Barabara kabisa hiyo inayoitegea sikio. Ni dhaa Kiswahili ya Radio France International. Ni saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki, wakati kule jijini Kinshasa ni saa kumi na mbili na nusu. Hii ni RF Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali, karibu katika awamu yetu ya pili ya matangazo katika lugha ya Kiswahili ya hapa RF Kiswahili. Miongoni mwa yale ambayo tumekuandalia ni pamoja na tume huru ya uchaguzi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Seni imeendelea kutoa matokeo ya uchaguzi wa bunge, na ambapo muungano wa vyama vinavyomuunga mkono Rais Joseph Kabila waongoza kwa wingi wa viti bungeni, na wakati huo mgombea anayedai kuibiwa kura Matefa Yulu ajiandaa kupeleka malalamiko yake mahakamani mapema hii leo asubuhi kabla ya kutamatika kwa muda. Na waziri katika serikali ya Rwanda amelaumu bugdha wanazofanyiwa raia wa Rwanda katika mataifa jirani, hususan Burundi na Uganda. Lakini pia waandamanaji wa vizibao vya njano ama gilet jaune huko nchini Ufaransa wahofiwa kuandaa mkusanyiko mkubwa hii leo Jumamosi, zaidi ya majuma kadhaa yaliyopita. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu habari kamili. Kumbuka msikilizaji, matangazo haya unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www rfi kiswahili com Wakati tume huru ya uchaguzi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo seni ikimtangaza Felix Chisekedi kuwa mshindi uchaguzi wa uchaguzi mkuu wa urais wa Disemba 30 hapo jana, Matefa Yulu kutoka muungano wa Lamuka ametangaza kwamba ndiye aliyeshinda uchaguzi huo kwa asilimia 61 akiweka wazi hapo jana takwimu hizo Fidel Babala, mmoja kati ya makada wa muungano wa Lamuka, mbele ya wafuasi wa muungano huo katika ofisi za chama cha MLC zilizopo katika tarafa ya Kasavubu, amesema hakika Fayulu ndiye aliyeshinda. Kufatana na matokeo ambayo tunayo ujenzi wetu, Marte Fayulu amepata asilimia tisini na moja na koma hamsini na moja na huyo amemfata ni Felikse Chisekedi. Na amekuwa na asilimia kumi na nane na koma samanini na sita. Na wa mwisho alikuwa Ramazani Shadari; amekuwa na asilimia kumi na nane koma ishirini na tisa. Mgombea huyo wa kiti cha urais kwa tiketi ya Muungano Lamuka amesema atafikisha malalamiko katika mahakama ya kikatiba mapema leo asubuhi kabla ya kutamatika kwa muda na kuwataka wahesabu kura moja baada ya nyingine. Tutaanza na mahakama ya kikatiba kuwasilisha malalamiko yetu, tutawaomba wahesabu kura zote moja baada ya nyingine, kituo cha kupigia kura kimoja hadi kingine hapo jana katika mahojiano aidha. Mkutano wa moja kwa moja kwa njia ya video kwenye baraza la usalama la Umoja Mataifa, mkuu um, wa tume huru ya uchaguzi Sini Corney Nanga ameutolea wito Umoja wa Mataifa kuunga mkono viongozi wapya wa sasa nchini DRC na kupongeza hatua iliyopigwa hadi sasa. jirani na nchi hiyo. Taarifa ya waziri huyo imesema hivi karibuni kuna raia wa Rwanda waliokamatwa na kuzuiliwa katika maeneo ya siri nchini Uganda na wengine waliuawa nchini Burundi. Kuanzia mwaka 2017 takriban wafanyabiashara kumi walitekwa na wafanyakazi kwenye idara ya kijeshi inayohusika na, na upelelezi nchini Uganda kabla ya kusafirishwa hadi mpakani baada ya kuteswa kwa siku kadhaa katika orodha ya waranti ya kukamatwa kwa wahalifu uliotangazwa juma lililopita na