mpenzi wangu meondoka. Nikiona picha yako mimi napatwa na wazimu, Niambie kama ni kweli, mpenzi wangu turudi tena. Ah, wengine wananiteka wengine wananiponda kushoto kulia, maneno sijui nifanye nini Na mnafikiri umesikiliza msikilizaji. Uh, kibao comeback na mwanamuziki Daddy Face ambaye niko na studio hapa, alimshirikisha Christian Bella. Tuzungumze sasa kuhusiana na changamoto za wanamuziki kutoka ukanda huu wa Afrika Mashariki na Kati ambao wanafanya muziki uh, huko ughaibuni. E, changamoto zipoje? Ah, changamoto zipo nyingi sana kwa sababu sisi tunaimba lugha ya Kiswahili pia na Kirundi, lakini wao wanakuta hawaelewi hizo, so lugha zetu tunazoziimba kusema wakuelewe inakuwa ni vigumu kidogo mm -hmm. Ya lakini tunaendelea tu kuposhi mziki, kuwaelewesha tu. Tuseme unapokwenda studio producer uh, unakuta labda si, si Mwafrika, mzungu. Lakini mbali na kuwa mzungu, hajui Kiswahili, anao uh, naimba Kiswahili, inakuwaje? Ya ukienda kwenye studio za Wamarekani wa, inakuwa ni vigumu kwa sababu kwanza, wewe lugha anayoimba haielewi na pia staili ambayo wewe anataka kuimba naakuwa haielewi na, hmm, na ndio maanaakuwa rahisi sana ukienda kufanya kazi na wa, na maproducer kutoka Afrika, ndio inakuwa rahisi sana, kwa maana zile staili zetu za Kiafrika wanagonga fresh, pamoja na lugha pia huenda akakuelewa hata kama hakuelewi, lakini anakuwa anajua unataka kitu gani. Hmm. Yeah. Tufahamishe basi kuhusiana na muziki kule Marekani, upo katika jimbo la New York, New York. Aa, na sasa aa, muziki kule ipoje? Mnafanyaje ili kama jinsi wanavyofanya wengine hapa labda mnapata sifa vipi eh? Ya kupata niswa, kusema kwamba kwa, kwanza mziki wako ujulikane, lazima wewe mwenyewe ujipushi mwenyewe ujitangaze, kitu kama hicho, kama vile hivyo, na kwenda kufanya ma interviews kwenye radio tofauti tofauti, ingawa utakojea kwa Kiingereza, lakini hiyo pia inasaidia sana. Lakini mimi kutokana na market yangu, market yangu iko huko Afrika Mashariki, ndio maana nakuwa na target sana mziki wangu na utoa nafanya kwa ajili ya, ya wana wa Afrika Mashariki Ukizingatia pia maeneo hayo huko, wapo wengi kutoka Afrika Mashariki ambao wanaishi huko. Ndiyo, wapo wapo kabisa. undewena masel wanasema nimelishwa libwa kosa langu na tuseme, uh, kwa asilimia kubwa, unafikiri malengo yako katika kujikita katika muziki yamefanikiwa kwa asilimia ngapi? Naweza nikasema kusaivi eza kuwa amefanikiwa kwa asilimia hamsini lakini bado napusi tu, natumaini itafikia malengo. uh, unatumaini iweje? ya kwa sababu ni kujituma tu, ni uh -huh. kazi kwa kujituma, fanya kazi kwa bidii, ndo naona ndo kabisa ndo ni ndo kufikia malengo hayo. Kifanya kazi kwa bidii, kila kitu kinawezekana, na pia hmm. kuwa na discipline. Na mtu ambaye anatusikiliza kwa wakati huu labda angependa kujua unachokifanya chote, ndio anatumia mitandao ya kijamii. Mitandao ya kijamii kama kwenye Instagram, unaweza kunifollow kwenye Daddy Face one, Twitter natumia datface 76 yeah. Pamoja na Snapchat datface 76. Na unamwambia nini mtu ambaye anakusikiliza kwa wakati huu? Ah, kwa watu ambao wanasikiliza kwa sasa hivi naambia kwamba wazidi tu kusupport muziki wa Daddy Face. mm -hmm. Mambo mazuri yanakuja tu na, ya anahitaji support yao. Shukrani sana msikilizaji, nafikiri umeweza kumsikia Daddy Face, ni mwanamuziki muziki ambaye anaishi kule barani kule nchini Marekani, na ni mwana muziki kutoka ukanda wa Afrika Mashariki nchini Burundi, bila shaka. Eh, ndio ni kweli. Haya, karibu tena Redio France. Asante ah, sana nashukuru sana kwa kuweza kupata fursa hii hapa, shukran sana ndio, asante. Defense huyo kutoka kule nchini Marekani, kama ulivyosikia, anaishi kule New York na sasa yupo likizoni ukanda wa Afrika Mashariki, ambaye nilikuwa naye studio. Hadi Juma lijalo tukijaliwa. Nikutakie Ijumaa Mubarak. ya muziki jumaa, msikilizaji, hadi hapo hatuna la ziada. Shukrani kwako kwa, kwa kutegea sikio matangazo yetu juma zima. Msimamizi alikuwa Emmanuel Makundi, mitamboni ni Emmanuel Bando nami ni Martha Saranga na kutakia Ijumaa njema.