Amani ya Mungu iwe pamoja nayo popote pale ulipo. Asubuhi imetimia saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki, wakati pale jijini Goma ni saa moja na nusu. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali. Miongoni mwa wale ambao tumekuandalia ni pamoja na mfanyabiashara tajiri kijana nchini Tanzania, Mohamed Deuji, hatimaye amepatikana akiwa hai baada ya kutekwa kwa zaidi ya siku tisa. Na polisi nchini Burundi imemtuhumu kiongozi wa kundi la wabunge wa muungano wa muungano upinzani nchini humo kuongoza njama ya kutekeleza mauaji dhidi ya viongozi wa serikali. Na Marekani imeituhumu, uh, Saudi Arabia kwa kuhusika na tukio la mauaji ya mwandishi wa habari Jamal Khashoggi ikiwa tu ni saa chache baada ya Saudi Arabia kukiri kuuawa kwa mwanahabari huyo. Kuna hayo bila shaka na mengine karibu. Habari kamili msikilizaji Mfanyabiashara tajiri kijana nchini Tanzania aliyekuwa ametekwa sasa ni zaidi ya juma mmoja, hatima amepatikana. Kwa mujibu wa taarifa kutoka kwa kamishna wa polisi kanda maalum ya Dar es Salaam, kamishna Lazaro Mambosasa, ambaye amesema uhalifu walikwenda kumtelekeza mfanyabiashara huyo maeneo ya Jimkana jijini Daresalam, na gari walilotumia wakati wa kumteka ndilo walilotumia pia kwa kumtelekeza mfanyabiashara huyo. Lazaro Mambosasa amesema kulingana na taarifa ya hapo awali kwamba waliomteka Mo sio raia wa Tanzania, zimethibitishwa na Mo mwenyewe ambaye amesema wahalifu walikuwa wanatumia lugha inayofanana na lugha inayotumiwa huko nchini Afrika Kusini. Msemaji wa familia ya Mo Deuji, Azim Deuji, amesema waliipokea simu majira ya saa nane na nusu usiku wakiambiwa kwamba mo deuj ametelekezwa katika maeneo ya jimkana na ndipo kuelekea katika eneo hilo mnamo well, wa saa nane na uh, kama dakika thelathini na arobaini tukapigiwa simu na mo kwamba uh, yuko salama na tukampata sasa, kwa furaha na bila kuamini maneno kama yale, tukakimbia kwenda kumpata sehemu za jimkana pale na labda tukafanya makosa kama tulienda bila kuchukua uzi, lakini tumshukuru Mwenyezi Mungu kwamba tunampata kwa salama na anaendelea vizuri. E, hajapata haja maumivu makubwa. Alikuwa kwenye mazingira magumu. Anachoeleza tangu alipotekwa pale Russia, alitembea kama dakika kumi na tano kwa spidi kuelekea mahali ambapo alijikuta amekuwa kwenye chumba na wakati wote wamefanya hivyo walimficha, ili asiweze kuona watekaji. Lakini baada kumuhuli, ya kumhoji ameelezea kwamba lafudhi ya wale watu waliokuwa wamemteka e, walikuwa wanaongea lugha moja kati ya lugha za South Africa. Kwa hiyo mashaka yetu kwamba waliofanya tukio hili si wa Tanzania yanathibitishwa na mmoja mwenyewe kwa kuelezea kwamba lafudhi ya wahusika walikuwa wanaongea kiruga, lakini ni lugha za South Africa. Kwa hiyo, nauthibitishia umma wa Tanzania kwamba nimefika nyumbani, nimeongea naye, niko na timu ya makachero. Ndugu yetu ni mzima. Naam, ni sauti yake. Kamishina wa polisi kanda maalum ya Dar es Salaam Lazaro Mambosasa huyo, ambaye alikuwa akizungumzia mazingira aliyoyakuta lakini kwa upande wake Muhamed Deuji ambaye ameonekana akiwa ni mchovu lakini amemshukuru Mwenyezi Mungu na kuwashukuru wale wote walioendelea kumwombea katika kipindi chote hiki, akiwemo Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli. Naomba nianze kumshukuru Mwenyezi Mungu. Uh, akejakoteko, lakini pia naomba nimshukuru Mheshimiwa Rais na jeshi la polisi. Asanteni, mimi ni mzima, nawashukuru