mwendesha mashtaka mkuu jijini Tripoli imedhihirika kwamba raia sita pekee ndio raia wa Libya, 22, ni raia wa Chad, 9 ni kutoka nchini Sudan. RFI, Radio France Internationale. Na, na uandamanaji wa vizibao vya njano ama gilets jaunes ambao huandamana kila Jumamosi wameendelea kuwa tishio kubwa kwa serikali ya Ufaransa ambayo inahofia huenda wakafaulu kuhamasisha watu wengi zaidi Jumamosi hii kuliko Jumamosi nyingine zilizopita. Mkuu wa polisi jijini Paris, Michel Delpuech, amesema inahofiwa huenda watu wakaongezeka zaidi katika mkusanyiko ya waandamanaji hao wenye vizibao vya njano, na imedhihirika wazi kwamba misimamo mikali imeendelea kudhihirika. Radio France Internationale jana na dakika 37, majira ya Afrika Mashariki. Nimpe nafasi mwenzangu Ruben Lukumbuka anakujia na makala ya mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii <mulia> Asante, na msikilizaji, sehemu kubwa ya makala mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii, hii, itaangazia hatua ya tume ya uchaguzi CENI kule Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo ambayo juma hili ilitangaza matokeo ya awali yaliyompa ushindi kiongozi wa chama kikuu cha upinzani nchini humo cha UDPS Felix Chisekedi Chilombo katika uchaguzi uliofanyika Desemba 30 mwaka uliopita. Msikilizaji, Felix Chisekedi katika hotuba yake ya kwanza baada ya kutangazwa mshindi alisema rais anayemaliza muda wake, Joseph Kabila, ni mtu muhimu sana katika mabadiliko ya kidemokrasia nchini humo. Aidha, Chisekedi alisema kushinda uchaguzi huu ni dhihirisho kuwa mapambano ya demokrasia sasa yameonekana. Hakuna yule anayeweza kusema kwamba UDPS imeendesha vita vya miaka mingi vya kisiasa visivyozaa matunda na kushindwa kupata madaraka. Ushindi wetu huu wa leo umeonyesha wazi kile ninachomaanisha mara hii, baada ya kutafuta madaraka tumefanikiwa kuibuka washindi wa uchaguzi. Tumeshinda uraisi mikono yetu ikiwa juu. Katika hatua nyingine, Martin Fayulu aliyekuwa anapewa nafasi kubwa kushinda uchaguzi huu aliiambia RFI kifaransa kuwa hayakubali matokeo hayo na kilichofanyika ni mapinduzi ya uchaguzi ni aibu. Matokeo haya hayaonyeshi ukweli wa uchaguzi uliofanyika. Ni utapeli wa bwana na Nangaa na kambi yake ya kisiasa FCC. Haya ni mapinduzi halisi ya uchaguzi, msikilizaji. Matokeo ya awali yalionyesha kuwa Felix Chisekedi alipata asilimia thelathini na nane nukta hamsini na saba ya kura zilizopigwa wakati mgombea wa upinzani Martin Fayulu Madidi yeye alipata asilimia 34.83 huku mgombea wa chama tawala cha FCC Emmanuel Ramazani Shadari yeye alipata asilimia 23.84 ya kura zilizopigwa. Kwa upande wake, Vital Camere mshirika wa Felix Chisekedi ameonyesha kufurahishwa na matokeo hayo ambayo wafuasi wa Fayulu wanayapinga vikali. Hapa ni wananchi kwanza, wananchi wa DRC lazima tujisahau kwanza. Mwenyewe nilikuwa kwenye nafasi ya pili kwenye uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na tano nilikuwa kwenye nafasi nzuri ya kuania uchaguzi lakini nilijiweka kando kwa ajili ya Felix Chisekedi kwa mapenzi ya nchi yetu na kuheshimu sera ya Etienne Chisekedi. Leo mwanaye atamaliza mapambano yaliyoanzishwa na baba yake. Hii ni kama Musa wa Joseph. Ninaimani kwamba kila raia wa Congo ana haki ya kusherekea ushindi katika hatua nyingine baraza la maaskofu wa kanisa katoliki