Watanzania wote kuniombea. Nam euh, Mohamed Deoji alitekwa alfajiri ya Oktoba 11 wakati alipokuwa akielekea kwenye mazoezi katika hoteli moja jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. RFI. Radio France Internationale. Saa mbili na dakika 35, majira ya Afrika Mashariki. Polisi nchini Burundi imemtuhumu kiongozi wa kundi la wabunge wa muungano wa upinzani nchini humo unaoongozwa na Agathon Rwasa kufanya njama ya mauaji dhidi ya viongozi wa nchi hiyo kuanzia kwa rais mwenyewe. Tuhuma hizo zimetupiliwa mbali na mtuhumiwa ambaye amesema kwamba ni tusi kubwa kwa tuhuma hizo kuona kwamba wanatuhumiwa kuwatumia uh, wafanyakazi wa ndani ili kutekeleza mauaji hayo. Na afisa mmoja nchini Kenya anayeshukiwa kuhusika katika mauaji ya Monica Kimani amekamatwa jana na polisi. Jenink Orlando Odhiambo mwenye umri wa miaka 31 alikamatwa na wakachero wa jeshi la polisi katika eneo la Mbikasi jana Alhamisi na kupelekwa katika kituo cha polisi cha Mutaiga kabla ya kufikishwa katika mahakama ya Kiambu. Na shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International limepongeza uamuzi wa mahakama ya katiba ya Zimbabwe kupinga sheria ya utaratibu wa umma ambayo inakataza maandamano bila idhini kutoka kwa polisi. Kampala 93.7 FM saa 2 na dakika 36 majira ya Afrika mashariki. Serikali ya Saudi Arabia hatimaye imekiri kwamba Jamal Kashogi aliuawa katika ubalozi wake mdogo jijini Istanbul. Serikali ya Riyadh hii leo Jumamosi imekubali kuwa mwandishi wa habari wa Saud Jamal Kashogi ambaye alitoweka tangu Oktoba mbili na kuzua hisia kali duniani kote aliuawa ndani ya balozi za Saudi Arabia huko Istanbul. Nama msikilizaji, ikiwa imetimia saa mbili dakika thelathini na saba majira ya afrika Mashariki, nimpishe mwenzangu Ruben Lukumbuka anatujia na makala ya mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii. Radio France Internationale. Yaliyojiri, yaliyojiri, yaliyojiri, wiki hii. Asante. Hujambo msikilizaji na karibu katika makala mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii, na miongoni ni huko nchini Rwanda ambako rais wa nchi hiyo Paul Kagame alimteua waziri mpya wa mambo ya nje na wa ulinzi katika mabadiliko ni baraza la mawaziri la nchi hiyo zaidi na Emmanuel Eleazari. Hatua hii ya rais Kagame imekuja baada ya aliyekuwa waziri wa mambo ya nje Louise Mushikiwabo kuchaguliwa kuwa katibu mkuu mpya wa muungano wa nchi zinazozungumza lugha ya Kifaransa, la Francophonie. Rais Kagame amemteua aliyekuwa mkuu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki na mwanadiplomasia wa siku nyingi Richard Sesbera kuwa waziri mpya wa mambo ya nje. Sesbera mwenye umri wa miaka hamsini na minne amerejea kwenye baraza la mawaziri baada ya awali kuwahi kuhudumu kama waziri wa afya. Aidha, jenerali wa jeshi Albert Murasira kuwa waziri mpya wa ulinzi. Anachukua nafasi ya James Kabarebe ambaye amekuwa akishiriki nafasi hiyo kwa muda mrefu. Kabarebe ambaye anaonekana na wachambuzi wa siasa kama mtu mwenye ushawishi kwenye nchi za ukanda wa maziwa makuu, sasa atakuwa mshauri wa rais Kagame kuhusu masuala ya usalama. Kutoka jijini Kigali nchini in Rwanda, huko kumekuwa na mitazamo tofauti miongoni mwa wasikilizaji wetu kuhusiana na mabadiliko haya. Julius Ruakalema ni msikilizaji wetu na hapa anaotoa mtazamo wake akiwa jijini Kigali. Ninavyoona kwamba baraza la mawaziri jipya sio baraza jipya, lakini tu mabadiliko kiasi ambayo