nchini drc senco licha ya kupongeza hatua ya kutangazwa kwa matokeo hayo ya awali baraza hilo lilisema matokeo hayo hayalingani na taarifa walizonazo kutoka kwa uangalizi wao kwenye maeneo mbalimbali mbali nchini donatien shole ni katibu mkuu wa senco Tumepokea matangazo ya matokeo ya awali ya uchaguzi wa uraisi ambayo kwa mara ya kwanza katika historia ya nchi yetu yatafungua njia ya mabadiliko katika uongozi wa taifa hili lakini baada ya kuchunguza nyaraka za waangalizi wetu tumetambua kwamba matokeo yaliyotolewa na seni hayalingani na ukweli wa matokeo yaliyokuwa yametolewa na waangalizi kutokea katika vituo vya wapiga kura. Baraza hilo la maskofu limezitaka pande zote kuonyesha ukomavu wa kisiasa na kuepusha vurugu zinazoweza kutokea katika nchi hiyo, senko ilisema. Kanisa Katoliki liliwatuma waangalizi wake zaidi ya elfu arobaini katika vituo vyote vya kupigia kura kote nchini. Wasikilizaji wa RFI Kiswahili wana mtazamo gani? Mimi ni mkongomani wa Goma, lakini nakaa Kenya maoni yangu kwa ajili ya uh, CENI kumtangaza kisekedi kuwa mshindi, watu wote, population yote ilikuwa na jianda kumpokea Fayulu, lakini kwa kushangaza, kabla CENI itangaze uchaguzi, bwana kisekedi alienda kumwona President Kabila, kumwambia kama atamkisha ili maeleksio atamuprotege anamchunga na vitu vyake vyote. Ndiyo inashangaza watu. Mimi naitwa Teo Kanguja rais wetu kuka, anapita ah, kwa majina anaitwa Bienvenue Wazire ni mkongomani eh, na ninaishi hapa Dar es Salaam kwa majukumu ya kikazi. Na ma, maoni yangu kuhusu eh, matokeo ambayo CENI imetangaza ya uchaguzi, kwanza, hayo sio matokeo ya uchaguzi, yale ni matokeo ya mazungumzo kati ya UDPS na FCC sio matokeo ya uchaguzi. Sasa tumeshangaa sana kuona kwamba mtu mwingine tofauti na Fayulu ndo ametangazwa. Ah, miye ni Fabrice Kajima nikukongole na hapa niko hapa Dar es Salaam salam miye kwangu ni furaha sana, siwe mbele kile mteezi Noel mpaka hapa bona ne mpaka hapa nju nasema na boga mi nasema kuanza kule mi nakuwa bule po miye ni kale huku nichunge kama election inapita eh, panaproklame njo mitaluria donc minasikazakukwenda Lubumbashi atalewa hapa deja minaeza kujitayarisha nirudie Lubumbashi. Lakini muungano wa chama tawala FCC ulipokeaje kutangazwa kwa Felix Chisekedi Chilombo kuwa ndiye mshindi wa uchaguzi nchini DRC? Nilimtafuta Ferdinand Kambere, ni naibu katibu mkuu anayehusika na masuala ya kisiasa katika chama tawala PPRD akiwa Kinshasa, naye aliniambia tulipokea kwa uchungu paske, na sisi tulitumaini kama tutapitisha mgombea wetu Emmanuel Ramazani Shadari, lakini kama wademokrati, matangazo hii tunayakubali. Tunaakte kusema kama ushindi unarudia, basi kwanza kwa baba wa taifa Rais Kabila Kabange, ambaye alisema Kongo lazima demokrasi iwepo kauli zinazoenea huko DRC kwamba ushindi wa bwana Felix Chisekedi ni makubaliano kati yake yeye na FCC kwa sababu hii inakuja baada ya yeye kukutana na Rais Joseph Kabila wa chama chenu cha FCC bo wanasiasa kukutana, sio sio zambi, hapana. I e, wale ambao walichapa kura ni wananchi, siye Joseph ambaye anachezana kura kwa huyo ao kwa mwingine yeye ni rais anakuwa gahawa prosesisi yote, kama ilikuwa ni kukutana sijue ilikuwa je? mm -hmm, unazungumzia vipi jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo kiujumla chini ya utawala wa