mengine ni makubwa, mengine ni ya kawaida. E, kwa mtazamo wa kawaida kwamba wanawake ni zaidi ya asilimia hamsini sio jambo la kushangaza kwa hapa Rwanda, sio jambo la kushangaza kabisa kuwa rais wa nchi mheshimiwa rais eh, Paul Kagame amekuwa akiwapa kipaumbele wanawake katika serikali. Kila mara anavyojadiliana na waziri mkuu na wa, wakafanya mabadiliko, huwa tunaona kwamba wanawake wanapewa kipaumbele na tumeona hilo eh, ni jambo ambalo ni zuri. Na, Julius Rukalema kwa mtazamo wako, unafikiri viongozi katika mataifa haya ya jumuiya ya Afrika mashariki na kati pengine kuna chochote watakuwa wamejifunza kutokana na hatua hii ya rais wa Rwanda Paul Kagame kuwateua wanawake 50 kwa 50, ukichukulia pia huko Ethiopia hivi karibuni, waziri mkuu wa nchi hiyo Abiy Ahmed aliteua baraza lake la mawaziri na wanawake pia walipewa nafasi kama hivyo. Nini mtazamo wako? E, Afrika Mashariki jifunze nini kwenye swala hili la kuwapa kipaumbele wakinamama zaidi katika serikali? Nadhani Afrika Mashariki jifunze, iwe Kenya iwe Tanzania iwe Uganda iwe Burundi iwe Democratic Republic of Congo Uh, watu wote na hata zaidi ya, ya, ya mipaka hiyo wajifunze kwamba mwanamke, kama ilivyo katika lugha ya Kiswahili, ni, ni nguzo ya maendeleo. Kwa hiyo wapewe fursa, washirikishwe katika maendeleo e, kama wanavyoweza kuinua familia na hata katika serikali, basi wakipewa fursa ya kutosha, na mfano mzuri ni nchi ya Ethiopia. E, Mheshimiwa Waziri Mkuu wa Ethiopia hivi karibuni amefanya mabadiliko hayo, naye ikaonyesha kwamba ana, anaunga mkono ushirikishwaji wa wanawake katika serikali mtazamo wake. Julius Rwakalema ni msikilizaji wa idhaa hii ya Kiswahili ya RFI akiwa Kigali <mucho> nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa juma hili, mashirika ya kiraia katika mji wa Beni huko mashariki mwa nchi hiyo yalijitokeza na kuitaka mahakama ya kimataifa ya ICC kuendelea kufanya uchunguzi kuhusu mauaji ya raia wasio na hatia ya wilayani Beni. Gilbert Kambale ni mwenyekiti wa shirika la raia mjini Beni, alisema Oktoba 15 mwaka huu 2018 wananchi wa Beni waliadhimisha miaka minne tangu kuanza kwa mauaji hayo, wakiwa na huzuni. Tunaadhimisha siku hii katika hali ya majonzi, kwa sababu utakumbuka siku yalipoanza mauaji haya, waasi walivamia mji wa Ngadi na Kadou, kaskazini mashariki mwa jiji la Beni. Ilikuwa ni majira ya usiku, wakawaua watu takribani 30 kwa kuwakata shingo. Na sasa Oktoba 15 na hadi leo ni mwaka wa 2018, zaidi ya watu 2000 wameuawa kikatili, hivyo tunaomba mauaji haya yakomeshwe, na ICC iongeze kasi katika uchunguzi wake dhidi ya mauaji haya ili wahusika wafunguliwe mashtaka. Jean-Louis Ernest Kiaviro ni mmoja wa wanasiasa huko drc na hapa anatoa mtazamo wake kuhusu pendekezo la mashirika ya kiraia huko beni yakiitaka mahakama ya kimataifa ya icc kufanya uchunguzi kuhusu mauaji ya raia yanayoendelea mashariki mwa congo wito ya kuomba icc ichunguze mauaji ya beni inafanya sasa malalamiko ya miaka tano mzima hakuna jibu najua, najua kama e, miaka ine sasa wanalia hivi na ni huruma sana kuona ikuwe Umoja wa Mataifa, ikuwe serikali ya Kongo, ikuwe hata serikali zingine za dunia. Yaani hii mauaji iko kunjia ya genocide, tunashangaa hakuna kitu kinafanyika, na leo kwa lengo nafika maelfu wanafariki. Naomba hii malalamiko isibaki malalamiko ya watoto ya Beni peke yao, hii ni malalamiko inkupesha kwa ulimwengu mzima Namwita Mama Louise Mushikiwabo