Felix Tshisekedi? Ile ambayo tulichukia ilikuwa ni ile kuona wengine wanatupa mawe, wengine wanatia vitisho, lakini hapa senia anatuambia ule ambaye alipata kura kushinda wote ni Felix. Chisekedi. Sasa hapa tutamwomba kusema kama ile ambayo Joseph alifanya, kuhusu kurudisha taifa iwe moja, kuhusu kujenga demokrasia, raia ana tena ingine mahitaji zingine mingi kuhusu sosial. Vipi hatima ya rais Joseph Kabila Kabangi ambaye alimaliza mhula wake tangu mwaka wa elfu mbili na kumi na sita? Bon, kufatana na katibu yetu mkuu atakuwa seneta ambaye maisha yake yote atabaki humo donk, atabaki kuwa ni mwanasiasa mpaka mwisho wa maisha yake, lakini ana fursa ya kufanya lile lolote li, li ambalo analotaka. Mtazamo wake Ferdinand Kambere, ni naibu katibu mkuu wa chama tawala cha PPRD anayehusika na maswala ya kisiasa huko DRC, RFI. Umoja wa Afrika unataka mvutano wa matokeo ya uraisi nchini DRC utatuliwe kwa amani, ambapo mkuu wa umoja huo Musa Faki Mahamat kupitia msemaji wake Eba Kalondo alisema kwamba kuna dukuduku -duku kuwa matokeo hayo si sahihi, basi mazungumzo ya kisiasa pia yatumiwe kama njia ya kutatua mzozo wowote. Ufaransa nayo kupitia wawaziri wake wa mambo ya nje Jean Yves Le Drian alisema kuwa matokeo hayo ya awali hayakuwa sahihi. Hayo yakijiri namna hiyo, Umoja wa Ulaya ulisema unamepokea kwa mshangao wa matokeo hayo, kauli ambayo ilitolewa sambamba na matamshi ya mshindani wa karibu kuwa matokeo hayo ni mapinduzi ya kiuchaguzi. Msikilizaji, hivi ndivyo mambo yalivyokuwa wiki hii nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na msikilizaji, kama ndio kwanza umejiunga nasi, kumbuka unasikiliza makala ya mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii kutoka idhaa Kiswahili ya Radio France Internationale. Uko nami Ruben Lukumbuka Ben Saleim. Shirika la kimataifa linalotoa misaada ya kibinadamu la Handicap International ambalo limekuwepo nchini Burundi tangu mwaka wa 1992 Juma hili lilitangaza masikitiko yake kuondoka nchini Burundi kufuatia amri ya serikali kuwataka kutekeleza usawa wa kikabila katika ajira. Shirika hilo lilisema halitaweza kuendeleza miradi yake nchini humo kutokana na amri hiyo ya serikali dhidi ya taasisi za kiraia. Jean-Pierre Delomier ni mkurugenzi wa shirika hilo la Handicap International. L'un des documents requis par les autorités gouvernementales était de pouvoir Moja ya nyaraka zilizotolewa kwetu na wakuu wa serikali ya Burundi ilikuwa yenye kuomba kwamba katika kila orodha ya wafanyakazi wetu tuweke kabila la kila mtu, jambo ambalo haliendani na sheria za shirika letu la Handicap International, pia halikuwekwa hata kwenye vitambulisho vya serikali yenyewe vinavyotumiwa na raia. Hivyo tumesikitika kuchukua uamuzi wa kuzifunga ofisi zetu baada ya kuwepo nchini kwa muda wa miaka 26. Tunasikitika kuwacha hivi wananchi wa Burundi wale wasiojiweza. Jean-Pierre Delomier, mkurugenzi wa shirika la Handicap International ambalo juma hili lilitangaza kuondoka nchini Burundi. Waziri wa serikali ya Rwanda anayesimamia masuala ya Jumuiya ya Afrika Mashariki Olivier Nduhungirehe ametoa wito wa kukomeshwa kwa unyanyasaji dhidi ya raia wa Rwanda katika mataifa jirani na nchi hiyo. Taarifa ya waziri huyo imesema hivi karibuni kuna raia wa Rwanda waliokamatwa na kuzuiliwa katika maeneo