aliona mauaji ya Rwanda, hawezi kunyamazia mauaji ya Beni hapa. Imekuwa katibu mkuu wa OIF, afanye kitu moja. Namwomba Dr. Denis Mukwege anakuwa Prix Nobel ya amani, naye alalamiki kwa hiyo mambo. Naomba viongozi watu wa Afrika kutoka Tanzania mpaka Afrika ya Kusini mpaka Morocco wasibakie hivi wakati watu wanauawa Beni, yani hii ni mambo inaleta haya dunia mzima, dunia mzima juu Damu isiache kutiririka Beni. Tukiwa bado nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, kwa juma hili, mkuu wa tume ya Umoja wa Mataifa nchini humo Leila Zerugwi aliwataka wanasiasa nchini humo kukubaliana kuhusu maandalizi ya mchakato wa uchaguzi na kwamba yeye hana mamlaka ya kuingilia maswala ya nchi hiyo. Moi, sio jukumu langu kuja kuambia Kongomani fanyeni moja mbili tatu, sio kazi yangu. Kuhusu uchaguzi, nimepewa jukumu la kuhakikisha uchaguzi unafanyika chini ya uwiano. Lazima wakubaliane kuhusu mashine na kadhalika. Tuko tayari kuwasaidia kivifaa na kiufundi. Mimi sio jeshi vamizi nchini DRC. Katika hatua nyingine, wagombea 11 kati ya 21 wa kiti cha urais nchini humo walikutana juma hili jijini Kinshasa, ambapo waliweka wazi msimamo wao kuhusu kupinga matumizi ya mashine za kupigia kura, na huko wakaitaka Seni kuhakikisha muda uliowekwa ili kuchapisha karatasi za kupigia kura uheshimiwe. Theodore Ngoi ni mmoja wa wagombea hao, na hapa anazungumza akiwa jijini Kinshasa. Mfumo wa uchaguzi uliokubaliwa kisheria hapa Kongo ni kwa kutumia karatasi za kupigia kura, na tangu mwanzo sheria hii ilikataza matumizi ya mashine za kielektroniki katika chaguzi zinazoandaliwa. Kipengele cha 237 cha sheria za uchaguzi kimeainisha hilo wazi. Kalenda ya uchaguzi na yenyewe inatenga tarehe kuanzia Septemba 20 hadi Disemba 5 ya mwaka 2018 kuwa ni muda wa kuchapisha karatasi za kupigia kura ambao ni mfumo pekee uliowekwa kisheria katika chaguzi zinazoandaliwa katika kutamatisha yaliyojiri nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, balozi wa Angola nchini DRC Manuel Joao alikanusha taarifa zilizoenea katika mitandao ya kijamii kwamba mamia kwa maelfu ya wananchi wa DRC waliuawa na wengine kubakwa wakati wa operesheni ya kufukuzwa kwa Wakongomani waliokuwa wanaishi kinyume cha sheria katika nchi hiyo hivi karibuni. Zaidi ni katika ripoti hii Akizungumza punde baada ya kukutana na waziri wa mambo ya nje wa DRC Leonard Sheu Kitundu, balozi wa Angola huko Kongo Jose Joao Manuela amekanusha taarifa zilizoenea kuwa jeshi la polisi nchini mwake liliwanyanyasa kuwapiga na kuwaua raia wa Congo wakati wa operesheni za kuwafukuza raia hao wanaodaiwa kuwa walikuwa wakiishi kinyume cha sheria nchini humo. Uh, bahati mbaya au bahati nzuri uh, niko katika likizo. Niseme tu kwamba hapakuwa na unyanyasaji wala ukiukwaji pia mauaji ya watu, na sio wakongomani pekee ndio waliofukuzwa, kuna wengine kutoka mataifa kadhaa. Hizi ni habari zinazoenezwa na, na mitandao ya kijamii. Wakuu wa serikali ya Angola wako tayari kufanya uchunguzi kama ambavyo serikali ya Kongo imeomba, na hili litafanyika kwa njia za kidiplomasia na kwa pamoja. Hata hivyo Jafari, jina limebadilishwa kwa sababu za kiusalama, yeye ni mmoja wa wakimbizi wa DR Congo, ameshuhudia kuwa wengi wao waliteswa na baadhi kuuawa. Kwa upande wake serikali ya DRC imeitaka Angola kutumia njia za kidiplomasia kati ya kusaka suluhu ya swala hilo. Leonard Sheo Kitundu ni waziri wa wa mambo ya nje wa DRC. Serikali