ya siri nchini Uganda na wengine waliuawa nchini Burundi. Mwenzangu Sabina Mpelo alimtafuta Tom Ndahiro ni mchambuzi wetu wa masuala ya kisiasa na mtaalamu wa siasa za Maziwa Makuu, kwanza amemuuliza kuhusu tukio hili. Kwa raia wa Rwanda wamekuwa wakinyakuliwa. Naweza kusema ni kunyakuliwa, kwa sababu sio kukamata kwa kawaida, halafu wanafungwa jela, wanateswa na baadaye wanarejeshwa Rwanda, mpakani wakiwa hoi. Kwa kitu alichokizungumzia pengine, ni, ni mara kwanza ya kwanza kimezungumzwa na mwanasiasa wa ngazi ya juu, lakini kitu ambacho tumekuwa tukifahamu kuwa kinatokea, magazeti yamekuwa kiandika wakati wowote, kisasa kitu kinachozungumzwa na na mwanasiasa mwenye wadhifa wa kuangalia masuala ya Afrika Mashariki sio sawa na na anapoweza kuzungumzwa na, na, na mwandishi wa habari au mtu mwingine ambaye yuko kwenye nafasi ambayo ni mdogo no, labda kama mtu nikizungumza mimi kama kauli yangu awezi kuwa na uzito kama ule wa anapozungumza uh, waziri nam pengine, jumuiya ya Afrika Mashariki inayo nafasi gani katika kuhakikisha kwamba vitendo hivi vinavyotendwa dhidi ya raia wa Rwanda vinakomeshwa? Nadhani na njia ya mwafaka ni, ni moja ni njia ya kidiplomasia na, na ni njia na, hiyo diplomasia itakuwa ni mazungumzo ambayo yanaweza kufanywa na nchi hizo mbili pamoja na, uh, na kwamba sidhani kwa, kuna, kuna, kuna kitakachobadilika sana, labda hiyo liwe kwenye ajenda nyingine ya, ya Afrika Mashariki pale mawaziri watakapokutana au na ikiwezekana mkutano wakilele wa, uh, wa, wa marais wa nchi za Afrika Mashariki. Sauti yake Tom Dahiro, ni mtaalamu wa siasa za maziwa makuu akiwa jijini Kigali. Kwingineko duniani, rais wa Sudan Khartoum Hassan Omar al Bashir alisema hataondoka madarakani licha ya shinikizo kutoka kwa waandamanaji wanaotaka aondoke baada ya miaka 30 ya kuwa katika uongozi wa nchi hiyo. Mwandishi wetu wa maswala ya Sudan James Shimanyula alitutumia ripoti ifuatayo dlamasara muha iktisadiyan 21 sana mimi sijasababisha kuanguka kwa uchumi wa sudan nitaendelea kubakia madarakani kama rais alisema omar hassan ahmed al bashir kiongozi aliyetawala nchi ya sudan kwa muda wa miaka ishirini na tisa alikuwa akihutubia zaidi ya wananchi milioni arobaini wa nchi hiyo kwa njia ya redio na televisheni naye rabi abdilati msemaji rasmi na mshauri wa karibu wa rais El Bashir anatupa picha ya wakati huu. Zaidi ya washukiwa mia moja waliofanya maandamano wamezuiliwa. Nilimuuliza aeleza hali ya sasa mjini Khartoum. Kwa sasa kila kitu kiko sawa, shule zimefunguka na no, wanafunzi wanaendelea na masomo yao kama kawaida. Mashirika yanayomulika yanayotendeka huko Sudan yanakadiria kuwa zaidi ya watu hamsini wameuawa katika majuma matatu yaliyopita. Swala linaloibuka sasa ni ikiwa waandamanaji waliwachokoza kwanza wakuu wa Sudan, ama wakuu hao wa Sudani ndio wa kwanza kuwachokoza waandamanaji. Kutoa jibu ni shekh Abdul Kadiri Omar, mwanaharakati mashuhuri wa haki za binadamu Sudan. Thousand, they want... Down. The people want to overthrow the government. maelfu ya watu wanataka El Bashir ajiuzulu. Watu wanataka mapinduzi ya amani, tumeandamana kwa amani, tuna nguvu za kuandamana. James Shimanyula, Nairobi, RFI Kiswahili. Katika uga wa kimataifa, rais wa Marekani Donald Trump alitishia kutangaza hali hatari katika mpaka wa nchi