ya Jamhuri ya ya Kidemokrasia ya Kongo imetoa wito kwa serikali ya Jamhuri ya Angola kulegeza kamba na kufanya uchunguzi wa kina katika kuwajibisha wahusika wa vitendo hivyo vinavyostahili kuhukumiwa, ikiwa na nia ya kulinda amani katika ukanda huu inaionya serikali ya Angola kutumia njia za kidiplomasia katika kusaka suluhu katika kukomesha vitendo hivyo visivyostahili. RFI. Na msikilizaji, kama ndio kwanza umejiunga nasi, kumbuka unasikiliza makala ya mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii kutoka idhaa Kiswahili ya Radio France Internationale. Uko nami Ruben Lukumbuka Ben Saleime na huko Uganda, mbunge wa upinzani ambaye pia ni mwanamziki anayefahamika kwa jina maarufu Bobi Wine, aliwashutumu polisi kwa kuzuia tamasha aliloandaa mwishoni mwa jumaa hili jijini Kampala. Kenneth Lukwago ni mchambuzi wa siasa za Uganda na hapa anazungumza akiwa jijini Kampala kutoa mtazamo wake zaidi ya watu wanatazama hiyo matokeo kama ambaye uh, ni kitu ambaye kimepelekwa sauri ya ya siasa, sauri uh, Bobi Wine uh, ama wanayopanga hiyo konsati, walikuwa wameongea tayari na wale ambaye ni wakubwa wa uwanja wa Nambole, na walikuwa wamekubaliana hiyo konsati yaende mbele na hata malipo ikatolewa. Sasa tena hivi kinyu, m, e, kinyume tunasikia, e, hivi majuzi tumeendelea kusikia ya kwamba at kuna harusi ambayo imepangwa kutendeka hiyo siku, na tena ukiongea na wenye kumiliki hiyo kiwanja kule cha Nambole, wanasema hawana mpango wowote wa harusi kutendeka kwenye uwanja hapo. Msikilizaji, naarifiwa kuwa Bobby Wine alitarajia kutumia tamasha hilo kuzindua albamu yake mpya inayofahamika kama Charenga. Viongozi wa Burundi wanaendelea kuituhumu nchi ya Ubelgiji kuwa chanzo cha mizozo yote ambayo yanaendelea kuisibu nchi hiyo tangu enzi za uhuru wake hadi wakati huu kwa kupandikiza mbegu za chuki na ukabila miongoni mwa Warundi. Mwandishi wetu wa Bujumbura, Juvenal Bigirimana alitutumia ripoti ifuatayo. Katika tamko lililotolewa na serikali ya Burundi kuhusiana na kumbukumbu ya miaka 57 ya kifo cha shujaa wa uhuru wa Burundi mwanamfalme Louis Rwagasore mwishoni mwa jumaa, msemaji wa serikali ya Burundi Prosper Ntahorwamiye ameituhumu Ubelgiji kuwa nyuma ya kifo hicho. Serikali ya Burundi inajulisha jamii ya kitaifa na kimataifa pia kwamba nchi ya Ubelgiji inalo jukumu kubwa katika kifo cha mwanamfalme Louis Rwagasore na familia yake pia na katika mizozo ya kisiasa na kikabila iliyoisibu Burundi. Aidha, bwana Nahorwamiye amebaini kuwa serikali ya Burundi inapanga kuunda tume ya uchunguzi kuhusiana na mauaji hayo. Serikali ya Burundi inatarajia kuunda tume ya uchunguzi kuhusiana na mauaji hayo ili wahusika wajulikane na sheria ichukue mkondo wake. Awali, mabaraza ya bunge na seneti ya Burundi yameichagiza serikali ya Burundi kuipa mamlaka tume ya ukweli na maridhiano CVR kuanzia uchunguzi wake enzi za ukoloni ili kuweka hadharani jukumu la wakoloni haswa Ubelgiji katika machafuko na mizozo yote iliyoisibu Burundi tangu enzi hizo za ukoloni wa Burundi hadi sasa. Katika hatua nyingine, wafadhili wakuu wa serikali ya Burundi wakiwemo Marekani, Umoja Ulaya, Kanada, wa Ulaya, Japani na Kanada waliutaka uongozi wa nchi hiyo kufanya mazungumzo na mashirika ya kimataifa yasiyokuwa ya, ya kiserikali baada ya kuyafungia kwa sababu ya sheria mpya inayodhibiti kazi zao. Mwenzangu Ali Bilal alimtafuta Mali. Ali ni mchambuzi wa siasa akiwa kwenye visiwa vya Mayot, kutoa mtazamo wake. Kabla ya kuchukua uamuzi wa kufunga mashirika ambayo yamesajiliwa kisheria, kwanza kungetangulia kwanza mazungumzo kati ya serikali na mashirika hayo, lakini uamuzi umechukuliwa kiubabe au kijeshi au kinguvu, kwa hiyo inakuwa sio sura nzuri kwa serikali ya Burundi. Naam, taarifa iliyotolewa na wawakilishi wa Marekani, Kanada, Umoja wa Mataifa, Japani, Uswisi na Umoja wa Ulaya ambao wanaitaka serikali ya Burundi iweze kufanya majadiliano mm -hmm, na mashirika hayo yasiyokuwa kiserikali. Unafikiri serikali ya Burundi itakuwa tayari kurejea msimamo wake? Sio kurejea msimamo wake, lakini kama ni wafadhili ambao wametoa kauli kama hiyo, basi nadhani serikali ya Burundi ita itawajibika kuzungumza kwa sababu, na ombi la wafadhili sio ombi libaya au ombi lizitu, ni ombi la kibusara kabisa, kwa sababu hatua hiyo ndio hatua ambayo ingeanza kabla ya kuchukua uamuzi wa kufunga, kama nilivyozungumza. Ni mtazamo wake Mali Ali, mchambuzi wa siasa, akiwa kwenye visiwa vya Mayote, katika mahojiano na mwenzangu Ali Bilal. Nayo serikali ya Kenya ilisema inaendelea kuwasajili watu wasio na uraia katika nchi hiyo ili watambuliwe kama raia wa nchi hiyo. Kutoka mjini Mombasa, mwandishi wetu Joseph Jira alitutumia ripoti ifuatayo. Kulingana na mkurugenzi wa idara ya uhamiaji na usajili wa watu ukanda wa pwani Agri Masai, eneo la pwani lina takriban watu elfu tano wasio na uraia, huku zaidi ya elfu tatu tayari wakiwa wamepewa uraia wa Kenya, ikiwepo jamii ya Makonde wenye asili ya Msumbiji pate uraia wa Kenya na vile mimi ninajua imebaki karibu mia sita. Kwa hivyo hao watu wanafaa waende katika idara ya usajili wa watu, waone kama wao watapewa uraia ama pa. Lakini raia mjini Mombasa wana maoni gani kuhusiana na zoezi hilo la serikali? Kuongezeka kwa makabila hii, ndio itafikia mahali kila kabila litakuwa linasema ya kwamba linataka uongozi ama linataka vitu fulani wafanyiwe katika nchi yetu ya Kenya. Mimi nasema wasajiliwe kama wamekaa hapa kwa muda mrefu, manake wengi wao tumekuwa nao tangu ukoloni. Tayari serikali kuu imewapa uraia watu kutoka jamii ya makonde na wahindi walioishi hapa nchini kwa muda mrefu, na sasa wanatambulika kama raia wa Kenya. Joseph Jira, Mombasa, RFI Kiswahili. Na huko nchini Tanzania, jeshi la polisi katika nchi hiyo lilisema linashirikiana na shirika la polisi wa kimataifa Interpol kufanya upelelezi wa tukio la kutekwa mfanyabiashara maarufu nchini humo Mohamed Dewji. Isema inavyoonekana ni kwamba mwanahabari, lakini anasubiri ripoti kamili kabla ya kutangaza hatua ambazo amesema zitakuwa kali kwa uongozi wa Saudi Arabia. Nam msikilizaji, kufika hapo sina la ziada. Ulikuwa nami Ruben Kakule lukumbuka Ben Salem. Hadi wakati mwingine, na kwa mara nyingine, panapo majaliwa, ni kutakie kila la heri. Kwa herini. Habari hizo. Jina langu ni Ali Bilali. Msikilizaji, ni kushukuru wewe ambao umekuwa nasi tangu mwanzoni mwa matangazo haya. Ni kushukuru pia wewe uh, ambaye umekuwa umechangia kwa njia moja ama nyingine kufanikisha matangazo haya, na wewe ambao umenitumia ujumbe mfupi hapa, ambaye unapongeza matangazo ya RFI Kiswahili. Na nikuache na kibao hiki cha wanamuziki kutoka huko Mayotte wanakuambia la vie cher. Kutoka huko visiwa vya Mayote, ndipo tunafikia kwenye tamati ya watangazi wetu katika lugha ya Kiswahili. Ali Biladi nilikuwa nawe, na punde tu na kuacha na wenzetu kutoka huko Paris Ufaransa.