yake na Mexico iwapo wabunge hawatokubali kumpa fedha za kuanza kujenga ukuta. Wabunge wa chama cha Democratic wamekataa kupitisha bajeti ya serikali ambayo ingeweza ujenzi wa ukuta huo, suala ambalo wanasiasa wa Democratic hawataki. Akitembelea mpaka huo wiki hii, rais Trump alisema ni lazima ukuta huo ujengwe ili kuzuia uingizwaji wa dawa za kulevya na uhalifu nchini Marekani. Uh, this shouldn't be happening in our country. This shouldn't be happening. Hili halipaswi kutokea nchini mwetu, halipaswi kutokea kamwe. Huu mpaka ndio unaoleta matatizo, hasa wahalifu so hupitia uh, mpaka huu na kusambaa uh, nchini mwetu uh, uh, uh, kwa hiyo kunakuwa na uhalifu katika miji mingi ikiwemo New York na kwingineko. Unajua, kama tungekuwa na ukuta so na kuzuia, yasingetokea kwenye laini ya simu moja kwa moja kutoka huko Marekani. Nami naungana na msikilizaji na huyu ambaye anaanza kujitambulisha namna hii: mimi jina langu naitwa Fred, napatikana hapa Marekani, mpaka wa Marekani na Canada. Ndiyo, nashukuru sana. Kunda huu yaani mvutano huu umetokana na kutokuelewana kwanja katika ofisi za za Trump na wenzio katika ofisi, lakini kujenga mpaka, nadhani kwa mwelekeo wangu sio tishio lolote ambalo linaweza likaletea wengine kutokuelewana, sababu Trump alipokwenda madarakani mwenyewe alitoa maoni haya na wakakubaliana kwamba wataendelea kujenga ukuta kwa mpaka wa, wa, wa Mexico na Marekani. mm -hmm. Lakini leo imeshangaza zaidi sana kuwa haihusiane na hayo ambayo wenyewe walisikilizana. Mm. Na Fred, ukiwa huko Marekani, pengine unadhani nini hatima ya mvutano huu? Maana kuna taarifa kwamba tayari shughuli za serikali zimesimama na sasa kuna hali isiyoeleweka. Yani, wenyewe wameachisha wame kweli ku, ku, kuendelesha kazi zao, lakini wenyewe tumestushwa, sababu hatujui kwa nini wamepangilia wame hivyo, sababu rais mwenyewe alikuwa anaendelea na kupangia, lakini tumevumbua kwamba kuna kutokuelewana na hali yao ofisini, ndio maana wameachisha hiyo, sababu walipendelea tena kuendelesha mazungumzo ili waendeleshe kazi hiyo. Na kiujumla kimtazamo unadhani hali hii imeathiri vipi ni maisha ya wananchi wa kawaida huko Marekani? Ah, hapa sasa hiyo ni, ni imetishia sana yani sababu huku maisha ya huku ni kwenda na kurudi, wakaaji wanakwenda huko mji mwingine wanarudi. Lakini yani unajikuta kama tena tumekuwa wafungwa mjini, watu wa ngambo hawaingii tena kama kawaida huku na sisi wa hapa hatuingii tena huku ngambo kama kawaida. Yani, ingeliwezekana aelewane na watu wenzio ili waendeleshe. mm -hmm. Yani mipangilio nam mtazamo wake. Fred T. Paulsen huyo ni msikilizaji wa idhaa hii ya Kiswahili ya RFI akiwa huko Marekani. Asante sana Fred, asante, nawashukuru. Haya alijiri wakati waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo juma hili alizindua sera ya rais Donald Trump kuhusu eneo la mashariki ya kati. Akizungumza katika chuo kikuu cha American jijini Cairo huko Misri, Pompeo aliishutumu Iran kwa kuendelea machafuko ya Siria na kuahidi kuwa. Na kwa mara nyingine, panapo majaliwa ni kutakie kila la heri. Kwa herini na mshukran sana ruben lukumbuka. Ni kushukuru pia msikilizaji ambaye umekuwa nasi tangu mwanzoni mwa matangazo haya. Jina langu ni Ali Bilali, nikutakie asubuhi njema. Naam anaitwa si Lolilo Lizo kutoka kule nchini Burundi.